Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV658 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1000 / เข้าชม: 1414961
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile TV658 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 12:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

conan ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
กะรนำผห ผู้เขียน:
อยากได้แต่ไม่อยากซื้อเพราะรูปภาพที่อยู่บนจอนั่นแหละ Twisted Evil

คิดเหมือนกันเลย ถ้าเป็นรูปวิว น่าจะดูดีกว่านี้

แล้วคือรูปใครอะ รู้สึกคุ้น ๆ แต่ไม่รู้จักชื่ออะ

รูปน้องผิง น่ะ
แชร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV658 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 12:49  

วันนี้ผมไปลองเล่น658มาแล้วครับ รู้สึกว่าการตอบสนองหน้าจอสัมผสจะช้ากว่า 650 นะครับ ส่วนอื่นๆอยู่ในระดับที่ดีพอสมราคา เพื่อนๆคนไหนไปลองเล่นดูแล้วมาแชร์ความคิดเห็นกันครับ
mrbas3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 13:16  

แชร์ ผู้เขียน:
วันนี้ผมไปลองเล่น658มาแล้วครับ รู้สึกว่าการตอบสนองหน้าจอสัมผสจะช้ากว่า 650 นะครับ ส่วนอื่นๆอยู่ในระดับที่ดีพอสมราคา เพื่อนๆคนไหนไปลองเล่นดูแล้วมาแชร์ความคิดเห็นกันครับ

เอ่.. ทำไมหลายๆ คนบอกว่า ระบบสัมผัสรุ่นนี้เร็วกว่า 650 ล่ะครับ
ssddss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 13:54  

mrbas3 ผู้เขียน:
แชร์ ผู้เขียน:

เอ่.. ทำไมหลายๆ คนบอกว่า ระบบสัมผัสรุ่นนี้เร็วกว่า 650 ล่ะครับ

แล้วตกลงไหนเร็วกว่าเนี่ย
555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 14:43  

สรุปไม่ต้องไปเชื่อใครทั้งหล่ะคับ
ไปเล่นเองลองเองดีที่สุด
ในนี้มันมีพวกแอบแฝงเยอะ
โดยเฉพาะรุ่นนี้ที่เหมือนว่ากำลังจะมาแรง
พวกแอบแฝงก็ยิ่งเยอะเป็นเงาตามตัว
สรุปลองเองดีที่สุดคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 15:58  

อยากรู้ว่า เวลาพิมพ์ SMS ตรงหน้าจอ
อักษรภาษาไทย มันจะเรียงแบบไหน
เรียงแบบแป้นพิมพ์คอม หรือว่า เรียงแบบสตาร์
ผู้ที่ไปสัมผัสมาแล้ว รบกวนหน่อยจ้า
ขอบคุณจ้า Very Happy
กหกหฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 17:04  

ฮารุฮิ ผู้เขียน:
Msconfig ถ้าคุณมีอคติกับไอโมบาย บอกได้นะครับ

อืม แฮะ ผมก็คิดเหมือนคุณเลย Laughing
ริว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 19:18  

อยากรู้ว่า เวลาพิมพ์ SMS ตรงหน้าจอ
อักษรภาษาไทย มันจะเรียงแบบไหน
เรียงแบบแป้นพิมพ์คอม หรือว่า เรียงแบบสตาร์
ผู้ที่ไปสัมผัสมาแล้ว รบกวนหน่อยจ้า
ขอบคุณจ้า Very Happy

เรียงแบบ บนปุ่มกดบนโทรศัพท์ครับ เช่น ก-จ
ริว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 19:23  

sonew ผู้เขียน:
เครื่องวัสดุทำจากอะไรหรือครับ แล้วกล้องมีเลนส์ปิด
แฟรชซีนอนใช่ป่าว แล้วมีอักษรบอกไหมว่า เสียงเป็นยามาฮ่า

1.วัสดุผมไม่แน่ใจนะครับว่าทำจากอะไรแต่เท่าที่จับ ๆดูก็ ok ครับไม่ก๊องแก็ง

2. กล้องไม่มีฝาปิดเลนส์ครับ

3. แฟรชเป็น LED ครับไม่ใช่ซีนอน สามารถใช้เป็นไฟฉายได้ อันนี้ต้องเลือกเอาว่าอยากได้ไฟฉายหรือซีนอนเพราะตัวไหนมีซีนอนจะไม่มีไฟฉาย ตัวไหนมีไฟฉายจะไม่มีซีนอน ซึ่งเจ้า 658 นั้นเลือกไฟฉายครับ

4. อักษรเสียงยามาฮ่าผมไม่เห็นนะครับ รอคนที่เห็นมายืนยันอีกรอบดีกว่าครับ
yee207
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 22:20  

i-mobile TV 650 Touch & Move มือถือทัชสกรีน รุ่นล่าสุดของ ไอ-โมบาย ครบทุกฟังก์ชั่น ใช้งาน i-mail ด้วยระบบแจ้งเตือนอีเมลเข้าอัตโนมัติ (Push mail) ใช้งานได้ 2 ซิม ดูทีวีฟรีทั่วโลก คมชัดทุกช่อง ไม่ต้องจูน ด้วยระบบ Auto TV Tuner สามารถบันทึกรายการขณะรับชมได้ทันที พร้อมกล้องดิจิตอล คาสิโอ ฮิตาชิ 3 ล้านพิกเซล Motion Sensor เครื่องเล่น MP3 MP4 วิทยุ FM บันทึกและเล่นวิดีโอ รองรับ GPRS / WAP / JAVA รองรับบลูทูธ และ EDGE บริการ i-Link พร้อม Micro SD Card 2 GB วางจำหน่ายแล้วในราคา 5,990 บาท

i-mobile TV 658 Touch & Move มือถือทัชสกรีน ครบทุกฟังก์ชั่นสามารถเปิดใช้งานได้พร้อมกัน 2 ซิมการ์ด ดูทีวีฟรีทั่วโลก คมชัดทุกช่อง ไม่ต้องจูน สามารถบันทึกรายการโปรดขณะรับชมได้ทันที พร้อมกล้องดิจิตอล 8 ล้านพิกเซล โฟกัสใบหน้าชัดถึง 10 หน้า ด้วยฟังก์ชั่น Face Detection และฟังก์ชั่น Smile Shutter ถ่ายภาพอัตโนมัติเมื่อยิ้ม ใช้งาน i-mail ด้วยระบบแจ้งเตือนอีเมลเข้าอัตโนมัติ พร้อม Motion Sensor MP3 วิทยุ FM บันทึก-เล่นวิดีโอ รองรับ GPRS / WAP / JAVA บลูทูธ และEDGE พร้อมคอนเทนต์เพลง MP3 จากแกรมมี่ พิเศษคอนเทนต์จากภาพยนตร์เรื่อง G-force และ Micro SD Card 2 GB พิเศษ จองโทรศัพท์มือถือ i-mobile TV 658 ภายในงาน Mobile Expo รับฟรีบลูทูธ

i-mobile TV 640 QWERTY มือถือรุ่นแรกของ ไอ-โมบาย ที่มาพร้อมแป้นพิมพ์แบบ QWERTY ใช้งาน i-mail ด้วยระบบแจ้งเตือนอีเมลเข้าอัตโนมัติ (Push mail) พร้อมกล้องดิจิตอล คาสิโอ ฮิตาชิ 3 ล้านพิกเซล ใช้งานได้ 2 ซิม หน้าจอกว้าง 2.4 นิ้ว Wide View angle ให้ภาพคมชัดทุกมุมมอง 180 องศา ดูทีวีฟรีทั่วโลก คมชัดทุกช่อง ไม่ต้องจูน สามารถบันทึกรายการทีวีขณะรับชมได้ทันที พร้อมเครื่องเล่น MP3 วิดีโอ วิทยุ และใช้งาน Private Menu รองรับ EDGE / GPRS และเกมจาวา พร้อมคอนเทนต์เพลงฮิตจากแกรมมี่ และ Micro SD Card 2 GB วางจำหน่ายปลายเดือนตุลาคมนี้

เอามาฝาก สเป๊กโอเคเลย ว่าจะไปจองสักเครื่อง
SiamPark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 14:00  

ผมก็ไปงาน TMB มาแล้วครับ ไปลองสัมผัส i-mobile TV658 ครั้งแรกที่เห็นยอมรับว่าทำออกมาได้สวยงาม เลย ทีเดียวเลยครับ
จากที่ผมเห็นจะบอกคราวๆได้ว่า
- ระบบสัมผัสผมว่าเร็วกว่า TV650 (แต่ก็ถือว่ายังไม่เร็วเท่าที่ควร มีอาการเบลอๆอยู่ บางครั้งต้องกดย้ำๆ)
- ปุ่มกด 3 อัน ของตัวเครื่องผมรู้สึกว่ามันดูไม่แน่น หลวมๆ ชอบกล
- รูปทรงสวยงาม ขนาดกำลังเหมาะมือ ไม่หนาหรือว่ายาวจนเกินไป
- จากที่ลองเล่นกล้องดู ก็รู้สึกว่าธรรมดาครับ สำหรับกล้อง 8M แฟลชLED
สามารถเป็นไฟฉายได้
- ระบบเสียงตัวนี้เป็นลำโพงเดี่ยว ทำให้เสียงที่ได้ไม่ดังเท่าไหร่นัก
- สัญญาญ FM ไม่ชัดเลยง่ะ
- สัญญาณTV ผมลองเปิดดูที่งาน ดูได้แต่ช่อง 3 กับ NBT
จากที่ได้ลองนั้งเล่นดูสักพักสำหรับผมบอกได้แค่นี้ ทั้งนี้มันเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น สำหรับใครที่อยากไปลองเองก็ไปที่งานดูครั้บ หรือไม่ก็รอประมาณสิ้นเดือนล่ะมั้งกว่าจะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการ

*สำหรับลูกค้าที่จองเครื่องTV658ในงานจะได้ Bluetooth และหูฟัง 3.5mm ของse เป็นของแถมครับ*

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SiamPark เมื่อวันที่ 07 Oct 2009 23:05; ทั้งหมด 2 ครั้ง
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 14:23  

โอ้วววว
ดูแล้วน่าใช้ดีนะครับ
เดี๋ยวยังไง คงรอวางขายที่ศูนย์ แล้วจะลองไปเล่นดูมั่งครับ
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลนะครับ

^^
jt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 14:56  

twister ผู้เขียน:
โอ้วววว
เดี๋ยวยังไง คงรอวางขายที่ศูนย์ แล้วจะลองไปเล่นดูมั่งครับ
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลนะครับ

^^

วันนี้ ผมไปถามที่ 0 imobile the mall งามวงศ์วานมาครับ เค้าบอกว่า ตัวเครื่องยังไม่มีกำหนดออกเลย ผมเลยถามไปว่า ทำไมในงาน mobile expo บอกว่าให้จองเครื่องแล้วจะได้วันที่20 พนักงานที่ 0 ใช้เวลาคิดเล็กน้อยแล้วบอกว่า อ๋อมันคนละส่วนกันค่ะ ผมก็เลยงงว่าตกลงออกวันที่20จริงรึป่าว แต่จริงๆทำไมไม่ทำมาขายในงานเลยก็ไม่รู้ หลายคนกำลังอยากได้ รวมทั้งผมด้วย อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 21:05  

เอาแล้วไง ทำให้ลังเลกะ 650 เฮ้อๆๆ มะเปงไรๆๆ รอต้นเดือนหน้า ถ้าแกกล้าออกมาขาย ฉันก้กล้าซื้อ อะ ฮุฮุ Razz
jt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 07:55  

เอาแล้วไง ทำให้ลังเลกะ 650 เฮ้อๆๆ มะเปงไรๆๆ รอต้นเดือนหน้า ถ้าแกกล้าออกมาขาย ฉันก้กล้าซื้อ อะ ฮุฮุ Razz

คิดว่าที่ผลิตไม่ทัน เป็นเพราะภาวะการขาดแคลนแรงงานในภาคการผลิตรึป่าวก็ไม่รู้ หรือ อาจผลิตมาแล้วแต่เป็นหลักการตลาด และหลักเศรษฐศาสตร์ที่ ต้องการให้มี ดีมาน มาก ซับพลาย จะได้มากตามมั้งนะ
anti-shanke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 11:43  

รุ่นนี่ กล้องมี Anti-shaking นะครับ functions ต่างๆ ดูดีครบครันไปหมด แต่แอบกลัวความเสถียรของระบบอยู่ในใจ ถ้าขายดีจริงๆ คงมีสีอื่นๆออกมาด้วย แต่สีชมพูแปร๋นเนี่ย แปร๋นจริงๆครับ
ผู้-รู้ตื่นเบิกบาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 17:19  

saksiri ผู้เขียน:
อยากให้ FM เป็น FM Stereo ไม่ใช่ FM Radio ซะที
กี่รุ่น กี่รุ่น ก็ FM Radio ตลอดเลยอ่ะ

ว่าแต่ Radio กับ stereo มันแตกต่างกันตรงไหนเหรอครับ
ไม่ทราบจริง ๆ นะครับ

radio แปลว่า วิทยุ
stereo แปลว่า ระบบของเสียงที่แยกออกซ้ายขวา
FM Radio เป็นการบอกว่าเครื่องนี้มีวิทยุระบบ fm โดยทั่วไปสัญญาณวิทยุ fm เป็น stereo
AM Radio เป็นการบอกว่าเครื่องนี้มีวิทยุระบบ am โดยทั่วไปสัญญาณวิทยุ am เป็น mono มือถือแต่ก่อนรับfm ได้1จุดทศ เช่น 90.0-90.1-90.2 แต่ในปัจจุบันมือถือหลายรุ่นเป็น2จุดทศเช่น 90.00-90.05-90.10-90.15-90.20 เป็นต้น เหตุผลที่ต้อง2จุดเพราะบางคลื่นวิทยุอาจจะเป็น102.25 ถ้าเป็น1จุดทศก็จะได้102.2อย่างเดียวไม่มี5 การรับฟังก็จะไม่ชัดเจนมีเสียงซ่าอยู่ตลอดเวลา อธิบายแค่นี้แหละขี้เกียจพิมพ์
5555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 20:14  

ไม่มีอะไรคืบหน้า อยากรู้ว่าเสียง yamaha รึเปล่า
อ่านซะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 21:53  

นายฑิตพล กล่าวอีกว่า ในด้านมือถือ ไอ-โมบาย แบบทัชสกรีน 2 รุ่นใหม่ คือ i-mobile tv 650 touch & move และ i-mobile tv 658 touch & move แตกต่างจากมือถือทัชสกรีนธรรมดา เพราะสามารถจัดแต่งหน้าจอ และไอคอนใช้งานต่างๆ ได้เช่นเดียวกับสมาร์ทโฟน นอกจากนี้ ยังมาพร้อมฟังก์ชั่นที่ครบครัน เช่น การใช้งานสองซิม กล้องดิจิตอล 3 ล้านพิกเซล และ 8 ล้านพิกเซล ที่มีฟังก์ชั่น smile shutter และ face detection ดูทีวีฟรีคมชัดไม่ต้องจูน รวมทั้งเทคโนโลยีที่โดดเด่นทั้ง ภาพ เสียง หน้าจอ เพื่อประสิทธิภาพของเครื่องที่เหนือกว่า เช่น กล้องคาสิโอ ฮิตาชิ พลังเสียงคุณภาพจาก ยามาฮ่า ออดิโอ แอมพลิไฟเออร์ และหน้าจอคมชัด 180 องศา .
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 23:49  

หน้าจอคมชัด 180 องศามันก้ดีอยู่นะ แต่ผมลองเล่นไปสักพักรุ้สึกคนรอบข้างมันจะแอบมองได้ตลอดเลย เอะยังไงวะเนีย อิอิ Laughing

ปล. ขำขำน้า พูดขำขำ
Running
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:12  

ทางผมกช่วงนี้ก้อลังเลอยู่ว่าจะเอา รุ่นไหนดีน้อ

ไอโมบายก้อน่าสน ยิ่งรุ่นนี้ด้วยซ้ำ

แต่อีกรุ่น ก้อช๊อบ ชอบ มากเลย มันเป็นของโซนี่ รุ่น T707

เฮ้อ อยากด๊ายยยย!!!! Embarassed Embarassed Embarassed
ukd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 13:23  

แหม.....ถ้ามีฝาปิดเลนส์ด้วยก็จะประเสริฐ
awards
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 18:38  

ใช่ สไล้หรือป่าว?
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 23:12  

awards ผู้เขียน:

ม่ายใช้คราบ เป็นระบบ Touchscreen มือถือน้อยปุ่ม^^
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:23  

awards ผู้เขียน:

แสดงว่าไม่ได้อ่านข้อมูลอย่างถ้วนถี่แน่ๆ อืมๆๆ..........
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 16:23  

Msconfig ผู้เขียน:
หน้าจอคมชัด 180 องศามันก้ดีอยู่นะ แต่ผมลองเล่นไปสักพักรุ้สึกคนรอบข้างมันจะแอบมองได้ตลอดเลย เอะยังไงวะเนีย อิอิ Laughing

จริงด้วย ไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้เลยอะ Surprised
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 16:33  

จริงด้วย ไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้เลยอะ Surprised

ไม่ว่าจะมองมาจากทางไหนก็เห็นหน้าจอเราชัดแจ๋วหมดทุกด้านเลยครับ คอนเฟริม^^ Embarassed ดีหรือไม่ดีอยู่ที่การกระทำของผู้ใช้ว่าแอบทำอะไรอยู่หรือเปล่า ถ้านั่งแอบดูหนังโป้อยุ่นี่สงสัยจะมีผู้ร่วมทางไปด้วยเพิ่มอีกหลายคนนะครับ คริคริ

ปล. เริ่มทะลึ่งล่ะO_o
อดีตพนง.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 02:15  

jt ผู้เขียน:
โอ้วววว

^^

วันนี้ ผมไปถามที่ 0 imobile the mall งามวงศ์วานมาครับ เค้าบอกว่า ตัวเครื่องยังไม่มีกำหนดออกเลย ผมเลยถามไปว่า ทำไมในงาน mobile expo บอกว่าให้จองเครื่องแล้วจะได้วันที่20 พนักงานที่ 0 ใช้เวลาคิดเล็กน้อยแล้วบอกว่า อ๋อมันคนละส่วนกันค่ะ ผมก็เลยงงว่าตกลงออกวันที่20จริงรึป่าว แต่จริงๆทำไมไม่ทำมาขายในงานเลยก็ไม่รู้ หลายคนกำลังอยากได้ รวมทั้งผมด้วย อิอิ

เป็นหลักการตลาดล้วนๆครับถ้ามองในเชิงธุรกิจ พนักงานเองก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับเพราะตอน ที่ i-Mobile ออกรุ่น 901 โทรศัพท์ทีวีตัวแรกของค่าย ก็ยังเปิดจองในงานหรือหน้าร้านเองด้วยซ้ำเอาเข้าจริงกว่าจะจ่ายเครื่องลูกค้าได้ก็เป็นเดือนล่ะครับ แต่เรื่องจริงคือเครื่องยังเข้ามาไม่พอจำหน่ายจึงต้องขอยอดจองจากลูกค้าเพื่อทำการสั่งจองและลงโปรแกรมต่างๆในเครื่อง เช่น คอนเทนต์ต่างๆ บริการไอลิงค์ รูปภาพต่างๆ มิวสิควีดีโอ ซึ่งสังเกตุว่าของแถมแบบนี้จะแถมมาในเครื่องให้เรียบร้อยตอนที่เราซื้อมาแล้ว และอีกประการหนึ่งคือต้องกระจายเครื่องไปตามแต่ละสาขา ซึ่งมีมากยังไม่รวมพวกดีลเลอร์อีกนะครับ เครื่องเลยยังไม่พอจำหน่ายและโปรแกรมบางตัวยังไม่สมบูรณ์อาจมีบัคได้และมีปริมาณเครื่องน้อยในล๊อตแรกๆครับ
แต่เชื่อเถอะครับ ให้รอหลังจากออกล๊อตที่ 3 ไปแล้วหรือรอให้วางขายซักเดือนสองเดือนเพราะข้อเสียต่างๆจะได้รับการปรับปรุงมากขึ้นครับ อันนี้จากประสปการณ์ที่คลุกคลีมานะครับ
snsdd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 10:46  

จอสัมผัส 3 นิ้ว ความละเอียดโอเคเลยนะ กล้อง 8 ล้าน แฟรช af ลูกเล่นเยอะ

มีลำโพงเดียวแต่เป็นเสียง yamaha จอชัด 180 องศา ตัวเครื่องสวยงาม

ที่ต้องรอดูคือ ถ่ายวีดีโอ ความละเอียดเท่าไร กับมีลูกเล่นอะไรอย่างอื่นบ้าง
No comment
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:41  

เคยใช้ i-mobile 3 วันดี 4 ไข้
ส่งซ้อมก็รอนานมาก กลับมาก็ไม่หายอีก
เลยขายทิ้งขาดทุน

ใครซื้อก็ขอให้โชคดีอย่าเจอเหมือนผมเลยนะ

ด้วยความจริงใจ ไม่ได้ใส่ร้าย

อยากให้ได้ขอดีราคาถูกจริง ๆ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:49  

snsdd ผู้เขียน:
จอสัมผัส 3 นิ้ว ความละเอียดโอเคเลยนะ กล้อง 8 ล้าน แฟรช af ลูกเล่นเยอะ

มีลำโพงเดียวแต่เป็นเสียง yamaha จอชัด 180 องศา ตัวเครื่องสวยงาม

ที่ต้องรอดูคือ ถ่ายวีดีโอ ความละเอียดเท่าไร กับมีลูกเล่นอะไรอย่างอื่นบ้าง

ถ่าย VDO ไม่รู้ว่าจะพ้น 3GP หรือเปล่านะ เพราะดูเหมือนกับว่า Imobile จะไม่ค่อยเน้นถ่าย VDO สักเท่าไหร่ Embarassed

เพราะเท่าที่เจอมาในหลายๆตัวนะครับ ตอนอัด VDO จะอัดในรูปแบบโค๊ดในการเข้ารหัสจะเป็น H.263, H.264 พวกนี้อะครับ แต่ตอนเซพ File แล้ว จะได้ออกมาในรูปแบบ 3gp ตามเคย เรื่องภาพและเสียงก็เลยไม่ค่อยปลื้มสักเท่าไหร่

แต่ในค่าย InterBand อื่นๆ เค้าจะออกมาเป็น .MP4 เลย จะอยู่ที่ประมาณ 15 เฟริม ขึ้นไปเป็นอย่างต่ำ คุณภาพก็เลยดีน่าพอใจ แต่ถ้ารุ่นไหนได้สัก 25 เฟริม ขึ้นไป ภาพจะแถบไม่เห็นการกระตุกเลยแม้แต่นิดเดียว

ซึ่งในตัวนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ว่าจะเป็น 3GP หรือ MP4 15 เฟริม ขึ้นไปหรือเปล่า

เพราะบางเครื่องสเป๊กจะเขียนไว้ว่า บันทึกVDO เครื่องเล่นวีดีโอ รูปแบบ 3GP - MPEG4 ประมาณนี้ ส่วนใหญ่จะนึกกันว่าตอนอัด VDO จะออกมาเป็น MP4 แต่ไม่ใช้เลย มันกับกายเป็น .3GP แต่โปรแกรมเล่น VDO ตังหากที่เล่นได้ ทั้ง3GP และ MP4 Embarassed
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 13:01  

ส่วนใหญ่เลยถ้ารุ่นไหน อัดออกมาแล้วได้เป็น MP4 จริงๆ จะลงไว้ประมาณนี้อะครับ

บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
- ความละเอียด 320 x 240 พืกเซล <<< ตรงนี้แล้วแต่รุ่นครับ เล็กใหญ่ไม่เหมือนกันเสมอไป
- รูปแบบไฟล์ MP4 ความเร็ว 15 เฟรมต่อวินาที << ตรงนี้จะเห็นได้ชัด ยิ่งเครื่องแพงๆจะอัด

ได้ถึง 30 เฟริมเลยทีเดียว คุณภาพ File ที่ออกมาจะเหมือนเราเอาหนังมาแปลงลงมือถือเลยครับชัดมากๆ
ดีนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 15:45  

ส่วนใหญ่เลยถ้ารุ่นไหน อัดออกมาแล้วได้เป็น MP4 จริงๆ จะลงไว้ประมาณนี้อะครับ

บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
- ความละเอียด 320 x 240 พืกเซล <<< ตรงนี้แล้วแต่รุ่นครับ เล็กใหญ่ไม่เหมือนกันเสมอไป
- รูปแบบไฟล์ MP4 ความเร็ว 15 เฟรมต่อวินาที << ตรงนี้จะเห็นได้ชัด ยิ่งเครื่องแพงๆจะอัด

ได้ถึง 30 เฟริมเลยทีเดียว คุณภาพ File ที่ออกมาจะเหมือนเราเอาหนังมาแปลงลงมือถือเลยครับชัดมากๆ

นายแน่มาก ดีครับ หนับหนุน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 17:38  

ถ่าย VDO ไม่รู้ว่าจะพ้น 3GP หรือเปล่านะ เพราะดูเหมือนกับว่า Imobile จะไม่ค่อยเน้นถ่าย VDO สักเท่าไหร่ Embarassed

เพราะเท่าที่เจอมาในหลายๆตัวนะครับ ตอนอัด VDO จะอัดในรูปแบบโค๊ดในการเข้ารหัสจะเป็น H.263, H.264 พวกนี้อะครับ แต่ตอนเซพ File แล้ว จะได้ออกมาในรูปแบบ 3gp ตามเคย เรื่องภาพและเสียงก็เลยไม่ค่อยปลื้มสักเท่าไหร่

แต่ในค่าย InterBand อื่นๆ เค้าจะออกมาเป็น .MP4 เลย จะอยู่ที่ประมาณ 15 เฟริม ขึ้นไปเป็นอย่างต่ำ คุณภาพก็เลยดีน่าพอใจ แต่ถ้ารุ่นไหนได้สัก 25 เฟริม ขึ้นไป ภาพจะแถบไม่เห็นการกระตุกเลยแม้แต่นิดเดียว

ซึ่งในตัวนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ว่าจะเป็น 3GP หรือ MP4 15 เฟริม ขึ้นไปหรือเปล่า

เพราะบางเครื่องสเป๊กจะเขียนไว้ว่า บันทึกVDO เครื่องเล่นวีดีโอ รูปแบบ 3GP - MPEG4 ประมาณนี้ ส่วนใหญ่จะนึกกันว่าตอนอัด VDO จะออกมาเป็น MP4 แต่ไม่ใช้เลย มันกับกายเป็น .3GP แต่โปรแกรมเล่น VDO ตังหากที่เล่นได้ ทั้ง3GP และ MP4 Embarassed

เครื่องเก่าผม 609i ก็ ถ่าย VDO เป็น mp4นะ ตอนนี้เครื่อง ล่อแล่ แล้ว เวลาคนโทมมา บางที่มันก็จะเข้าภาพพักหน้าจอจะกดรับสายก็ไม่ได้ กดอะไรไม่ได้เลยยกเว้นปุ่มวางสาย เพื่อนเลยด่าเป็นประจำ
SuperJOY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 19:58  

อดีตพนง. ผู้เขียน:
โอ้วววว

^^

เป็นหลักการตลาดล้วนๆครับถ้ามองในเชิงธุรกิจ พนักงานเองก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับเพราะตอน ที่ i-Mobile ออกรุ่น 901 โทรศัพท์ทีวีตัวแรกของค่าย ก็ยังเปิดจองในงานหรือหน้าร้านเองด้วยซ้ำเอาเข้าจริงกว่าจะจ่ายเครื่องลูกค้าได้ก็เป็นเดือนล่ะครับ แต่เรื่องจริงคือเครื่องยังเข้ามาไม่พอจำหน่ายจึงต้องขอยอดจองจากลูกค้าเพื่อทำการสั่งจองและลงโปรแกรมต่างๆในเครื่อง เช่น คอนเทนต์ต่างๆ บริการไอลิงค์ รูปภาพต่างๆ มิวสิควีดีโอ ซึ่งสังเกตุว่าของแถมแบบนี้จะแถมมาในเครื่องให้เรียบร้อยตอนที่เราซื้อมาแล้ว และอีกประการหนึ่งคือต้องกระจายเครื่องไปตามแต่ละสาขา ซึ่งมีมากยังไม่รวมพวกดีลเลอร์อีกนะครับ เครื่องเลยยังไม่พอจำหน่ายและโปรแกรมบางตัวยังไม่สมบูรณ์อาจมีบัคได้และมีปริมาณเครื่องน้อยในล๊อตแรกๆครับ
แต่เชื่อเถอะครับ ให้รอหลังจากออกล๊อตที่ 3 ไปแล้วหรือรอให้วางขายซักเดือนสองเดือนเพราะข้อเสียต่างๆจะได้รับการปรับปรุงมากขึ้นครับ อันนี้จากประสปการณ์ที่คลุกคลีมานะครับ

หากเป็นจริงดังนั้น ให้รอหลังจากเริ่มขายจริง ซักเดือนหรือ2เดือน ผมคงลงแดงตายแล้วละครับ แต่ก็คงจะเป็นอย่างนั้น เพราะที่ผ่านมา หลังจากเดือนถึง2เดือนพวกปัญหาต่างๆจะถูกแก้ไข แต่ถ้าถึง2เดือนนี่นานเลยเนอะ เหอะๆ
SuperJOY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 20:03  

No comment ผู้เขียน:
เคยใช้ i-mobile 3 วันดี 4 ไข้
ส่งซ้อมก็รอนานมาก กลับมาก็ไม่หายอีก
เลยขายทิ้งขาดทุน

ใครซื้อก็ขอให้โชคดีอย่าเจอเหมือนผมเลยนะ

ด้วยความจริงใจ ไม่ได้ใส่ร้าย

อยากให้ได้ขอดีราคาถูกจริง ๆ

บอกได้คำเดียวครับว่า ''ซวย'' ย้ำอีกครั้งครับว่า ''ซวย'' เพราะผมใช้I-mobile 611 ที่เป็นตำนานอันยาวของI-mobile(ที่ถูกปิดฉากไปเรียบร้อยละ) ก็ไม่เห็นมันจะเป็นอะไรเลย ใช้มาตั้งเกือบ2ปี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 20:22  

ตัวนี้มีครบจริง ๆ แฮะ ทั้งกล้องคุณภาพ 180 yamaha touch จอละเอียดดีด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 20:31  

anti-shanke ผู้เขียน:
รุ่นนี่ กล้องมี Anti-shaking นะครับ functions ต่างๆ ดูดีครบครันไปหมด แต่แอบกลัวความเสถียรของระบบอยู่ในใจ ถ้าขายดีจริงๆ คงมีสีอื่นๆออกมาด้วย แต่สีชมพูแปร๋นเนี่ย แปร๋นจริงๆครับ

ผมก็กลัวนะ แต่ว่าเชื่อใจ imobile เพราะเคยใช้มาก่อน
เพียวค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 18:18  

ตกลง flash ของกล้องมันเป็น Xenon หรือ LED กันแน่?
ใครก็ได้ช่วยเคลียร์หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
jt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 18:44  

เพียวค่ะ ผู้เขียน:
ตกลง flash ของกล้องมันเป็น Xenon หรือ LED กันแน่?
ใครก็ได้ช่วยเคลียร์หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เห็นพนักงานที่0บอกว่าเป็นLEDนะ แต่ก็สว่างใช้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 18:45  

เพียวค่ะ ผู้เขียน:

LED ครับ มั่นใจ ไปดูในงานมาแล้ว
Loveevil007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 23:32  

ในข้อมูลไม่เห็นบอกนี่คับว่า yamaha คุณไปรู้มาจากไหนหรอคับไม่ได้ว่านะคับ Laughing

แต่รอรุ่นที่มีลำโพง yamaha เหมือนกัลเดี๋ยวนี้รุ่นหลังๆไม่ค่อยมีซิปเสียง yamaha ซะเท่าไหร่ Confused
saksiri
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 18:04  

รอแล้วรอเล่า แล้วก็รอต่อไป ออกมาแล้วก็ยังต้องรอ และก็รอ
เพื่อที่จะได้ของดี Laughing
conan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 20:19  

คุณสมบัติทั่วไป
ระบบสัญญาณ Tri Band
ขนาด 10x62x11.7mm
หน้าจอ 2.4” TFT 262K Lanscape LCD
ขนาดหน้าจอ 320x240
หน่วยความจำภายนอก Micro SD Card
แบตเตอรี่ Li-ion 1000 mAh
ระยะเวลาสนทนา 8 hrs*
ระยะเวลารอรับสาย 420 hrs*
ปีที่วางจำหน่าย 2552
สื่อมัลติมีเดีย
กล้อง 3.0 MegaPixels
วิทยุ FM มี
จาวา มี
เล่น MP3 มี
บันทึกวีดีโอ มี
เล่นวีดีโอ MPEG4,3GP
เกม มี
เสียงเรียกเข้า
เสียงเรียกเข้า MP3 มี
เสียงเรียกเข้า ( Polyphonic ) มี
ข้อความมัลติมีเดีย มี
ข้อความสั้น มี
การพิมพ์อักษรภาษาไทย มี
เมนูภาษาไทย มี
ระบบเชื่อมต่อและส่งข้อมูล
บลูทูธ (เสียง/ข้อมูล) มี
เชื่อมต่อ USB มี
GPRS มี
WAP มี
EDGE มี
อื่นๆ
อื่นๆ - Qwerty keyboard
- TV phone
- 3 Mega Pixels camera by CASIO HITACHI
- Dual SIM dual standby
- 2.4”Display 180 Wide view angle
- Support Push-mail
- TV & TV recorder
ออร์แกไนเซอร์,นาฬิกา,นาฬิกาปลุก มี
เด็กกรุงเตบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 21:36  

658 นี้ มีช่อง 3.5 mm ป่าวคับ
กำลังเลือกว่าจะเอา 650 หรือ 658 ดี
เลือกไม่ถูกอะคับ ใครได้สัมผัสมาแล้วแนะนำทีคับ
TaoTao5555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 08:33  

คุณสมบัติทั่วไป
ระบบสัญญาณ Tri Band
ขนาด 10x62x11.7mm
หน้าจอ 2.4” TFT 262K Lanscape LCD
ขนาดหน้าจอ 320x240
หน่วยความจำภายนอก Micro SD Card
แบตเตอรี่ Li-ion 1000 mAh
ระยะเวลาสนทนา 8 hrs*
ระยะเวลารอรับสาย 420 hrs*
ปีที่วางจำหน่าย 2552
สื่อมัลติมีเดีย
กล้อง 3.0 MegaPixels
วิทยุ FM มี
จาวา มี
เล่น MP3 มี
บันทึกวีดีโอ มี
เล่นวีดีโอ MPEG4,3GP
เกม มี
เสียงเรียกเข้า
เสียงเรียกเข้า MP3 มี
เสียงเรียกเข้า ( Polyphonic ) มี
ข้อความมัลติมีเดีย มี
ข้อความสั้น มี
การพิมพ์อักษรภาษาไทย มี
เมนูภาษาไทย มี
ระบบเชื่อมต่อและส่งข้อมูล
บลูทูธ (เสียง/ข้อมูล) มี
เชื่อมต่อ USB มี
GPRS มี
WAP มี
EDGE มี
อื่นๆ
อื่นๆ - Qwerty keyboard
- TV phone
- 3 Mega Pixels camera by CASIO HITACHI
- Dual SIM dual standby
- 2.4”Display 180 Wide view angle
- Support Push-mail
- TV & TV recorder
ออร์แกไนเซอร์,นาฬิกา,นาฬิกาปลุก มี

รุ่นใหม่หรือนี่
สวยดีเจงๆๆๆๆ น่าสอย

ไม่แน่ ขายเครื่องเดิม TV550 ดีก่า ไม่รู้ขายได้เท่าไหร่
saksiri
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 09:13  

TV640 มาใหม่อีกแล้วเหรอเนี่ย ๆ (รอ รอ รอ รอ ต่อไป)
Looker
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 09:54  

i-mobile TV 640 QWERTY

i-mobile TV 640 QWERTY มือถือรุ่นแรกของ ไอ-โมบาย ที่มาพร้อมแป้นพิมพ์แบบ QWERTY ใช้งาน i-mail ด้วยระบบแจ้งเตือนอีเมลเข้าอัตโนมัติ (Push mail) พร้อมกล้องดิจิตอล คาสิโอ ฮิตาชิ 3 ล้านพิกเซล ใช้งานได้ 2 ซิม หน้าจอกว้าง 2.4 นิ้ว Wide View angle ให้ภาพคมชัดทุกมุมมอง 180 องศา ดูทีวีฟรีทั่วโลก คมชัดทุกช่อง ไม่ต้องจูน สามารถบันทึกรายการทีวีขณะรับชมได้ทันที พร้อมเครื่องเล่น MP3 วิดีโอ วิทยุ และใช้งาน Private Menu รองรับ EDGE / GPRS และเกมจาวา พร้อมคอนเทนต์เพลงฮิตจากแกรมมี่ และ Micro SD Card 2 GB วางจำหน่ายปลายเดือนตุลาคมนี้

Source: http://www.siamdara.com/PRNews.asp?ID=86 laughing6
nessa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 12:43  

แจ่มดีแฮะ
รุ่นนี้.......
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 21:54  

ลองไปถามราคาที่ศูนย์ ไอโมบายล์ ที่ เซ็นทรัลชลบุรีมาแล้ว..........

เค้าบอกว่าราคา 6490 บาท
จะเข้ามา เดือนหน้าในสต็อก

ราคา น่าสนนะเนี่ยยยยยยยย
ไม่แพงเกิน

ฟังก์ชั่นเด่นๆ
- กล้องแปดล้าน
- Face Detection
- Xenon Flash
- Smile Shutter
- Motion Sensor
- Edge
- สองซิม
- Push Mail
- ไฟฉายส่องสว่าง
- เมนูสวย
- จอตั้งสามนิ้ว สัมผัสซะด้วย

อยากรู้อย่างเดียว ว่ากล้องวิดีโอ มันถ่ายได้ขนาด ความเร็วเท่าไหร่....
ถ้า 640X480 15 เฟรม (30 ได้ก้อดี) จะรีบไปสอยมาทันทีเล้ยยยยยยยยย

* รุสึกว่าแถมเมม 2 กิ๊กด้วย

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 22:00  

มึนครับ เห็นหลายๆที่บอกเป็นแค่ LED เฉยๆ ไฟกล้องอะ แต่ทำไมบางคนบอก Xenon Flash
มันยังไงกันอะ
ที่เห็นๆจากสายตาเราเองมันก็แค่ไฟ LED นี่นา -*- Evil or Very Mad
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 23:04  

มึนครับ เห็นหลายๆที่บอกเป็นแค่ LED เฉยๆ ไฟกล้องอะ แต่ทำไมบางคนบอก Xenon Flash
ที่เห็นๆจากสายตาเราเองมันก็แค่ไฟ LED นี่นา -*- Evil or Very Mad

ครับผม คุณ Msconfig
ผมดูจากรูปแล้วก็คิดว่าน่าจะเป็น LED นะ

^^
saksiri
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 15:30  

ผมดูจากรูปแล้วก็คิดว่าน่าจะเป็น LED นะ

^^

สงสัยจะเป็น Super LED มั๊งครับ แบบสว่างจัดอ่ะ (เดาเอา)
ถามมาสิชอบจะตอบให้
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 01:55  

LED 2 ดวงไง Surprised
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 08:11  

รุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
จาซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 10:58  

มีขายยังครับ อยากได้แล้วอ่ะเอาตัวนี้แหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 17:28  

จาซื้อ ผู้เขียน:
มีขายยังครับ อยากได้แล้วอ่ะเอาตัวนี้แหละ

วันนี้เห็นลงโฆษณาในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐแล้วครับ SHOP I MOBILE 6490 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 17:35  

จาซื้อ ผู้เขียน:

วันนี้เห็นลงโฆษณาในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐแล้วครับ SHOP I MOBILE 6490 ครับ

มาแล้วหรอคับ สงใสต้องแวะไปดูซะหน่อย 55 Smile
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 09:29  

saksiri ผู้เขียน:

^^

สงสัยจะเป็น Super LED มั๊งครับ แบบสว่างจัดอ่ะ (เดาเอา)

สรุปแล้วมันคือ หลอด LED แบบเดียวกับ ไฟฉายจีนแดงอะครับที่สีขาวๆ เป็นชนิดเดียวดันเลยครับ แต่ขนาดเล็กกว่า >)_(<
Loveevil007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 03:12  

ทำไมไอโมบายเดี๋ยวนี้เขาไม่ผลิตลำโพง YAMAHA แล้วหรอคับ Sad

เพราะมันเป็นจุดเด่นของไอโมบายแล้วนะคับผมว่านะ

เพราะว่าเสียงเพราะมากคับ
Laughing
เกรงว่าเวลาดู หนัง ฟังเพลงแล้วเสียงจะไม่ได้อารมณ์
Embarassed

ความคิดเห็นส่วนตัว...เพราะรุ่นหลังๆนี้ไม่มีซิปเสียง YAMAHA ให้เห็นเลย
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 19:21  

Loveevil007 ผู้เขียน:
ทำไมไอโมบายเดี๋ยวนี้เขาไม่ผลิตลำโพง YAMAHA แล้วหรอคับ Sad

เพราะมันเป็นจุดเด่นของไอโมบายแล้วนะคับผมว่านะ

Laughing
เกรงว่าเวลาดู หนัง ฟังเพลงแล้วเสียงจะไม่ได้อารมณ์
Embarassed

ความคิดเห็นส่วนตัว...เพราะรุ่นหลังๆนี้ไม่มีซิปเสียง YAMAHA ให้เห็นเลย

ตอนนี้ ฮอนด้าพึ่งออกใหม่ รอเป็บ
saksiri
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 18:20  

Laughing Laughing Laughing ลำโพงฮอนด้า ซะงั้น
Vee_va
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 20:27  

# แบ็ตให้มาน้อยไปมั้ยอ่ะ..เปิดดูTVจะถึงชั่วโมงมั้ยเนี๊ยะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 02:37  

555 ผู้เขียน:

Laughing
Embarassed

ตอนนี้ ฮอนด้าพึ่งออกใหม่ รอเป็บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 02:39  

555 ผู้เขียน:

Laughing
Embarassed

แบบนี้เจอแถวบ้านคงไม่เหลืออะคับ

ตอบซะ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 00:20  

ผู้ที่จองในงานเจอโรคเลื่อนซะแล้ว คง ราวๆ ปลายเดือน เป็นอย่างต่ำ หรือ มากกว่านั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 01:06  

คาดว่า จีนผลิตไม่ทันเพราะต้องรอระบบเสียงฮอลด้าออกมาก่อน บอกแล้วให้รอแปบนึง Laughing
KaRoJunG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 14:28  

อยากทราบว่าระกว่าง 630 กับ 658 มีอะไรแตกต่างกันบ้าง

และรุ่นไหนน่าจะดีกว่า

ช่วยตัดสินใจหน่อย กำลังจะถอย
SuperJOY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 14:44  

รู้นะว่าตัวจริงๆสวยมากๆ แต่เอารูปลงรีวิวซะ ดูไม่ได้เลย ตัวจริงๆมาเดี๋ยวก็คงเปลี่ยนรูปละมั้ง
KaRoJunG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 14:49  

อยากรู้ว่าระหว่าง 630 กับ 658 ต่างกันยังไง

ช่วยตัดสินใจหน่อย กำลังจะถอยสักเครื่อง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 21:15  

เพิ่งเห็นในโฆษณาน่ารักดีนะ
มีแชทด้วย
jt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 22:12  

biw_information ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับราคา6490บาท Laughing Laughing Laughing

ขายแล้วเหรอ

มีขายที่ไหนอ้า วันนี้พึ่งถอย 650 มาเอง
ถ้ามีขายแล้วจริงอยากจะร้องให้นะเนี่ย Crying or Very sad
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 12:19  

biw_information ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับราคา6490บาท Laughing Laughing Laughing

ขายแล้วเหรอ

มีขายที่ไหนอ้า วันนี้พึ่งถอย 650 มาเอง
ถ้ามีขายแล้วจริงอยากจะร้องให้นะเนี่ย Crying or Very sad

ยังไม่มาหรอกคับ ต้องสิ้นเดือนโน่น laughing6
เข้าใจว่าคนโพสคงนึกสนุก ผมลบทิ้งให้แล้วคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 14:33  

อยากทราบว่าความละเอียดของการอัดวิดีโอเท่าไหร่คะ?
(หวังว่าคงอยู่ที่ประมาณ 640*480 pixel 25 fps นะคะ..)
Running
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 17:53  

ในโฆษณาอะไรจะขนาดนั้น Laughing Laughing Laughing

สวยทั้งฟรีเวอนเตอร์ และ มือถือ Shocked Shocked
jt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 20:43  

อยากทราบว่าความละเอียดของการอัดวิดีโอเท่าไหร่คะ?
(หวังว่าคงอยู่ที่ประมาณ 640*480 pixel 25 fps นะคะ..)

น้อยกว่านั้นแน่นอนครับ ไม่น่าเกิน 320x240 คับ Very Happy
อยากแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 15:31  

ตกลงได้วันขายจริงๆยังคร้าบ
KaRoJunG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 14:58  

เมื่อวานไปถามที่ศูนย์มา

เค้าบอกว่าของจะมาสิ้นปีนี้
abc212
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 19:00  

อยากทราบว่า ถ้าเทียบระว่าง wellcom w9229 กับ i-mobile 658 ตัวไหนใช้งานได้ดีกว่ากันครับ ทั้งในเรื่องของ ระบบทรัชสกรีน ความละเอียดจอภาพ เสียงเรียกเข้า ความทนทาน รบกวนผู้รู้เเนะนำหน่อยนะครับ พอดีไม่ค่อยรู่เรื่องอะ แล้ว 658 เสียงเรียกเข้าจะใสเหมือน 520 ไหมเนี้ย อิอิ
chonlawat
Year's Star

จังหวัด: อุทัยธานี
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 20:39  

ผมอยากรุว่าตอนนี้ราคารุ่นนี้เท่าไรอะ แล้วมีอะไรต่างจากTV650บ้างอะ Wink Neutral Neutral Neutral Arrow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 22:58  

chonlawat ผู้เขียน:
ผมอยากรุว่าตอนนี้ราคารุ่นนี้เท่าไรอะ แล้วมีอะไรต่างจากTV650บ้างอะ Wink Neutral Neutral Neutral Arrow

658=6490 กล้อง 8 ล้าน
650=5990 กล้อง 3 ล้าน
Razz Razz Razz Razz Razz
แอบดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 23:11  

ตกลงไฟมันธรรมดาหรอเนีย เหงเขียนไว้ซะซีนอล น่าจะแก้ได้แล้วนะคับข้อมูล อ่านมาหลายกระทู้ตกลงลำโพงมีหนึ่งตัวเปงของยามาฮ๋าเปล่าคับ กล้องท่าจะชัดมาก ทำไมไอโมบายไม่ผลิตแนวฟังเพลงมั่งนะยามาฮ่าออกจะดีชอบเสียงจ้าบวกกล้องด้วยก็ดีนะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 00:37  

กล้องดิจิตอล 8 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital camera)เค้าไม่ได้เขียนว่าแฟลช Xenon นะครับ

ราคาแค่นี้ได้ขนาดนี้ก็เกินตัวแล้วล่ะจะเหลือก็แต่คุณภาพสินค้าเท่านั้น Embarassed
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 12:19  

KaRoJunG ผู้เขียน:
เมื่อวานไปถามที่ศูนย์มา

เค้าบอกว่าของจะมาสิ้นปีนี้

ถ้ามาสิ้นปีจริง คนจองในงาน TME ไม่สวดยับหรอคับ? laughing6

และถ้าเป็นงั้นจริง คนจองในงานฯ มีสิทธิ์ขอรับเงินจองคืนได้เพราะผิดเงื่อนไขตามที่ตกลงกันไว้อย่างแรง!
อิ อิ อิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 12:50  

ตอบให้หายห่วงใยล่ะกันครับ

เครื่องขาวเครื่องจะเข้าร้านขายประมาณวันที่ 5 นี้ครับ

และจะมีเพิ่มเครื่องสีดำ ประมาณวันที่ ๑๐ และสีชมพูก็จะมาประมาณวันนั้น

แหะ ๆ อย่าว่าผมว่าเป็นพนักงานไอโมบายนะ พ่อแม่ พี่น้อง

แค่รู้ก็เลยมาบอกเท่านั้นคร้าบบบบบบบ

ปล.ส่วนท่านที่ตัดสินใจ ทักซีโด้ กับรุ่นนี้อยู่
โถ...รุ่นนี้สิครับ ดีกว่าเยอะแน่นอนคร้าบบบ
และออกความคิดเห็นอย่างนี้ ก็อย่าว่าผมนะคร้าบบบบ พ่อแม่ พี่น้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 14:40  

[quote="Anonymous"]
อิ อิ อิ ผู้เขียน:
ตอบให้หายห่วงใยล่ะกันครับ

เครื่องขาวเครื่องจะเข้าร้านขายประมาณวันที่ 5 นี้ครับ

และจะมีเพิ่มเครื่องสีดำ ประมาณวันที่ ๑๐ และสีชมพูก็จะมาประมาณวันนั้น

แหะ ๆ อย่าว่าผมว่าเป็นพนักงานไอโมบายนะ พ่อแม่ พี่น้อง

แค่รู้ก็เลยมาบอกเท่านั้นคร้าบบบบบบบ

ปล.ส่วนท่านที่ตัดสินใจ ทักซีโด้ กับรุ่นนี้อยู่
โถ...รุ่นนี้สิครับ ดีกว่าเยอะแน่นอนคร้าบบบ
และออกความคิดเห็นอย่างนี้ ก็อย่าว่าผมนะคร้าบบบบ พ่อแม่ พี่น้อง

ขอบคุณครับ แล้วเราจะรอ 658 แล้วเข้าวันที่ 5 ทุกจังหวัดป่าวอะนี่
kitty70
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 16:09  

ยุ่งแระครับ i mobile เจอ Sumsung เกทับซะงั้น จะวางขายต้นเดือนหน้าเหมือนกัน (ไม่รู้ว่าใครจะวางขายจริงก่อนกัน) แถมตั้งราคาขายที่ 7990
ถ้า i mobile ยังเอาแต่เลื่อนระวังจะยุ่งนะครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 20:41  

kitty70 ผู้เขียน:
ยุ่งแระครับ i mobile เจอ Sumsung เกทับซะงั้น จะวางขายต้นเดือนหน้าเหมือนกัน (ไม่รู้ว่าใครจะวางขายจริงก่อนกัน) แถมตั้งราคาขายที่ 7990
ถ้า i mobile ยังเอาแต่เลื่อนระวังจะยุ่งนะครับ

ขออนุญาตเสริมนิดคับ

SS Star TV เป็นมือถือ Inter brand รุ่นแรกที่รองรับทีวีระบบ analog และเข้ามาวางขายในไทย ระบบ Quad band (GSM 850/900/1800/1900 MHz) ใส่ได้ซิมเดียว กล้อง 3.2 MP ไม่มี AF/MF/LED flash แต่ใส่ Smile detection มาให้ ถ่ายวีดีโอที่ความละเอียด 320 x 240 และ 176 x 144 px ในรูปแบบไฟล์ .mp4 สามารถบันทึกรายการทีวีได้

Music player สามารถโชว์ปกอัลบั้มได้ เลือกเล่นเพลงจากเพลงทั้งหมด ศิลปิน หรืออัลบั้มได้ แม้มีเสาทีวีแต่ฟังวิทยุก็ต้องต่อหูฟังฯ ลำโพงสนทนากะลำโพงฟังเพลงตัวเดียวกัน (ไม่มีลำโพงหลัง) ราคา 7,990 บาท

ส่วน TV658 เป็นมือถือแบรนด์ไทยที่มีศูนย์บริการครอบคลุมมากที่สุด ระบบ Triband (GSM 900/1800/1900 MHz) รองรับ 2 ซิม ดูทีวีระบบ analog ได้ กล้อง 8 MP พร้อม AF/MF/LED flash ที่ใช้เป็นไฟฉายได้ และ Face detection + Smile shutter ถ่ายวีดีโอทึ่ความละเอียด 320x240 px ในรูปแบบไฟล์ .mp4 (หากข้อมูลไม่ผิดนะ) สามารถบันทึกรายการทีวีได้

Music player โชว์ปกอัลบั้มไม่ได้ เลือกเล่นจากเพลงทั้งหมดหรือเลือก add เพลงเข้าไป ฟังวิทยุไม่ต้องต่อหูฟังฯ เพราะใช้เสารับสัญญาณฯ ร่วมกะทีวี ลำโพงสนทนากะลำโพงฟังเพลงแยกกัน (หน้า-หลัง) ราคา 6,490 บาท

สรุป
SS Star TV ก็คือ SS Star ใส่ TV เข้าไป
TV658 ก็คือ TV650 เพิ่มความละเอียดกล้องเป็น 8 MP + Face detection และ Smile shutter

ทั้ง 2 รุ่นราคาต่างกันราวๆ 1,500 บาท ถ้าเปรียบเชิงมวยก็เรียกว่าแลกกันคนละหมัด ต้องชั่งใจเอา laughing6
...................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 01 Nov 2009 20:10; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 21:02  

Looker ผู้เขียน:
kitty70 ผู้เขียน:

ขออนุญาตเสริมนิดคับ

SS Star TV เป็นมือถือ Inter brand รุ่นแรกที่รองรับทีวีระบบ analog และเข้ามาวางขายในไทย ระบบ Quad band (GSM 850/900/1800/1900 MHz) ใส่ได้ซิมเดียว กล้อง 3.2 MP ไม่มี AF/MF/LED flash แต่ใส่ Smile detection มาให้ ถ่ายวีดีโอที่ความละเอียด 320 x 240 และ 176 x 144 px ในรูปแบบไฟล์ .mp4 สามารถบันทึกรายการทีวีได้

Music player สามารถโชว์ปกอัลบั้มได้ เลือกเล่นเพลงจากเพลงทั้งหมด ศิลปิน หรืออัลบั้มได้ แม้มีเสาทีวีแต่ฟังวิทยุก็ต้องต่อหูฟังฯ ลำโพงสนทนากะลำโพงฟังเพลงตัวเดียวกัน (ไม่มีลำโพงหลัง) ราคา 7,990 บาท

ส่วน TV658 เป็นมือถือแบรนด์ไทยที่มีศูนย์บริการครอบคลุมมากที่สุด ระบบ Triband (GSM 900/1800/1900 MHz) รองรับ 2 ซิม ดูทีวีระบบ analog ได้ กล้อง 8 MP พร้อม AF/MF/LED flash ที่ใช้เป็นไฟฉายได้ และ Face detection + Smile shutter ถ่ายวีดีโอทึ่ความละเอียด 320x240 px ในรูปแบบไฟล์ .mp4 (หากข้อมูลไม่ผิดนะ) สามารถบันทึกรายการทีวีได้

Music player โชว์ปกอัลบั้มไม่ได้ เลือกเล่นจากเพลงทั้งหมดหรือเลือก add เพลงเข้าไป ฟังวิทยุไม่ต้องต่อหูฟังฯ เพราะใช้เสารับสัญญาณฯ ร่วมกะทีวี ลำโพงสนทนากะลำโพงฟังเพลงแยกกัน (หน้า-หลัง) ราคา 6,490 บาท

สรุป
SS Star TV ก็คือ SS Star ใส่ TV เข้าไป
TV658 ก็คือ TV650 เพิ่มความละเอียดกล้องเป็น 8 MP + Face detection และ Smile shutter

ทั้ง 2 รุ่นราคาต่างกันราวๆ 1,500 บาท ถ้าเปรียบเชิงมวยก็เรียกว่าแลกกันคนละหมัด ต้องชั่งใจเอา laughing6

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ต้องมารอดูกันว่า tv658 ถ่ายวีดีโอ xxx x xxx xx เฟรม จะรอนะหนูไอ
Ksanova
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 02:00  

มี Dictionary ให้ไหมอ่ะครับ อยากได้อ่า Confused
หรือสามารถลงเพิ่มได้ไหม โดยโปรแกรมดิคอันไหนบ้างครับ
Running
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:52  

ข้างใน รู้มาเยอะพอสมควรแล้ว เหลือแต่ บอดี้ ส่วนประกอบอะไหล่ นี่ ทนมั้ยครับ

เพราะว่ากลัวซื้อมาแล้ว ข้างในแน่น ข้างนอกกลวง กลัวจะเป็นแบบนี้

แบบรี้ค้องร้องเพลง ของพี่อาภาพร " อารมณ์เสียๆๆๆ" อิอิ Laughing Laughing

รบกวนช่วยให้ความรู้ด้วยครับ สำหรับผู้คนที่ผ่านไปจับมาแล้ว ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 12:57  

เห็นโฆษนาทั้งทีวี และทางสื่อต่างๆ ไม่ทราบว่ามีกำหนดการวางขายเมื่อไหร่ค่ะ
อยากลองไปสัมผัสตัวจริงๆ
tv630
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 15:55  

Ksanova : มี Dictionary ให้ไหมอ่ะครับ อยากได้อ่า
หรือสามารถลงเพิ่มได้ไหม โดยโปรแกรมดิคอันไหนบ้างครับ

---------------------------

ลงโปรแกรมเพิ่มได้คับ เป็นแบบจาว่า ชื่อโปรแกรม leklekdict ครับ
love ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 16:41  

ไปเดินที่ 0สัตหีบมาและถามที่0แล้วว่าเครื่องขาวมวันที่5จิงและเครื่องสีอื่นๆตามมาที่หลังคับ

และผมไม่ได้โกหก เอาเกียจทหารเรือ หน่วยสอรฟกรมสอ2 พ23รป้องกัน

ราคา6490แน่นอน Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 16:49  

ท่ายังไม่เชื่อน่ะเอาเบอร์0ใหญ่ไปโทรถามเองเลยคับ

029755555

เบอร์0ใหญ่ไอโมบายคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 17:18  

แล้วก็มีแต่คนอยากรู้ว่ามันลำโพรงอะไรเหรอที่ได้ข้อมูลมาจาก0น่ะคับเห็นเค้าบอกว่าเป็นลำโพรงยามาห้าแบบเดียวกับ650ไม่รูจิงหรือไหมแต่เค้าพูดมางี้น่ะส่วนเรื่องแฟรชน่ะคับยังงงกับที่0บอกเลยเป็นซีนอทไม่รู้จิงหรือไหมก็ต้องรอเครื่องจิงๆมาอยู่ในมือ
ผ่านมาบอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 18:50  

http://www.powerbuy.co.th/pro0911_IT.aspx

ดูในโบชัวร์ Powerbuy ราคาลงไว้ตั้ง 6990
mapleautumn
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 02:50  

อยากเห็น review ทั้งหมดจัง
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 09:34  

mapleautumn ผู้เขียน:
อยากเห็น review ทั้งหมดจัง

ที่ยังไม่มี Review เครื่องเป็นๆ ที่ไหนก็เพราะ i-mobile ยังไม่ปล่อยเครื่องให้สำนักไหนเอาไป Review ไงคับ หากเป็นเครื่อง Inter brand ป่านนี้มีเครื่องหิ้วมา Review ให้ดูกันแล้ว laughing6

ผมเข้าใจว่าที่ i-mobile เลื่อนการวางจำหน่ายรุ่นนี้ออกไปก็เพราะต้องทดสอบ FW ให้แน่ใจว่ามันเสถียรในระดับหนึ่ง ไม่งั้นภาระจะมาตกอยู่ที่ศูนย์ฯ เพราะเขามี slogan ว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 10 วัน ขืนปล่อยเครื่องออกมาวางจำหน่ายทั้งๆ ที่ยังมีปัญหารับรองลูกค้าเอามาเปลี่ยนไม่จบไม่สิ้น! มันไม่คุ้มกันหรอกคับ และผมก็เชื่อว่าไม่มีค่ายไหนหรอกที่ขายเครื่องออกไปแล้วอยากให้ลูกค้าเอากลับมาเปลี่ยน มันเป็นยุทธศาสตร์ทางการตลาดมากกว่า

ต่ะก่อนค่าย MFA ที่คิดว่าตัวเองเจ๋ง ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้ายังต้องกลืนน้ำลายตัวเองประกาศเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วันเพราะทนนั่งตบยุงเห็นคู่แข่งขายเอาๆ ไม่ได้มันบาดใจได้ยินมั้ย?? laughing6 แต่ i-mobile ความคิดริเริ่ม+ความคิดสร้างสรรค์บรรเจิดกว่า ในเมื่อเธอไม่เคยให้เปลี่ยนเด๋วนี้มาตามก้นฉันให้เปลี่ยนภายใน 7 วัน ฉันก็ยืดออกไปอีก 3 วันเป็น 10 วันดูจิ๊ลูกค้าจะซื้อใคร?

มันน่าแปลกตรงที่เที่ยวประกาศปาวๆ ว่าตัวเองเป็นค่ายยักษ์ใหญ่แต่ความคิดริเริ่ม+ความคิดสร้างสรรค์แบบนี้คิดไม่ค่อยออก เก่งแต่จะคอยส่ง SMS ขายสินค้าและบริการจนลูกค้าเอือมระอาเลยต้องคอยตามก้นค่ายอื่นอยู่ร่ำไป..

ผมกะคุณพ่อเคยได้รับ SMS จาก AIS ให้เข้าไปดาวน์โหลดเพลงจากค่าย RS ฟรี 30 วันแต่ผมไม่สนใจและไม่เคยเข้าไปดาวน์โหลดอะไรทั้งสิ้น จนกระทั่งมี SMS ส่งมาบอกว่าจะเริ่มเก็บตังค์ 30 บาท/เดือน หากต้องการยกเลิกให้กด xxxx แล้วกดโทรออก ผมเลยโทรไปเฉ่งฝากถึงผู้หลักผู้ใหญ่ในนั้นว่า "หากินอย่ามักง่ายทำอะไรอย่าให้มันน่าเกลียดนัก ในเมื่อลูกค้าไม่เคยสมัครแล้วทำไมต้องกดโน่นกดนี่ส่งไปยกเลิก?"

ลำพังผมเองยังไม่เท่าไหร่ แต่คุณพ่อผมดิไม่รู้เรื่องอะไรทั้งนั้น รู้แต่โทรออกกะรับสายเข้าแค่นั้น นี่ถ้าไม่กดตามที่บอกส่งไปยกเลิกมีหวังเจอเรียกเก็บเดือนละ 30 บาท! อื๊อจื่อ..เจียะป้าบ่สื่อ..เค้าเป๋อ่ะ *~#@#~*$^&*#*!! laughing6

(ต่อคับ) หากมองว่า TV650 เพิ่งออกมาจำหน่ายได้ไม่นาน ถ้ารีบเข็น TV658 ออกมาอาจส่งผลกระทบต่อยอดขาย TV650 เพราะราคาห่างกันแค่ไม่กี่ร้อยบาทนั่นก็มีส่วน แต่โบราณว่า "กำขี้ดีกว่ากำตด" ในเมื่อ SS ประกาศจะนำ SS Star TV ออกมาวางจำหน่ายในราคาไล่เลี่ยกัน ขืนชักช้าอาจไม่ทันการ! laughing6
เขียน ตลาดขวัญ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 13:08  

สอยมาแล้วครับ im658 ก่อนเที่ยงวันนี้ ที่ศูนย์ไอโมบาย เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ 6490 บาท

มีแต่สีขาวส่งมาจากศูนย์ใหญ่(อาคารซอฟต์แวร์ปาร์คตรงข้าม)จำนวน 5 ตัว

แถม
1. micro sd card ในกล่อง
2. ซิมรายเดือน AIS หรือ DTAC ให้เลือกเอา จำนวน 1 ซิม
3. เปลี่ยนเครื่องใหม่หากมีปัญหา ภายใน 15 วัน

น้อง ๆ ที่ศูนย์บอกว่า บ.สามารถที่ซฮฟต์แวร์ปาร์ค เพิ่งส่งมาให้เมื่อวานนี้ตอนค่ำ และส่งให้ที่นี่เป็นแห่งแรกของประเทศไทย รวมทั้งผมเป็นลูกค้าคนแรกที่ซื้อ im658

ตอนนี้เล่นไปนิดนึงแล้วกำลังชาร์จแบตอยู่ เดี๋ยวชาร์จเสร็จจะเอารูปตัวเป็น ๆ มาลงให้ดู
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: