Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Android มี Psuh Mail ไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6038
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Android มี Psuh Mail ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 12:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

Android มี Psuh Mail ไหมครับ
เช่น iPhone มี MobileMe, Blackberry ก็แน่นอนอยู่แล้ว

เหมือนจะเคยได้ยินมาว่า Android จะสามารถใช้ Gmail เป็น Push อัตโนมัติเลยใช่ไหมครับ
แล้วไม่ทราบว่า push เร็วไหมครับ ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆ

ขอบคุณครับ

กำลังมองว่าจะเปลี่ยนจาก iPhone เป็น Android แต่ก็ต้องการ Push Mail ด้วยครับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Android มี Psuh Mail ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 13:12  

ในตัวของ bb ไวกว่าแน่นอนอยู่แล้วคับ

แต่ตัว gmail ความเร็วไม่ต่างกับ MobileMe คับผมเท่าที่ได้ลอง
Moccazy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Android มี Psuh Mail ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 13:36  

neapgo ผู้เขียน:
ในตัวของ bb ไวกว่าแน่นอนอยู่แล้วคับ

แต่ตัว gmail ความเร็วไม่ต่างกับ MobileMe คับผมเท่าที่ได้ลอง

แสดงว่าก็มีใช่ไหมครับ แค่สมัคร unlimit GPRS/EDGE ก็ใช้ Gmail เป็น พุชเมล์ได้เลยใช่ไหมครับ

แล้วดีเลย์ประมาณกี่นาทีครับผม??
Dith
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 22:31  

ไม่เกิน 5 วิมาปั้บ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:11  

ผมใช้ hotmail คับ เป้น auto setting เอา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: