Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
คืออยากทราบช้อดีเเละข้อเสียของการrootเครื่องheroอะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3910
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คืออยากทราบช้อดีเเละข้อเสียของการrootเครื่องheroอะครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 19:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่รุว่าควรจะrooดีมั้ย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: คืออยากทราบช้อดีเเละข้อเสียของการrootเครื่องheroอะครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 22:27  

darkkingzaa ผู้เขียน:
ไม่รุว่าควรจะrooดีมั้ย

เอาไว้ถ้าผมใช้ครบ 1 ปีแล้วจะมาบอกนะครับ ถ้าเครื่องมันไม่มีปัญหาอะไรเลย ครบหนึ่งปีเนี้ยไม่ต้องเข้าสงเข้าศูนย์เลย มันก็น่า root ตั้งแต่ทีแรกนะครับ Rolling Eyes
camaew
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 09:23  

root แล้วจะทำอะไรเพิ่มได้บ้างครับ
ผมว่าน่าจะซื้อ magic แล้วมา root เป็น hero มากกว่า Very Happy
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 12:23  

camaew ผู้เขียน:
root แล้วจะทำอะไรเพิ่มได้บ้างครับ
ผมว่าน่าจะซื้อ magic แล้วมา root เป็น hero มากกว่า Very Happy

ไม่ต่างอะครับ ความสามารถทุกวันนี้มันอยู่ที่การลงโปรแกรมเสริม มันก็ปริมๆ กันอยู่ เยื้องกันอยู่ไม่มากอะครับ

แต่ถ้าใคร root แล้วมันก็จะมีข้อดีที่มันทำให้เราแก้ใขข้างในได้ง่ายขึ้น ไม่ใช่แค่เรา คนอื่นที่สร้างโปรแกรมมาโปรแกรมเค้าก็เข้ามาแก้ใขอะไรในเครื่องเราได้ง่ายขึ้นด้วย ตัวอย่างเช่นโปรแกรมพวกที่ต้องการ root อย่าง Backup for root ที่เอาไว้ใช้ backup ขอมูลตัวเครื่องเนี้ย มันก็ต้องการสิทธิ์ root ก่อนถึงจะเข้าไปดูดเอาข้อมูลต่างๆ ออกมาเก็บไว้ได้ แล้วก็ต้องการสิทธิ์ root ก่อนถึงจะเอาข้อมูลต่างๆ กลับไปได้

ถ้าไม่กลัวว่าเครื่องจะพังก็ root ไปเหอะครับ แต่แนะนำให้ทำเองนะ อย่าไว้ใจคนอื่นทำให้ เวลามีปัญหาจะได้แก้ใขเองได้ ถ้าคุณทำเองไม่ได้ผมก็ไม่แนะนำให้ root ครับ เพราะถ้าคุณทำเองไม่ได้เนี้ย รับรองได้กลับไปเยีี่ยมที่ร้านนั้นบ่อยๆ แน่ๆ ความเป็นไปได้ ร้อยหละ 80 เลยอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: