Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แผ่นกันรอย magic

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3688
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แผ่นกันรอย magic
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 15:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งซื้อ magic มาเมื่อวาน โดยความอนุเคราะห์ของเพื่อนในวงการแอนดรอยด์ Very Happy

แต่ผมดันติดแผ่นกันรอยไม่ดี เปื้อนฝุ่นและใยผ้า (ที่ใช้เช็ดจอ) แก้ไม่ตก หน้าจอมันเลยเห็นสิ่งแปลกปลอมให้รำคาญตำตาตลอด Shocked

ท่านใดซื้อเมจิก แล้วไม่ได้ใช้แผ่นกันรอย ขายต่อให้ผมได้ไหมครับ หรือแนะนำร้านที่ขายแผ่นกันรอยก็ได้ครับ

พรุ่งนี้ เข้ากรุงเทพฯ คิดว่าบ่ายๆ จะลองไปดูแล้ว it mall ดูสักหน่อย Wink
camaew
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แผ่นกันรอย magic
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 21:24  

ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ ไม่100% แต่ดีขึ้นเยอะ
คือแผ่นกันรอยที่ htc ให้มาเป็นแบบสูญญากาศ ผมเลยแก้ออกมาแล้วสก็อตเทปแปะเอาสิ่งสกปรกออก แล้วติดเข้าไปใหม่ครับ Wink

ขอบคุณคุณ Nasz ที่แน่นำเรื่องแผ่นสูญญากาศครับ เลยกล้าลอง Very Happy
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: แผ่นกันรอย magic
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 12:25  

เหอๆ แผ่นสุญญากาศมันมีข้อเสียอยู่อย่างอะครับ เวลาหน้ามันเนี้ย มันจะเหลืองง่าย ฮาๆ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: