Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Root เครื่องศูนย์จะหมดประกันไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5130
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Root เครื่องศูนย์จะหมดประกันไหมครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 16:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตามหัวข้อเลยครับถ้าผม Root เครื่องศูนย์ไม่ทราบว่าจะหมดประกันไหมครับถามร้านที่ซื้อร้านเขาทำหน้างงๆครับ

แล้วถ้า root ไปแล้วผมสั่ง hard reset ไปนี่ต้อง root ใหม่ไหมครับฟหรือว่าไม่ต้องครับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Root เครื่องศูนย์จะหมดประกันไหมครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 23:27  

blitzer ผู้เขียน:
ตามหัวข้อเลยครับถ้าผม Root เครื่องศูนย์ไม่ทราบว่าจะหมดประกันไหมครับถามร้านที่ซื้อร้านเขาทำหน้างงๆครับ

แล้วถ้า root ไปแล้วผมสั่ง hard reset ไปนี่ต้อง root ใหม่ไหมครับฟหรือว่าไม่ต้องครับ

Root แล้ว เห็นเค้าว่าหมดประกันนะ (ไม่ฟันธง)
แต่ความเห็นส่วนตัวนี่ผมว่าจริงๆแล้วมันไม่ควรจะโดนตัดประกันนะเพราะว่า เราไม่ได้ทำความเสียหายกับเครื่อง เราก็แค่ เพิ่ม permission ให้กับ user ปรกติแค่นั้นเอง ซึ่งผมมองว่าตรงนี้ไม่ค่อยยุติธรรม เหอะๆๆ
แต่ก็นะ ในฐานะคนทำงานด้านคอมก็พอเข้าใจ htc เค้าหละ ว่าถ้าลูกค้าเล่นมากจนเจ๊งมันก็แก้ลำบากเหมือนกันล่ะนะ เอิ๊กๆ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : Re: Root เครื่องศูนย์จะหมดประกันไหมครับ
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 07:13  

หมดครับ Crying or Very sad
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 12:17  

ผมเห็นรอมที่เค้าลงในเครื่องล๊อทหลังนี้มันเป็น Custom ก็เลยคิดว่ามันน่าจะเป็นอย่างนี้อะครับ
คือ
ถ้า root แล้ว ใช้งานได้ เครื่องไม่มีปัญหา ประกันก็ยังอยู่
แต่
ถ้า root แล้วเครื่องเน่า บอร์ดพัง ประกันก็จะหมดไปด้วยโดยปริยาย

ก็คงเป็นประมาณนี้แหละครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: