Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N97 mini - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1475 / เข้าชม: 3228029
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N97 mini - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 01:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

เปิดเครื่องไม่ได้ค่ะเปิดแล้วดับเป็นแบบนี้ตลอด ตอนแรกปัญหามีแค่ไม่มีคลื่นดีแทคแต่พอเปิดเครื่องไม่ได้แบบนี้ก็จอดเลย หลังจากทนอยู่นานมากเป็นอาทิตย์เมื่อวานว่างเสียทีไปที่โนเกียแคร์ที่ห้างในจังหวัดอีตาเจ้าหน้าที่หน้าตาไม่น่าไว้วางใจก็ไม่สามารถแก้ปัญหาให้ได้เลยสักนิดเดียวเขาก็เลยส่งศูนย์ที่สุราษในใบที่เขียนนั้นเขียนภาษาไทยยังผิดเลยเรากลัวมากกลัวมันสื่อสารให้เราผิดๆในใบนั้นเขียนว่าไม่มีคลื่นดีแทคและเปิดเครื่องไม่ได้(สรุปมาประมาณนี้) เดือนนึงทำใจไปเลย เราก็เลยเดินไปที่ดีแทคยกเลิกแพคเก็ตต่างๆที่สมัครไว้เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตเพราะตอนนี้ไม่มีเจ้ามินิอยู่กะเรา หวังว่ามันจะกลับมานะ เสียดายรูปมากตั้งสองร้อยกว่ารูปเขาว่าเขาไม่สามารถรักษามันไว้ได้ด้วยค่ะ เสียใจมากที่เป็นแบบนี้ ขอบคุณทุกคนนะคะที่ช่วยเหลือมาตลอด
สุนทรี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 55555vee
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 01:57  

aukkarapong ผู้เขียน:
แวะมาช่วยตอบแล้วนะครับ ^^

BBAANNKK ผู้เขียน:
ตอนนี้เอาไปซ่อมเรียบร้อยแล้ว

เล่นๆอยู่เครื่องดับไปเลย เปิดใหม่ก็ไม่ติด ขึ้นเป็จอขาวเขียนว่าโนเกีย

ซักพักก็ดับบบบบ เง้อ เปิดไม่ติดเ เซง Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ให้ HR โดยดึงซิม กะเมมการ์ดออกไปก่อน(ถ้าไม่ได้ใส่ก็ไม่ต้องทำครับ) แล้วทำตามนี้เลยครับ

กดปุ่ม 3 ปุ่มนี้ค้างไว้
* Caps shift ปุ่ม เหมือนรูป Shift อ่ะครับ
* Space bar ปุ่มเว้นวรรค
* Delete button ปุ่ม ลบ หรือ back space

แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง กดค้างไว้ทุกปุ่มจนขึ้นคำว่า Nokia แล้วปล่อยนะครับ

ภาพประกอบ

อ้างอิงจากที่นี่นะครับ
http://www.nokiagang.com/forums/hard-reset-n97-t13525.html
http://mynokiablog.com/2009/07/18/how-to-hard-reset-your-nokia-n97/

ถ้าHRแล้ว Format Mass Memory ในเครื่องด้วย จึงจะสมบูรณ์อ่านะครับ แต่ถ้าไม่ทำก็ไม่เป็นไร แต่ผมว่า สมควรจะทำนะครับ แต่ก่อนจะFormat ให้สำรองข้อมูลพวกรูปภาพ เพลง คลิปวิดิโอที่อยู่ในเมมเครื่องให้เรียบร้อยก่อน จึงค่อยFormat Mass Memory โดยทำตามนี้เลยครับ

เข้าไปที่เมนู>application>ที่ทำงาน>File Manager เข้าไปในไดร์วE(Mass Memory)แล้วกด ตัวเลือก>Format หน่วยความจำขนาดใหญ่

ยังไม่ทันลองทำตามค่ะเพราะว่าไม่ได้เข้ามาเลยเอาไปซ่อมซะแล้ว แล้วเราจะไว้ใจเขาได้ไหมเนี่ยเป็นห่วงเจ้ามินิของเราจังเลยค่ะ
สุนทรี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N97 mini - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 01:58  

เสียดายที่ไม่ได้ลองทำตามนี้ดูก่อน เสียดายจริงๆเครื่องเราเราไม่อยากให้ใครมายุ่งเลย อยากทำเองค่ะ
aemtie
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 14:42  

อยากถามว่า n97 mini ไม่สามารส่งเสียงผ่าน ovi ได้ใช่หรือเปล่าค่ะ หรือได้ต้องทำยังไง
ทำไม่ได้สักทีค่ะ คือใช้ e63 แล้วมันใช้ได้น่ะค่ะ แต่ถ้าใช้ไม่ได้เสียดายเลย อาจต้องเปลี่ยนอีกรอบ ไปใช้บีบีแทนแล้วหล่ะค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 21:58  

aemtie ผู้เขียน:
อยากถามว่า n97 mini ไม่สามารส่งเสียงผ่าน ovi ได้ใช่หรือเปล่าค่ะ หรือได้ต้องทำยังไง
ทำไม่ได้สักทีค่ะ คือใช้ e63 แล้วมันใช้ได้น่ะค่ะ แต่ถ้าใช้ไม่ได้เสียดายเลย อาจต้องเปลี่ยนอีกรอบ ไปใช้บีบีแทนแล้วหล่ะค่ะ

ได้แน่นอนคับผม Wink
aemtie
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 22:19  

gappkoo ผู้เขียน:
aemtie ผู้เขียน:

ได้แน่นอนคับผม Wink

แล้วต้องทำยังไงอ่ะค่ะ คือ ว่าลองเล่นแล้วค่ะแต่ไม่มีขึ้นแบบอี 63 ค่ะ มีแต่พิมได้ส่งเสียงไม่ได้ค่ะ
tantanz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 06:00  

ดึงปากกาไม่ออกอะงับ ขอวิธีดึงหน่อยนะครับ _/\_ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
kiepost
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 08:57  

tantanz ผู้เขียน:
ดึงปากกาไม่ออกอะงับ ขอวิธีดึงหน่อยนะครับ _/\_ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดึ่งแรงหน่อยนะ (ตอนแรกก็ไม่กล้าดึงเหมือนกัน)
สุนทรี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 02:12  

ดึงแรงๆนะมันดึงยากระวังเครื่องกระเด็น
Patriot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 18:27  

tantanz ผู้เขียน:

ดึงให้มันออกมายาวๆ ก่อนครับ แล้วจับตรงปลายด้านที่ติดกับสายคล้องออกแรงดึงเพิ่มก็ออกครับ
Patriot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 18:44  

ขอถามเรื่อง Ovi Maps ว่าถ้าเรามีรุ่น 3.03 แล้ว และมี Ovi suite อยู่ เราต้องลง Map Loader ไว้เพื่อคอย Update แผนที่ไหมครับ
cuddles
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 00:59  

สวัสดีค่า สมาชิกใหม่ขอรบกวนถามความเห็นทุกท่านหน่อยนะคะ Pray

เน้นใช้งาน chat,เข้าweb กับ ถ่ายรูป เป็นหลักอะค่ะ

- N97mini กับ X6 จะซื้ออะไรดีคะ
- N97mini สามารถ ลง program Slide unlock ที่เหมือน Iphone ได้มั๊ยคะ
- ถ้าจะซื้อ N97mini ตอนซื้อต้องสังเกต แล้วระวังเรื่องไหนบ้างคะ อยากทราบวิธีการเช็คเครื่องก่อนที่จะซื้อค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 08:55  

cuddles ผู้เขียน:

สวัสดีค่า สมาชิกใหม่ขอรบกวนถามความเห็นทุกท่านหน่อยนะคะ Pray

เน้นใช้งาน chat,เข้าweb กับ ถ่ายรูป เป็นหลักอะค่ะ

- N97mini กับ X6 จะซื้ออะไรดีคะ
- N97mini สามารถ ลง program Slide unlock ที่เหมือน Iphone ได้มั๊ยคะ
- ถ้าจะซื้อ N97mini ตอนซื้อต้องสังเกต แล้วระวังเรื่องไหนบ้างคะ อยากทราบวิธีการเช็คเครื่องก่อนที่จะซื้อค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาตอบหน่อยนะคะ

ขอแนะนำเรื่องการซื้อเครื่อง อยากให้ซื้อที่ศูนย์ แล้วนั่งทดลองเลยว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า เริ่มตั้งแต่ตัวเครื่องดูให้ดีว่ามีรอยหรือเปล่า หน้าจอมีรอยอะไรมั๊ย ทดสอบกล้อง-วีดีโอ เข้าเมนูต่างๆ ลองโทรเข้า-ออกว่าได้ยินเสียงสนทนาชัดหรือเปล่า เครื่องสั่นมั๊ย แล้วก็...นึกไม่ออกแระ รอผู้รู้ต่อไปเผื่อมีอะไรจะแนะนำเพิ่มเติมอีก
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 10:32  

kanjj ผู้เขียน:
ลองดู ซองใส่ N97mini ที่ www.caseorder.com ซิ
แนะนำๆ ส่งต่างจังหวัดด้วย Very Happy

ถ้าใช้แล้วเป็นยังไง ช่วยมาบอกด้วยน๊า Very Happy
มินิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 21:18  

อยากทราบ NK N97mini รองรับmailของบริษัทได้มั้ยคะ หรือว่าได้แต่ที่เป็นของพวก

hotmail / gmail ฯลฯ เท่านั้น ช่วยตอบด้วยนะคะ พรุ่งนี้จะซื้อแล้วสนใจมาก

เพราะถ้ารับส่งเมล์บริษัทได้ จะทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นเลย

ท่านอื่นที่ซื้อมาใช้แล้ว ประทับใจหรือไม่ประทับใจตรงไหนบ้าง ช่วยแชร์หน่อยได้มั้ยคะ

ขอบคุณคะ
cuddles
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 00:48  

kiepost ผู้เขียน:

ขอแนะนำเรื่องการซื้อเครื่อง อยากให้ซื้อที่ศูนย์ แล้วนั่งทดลองเลยว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า เริ่มตั้งแต่ตัวเครื่องดูให้ดีว่ามีรอยหรือเปล่า หน้าจอมีรอยอะไรมั๊ย ทดสอบกล้อง-วีดีโอ เข้าเมนูต่างๆ ลองโทรเข้า-ออกว่าได้ยินเสียงสนทนาชัดหรือเปล่า เครื่องสั่นมั๊ย แล้วก็...นึกไม่ออกแระ รอผู้รู้ต่อไปเผื่อมีอะไรจะแนะนำเพิ่มเติมอีก

ขอบคุณค่า รบกวนท่านอื่นกรุณาช่วยแนะนำ แล้วตอบคำถามให้หน่อยนะคะ เพราะว่าเครื่องที่ใช้กำลังจะตายในหน้าที่แล้วค่า T^T
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 16:28  

เพื่อน ๆ ดูนี่ดิ ขำๆ

N97 mini Slide WiFi 2 sim TV

ราคา: 3,900.00 ฿

http://www.phone999.com/home/index.php?page=shop.product_details&flypage=tpflypage.tpl&product_id=73&category_id=24&option=com_virtuemart&Itemid=90&vmcchk=1&Itemid=90
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 22:52  

นายเป็นคนต่างชาติซ์้อ N97 Mini มาได้สัปดาห์นึง ต้องการขายต่อครับ

อยากถามว่าขายได้เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 22:58  

อ่านะ N97Mini
ตอนนี้ กำลังหาโทรศัพท์อื่นๆอยู่ ศึกษาอยู่ อิอิ Laughing
User จอมเซ่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 15:10  

เพื่อนๆครับ เรามีปัญหาเวลาเอา Facebook มาไว้ในหน้าจอ Widget อ่ะครับ พอเวลาจะอัพรูปลงผ่านทางนั้น มันจะกดจากอัลบั้มไม่ได้อะครับ คือต้องถ่ายใหม่อย่างเดียว ผิดกับเวลาเไม่เอา วิดเจตขึ้น เข้าจากเมนูธรรมดา มันอัพได้ปกติครับ ไม่ทราบใครเป็นบ้างไหม แก้ไขยังไงดีครับ อยากเอา วิตเจตขึ้นอ่ะ ><
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 16:36  

User จอมเซ่อ ผู้เขียน:
เพื่อนๆครับ เรามีปัญหาเวลาเอา Facebook มาไว้ในหน้าจอ Widget อ่ะครับ พอเวลาจะอัพรูปลงผ่านทางนั้น มันจะกดจากอัลบั้มไม่ได้อะครับ คือต้องถ่ายใหม่อย่างเดียว ผิดกับเวลาเไม่เอา วิดเจตขึ้น เข้าจากเมนูธรรมดา มันอัพได้ปกติครับ ไม่ทราบใครเป็นบ้างไหม แก้ไขยังไงดีครับ อยากเอา วิตเจตขึ้นอ่ะ ><

ได้ครับ
พอกดตรงรูปกล้องถ่ายรูป
แล้วก้อเลือก selece form gellary
ของผมได้ครับ จากวิตเจตนี่แหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 16:47  

- ความเห็นผม N97mini กับ X6 ก้อเหมือนกันเลยแก้หน้าตาแค่นั้นเอง
ถ้าชอบเชทใช้ mini ดีกว่าเพราะมีคีย์บอรด์แยกมาให้ แต่ X6 ดูวัยรุ่นกว่าและถูกกว่า

- N97mini สามารถ ลง program Slide unlock ได้ครับ
ลองไปดูบอรด์ของ X6 แถวๆ หน้า 30 มีคนใจดีเอามาลงให้แล้วครับ

- ถ้าจะซื้อ N97mini ถ้าซื้ิิอกับ 0 ไม่น่ามีปัญหาครับ
User จอมเซ่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 18:46  

Anonymous ผู้เขียน:
User จอมเซ่อ ผู้เขียน:

ได้ครับ
พอกดตรงรูปกล้องถ่ายรูป
แล้วก้อเลือก selece form gellary
ของผมได้ครับ จากวิตเจตนี่แหละ

อ่า ของเราตอนแรกๆก็ได้นะครับ แต่พอผ่านไปซัพัก Select From Gallery มันจะกดแต่ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยอะครับ ทุกวันนี้เลยต้องเอา วิตเจตเฟสบุ๊คออก ไม่รู้บัคไรหรือป่าว เคยลบลงใหม่ ตอนแรกๆก็ได้ สักพักก็กดไม่ติดอีก
zabeer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 22:10  

คืออยากทราบว่าแป้นพิมมีภาษาไทยมั๊ยค่ะ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 09:10  

zabeer ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่าแป้นพิมมีภาษาไทยมั๊ยค่ะ

มีสิจ๊ะ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 17:54  

ในรูปมันไม่มีอะ หรือว่าต้องไปเปลื่ยนเองอะค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 09:56  

ในรูปมันไม่มีอะ หรือว่าต้องไปเปลื่ยนเองอะค่ะ

เปลื่ยนได้นะครับผม Wink
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 12:50  

ซื้อกับศูนย์เป็นแป้นพิมพิ์มาตรฐาน ภาษาไทยมีอยู่แล้วครับไม่ต้องไปเปลี่ยนแล้ว

ถ้าเครื่องหิ้ว..ก้อตัวใครตัวมันละครับ
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 12:04  

สุนทรี ผู้เขียน:
เปิดเครื่องไม่ได้ค่ะเปิดแล้วดับเป็นแบบนี้ตลอด ตอนแรกปัญหามีแค่ไม่มีคลื่นดีแทคแต่พอเปิดเครื่องไม่ได้แบบนี้ก็จอดเลย หลังจากทนอยู่นานมากเป็นอาทิตย์เมื่อวานว่างเสียทีไปที่โนเกียแคร์ที่ห้างในจังหวัดอีตาเจ้าหน้าที่หน้าตาไม่น่าไว้วางใจก็ไม่สามารถแก้ปัญหาให้ได้เลยสักนิดเดียวเขาก็เลยส่งศูนย์ที่สุราษในใบที่เขียนนั้นเขียนภาษาไทยยังผิดเลยเรากลัวมากกลัวมันสื่อสารให้เราผิดๆในใบนั้นเขียนว่าไม่มีคลื่นดีแทคและเปิดเครื่องไม่ได้(สรุปมาประมาณนี้) เดือนนึงทำใจไปเลย เราก็เลยเดินไปที่ดีแทคยกเลิกแพคเก็ตต่างๆที่สมัครไว้เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตเพราะตอนนี้ไม่มีเจ้ามินิอยู่กะเรา หวังว่ามันจะกลับมานะ เสียดายรูปมากตั้งสองร้อยกว่ารูปเขาว่าเขาไม่สามารถรักษามันไว้ได้ด้วยค่ะ เสียใจมากที่เป็นแบบนี้ ขอบคุณทุกคนนะคะที่ช่วยเหลือมาตลอด

ผมใช้ N97 ตัวพี่ มาตั้งแต่วันแรกที่ออก อาการ Hang เปิดไม่ติด หน้าจอเป็น Nokia ตลอดกาลเกิดขึ้นเป็น 10 รอบ ผมก็ได้ลองทุกอย่างแล้วไม่ได้ผล

แต่มีอยู่วันนึง มีความจำเป็นต้องเอา N97 ทดลองเปลี่ยน Sim ต่าง ๆ ในงานที่ทำ ปรากฏว่า ผมพบว่า ถ้าผมใช้ Sim ของ True รุ่น ขาวแดง (หน้าตา Chip มันจะเหมือน หูฟังแบบ In Ear) มันจะไม่มีปัญหาใด ๆ เลย โดยถ้าผมใช้ Sim AIS หรือ Sim อื่น ๆ (พอดีขณะนั้นใช Sim ต่างประเทศ) มันจะเปิดไม่ติด ตอนแรกก็คิดว่าซวยแล้ว ถ้าเปิดไม่ติดคือมันจะไม่ติดเลยตลอด แล้วผมจะไม่มีโทรศัพท์ใช้โดยปริยาย แต่เมื่อลองใส่ Sim ของ True มันจะเปิดติดทุกครั้ง และสามารถสลับเอา Sim AIS สลับกลับไปเปิดเครื่องได้เหมือนเดิม

จริง ๆ มันก็เป็นอาการแปลก ๆ ถามว่า เป็นเพราะความเก่าใหม่ของ Sim ก็ไม่น่าใช่ เพราะ Sim จากต่างประเทศ เป็น Sim ที่รุ่นใหม่ แกะกล่อง ก็เปิดไม่ติดเช่นกัน

ทางแก้ที่ควรทำเบื้องต้น ผมแนะนำว่าลองไปหา Sim True แบบเติมเงิน ที่ถึงแม้จะไม่ได้ใช้แล้วมาเสียบลงเพื่อลองเปิดเครืองก่อนจะไป HR มันจะครับ เพราะผมลง program เป็นร้อยอัน เพลงหลายพัน แล้วรูป และ Video ที่ถ่ายไว้เป็น GB คงไม่ดีแน่ถ้าต้องล้างเครื่องทั้งหมด เสียเวลาอย่างยิ่ง

อยากให้เพื่อน ๆ ทดลองแล้วถ้าได้ผลยังไงเรามาสรุปกันอีกทีว่า Sim ไหนใช้แล้ว นิ่ง จะได้ไปบอกให้ Nokia เขารู้ว่าอย่าแก้ไขแบบเดาส่ง เอะอะ ก็จะ format เครื่อง ผมโดนไปแล้ว 3 รอบ รูปที่เก็บไว้ตั้งแต่มือถือรุ่น 6 7 ปีที่แล้วก็โอนมา ก็หายหมด ของแบบนี้ มันมีคุณค่าเกินว่าที่เขาจะบอกว่า "ต้อง format อย่างเดียว" แม้แต่ใน Mass Storage ก็ตาม
Chanatop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 17:34  

รบกวนถามหน่อยครับว่า Favorite Contact จะทำไงให้รูปตอยหน้า Widget ออกมาชัดๆอะครับ ต้องลดขนาดรูปเหลือเท่าไหร่หรอครับ พอเราลด เวลาโทรเข้าออกมันก็เล็กไปด้วยอ่ะ หรือมันทำให้ชัดมากๆไม่ได้อยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 16:05  

Chanatop ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยครับว่า Favorite Contact จะทำไงให้รูปตอยหน้า Widget ออกมาชัดๆอะครับ ต้องลดขนาดรูปเหลือเท่าไหร่หรอครับ พอเราลด เวลาโทรเข้าออกมันก็เล็กไปด้วยอ่ะ หรือมันทำให้ชัดมากๆไม่ได้อยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

มันเป็นเช่นนั้นครับ ไม่ชัดเอาซะเลย
แต่ตอนโทรเข้าชัดนะครับ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 13:49  

n97mini นี่เวลาถ่ายวีดีโอในที่มืดสนิท แสงจากไฟแฟลชมันไม่สว่างใช่ป่าว คือต้องอยู่ใกล้ไม่เกิน 2 เมตรถึงจะเห็นวัตถุที่ต้องการถ่ายหรือเปล่า แล้วเวลาเปิดฝาหลังรู้สึกว่าแบตมันหลวมๆนะ พอดีเปิดฝาหลังแล้วลองหงายหน้าจอขึ้น แบตมันเกือบหลุดอ่ะ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 20:36  

n97mini นี่เวลาถ่ายวีดีโอในที่มืดสนิท แสงจากไฟแฟลชมันไม่สว่างใช่ป่าว คือต้องอยู่ใกล้ไม่เกิน 2 เมตรถึงจะเห็นวัตถุที่ต้องการถ่ายหรือเปล่า แล้วเวลาเปิดฝาหลังรู้สึกว่าแบตมันหลวมๆนะ พอดีเปิดฝาหลังแล้วลองหงายหน้าจอขึ้น แบตมันเกือบหลุดอ่ะ

เป็นเหมือนกันครับ

แต่ใช้งานปกตินี่..ก้อไม่เปิดฝาหลังอยู่แล้วนิครับ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 09:22  

RockHopper ผู้เขียน:

แต่ใช้งานปกตินี่..ก้อไม่เปิดฝาหลังอยู่แล้วนิครับ

บางทีต้องเปิดฝาหลังเพราะเอาเมมออกอ่ะ Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kiepost เมื่อวันที่ 18 Apr 2010 14:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 09:24  

บางทีต้องเปิดเพราะฝาหลังเพราะเอาเมมออกอ่ะ Laughing
...แล้วหลังๆนี่มีปัญหาคือชาร์ทแบตแล้วมันไม่ยอมเต็ม ตัวแสดงสถานะแบตมันวิ่งตลอด บางทีชาร์ท 2-3 ช.ม. ต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ซักพักแบตมันถึงจะเต็ม(หยุดวิ่ง) Exclamation Question
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 10:05  

แล้วหลังๆนี่มีปัญหาคือชาร์ทแบตแล้วมันไม่ยอมเต็ม ตัวแสดงสถานะแบตมันวิ่งตลอด บางทีชาร์ท 2-3 ช.ม. ต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ซักพักแบตมันถึงจะเต็ม(หยุดวิ่ง) Exclamation Question

ของผมเจออาการนี้ก็ต่อเมื่อใช้ที่ชาร์ท ที่ซื้อมาจาก 7-11 ครับ
( ขี้เกียจพกที่ชาร์ทไปมาเลยซื้อทิ้งไว้ที่ทำงานอีกอันนึง )
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 14:41  

วันนี้พาเครื่องเข้าศูนย์ปิ่นเกล้า พนง.บอกถ้ากรณีชาร์ทแบตไม่ยอมเต็มต้องส่งศูนย์ใหญ่อย่างเดียว รออีกประมาณ 2 สัปดาห์ เบื่อเลย... แถมพิมพ์ในใบรับเครื่องว่าตัวเครื่องมีรอยขีดข่วนจากการใช้งาน ทั้งๆที่เครื่องเราไม่มีรอยซักนิด ทะนุถนอมจะตาย เห็นเอาเครื่องไหนๆไปศูนย์นี้ทีไรก็จะพิมพ์แบบนี้ทุกครั้ง ไม่ว่าตัวเครื่องเราจะเป็นรอยหรือเปล่า สงสัยกลัวว่าพอรับเครื่องคืนแล้วถ้ามีรอยจะได้ไม่ถือเป็นความผิดของศูนย์ ไม่รู้เป็นนโยบายของศูนย์โนเกียหรือยังไง Exclamation
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 18:15  

... แถมพิมพ์ในใบรับเครื่องว่าตัวเครื่องมีรอยขีดข่วนจากการใช้งาน ทั้งๆที่เครื่องเราไม่มีรอยซักนิด ทะนุถนอมจะตาย เห็นเอาเครื่องไหนๆไปศูนย์นี้ทีไรก็จะพิมพ์แบบนี้ทุกครั้ง......

มันจะมีให้เราเซนต์ชื่อในใบส่งซ่อมด้วย......ถ้าเห็นว่าไม่ถูกต้อง.....อย่าไปลงชื่อครับ...
ถ้าเราลงชื่อกำกับไปแล้วเท่ากับว่าเรายอมรับตามนั้น...
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 07:26  

... แถมพิมพ์ในใบรับเครื่องว่าตัวเครื่องมีรอยขีดข่วนจากการใช้งาน ทั้งๆที่เครื่องเราไม่มีรอยซักนิด ทะนุถนอมจะตาย เห็นเอาเครื่องไหนๆไปศูนย์นี้ทีไรก็จะพิมพ์แบบนี้ทุกครั้ง......

มันจะมีให้เราเซนต์ชื่อในใบส่งซ่อมด้วย......ถ้าเห็นว่าไม่ถูกต้อง.....อย่าไปลงชื่อครับ...
ถ้าเราลงชื่อกำกับไปแล้วเท่ากับว่าเรายอมรับตามนั้น...

อืม...พลาดไป ตอนเซ็นต์ก็ดันลืมดูซะนี่ แต่ถ้าไม่ยอมเซ็นต์ก็คงต้องเถียงกันอีกนานล่ะมั๊ง โนเกียนี่ไม่ไหวจริงๆ เครื่องแพงแล้วยังชอบมีปัญหา แถมบางศูนย์ก็ไม่ได้เรื่อง เมื่อไหร่จะปรับปรุงซะทีเรื่องการบริการการซ่อมเนี่ย
จิมมี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 11:22  

จะซื้อเพื่อเล่นเน็ตเป็นหลักหน่ะครับ ซื้อ Nokia N97mini หรือ SS jet ดีครับ
ช่วยวิเคราะห์ให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 12:22  

จิมมี่ ผู้เขียน:
จะซื้อเพื่อเล่นเน็ตเป็นหลักหน่ะครับ ซื้อ Nokia N97mini หรือ SS jet ดีครับ
ช่วยวิเคราะห์ให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณครับ

เล่นเน็ทแนวไหนครับ ถ้าเน้นแชทละก้อเชียร์...97mini ครับ เพราะมีคีย์บอร์ดแยกให้
เห็นหน้าจอเต็มๆดี

รอฟังท่านอื่นคอมเม้นท์บ้างละกัน...ผมไม่เคยใช้ SS jet คงเปรียบเทียบอะไรมากไม่ได้
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 16:26  

เล่นเน็ทแนวไหนครับ ถ้าเน้นแชทละก้อเชียร์...97mini ครับ เพราะมีคีย์บอร์ดแยกให้
เห็นหน้าจอเต็มๆดี

รอฟังท่านอื่นคอมเม้นท์บ้างละกัน...ผมไม่เคยใช้ SS jet คงเปรียบเทียบอะไรมากไม่ได้

ผมว่า N97mini สะดวกเวลาเข้าเนื้อหาอินเทอร์เน็ตและเข้าพิมพ์เนื้อหาๆได้ง่าย เพราะคีย์บอรด์ QWERTY รี้แหละครับผม ^ ^
จิมมี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 12:59  

ซื้อแล้วครับ ตอนนี้กำลังหาที่โหลดโปรแกรมฆ่าไวรัสฟรี
ใครพอจะทราบบ้างครับว่า ชื่อโปรแกรมอะไร โหลดฟรีได้ที่ไหน
แล้วต้องทำไงบ้างครับ เพราะไม่เคยทำเลย
ขอบคุณมากครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 15:54  

ซื้อแล้วครับ ตอนนี้กำลังหาที่โหลดโปรแกรมฆ่าไวรัสฟรี
ใครพอจะทราบบ้างครับว่า ชื่อโปรแกรมอะไร โหลดฟรีได้ที่ไหน
แล้วต้องทำไงบ้างครับ เพราะไม่เคยทำเลย

ลองค้น Google นะครับพิมพ์ประมาณนี้ลงไป

Antivirus Symbian 9.4 S60 5th edition
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 16:28  

NokiaGang มีแน่นอนครับผม ^ ^
จิมมี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 17:01  

Antivirus Symbian 9.4 S60 5th edition ตรงนี้ต้องซื้อครับ
NokiaGang ตรงนี้ก็ไม่มี
cuddles
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 13:38  

Antivirus Symbian 9.4 S60 5th edition ตรงนี้ต้องซื้อครับ

คุณจิมมี่คะ ไม่ทราบซื้อจากร้านไหนคะ แล้วเครื่องมีปัญหาอะไรมั้ยคะ อยากทราบว่าการเชื่อมต่อ wifi มีปัยหาหรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ (กำลังจะซื้อเหมือนกัน)
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 13:42  

ตอนนี้เป็น FW อะไรกันอ่ะ Rolling Eyes
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 15:59  

ตอนนี้เป็น FW อะไรกันอ่ะ Rolling Eyes

11.0.045 ครับ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 17:03  

11.0.045 ครับ

วันก่อนตั้งใจเอาไปซ่อมเรื่องชาร์ทแบตไม่ยอมเต็มที่ศูนย์ปิ่นเกล้า แต่ศูนย์บอกอัพ FW ใหม่มาเป็น FW 11.0.105 แล้วบอกว่าเป็นปกติแล้ว พอเอากลับมาชาร์ทดูมันก็มีอาการเหมือนเดิม คือชาร์ทแล้วสถานะแบตมันวิ่งตลอด เบื่อจริงๆ ต้องเสียเวลาไปศูนย์หลายๆรอบเนี่ย Evil or Very Mad
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 18:25  

....ศูนย์บอกอัพ FW ใหม่มาเป็น FW 11.0.105 แล้วบอกว่าเป็นปกติแล้ว พอเอากลับมาชาร์ทดูมันก็มีอาการเหมือนเดิม คือชาร์ทแล้วสถานะแบตมันวิ่งตลอด เบื่อจริงๆ ต้องเสียเวลาไปศูนย์หลายๆรอบเนี่ย Evil or Very Mad

ไหงผมเช็คผ่านมือถือยังไม่มี 11.0.105 ให้ใช้หว่า ???

เรื่องแบต ผมคิดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องชารท์มากกว่านะครับ
fergomon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 19:32  

ผมก็ ใช้ 97mini มาประมาณ 2 เดือน เศษๆ ก็ใช้งานได้ดี คับ แต่ รู้สึกว่า หูฟังที่แถม มากับเครื่อง รุ่นWH-701 สายค่อนข้างบอบบางมาก ผมชอบฟังเพลง ระหว่างเิเดินทางไปมา ระหว่าง ออฟฟิส กับบ้าน เครื่อง N81 มช้มา 2 ปีกว่า สายเพิ่งมีปัญหา หูฟังดังข้างเดียว แต่ ของ รุ่นนี้ ใช้งานปกติ เหมือนกับที่ผมใช้ N81 หูฟังเสียไปแล้ว 1 ข้าง ฟังแบบคนหูบอด..สังเกตุว่ามันจะขาดบริเวณสาย ขั่วต่อแจ็ค(ตามที่ผมชี้ไว้ด้านบน) แต่ตรงนี้ แอ๊ะใจ มาตั้งแต่ แรกๆแล้วว่า ทำมัยโนเกีย ทำมาแบบนี้มันจะพับ และขาดในได้ง่ายในบริเวณจุดต่อ ประกอบกับสายที่ ดูแล้วแบนๆเล็กๆ อีกด้วย

ส่วนตัวหนีบ ที่หักไม่ขอพูดอะไรมากครับ อันนี้โทษตัวผมเอง แล้วกัน เห่อๆๆ...(หาเศษไม่เจอว่าจะเอา กาวตราช้างหยอด)

ปล.ใครมีสายรุ่นที่ใช้แทนรุ่นนี้ได้ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับจะเป็นพระคุณ ที่ mondc2523@hotmail.com

มีคำถาม นิดหน่อยดังนี้นะครับ
1.สงสัยเรื่อง Ovi เวปที่เอาไว้ดาวโหลด ต่างๆ ผมจะไปโหลด เกมส์ ต้องใส่เบอร์ โทรรหัสประเทศ อะไรครับ ไม่แน่ใจว่า +661 หรือ +668 แล้วต่อท้าย ด้วย เลขอะไรต่อ เช่น เบอร์โทร 068-789-4561 เราต้องใส่ อะไรยังไง.... ขอบคุณมากครับ

2.เรื่อง Ovi เวปเหมือนกัน หลังจากเราโหลดได้แล้วมันจะส่งเมสเซส มาใช่ไหม ครับเหมือนส่ง ลิ้งมาให้เราโหลดจากโทรศัพท์อีกทีนึง มันก็เสียค่า GPRS น่ะสิคับ ถ้าผมไม่อยากเสียค่าเน็ต ผมโหลด เข้าโทรศัพท์โดย ตรงเลยได้หรือไม่ครับ ทำอย่างไร

3.ที่บ้านผม มีเน็ตไฮสปีด อยู่แล้ว ผมต้องการ ให้โทีศัพท์ผม ใช้เน็ตได้โดยใช้เน็ตบ้าน และผ่านสาย USB ต่อกับคอมวิธีนี้ทำได้ไหมครับ ของผม hub. มันไม่มีตัวส่งไว้เลส

มีคำถามและข้อสงสัย แค่นี้ครับ ขอบคุณครับ
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 10:59  

fergomon ผู้เขียน:
ผมก็ ใช้ 97mini มาประมาณ 2 เดือน เศษๆ ก็ใช้งานได้ดี คับ แต่ รู้สึกว่า หูฟังที่แถม มากับเครื่อง รุ่นWH-701 สายค่อนข้างบอบบางมาก ผมชอบฟังเพลง ระหว่างเิเดินทางไปมา ระหว่าง ออฟฟิส กับบ้าน เครื่อง N81 มช้มา 2 ปีกว่า สายเพิ่งมีปัญหา หูฟังดังข้างเดียว แต่ ของ รุ่นนี้ ใช้งานปกติ เหมือนกับที่ผมใช้ N81 หูฟังเสียไปแล้ว 1 ข้าง ฟังแบบคนหูบอด..สังเกตุว่ามันจะขาดบริเวณสาย ขั่วต่อแจ็ค(ตามที่ผมชี้ไว้ด้านบน) แต่ตรงนี้ แอ๊ะใจ มาตั้งแต่ แรกๆแล้วว่า ทำมัยโนเกีย ทำมาแบบนี้มันจะพับ และขาดในได้ง่ายในบริเวณจุดต่อ ประกอบกับสายที่ ดูแล้วแบนๆเล็กๆ อีกด้วย

ส่วนตัวหนีบ ที่หักไม่ขอพูดอะไรมากครับ อันนี้โทษตัวผมเอง แล้วกัน เห่อๆๆ...(หาเศษไม่เจอว่าจะเอา กาวตราช้างหยอด)

ปล.ใครมีสายรุ่นที่ใช้แทนรุ่นนี้ได้ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับจะเป็นพระคุณ ที่ mondc2523@hotmail.com

มีคำถาม นิดหน่อยดังนี้นะครับ
1.สงสัยเรื่อง Ovi เวปที่เอาไว้ดาวโหลด ต่างๆ ผมจะไปโหลด เกมส์ ต้องใส่เบอร์ โทรรหัสประเทศ อะไรครับ ไม่แน่ใจว่า +661 หรือ +668 แล้วต่อท้าย ด้วย เลขอะไรต่อ เช่น เบอร์โทร 068-789-4561 เราต้องใส่ อะไรยังไง.... ขอบคุณมากครับ

2.เรื่อง Ovi เวปเหมือนกัน หลังจากเราโหลดได้แล้วมันจะส่งเมสเซส มาใช่ไหม ครับเหมือนส่ง ลิ้งมาให้เราโหลดจากโทรศัพท์อีกทีนึง มันก็เสียค่า GPRS น่ะสิคับ ถ้าผมไม่อยากเสียค่าเน็ต ผมโหลด เข้าโทรศัพท์โดย ตรงเลยได้หรือไม่ครับ ทำอย่างไร

3.ที่บ้านผม มีเน็ตไฮสปีด อยู่แล้ว ผมต้องการ ให้โทีศัพท์ผม ใช้เน็ตได้โดยใช้เน็ตบ้าน และผ่านสาย USB ต่อกับคอมวิธีนี้ทำได้ไหมครับ ของผม hub. มันไม่มีตัวส่งไว้เลส

มีคำถามและข้อสงสัย แค่นี้ครับ ขอบคุณครับ

ของผมหูฟังที่มากับ 5530 ก็แตกคับ แตกตรงหูฟังเลย มันไม่ทนจิงๆ เอาไปเคลมก็ไม่ได้ แต่ขายไปแล้ว

ตอนนี้ ใช้X6 หูฟังที่ให้มาก็รุ่นเดียวกับคุณ คงต้องถนอมมากกว่านี้แล้ว

ปล.หูฟังรุ่นนี้ราคา 920 บาทคับ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 17:09  

....ศูนย์บอกอัพ FW ใหม่มาเป็น FW 11.0.105 แล้วบอกว่าเป็นปกติแล้ว พอเอากลับมาชาร์ทดูมันก็มีอาการเหมือนเดิม คือชาร์ทแล้วสถานะแบตมันวิ่งตลอด เบื่อจริงๆ ต้องเสียเวลาไปศูนย์หลายๆรอบเนี่ย Evil or Very Mad

ไหงผมเช็คผ่านมือถือยังไม่มี 11.0.105 ให้ใช้หว่า ???

เรื่องแบต ผมคิดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องชารท์มากกว่านะครับ

น่าจะต้องอัพที่ศูนย์นะ เพราะตอนแรกที่เครื่องก็ไม่มีให้อัพเหมือนกัน Neutral
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 00:55  

พอดีเพิ่งถอยเครื่องมาอ่ะครับ (25 เม.ย. 2553) ซื้อมาตอนบ่ายๆ ก็เล่นๆ ลองๆ ไปทุกอย่าง
ลืมลองอย่างเดียว หูฟัง ไอ้เจ้า WH-701 นี่แหละครับ มาลองอีกทีตอนดึกๆ ใช่ไม่ได้ซะงั้นครับ
อาการมีดังนี้ครับ

1. หูฟังไม่แน่น ต้องเอามือกดไว้ตลอดจึงจะมีเสียง (ฟังเพลง) ถ้าปล่อยเสียงก็ดับ
2. ปุ่ม รีโมท คอนโทรลต่างๆ ใช้ไม่ได้เลยครับ กดยังไงๆ มันก็เฉย
3. ตอนใช้โทรศัพท์โทรออก ไม่ได้ยินอะไรเลยครับ ฝั่งตรงข้ามไม่ได้ยินเรา เราก็ไม่ได้ยินเขา
ปุ่มวาง เพิ่มเสียง ลดเสียง ใช้ไม่ได้ครับ ขนาดเอามือกดไว้ ก็ใช้ไม่ได้ครับ
อ้อ บางครั้งฝั่งตรงข้ามเขาก็ได้ยินเราครับ แต่ไม่มั่นใจว่า ได้ยินจากทางไมโครโฟน
ของตัวเครื่องหรือเปลา เพราะมีโหมด "หูฟัง" กับ "ชุดหูฟัง" อะไรเนี่ยแหละ
4. อันนี้ทีเด็ดสุดๆ ครับ คือพอผมเอาหูฟังไปใช้กับโทรศัพท์เครื่องอื่น ใช้ได้ปกติครับ T-T

จะบ้าตายครับ สรุปเป็นที่เครื่องหรือเปล่าครับเนี่ย เขาจะให้เปลี่ยนไหมหนอ เศร้า

ปล. ผมซื้อเครื่องศูนย์นะครับ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 08:24  

MooTum ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งถอยเครื่องมาอ่ะครับ (25 เม.ย. 2553) ซื้อมาตอนบ่ายๆ ก็เล่นๆ ลองๆ ไปทุกอย่าง
ลืมลองอย่างเดียว หูฟัง ไอ้เจ้า WH-701 นี่แหละครับ มาลองอีกทีตอนดึกๆ ใช่ไม่ได้ซะงั้นครับ

1. หูฟังไม่แน่น ต้องเอามือกดไว้ตลอดจึงจะมีเสียง (ฟังเพลง) ถ้าปล่อยเสียงก็ดับ
2. ปุ่ม รีโมท คอนโทรลต่างๆ ใช้ไม่ได้เลยครับ กดยังไงๆ มันก็เฉย
3. ตอนใช้โทรศัพท์โทรออก ไม่ได้ยินอะไรเลยครับ ฝั่งตรงข้ามไม่ได้ยินเรา เราก็ไม่ได้ยินเขา
ปุ่มวาง เพิ่มเสียง ลดเสียง ใช้ไม่ได้ครับ ขนาดเอามือกดไว้ ก็ใช้ไม่ได้ครับ
อ้อ บางครั้งฝั่งตรงข้ามเขาก็ได้ยินเราครับ แต่ไม่มั่นใจว่า ได้ยินจากทางไมโครโฟน
ของตัวเครื่องหรือเปลา เพราะมีโหมด "หูฟัง" กับ "ชุดหูฟัง" อะไรเนี่ยแหละ
4. อันนี้ทีเด็ดสุดๆ ครับ คือพอผมเอาหูฟังไปใช้กับโทรศัพท์เครื่องอื่น ใช้ได้ปกติครับ T-T

จะบ้าตายครับ สรุปเป็นที่เครื่องหรือเปล่าครับเนี่ย เขาจะให้เปลี่ยนไหมหนอ เศร้า

อ่า...งั้นคงเป็นที่เครื่องแล้วล่ะ รีบนำไปเคลมด่วน ก่อนครบ 7 วัน Exclamation
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 10:48  

อ่า...งั้นคงเป็นที่เครื่องแล้วล่ะ รีบนำไปเคลมด่วน ก่อนครบ 7 วัน Exclamation

เราสามารถเปลี่ยนเครื่องได้เลยใช่ไหมครับ ที่ผมกลัวคือ เขาจะไม่ให้เปลี่ยน
แต่จะส่งเครื่องเราไปซ่อมแทนน่ะครับ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 10:59  

เราสามารถเปลี่ยนเครื่องได้เลยใช่ไหมครับ ที่ผมกลัวคือ เขาจะไม่ให้เปลี่ยน
แต่จะส่งเครื่องเราไปซ่อมแทนน่ะครับ

โดยปกติจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ภายใน 7 วัน
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 11:14  

ขอบคุณมากครับ ติดต่อไปทางศูนย์แล้ว เขาบอกว่า
ตัวไหนมีปัญหา เปลี่ยนให้หมดครับ ค่อยโล่งใจหน่อย อิๆ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 11:35  

ขอบคุณมากครับ ติดต่อไปทางศูนย์แล้ว เขาบอกว่า
ตัวไหนมีปัญหา เปลี่ยนให้หมดครับ ค่อยโล่งใจหน่อย อิๆ

Very Happy
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:13  

รบกวนสอบถามอีกเรื่องนึงครับ
มีวิธีเปลี่ยนภาษาที่เราจะพิมพ์ (อังกฤษ-ไทย) ที่ตัวคีย์บอร์ดหรือเปล่าครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:21  

มีวิธีเปลี่ยนภาษาที่เราจะพิมพ์ (อังกฤษ-ไทย) ที่ตัวคีย์บอร์ดหรือเปล่าครับ

กด Shift ค้างไว้ แล้วกด sym ครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:22  

fergomon ผู้เขียน:

ลงทะเบียนก่อนครับ https://store.ovi.com/register
ระบุเบอร์โทร ใช้ +66 แทนเลข 0 ตัวแรกของเบอร์โทรเราครับ
ถ้าเข้าOvi บน PC แน่นอนมันจะส่งเป็นลิงค์ SMS มาให้ตามเบอร์ที่ลงทะเบียน
ถ้าเข้าจากมือถือมันจะโหลดและติดตั้งให้อัตโนมัตครับ

ถ้าไม่อยากเสียค่า EDGE/GPRS แนะนำให้ไปหาโหลดมาจากเวปอื่นๆที่เขาแจกฟรี
แล้วนำมาติดตั้งเองครับ

ส่วนใช้เน็ทผ่าน USB ??? ผมทำไม่ได้ครับ รอท่านอื่นที่มีความรู้มาช่วยนะครับ
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 15:27  

กด Shift ค้างไว้ แล้วกด sym ครับ

ขอบคุณหลายๆ ครับ
Neung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 16:39  

GPS ของ N97 mini นี้ใช้ยากกว่าของ google หรือเปล่าครับ ผมว่ามันใช้ยาก ๆ นะครับ หาสถานที่ไม่ค่อยจะเจอนะครับ โดยเฉพาะเวลาพิมพ์ภาษาไทย มีใครเป็นบ้างไหมครับ หรืมีวิธีที่ใช้ง่ายกว่านี้ไหมครับ ทั้งนี้ปกติ GPS นี้ต้องต่อ net ตลอดหรือไม่ครับ ให้มัน Link ดาวเทียมอย่างเดียวได้ไหมครับ เหมือน GPS ติดรถทั่วไป จะได้ไม่เสียค่า GPRS นะครับ

ขอบคุณผู้รู้ล่วงหน้าครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 17:04  

Neung ผู้เขียน:
GPS ของ N97 mini นี้ใช้ยากกว่าของ google หรือเปล่าครับ ผมว่ามันใช้ยาก ๆ นะครับ หาสถานที่ไม่ค่อยจะเจอนะครับ โดยเฉพาะเวลาพิมพ์ภาษาไทย มีใครเป็นบ้างไหมครับ หรืมีวิธีที่ใช้ง่ายกว่านี้ไหมครับ ทั้งนี้ปกติ GPS นี้ต้องต่อ net ตลอดหรือไม่ครับ ให้มัน Link ดาวเทียมอย่างเดียวได้ไหมครับ เหมือน GPS ติดรถทั่วไป จะได้ไม่เสียค่า GPRS นะครับ

ขอบคุณผู้รู้ล่วงหน้าครับ

* ใช้ยากรึปล่าวนี่แล้วแต่ความถนัดครับ..อันนี้ตอบยาก
* ใช้งาน GPS ไม่ต้องต่อเน็ทก๊ได้ครับ
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 20:19  

โดยปกติจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ภายใน 7 วัน

มาอัพเดตให้ทราบครับ ไปศูนย์มาแล้ววันนี้ ปรากฎว่า เสียบสายหูฟังไม่แน่นครับ
คือจะว่าไม่แน่นก็ไม่เชิง แบบมันต้องกดลงไปอีกแรงมากๆ แรงเกินสามัญสำนึก
ในการเสียบสายหูฟังของเราๆ น่ะครับ เลยรู็สึกโง่ๆ ไปเลยวันนี้

แต่เครื่องโอเค อุปกรณ์ใช้ได้ เท่านี้ก็แฮปปี้แล้วครับ และที่สำคัญ
Sales สวยมากกกกกกกกกก ครับ อิๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 20:21  

ขอถามนิดนึงนะคะ พอดีว่าเครื่องมีปัญหาเหมือนกัน (ใช้มาประมาณ 2 เดือนเอง) อยู่ดีๆก็เปิดเครื่องไม่ได้เลย ก็เลยทำตามที่คุณaukkarapong บอก ปรากฏว่าเปิดเครื่องได้แล้วค่ะ ใช้งานได้เกือบจะเหมือนเดิม ติดตรงที่เสียงมันเบามากเลย เปิดดังสุดก็ยังเบามาก คราวนี้ก็เลยไม่รู้ว่าจะต้องแก้ยังไง หรือว่าต้องไปที่ศูนย์อย่างเดียว ที่สำคัญมันแก้ไขได้รึเปล่าคะ หรือต้องยอมรับสภาพ (~_~") ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 09:59  

ขอถามนิดนึงนะคะ พอดีว่าเครื่องมีปัญหาเหมือนกัน (ใช้มาประมาณ 2 เดือนเอง) อยู่ดีๆก็เปิดเครื่องไม่ได้เลย ก็เลยทำตามที่คุณaukkarapong บอก ปรากฏว่าเปิดเครื่องได้แล้วค่ะ ใช้งานได้เกือบจะเหมือนเดิม ติดตรงที่เสียงมันเบามากเลย เปิดดังสุดก็ยังเบามาก คราวนี้ก็เลยไม่รู้ว่าจะต้องแก้ยังไง หรือว่าต้องไปที่ศูนย์อย่างเดียว ที่สำคัญมันแก้ไขได้รึเปล่าคะ หรือต้องยอมรับสภาพ (~_~") ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ถ้าลองแก้ด้วยตัวเองแล้วอาการไม่ดีขึ้น....แนะนำให้เข้าศูนย์ดีที่สุดครับ
keeratikorn_keng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 04:20  

ตอนนี้ขายออกเป็นมือสองได้เท่าไรมีใครทราบไหมครับ
เครื่องศูนย์ประกันหมดมกราคมปีหน้า
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 08:39  

keeratikorn_keng ผู้เขียน:
ตอนนี้ขายออกเป็นมือสองได้เท่าไรมีใครทราบไหมครับ
เครื่องศูนย์ประกันหมดมกราคมปีหน้า

ทำไมขายล่ะ เบื่อแล้วเหรอ Rolling Eyes
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 10:34  

NOKIA ส่ง SMS มาเชียร์ขาย N900 เพิ่งใช้ 97mini ยังมิถึงครึ่งปีเลย

อยากได้อยู่นะ N900 จะซื้ออีกเครื่องก้อกะไรอยู่ จะขาย mini ก็เสียดาย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 11:13  

NOKIA ส่ง SMS มาเชียร์ขาย N900 เพิ่งใช้ 97mini ยังมิถึงครึ่งปีเลย

อยากได้อยู่นะ N900 จะซื้ออีกเครื่องก้อกะไรอยู่ จะขาย mini ก็เสียดาย

เหมือนกันครับ
แต่ไม่รู้ว่าขายจะเหลือเท่าไร
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 11:27  

mini ขายได้เพียง 10000 - 12000 บาท เอง Crying or Very sad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 13:40  

gappkoo ผู้เขียน:

mini ขายได้เพียง 10000 - 12000 บาท เอง Crying or Very sad

ร้านไหนครับ
ราคาตกมาก
แต่น่าสนใจ
จิมมี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 22:04  

คุณจิมมี่คะ ไม่ทราบซื้อจากร้านไหนคะ แล้วเครื่องมีปัญหาอะไรมั้ยคะ อยากทราบว่าการเชื่อมต่อ wifi มีปัยหาหรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ (กำลังจะซื้อเหมือนกัน)

ปัญหาที่พบ คือ
1.คนโทรเข้าแล้วรับสายไม่ได้ครับ
2.ตอนเข้าเว็บภาษาไทยมีปัญหา (ไม่เสถียรครับ) บางเว็บก็อ่านได้บางเว็บก็อ่านไม่ได้ ต้องเข้าไปเปลี่ยนฟอนด์ไป-มา ยุ่งไปหมด เดิมใช้ E63 เสถียรกว่ากันเยอะภาษาไทยอ่านได้ทุกเว็บ แต่ข้อเสียคือจอเล็กและประมวลผลช้ากว่าแค่นั้น

ขอถามผู้รู้ครับ ที่ศูนย์บอกว่ารุ่นนี้ไม่ต้องลงโปรแกรมฆ่าไวรัส เพราะเป็นรุ่นใหม่ จริงหรือครับ เพราะตั้งแต่ซื้อมาใช้ ยังไม่ได้ลงเลย กลัวพัง ถ้าต้องลงๆที่ไหนครับ บ้านอยู่บางใหญ่
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 10:14  

สอบถามครับ เวลาใช้ N97 Mini เข้าเมล Yahoo, Hotmail, Gmail
แล้วมันดู หรือ โหลดไฟล์แนบไม่ได้ครับ ต้องเข้าไปตั้งค่าตรงไหนหรือเปล่าครับ

ปล.ไฟล์แนบก็พวก ไฟล์ภาพ Word Excel ครับ
jojoemyoxcy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:03  

ผมเพิ่งถอยn97mini แต่ติดตรงที่ว่า แป้นพิมพ์ตัวอักษร ป ห และ ไ มันกดไม่ได้ครับ ตัว ไ เวลากด กลายเป็นว่าถ่ายรูปซะงั้น ต้องแก้ไขยังไงครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 09:53  

ขอถามผู้รู้ครับ ที่ศูนย์บอกว่ารุ่นนี้ไม่ต้องลงโปรแกรมฆ่าไวรัส เพราะเป็นรุ่นใหม่ จริงหรือครับ เพราะตั้งแต่ซื้อมาใช้ ยังไม่ได้ลงเลย กลัวพัง ถ้าต้องลงๆที่ไหนครับ บ้านอยู่บางใหญ่

ผมก็ไม่เคยเห็นใครลงโปรแกรมฆ่าไวรัสนะครับ
ส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่า มันจะทำให้เครื่องช้าลง ( แน่ๆ )
และถ้าจะตรวจไวรัส ก็ค่อยต่อกับคอมสแกนดูเอาก็ได้
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 09:56  

สอบถามครับ เวลาใช้ N97 Mini เข้าเมล Yahoo, Hotmail, Gmail
แล้วมันดู หรือ โหลดไฟล์แนบไม่ได้ครับ ต้องเข้าไปตั้งค่าตรงไหนหรือเปล่าครับ

ปล.ไฟล์แนบก็พวก ไฟล์ภาพ Word Excel ครับ

อันนี้ผมก็แปลกใจเหมือนกัน
เคยมีท่านนึงมาตอบไว้ ว่ามันเป็นปัญหาของทาง Hotmail เอง
แต่ผมเคยเปิดดูได้นะพวกไฟล์แนบเนี่ย
คือมันเปิดได้มั่ง ไม่ได้มั่ง ไม่เข้าใจเหมือนกัน
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 09:57  

jojoemyoxcy ผู้เขียน:
ผมเพิ่งถอยn97mini แต่ติดตรงที่ว่า แป้นพิมพ์ตัวอักษร ป ห และ ไ มันกดไม่ได้ครับ ตัว ไ เวลากด กลายเป็นว่าถ่ายรูปซะงั้น ต้องแก้ไขยังไงครับ

เอาไปเช็คที่ศูนย์ด่วยเลยครับ
jojoemyoxcy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:01  

jojoemyoxcy ผู้เขียน:

เอาไปเช็คที่ศูนย์ด่วยเลยครับ

ใช้สิทธิเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน7วัน เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณ คุณRockHopperมากครับ
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 00:15  

อันนี้ผมก็แปลกใจเหมือนกัน
เคยมีท่านนึงมาตอบไว้ ว่ามันเป็นปัญหาของทาง Hotmail เอง
แต่ผมเคยเปิดดูได้นะพวกไฟล์แนบเนี่ย
คือมันเปิดได้มั่ง ไม่ได้มั่ง ไม่เข้าใจเหมือนกัน

คือ ถ้าเป็นไฟล์ภาพ มันก็น่าจะโชว์เลยถูกไหมครับ
อันนี้ผมเห็นแต่รายละเอียดที่ว่า มีไฟล์อะไรแนบมาบ้าง
แต่ไม่สามารถโหลดได้ (เลื่อนเคอร์เซอร์ไปแล้วมันจะไม่เป็นลิงค์)
ส่วนถ้าเป็น Word, Excel ไม่เห็นแม้แต่ไฟล์แนบครับ

และอาการล่าสุดครับ มี 2 อย่าง จะเป็นเฉพาะเข้าเว็บ Hi-5
1. เวลาเราจะพิมพ์ชื่อ User ตอนจะ Login ตัวอักษรตัวแรกที่เรากด
(ไม่่ว่าจะกดตัวอะไร) มันจะเป็นอักษรพิเศษ สีฟ้า ครับ จากนั้นตัวที่่ 2 เป็นต้นไป
จะปกติครับ และ หากไม่ใช้คีย์บอร์ด ก็จะกดโดนอักษารตัวแรกของแต่ละตำแหน่ง
เช่น เลข 6 จะเป็น m, n, o แต่เวลากดไป จะได้แค่ตัว mmmmmm เป็นต้นครับ
2. เวลาเราจะพิมพ์ชื่อ User ตอนจะ Login หากเรากด Shift ตัวอักษรตัวแรกที่เรากด
จะเป็นตัวพิมพ์ใหญ่ของตัวที่เรากด แต่จะเป็นอักษรสีแดง หลังจากนั้น ทุกตัวที่กด
จะเป็นอักษรพิเศษ สีฟ้า และไม่สามารถลบได้ (กด Backspace)

จนปัญญาจะหาคำตอบครับ T-T
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 10:18  

.......และอาการล่าสุดครับ...........จะเป็นเฉพาะเข้าเว็บ Hi-5...............

ที่ผมเจอนะครับ ( ใช้คีย์บอรด์นี่แหละ )
ผมไม่สามารถ Login เข้าไปได้ด้วย Password ที่เป็นตัวพิมพิ์ใหญ่..งงมาก
เลยแก้ปัญหาแบบกำปั้นทุบดิน ด้วยการไปเปลี่ยน Password ให้เป็นตัวพิมพิ์เล็ก

อาการแปลก ๆ แต่ผมยังโอเคกับเจ้ามินิอยู่นะ...มิได้ซีเรียสกะมันมากมาย
ซื้อเพราะชอบ Design อย่างเดียวเลย

( แอบเซง N900 แรงกว่าและราคาเปิดตัวพอกัน ถูกกว่านิดนึงด้วย )
JZMN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia N97 mini - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:15  

เอ่อ อยากถามผู้รู้อ่าค่ะ คือตอนนี้มาwork อะคะ
ถ้าซื้อเครื่องหิ้วมาแล้วที่ไทยจะมีที่เปลี่ยนปุ่มมือถือ nokia n97 mini ได้มั้ยอ่า ?
แบบอยากรุว่ามานมีปุ่มเปลี่ยนมั้ย มีโปรแกรมให้ลงรึเปล่าอ่ะค่ะ Smile
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 16:30  

JZMN ผู้เขียน:
เอ่อ อยากถามผู้รู้อ่าค่ะ คือตอนนี้มาwork อะคะ
ถ้าซื้อเครื่องหิ้วมาแล้วที่ไทยจะมีที่เปลี่ยนปุ่มมือถือ nokia n97 mini ได้มั้ยอ่า ?
แบบอยากรุว่ามานมีปุ่มเปลี่ยนมั้ย มีโปรแกรมให้ลงรึเปล่าอ่ะค่ะ Smile

คิดว่าที่ Nokia care center น่าจะมีให้เปลี่ยนนะครับ
ส่วนโปรแกรม หาเอาใน Ovi เลยครับ
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 17:32  

.......และอาการล่าสุดครับ...........จะเป็นเฉพาะเข้าเว็บ Hi-5...............

ที่ผมเจอนะครับ ( ใช้คีย์บอรด์นี่แหละ )
ผมไม่สามารถ Login เข้าไปได้ด้วย Password ที่เป็นตัวพิมพิ์ใหญ่..งงมาก
เลยแก้ปัญหาแบบกำปั้นทุบดิน ด้วยการไปเปลี่ยน Password ให้เป็นตัวพิมพิ์เล็ก

อาการแปลก ๆ แต่ผมยังโอเคกับเจ้ามินิอยู่นะ...มิได้ซีเรียสกะมันมากมาย
ซื้อเพราะชอบ Design อย่างเดียวเลย

( แอบเซง N900 แรงกว่าและราคาเปิดตัวพอกัน ถูกกว่านิดนึงด้วย )

สงสัยต้องรอ Software Update หล่ะมั๊งครับ
wewe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 12:17  

จากที่เคยมาบ่นปัญหาสีลอก

จากปัญหาที่เคยมาระบายตอนนี้ได้รับการแก้ไขจากโนเกียแคร์แล้วครับเมื่อวานได้ไปที่โนเกียแคร์มาบุญครองและได้ไปให้พนักงานและช่างดูอาการลอกซึ่งเค้าได้พิจารณาเปลี่ยนให้กรอบส่วนที่มีปัญหาให้ทั้งหมดแม้จะมีเรื่องไม่สบอารมณ์เล็กน้อยก็ไม่เป็นไรอันนี้เข้าใจแต่ถึงโดยรวมก็ต้องขอบคุณโนเกียกับความรับผิดชอบครับขอบคุณพนักงานที่รับเรื่องและช่างด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 14:35  

ตอนนี้เครื่องมือ 1 ราคาเท่าไรครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:59  

ตอนนี้เครื่องมือ 1 ราคาเท่าไรครับ

18390 บาท + ชุดอุปกรณ์นำทางในกล่องนะครับ
http://www.nokia.co.th/find-a-store/maps-free-navigation-selection?intc=nokiacom-fw-ilc-hero-con-na-ncomexpserv-th-7-learnabtcmptphones_756x252

อ่านดูนะครับ
LeItara
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 01:00  

ขอถามหน่อยนะคะ
คือว่าเพิ่งไปซื้อ nokia n97 mini มา แต่ว่าพอลองใช้แล้ว ตอนที่ไม่ได้สไลด์คีย์บอร์ดออกมา ตัวหน้าจอมันโยก ขึ้นๆลงๆ นิดหน่อยอะค่ะ มันเป็นปกติของเครื่องหรือว่าอะไรคะ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 09:50  

LeItara ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะคะ
คือว่าเพิ่งไปซื้อ nokia n97 mini มา แต่ว่าพอลองใช้แล้ว ตอนที่ไม่ได้สไลด์คีย์บอร์ดออกมา ตัวหน้าจอมันโยก ขึ้นๆลงๆ นิดหน่อยอะค่ะ มันเป็นปกติของเครื่องหรือว่าอะไรคะ

โยกขึ้นๆลงๆ ???

หมายถึงโยกไปในทิศทางเดียวกับที่สไลด์ออกมารึปล่าว
ถ้าใช่ นั่นเป็นปกติครับ ก็มันมีบานพับที่เลื่อนให้จอมันตั้งขึ้น
ไม่เหมือนพวกที่เลื่อนออกมาตรงๆเฉยๆ

เท่าที่จับของผมดูโยกไปในทิศทางอื่น
ลองออกแรงกดดูแรงๆ ผมดูด้วยสายตาขยับได้ไม่ถึงครึ่งมิลลิเมตรเลยครับ

แต่กดลงไปตรงๆ มันยุบลงไปจนสังเกตุได้ แต่ก็นิดเดียว
LeItara
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 11:26  

พอกดด้านปุ่มวางสาย มันจะโยกขึ้นๆลงๆอะค่ะ
potwarong
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 14:24  

wewe ผู้เขียน:

จากปัญหาที่เคยมาระบายตอนนี้ได้รับการแก้ไขจากโนเกียแคร์แล้วครับเมื่อวานได้ไปที่โนเกียแคร์มาบุญครองและได้ไปให้พนักงานและช่างดูอาการลอกซึ่งเค้าได้พิจารณาเปลี่ยนให้กรอบส่วนที่มีปัญหาให้ทั้งหมดแม้จะมีเรื่องไม่สบอารมณ์เล็กน้อยก็ไม่เป็นไรอันนี้เข้าใจแต่ถึงโดยรวมก็ต้องขอบคุณโนเกียกับความรับผิดชอบครับขอบคุณพนักงานที่รับเรื่องและช่างด้วยครับ
ของผมก็ลอก ลองเอาไปที่ โนเกียแคร์ ภูเก็ต แล้วเค้าบอกว่าต้องรอถามทาง Office ในวันจันทร์ครับ แล้วจะมาอัพเดตใหม่ครับ หากเค้าเคลมให้น่าจะม่มาตราฐานเดียวกันไหมเนี้ยใช้ยังไม่ถึง หกเดือนเลย โทรศัพท์ราคา สองหมื่นตอนนั้นที่ผมซื้อสีที่ขอบข้างกลับลอกซะงั้นเราก็งง มันอ่อนแอมากเลย แบบนี้ไม่ไหวครับ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 14:32  

potwarong ผู้เขียน:

ของผมก็ลอก ลองเอาไปที่ โนเกียแคร์ ภูเก็ต แล้วเค้าบอกว่าต้องรอถามทาง Office ในวันจันทร์ครับ แล้วจะมาอัพเดตใหม่ครับ หากเค้าเคลมให้น่าจะม่มาตราฐานเดียวกันไหมเนี้ยใช้ยังไม่ถึง หกเดือนเลย โทรศัพท์ราคา สองหมื่นตอนนั้นที่ผมซื้อสีที่ขอบข้างกลับลอกซะงั้นเราก็งง มันอ่อนแอมากเลย แบบนี้ไม่ไหวครับ

รอดูด้วยคน เผื่อใช้ไปแล้วลอกจะได้รู้ว่าเคลมได้หรือเปล่า TT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 14:44  

ใครสนใจอยากเปลี่ยนแนว
เปลี่ยนก่ะไอโฟนสามจี เครื่่องนอกได้นะครับ
สภาพงามอยู่นะ

084-7319288
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 14:49  

ขายสีขาวนะคะ ผู้เขียน:
ขาย Nokia N97 Mini สีขาว

สภาพสวย ติดฟิล์มกันลอย

ยกกล่องนะคะ อยู่ในประกันประมาน 10 เดือน

แถมเลซิ่นสีใสด้วยนะ

ขาย 13,500 บาท

สนใจติดต่อ 0894474888

สนใจแลกก่ะไอโฟน 3 จี 8 กิ๊กป่าวป่าวครับ
084-7319288
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 20:50  

potwarong ผู้เขียน:

รอดูด้วยคน เผื่อใช้ไปแล้วลอกจะได้รู้ว่าเคลมได้หรือเปล่า TT

เห็นว่าแถวปุ่มล็อกลอกใช่ไหมครับ เคยอ่านเจอในคอมเม้นท์เก่าๆ
คือผมงงมาก ผมดูแล้วดูอีก มันเป็นสีของตัวพลาสติกเลย สีเดียวกับบอดี้
แล้วมันจะลอกได้ยังไง

หรือว่ามันมีรุ่นที่เค้าเคลือบสีมาด้วย ???
yosss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 06:02  

ขายสีขาวนะคะ ผู้เขียน:
ขาย Nokia N97 Mini สีขาว

สภาพสวย ติดฟิล์มกันลอย

ยกกล่องนะคะ อยู่ในประกันประมาน 10 เดือน

แถมเลซิ่นสีใสด้วยนะ

ขาย 13,500 บาท

สนใจติดต่อ 0894474888

ขายไปหรือยังครับ มีตำหนิ สีถลอกไหม อยู่แถวไหนครับ
lovwmobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 15:26  

อยากสอบถามค่ะ ทำไมเครื่องชอบขึ้นว่าหน่วยความจำเต็ม แล้วรีสตาร์ทเองตลอด
เป็นบ่อยมากๆ ทั้งที่ความจำยังเหลืออีกเยอะ ใครเจออาการแบบนี้บ้างคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: