Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
พวกโปรแกรมทีต้องเสียเงินซื้อซื้อยังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 6833
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : พวกโปรแกรมทีต้องเสียเงินซื้อซื้อยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 00:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

พวกโปรแกรมทีต้องเสียเงินซื้อซื้อยังไงครับ
คือโหลดมาเป็นตัว Free พยายามหาวิธีซื้อก็หาไม่เจอครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: พวกโปรแกรมทีต้องเสียเงินซื้อซื้อยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 10:43  

เอา Google Account ของคูณไปสมัครที่ https://checkout.google.com/

กรอกเลขบัตรเครดิตไว้ เวลาจะซื้อของใน Google เงินจะไปหักในนั้นครับ Wink
blitzer
Year's Star

หัวข้อ : Re: พวกโปรแกรมทีต้องเสียเงินซื้อซื้อยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 16:11  

Nasz ผู้เขียน:
เอา Google Account ของคูณไปสมัครที่ https://checkout.google.com/

กรอกเลขบัตรเครดิตไว้ เวลาจะซื้อของใน Google เงินจะไปหักในนั้นครับ Wink

ต้องสมัครก่อนถึงจะเห็นเมนูสำหรับซื้อใช่ไหมครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 16:27  

blitzer ผู้เขียน:

ต้องสมัครก่อนถึงจะเห็นเมนูสำหรับซื้อใช่ไหมครับ

ต้องเป็นโปรแกรมที่เค้าขายครับถึงจะมีขึ้นคำว่า Buy มาแทนคำว่า Install ครับ
คือเครื่องที่ซื้อไปหลังวันที่ 1 สิงหาจะเป็นรอม Customize (คนที่เพิ่งไปอัพเดทมาก็เช่นเดียวกัน) ตัวโปรแกรม Market เนี้ยมันเป็นของประเทศอื่นครับไม่ใช่ของไทย ก็เลยทำให้อาจจะมองไม่เห็นโปรแกรมเสียตังบางโปรแกรม หรือไม่ก็ไม่เห็นเลยครับ วิธีแก้คือ ลงโปรแกรม Market Enable ครับ แล้ว Fake Provider ไปครับ มันจะถึงจะเห็น โหลดโปรแกรมที่หน้านี้ครับ
http://code.google.com/p/market-enabler/downloads/list
blitzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 18:33  

ก่อนลงต้อง root ก่อนไหมครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 19:36  

แม่นแล้ว

Wink

เออเนอะ ฮาๆ ไว้รออัพ Sense UI ดีกว่าครับ รอมที่ทำผ่าน RUU น่าจะใช้งานเวิร์กกว่า Rolling Eyes
blitzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 18:46  

แม่นแล้ว

Wink

เออเนอะ ฮาๆ ไว้รออัพ Sense UI ดีกว่าครับ รอมที่ทำผ่าน RUU น่าจะใช้งานเวิร์กกว่า Rolling Eyes

ไม่ทราบว่าจะออกมาให้ Upเมื่อไรครับ
เมื่อวานโทรถามศูนย์เขาบอกว่าถ้า Root ประกันหมดทันทีผมเลยไม่กล้า root
ช่วงนียิ่งดวงแบบว่าของเสียบ่อยมาก-*-
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 20:51  

เดี่ยวถ้ามีข่าวยังไงจะแจ้งให้ทราบนะครับ Neutral
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: