Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีปัญหา Bluetooth ของ HERO

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5210
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีปัญหา Bluetooth ของ HERO
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 17:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมพยายามลอง่งไฟล์จาก Nokia 5310+N81+MAC Book Pro ปรากฏว่า
Nokia 5310+N81 ค้นหา Hero ไม่เจอเลยครับ
MAC Book Pro ฟ้องว่าไม่มี service
ผมเลยลองใช้ Hero ลองส่งรูปไปหา MAC Book Pro ด้วย Blue Tooth File Tranfer(เนื่องจากหาเมนูเดิมๆที่ใช้ส่งไฟล์ผ่าน blue Tooth ไม่เจอครับ)
มันฟ้องว่า

Can't start OBEX FTP(File tranfer Profile) service search
Reason : Return vaule is "false"

ผมเลยสงสัยว่ามัน lock ไม่ให้ส่งไฟล์ผ่าน Bluetooth หรือเปล่าครับ
ถ้าlock มีอะไรแก้ได้บ้างไหมครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีปัญหา Bluetooth ของ HERO
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 19:16  

อันที่จริงการส่งไฟล์ Bucktooth ใน Android ยังทำไม่ได้ครับ Bluetooth 2.0 มาตรฐาน A2DP ในเครื่อง Magic ใช้กับอุปกรณ์ประเภทชุดหูฟังหรือเครื่องเสียงครับ

ตอนนี้ก็เลยมีการแก้ขัดไปก่อนสำหรับคนที่ใช้เครื่องที่ root แล้ว ก็จะลงโปรแกรม BlueX เพื่อใช้ในการส่งและรับไฟล์แทนตัวของระบบไปก่อนครับ

คงต้องรอ Android 2.0 เลยหละครับถ้าใครจะรอให้แอนดรอดย์ส่งไฟล์ได้โดยไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม ก็คงประมาณ มกรา ปีีหน้าครับ Twisted Evil
blitzer
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: มีปัญหา Bluetooth ของ HERO
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 22:41  

Nasz ผู้เขียน:
อันที่จริงการส่งไฟล์ Bucktooth ใน Android ยังทำไม่ได้ครับ Bluetooth 2.0 มาตรฐาน A2DP ในเครื่อง Magic ใช้กับอุปกรณ์ประเภทชุดหูฟังหรือเครื่องเสียงครับ

ตอนนี้ก็เลยมีการแก้ขัดไปก่อนสำหรับคนที่ใช้เครื่องที่ root แล้ว ก็จะลงโปรแกรม BlueX เพื่อใช้ในการส่งและรับไฟล์แทนตัวของระบบไปก่อนครับ

คงต้องรอ Android 2.0 เลยหละครับถ้าใครจะรอให้แอนดรอดย์ส่งไฟล์ได้โดยไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม ก็คงประมาณ มกรา ปีีหน้าครับ Twisted Evil

หมายถึงรอ update ใช่ไหมครับ

ตอนนี้เซ็งที่สุดก็ตอนที่ต่อกับรถนี่สิครับปกติจะขึ้นชื่อ+เบอร์คนที่โทรมาตอนนี้ไม่โชว์Y_Y

รบกวนถามเรื่อง Root ครับ
ไม่ทราบว่า root ไปแล้วหมดประกันหรือไม่ครับ
ถ้า root ไปแล้วๆผมกด Hard Reset จะต้อง root ใหม่หรือเปล่าครับหรือว่าไม่กระทบกับ kernal เลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: