Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5230 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 19, 20, 21, 22  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2120 / เข้าชม: 4685795
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5230 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 12:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

nipyee ผู้เขียน:
ผมมีข้อสงสัยบางประการนะครับ เกี่ยวกับรูปภาพของรายชื่อที่เราโทรไปติดต่อ หรือเค้าโทรมา อย่างเช่น คนนี้ เวลาโทรเข้าหรือโทรออกมันก็จะปรากฎรูปภาพให้เห็น แต่อีกคนก็มีรูปภาพประจำตัว แต่ทำมัย คนนี้เวลาโทรเข้า หรือโทรออก มันจะโชว์เป็นแค่เบอร์อย่างเดียวล่ะครับ หรือว่าผมเซ็ทอะไรที่ผิดไป หรือ ไม่ครบ จึงไม่ปรากฏภาพ ขอคำตอบครับ Razz

ลบภาพนั้นทิ้งไปแล้วหรือเปล่าคะ ? มันถึงไม่โชว์

แล้วลองเปลี่ยนภาพมั่งหรือเปล่าคะ ? เผื่อมันจะโชว์

เราไม่เคยเป็นเลยอ่ะ
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5230 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 12:33  

nipyee ผู้เขียน:
ผมมีข้อสงสัยบางประการนะครับ เกี่ยวกับรูปภาพของรายชื่อที่เราโทรไปติดต่อ หรือเค้าโทรมา อย่างเช่น คนนี้ เวลาโทรเข้าหรือโทรออกมันก็จะปรากฎรูปภาพให้เห็น แต่อีกคนก็มีรูปภาพประจำตัว แต่ทำมัย คนนี้เวลาโทรเข้า หรือโทรออก มันจะโชว์เป็นแค่เบอร์อย่างเดียวล่ะครับ หรือว่าผมเซ็ทอะไรที่ผิดไป หรือ ไม่ครบ จึงไม่ปรากฏภาพ ขอคำตอบครับ Razz

มันมีชื่อซำ้กันหรือเปล่า แล้วให้ตั้งแสดงเฉพาะรายชื่อในเครื่องอย่างเดียวพอ ถ้าตั้งให้มันแสดงในซิมด้วย มันจะงงเพราะบางทีชื่มันอาจจะซ้ำกันอยู่สองที่ก็ได้.
Yuri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 20:03  

วันนี้เพิ่งไปซื้อมาคะ

แต่สงสัยเรื่องแรกตรงที่ว่าถ้าเราจะพิมพ์ต้องทำยังไงอะคะ ลืมนึกไปเลยตอนซื้อเลยไม่ได้

ถามคนขาย

เช่น ถ้าเราจะเปลี่ยนชื่อของ memory card, bluetooth name, หรือเขียนข้อความ

อะไรประมาณนั้นอะคะ อ่านในคู่มือแล้วคร่าวๆแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ

รบกวนด้วยคะ

ขอบคุณคะ
boy28043
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 20:40  

Yuri ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งไปซื้อมาคะ

แต่สงสัยเรื่องแรกตรงที่ว่าถ้าเราจะพิมพ์ต้องทำยังไงอะคะ ลืมนึกไปเลยตอนซื้อเลยไม่ได้

ถามคนขาย

เช่น ถ้าเราจะเปลี่ยนชื่อของ memory card, bluetooth name, หรือเขียนข้อความ

อะไรประมาณนั้นอะคะ อ่านในคู่มือแล้วคร่าวๆแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ

รบกวนด้วยคะ

ขอบคุณคะ

ก็คลิกไปเลยครับ คลิกตรงช่องที่มันมี Cursor Blink

เดี๋ยวคีย์บอร์ดมันขึ้นมาให้เอง
Yuri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 22:54  

รบกวนถามอีกคะ

พอดีเพิ่งมาสังเกต

ฝาหลังที่ปิดหนะคะ ด้านซ้าย(หากหันฝาหลังเข้าหาตัว หรือก็คือด้านเดียวกับที่มี

ดินสอกดหน้าจอหนะคะ) มันไม่เรียบอะคะ เหมือนมันไม่แน่น กดแล้วมันก็มีเสียง

พอไปดูตรงแถวที่เก็บดินสอมันก็สนิทกับเครื่องดี อีกด้านก็เรียบดี ก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นปกติอยู่

แล้วหรือเปล่าหรือว่ายังไงหรือว่าเกิดจากการแกะมันบ่อยหรือว่าอย่างไร ตอนแรกก็ลองแกะ

ออกมาใส่ใหม่แล้วแต่มันก็ยังเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรเป็นการแก้ไขด้วยตัวเอง

หรือเปล่าคะ

รบกวนด้วยคะ

ขอบคุณคะ
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 23:38  

รบกวนถามอีกคะ

พอดีเพิ่งมาสังเกต

ฝาหลังที่ปิดหนะคะ ด้านซ้าย(หากหันฝาหลังเข้าหาตัว หรือก็คือด้านเดียวกับที่มี

ดินสอกดหน้าจอหนะคะ) มันไม่เรียบอะคะ เหมือนมันไม่แน่น กดแล้วมันก็มีเสียง

พอไปดูตรงแถวที่เก็บดินสอมันก็สนิทกับเครื่องดี อีกด้านก็เรียบดี ก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นปกติอยู่

แล้วหรือเปล่าหรือว่ายังไงหรือว่าเกิดจากการแกะมันบ่อยหรือว่าอย่างไร ตอนแรกก็ลองแกะ

ออกมาใส่ใหม่แล้วแต่มันก็ยังเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรเป็นการแก้ไขด้วยตัวเอง

หรือเปล่าคะ

รบกวนด้วยคะ

ขอบคุณคะ

ผมเพิ่งสังเกตดูเครื่องตัวเอง

มันก็กดลงไปได้นิดหน่อยนะ

ตรงช่วงกลางๆอ่ะ ไม่เรียบซะทีเดียว

น่าจะปกติหล่ะครับ ไม่มีปัญหาอะไร

เพราะว่าตรงล็อกมันมีแค่มุม 2 ข้าง

ตรงกลางก็เลยดูไม่สนิทนิดๆ
nipyee
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 00:57  

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่เข้ามาดูปัญหาของผม ตอนนี้ก็แก้ไขได้แล้วครับ (ขออนุญาตไม่ Quote เพราะจะทำให้เปลืองเนื้อที่บอร์ดไปเปล่า) ขอบคุณคุณbuck และคุณ idealize ผมลองทำที่แนะนำไป และก็มั่วไป มั่วมา ผลออกมาก็ได้ดังใจครับ
hanischi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 01:26  

เพิ่งซื้อมาวันนี้คับ(โทรศัพท์เครื่องแรกของผมที่มีกล้อง เพราะปกติผมใช้แค่รับสาย โทรออกและส่งข้อความเท่านั้น) แล้วดันไปสมัคร แอพ ที่มันเชื่อต่อกับ hotmail หน่ะคับ และผมต้องการจะยกเลิกการใช้หน่ะคับ ผมลองตามวิธีนี้แต่ก็ยังไม่ประสบความสำเร็จ

ในการลบที่อยู่อีเมล:

1. จากหน้าจอตัวเริ่มต้นใช้งานอีเมลในโทรศัพท์ของคุณ เลือกไอคอน การตั้งค่า
2. เลื่อนไปที่บัญชีที่คุณต้องการลบ (ไม่เหนมีบัญชีอะไรเลยครับ)
3. เลือก ตัวเลือก - ลบศูนย์ฝากข้อความ (หาไม่เจอครับ)
4. เลือก ใช่

รบกวนผู้รู้เข้ามาตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
คนหัดใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 08:30  

จะขอถามหน่อยคะ

พอดีเสียบ usb แล้วเครื่องคอมไม่เห็นจะอ่านเจอเครื่องโทรศัพท์อะคะ

เห็นคนขายบอกว่ามันมีตัว install ในตัว พอเราเสียบแล้วตอนแรกมันก็ found new hardwareนะ

แต่พอ restart เครื่องแล้วลองเสียบใหม่แล้วที่โทรศัพท์ก็เลือกที่ pc suite แต่ก็ไม่เห็นมีอะไร

ขึ้นเลยอะ เลยอยากจะถามว่าเราต้องทำอะไรยังไงถึงจะใช้ได้อะคะ

ป.ล. หากคำถามนี้เคยมีคนถามแล้วต้องขอโทษนะคะ เพราะว่าตอนนี้ยังไม่มีเวลาตามอ่านจริงๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 09:52  

คนหัดใช้ ผู้เขียน:
จะขอถามหน่อยคะ

พอดีเสียบ usb แล้วเครื่องคอมไม่เห็นจะอ่านเจอเครื่องโทรศัพท์อะคะ

เห็นคนขายบอกว่ามันมีตัว install ในตัว พอเราเสียบแล้วตอนแรกมันก็ found new hardwareนะ

แต่พอ restart เครื่องแล้วลองเสียบใหม่แล้วที่โทรศัพท์ก็เลือกที่ pc suite แต่ก็ไม่เห็นมีอะไร

ขึ้นเลยอะ เลยอยากจะถามว่าเราต้องทำอะไรยังไงถึงจะใช้ได้อะคะ

ป.ล. หากคำถามนี้เคยมีคนถามแล้วต้องขอโทษนะคะ เพราะว่าตอนนี้ยังไม่มีเวลาตามอ่านจริงๆ

โปรแกรมรุ่นเก่าจะไม่มีข้อมูลของ Nokia 5230 นะครับผม ^ ^
โหลดโปรแกรมใหม่ได้จาก
www.nokia.co.th/ovi
ครับผม ^ ^
คนหัดใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 10:12  

ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ

อยากจะถามอีกหน่อยคะ

1. ที่หน้าจอเครื่องมันมีรูปจดหมายกระพริบตลอดเวลาเลยอะคะ

น่าจะเป็นตั้งแต่ซื้อมาเลย แต่ก็ลบข้อความออกหมดแล้วนะก็ยังไม่หายอะคะ

ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนกันบ้างหรือเปล่า หรือว่ามีวิธีทางแก้ยังไงบ้างอะคะ

หรือว่าต้องโทรไปถามที่ศูนย์เค้าเลย

2. รุ่นนี้ใช้ไฟล์ .sis ได้ใช่มั้ยคะ คือเมื่อก่อนใช้ N70 แล้วมีโหลดโปรแกรมมาลง

ก็เลยกะว่าจะเอาไปแตกใช้ต่อที่เครื่องนี้อะคะ เพราะว่าไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไรเยอะ

ก็เลยอาจจะไม่ไปหาใหม่หนะคะ

3. มีวิธีที่จะส่ง bluetooth ไฟล์ .sis ได้บ้างหรือเปล่าคะ

รบกวนด้วยคะ
idealize
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 11:56  

คนหัดใช้ ผู้เขียน:
ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ

อยากจะถามอีกหน่อยคะ

1. ที่หน้าจอเครื่องมันมีรูปจดหมายกระพริบตลอดเวลาเลยอะคะ

น่าจะเป็นตั้งแต่ซื้อมาเลย แต่ก็ลบข้อความออกหมดแล้วนะก็ยังไม่หายอะคะ

ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนกันบ้างหรือเปล่า หรือว่ามีวิธีทางแก้ยังไงบ้างอะคะ

หรือว่าต้องโทรไปถามที่ศูนย์เค้าเลย

2. รุ่นนี้ใช้ไฟล์ .sis ได้ใช่มั้ยคะ คือเมื่อก่อนใช้ N70 แล้วมีโหลดโปรแกรมมาลง

ก็เลยกะว่าจะเอาไปแตกใช้ต่อที่เครื่องนี้อะคะ เพราะว่าไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไรเยอะ

ก็เลยอาจจะไม่ไปหาใหม่หนะคะ

3. มีวิธีที่จะส่ง bluetooth ไฟล์ .sis ได้บ้างหรือเปล่าคะ

รบกวนด้วยคะ

1. มันกระพริบบอกว่าข้อความซิมเต็มอ่ะค่ะ เข้าไปที่เมนูข้อความ เลือกตั้งค่า เลือกข้อความซิม แล้วก็ลบค่ะ แต่ถ้าอยากเก็บไว้ ให้เลือกเลือกทังหมดแล้วสร้าง โฟลเดอร์ใหม่มาใส่ มันก็จะหายคะ

2.ใช้ไฟล์ .sis ได้คะ แต่ไม่แน่ใจนะว่า ของ n70 มาใช้กับ 5230 ได้ปล่าวอ่ะคะ ลองดูละกัน

3.อันนี้ไม่รู้อ่ะคะ ไม่เคยส่ง

อันนี้เป็นเวปสำหรับคนใช้โนเกีย ลองไปศึกษาข้อมูลดูนะคะ (ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะ)
http://www.nokiagang.com/forums
Yuri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 13:03  

ขอถามคนที่ใช้ theme หน่อยคะ

คือเราทำ theme มาแล้วก็ลองเอามาใช้ดู

แต่ทีนี้มันชอบขึ้นเป็นจอสีฟ้าอ่อน(ไม่รู้ว่าคนอื่นสีอะไร)

เช่นตอนที่มีคนโทรเข้ามาเป็น missed call มันจะขึ้นเป็นจอสีฟ้า

ไม่ใช่เป็นรูปของ theme แต่พอกดดูเบอร์แล้วมันก็เป็นรูป theme เหมือนเดิม

หรือเวลากด option เพื่อเลือก ก็เป็นเหมือนกัน

ก็เลยไม่รู้ว่าคือมันเป็นปกติของ theme สำหรับรุ่นนี้หรือเปล่า

หรือว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรมั้ย จะได้ลองทำดูหนะคะ

เพราะว่าเครื่องที่แล้วเราก็ใช้ theme นะแต่ก็ไม่เป็นแบบนี้อะคะ

ขอบคุณคะ

ป.ล. เราใช้เวป ownskin คะ
nanasi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 15:52  

เวลาอยู่กลางแจ้ง หน้าจอเห็นชัดไหมค ? มันจะมืดไหมอ่ะ

แล้วตอนซื้อเค้าแถมปิ๊กมาให้ไหมคะ ?
krerk13422
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 16:43  

รุ่นนี้เสียงลำโพงเบาเหมือน 5233 ไหมครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 19:43  

krerk13422 ผู้เขียน:
รุ่นนี้เสียงลำโพงเบาเหมือน 5233 ไหมครับ

เหมือนกันครับผม ^ ^ Wink
idealize
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 16:07  

ขอถามคนที่ใช้ theme หน่อยคะ

คือเราทำ theme มาแล้วก็ลองเอามาใช้ดู

แต่ทีนี้มันชอบขึ้นเป็นจอสีฟ้าอ่อน(ไม่รู้ว่าคนอื่นสีอะไร)

เช่นตอนที่มีคนโทรเข้ามาเป็น missed call มันจะขึ้นเป็นจอสีฟ้า

ไม่ใช่เป็นรูปของ theme แต่พอกดดูเบอร์แล้วมันก็เป็นรูป theme เหมือนเดิม

หรือเวลากด option เพื่อเลือก ก็เป็นเหมือนกัน

ก็เลยไม่รู้ว่าคือมันเป็นปกติของ theme สำหรับรุ่นนี้หรือเปล่า

หรือว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรมั้ย จะได้ลองทำดูหนะคะ

เพราะว่าเครื่องที่แล้วเราก็ใช้ theme นะแต่ก็ไม่เป็นแบบนี้อะคะ

ขอบคุณคะ

ป.ล. เราใช้เวป ownskin คะ

เราโหลดใน ownskin ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ลบทิ้งไปหมดละ หาโหลดใน โนเกียแก๊งค์แทน
idealize
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 16:08  

nanasi ผู้เขียน:
เวลาอยู่กลางแจ้ง หน้าจอเห็นชัดไหมค ? มันจะมืดไหมอ่ะ

แล้วตอนซื้อเค้าแถมปิ๊กมาให้ไหมคะ ?

เรื่องหน้าจอคงปรับแสงได้มั้งคะ ส่วนปิ๊กเค้าแถมสีเดียวกะฝาหลังมาคะ
koksis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 16:21  

อ่านแล้วเหมือนเครื่องมีปัญหาเยอะเลย

จริงๆแล้วมีปัญหารึป่าวคะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 22:16  

koksis ผู้เขียน:
อ่านแล้วเหมือนเครื่องมีปัญหาเยอะเลย

จริงๆแล้วมีปัญหารึป่าวคะ

ไม่นิครับ !!!
ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย
mookapop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 19:14  

อยากรู้จังว่า 5230 กับ E63 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะ มีอะไรหลายๆอย่างที่เทียบถึงความต่างของ 2 รุ่นนี้ได้มั่ง อยากได้แล้ว สิ้นเดือนจะไปซื้อแล้วค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 20:36  

mookapop ผู้เขียน:
อยากรู้จังว่า 5230 กับ E63 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะ มีอะไรหลายๆอย่างที่เทียบถึงความต่างของ 2 รุ่นนี้ได้มั่ง อยากได้แล้ว สิ้นเดือนจะไปซื้อแล้วค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

E63 มี 3G Wifi นะครับผม แชตสะดวกกว่า
5230 มี 3G และ A-GPS ผมว่า ความคุ้มค่าแตกต่างกัน ลองตัดสินใจดูนะครับผม ^ ^
sasss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 15:06  

ลงแอปไม่ได้ มันขึ้นว่าถูกยกเลิก
แก้ไขยังไงดีคะ Shocked
plagaw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 16:48  

ไม่เห็นมีปัญหาจริงๆครับ ซอฟต์เเวร์เวอร์ชั่นใหม่ออกเเล้วนะครับ 20.0.005 อิอิ
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:23  

คืออยากทราบว่าเจ้า A-gps ของรุ่นนี้ใช้ฟรีรึป่าวคับ เคยอ่าน S-60 และต้องเป็น ver 3.03 ขึ้นไป และขอถามคนที่เคยใช้ว่าใช้ได้ดีรึป่าว ขอบคุณคับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:28  

กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่าเจ้า A-gps ของรุ่นนี้ใช้ฟรีรึป่าวคับ เคยอ่าน S-60 และต้องเป็น ver 3.03 ขึ้นไป และขอถามคนที่เคยใช้ว่าใช้ได้ดีรึป่าว ขอบคุณคับ

ฟรีครับผม
ตั้งแต่ 3.03 นี้ ฟรีนะครับผม
ตอนนี้ก็ 3.04 แล้วครับผม
www.nokia.co.th/map
Wink
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 06:12  

คับขอบคุณมากสำหรับคำตอบ ขอถามอีกหน่อยน่ะคับ ความจริงเป็นคำถามสำคัญมากสำหรับผม
คือ อยากถามว่า ระบบนำทาง และเสียงบอกทาง ฟรี รึป่าว หรือแค่ map อย่างเดียว ขอบคุณคับ
คีม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 10:11  

ตอนนี้ราคา 5230 กี่บาทอะคับ

แล้วก็ 5235 ขายรึยัง ราคาเท่าไหร่คับ Very Happy Very Happy Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 11:53  

คีม ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคา 5230 กี่บาทอะคับ

แล้วก็ 5235 ขายรึยัง ราคาเท่าไหร่คับ Very Happy Very Happy Very Happy

ราคา 6380 บาทนะครับผม
5235 ไม่วางจำหน่ายในไทยนะครับผม ^ ^
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 11:53  

คับขอบคุณมากสำหรับคำตอบ ขอถามอีกหน่อยน่ะคับ ความจริงเป็นคำถามสำคัญมากสำหรับผม
คือ อยากถามว่า ระบบนำทาง และเสียงบอกทาง ฟรี รึป่าว หรือแค่ map อย่างเดียว ขอบคุณคับ

ฟรีครับผม ลองติดตามรายละเอียดที่เว็ปที่ผมให้ไปนะครับผม ^ ^
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 01:45  

คับขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบ Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 10:00  

คับขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบ Laughing

ด้วยความยินดีครับผม ^ ^
mookapop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 20:48  

สรุปแล้วทุกท่านใช้แล้วไม่พบปัญหาใช่ไหมคะ สิ้นเดือนนี้จะได้ไปสอยสักเครื่อง ได้มาครอบครองช้าไปหน่อย...เลยล้าหลังอิ...อิ...
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 20:52  

สรุปแล้วทุกท่านใช้แล้วไม่พบปัญหาใช่ไหมคะ สิ้นเดือนนี้จะได้ไปสอยสักเครื่อง ได้มาครอบครองช้าไปหน่อย...เลยล้าหลังอิ...อิ...

ไม่มีนะครับผม สามารถหาโปรแกรมเล่นๆดูได้ที่
NokiaGang จุดศูนย์รวมคนใช้ Nokia และ โปรแกรมหลากหลายสไตล์ที่เป็นตัวคุณ Laughing
mookapop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 20:53  

รบกวนถามอีกทีค่ะ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรแล้วอ่ะคะ เพราะโลตัสราคายังแพงอยู่อ่ะ มีที่ไหนถูกว่านี้ไหมคะนอกเหนือจากร้านส่งอ่ะค่ะ ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 20:55  

รบกวนถามอีกทีค่ะ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรแล้วอ่ะคะ เพราะโลตัสราคายังแพงอยู่อ่ะ มีที่ไหนถูกว่านี้ไหมคะนอกเหนือจากร้านส่งอ่ะค่ะ ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ

ราคาปัจจุบัน ราคา 6380 บาท
นะครับผม ทุกร้านจะตั้งราคาประมาณ 5800 - 6200 บาท

(ย้ำว่า) บางร้านนะครับผม ^ ^
mookapop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 19:12  

แง...แง...วันนี้ไปเดินดูมากะจะซื้อแต่ต้องอดง่ะ...เพราะของไม่มี ที่ศูนย์ก็ไม่มีอ่ะทำไงดี มีใครมีเบอร์มือถือนาซ่ามั่งอ่ะขอเบอร์หน่อยจิ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 19:26  

แง...แง...วันนี้ไปเดินดูมากะจะซื้อแต่ต้องอดง่ะ...เพราะของไม่มี ที่ศูนย์ก็ไม่มีอ่ะทำไงดี มีใครมีเบอร์มือถือนาซ่ามั่งอ่ะขอเบอร์หน่อยจิ

5230 ขายดีมาก ปรับราคาขึ้นด้วย

ทุกคน โปรดฟังจ้า
Nokia 5230 ได้ปรับราคาเพิ่มขึ้นมา 6380 เป็น 6760
ในกล่องได้ให้ชุดอุปกรณ์นำทางมาให้ด้วยนะครับผม อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย gappkoo เมื่อวันที่ 02 May 2010 15:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
new123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 20:39  

เฮ้ย มีเครื่องนำทางด้วยหรอ แงแง ไม่น่ารีบซื้อเลย ฮิฮิ

เครื่องเราเกือบเดือนครึ่งแล้ว ยังไม่มีอาการผิด แต่ลงโปรแกรมจะไฟล์เพียบเลย 555
mookapop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 12:29  

ตอนนี้มีที่ไหนขายบ้างย่านรังสิตก็ได้ อยากได้แล้ว
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 15:25  

new123 ผู้เขียน:
เฮ้ย มีเครื่องนำทางด้วยหรอ แงแง ไม่น่ารีบซื้อเลย ฮิฮิ

เครื่องเราเกือบเดือนครึ่งแล้ว ยังไม่มีอาการผิด แต่ลงโปรแกรมจะไฟล์เพียบเลย 555

เหอๆ ปรับราคาขึ้นเท่าราคาเก่าก่อนมา 6380 บาท เลย อิอิ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 15:26  

ตอนนี้มีที่ไหนขายบ้างย่านรังสิตก็ได้ อยากได้แล้ว

ห้างสรรพสินค้าต่างๆหรือ MFA ก็มีขายแล้วคัรบผม (MFA ก็ เทลวิซ Laughing )
v_shep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 18:14  

ใครอยู่โคราขมั้งอ่ะ เราจะซื้อที่ MFA เดอะมอลล์อ่ะ

ราคาประมาณเท่าไรค่ะ จะซื้อภายในอาทิตย์นี้แหละค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 18:53  

v_shep ผู้เขียน:
ใครอยู่โคราขมั้งอ่ะ เราจะซื้อที่ MFA เดอะมอลล์อ่ะ

ราคาประมาณเท่าไรค่ะ จะซื้อภายในอาทิตย์นี้แหละค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ตอนนี้ราคาปัจจุบันเพิ่มจาก 6380 บาท เป็น 6760 บาท
ราคา 6760 บาท จะเพิ่มอุปกรณ์นำทางมาด้วยนะครับผม

ราคาน่าจะขายคง 6380 บาทนั่นแหละครับผม
zkyzhill
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 09:49  

ช่วยแนะนำโปรแกรมสแกนไวรัส ให้หน่อยค่ะ
ตอนนี้เครื่องมันติดไวรัสค่ะ ก่อนหน้านี้ใช้ F-secure ก็ไม่ตายซะที
ตอนนี้เครื่องมันหนักมาก เพราะเพลงก็ 200 กว่าๆ + ไวรัส
เพิ่งซื้อเครื่องมา 4เดือนกว่าๆ เอง ยังไม่อยากล้างอ่ะค่ะ

^^ คือเจ้าตัวไวรัส คาดว่าติดมาจากเครื่องคอม แฟลชไดรฟเป็นตัวแจกไวรัส เพราะมันก็มีไอตันี้เหมือนกัน

ยังก็ฝากช่วยยย ตอบนู๋ ทีน่ะค่ะ

เปิดเข้าโปรแต่ละที แดง ตลอดเลยอ่ะ เซงง ช้า

ขอบพระคุณล่วงหน้า งามๆ ค่ะ
v_shep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 11:46  

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ คุณ gappkoo

ขออีกเรื่องนะคะ อุปกรณ์นำทาง คืออะไรคะ

เอามาทำไม งง ค่ะ ^-^ แหะๆๆ
Nai-A
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 16:26  

สงสัย อุปกรณ์นำทางคืออะไรครับ เป็น software หรือ hardware
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 18:27  

Nai-A ผู้เขียน:
สงสัย อุปกรณ์นำทางคืออะไรครับ เป็น software หรือ hardware

อุปกรณ์นำทาง คือ ใช้นำทางตอนอยู่ในรถไงครับผมที่ติดที่กระจกอะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 22:42  

จะรบกวนถามหน่อยคะ

คือเราก็ใช้มาสักพักแล้วแต่เพิ่งจะได้ลองเข้าเวป

แต่ที่เป็นภาษาไทยมันอ่านไม่ได้เลยอะ

ก็เลยจะถามว่าจะต้องทำยังไงให้มันอ่านได้

ตอนเข้าเวปก็ลองกด option เพื่อหาว่ามีแปลงภาษามั้ยแต่ไม่เจออะ

ลองเปลี่ยนภาษา(หมายถึงตัวเมนูเป็นภาษาไทยปกติใช้อังกฤษ)

พอเข้าเวปก็อ่านไม่ได้อยู่ดี

มีวิธีไหนมั้ยที่ทำให้อ่านได้โดยไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่ม

หรือหากต้องลงเพิ่มจะไปเอาจากที่ใดได้บ้าง

รบกวนด้วยคะ

ขอบคุณคร่า
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 00:27  

Anonymous ผู้เขียน:

คือเราก็ใช้มาสักพักแล้วแต่เพิ่งจะได้ลองเข้าเวป

แต่ที่เป็นภาษาไทยมันอ่านไม่ได้เลยอะ

ก็เลยจะถามว่าจะต้องทำยังไงให้มันอ่านได้

ตอนเข้าเวปก็ลองกด option เพื่อหาว่ามีแปลงภาษามั้ยแต่ไม่เจออะ

ลองเปลี่ยนภาษา(หมายถึงตัวเมนูเป็นภาษาไทยปกติใช้อังกฤษ)

มีวิธีไหนมั้ยที่ทำให้อ่านได้โดยไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่ม

หรือหากต้องลงเพิ่มจะไปเอาจากที่ใดได้บ้าง

รบกวนด้วยคะ

ขอบคุณคร่า

กด Option เลือก Settings เลือก Page ตรง Default encoding ให้เลือกเป็น

Thai (TIS-620) หรือ Thai (Windows)

ลองดูครับ
คนสับสน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 17:51  

ตัดสินใจมาเยอะและหลายอาทิตย์แล้วว่าตกลงจะเอารุ่นไหน

5233 มันก้อถูกดี เอ๊ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเล่นเน็ตได้ป่าว เพราะไม่มีGPS

Code:
5230 ก้อดีมีGPS แต่ก้อต่างกันไม่กี่บาท

ไม่รู้ว่าจะเอาแบบไหนดีมันก้อดีทั้งคู่ เรื่องเงินไม่มีปันหา

แต่ช่วยตัดสินใจให้หน่อย

คนชอบเล่นเน็ตช่วบอกหน่อย เอารายละเอียดเกี่ยวกะเน็ตเลย

5230 5233 เอาไรดี เอาไรดีน๊าาาาาา สับสนมากก งงง ค่ะงงคะ

ช่วยหน่อยนะคะ ขบคุนค่ะ
Yuri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:20  

boy28043 ผู้เขียน:

รบกวนด้วยคะ

ขอบคุณคร่า

กด Option เลือก Settings เลือก Page ตรง Default encoding ให้เลือกเป็น

Thai (TIS-620) หรือ Thai (Windows)

ลองดูครับ

ลองแล้วไม่ได้อะคะ หรือว่าอ่านได้เฉพาะบางเวปหรือเปล่า

คือเราเข้าเวป www.soshifanclub.com

แต่อ่านภาษาไทยไม่ได้ หลังจากเปลี่ยนใน option แล้วก็ยังไม่ได้อีกอะคะ

แต่ลองเข้า sanook มันก็อ่านได้นะ ก็เลยงงอะคะ

รบกวนด้วยคร่า
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:56  

คนสับสน ผู้เขียน:
ตัดสินใจมาเยอะและหลายอาทิตย์แล้วว่าตกลงจะเอารุ่นไหน

5233 มันก้อถูกดี เอ๊ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเล่นเน็ตได้ป่าว เพราะไม่มีGPS

Code:
5230 ก้อดีมีGPS แต่ก้อต่างกันไม่กี่บาท

ไม่รู้ว่าจะเอาแบบไหนดีมันก้อดีทั้งคู่ เรื่องเงินไม่มีปันหา

คนชอบเล่นเน็ตช่วบอกหน่อย เอารายละเอียดเกี่ยวกะเน็ตเลย

5230 5233 เอาไรดี เอาไรดีน๊าาาาาา สับสนมากก งงง ค่ะงงคะ

เน้น 3g และ a-gps เลือก 5230
เน้นลงโปรแกรมอย่างเดียวก็ 5233 คับ
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 00:34  

คนสับสน ผู้เขียน:

Code:

เข้าใจผิดแล้วครับ GPS (Global Positioning System) มันไม่ได้ใช้สำหรับเล่นเน็ตนะ

แต่มันใช้เป็นตัวบอกตำแหน่งของเรากับช่วยเรื่องนำทาง

ส่วนเรื่องเน็ต 5230 (3G-HSDPA, EDGE, GPRS) จะต่างจาก

5233 (EDGE, GPRS) ตรง 3G

ถ้าเรื่องเงินไม่มีปัญหาก็เลือก 5230 ก็ได้ รองรับ 3G แถมมี GPS ไว้บอกตำแหน่ง

กับนำทางอีก ถ้าคิดว่าไม่ได้ใช้ 3G/GPS ก็เลือก 5233
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 00:42  

ลองแล้วไม่ได้อะคะ หรือว่าอ่านได้เฉพาะบางเวปหรือเปล่า

คือเราเข้าเวป www.soshifanclub.com

แต่อ่านภาษาไทยไม่ได้ หลังจากเปลี่ยนใน option แล้วก็ยังไม่ได้อีกอะคะ

แต่ลองเข้า sanook มันก็อ่านได้นะ ก็เลยงงอะคะ

รบกวนด้วยคร่า

งั้นลองเล่นใน Browser ของ Opera ดูดีไหมครับ

เพราะว่าผมใช้อยู่ ไม่มีปัญหาเรื่องภาษานะ

แถมเข้าเว็บเร็วกว่าของตัวเครื่องที่ให้มาอีก

ลองหาๆดูนะ ชื่อโปรแกรม "Opera Mobile" ลองหาใน

http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html
dhawi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 19:08  

5233ทางร้านลงโปรแกรมนำทางให้ จะต่างจาก5230อย่างไรบ้าง
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 01:13  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ 5100 บาท ที่บิ๊กซี คือว่าเขาลดราคา

ทำไมดึง memory card ยากจัง ต้องใช้คีมดึง ตอนนี้ card พังไปแล้ว บิ่นไปนิดตอนดึง เซ็ง
แบบนี้เคลมได้ไหมครับ
boy28043
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 01:39  

Bernabeu ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้ 5100 บาท ที่บิ๊กซี คือว่าเขาลดราคา

ทำไมดึง memory card ยากจัง ต้องใช้คีมดึง ตอนนี้ card พังไปแล้ว บิ่นไปนิดตอนดึง เซ็ง

การ์ดน่าจะเคลมไม่ได้ครับ
ผ่านมาเจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 05:00  

ผมว่าเป็นการเข้าใจผิดในการถอด mem แล้วหละครับ
เพราะปกติ การถอด mem นั้น ไม่ต้องดึงนะครับ เพียงแค่กดให้มันลึกเข้าไป แล้วมันก็จะเด้งออกมา
คือมันเป็นระบบที่ใช้กดนะครับ ไม่ใช่ใช้ดึง ส่วนถ้ามันยังเด้งออกมาไม่มากพอที่จะใช้ปลายเล็บจิกหละก็ แนะนำให้ ทำใหม่ครับ แล้วตอนที่ mem มันจะเด้งออกมา ให้ปล่อยให้มันเด้งออกมาแรงๆ ครับ
chojo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 08:10  

5100 บาท นี่บิ๊กซีสาขาใหนครับ

เห็นราคานี้แล้วเริ่มลังเลระหว่าง 5230 กับ 5233 ซะแล้ว เพิ่มอีกไม่กี่บาทก็ได้ GPS กะ 3G
mali
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 10:27  

ผมเข้าใจ้ว่า ใครที่รับ gps ได้เร็วๆกว่า5นาทีแสดงว่าเสียตังค์ค่า GPRS อยู่นะครับ เพราะว่าตั้งค่า
ใช้ AGPS อัตโนมัติเอาไว้ ของผมโดนไป 400 กว่าบาทแล้ว ไม่รู้ตัวเลย

ของผมพอไม่ใช้ AGPS จะหาดาวเทียมอยู่นานกว่า 5 นาที
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 11:52  

ผ่านมาเจอ ผู้เขียน:

ผมว่าเป็นการเข้าใจผิดในการถอด mem แล้วหละครับ
เพราะปกติ การถอด mem นั้น ไม่ต้องดึงนะครับ เพียงแค่กดให้มันลึกเข้าไป แล้วมันก็จะเด้งออกมา
คือมันเป็นระบบที่ใช้กดนะครับ ไม่ใช่ใช้ดึง ส่วนถ้ามันยังเด้งออกมาไม่มากพอที่จะใช้ปลายเล็บจิกหละก็ แนะนำให้ ทำใหม่ครับ แล้วตอนที่ mem มันจะเด้งออกมา ให้ปล่อยให้มันเด้งออกมาแรงๆ ครับ

ผมกดแล้วครับ มันยื่นมานิดนึง ก็เอาเล็บจิก ดึงยังไงก็ไม่ออก 2-3 ครั้ง ก็เลยหาตัวช่วยครับ ฮิฮิ สบายไป
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 11:54  

chojo ผู้เขียน:

5100 บาท นี่บิ๊กซีสาขาใหนครับ

เห็นราคานี้แล้วเริ่มลังเลระหว่าง 5230 กับ 5233 ซะแล้ว เพิ่มอีกไม่กี่บาทก็ได้ GPS กะ 3G

เป็นโปรโมชั่นของห้างน่ะครับ ผมซื้อที่สาขาสุขาภิบาล 3 แต่มีไม่กี่เครื่องครับ ของผมเครื่องสุดท้ายพอดีเลย
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 11:57  

ทำไมปุ่มกล้องข้างเครื่องมันปูดจังครับ ของเพื่อน ๆ เป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 00:46  

shutter ไม่มีเสียงได้หรือเปล่าครับ

เล่น GPS แบบไม่เสียค่าเชื่อมต่อได้หรือเปล่าครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 01:36  

ขออธิบายเรื่อง A-GPS นะครับ ว่าทำไมถึงเสียตังเยอะ ไม่ขอพูดเรื่องการทำงานนะหลายคนคงเข้าใจกันแล้ว จริงๆแล้วมันต้องเสียแค่ตอนต่อทีแรกแล้วมันก็ตัดไปเองแบบที่รู้ๆกัน แต่ทำไมมันเสียตลอดเลย เพราะ สัญยาน GPS มันหลุดบ่อยครับ พอหลุด มันก็ต่อใหม่ มันก็เริ่มการทำงานของ A-GPS ใหม่อยู่เรื่อยๆ เท่าที่เจอส่วนใหญจะเป็นใน OVI Map เลยสันนิฐานว่าเป็นที่ตัวโปรแกรมมันรับสัญยานไม่ดี ปัญหานี้จะไม่เจอใน Garmin หรือ Syzig หรือ Ndrive...
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 12:16  

เวลาคุยเสร็จวางสายไปประมาณ 1 วินาที มีเสียงดัง แป้ก ด้วย
ไม่ทราบว่าเครื่องอื่นมีปัญหาแบบนี้หรือเปล่าครับ
endexzer
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 10 May 2010 08:12  

ผมขายรุ่นนี้ สภาพ 99.99% ยกกล่อง พร้อมอุปกรณ์ครบชุด
1.ฟิลม์กันรอย
2.ฝาหลัง 2 อัน สีฟ้า,สีขาว
3.ที่ชาร์จ 1 อัน
4.สาย USB สั้น 1 เส้น
5.small talk 1 อัน
6.คู่มือการใช้งาน
7.สายคล้องโทรศัพท์ติดปิ๊กกีต้าร์สีฟ้า 1 อัน
นามบัตรร้านที่ซื้อ ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน
เครื่องจากศูนย์ อยู่ในประกัน ใช้มาเดือนกว่าๆเองครับ
ราคา 5500 ลดได้นิดหน่อย โทรมาคุยได้นะครับ ที่เบอร์ 0873281510 N นะครับ
อ่อลืมบอกไป แถมซิลิโคนให้ด้วยนะครับ
nr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 09:54  

อยากทราบว่า 5230 เราจะใช้ gps ฟรีได้อย่างไรคะต้องเข้าไปเซทหรือตั้งอะไรก่อนหรือป่าว หรือว่าต้องไปโหลดโปรแกรมแผนที่มาเพิ่มคะ แล้วต้องเข้าไปเซทอะไรในเครื่องคะ ตอนนซื้อที่ร้านบอกว่าให้โหลดโปรแกรมมาแล้วตั้งเป็นออฟไลน์ แต่ไม่เข้าใจอะค่ะว่าต้องเข้าไปตรงไหนยังงัย ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ อยากใช้ gps ฟรีอะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Embarassed
sippon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 13:16  

อยากทราบว่า ทำไม 5230 แบบเดียวกันแต่ตัวเลือกในแอพพิเคช้น เครื่องเล่นไม่เหมือนกัน

อีกเครื่องหน้าชื่อเพลงเป็นไอค่อน โน๊ตเพลงตัวใหญ่ อีกเครื่องเป็นไอค่อนตัวเล็กๆ ทั้งๆที่ตั่งค่า

ทั้ง 2 เครื่องเหมือนกันเป๊ะ และก็ตัวเลือกบางตัวเลือกอีกเครื่องนึงมี อีกเครื่องไม่มี มันเกิดจาก

อะไร หรือจะต้องไปปรับตั้งค่าตรงไหน รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 01:35  

sippon ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ทำไม 5230 แบบเดียวกันแต่ตัวเลือกในแอพพิเคช้น เครื่องเล่นไม่เหมือนกัน

อีกเครื่องหน้าชื่อเพลงเป็นไอค่อน โน๊ตเพลงตัวใหญ่ อีกเครื่องเป็นไอค่อนตัวเล็กๆ ทั้งๆที่ตั่งค่า

ทั้ง 2 เครื่องเหมือนกันเป๊ะ และก็ตัวเลือกบางตัวเลือกอีกเครื่องนึงมี อีกเครื่องไม่มี มันเกิดจาก

อะไร หรือจะต้องไปปรับตั้งค่าตรงไหน รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

ลองกด *#0000# ดูว่าเป็น FW เดียวกันหรือเปล่า..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 11:05  

แล้วถ้า FW ไม่เหมือนกัน จะหมายความว่าอย่างไร และจะแตกต่างกันยังไงครับ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 12:33  

โทษนะครับ คือว่า อยากทราบว่าทำไมโทรศัพท์ของผมต่อเน็ดไม่ได้เลยอ่ะครับ มันขึ้นว่า เชื่อต่อผิดพลาด อะไรประมานนี้อ่ะครับ ใช้ของทรูเติมเงิน อยู่ เลยอยากทราบว่าจะต้องไปเปิดบริการ หรือเข้าไปตั้งค่าอะไร รึปล่าวครับ รบกวนจริงๆ อัพเดพ FW ก็ไม่ได้ และอยากทราบวิธีอัพเดท FW ผ่านคอม ทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 21:45  

ราคาฝาหลังรุ่นนี้ราคาเท่าไรอ่ะครับ มีขายป่ะ
อาหมวยตาเล็ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 18:56  

ขอโทษนะ พอดีเรามีปัญหาอย่างนึง เครื่องเราอ่ะ เวลาเราคุยกับเพื่อนแล้วเพื่อนเราฟังเราพูดไม่รู้เรื่องเลยเป็นต่างดาวอ่ะเสียง แต่เราสามารถฟังเสียงเพื่อนได้เป็นปกติ มีใครมีปัญหาแบบเราบ้าง
แก้ไขกันยังไงบอกด้วยเน้อ เครื่องเราเพิ่งซื้อมาแค่เดือนกว่าเองอ่ะ ใช้ไปใช้มาก็เป็นหรือว่าเราคุยมากเกินไปเลยเป็นแงแง T~T แค่คุยวันละประมาณ 3-4 ชั่วโมงเองติดกัน ทำยังไงดีล่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 11:31  

น่าเสียดายนะไม่มี WiFi อ่ะ
new123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 08:40  

ราคาฝาหลังรุ่นนี้ราคาเท่าไรอ่ะครับ มีขายป่ะ

อยากรู้เหมือนกัน ไปถามศุนย์โนเกียร์แล้วเขาบอกให้ไปติดต่อโนเกียแคร์
FHM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 12:27  

ล่าสุด ณ วันที่ 15-5-53

ราคา 0 ที่ 5800 บาท ร้าน MBK ถูกกว่า ประมาณ 3-5 ร้อย

ตอนนี้ใช้ Nokia Map ฟรีตลอดชีฟ
effman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 03:32  

เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ เข้า ovi store ตรงหน้าจอแรก

มันขึ้น securewidgetUI มันคืออะไรครับ
แก้ยังไงครับ
รบกวนที
หนูจำมัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 12:57  

ใครเคยซื้อมือถือที่ ร้าน the best เดอะมอลล์งามวงศ์วาน มั่งค่ะ เห็นราคาถูกกว่าหลายร้านมากมายเลย โนเกีย 5230 รุ่นนี้ก็ถูกกว่าร้านอื่นหลายร้อยเลย อยากทราบว่าใครซื้อมาแล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เครื่องศูนย์ จริงหรือปล่าวค่ะ Rolling Eyes
innlovebie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:02  

ตอนนี้ ราคาเท่าไรค่ะเนี่่ย

คือ ว่า พี่สาว จะซื้ออ่ะค่ะ Very Happy
Light
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 22:58  

วันนี้ไปตามล่าหาซื้อ 5230 ที่เซ็นทรัลพระรามสอง หาไม่ได้เลยค่ะ
เค้าบอกของขาดตลาด มีร้านนึงบอกว่ามี แต่ราคาหกพันกว่ากลางๆเลย

ซื้อที่ไหนดีคะ >_<
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 23:40  

innlovebie ผู้เขียน:
ตอนนี้ ราคาเท่าไรค่ะเนี่่ย

คือ ว่า พี่สาว จะซื้ออ่ะค่ะ Very Happy

5890 บาท+ Navigater อุปกรณ์นำทาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 20:02  

Navigater อุปกรณ์นำทาง ที่แถมกับของใหม่มันคืออะไรครับ

รุ่นนี้เห็นประกาศขายมือสอง 4000 บาท ประกันเหลือ 10 เดือน สภาพ 99% แต่ไม่มีอุปกรณ์นำทางที่ว่า คุ้มไหมครับราคานี้
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 21:58  

nr ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 5230 เราจะใช้ gps ฟรีได้อย่างไรคะต้องเข้าไปเซทหรือตั้งอะไรก่อนหรือป่าว หรือว่าต้องไปโหลดโปรแกรมแผนที่มาเพิ่มคะ แล้วต้องเข้าไปเซทอะไรในเครื่องคะ ตอนนซื้อที่ร้านบอกว่าให้โหลดโปรแกรมมาแล้วตั้งเป็นออฟไลน์ แต่ไม่เข้าใจอะค่ะว่าต้องเข้าไปตรงไหนยังงัย ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ อยากใช้ gps ฟรีอะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Embarassed

ผมยอมเสียค่าแพ็คเกจไปแล้วครับ 99 บาท เห็น comment เก่า ๆ บอกว่า GPS ถ้าไม่มีตัวช่วย จะจับสัญญาณนานมาก
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 22:03  

Light ผู้เขียน:
วันนี้ไปตามล่าหาซื้อ 5230 ที่เซ็นทรัลพระรามสอง หาไม่ได้เลยค่ะ
เค้าบอกของขาดตลาด มีร้านนึงบอกว่ามี แต่ราคาหกพันกว่ากลางๆเลย

ซื้อที่ไหนดีคะ >_<

ท่าทางรุ่นนี้ของเริ่มจะหายาก (ออกแนวแรร์ไอเทม) เพราะวันนี้ไปแฟชั้นไอส์แลนด์ เข้าร้านโทรศัพท์มีคนถามหารุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าทางโนเกียเค้าเริ่มเก็บรุ่นนี้แล้วหรือเปล่า เพราะต้องการส่ง 5233 มาตีตลาดมากกว่า ถ้าใจรัก 5230 จริง ๆ ก็ต้องพยายามหน่อยนะครับ
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 22:04  

Navigater อุปกรณ์นำทาง ที่แถมกับของใหม่มันคืออะไรครับ

รุ่นนี้เห็นประกาศขายมือสอง 4000 บาท ประกันเหลือ 10 เดือน สภาพ 99% แต่ไม่มีอุปกรณ์นำทางที่ว่า คุ้มไหมครับราคานี้

ถ้าสภาพ 99% จริง ๆ ก็ถือว่าคุ้มนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 11:04  

[quote="Bernabeu"][quote="Anonymous"]Navigater อุปกรณ์นำทาง ที่แถมกับของใหม่มันคืออะไรครับ

รุ่นนี้เห็นประกาศขายมือสอง 4000 บาท ประกันเหลือ 10 เดือน สภาพ 99% แต่ไม่มีอุปกรณ์นำทางที่ว่า คุ้มไหมครับราคานี้[/quote]

ถ้าสภาพ 99% จริง ๆ ก็ถือว่าคุ้มนะครับ[/quote]

ขายไปยังครับ อยากได้เหมือนกันครับผม
ไงติดต่อมาได้ที่ 081-722-4569 บอย นะครับ
เพิ้่งซื้อเมื่อวาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 22:44  

ที่โรบินสัน (เซ็นทรัลแอพอร์ตเชียงใหม่)...

มีร้านนึงขาย 5540.- อ่ะนะ......

ไปเดินหาเอง......

เพิ่งไปจัดมาเมื่อวาน...

อิอิ.... Laughing Laughing Laughing
Light
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 21:24  

ได้มาแล้วววววว~!! ^___^

กว่าจะได้..หาอยู่ตั้งนาน จนเกือบจะไปซื้อมือสองซะแล้ว
แต่เพื่อนกะแม่ไม่ยอม..ยังไงก็จะให้ซื้อมือหนึ่ง ;-p

หลังจากเหตุการณ์บ้านเมืองเริ่มจะเงียบลง..เพื่อนสุดรักก็เลยชวนไปเดินเล่นที่เดอะมอลล์ท่าพระ
เดินผ่านแว๊บๆที่ศูนย์ IEC ก็เข้าไปถามเค้าว่า.. "โทษนะคะ มี 5230 มั๊ยเอ่ย"

ทั้งร้านหันมาพร้อมกัน (มีกันอยู่ 4-5คน) แล้วก็บอกว่า.... "มีค่ะ"
พอก้มมาดูที่ตู้กระจกหน้าร้าน เห็นเต็มๆเลย กล่องใหม่เอี่ยมมมมมตั้งอยู่พร้อมป้ายบอกราคา 6,180 เป็นล๊อตใหม่ที่มาพร้อมกับอุปกรณ์นำทาง(car holder)
คุยไปคุยมาเค้าบอกว่าถ้าซื้อเงินสดลดได้อีก 2% เบ็ดเสร็จเหลือ 6,010
ตอนนั้นยังลังเลเพราะเห็นว่าราคาน่าจะไม่ถึงหก......เลยเดินไปดูร้านอื่นๆในนั่นก่อน
ไปถามมาทั้ง Jay Mart, Nokia, I-Mobile ฯลฯ ปรากฏว่าไม่มีของเลยซักร้าน!! (อ่อ..มีร้านนึงมีแต่แพงกว่าแล้วก็พนักงานดูไม่ค่อยรู้เรื่องถามอะไรก็ไม่ทราบค่ะๆ..เหอๆ..เลยผ่านซะเลย)

สุดท้ายก่อนกลับ..เลยตัดสินใจ..อ่ะ..เอานี่ละ!! (ไม่ไหวจะรอแล้ววว)
เลยตกลงซื้อมาในราคา 6,010 บาทถ้วน..แถมเซ็ตปากกา+ดินสอกดของ LG+IEC มาเซ็ตนึง
เพลงะทางร้านบอกไม่มีของแถมเลยจริงๆ..ฟิล์มก็ไม่มีซิลิโคนก็ม่ายมี... T T

สิ่งที่ได้กลับมาวันนี้........
กล่อง Nokia 5230 ที่มีรูปโทรศัพท์วางอยู่บน Holder เลย
ตัวเครื่องสีขาวฝาหลังสีฟ้า (^^)
ฝาหลังสีขาวที่แถมมาด้วยในกล่อง
ที่ชาร์ต
สายดาต้า
สมอลทอล์คสีขาว
สายห้อยพร้อมปิ๊กกีต้าร์สีฟ้า
(ก็คงเหมือนเดิมๆอะเน๊อะ)
แต่ที่พิเศษก็คือ....Car Holder ที่แถมมาด้วยยยยย ^___^

Car Holder ดูดีทั้งการดีีไซน์แล้วก็วัสดุ ออกแบบมาตรงรุ่นเป๊ะ (ไม่รู้ว่าถ้าเป็นแบบอื่นจะเป็นไงเหมือนกันค่ะ..เพราะจริงๆก็ไม่เคยใช้ตัว holder ที่ไหนมาก่อน ^^')
มีแบรนด์โนเกียและรายละเอียดต่างๆ ทำให้อุ่นใจ ^^

แต่แอบแปลกใจนิดนึง......กล่องเขียนว่า Made in Korea แบต,สายดาต้า,ที่ชาร์ตเขียนว่า Made in China และสมอลทอล์คเขียนว่า Made in Vietnam........
เอ่อ....มาจากหลากหลายจังค่ะ....อันนี้ถือว่าปกติป่าวอะคะ??

ยังเป็นมือใหม่มากๆๆๆๆกับการใช้โทรศัพท์ฟังค์ชั่นเยอะๆแบบนี้ ^^'
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ......ต้องตรวจสอบแล้วก็เริ่มต้นยังไงบ้างเอ่ย ^^

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
new123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 09:08  

[b]ได้มาแล้วววววว~!! ^___^
แต่แอบแปลกใจนิดนึง......กล่องเขียนว่า Made in Korea แบต,สายดาต้า,ที่ชาร์ตเขียนว่า Made in China และสมอลทอล์คเขียนว่า Made in Vietnam........
เอ่อ....มาจากหลากหลายจังค่ะ....อันนี้ถือว่าปกติป่าวอะคะ??
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ฮิฮิ ของผมก็ซื้อที่เดอะมอล์ลท่าพระคับ แต่ซื้อทีี่ศุนย์โนเกียร์อะ

สายชาต ดาต้าของผมมาจากจีนเหมือนกัน (ไม่ได้ดูแบตขี้เกียจถอดฝา)

หูฟังก็มาจากเวียดนาม กล่องก็มาจากเกาหลี 555 ร้านเดียวกันป่าวเนี่ย ของแถมก็ได้คล้ายๆกันนะ ผมได้ เซตปากกาของโนเกียร์ + เสื้อโนเกียร์2ตัวอะ Surprised Surprised Surprised
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 16:09  

ฮิฮิ ของผมก็ซื้อที่เดอะมอล์ลท่าพระคับ แต่ซื้อทีี่ศุนย์โนเกียร์อะ

สายชาต ดาต้าของผมมาจากจีนเหมือนกัน (ไม่ได้ดูแบตขี้เกียจถอดฝา)

หูฟังก็มาจากเวียดนาม กล่องก็มาจากเกาหลี 555 ร้านเดียวกันป่าวเนี่ย ของแถมก็ได้คล้ายๆกันนะ ผมได้ เซตปากกาของโนเกียร์ + เสื้อโนเกียร์2ตัวอะ Surprised Surprised Surprised

ของผมไม่ทันสังเกตแฮะ ต้องกลับไปดูซะหน่อย
แต่ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ แบบว่าเขาก็ผลิตอุปกรณ์จากหลาย ๆ ประเทศ
โดยเฉพาะแถบเอเซีย ที่ค่าแรงถูกครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 21:34  

ของผมไม่ทันสังเกตแฮะ ต้องกลับไปดูซะหน่อย
แต่ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ แบบว่าเขาก็ผลิตอุปกรณ์จากหลาย ๆ ประเทศ
โดยเฉพาะแถบเอเซีย ที่ค่าแรงถูกครับ

โอ๊ะ..ได้ของแถมเยอะ ^^
ซื้อวันไหนหรอคะ? แล้วเราคาเท่าไหร่เอ่ยย......

ถามนิดนึงค่ะ ถ้าเราจะออนเอ็ม,เล่นเฟซบุ๊ค,เข้าเว็บ ต้องไปสมัครอะไรยังไงแล้วเสียค่าใช้จ่ายยังไงบ้างหรอคะ? (ใช้ดีแทครายเดือนค่ะ)
แล้วสามารถเล่นเกมในเฟซบุ๊คได้มั๊ยคะ?

ขอบคุณค่ะ ^^
oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 17:24  

เล่นเกมส์ Flash ใน Facebook ได้มะครับ
new123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 19:09  

oatawa ผู้เขียน:
เล่นเกมส์ Flash ใน Facebook ได้มะครับ

ผมเคยลองแล้วอ่า

ผลที่ได้ ความจำเต็ม
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 17:59  

โอ๊ะ..ได้ของแถมเยอะ ^^
ซื้อวันไหนหรอคะ? แล้วเราคาเท่าไหร่เอ่ยย......

ถามนิดนึงค่ะ ถ้าเราจะออนเอ็ม,เล่นเฟซบุ๊ค,เข้าเว็บ ต้องไปสมัครอะไรยังไงแล้วเสียค่าใช้จ่ายยังไงบ้างหรอคะ? (ใช้ดีแทครายเดือนค่ะ)
แล้วสามารถเล่นเกมในเฟซบุ๊คได้มั๊ยคะ?

ขอบคุณค่ะ ^^

สมัครแพ็คเกจเลยครับ โทรไปที่ call center 1678 ก็ได้ครับ เล่นน้อย ๆ ก็มี 20 ชม. 99 บาท, 30 ชม. 119 บาท (ราคาต่อชั่วโมงแพงไปนิดนึงเมื่อเี่ทียบกับค่ายอื่น) ส่วนการเข้าเว็บต่าง ๆ ก็เข้าทางเมนู อินเตอร์เน็ต ครับ ส่วนเอ็ม หรือเฟซบุ๊ค รอท่านอื่นมาตอบนะครับ พอดีไม่ได้เล่นน่ะครับ (เล่นแต่อินเตอร์เน็ต กับ ovi map นิด ๆ หน่อย ๆ ครับ)

ปล. ใ่ช้รายเดือนถ้าสมัครกลางรอบระวังการใช้นิดนึง คือมันจะหารวันที่เหลือในรอบทั้งค่าบริการและการใช้งานด้วย เช่น สมมุติว่ารอบบิลผม 1-30 ถ้าสมัครแบบ 30 ชม. ในวันที่ 16 คุณจะต้องจ่ายค่าบริการ 119*15/30 และการใช้งานก็จะเป็น 30*15/30 เช่นกัน (โดนมาแล้วเพราะใช้เกิน ใช้เกินคิดนาทีละบาท)

ส่วนอุปกรณ์ภายในวันนี้ไปเปิดกล่องดูแล้ว ปรากฏว่าเป็นสหประชาชาติเหมือนกันครับ
oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 17:02  

oatawa ผู้เขียน:

ผมเคยลองแล้วอ่า

ผลที่ได้ ความจำเต็ม

ตกลงมันเล่นได้มะครับ พวกเกมส์ปลูกผัก ฯลฯ ไรงี้ อ่ะ
เจ้าหมาน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 09:50  

เมื่อวานนี้ครับ(26/5/53)ไปเดินดูที่โลตัสพะเยา รุ่นนี้มีอยู่สองราคาครับ 5300 บาท กับ 6100 บาทสำหรับรุ่น navi pack (แต่อีกร้านขายรุ่น navi pack ราคา5800 บาทครับ) อุปกรณ์ในกล่องก็ได้เหมือนกับรีบนครับ ตัวมือถือ made in Korea ไม่รู้ว่าผมซื้อแพงไปรึเปล่าครับ
ปล. ถ้าซื้อรุ่นธรรมดา เราก็โหลดระบบนำทางด้วยเสียงได้เหมือนกันใช่มั้ยครับ น่าจะประหยัดกว่า แต่ไม่มี car holder
atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:40  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
ultracatv3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 22:08  

มาดูความคุ้มกันหน่อย....5233 ใครคุ้มกว่ากัน...เมื่อเทียบกับ 5230
1.ราคา ถูกกว่ากันราวๆ1000บาท
2.ไม่มี 3G และ GPS(ของ5230มีGARMINระบบดาวเทียมนำทางให้ใช้ฟรีๆไม่เสียค่าGPRS ถ้าใครใช้OviMapแค่สถานะOfflineยังเสียตังเลย)
3.ในกล่องไม่มีสาย ดาต้าลิงค์ต่อคอมให้(ให้ไปซื้อเอาเองหรือไร...-_-")
4.ไม่มีหน้ากากหลังให้เปลี่ยนสี(อยากเปลี่ยนก็ไปซื้อเอาเองราวๆ250บาทมั่ง)
5.Nokiaซัพพอท5230มากกว่า5233สะอีก(น้อยใจOviStoreรักลูกไม่เท่ากัน)
Shocked Shocked Shocked
+++ทุกอย่างที่เหมือนกัน+++
1.เล่นNet/Hi5/FAcebook/MSNผมว่าคุ้มกว่าแคนดี้อีกนะราคามันพอๆกันแล้วแต่ได้ชื่อว่า"Nokia"
2.ระบบปฎิบัติการOSซิมเบี้ยน(มันคอมป่าวฟะเนี่ย!)ลงโปรแกรมพวกAppต่างๆได้น้องๆIphone...BBว่าไปนู้น...
3.ทัชสกรีนหน้าจอ ราคาประมาณนี้รุ่นไหนค่ายไหนไปหาเครื่องจีนดูเลย..จอใหญ่ขนาดนี้เนี่ยนะ...จอสัมผัส 16.7 ล้านสี - 640 x 360 พิกเซล (nHD) กว้าง 3.2"
4.ถ้าเป็น5230มันก็ต้องGPSดาวเทียมนำทางเลยงับ(ร้านส้มตำปากซอยร้านดังๆมันยังนำทางบอกระยะให้เราได้เลย...ไม่เวอร์อ่ะแถมมันฟรีอีก...อย่าใช้OviMapนะขอเตือนเปลือง)
5.เล่นเกมส์รถแข่งหุๆจอทัชMotionCencerถือเหมือนเล่นIphoneโยกซ้ายโยกขวาหุๆราคาแค่นี้ก็เล่นได้ชิวๆ
6.ทำใจหน่อยกล้อง 2ล้าน(อย่าไปใส่ใจกล้องโทรศัพท์มันก็แค่นั้น ไปซื้อกล้องดิจิตอลดีกว่า)
7.คำสั่งเสียง, โทรออก (Voice function) (โทรออกเรียกชื่อปุ๊บ....โทรเลย ง่ะ)
8.แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,320 mAh (BL-5J) แบตก้อนใหญ่ซะ......
9.ราคาไม่ถึง7000เอาซะคุ้มเลย....ประมาณ 4500-6800ทั้งรุ่น5230/5233 Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ultracatv3 เมื่อวันที่ 29 May 2010 12:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 19, 20, 21, 22  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: