Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
[สอบถาม] มีใครสนใจไหมครับ HTC Hero เครื่องนอก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 5019
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [สอบถาม] มีใครสนใจไหมครับ HTC Hero เครื่องนอก
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 22:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อวานนี้ 28/7 UK ได้เปิดตัว Hero เรียบร้อยแล้วครับ ที่ 400ปอนด์ (22800 บาทไทย) ผมได้ให้คนรู้จักคุยเรื่องราคา ได้มาที่ 21300บาท แต่ติดที่ค่าขนส่งมาไทยครับ ตกประมาณ 3000-3500บาท ถ้าหาคนแชร์ได้สัก 5 คนก็น่าสนใจน่ะครับ ไม่งั้นแพงเกิน เลยมาถามดูน่ะครับว่ามีใครสนใจไหม ปกติผมเล่นที่ pdamobiz น่ะครับ
ysl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 12:22  

อื่ม สนใจครับ ว่าแต่ส่งมาเยอะ จะไม่โดนภาษี หรอครับ ภาษาบานตะไทแน่เลย
thalas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 14:40  

ราคาที่คิดดังกล่าว รวมภาษีเรียบร้อยแล้วครับ(โดยประมาณ +- ไม่เกิน 500 ครับ) ถ้าหาผู้ที่สนใจได้ครบ ผมยินดีนำใบเสร็จ hero + ภาษี ให้ดูเป็นหลักฐานครับ เท่าไรเท่านั้น ไม่มี + เพิ่มครับ Very Happy

อันนี้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ พึ่งได้รับการแจ้งเพิ่ม

Whats in the box:
HTC Hero (White)
2GB microSD card
Standard battery
Travel charger (AC Charger)
Mini-USB data cable
Wired stereo headset (3.5 mm connector)
Accessory leaflet
Screen protector
Quick start guide

โปรโมชั่นพิเศษ แต่ไม่ได้แจ้งว่าจำกัดจำนวนเท่าไร
FREE Car Charger + Leather Case + 2 x Screen Protectors

แอบสนใจของแถมน่ะครับ Very Happy
patinyaj
Year's Star

หัวข้อ : สนใจ ครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 09:39  

สนใจครับ สรุปยังไง ถ้าไม่มากเกิน ผมก็เอาด้วยครับ patinya_j77 (add) hotmail.com
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 11:24  

ใครใจดีซื้อมาแล้วแวะมาให้ผมจับหน่อยก็ดีนะครับ อิอิ Laughing

จะได้ถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระทึก Rolling Eyes
thalas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 14:23  

ขอสรุปเป็นเงินปอนด์นะครับ จะได้ง่ายต่อการคิด

ราคาปกติ 400 ปอนด์ ผมซื้อได้ที่ 370-375 ปอนด์ครับ (มีใบเสร็จยืนยันราคาจริง คิดตาม rate ธนาคารวันที่โอน)
ค่าขนส่ง โดย FedEX ราคาเต็ม ประมาณ 4000บาท แต่ทางผู้ส่งมี member ลดเหลือประมาณ 3000-3500 บาท (ไม่มีใบเสร็จแต่ ราคานี้โทรสอบถามทาง FedEX ได้ครับ)
ค่าภาษี พอจะคุยกันรู้เรื่องครับ ช่วยได้ประมาณ 300-700 บาท/เครื่อง ปกติ 1500บาท (มีใบเสร็จยืนยันครับ)

อย่างที่ว่าครับผมติดที่ค่าขนส่ง เพราะขั้นต่ำสุดในการส่ง คือ 2 กิโลครับ รับเต็ม ๆ ไม่ไหวน่ะครับ 3000กว่า
ส่วนสาเหตุที่ผมคิดว่าคุ้ม คือ HTC ที่นู้นราคาถูกกว่าน่ะครับ เทียบกับรุ่นอื่น ๆ Pro2 24xxx HD 23xxx ผมว่ามันถูกกว่า mbk น่ะครับ แถมไม่ต้องรอนานด้วย

ส่วนเรื่องการจ่ายเงิน ผมขอมัดจำ 1000 บาทพอครับ(เพียงแค่ยืนยันครับว่าเอาแน่ ๆ ยกเลิกทีผมงานเข้า Sad ) ที่เหลือยินดีออกให้ก่อนครับ พอของถึงมือแล้วจะให้นัดเจอ(จ่ายสด) หรือ ส่ง ems (โอนมาก่อน) ก็ตามสะดวกครับ

เรื่องเครดิตเช็คจากทาง pdamobiz ได้ครับ ผมเองก็ซื้อขายมาหลายเครื่อง ไม่เคยมีปัญหาใด ๆครับ ผมเป็นคนเปลี่ยนเครื่องบ่อยน่ะครับ ลองนู้นลองนี่ ยังหาถูกใจไม่ได้สักที

link อ้างอิง ครับ คราวก่อนผมก็ไปหาคนร่วมแชร์ Diamond2 ที่ pdamobiz ครับ ของถึงมือทุกคนครับ
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=215921&KW=thalas

ขออนุญาต คุณ admin/mod ตั้งไว้ถึงวันจันนะครับ เนื่องจากเสาร์อาทิตย์ธนาคารปิด ผมเองก็ติดต่อทางนู้นไว้ไม่อยากให้เขารอคำตอบนานน่ะครับ ว่าจะเอาหรือไม่ ถ้าได้สัก 5 คน (รวมผมด้วย) ก็เยี่ยมเลยครับ Very Happy
TT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 12:15  

thalas ผู้เขียน:
ขอสรุปเป็นเงินปอนด์นะครับ จะได้ง่ายต่อการคิด

ราคาปกติ 400 ปอนด์ ผมซื้อได้ที่ 370-375 ปอนด์ครับ (มีใบเสร็จยืนยันราคาจริง คิดตาม rate ธนาคารวันที่โอน)
ค่าขนส่ง โดย FedEX ราคาเต็ม ประมาณ 4000บาท แต่ทางผู้ส่งมี member ลดเหลือประมาณ 3000-3500 บาท (ไม่มีใบเสร็จแต่ ราคานี้โทรสอบถามทาง FedEX ได้ครับ)
ค่าภาษี พอจะคุยกันรู้เรื่องครับ ช่วยได้ประมาณ 300-700 บาท/เครื่อง ปกติ 1500บาท (มีใบเสร็จยืนยันครับ)

อย่างที่ว่าครับผมติดที่ค่าขนส่ง เพราะขั้นต่ำสุดในการส่ง คือ 2 กิโลครับ รับเต็ม ๆ ไม่ไหวน่ะครับ 3000กว่า
ส่วนสาเหตุที่ผมคิดว่าคุ้ม คือ HTC ที่นู้นราคาถูกกว่าน่ะครับ เทียบกับรุ่นอื่น ๆ Pro2 24xxx HD 23xxx ผมว่ามันถูกกว่า mbk น่ะครับ แถมไม่ต้องรอนานด้วย

ส่วนเรื่องการจ่ายเงิน ผมขอมัดจำ 1000 บาทพอครับ(เพียงแค่ยืนยันครับว่าเอาแน่ ๆ ยกเลิกทีผมงานเข้า Sad ) ที่เหลือยินดีออกให้ก่อนครับ พอของถึงมือแล้วจะให้นัดเจอ(จ่ายสด) หรือ ส่ง ems (โอนมาก่อน) ก็ตามสะดวกครับ

เรื่องเครดิตเช็คจากทาง pdamobiz ได้ครับ ผมเองก็ซื้อขายมาหลายเครื่อง ไม่เคยมีปัญหาใด ๆครับ ผมเป็นคนเปลี่ยนเครื่องบ่อยน่ะครับ ลองนู้นลองนี่ ยังหาถูกใจไม่ได้สักที

link อ้างอิง ครับ คราวก่อนผมก็ไปหาคนร่วมแชร์ Diamond2 ที่ pdamobiz ครับ ของถึงมือทุกคนครับ
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=215921&KW=thalas

ขออนุญาต คุณ admin/mod ตั้งไว้ถึงวันจันนะครับ เนื่องจากเสาร์อาทิตย์ธนาคารปิด ผมเองก็ติดต่อทางนู้นไว้ไม่อยากให้เขารอคำตอบนานน่ะครับ ว่าจะเอาหรือไม่ ถ้าได้สัก 5 คน (รวมผมด้วย) ก็เยี่ยมเลยครับ Very Happy

สนใจมากเลยครับ

แต่อยากรู้ว่าเครื่องที่ UK กับเครื่องที่จะขายในไทยมันต่างกันยังไงบ้างครับ

ได้ยินมาว่าเครื่องที่จะขายในไทยให้ Application มาไม่ครบ จริงหรือปล่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : teniz
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 16:43  

สนใจร่วมด้วยครับ ไม่ทราบว่ายังทันเปล่า
ยังไงรบกวนติดต่อกลับด้วย ten_1984@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 14:44  

ขอสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ไหมครับ
ยังไงก็ติดต่อกลับด้วยนะครับที่ icyblue1000@gmail.com

Very Happy
thalas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 18:15  

ขออภัยครับ ผมลืมแจ้งเบอร์ติดต่อไป เสาร์อาทิตย์นี้ค่อนข้างติดธุระน่ะครับ
080244777สอง bank ครับ ขอยืดเวลาถึงวันจัน 22.00น. ละกันนะครับ
ส่วนท่านที่สนใจผมได้ e mail ไปเรียบร้อยแล้วครับ ได้ไม่ได้อย่างไร คุยกันอีกทีครับ

*เรื่อง app รบกวนท่าน admin หรือ user อื่น ๆ ตอบทีนะครับ ผมพึ่งจะมาจับ andriod น่ะครับ ไม่ทราบละเอียด Crying or Very sad
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 21:04  

ตอนนี้เครื่องศูนย์ไทยทำได้ทุกอย่างเทียบเท่าเครื่องนอกแล้วครับ(แต่ก็ Root ไม่ได้) ส่วนเรื่องภาษาไทย เครื่องนอกไม่รองรับนะครับ แต่เครื่องศูนย์ไทยมีระบบภาษาไทยสมบูรณ์ครับ

ใครชอบ Sense UI ประมาณกลางๆ หรือท้ายๆ เดือน เค้าจะเริ่มปล่อยอัพเดทออกมาให้ได้อัพเดทเครื่องเมจิกของคุณๆ เป็น Sense UI กันแล้วนะครับซึ่งมีของครบ เป็น GMS ครับสิ้นสุดการรอคอย อิอิ

ส่วนเรื่องราคา ตอนนี้มีแว่วๆ ว่าน่าจะพอๆ กับ ตัว Magic ที่ตัด AirTime ออก ก็น่าจะอยู่ที่ 20900-23900 นี่แหละครับ แต่ว่า ถ้ารอเครื่องไทยคงต้องรอไปอีกประมาณสองเดือนนะครับ เพราะกำหนดจะวางตลาดเห้นว่า ประมาณเดือนตุลาคมอะครับ Wink
thalas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 18:59  

ผมว่าราคาไม่น่าถูกกว่า magic นะครับ แต่ 23900 ก็น่าสนใจครับ ถ้าผมซื้อนี่ก็ตกเกือบ 22000 ส่วนต่าง 2000 รอเครื่องไทยคุ้มกว่าครับ

ขอยกเลิก นะครับ ขอบคุณ siamphone มากครับ ล็อคกระทู้ทิ้งได้เลยครับ Very Happy
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 20:57  

thalas ผู้เขียน:
ผมว่าราคาไม่น่าถูกกว่า magic นะครับ แต่ 23900 ก็น่าสนใจครับ ถ้าผมซื้อนี่ก็ตกเกือบ 22000 ส่วนต่าง 2000 รอเครื่องไทยคุ้มกว่าครับ

ขอยกเลิก นะครับ ขอบคุณ siamphone มากครับ ล็อคกระทู้ทิ้งได้เลยครับ Very Happy

ข่าวมันยังไม่แน่นอนนะครับ คราวก่อน กะกันไว้ที่ 170 180 ยังโผล่ไปตั้ง 259 เลย แต่ก็ดีครับจะได้มีคนรอลุ้นเป็นเพื่อน เหอๆ Twisted Evil
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 16:16  

อดใจรอกันอีกนิ๊ด น่ะจร้าาาา
armycup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ Hero
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 20:39  

อยากร่วมด้วยครับแต่เพิ่งมาเห็น กระทู้ไม่ทราบยังทันไหม armycup@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: