Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N900 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1475 / เข้าชม: 2985439
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Nokia N900 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 12:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

it's alright ผู้เขียน:
N900 ของเพื่อนๆๆพี่ๆๆ เคย hang บ้างๆไหมครับ
ของผม หน้าจอโทรศัพท์ครับ ผม set automatic แต่บ้างครั้ง หน้าจอมันแสดงเป็นแนวนอนอย่างเดียว ผมลองจับตั้ง แต่n900 มันไม่ตั้งตาม เหมือน web brower เลย ผมต้อง reboot เครื่องใหม่
แบบนี่เครื่องจะมีปัญหาไหมครับ

ขอบคุณครับ

ลองกด alt-shift-r ถ้า pr1.2
งงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N900 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 16:24  

Anonymous ผู้เขียน:
it's alright ผู้เขียน:
N900 ของเพื่อนๆๆพี่ๆๆ เคย hang บ้างๆไหมครับ
ของผม หน้าจอโทรศัพท์ครับ ผม set automatic แต่บ้างครั้ง หน้าจอมันแสดงเป็นแนวนอนอย่างเดียว ผมลองจับตั้ง แต่n900 มันไม่ตั้งตาม เหมือน web brower เลย ผมต้อง reboot เครื่องใหม่
แบบนี่เครื่องจะมีปัญหาไหมครับ

ขอบคุณครับ

ลองกด alt-shift-r ถ้า pr1.2

alt กับ shift มันอยุ๋ตรงไหนครับ
alt-shift-r คือคำสั่งอะไรครับ ขอบคุณครับ
ken_f_4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 16:45  

พี่ครับ เวลากดลิงค์เข้าเว็ปบางอเน มันจะขึ้นว่า pop-up บล็อค อะครับ
แล้วผมอยู่ ม.เกษตร เวลาจะใช้ WIFI ทุกครั้งมันจะให้ลงชื่อเข้าใช้ ในเว็ปของมหาลัย แต่ n900 มันเข้าเว็ปของมหาลัยไม่ได้อะครับ มันมีappหรือวิธีที่สามารถทำให้เข้าเว็ปพวกนี้ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:14  

ปุ่มชี้ขึ้น ปุ่มลูกศรชี้เฉียงขวาบน และ ปุ่ม R พร้อมกัน

เกษตรไม่รู้เหมือนกัน ลองบังคับค่า gateway กับ dns ให้ตรงกับค่าที่ได้ตอนต่อด้วยโน้ตบุ้ค
Ok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 19:48  

ปุ่มชี้ขึ้น ปุ่มลูกศรชี้เฉียงขวาบน และ ปุ่ม R พร้อมกัน

เกษตรไม่รู้เหมือนกัน ลองบังคับค่า gateway กับ dns ให้ตรงกับค่าที่ได้ตอนต่อด้วยโน้ตบุ้ค

alt + shift + r คืออะไรครับ reboot เหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 20:41  

maemo มันก็ใช้ app ด้วยกันได้ และก็ n900 ก็อัพเป็น meego ได้ถึงจะไม่เป็นทางการ stylus จอ cap ต้องทำเอง แต่ว่าไม่มีแรงกดน้ำหนัก ไม่เหมือนนี้วที่มันวัดน้ำหนักจากพื้นที่กด เพื่อนใช้ 1.15 GHZ อยู่ oc มานานเครื่องมันก็ยังดูไม่มีปัญหาไร แต่ก็ไม่แนะนำให้ oc เพราะจริงๆ600mhz นี่มันไม่ได้ช้าอย่าลืมมันมี gpu ช่วย อย่างน้อย 3d ก็แรงกว่า google nexus อ่ะ ก็คงต้องรอให้แอพใช้ gpu มากขึ้น แต่จริงๆเก็บไว้ใช้ตอนที่อยากใช้จริงๆดีกว่า

oc นี่้หมือน แฟลชใหม่เลย ใช่มั้ยครับ

ผมรู้สึกว่าเครื่องหน่วงแปลกๆแฮะ

แล้วใช้ mypaint ก็ยังตอบสนองไม่เร็วด้วย
siwa476
Year's Star

จังหวัด: Nakhonsawan
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:18  

[b]ขาย N900 มือสอง ราคา 18,000 บาท
สภาพดี ไม่มีรอยขีดขวด อุปกรณ์ครบ
มีแผ่นกันรอย ซื้อมาได้ 2 เดือน
ใช้งานดีครับ
แต่อยากใช้ SE X10 มากกว่า

ติดต่อ
ศรายุทธ
โทร 081-113-0550
[/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 23:03  

oc คือ overclock ไม่เหมือน Flash ใหม่ ไม่แนะนำให้ทำค่ะเครื่องจะพังไวๆๆ แต่เพื่อนมันทำก็ยังไม่เป็นไรนะ แต่เค้าบอกมันจะพังช้าๆอ่ะ เค้าเรียกอะไรนะ electro migration ซักอย่าง ไว้อยากได้เครื่องใหม่เราค่อย OC อิอิอิอิ
พวกโปรแกรมอัพเดตในหน้าจออ่ะ เอาออก ยิ่ง desktop โล่ง service ไรน้อย ๆ ยิ่งทำงานไว mypaint บางหัวแปรงที่ซับซ้อนมากๆมันจะอืดๆต้องไปใช้หัวแปรงที่ไม่ทำอะไรมาก ถ้าโปรแกรมมันไม่เป็น python มันน่าจะเร็วกว่านี้มั้ยนะ
Gixx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 23:51  

FACEBOOK ครับ ฝากไว้เป็นอีกช่องทาง

เผื่อว่าจะได้ช่วยกัน อีกทาง ยังไม่ว่าง รวบรวม หัวข้อหน้าสนใจ จากหลายๆที่มาใส่ไว้

http://www.facebook.com/group.php?gid=122036774496046
ken_f_4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 00:01  

พี่ครับกดแล้วไม่เห็นมีอะไรเลยครับ ที่มันขึ้นแถบเหลืองๆว่า Pop-up windows blocked อะครับ มันมีวิธีแก้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 00:10  

บอกผิด จริงๆต้อง ctrl-shift-R ไม่มีปุ่ม เฉียงบน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 00:15  

อ้อ ปิด slide ด้วยนะ ไม่งั้นไม่หมุน ตอบคนละคำถามกันป่าว อันนั้นของคนที่หมุนไม่ได้หรือคนเดียวกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 00:25  

อัน เกษตร เซตเปิด pop-up

Web -> Settings -> Open pop-ups เป็น Always ปะ
yesed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 09:22  

บอกผิด จริงๆต้อง ctrl-shift-R ไม่มีปุ่ม เฉียงบน

อันนี้คำสั่งrebootใช่ไหมครับ
ผมก็ปิดslide อยู่แล้วครับ มันจะมีปัญหาตอนที่เปิดเครื่องใหม่เป็นบางครั้งครับหรือไม่เครื่องร้อนๆๆครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 11:27  

มันเป็นคำสั่งเปิดโหมดหมุนได้ในทุกแอพ มาใน PR1.2 ต้องทำทุกครั้งที่เปิดแต่ละแอพ
ไม่เข้าใจครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 12:57  

มันเป็นคำสั่งเปิดโหมดหมุนได้ในทุกแอพ มาใน PR1.2 ต้องทำทุกครั้งที่เปิดแต่ละแอพ

ทำไมผมลองกดแล้ว มันเข้าสู่หน้า contact ครับ ผมกดแบบว่าที่ละตัวหรือกดพร้อมกัน
แล้วมันแตกต่างกับsetting ในแต่ละ aqpp นั้นไงครับ

ขอบคุณครับ
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 15:01  

เย้ ๆ

วันนี้เพิ่งรับ mms ได้แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 20:23  

ตอนนี้ลองที่ 800 Mhz

พังช้าๆไม่เป็นไรครับ กว่าจะพังก็มีเครื่องใหม่แล้ว

แต่ไม่รู้มันจะนานเหมือนคอมหรือเปล่า คอม OC แล้วยังไงก็ใช้ได้อีกยาว

พวก ช็อตคัท ที่หน้าจอ ผมก็จำเป้นต้องใช้อะครับ

สะดวกกว่า

แล้ว internet browser เวลาเลื่อนเร็วๆมันจะเป็นลายตาราง เหมือน iphone ประมาณวา่ยังโหลดไม่เสร็จ

ทั้งๆที่ 3GS ก็ ซีพียูเดียวกัน แต่กลับแก้ปัญหานี้ได้

Confused

FW เอ๋ย เธอว์จงพัฒนาเร็วๆเทอญ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 21:00  

ไม่เข้าใจครับ ผู้เขียน:

ทำไมผมลองกดแล้ว มันเข้าสู่หน้า contact ครับ ผมกดแบบว่าที่ละตัวหรือกดพร้อมกัน
แล้วมันแตกต่างกับsetting ในแต่ละ aqpp นั้นไงครับ

ขอบคุณครับ

กดพร้อมกัน กดแล้วปิดสไลด์แล้วตะแคงเครื่องดู เป็นชอร์ตคีย์เพิ่มมาใน pr1.2 ทำให้หมุนได้ทุกแอพ

ริ้วๆนี่ ซีพียูเดียวกันแต่ว่าความละเอียดหน้าจอต่างกันหน้าจอ 3gs แค่ 320×480 แต่ n900 นี่ 800x480

พวกช็อตคัทไม่กิน แต่พวก app ที่คอย refresh ค่าต่างๆกิน พวกที่ใช้ internet ยิ่งกิน
So good
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 08:41  

เมื่อวานนี้ ได้ อัพ PR 1.2 ทาง PC.suite ของ Nokia ถือว่า เป็น Hard reset หรือ Flash ไหมครับ

เพราะว่า ผมอัพ PR1.2 โดยไม่ได้ผ่าน PC suite ของ Nokia
dlohm
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 10:20  

อยากทราบวิธีใส่รหัสไวเลสแลนอ่ะครับบ
So sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 11:49  

ทำไม N900 ไม่สามารถ Nokia ovi suite ได้ครับ และ หมดอารมณ์ กับNokia ไม่แคร์ความรู้สึก ลูกค้าที่ซื้อ N900 ไปเลย แถมบอกว่าไม่มี Meego บน n900 เหมือนถูกลอยแพ ซะงั้น
ผมซื้อ เพราะว่า Meego นะเนี้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 16:03  

เค้าบอกว่าไม่มีคอมเมอเชี่ยลซัพพอร์ต ไม่ใช่ไม่มี
ken_f_4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 18:30  

ผมจะเข้าเว็ปแล้วมันเข้าไม่ได้ มันขึ้นแบบนี้แปลว่าเป็นอะไรอะครับ แล้วต้องทำอย่างไรจึงจะเข้าเว็ปนี้ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 23:29  

click ตรงลิงก์ add an exception ข้างล่าง
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 08:02  

cenotez ผู้เขียน:
ควรจำซื้อมั๊ยคะ กำลังคิดอยู่

รอ n8 นานมาก จาขาดใจ ฮืออออ

จาซื้อ iphone เด๋วก็ มี 4g อีก

เครียด จาเอาอารายดีคะ

แนะนำหน่อย

อืมถ้าเล่นคอมไม่เก่งอย่าเลยครับ มันต้องลงอะไรหลายๆอย่างเองหนะครับ แต่ก้อไม่ยากถ้าอ่านตามเพื่อนๆเค้าคุยกันได้อยู่ แต่มันไม่สำเร็จรูปเท่าไหร่ และก้อยังต้องแก้ไขอารายอีกแยะคับต้องมีความอดทนกับเรื่องจุกจิกๆได้หนะครั
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 08:09  

dlohm ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีใส่รหัสไวเลสแลนอ่ะครับบ

1 เข้า settings
2 Internet connections รูปโลกหนะ
3 กด connections
4 กด NEW
5 กด Next ละตั้งชื่อไรก้อได้คับเอาที่จำได้
6 กด Next เครื่องจะค้นหาไวเลสให้ก้อเลือก
จากนั้นก้อใส่รหัสไรไปตามลำดำคับผม ก้อได้ละคับ
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 08:14  

เครื่องผมเป็นรอยขีดข่วนด้านซ้ายมือของคีย์บอร์ดอะครับ ด้านขวาก้อเป็นแต่ไม่เยอะเท่า เวลาสไลด์เปิดคาดว่ามันขีดขวนกับหน้าจอที่สไลด์ขึ้นหนะครับ เพื่อนๆเป็นหรือเปล่าเห็นแล้วหงุดหงิด ผมว่าละกะระบบสไลด์เนี้ย พักหลังใช้ไปๆฝุ่นเริ่มมีสไลด์แล้วมันติดๆฝุ่นฝืดๆ จนไม่กล้าจะปิดเปิดคีย์บอร์ดละ ทำตกหล่นก้อไม่เคย ไม่รู้ว่าไปเคลมได้มะคับตอนใช้ N97 เคลมได้หมดเหนื่อยใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 11:38  

เป็นครับ

เป็ยรอยยาวๆ และก็มีรอยขูดเล็กๆอยู่ ดานขวาไม่เป็น

Crying or Very sad

ใครรู้บ้างครับว่าที่ไหนขายฟิล์ม ซองหนังบ้างครับ
FantaZ
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 12:00  

timep ผู้เขียน:
cenotez ผู้เขียน:
ควรจำซื้อมั๊ยคะ กำลังคิดอยู่

รอ n8 นานมาก จาขาดใจ ฮืออออ

จาซื้อ iphone เด๋วก็ มี 4g อีก

เครียด จาเอาอารายดีคะ

แนะนำหน่อย

อืมถ้าเล่นคอมไม่เก่งอย่าเลยครับ มันต้องลงอะไรหลายๆอย่างเองหนะครับ แต่ก้อไม่ยากถ้าอ่านตามเพื่อนๆเค้าคุยกันได้อยู่ แต่มันไม่สำเร็จรูปเท่าไหร่ และก้อยังต้องแก้ไขอารายอีกแยะคับต้องมีความอดทนกับเรื่องจุกจิกๆได้หนะครั

ลองไปดู samsung wave ซิครับ
หาไม่เจอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 22:12  

เครื่องผมเป็นรอยขีดข่วนด้านซ้ายมือของคีย์บอร์ดอะครับ ด้านขวาก้อเป็นแต่ไม่เยอะเท่า เวลาสไลด์เปิดคาดว่ามันขีดขวนกับหน้าจอที่สไลด์ขึ้นหนะครับ เพื่อนๆเป็นหรือเปล่าเห็นแล้วหงุดหงิด ผมว่าละกะระบบสไลด์เนี้ย พักหลังใช้ไปๆฝุ่นเริ่มมีสไลด์แล้วมันติดๆฝุ่นฝืดๆ จนไม่กล้าจะปิดเปิดคีย์บอร์ดละ ทำตกหล่นก้อไม่เคย ไม่รู้ว่าไปเคลมได้มะคับตอนใช้ N97 เคลมได้หมดเหนื่อยใจ

เป็นตรงไหนครับ เป็นที่พื้นเรียบ หรือ เป็นที่สันของkeyboard ครับ
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 21:33  

หาไม่เจอครับ ผู้เขียน:

เป็นตรงไหนครับ เป็นที่พื้นเรียบ หรือ เป็นที่สันของkeyboard ครับ
เป็นตรงพื้นเรียบๆซ้ายมือใกล้ๆกะลูกศร shift จนถึงลูกศรสีฟ้า caps เบื่อกะการไปเคลมไปซ่อมเจงๆ
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 22:21  

ใครรู้ช่วยที ลงโปรแปรมใน manager แล้วมันหายหาไม่เจอ แต่ดูใน uninstall กลับมีอยู่คับหลายโปรแกรมคับเช่น youtubeและโปรแกรม อื่นๆงง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 12:59  

ใครรู้ช่วยที ลงโปรแปรมใน manager แล้วมันหายหาไม่เจอ แต่ดูใน uninstall กลับมีอยู่คับหลายโปรแกรมคับเช่น youtubeและโปรแกรม อื่นๆงง

โปรแกรม บางตัวจะไม่มี UI บางตัว UI จะไป โผลใน Setting ด้านล่างครับ
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 19:07  

ดูแล้วมีตัวเดียวที่อยู่ในsettingแต่ youtube ไม่มีตัวอื่นๆก้อไม่มีแต่มีใน uninstall งงๆๆๆไ

โปรแกรม บางตัวจะไม่มี UI บางตัว UI จะไป โผลใน Setting ด้านล่างครับ
tsupasawat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 07:41  

ไม่ทราบว่าเครื่องศูนย์ สกรีนตัวอักษรไทยลงบนคีย์บอร์ดให้เลยหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 21:03  

กล้องมัน ไม่ค่อยมีลูกเล่นเลยอ่ะคับ ออโค้โฟกัสก็ไม่มี
mms ก็ส่งไม่ได้
peetzza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 23:16  

โทดทีนะคับ ผมเพิ่งซื้อมาใหม่อ่ะคับ

ทำไหมผมเช็ดยอดเงินไม่ได้อ่ะคับ

ผมใช้เครือข่าย true มานบอกว่า incorret number อ่ะคับ :P
peetzza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 23:32  

ของผมมานเปิดแผนที่ไม่มีอะไรเลยอ่ะคับ

ทำอย่างไงอ่ะคับ ต้องโหลด map ที่ไหนอ่ะคับ

วิธีลงอย่างไงอ่ะคับ

สอนผมหน่อยคับ มือใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 23:41  

up firmware เป็น 1.2 แล้วจะเช็คได้
peetzza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 13:40  

up firmware 1.2 มานต้องเข้าไปตรงไหนอ่ะคับ

ช่วยสอนหน่อยนะคับ

ขอบคุงมากคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 16:23  

หาอ่านวิธีอัพแถว maemoclub.com น่าจะมี
เครียดครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 10:28  

สอบถามเพื่อนๆๆหน่อยนะครับ

ว่าn900 ของเพื่อน จะมีเสียง ก้อบ แก๊บๆๆ บริเวณ กึ่งกลางของ keyboard ครับ หรือ ใต้
อักษร V กับ B ครับ เวลากด ครับวันนี้บัญเอิงกดแรงไปหน่อย และได้ยินเสียงครับ ที่อื่นไม่มี งงและเครียด

ขอบคุณครับ
ecchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 11:38  

กล้องมัน ไม่ค่อยมีลูกเล่นเลยอ่ะคับ ออโค้โฟกัสก็ไม่มี
mms ก็ส่งไม่ได้

กล้องผมว่าลูกเล่นเยอะออกนะ อีกอย่างออโต้โฟกัสด้วยครับ mms รับและส่งได้ครับ ลงโปรแกรมชื่อ Fmms
ecchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 11:40  

peetzza ผู้เขียน:
โทดทีนะคับ ผมเพิ่งซื้อมาใหม่อ่ะคับ

ทำไหมผมเช็ดยอดเงินไม่ได้อ่ะคับ

ผมใช้เครือข่าย true มานบอกว่า incorret number อ่ะคับ Razz

Up firmware pr1.2ครับ หรือไม่ก็ลงโปรแกรม ussd ครับ
โดน ลอยแพเรียบร้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 13:06  

http://mxphone.com/update/6438/Nokia-Maemo-100

หลังจากอ่านแล้ว ว่า ทำไม nokia สร้าง N900 เพื่ออะไรมิทราบ และ Promotion ว่าดีอย่างนี้ สุดท้าย ก็โดนทิ้ง
แบบนี้ลูกค้าที่ซื้อไป จะรู้สึกอย่างไงมิทราบ

ปล. credit mxphone ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 17:06  

โดน ลอยแพเรียบร้อย ผู้เขียน:
http://mxphone.com/update/6438/Nokia-Maemo-100

หลังจากอ่านแล้ว ว่า ทำไม nokia สร้าง N900 เพื่ออะไรมิทราบ และ Promotion ว่าดีอย่างนี้ สุดท้าย ก็โดนทิ้ง
แบบนี้ลูกค้าที่ซื้อไป จะรู้สึกอย่างไงมิทราบ

ปล. credit mxphone ครับ

การบริโภคข่าวสารมากเกินไปบางทีก็อาจจะทำให้เราไม่สบายใจได้ ทั้งๆที่ความจริงอาจจะไม่ได้เป็นอย่างนั้นก็ได้ครับ

เพราะไม่ว่า มาอีโม้ หรือ มีอาโก จะเป็นยังไง มันก็ยังคงต้องใช้เวลาอีกเป็นปีหรือสองปีกว่าจะลงตัว ถึงตอนนั้นผมก็คงเปลี่ยนโทรศัพท์ไปแล้วครับ

แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้เพื่อนๆผมที่ใช้โอโฟน3GS ต่างก็อึ้งกิมกี่กับ คุณสมบัติที่หลากหลายของ N900ไปตามๆกัน เช่นเวลาขับรถ ผมต่อTV Out ออกไปที่เครื่องเล่นdvd ในรถ โดยเปิดดูหนังฟังเพลงได้ พอมีข้อความหรือมีอีเมลเข้ามา มันก็ส่งเสียงออกทางเครื่องเสียงในรถพร้อมโหลดหน้าจออีเมลมารอให้เราเปิดดู ผมก็สามารถเลื่อนดูอีเมลผ่านจอ7นิ้วของเครื่องเล่นดีวีดีในรถได้เลย เพื่อนที่มาจากญี่ปุ่นที่ใช้ไอโฟนยังทึ่งมาก เวลาจะฟังเพลง ผมก็ไม่ต้องคอยเปลี่ยนแผ่นซีดีในรถแล้ว เพราะเล่นเพลงที่มีเป็นร้อยๆ เพลงในn900ผ่านบลูทูธออกเครื่องเสียงในรถได้เลย

ชีวิตตอนนี้สนุกมากกับ n900 เลยไม่ค่อยกังวลกับอนาคตของ มาอีโม้ หรือ มีอาโก เท่าไรครับ เพราะตอนนี้รอให้โนเกีย ออกรุ่นใหม่จอสัก4นิ้ว แต่ขอให้บางกว่าN900 ไม่ว่าจะเป็น มาอีโม้ หรือ มีอาโกก็ซื้อครับ ส่วนN900 ไม่ขายแน่นอนครับ โทรศัพท์ดีแบบนี้ต้องเก็บไว้สำรองหรือยกให้แฟนหรือกิ๊ก หรือ กั๊ก ก็ได้ครับ
Gixx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 22:15  

ผมอะเกลียด ผู้บริหาร Nokia เข้าใส้เลยครับ หลายๆ อย่างเลยนะครับ ...
วิศัยทัศของ ผู้บริหาร หญิงท่านนี้คง .... มองแค่ ยอดขายระยะสั้นเท่านั้น

มองมุมมองคนเคยพัฒนา Software นะ OS เป็นหัวใจของ มือถือก็ว่าได้
การปล่อยให้ บ.อื่นมาพัฒนา Software ให้เราคือการปล่อยหัวใจหลักของ องค์กรไปสู่มือคนอื่น

อย่างพวก Samsung,LG,Sony E. หรือ หลายๆเจ้าที่พึ่ง Simbian มานาน หันไปหา Android กันหมด ทั้งๆที่ Google เป็นน้องใหม่ในวงการนี้
ดู BB ค่าย RIM ก็มี OS เป้นของตัว iPhone มี OS เป็นของตัวเอง แยกเขี้ยวใส่ Android ด้วยซ้ำไปแต่ Nokia กลับไปหันไปหา Intel ซะอย่างนั้น ...

อย่างนี้ผมว่า Nokia กำลังจะเสียศูนย์ อีกไม่กี่ปี หมายเลข 1 คงหลุดมือ Nokia แน่นอน
Gixx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 22:21  

ลืมครับ

.... ผมเห็นด้วยกับคุณคนข้างบน อีก 2 ปีเราก็อยากได้มือถือใหม่แล้ว
ถึงเวลานั้นไม่รู้ เราจะอยากได้ ยี้ห้อไหนรุ่นไหน

ตอนนี้ผม Happy มากกับ N900 อะไรหลายๆอย่างที่ iPhone ไม่สามารถ N900 ทำได้
ยกเว้น การตลาด ของ Application สู้ Apple ไม่ได้แน่

ไม่แปลกใจ ที่ Maemo เป็น Maemo.org ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 23:09  

Nokia ไปหา Intel เพราะว่า Nokia ต้องการงานวิศวกรรมที่เกี่ยวกับ Linux kernel โดยส่วนตัวคิดว่าดีแล้วที่ Nokia จะทุ่มแรงงานวิศวกรรมไปทางระบบเปิดอย่างสมบูรณ์แบบ (เมื่อเทียบกับมีโม ซึ่งเปิดบ้างปิดบ้าง) เมื่อเทียบกับ Arm ที่ pro apple ซะมากกว่า Meego และพันธมิตรฝั่ง Open Source ที่เหนียวแน่นอย่าง Intel และ Linux Foundation จะเพิ่มความหลากหลายในการผลิตซอฟต์แวร์ และอาจเป็นทางเดียวที่จะแข่งขัน กับระบบปิดอย่าง iOS และระบบเดียว อย่าง Android เพราะพื้นฐานด้านซอฟต์แวร์ดีเวล็อปเม้น Nokia ไม่ใช่คู่แข่ง Apple และ Google ในทุกมิติ Symbian เป็นบทเรียนที่ดีว่า ไม่ว่าจะทำ kernel ออกมาดีแค่ไหน แต่ถ้า application development layer ไม่ดีพอ ระบบก็ไม่สามารถแข่งขันได้
nokia no care
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 14:10  

หลังจาก มีปัญหาเสียง ก๊อบ แก๊บ เวลากดตัวเครื่อง วันนี้ ผม ไป Nokia care พระราม 2 ให้ ช่าง Nokia กดกัน สรุปว่า มีปัญหาจริงๆ ก็อนุมัติให้เครมตรงที่มีปัญหาครับ ( ฟรี) แต่ต้องรออะไหล่เกือบ 2 เดือนๆๆ เศร้าจิต

ปล.ใครเคยเครม อะไหล่ของ nokia care ไหมครับ แล้ว ดีขึ้นไหมครับ ขอบคุณครับ
sketum13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 17:17  

อุปกรณ์ : N900 อุปกรณ์ครบ หูฟัง สายดาต้า ผ้าเช็ดจอ บิล กล่อง เครื่องศูนย์ (เฟริมแวร์ตัวใหม่นะครับ ให้ศูนย์อัพให้มา)
ราคา : 17,500 บาท (แพงไปโทรคุยกันได้ครับ)
สภาพ : 95%+ ติดกันรอยหน้าจอตั้งแต่วันแรกเลยครับ
ประกัน :เหลือ 9 เดือนนิดๆ
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 087-8095449
วิธีส่งมอบสินค้า : ตาม BTS ครับ หรือตามตกลงกันครับ
doetanet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 23:27  

n900 สามารถดูหนังไฟล์vcdได้ เพียงแค่ลงแอพ kmplayer กับ MPlayer Movie Player (command-line only) แล้วเอาไฟล์หนังvcd นามสกุล .dat มาลงในเครื่องก้สามารถดูหนังได้เพลินๆครับ
(ไฟล์ .vob .avi ก้ดูได้นะ อาจดูได้อีกหลายๆไฟล์แต่ยังไม่ได้ลอง)
Gixx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 18:54  

Nokia ไปหา Intel เพราะว่า Nokia ต้องการงานวิศวกรรมที่เกี่ยวกับ Linux kernel โดยส่วนตัวคิดว่าดีแล้วที่ Nokia จะทุ่มแรงงานวิศวกรรมไปทางระบบเปิดอย่างสมบูรณ์แบบ (เมื่อเทียบกับมีโม ซึ่งเปิดบ้างปิดบ้าง) เมื่อเทียบกับ Arm ที่ pro apple ซะมากกว่า Meego และพันธมิตรฝั่ง Open Source ที่เหนียวแน่นอย่าง Intel และ Linux Foundation จะเพิ่มความหลากหลายในการผลิตซอฟต์แวร์ และอาจเป็นทางเดียวที่จะแข่งขัน กับระบบปิดอย่าง iOS และระบบเดียว อย่าง Android เพราะพื้นฐานด้านซอฟต์แวร์ดีเวล็อปเม้น Nokia ไม่ใช่คู่แข่ง Apple และ Google ในทุกมิติ Symbian เป็นบทเรียนที่ดีว่า ไม่ว่าจะทำ kernel ออกมาดีแค่ไหน แต่ถ้า application development layer ไม่ดีพอ ระบบก็ไม่สามารถแข่งขันได้

ขอบคุณครับ ...

ผมไม่ค่อยทราบว่า Intel มี LNF เป็น Partner ที่เหนียวแนนขนาดนั้น
มองอีกมุมก็ดีครับ ยังไง Linux ก็มักจะได้ชัยเสมอ ไม่ว่าจะเป็น Android/Ubantu/Meego

แต่ผมอยากให้ App. มัน Run ได้หมด ทุก OS จะได้ประโยชน์กับผู้บริโภคที่สุด
น่าเสียดายว่า JavaOS ของ SUN กลายเป็นฝุ่นผงไป ซะแล้ว
grandtuk
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 20:37  

คือผมเข้า pidgin ไม่ได้อ่ะครับ มันบอกว่า internal error ทั้งๆที่ผมก็เข้าเนตได้ และ เมื่อไม่กี่ชมก็ยังเล่นได้อยู่เลย ทำไงดีครับ
peetzza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 00:21  

ของผมมานเปิดแผนที่ไม่มีอะไรเลยอ่ะคับ

ทำอย่างไงอ่ะคับ ติดตั้ง และ ต้องโหลด map ที่ไหนอ่ะคับ

n900 ไมรองรับ ovi suite ใช่ไหมคับ

ขอบคุงมากๆๆเลย
Gixx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 13:14  

grandtuk ผู้เขียน:
คือผมเข้า pidgin ไม่ได้อ่ะครับ มันบอกว่า internal error ทั้งๆที่ผมก็เข้าเนตได้ และ เมื่อไม่กี่ชมก็ยังเล่นได้อยู่เลย ทำไงดีครับ

ลอง disconnect แล้วเข้าใหม่ ถ้าไม่ได้ ให้ดูใน option ของ pidgin เลือก HTTP method
แต่ถ้าไม่ได้อีก ลอง Reboot ... ถ้ายังไม่ได้อีกลองถาม Network Admin ดูครับ

peetzza ผู้เขียน:

ทำอย่างไงอ่ะคับ ติดตั้ง และ ต้องโหลด map ที่ไหนอ่ะคับ

n900 ไมรองรับ ovi suite ใช่ไหมคับ

ขอบคุงมากๆๆเลย

ต้องบอกว่า Ovi Suite ไม่รองรับ N900 มากกว่าครับ
ต้องใช้ PC Suite แทน ส่วนแผนที่
ต้อง Allow GPS และต่อ Network ด้วยนะครับ มันจะ Load แผนที่มาเองครับ
เครียดอีกครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 09:28  

คือเมื่อเช้านี้ ผมได้ เปิดเครื่องแล้ว แล้วเครื่องมันค้างตรงหน้า desktop แล้ว มันเลื่อนหน้าจอไม่ได้เลย ผมเลยปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ก็ปกติดีครับ
แบบนี้เครื่องจะมีปัญหาไหมครับ Sad

ขอบคุณครับ
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 11:09  

เครียดอีกครั้ง ผู้เขียน:
คือเมื่อเช้านี้ ผมได้ เปิดเครื่องแล้ว แล้วเครื่องมันค้างตรงหน้า desktop แล้ว มันเลื่อนหน้าจอไม่ได้เลย ผมเลยปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ก็ปกติดีครับ
แบบนี้เครื่องจะมีปัญหาไหมครับ Sad

ขอบคุณครับ

อาการค้างเป็นเรื่องธรรมดาครับ ผมใช้มาก็มีค้างทุกยี่ห้อนะ ลองสังเกตดูว่าค้าง บ่อยๆรึปล่าว ค้างที่อาการเดิมๆ รึป่าว ถ้าไม่บ่อยเช่น ค้างทุกวัน แบบนี้ก็ต้องหาสาเหตุหรือส่งศูนย์ครับ

ไม่ต้องเครียดครับ
สบายใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 11:50  

Let it be ผู้เขียน:
เครียดอีกครั้ง ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

อาการค้างเป็นเรื่องธรรมดาครับ ผมใช้มาก็มีค้างทุกยี่ห้อนะ ลองสังเกตดูว่าค้าง บ่อยๆรึปล่าว ค้างที่อาการเดิมๆ รึป่าว ถ้าไม่บ่อยเช่น ค้างทุกวัน แบบนี้ก็ต้องหาสาเหตุหรือส่งศูนย์ครับ

ไม่ต้องเครียดครับ

ไม่บ่อยครับ และ ไม่เป็นที่เดิมครับ นานๆจะโผล่มา
ขอบคุณมากครับ
ช่วยโหวตด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 23:28  

https://bugs.maemo.org/show_bug.cgi?id=10747
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 11:18  

ช่วยโหวตด้วยครับ ผู้เขียน:
https://bugs.maemo.org/show_bug.cgi?id=10747

ดีครับ ช่วยกันแจ้งบัก เค้าจะได้ปรับปรุง

1-2 สัปดาห์ก่อนผมก็แจ้งไป พอถัดมาอีกวัน 2 วันก็มีอัพเดท Ukeyboard ออกมา(อาจจะบังเอิญ) แต่ไม่ได้ช่วยอะไร ยังเป็นเหมือนเดิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 23:35  

ถ้าช่วยกันโหวต บักจะได้รับการดูแลไวขึ้นครับ จริง ๆ เห็นว่ามีเอนทรีอยู่แล้วแต่ว่ามัน assign ไปที่ ukeyboard แต่เห็นว่าเปนบักแชทมากกว่าเลยเปิดอีกอัน
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 07:46  

Vote ให้แล้วครับ

ดีครับ ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าบักมาจากตัว UKeyboard หรือ PR1.2 ช่วยกันรีพอร์ทบัก จะได้มีการปรับปรุงเยอะๆ

ตอนนี้ที่อยากเห็นคือ อยากเห็นคนไทยที่พอมีความรู้หน่อย ช่วยกันจับอักษรไทยลง ฮาร์ดแวร์ คีย์บอร์ด จะได้ไม่น้อยหน้าประเทศอื่นครับ สำหรับประเด็นเรื่องปุ่มไม่พอกับตัวอักษร ผมคิดว่าแก้ไขได้ครับ

ใครที่พอมีความรู้อยากให้เสนอตัวออกมาเป็นแกนนำหน่อยครับ(ไม่มีสีเสื้อนะ 555) เผื่อคนที่ไม่ค่อยมีความรู้แบบผมจะช่วยอะไรได้บ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 08:55  

จริง ๆ map ภาษาลง xkb ได้แล้วครับแต่ว่า คีย์มันไม่พอ
ตอนนี้เลยนั่งแกะ mscim ที่นึก ๆ ไว้เป็นโฟเนติกครับ กด s ได้ ส แล้วเลือก ศษ ต่อได้อะไรแบบนั้น แต่ก็ยังงง ๆ อยู่ไม่ค่อยว่างทำครับ
Problem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 09:38  

เพื่อนๆๆครับ ใครมีปัญหาจอไม่หมุนตามมือเรา ผมเป็น Internet กับ โทรศัพท์ ผมset เป็น Auto ทั่งคู่ แต่บางทีไม่หมุน ต้อง reset เครื่องใหม่ แล้วเป็นปกติดีครับ

แบบนี้ปัญหาไหมครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 19:53  

ผมมีปัญหาเวลาพิมพ์คีย์บอร์ดอะครับ

พิมพ์ไปซักพักอยู่ดีๆหายไปเลย ที่พิมพ์ไว้ก็ไม่ขึ้นด้วย

Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 20:57  

โหวตให้ละนะ ไหงมีโหวตกันอยู่สามคน 555....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 21:11  

ผมมีปัญหาเวลาพิมพ์คีย์บอร์ดอะครับ

พิมพ์ไปซักพักอยู่ดีๆหายไปเลย ที่พิมพ์ไว้ก็ไม่ขึ้นด้วย

Sad

ลง auto disconnect เน็ตไว้หรือเป่า สงสัยเฉย ๆ ไม่แน่ใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 21:15  

จริง ๆ map ภาษาลง xkb ได้แล้วครับแต่ว่า คีย์มันไม่พอ
ตอนนี้เลยนั่งแกะ mscim ที่นึก ๆ ไว้เป็นโฟเนติกครับ กด s ได้ ส แล้วเลือก ศษ ต่อได้อะไรแบบนั้น แต่ก็ยังงง ๆ อยู่ไม่ค่อยว่างทำครับ

ถ้าอิง xkb ทำแบบว่าเป็น language switch สำหรับ slide เพื่อสลับบรรทัดบนสุดเป็นแถว 3 กับแถว 4 ใน qwerty ได้ป่าแต่ก็ต้องจำคีย์ให้ได้ง่ะไม่สามารถ 555
doetanet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 16:46  

ovi suit รองรับn900แล้ว
http://europe.nokia.com/support/download-software/nokia-ovi-suite/compat... ไปโหลดกันเรยใช้ได้แล้ว
No bra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 20:25  

Surprised Maemo อ่านว่ายังไงคราฟ ท่านเซียน

ผมอ่านว่า เมียโม้ ไช้หรืออเปล่า lol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 03:06  

อ่านว่ามีโก
no bra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 13:00  

Maemo 5 อ่าน ว่ายังไรกันคัฟ

ผม อ่านว่า เมียดม้ไช้หรือเปล่า คราฟ ทำไมต้องเป็น Maemo (เมียโม้) หน้าจะเป็นชื่ออื่นนะ
no bra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 13:15  

Very Happy ขอบคุงคัฟ

กำลังรอปัญหา ของ n900 แล้ว ไปคิดดูว่าจะซื้อดีไหม หรือ อีก ปี หน้าซื้อ ตัวไหม่กว่านี้

หน้าจะดีกว่าแน่นอนมั้งคัฟ maemo 5 = Harmattan หน้าจะดีกว่าเยอะไช้หรือเปล่าคัฟ

เห็นหน้าต่างของ Harmattan หน้าจาไหญ่นะ สวยดี แต่ไม่รู้ว่า จะบางหรือ อวบ

เหอะๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 00:18  

เมโม, มีโม ถ้าได้มือหนึ่งราคาไม่เกินหมื่นสามก็น่าซื้อเลย

maemo 5 fremantle, maemo 6 harmattan (มีโก)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 00:40  

http://www.youtube.com/watch?v=EW5wpg5epMs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 09:57  

http://www.youtube.com/watch?v=XtQsOb6mO0A
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 21:06  

ตกลงรุ่นนี้ วีดีโอcall ได้ไหมคับ
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 10:59  

มีวิธีcopyข้อความในโปรแกรมต่างๆและกด ว่างยังงัยครับ โดยใช้ keyboard นะคับ
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 12:45  

ในเวปมีวิธีเลื่อนจากบนสุดมาด้านล่างสุดยังงัยบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 20:14  

มีวิธีcopyข้อความในโปรแกรมต่างๆและกด ว่างยังงัยครับ โดยใช้ keyboard นะคับ

กด ปุ่มsymค้างไว้เเล้วใช้มทอลากจากจอด้านซ้ายของเครื่องเข้ามากลางจอแล้วค้างไว้ เลื่อนไปยังข้อความที่ต้องการแล้วกด เครื่องหมายลูกศรขึ้นในคีบอร์ด ^ แล้วลากคุมข้อความ กด
ctrl c เพื่ิคัดลอดแล้วกด ctrl v เพื่อวาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 20:22  

ก้อปปี้ลากนิ้วเข้าจากทางด้านนอกซ้ายเข้ามาในจอ ไม่ปล่อยจะมีไอค่อนลูกศรขึ้นด้านซ็าย ลากไปถึงคำที่จะก้อปแล้วกด shift จะระบายระยะ ระบายเสร็จกด ctrl-c copy ctrl-v paste

เว็บกด shift ลง เลื่อนลงล่างสุด
ken_f_4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:14  

ความเร็ว 900Mhz แปลว่าอะไรหรอครับ แล้วมันปรับตรงไหนครับ แล้วมันจะดีหรือป่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 23:35  

ขาย N900 ครับ

เครื่องศูนย์ ใช้มาประมาณเดือนกว่า ๆ ครับ

อุปกรณ์ครบ พร้อมกล่องครับ

สภาพ 95% พร้อมติดฟิล์มกันรอยแล้วครับ

ราคา 18,000 บาท (ราคาต่อรองได้ครับ)

ชื่อป๊อปครับ เบอร์ 086-6156851
กำลังจะถอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 11:48  

รุ่นนี้เป็นเครื่องศูนย์มีสกรีนภาษาไทยที่คีบอร์ดไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 17:04  

ไม่มีครับ และรอราคาตกดีกว่า คิดว่ากำลังจะดิ่ง? บางประเทศมือหนึ่งขายอยู่หมื่นหนึ่งพัน
เครมดีไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 09:47  

เพื่อนๆๆพี่ครับ ผมได้สั่งอะไหล่ ของ ตัว body เครื่องN900 จาก Nokia Care RAMA 2 เนื่องจาก n900 ของผมมีเสียง ก๊อบแก๊บ บางจุด แล้วเมื่อวานนี้ ทาง nokia care พระราม2โทรมาบอกว่า ได้อะไหล่แล้ว ผมเลยถามว่า แล้วสติกเกอร์ EMI ของเครื่องตรงที่ใส่ sim กับ ถ่าน ของผมหายไหม ทาง ศนูย์บอกว่า เดี๋ยวลอก จาก ตัวเครื่องเก่า ไปยัง เครื่องใหม่ให้ ผมเลยโอเคครับ

แต่ผมติดใจตรงที่ สติกเกอร์ EMI ของเครื่องตรงที่ใส่ sim กับ ถ่าน มันสามารถลอกได้เหรอครับ แบบนี้มันจะติดสนิทเลยเครื่อง เพราะว่า พวกสติกเกอร์ ทั่วไป ถ้าติดแล้วลอกใหม่ กาวติดไม่ค่อยอยู่นะครับ

ปล. ผมไม่คิดมากเรื่องกับเสียง ก๊อบแก็บ หรอกครับ เพราะว่า ผมรอ 2 เดือนกว่า เครียดจนลืม แบบนี้สมควรเปลี่ยนไหมครับ

ขอบคุณครับ
ขายยังครับและปัญหา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 15:52  

ใครมีแสงรอด แสงรอดระหว่าง ตัวกรอบ keyboard กับ เครื่อง N900 ตรงที่อักษร X มันต้องเอียง ครับ ถ้าตรงจะมองไม่เห็นครับ

อยากทราบ silicon ของ N900 มีหรือยังครับ เท่าไร ซื้อกันที่ไหนครับ
Springdale
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 20:34  

ขายยังครับและปัญหา ผู้เขียน:
ใครมีแสงรอด แสงรอดระหว่าง ตัวกรอบ keyboard กับ เครื่อง N900 ตรงที่อักษร X มันต้องเอียง ครับ ถ้าตรงจะมองไม่เห็นครับ

อยากทราบ silicon ของ N900 มีหรือยังครับ เท่าไร ซื้อกันที่ไหนครับ

เป็นเหมือนกันครับ อยากรู้ว่าเคลมได้มั้ย เวลาเลื่อนคีย์บอร์ดแล้วเห็นแสงรอดรู้สึก
เพลียครับ Sad
s 900
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 18:08  

สนจัยขาย อยากเล่น bb มั่ง เพื่อนใช้เยอะ

เครื่องศูนย์ อุปกร์ครบ ซื้อ 01/05/2010

ไม่อยากขายต่ำกว่า 16500 เพราะ ถ้าน้อยกว่านี้ เอาไว้ทับกระดาษดีกว่า

ลงโปรแกรมทุกอย่างไว้หมดแล้ว ทั้งไทย ทั้งเกม ทังโปรแกรมบลาๆ ที่มีให้โหลด

inguide@hotmail.com
แบต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 19:36  

อยากถามว่า ถ้า Store image หลายครั้งๆ ต่อวัน จะมีปัญหากับถ่านไหมครับ เพราะว่า เสียบเข้าคอม มัน charge ถ่านครับ แบบนี้จะมีปัญหาไหมครับ กลัวแบตเสื่อมครับ
go go go
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 21:42  

[quote="No bra"]:o Maemo อ่านว่ายังไงคราฟ ท่านเซียน

ผมอ่านว่า เมียโม้ ไช้หรืออเปล่า lol[/quote]
เคยมีวืดืโออ่านออกเสียงของผู้บริหารแล้วครับ แม้แต่ฝรั่งยังไม่แน่ใจว่าจะอ่านยังไง
เค้าบอกว่าให้อ่านแบบสแปนิช คืออ่านตรงตัว จริงๆ วิธีอ่านแบบนี้ก็เหมือนภาษาฟินนิชด้วยครับ
อ่านว่า มา เอ โม่ ครับ
แต่อ่านเร็วๆ จะคล้ายมายโม่เลยครับ

ปล คือผมใช้ sonyericsson xperia x10 ครับแต่มันยังอ่านไทยไม่ได้เลยครับ เลยซื้อ n900มาเพื่ออ่านไทยรับข้อความไทย
ตอนนี้ขายx10 ได้แล้วครับ
แล้วต้องซื้อเครื่องใหม่เป็นบีบี คือแฟนบังคับเพราะต้องให้แชทกัน
พอเปลี่ยนเครื่องอ่านไทยได้แล้ว เลยอยากขาย n900 0-ais ครับ
ใช้มาสามเดือนกว่าอุปกรณ์ครบ ติดฟิล์มกันรอยแต่แรก สภาพเกือบร้อยเปอร์เซนต์ครับ
ขอขาย16000ครับ ติดต่อได้ครับ 081-888-6045 ขอบคุณครับ
Restart
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 08:46  

เวลา ผม charge แบตเต็มแล้วเปิดเครื่อง มันชอบมีปัญหาแบบยังไม่พร้อมใช้งาน แบบว่า กระตุก มีหน่วงบ้าง ครับ ผมต้อง restart ครั้งที 2 เครื่องปกติครับ แบบนี้ปํญหาหนักไหมครับ มันเกี่ยวกับ Hardware หรือ Software ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 09:44  

มันแพงมากอะ
go go go
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 16:59  

[quote="Anonymous"]มันแพงมากอะ[/quote]

ถ้าผมขาย หมื่นสีพันอุปกรณ์ครบ สภาพเกือบร้อยเปอร์เซนต์
สนใจมั้ยครับ
แต่อย่าต่อผมอีกน้าาาาครับ
081-888-6045นะครับ
ขอบคุณคร้าบบบ
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 09:35  

http://maemoarena.com/2010/03/meego-now-available-for-download-for-nokia-n900/
ไม่รู้ว่ามีเพื่อนๆคนไหนโหลด OS ตัวใหม่กันบ้างยังครับ เห็นเค้าปล่อยกันแล้ว อยากลองมีใครโหลดแล้วบอกกันบ้างครับว่าผลเป็นอย่างไร link ด้านบนครับสำหรับโหลด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 13:30  

อย่าเล่น อย่าลอง ยังไม่ถึงเวลา
timep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 09:36  

อ่านไทยไม่ได้ใน e-mail ช่วยแนะนำหน่อยคับต้องลงอะไรเพิ่ม
doetanet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 15:35  

ลง thaifront หรือยังครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: