Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามการใช้งาน HTC Hero

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 6542
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามการใช้งาน HTC Hero
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 20:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเพิ่งจะเริ่มใช้งาน HTC Hero เลยมีข้อสงสัย
- การลบ icon ที่หน้า widget โดยปกติเมื่อต้องการ remove icon ออกจาหน้าจอจะกดข้างไว้ 2 วิ แต่จะมีบางโปรแกรมเมื่อกดค้างแล้วจะเข้าไปที่โปรแกรมเลย แบบนี้ต้องทำอย่างไรถึงจะ remove ได้
- Android สามารถตั้ง ringtone โดยให้เราเลือกเพลง mp3 ได้หรือเปล่าครับ จากที่ผมใช้มันไม่มีให้เลือก

สุดท้ายชอบมากครับ HTC Hero น่าใช่น่าเล่น โดยเฉพาะ market สุดๆๆ ไปเลย
ossykit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามการใช้งาน HTC Hero
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 11:15  

เงียบจังเลย
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามการใช้งาน HTC Hero
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 11:33  

ossykit ผู้เขียน:

- Android สามารถตั้ง ringtone โดยให้เราเลือกเพลง mp3 ได้หรือเปล่าครับ จากที่ผมใช้มันไม่มีให้เลือก

ไม่แน่ใจว่าต้องวางไฟล์ไว้ตรงไหนเหมือนกันครับ
แต่ใช้โปรแกรม ringdriod ช่วยก็ได้ครับ ง่ายดี Wink
osskit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 12:08  

[quote="Un..Un"][quote="ossykit"]
- Android สามารถตั้ง ringtone โดยให้เราเลือกเพลง mp3 ได้หรือเปล่าครับ จากที่ผมใช้มันไม่มีให้เลือก[/quote]

ไม่แน่ใจว่าต้องวางไฟล์ไว้ตรงไหนเหมือนกันครับ
แต่ใช้โปรแกรม ringdriod ช่วยก็ได้ครับ ง่ายดี :wink:[/quote]

ขอบคุณมากครับ น่าจะใช้ได้แล้ว
tony147
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 15:18  

1. ตอนแรกผมก็ลำบากเหมือนกันครับในการ ลบ icon เพราะกดค้างที่ไรเข้าโปรแกรมทุกทีเลย แต่ มันมี trick อยู่นิดหน่อยครับ ใช้ได้สำหรับผมนะครับ สำหรับพี่จะได้รึเปล่าอันนี้ผมไม่ทราบ ขั้นแรกยกนิ้วขึ้น แล้วจิ้มมันไปตรงๆ แบบนิ่งๆเลยครับ มันมักจะได้ ถ้าเราเลื่อนนู้นเลื่อนนี้อยู่แล้วไปกดค้างเนี่ยส่วนใหญ่จะเข้าโปรแกรมครับ

2.เสียบเครื่อง Hero กับคอม เข้า folder music แล้ว copy เพลงลงไปเลยครับ จากนั้นเล่นเพลงนั้น แล้วกด menu แล้วเรือ่ง set as ringtone ครับ แต่ถ้าเพลงมันยาวไปหรือว่าเป็นท่อนที่เราไม่ชอบก็ใช้ โปรแกรม ringdroid ตัดต่อเพลงครับผม
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 19:26  

ข้อแรกมีคนตอบไปหละ เหอๆ เสริมข้อสองนิดหน่อย รอมรุ่นใหม่เนี้ย สร้างโฟร์เดอร์ชื่อว่า /media/ringtone ลงไปใน microSD แล้วเอา ringtone ไปวางในนั้นครับ เดี่ยวมันก็จะขึ้นมาให้เลือกในหน้าต่างเลือกริงโทนตอนเราเข้าไปตั้งค่าใน Setting เอง
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 01:44  

Nasz ผู้เขียน:
ข้อแรกมีคนตอบไปหละ เหอๆ เสริมข้อสองนิดหน่อย รอมรุ่นใหม่เนี้ย สร้างโฟร์เดอร์ชื่อว่า /media/ringtone ลงไปใน microSD แล้วเอา ringtone ไปวางในนั้นครับ เดี่ยวมันก็จะขึ้นมาให้เลือกในหน้าต่างเลือกริงโทนตอนเราเข้าไปตั้งค่าใน Setting เอง

โอ้วความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ ^^

แต่ผมว่ามันน่าจะเป็น
/media/audio/ringtones
/media/audio/notifications
/media/audio/alarms
อย่างนี้มากกว่าหรือป่าวครับ ดูตามที่ ringdroid มันทำไว้
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 09:14  

ใช่แล้วครับ Very Happy ตาม คห.บนเลยนะครับ Wink
tee3t3t3t
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 10:29  

ถ้าจิ้มค้างแล้วไม่ได้ ให้ลอง restart ครับ ทีนี้สบายเลย remove ได้ง่ายๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: