Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Infinity Kummuk+ - อินฟินิตี้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 6 / เข้าชม: 10886
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Infinity Kummuk+ - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 16:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Infinity Kummuk+ - อินฟินิตี้
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/infinity/kummuk+.htm

น้องสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Infinity Kummuk+ - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 15:44  

ใครที่คิดจะซื้อ ก็ดูดี ระวังๆกันหน่อยนะ คัวเครื่องค่อบค้างบอบบางมาก

เคยซื้อมาใช้แล้ว ไม่ถึงเดือนที่ชาร์จเสีย ทำเครื่องตกที่เดียวบอดี้ แตกเลย

เซงมากๆ เลย
INFINITY mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Infinity Kummuk+ - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 10:07  

สวัสดี ครั้งที่ 2 สำหรับคุณที่ใช้นามว่า "น้องสวย"

เมื่อสักครู่เข้าไปตอบในรุ่น Opera 2 และได้ชี้แจงไว้นั้น ขอความกรุณาช่วยเข้าไปอ่าน
ด้วยนะครับ เพื่อความกระจ่างและความเป็นธรรมด้วยกันทั้งหมด

เพราะคุณ"น้องสวย" ได้แจ้งว่าใช้รุ่น Opera 2 แล้วมีปัญหา ฯลฯ

ซึ่งผมได้ชี้แจงไปแล้วว่า รุ่น Opera 2 นั้นเรายังไม่มีวางจำหน่ายฉะนั้นสิ่งที่คุณได้กล่าว
มาในกระทู้นั้น จะแสดงถึงความเท็จครับ มิใช่ความเป็นจริง

และต้องขอขอบคุณครับที่ติดตามสินค้าของ INFINITY ทุกรุ่น นั้นแสดงว่า
คุณน้องสวย ได้ซื้อมือถืออินฟินีตี้ของเราไปใช้อยู่เสมอ

ไม่ว่าจะรุ่น Opera 2 ที่ยังไม่มีวางจำหน่าย

หรือมารุ่น Kummuk+ ที่ยังไม่มีวางจำหน่ายเช่นกัน แต่เป็นรุ่นที่ทำโปรโมชั่น
กับสินค้าบางตัวของ BigC

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

INFINITY mobile มือถือยิ้มมม...ไม่หุบ
ศิริกานดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 17:27  

INFINITY mobile ผู้เขียน:
สวัสดี ครั้งที่ 2 สำหรับคุณที่ใช้นามว่า "น้องสวย"

เมื่อสักครู่เข้าไปตอบในรุ่น Opera 2 และได้ชี้แจงไว้นั้น ขอความกรุณาช่วยเข้าไปอ่าน
ด้วยนะครับ เพื่อความกระจ่างและความเป็นธรรมด้วยกันทั้งหมด

เพราะคุณ"น้องสวย" ได้แจ้งว่าใช้รุ่น Opera 2 แล้วมีปัญหา ฯลฯ

ซึ่งผมได้ชี้แจงไปแล้วว่า รุ่น Opera 2 นั้นเรายังไม่มีวางจำหน่ายฉะนั้นสิ่งที่คุณได้กล่าว
มาในกระทู้นั้น จะแสดงถึงความเท็จครับ มิใช่ความเป็นจริง

และต้องขอขอบคุณครับที่ติดตามสินค้าของ INFINITY ทุกรุ่น นั้นแสดงว่า
คุณน้องสวย ได้ซื้อมือถืออินฟินีตี้ของเราไปใช้อยู่เสมอ

ไม่ว่าจะรุ่น Opera 2 ที่ยังไม่มีวางจำหน่าย

หรือมารุ่น Kummuk+ ที่ยังไม่มีวางจำหน่ายเช่นกัน แต่เป็นรุ่นที่ทำโปรโมชั่น
กับสินค้าบางตัวของ BigC

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

INFINITY mobile มือถือยิ้มมม...ไม่หุบ

ไม่แปลกหรอก ค่ะ ที่จะเห็น น่าตามือถือคลายๆ กัน

ดูแบบ ไอโฟน สิ ก็อปกัน ทุกยี่ห้อแม้กระทั่งยี่ห้อ ........

แบบรุ่นนี้ ไม่รุ้ ใคร ก๊อป ใคร งง เหมือนกัน คับ
โดนหลอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 21:50  

เคยเข้าไปดูราคาในเว็บฯ ของยี่ห้อนี้ ราคาเกินจริงมากๆ ค่ะ
3,000 กว่าบาท แต่ตัวสินค้าของวัสดุห่วยแตกที่สุด ยังกับของเด็กเล่น
ของไม่มีคุณภาพเอาเสียเลย แถมมีหลอกลวง ซึ่งถ้าใครๆ เห็นก็ต้อง
คิดว่า มีไฟฉายด้วยแต่เอาเข้าจริง ไม่มีไฟฉายค่ะ ผิดหวังมากๆ

เหมือนเป็นควายให้ บ. อินฟินิตี้ หลอกยังไงก็ไม่ทราบ
ผู้บริหารเห็นแก่ได้ พนักงานที่นี่เก่งค่ะ หลอกผู้บริโภคเก่งมากๆ

อโหสิกรรมให้ค่ะ ให้กรรมตามสนองพวกคุณทั้งหมดเองดีกว่า
ระวังนะคะ เวรกรรมมันตามทัน ทำอะไรขอให้ได้อย่างนั้นนะค่ะ

คงไม่คิดจะฟ้องร้องที่ สคบ. อย่างที่คุณสุดๆ เลย แนะนำหรอกนะคะ
ความเจริญของคนเรามันอยู่ที่จิตใจค่ะ ไม่ใช่อยู่ที่ลิ้น 2 แฉกอย่างพวกคุณ
สาธุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 07:06  

สาธุ........สาธุ
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 22:17  

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง อาจ ยาวหน่อย แต่ได้ข้อคิดที่ดีนะ ขอให้พนักงาน อินฟินี่ตี้ ได้มาอ่านด้วย

จะดีมาก

ผม ก็เป็นคนนึ่งนะครับ ที่ใช้จริง ซื้อมาจาก Big C ผมซื้อมา 2000.-

ก็ไม่ได้คิดไรมากมาย พอมาใช้แล้วก็คุ้มค่ากับราคา แต่ มีบางสิ่ง ที่ผมก็ประทับใจ และ ผมก็ยัง

ไม่ชอบอยู่บาง

ขออธิบายเลยแล้วกันนะครับ

เรื่อง เครื่อง บอดี้ ภายนอก ก็พอดีสมส่วน แม้มันอาจจะหา อุปกรณ์ เสริม ยาก อยู่บ้าง

พอใช้ได้ เรื่อง ฟังชัน กับเงินที่เสียไป เหอะ 2000 อะนะ เอาไร มาก ตอนผมไปซื้อโทรศัพท์

Nokia ราคาประมาณ 3900 รุ่นไรไม่รู้ จำไม่ได้ วางไว้หน้าตู้กระจกที่ Big C ลองนึกภาพตาม

นะครับ Surprised ผมเดินเข้าไปถามพนักงานขาย ผมคุยกับพนักงานขาย ก็คุยกันกำลังดี ผมไม่เรื่อง

มาก คุยกำลังสนุกผมจึง ถามพนักงานขายว่า ตอนนั้มีรุ่นไหนกำลัง ดี เหมาะสำหรับ พวกวัยรุ่น

ที่ใช้งานไม่มาก แค่ ฟังเพลง ดูหนัง โทรไป รับได้

พนักงานขายบอกนี้ เลย เลือกเลยนี้ !! พนักงานชี้ไปทางตู้กระจก ที่โชว์ โทรศัพท์ ใน

โทรทัศน์ ที่กำลังดัง ผมมองดูราคา โห แมร้งแพง วะ [ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพ]

มองไปมองมาเห็น ราคาสะดุดตาอยู่เครื่องหนึ่ง สีดำๆ ราคากำลัง ดี ไม่แพงไป ไม่ถูกไป

เห็นเครื่องนี้แล้ว ผมจึงไป ถามพนักงานขาย

พี่ครับ อันนี่มันรุ่นอะไรครับ พี่แกก็ทำหน้า งงๆ แล้วไปถามอีกคนว่า เห้ย นี่รุ่น ไร น่ะ แก

แล้วหันมาคุยกะผมว่า อ้อ นี่มัน อินฟินี่ตี้ มันมาใหม่เลย เพิ่งลงเมื่อเช้า พี่ก็ไม่คุ้น มาก หรอกนะ

เสร็จแล้ว ผมก็ หยิบ ใบโบวชัวร์ ใบหนึ่ง ขึ้นมา มันชื่อ รุ่น คุ้มมาก + โห ชื่อ ไร วะ ไม่ เคย

ได้ ยิน งงมาก แล้วผมก็อ่าน สรพคูณ ของ มัน โห ก็เจ๋ง นี่ หว่า พอๆกับ Nokia ที่อยากได้เลย

แต่ตังไม่เยอะ รุ่นนี้ก็กำลังดี ใช้งานไม่ยากหรอกมั้ง ศูนย์ก็น่าจะใกล้บ้าน เอาละหว้า รุ่นนี้เลย

แล้วกัน แล้วผม ก็ควักเงิน 2000 ขึ้นมาจ่ายเขาไป

เสร็จแล้วก็คุยเรื่อง รายละเอียดนิดหน่อย เสร็จแล้วได้ใบรับประกันมา ก็ลองเอากลับไปบ้าน

ไปลองใช้ดู วันแรกก็ยังใช้ได้ธรรมดาอยู่เลี่อยๆ แล้ววันต่อมาผมลองฟัง เพลงจากโทรศัพท์

เครื่องนี้ดู โหก็เเจ๋ว นี้น่า แล้วผมก็ลองเสียบหูฟังดู โอ๋มันยอดจริงๆ

แล้วซักกักพอผมจะถอดออกตามปกติ โอ๋ ผมเเค่ จับนิดเดี่ยว ที่ต่อ สายขาดเลยครับ

ผมจับแค่นิดเดี่ยวเท่านั้นเอง แต่ผมก็โทษว่าเป็นความผิดของผม

แต่มันยังไม่จบมันยังตามมาเรื่อยๆ หากคูณลองได้สัมผัส เครื่องนี้ดู คุณจะพบว่ามันมี เกม จาน

บิน โอ๋ เหมือนน่ามันส์ มากๆครับ แต่หากลองเล่นไป สัก ชั่วโมง ปุ่มเริ่ม ขยับ ไม่ได้ หรือ

ปุ่มยุบลงไป

อืม!!!~

หลังจากนั้น ผมลองเล่นกับ ฟังชันของมันดู โห ก็จริงอย่างที่มันว่าเอาไว้ มีครบจริงๆ

อย่าง แรก

กล้อง โห ชัดมาก

ขยับแล้วภาพมั่วไปเลย

วิดีโอ

หากคุณได้เล่น มันจะกระตุกมาก ทั้งตอนที่ ถ่าย และตอน ที่ดูในเครือง

เพลง

อันนี้ผมไม่คิดไร

อืม

ตอนนี้ปัญหา ที่ผมเจอยังไม่ได้แกไข

ผมจึงอยากถาม คุณพนักงานของ อินฟินี่ตี้ว่า โทษครับ ศูนย์ บริการอยู่ที่ไหนมั้งครับ

และสุดท้าย จำไว้นะครับ อย่าดูแต่ ราคาที่ถูกอย่างเดี่ยว

โปรดตรวจสอบรายละเอียดด้วย เพื่อความโปรดภัยแก่ตัว ของท่านเอง

จะได้ไม่ต้องมากลุ้มใจเหมือนผม

ศูนย์ บริการอยู่ที่ไหนมั้งครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: