Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 XDA Zest - โอทู

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 13 / เข้าชม: 69194
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : O2 XDA Zest - โอทู
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 13:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ O2 XDA Zest - โอทู
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/o2/zest.htm

giffyaof
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 17:17  

การกลับมาอีกครั้งของ โอทู ดูจะอวบๆไปนะ อิอิ
GrandxXx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 00:57  

ยังไม่ตายยยยยย เงียบไปนาน ราคาโอเค
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 07:08  

เรียบๆ ง่ายๆ สไตล์ O2
ท่าทางจะแรงดีนะ นานๆออกมาที ดูแล้วก็น่าใช้ดีอ่ะ
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 07:57  

MWG เปลี่ยนชื่อกลับมาเป็น O2 แล้วเหรอ
สุดยอด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : New O2
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 17:34  

รุ่นนี้หน้าจอละเอียดขั้นเทพเลย 640x360 nHD เลยแต่เสียดายที่ wm รับสีได้แค่ 65k เวงกำ
ราคาก็สมราคาดี Laughing
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 00:13  

yukari1991 ผู้เขียน:
MWG เปลี่ยนชื่อกลับมาเป็น O2 แล้วเหรอ

สงสัยลองใช้ชื่อ WMG แล้วไม่เวิร์กอะครับ

อิอิอิ

ล้อเล่นครับ

แต่ว่าดู อวบๆจริงๆนั่นแหละ ( สวนกระแส PDA บางๆช่วงนี้เลย )

Spec Ok นะครับ กับราคาแนี้นี้ถือว่าคุ้มอะ
hoog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 08:18  

งงเลยครับ ตกลงว่ายังไงกันแน่ คือ เป็น O2 เครื่องนอกอย่างเดียวใช่มั๊ยครับ ไม่มีเครื่องไทยใช่มั๊ยครับ เพราะศูนย์ มันรวม MWG ไปแล้ว
กลัวมีปัญหาเรื่องภาษาไทย :?
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 00:55  

hoog ผู้เขียน:
งงเลยครับ ตกลงว่ายังไงกันแน่ คือ เป็น O2 เครื่องนอกอย่างเดียวใช่มั๊ยครับ ไม่มีเครื่องไทยใช่มั๊ยครับ เพราะศูนย์ มันรวม MWG ไปแล้ว
กลัวมีปัญหาเรื่องภาษาไทย Confused

รุ้สึกจะเป็นศูนย์เอเยนต์อะครับ ล็อกเลห์เปล่าไม่แน่ใจ แต่พวกนี้เวลามีปัญหาจะส่งกลับไป ตปท อะครับ นานอยู่กว่าจะได้เครื่องคืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 02:05  

กลัวมีปัญหาเรื่องภาษาไทย Confused

Windows Mobile ไม่มีภาษาไทยมาแต่เดิมอยู่แล้วครับ
เมนูทุกอย่างเป็นภาษาอังกฤษหมด แต่สามารถลงโปรแกรมภาษาไทยเพิ่มได้
ทำให้อ่านและเขียนข้อความภาษาไทยได้
ยกเว้นยี่ห้อ HTC ที่เค้าทำภาษาไทยให้ใน TouchFLO

ส่วน MWG เงียบไปครับหลังจากออกมา 2 ตัวแต่ทำตลาดไม่ได้
ส่วน O2 ยังทำตลาดไปเรื่อยๆ ในแถบยุโรป
ส่วนในไทยยังไม่มีข่าวว่าจะกลับมาอย่างเป็นทางการ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 02:08  

Larvaz ผู้เขียน:

รุ้สึกจะเป็นศูนย์เอเยนต์อะครับ ล็อกเลห์เปล่าไม่แน่ใจ แต่พวกนี้เวลามีปัญหาจะส่งกลับไป ตปท อะครับ นานอยู่กว่าจะได้เครื่องคืน

มั่วเลยครับ ไปเอามาจากไหนว่าส่งกลับ ตปท.

ศูนย์ซ่อม O2 เค้าอยู่สะพานควายนี่เอง แต่ค่าบริการแพงมาก
แค่ส่งเครื่องตรวจเช็ค (ถึงแม้จะไม่ซ่อม) ก้อต้องจ่ายไปเกือบ 500 บาท Evil or Very Mad
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 10:03  

Anonymous ผู้เขียน:

Windows Mobile ไม่มีภาษาไทยมาแต่เดิมอยู่แล้วครับ
เมนูทุกอย่างเป็นภาษาอังกฤษหมด แต่สามารถลงโปรแกรมภาษาไทยเพิ่มได้
ทำให้อ่านและเขียนข้อความภาษาไทยได้
ยกเว้นยี่ห้อ HTC ที่เค้าทำภาษาไทยให้ใน TouchFLO

ส่วน MWG เงียบไปครับหลังจากออกมา 2 ตัวแต่ทำตลาดไม่ได้
ส่วน O2 ยังทำตลาดไปเรื่อยๆ ในแถบยุโรป
ส่วนในไทยยังไม่มีข่าวว่าจะกลับมาอย่างเป็นทางการ

มี Moto Q ด้วยครับ Wink

เมนูไทยอีกต่างหาก
สาวกApple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 XDA Zest - โอทู
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 23:52  

รู้สึกหน้าตาของO2รุ่นใหม่จะเหมือน htc รู้สึกตัวนี้จะคล้าย asus p522w เลย

ตะก่อนชอบยี่ห้อนี้มาก ถ้าไม่ O2 ก็ asus แต่เห็นเงียบไปนาน พอๆกับ moto

ก็นึกว่าคงใกล้จะล้มละลาย เลยไม่ใด้ใช้เลยหลังจากนั้น...

ตอนนี้asusก็ดูงั้นๆ คือ ไม่ค่อย เด่นเหมือนตะก่อน..

ก็เลยใช้ htc ทัช แต่ รู้สึกว่าเบื่อ วินโด้โมบาย

ก็เลยลองใช้ของ Apple มั้ง คือ iphone ตอนนี้ใช้รุ่น 3gs 32gb อยู่

โดนรวมก็พอใจ นึกว่าจะใช้ ออฟ ฟิดไม่ดี แต่ลงโปรแกรม ไปก็ดีนะ อ่านได้แก้ได้

ไม่ค่อยมีปัญหา ก็เลยลองซื้อ คอม ของAppleมาด้วย

หลังจากนนั้นเป็นโรค ติด Apple เลย 55+

*ผมไม่ได้มาโฆษณา Apple นะครับ แค่อย่ากจะเล่าให้ฟัง

ผมเองก็เคยติดยี่ห้อนี้เหมือนกัน

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 XDA Zest - โอทู
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 11:55  

รุ่นนี้ลงไทยได้ไหมครับ แล้วที่ไหนรับทำบ้าง
ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: