Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV658 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1000 / เข้าชม: 1412295
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV658 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 03:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

สมาชิกใหม่ รายงานตัวค่ะ....

อยากหาซองซิลิโคนมาใส่จริงๆ เลย วันนี้เดินหาเสียขาเมื่อย..ก็หาไม่ได้

ท้ายสุดเขาจะทำซิลิโคนรุ่นนี้ออกมาขายไหมค๊า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV658 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 09:36  

เมื่อวานเห็นที่ lotus ลดราคาเหลือ 5,990 บาทครับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 18:36  

ง่า i-mobile 6010 Android

สับสนเเล้ว สิ

ตอนเเรก ก็เล็ง 658 พอไปดู บอร์ด pano dc 5210 เห็นว่าดี เริ่ง ลังเล 2 ตัวนี้
พอเจอ i-mobile 6010 Android อีก เลือกไม่ถูกเลย ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี

ยังไง ก็ ช่วยเเนะนำ ด้วย คับ

ขอข้อเเตกต่างระหว่าง 3 รุ่นนี้ด้วยก็จะดีเลย

รบกวนด้วยนะคร๊าบบบบบ

ขอบคุณมากครับ ^^
Ary
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 04:19  

ตอนนี้ราคาตกเท่าไหร่เอนดรอยมาละเพื่อนอยากรู้น่ะคงถูกลงรุ่นนี้บอกด้วย
Ary
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 04:27  

แต่ชอบว่ากล้อง8ล้านเลยเหรอ??ชอบมากรอราคาลดอีกหน่อยคงดี
saksiri
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 13:54  

boykoong ผู้เขียน:
saksiri ผู้เขียน:
ไมไ่ด้ตั้งค่อะไรเลยครับ ตั้งหมด Musium หรือ Lanscape ตลอดเลย
สิ่งสำคัญ อยู่ที่มุมมอง และองประกอบ มากกว่า ภาพก็จะออกมาสวย

ผมก็อยู่ประเวศนะครับ แล้วบึงนี้อยู่ที่ไหนอะครับไม่เคยเห็นเลย อยากไปชมวิวจัง

ผมอยู่แถวๆสวนหลวง ร9 อะครับ

อยู่หลังสวนหลวงรอ 9 นั่นแหละ ซอยเฉลิมพระเกียรติ ร๙ 43
ทางเข้าเขียนว่า "ศูนย์กีฬาทางน้ำบึงหนองบอน"
saksiri
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 14:14  

rt ผู้เขียน:

ตอนเเรก ก็เล็ง 658 พอไปดู บอร์ด pano dc 5210 เห็นว่าดี เริ่ง ลังเล 2 ตัวนี้
พอเจอ i-mobile 6010 Android อีก เลือกไม่ถูกเลย ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี

ขอข้อเเตกต่างระหว่าง 3 รุ่นนี้ด้วยก็จะดีเลย

แนะนำ I Mobile 858 Android
WiFi, 3G, GPS
ประเภทจอแสดงผล Capacitive
ระบบสัมผัสแบบ 3D Widget UI
กล้อง 5 ล้าน
ดูทีวีได้

http://www.siamphone.com/catalog/imobile/i858.htm
ไม่รู้มีขายหรือยัง
การ์ฟิลด์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 16:16  

ได้มาแแล้ว ราคา 6100 นะ สีชมพู ก็สวยดี เสียงแจ่มมากเลย

แล้วสีหน้ากาก จะลอกมั้ยเนี้ย[/b]
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 17:43  

ดูทีวีได้

http://www.siamphone.com/catalog/imobile/i858.htm

ครบอย่างงี้ เเพงน่าดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 22:04  

ซื้อมาได้ 3 วันอยู่ดีๆ เครื่องก็ดับเอง เวลาใช้กล้องบางทีก็ดับไปเอง เสียงปลายทางดังก้อง เฮ้อเหนือยจริงๆ
samsurat2009
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 20:26  

ดูทีวีได้

ครบอย่างงี้ เเพงน่าดู

ถ้าเป็นเรานะเราเลือกรุ่น pano 5210
เพราะราคาถูกกว่า คุนสมบัติ แตกต่างกันถ้าดูไม่ผิดก็แค่ กล้อง 5 ล้าน กับ 8 ล้าน ซึ่งความชัดก็คงแตกต่างกันไม่เท่าไรหรอก แต่ถ้าต้องการ ไวไฟเราไม่แนะนำ รุ่น 6010 อะ แต่เราแนะนำ รุ่นที่คุน saksiri บอกอะ 858 แต่ 658 ก็รูปร่างมันก็สวยกว่า ตรงที่ไม่มีปุ่ม
ถ้าไงแล้วแต่นะ
คนใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 10:22  

ไม่แนะนำ pano 5210
จอยาว ดูทีวี วีดีโอ จอยาว น่าเกลียดมาก ดูอ้วนๆ
เกมส์เต็มจอ หาไม่ได้
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 16:04  

คนใช้ ผู้เขียน:
ไม่แนะนำ pano 5210
จอยาว ดูทีวี วีดีโอ จอยาว น่าเกลียดมาก ดูอ้วนๆ
เกมส์เต็มจอ หาไม่ได้

555+
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 16:09  

ใครอยู่ยะลา บอกหน่อยคับ

ไอ 658 นี้อ่ะ

ขายเเถวไหน หว่า

ไปดูมาหลายที่เเล้ว ไม่เจอสักที ฃ่วยบอกทีคับ T^T
saksiri
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 16:58  

ลองถามที่ ศูนย์ ไอโมบายดูซิครับ ไม่แน่ใจ
ต้อม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 10:08  

ซื้อมาแล้วครับที่ศูนย์ไอโมบายเซนทรัลแอร์พอร์ทเชียงใหม่ 5,700 บาท ใช้มาแล้ว 1 อาทิตย์ ชอบมากครับ บางดี เสียงแจ่มมาก ฟังค์ชั่นเยอะมาก ตอนนี้กำลังหลงมันครับ แฮ่ๆๆ
ใช้ไอโมบายมาหลายรุ่นครับ ตั้งแต่ รุ่น 602 309(ถ้าจำไม่ผิด) 818 ไม่เคยพบปัญหาครับ
และจะใช้ต่อไป เป็นกำลังให้ไอโมบายครับ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 11:34  

สีดำออกมาแล้วค่ะ ไปซื้อมาแล้วที่ศูนย์เดะมอลล์บางกะปิ เมื่อวันที่13/2/53
ราคา 5,7xx บาท (ไม่แน่ใจจำราคาไม่ได้ว่า 5,770 หรือเปล่า ของพี่สาว )
ซื้อแล้วให้ลง Firmware ให้ใหม่เลย ( เพราะว่าเคยใช้สีชมพู แล้วเวลาเมมชื่อหรือ
กดอักษรมันไวมากและเสียงก้อง ไปที่ศูนยพนักงานจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้
แต่ไม่อยากเปลี่ยน กลัวเปลี่ยนแล้วจะเจอปัญหาอื่น เลยขอลองลง Firmware ใหม่ดูก่อน
ลงแล้วก็โอเค กดตัวอักษรไม่ไวเท่าอันเก่า) สีชมพู ซื้อที่ศูนย์ฟิวเจอรฯ ตั้งแต่ 19/12/52 ราคา 5,840 บาท อ้อ! ส่วนแผ่นกันรอยตอนนี้มีออกมาของรุ่น658 แล้วจะพอดีกับหน้าจอ
ใครที่ซื้อตอนแรกแล้วติดกันรอยมันจะไม่ปิดหมดพื้นที่หน้าจอ ไปเปลียนได้ค่ะ ราคา 100 บาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 11:42  

หน้าจอด้านบนมีสัญลักษณ์ขึ้นดูเหมือนคล้ายรูปนกแพนกวิ้น ตัวสีขาวส่วนหัวสีแดง
ยกแขนซ้ายขึ้น (ดูไม่ช้ดว่าเป็นรูปอะไรแต่ดูคล้ายๆนกแพนกวิ้น อยู่ถัดจากรูปแม่กุญแจ)
มันคืออะไรค่ะ มันขึ้นโชว์ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว จะเข้าไปดูว่ามันคืออะไรและจะลบออก
เข้าไปดูตรงไหนคะ ใครเคยเจอหรือว่ารู้ว่ามันคืออะไรรบกวนบอกด้วยค่ะ
ewerer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 11:45  

boykoong ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
yukari1991 ผู้เขียน:
ไม่ค่อยไว้ใจ มือถือยี่ห้อนี้เท่าไหร่เลยแฮะ

งั้นจงไม่ใว้ใจต่อไปล่ะกัน :shock:

555555555555555+
เขาใช้กันเยอะแยะไป ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ถ้ามีปัญหาก็เข้าศูนย์ เขามีบริการดีจะตายไป
ไม่รุ้อะไรเลย ว่าปะครับ
กิกิกิ

ไอโมบาย สู้ๆ

เราเปลี่ยนมาสองรุ่นล่ะ พังหมดเลย ไม่ค่อยไว้ใจเหมือนกัน

ไม่ใช่แค่ของเรา ของพี่เราก็เหมือนกัน ใช่ไม่นานเท่าไร รวนตลอดเลย :x
bha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 17:32  

[quote="Anonymous"]หน้าจอด้านบนมีสัญลักษณ์ขึ้นดูเหมือนคล้ายรูปนกแพนกวิ้น ตัวสีขาวส่วนหัวสีแดง
ยกแขนซ้ายขึ้น (ดูไม่ช้ดว่าเป็นรูปอะไรแต่ดูคล้ายๆนกแพนกวิ้น อยู่ถัดจากรูปแม่กุญแจ)
มันคืออะไรค่ะ มันขึ้นโชว์ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว จะเข้าไปดูว่ามันคืออะไรและจะลบออก
เข้าไปดูตรงไหนคะ ใครเคยเจอหรือว่ารู้ว่ามันคืออะไรรบกวนบอกด้วยค่ะ[/quote]

รูปนาฦิกาปลุกหรือเปล่าคุณ ?? =="
โมเด็ม^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 11:43  

รบกวนถามหน่อยนะค๊ะ -/\-

คือว่า ปุ่มยกเลิก(ปุ่มที่ปิด/เปิดเครื่อง)อ่ะค่ะ ของหนูมันกดไม่ติด เจ๊งง่าTT'

มีคัยเป็นบ้างมั้ยค๊ะ T__T หนูเอามือถือไปวันสอบ ก็เลยปิดเสียง ปิดสั่น ฝากไว้กับอาจารย์ที่คุม

ทีนี้อาจารย์เค้าให้ปิดเครื่องเลยอ่า หนูก็ปิดไม่ได้ T^ T

ปล.เสีบยสาย USB ไม่ติดด้วยค่ะ

ไม่ทราบว่า อาการนี้ต้องส่งศุนย์ซ่อมอย่างเดียวเลยใช่มั้ยค๊ะ

ขอบคุณค่ะ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 19:15  

658 มีโปรเเกรม msn หรือ E-buddy หรือเปล่าคับ
ถ้าไม่มี ลงได้ไหม

เเล้วก็ เพิ่ม หรือลบ widget ได้ไหมคับ

ถ่ายวิดีโอ เป็นไงบ้าง

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ ^^
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 09:43  

รองรับจาวา

ถ่ายวิดีโอเล็ก ถ้าในที่มืดด้วย ละก็ มืดมนหมดอนาคตเลย
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 18:48  

Anonymous ผู้เขียน:
สีดำออกมาแล้วค่ะ ไปซื้อมาแล้วที่ศูนย์เดะมอลล์บางกะปิ เมื่อวันที่13/2/53
ราคา 5,7xx บาท (ไม่แน่ใจจำราคาไม่ได้ว่า 5,770 หรือเปล่า ของพี่สาว )
ซื้อแล้วให้ลง Firmware ให้ใหม่เลย ( เพราะว่าเคยใช้สีชมพู แล้วเวลาเมมชื่อหรือ
กดอักษรมันไวมากและเสียงก้อง ไปที่ศูนยพนักงานจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้
แต่ไม่อยากเปลี่ยน กลัวเปลี่ยนแล้วจะเจอปัญหาอื่น เลยขอลองลง Firmware ใหม่ดูก่อน
ลงแล้วก็โอเค กดตัวอักษรไม่ไวเท่าอันเก่า) สีชมพู ซื้อที่ศูนย์ฟิวเจอรฯ ตั้งแต่ 19/12/52 ราคา 5,840 บาท อ้อ! ส่วนแผ่นกันรอยตอนนี้มีออกมาของรุ่น658 แล้วจะพอดีกับหน้าจอ
ใครที่ซื้อตอนแรกแล้วติดกันรอยมันจะไม่ปิดหมดพื้นที่หน้าจอ ไปเปลียนได้ค่ะ ราคา 100 บาท

สีดำ
เป็นไงบ้างคับ
สวยไหมคับ
อยากเห็นๆๆๆ

ปล. 658 นี่ มีโปรเเกรม msn กะ E-buddy มาให้หรือเปล่า คับ
ppkm7
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามผู้รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 18:39  

ทำไมเวลาถ่าย vdo แล้วเวลาเข้าไปเปิดดูถึงขยายให้เต็มจอไม่ได้ครับ
แมน100
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 21:36  

เอาคลิปมาดูในมือถือ ลื่นไหลดีไหม และเต็มจอไหมครับ
guangnoy
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 22:18  

แมน100 ผู้เขียน:
เอาคลิปมาดูในมือถือ ลื่นไหลดีไหม และเต็มจอไหมครับ

ถ้าตั้งเฟรมเรตไว้สูงๆ กระตุกมากคับ วิดีโอก็ไม่เต็มจอด้วยคับ
รู้สึกจะต้องอัพเฟิร์มแวร์ใหม่วิดีโอถึงจะเต็มจอนะ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 15:40  

guangnoy ผู้เขียน:

ถ้าตั้งเฟรมเรตไว้สูงๆ กระตุกมากคับ วิดีโอก็ไม่เต็มจอด้วยคับ
รู้สึกจะต้องอัพเฟิร์มแวร์ใหม่วิดีโอถึงจะเต็มจอนะ

อัพเฟร์มเเวร์ ?

คือไรหรอคับ?

อัพเเล้วเป็ยยังไง ต่างจากเดิมยังไง?

ราคาเท่าไหร่ แพงไหม ?
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 19:50  

อัพเเล้วเป็ยยังไง ต่างจากเดิมยังไง?

ไป 0 แล้วบอกเค้าว่าอัพพเฟริมแวร์ รอประมาณครึ่ง ชม คับ
ค่าบริการ ฟรีคับ (อยู่ในประกัน)
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 20:42  

ขาย i-mobile TV 658 #ขายแล้วค่ะ#

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย inoon เมื่อวันที่ 11 Jul 2012 16:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 20:45  

เพิ่มเติมเบอร์โทร #ขายแล้วค่ะ#

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย inoon เมื่อวันที่ 11 Jul 2012 16:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เต้234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 22:33  

ซัก 4000 ได้ไหมครับ เมล topsecret_one@hotmail.com
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 17:17  

guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 18:50  

ประมาณว่าเป็นซอฟแวร์ปฏิบัติการสำหรับโทรศัพท์
เฟร์มเเวร์ ตัวใหม่จะแก้ปัญหาข้อผิดพลาดของเฟร์มเเวร์ตัวเก่า
ตัวอย่างเช่น เครื่องดับ เครื่องรีสต๊าท ประมาณนี้แหละคับ
พออัพแล้วแล้วปัญหาเหล่านี้ก็จะหายไปคับ
ค่าบริการถ้าอยู่ในประกันฟรีคับ
658
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 11:50  

ซื้อสีดำมาแล้วครับ

บอกได้คำเดียวครับว่า คุ้มมมมมมค่ามากๆ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 17:17  

ประมาณว่าเป็นซอฟแวร์ปฏิบัติการสำหรับโทรศัพท์
เฟร์มเเวร์ ตัวใหม่จะแก้ปัญหาข้อผิดพลาดของเฟร์มเเวร์ตัวเก่า
ตัวอย่างเช่น เครื่องดับ เครื่องรีสต๊าท ประมาณนี้แหละคับ
พออัพแล้วแล้วปัญหาเหล่านี้ก็จะหายไปคับ
ค่าบริการถ้าอยู่ในประกันฟรีคับ

อ๋อ

เเล้วถ้าเกิดว่าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องอัพก็ได้ใช่มั๊ยคับ

เเล้วเครื่องเเต่ละสีนี่มีอะไรที่แตกต่างกันไหมหว่า นอกจากสี ?
อย่าง เครื่อง สีดำ กับ เครื่องสีขาว นี่ ฟังชั่นข้างในเหมือนกันหมดใช่ไหมคับ

เเล้วซื้อที่ศูนย์ กับตามร้านข้างทาง นี่ ซื้อที่ไหนดีกว่าอ่ะคับ
เห็นไปดูที่ศูนย์ ราคา มันเเพงกว่าร้านข้างทางอ่ะคับ

อิอิ

รบกวนตอบด้วยนะคร๊าบบบบบบ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 18:55  

อยากได้ สีเเดง มันเด่นดี ชอบๆๆ เเต่ก็ลังเล กับสีขาว เท่ดี ชอบๆๆๆ
เลืกไม่ถูก อิอิ

ช่วยเลือกทีคับ ^^"
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 11:40  

อ๋อ

เเล้วถ้าเกิดว่าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องอัพก็ได้ใช่มั๊ยคับ
-แล่วแต่คับ

เเล้วเครื่องเเต่ละสีนี่มีอะไรที่แตกต่างกันไหมหว่า นอกจากสี ?
-เครื่องสีดำน่าจะเป็นเฟริมแวร์ใหม่นะคับ นอกนั้นก็เหมือนๆกัน

อย่าง เครื่อง สีดำ กับ เครื่องสีขาว นี่ ฟังชั่นข้างในเหมือนกันหมดใช่ไหมคับ
-ถ้าครื่องสีดำเป็นเฟริมแวร์ใหม่ ก็จะเล่นวิดีโอได้เต็มจอ มีฝโหมดไฟฉายในวิจเจต

เเล้วซื้อที่ศูนย์ กับตามร้านข้างทาง นี่ ซื้อที่ไหนดีกว่าอ่ะคับ
-แนะนำให้ซื้อที่ 0 คับ

เห็นไปดูที่ศูนย์ ราคา มันเเพงกว่าร้านข้างทางอ่ะคับ
-เป็นสมาชิก ไอ-คลับมั้ยคับ ซื้อเดือนวันเกิด ลด 10 % ถ้าไม่ใช่เดือนเกิดก็ 3%
ยังไม่เป็น สมัครเลย http://www.i-mobilephone.com/form/tha/f_main.aspx?menu=menu_iclub.aspx&main=F_iclub_member.aspx แล้วเอา sms ให้เค้าดูตอนซื้อ
ปล.ที่ 0 นะ

อิอิ

guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 15:08  

รูปถ่ายจาก 658 นะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย guangnoy เมื่อวันที่ 11 Mar 2010 21:07; ทั้งหมด 2 ครั้ง
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 15:33  

อ๋อ

-แล่วแต่คับ

-เครื่องสีดำน่าจะเป็นเฟริมแวร์ใหม่นะคับ นอกนั้นก็เหมือนๆกัน

-ถ้าครื่องสีดำเป็นเฟริมแวร์ใหม่ ก็จะเล่นวิดีโอได้เต็มจอ มีฝโหมดไฟฉายในวิจเจต

-แนะนำให้ซื้อที่ 0 คับ

-เป็นสมาชิก ไอ-คลับมั้ยคับ ซื้อเดือนวันเกิด ลด 10 % ถ้าไม่ใช่เดือนเกิดก็ 3%
ยังไม่เป็น สมัครเลย http://www.i-mobilephone.com/form/tha/f_main.aspx?menu=menu_iclub.aspx&main=F_iclub_member.aspx แล้วเอา sms ให้เค้าดูตอนซื้อ
ปล.ที่ 0 นะ

อิอิ

ขอบคุณมากคับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 15:34  

[quote="guangnoy"]รูปถ่ายจาก 658 นะคับ
quote]

*0*

ขอบคุณมากครับ สวยดี อิอิ
เเต่ภาพเเรก ดูเบลอๆ ยังไงไม่รู้อ่าคับ

^^!!
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 17:24  

ผมเป็นคนมือสั่นอ่ะคับ
ถ่ายรูปแล้วภาพเบลอๆ ประจำ
Ryu..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 12:58  

ขาย i-mobile TV 658 ทัสกรีน สีขาว กล้อง 8 ล้าน ซื้อมาได้ 3 เดือน มีใบเสร็จ หูฟัง ที่ชาร์ตพร้อม เครื่องไม่มีปัญหา ใช้ได้ดีตามปกติ ใช้ถนอม ใส่ปลอกตลอดเวลา สภาพเครื่อง 95% ขายเพราะไม่ค่อยถนัดใช้ทัสกรีน ขาย4500 ครับ สนใจจัดส่งให้ได้ครับ Tel.080-0774642

ปล.แถมลำโพงพหพาเสียงดีให้อีก 1 ตัวครับ Very Happy
kha00at
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 22:43  

ผมตัดสินใจแล้วว่าผมจะซื้อรุ่น TV 658 ลักษณะดูดีมาก ฟังก์ชั่นครบครันมาก สวย ไปดูมาแล้วอ่ะ พอดีเครื่องเก่า รุ่น 516 สายแพขาดก็เอาไปซ่อม แต่จะซื้อใหม่ก็ไม่พลาดรุ่นนี้แหละ ถึงแม้จะมีรุ่นใหม่ออกมามากมายก็ไม่ถูกใจเท่ารุ่นนี้เลย วันนี้ไปดูมา ราคา 5990 เค้าบอกว่าประมาณกลางเดือนมีนา จะลดเหลือ 5600 ไม่รู้จะเปนจริงป่าว เลยขอรออีกซัก 4-5 วัน เผื่อได้ของถูกลงอีกนิด แต่ถ้ามานไม่ลดจริงๆ ก็เอาครับ เพราะผมชอบมาาาาาาาาากคับ ผมซื้อรุ่นนี้แน่นอนคับ
งุงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 14:07  

เพิ่งถอยมาม่ะกี้เลย ยังงง อยู่ มีโปรแกรม อารายน่าสนใจ ม่ะงับ เกี่ยวกับ ตัวเครื่อง อ่ะแล้วเอาเข้าศูนย์ไปลงโปรแกรม อารายอ่ะที่ เอาไว้ดู vdo clip เต็มจออ่ะ อยากได้ dictionary อ่ะงับ sandgud@hotmail.com
Looker
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 17:48  

หวัดดีเพื่อนสมาชิกฯ TV658 Touch&Move ทุกท่าน laughing6

เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกฯ บางท่านร้องเรียนผ่าน PM มาที่ผมว่าเข้าบอร์ด TV658 ไม่ได้ หรือโหลด webpage ช้ามาก บางทีคอมพ์แฮ้งค์ไปเลย นั่นเป็นเพราะเพื่อนสมาชิกฯ บางท่านนำภาพถ่ายขนาด 8 MP มาโพสกันแบบไม่ลดขนาดก่อน แม้บอร์ดฯ จะมีระบบปรับลดขนาดภาพเป็น VGA (640x480 px) ให้อัตโนมัติ แต่ก็ต้องโหลดภาพมาก่อนระบบจึงจะปรับลดขนาดให้

เรื่องนี้เป็นปัญหามากสำหรับเพื่อนสมาชิกฯ ที่ยังใช้เน็ทแบบ modem รวมทั้ง online ผ่าน EDGE เข้ามาบนโทรศัพท์มือถือ ซึ่งเรื่องนี้ผมเคยแจ้งให้ทราบแล้วตั้งแต่หน้าต้นๆ และเพื่อนสมาชิกฯ ก็เข้าใจและให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี แต่เพื่อนสมาชิกฯ ท่านหลังๆ อาจยังไม่เข้าใจ ผมจึงเรียนมาเพื่อขอความร่วมมือจากท่านอีกครั้ง

อย่างไรก็ตาม..ท่านสามารถเข้าไปแก้ไขกระทู้ของท่านโดยปรับลดขนาดภาพเป็น VGA แล้ว upload ใหม่ จากนั้นก็ก๊อป Direct link มาแปะแทนที่อันเดิม หรือหากท่านต้องการโพสภาพที่มีขนาดใหญ่กว่า VGA ก็สามารถทำได้โดยก๊อป Link มาแปะเฉยๆ โดยไม่ต้องใส่ฟอร์ม [img]...[/img] เข้าไปแล้วให้เพื่อนสมาชิกฯ คลิ๊กเข้าไปดูเอง และเท่าที่ผมได้ตรวจสอบภาพที่นำมาโพสแล้วพบว่าท่านใช้บริการ Upload ภาพ (Host web) ของ http://imageshack.us/ ซึ่งเป็น Host web ที่ผมใช้อยู่จึงอยากเรียนให้ท่านทราบว่า Host web นี้มีปุ่ม resize ภาพด้วยนั่นหมายความว่า ท่านสามารถ resize ภาพเป็นขนาด VGA และ Upload ภาพไปพร้อมกันได้ซึ่งจะช่วยลดขั้นตอนให้ง่ายและรวดเร็วยิ่งขึ้น

กรณีท่านไม่เข้าไปแก้ไขกระทู้ของท่านในเวลาอันควร ผมจำเป็นต้องลบภาพของท่านทิ้ง ซึ่งท่านสามารถนำภาพมาโพสใหม่ได้ในขนาดที่ทางเวปฯ กำหนดคือ VGA หรือ 640x480 px

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกฯ TV658 ทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 11 Mar 2010 18:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 18:40  

Looker ผู้เขียน:
หวัดดีเพื่อนสมาชิกฯ TV658 Touch&Move ทุกท่าน laughing6

เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกฯ บางท่านร้องเรียนผ่าน PM มาที่ผมว่าเข้าบอร์ด TV658 ไม่ได้ หรือโหลด webpage ช้ามาก บางทีคอมพ์แฮ้งค์ไปเลย นั่นเป็นเพราะเพื่อนสมาชิกฯ บางท่านนำภาพถ่ายขนาด 8 MP มาโพสกันแบบไม่ลดขนาดก่อน แม้บอร์ดฯ จะมีระบบปรับลดขนาดภาพเป็น VGA (640x480 px) ให้อัตโนมัติ แต่ก็ต้องโหลดภาพมาก่อนจึงปรับลดขนาดได้

เรื่องนี้เป็นปัญหามากสำหรับเพื่อนสมาชิกฯ ที่ยังใช้เน็ทแบบ modem รวมทั้ง online เข้ามาผ่าน EDGE บนโทรศัพท์มือถือ ซึ่งเรื่องนี้ผมเคยแจ้งให้ทราบแล้วตั้งแต่หน้าต้นๆ และเพื่อนสมาชิกฯ ก็เข้าใจและให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี แต่เพื่อนสมาชิกฯ ท่านหลังๆ อาจยังไม่เข้าใจ ผมจึงเรียนมาเพื่อขอความร่วมมือจากท่านอีกครั้ง

อย่างไรก็ตาม..ท่านสามารถเข้าไปแก้ไขกระทู้ของท่านโดยปรับลดขนาดภาพเป็น VGA แล้ว upload ใหม่ จากนั้นก็ก๊อป Direct link มาแปะแทนที่อันเดิม หรือหากท่านต้องการโพสภาพที่มีขนาดใหญ่กว่า VGA ก็สามารถทำได้โดยก๊อป Link มาแปะเฉยๆ โดยไม่ต้องใส่ฟอร์ม [img]...[/img] เข้าไปแล้วให้เพื่อนสมาชิกฯ คลิ๊กเข้าไปดูเอง และเท่าที่ผมได้ตรวจสอบภาพที่นำมาโพสแล้วพบว่าส่วนใหญ่ท่านใช้บริการ Upload ภาพ (Host web) ของ http://imageshack.us/ ซึ่งเป็น Host web ที่ผมใช้อยู่จึงอยากเรียนให้ท่านทราบว่า Host web นี้มีปุ่ม resize ภาพด้วยนั่นหมายความว่า ท่านสามารถ resize ภาพเป็นขนาด VGA และ Upload ภาพไปพร้อมกันได้ซึ่งจะช่วยลดขั้นตอนให้ง่ายและรวดเร็วยิ่งขึ้น

กรณีท่านไม่เข้าไปแก้ไขกระทู้ของท่านในเวลาอันควร ผมจำเป็นต้องลบภาพของท่านทิ้ง ซึ่งท่านสามารถนำภาพมาโพสใหม่ได้ในขนาดที่ทางเวปฯ กำหนดคือ VGA หรือ 640x480 px

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกฯ TV658 ทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ laughing6

ผมปรับขนาดภาพใหม่แล้วนะคับ
ยังไงก็ขอโทษคุณ Looker และเพื่อนๆด้วยนะคับ
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 19:06  

มีเกมมาฝากนะคับ
http://www.4shared.com/file/219748453/6d677e6f/Game-Jet_support_For_Star_GT_s.html
เป็นของ samsung Star
658 เล่นได้นะคับ ผมลองแล้ว

นี่ก็ Opera mini 4.2 เเละ 5.2
อันนี้ 4.2 fullscreen http://gallery.mobile9.com/f/1085139/
อันนี้ 5.2 http://gallery.mobile9.com/f/1064422/

ส่วนนี่ก็ Dict คับ
http://www.4shared.com/file/116914172/5964f304/LekLekDict-__ENG-THTH-ENG_.html?s=1

สุดท้าย EBuddy ใช้คีย์บอร์ดได้ แนวนอนได้
http://www.mediafire.com/?0ztm0mqqwq5
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 19:37  

เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกฯ บางท่านร้องเรียนผ่าน PM มาที่ผมว่าเข้าบอร์ด TV658 ไม่ได้ หรือโหลด webpage ช้ามาก บางทีคอมพ์แฮ้งค์ไปเลย นั่นเป็นเพราะเพื่อนสมาชิกฯ บางท่านนำภาพถ่ายขนาด 8 MP มาโพสกันแบบไม่ลดขนาดก่อน แม้บอร์ดฯ จะมีระบบปรับลดขนาดภาพเป็น VGA (640x480 px) ให้อัตโนมัติ แต่ก็ต้องโหลดภาพมาก่อนจึงปรับลดขนาดได้

เรื่องนี้เป็นปัญหามากสำหรับเพื่อนสมาชิกฯ ที่ยังใช้เน็ทแบบ modem รวมทั้ง online เข้ามาผ่าน EDGE บนโทรศัพท์มือถือ ซึ่งเรื่องนี้ผมเคยแจ้งให้ทราบแล้วตั้งแต่หน้าต้นๆ และเพื่อนสมาชิกฯ ก็เข้าใจและให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี แต่เพื่อนสมาชิกฯ ท่านหลังๆ อาจยังไม่เข้าใจ ผมจึงเรียนมาเพื่อขอความร่วมมือจากท่านอีกครั้ง

อย่างไรก็ตาม..ท่านสามารถเข้าไปแก้ไขกระทู้ของท่านโดยปรับลดขนาดภาพเป็น VGA แล้ว upload ใหม่ จากนั้นก็ก๊อป Direct link มาแปะแทนที่อันเดิม หรือหากท่านต้องการโพสภาพที่มีขนาดใหญ่กว่า VGA ก็สามารถทำได้โดยก๊อป Link มาแปะเฉยๆ โดยไม่ต้องใส่ฟอร์ม [img]...[/img] เข้าไปแล้วให้เพื่อนสมาชิกฯ คลิ๊กเข้าไปดูเอง และเท่าที่ผมได้ตรวจสอบภาพที่นำมาโพสแล้วพบว่าส่วนใหญ่ท่านใช้บริการ Upload ภาพ (Host web) ของ http://imageshack.us/ ซึ่งเป็น Host web ที่ผมใช้อยู่จึงอยากเรียนให้ท่านทราบว่า Host web นี้มีปุ่ม resize ภาพด้วยนั่นหมายความว่า ท่านสามารถ resize ภาพเป็นขนาด VGA และ Upload ภาพไปพร้อมกันได้ซึ่งจะช่วยลดขั้นตอนให้ง่ายและรวดเร็วยิ่งขึ้น

ผมปรับขนาดภาพใหม่แล้วนะคับ
ยังไงก็ขอโทษคุณ Looker และเพื่อนๆด้วยนะคับ

ขอบคุณมากคับ

แต่ผมจำเป็นต้องลบภาพในกระทู้ของคุณ rt เพราะไป quote กระทู้ของคุณมาก่อนที่คุณจะเข้าไปแก้ไข ทำให้ภาพในกระทู้ที่ quote มายังเป็นขนาด 8 MP อยู่ ส่วนกระทู้ของคุณจะยังคงไว้ ทั้งนี้ให้เป็นไปตามความเห็นชอบของท่าน Webmaster ด้วย

งัยผมขอขอบคุณอีกครั้งที่ให้ความร่วมมือ (ภาพถ่ายสีสันดูเป็นธรรมชาติสวยดีคับ) laughing6
งุงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 07:10  

เจอปันหาแรก เลย งับ คือ ล็อคปุ่มกด แล้ว พอ หน้าจอ ดับ กด โดนปุ่มไหน ก็ได้ ซัก 2ครั้ง ติดมัน จะ คลายล็อดอัตโนมัติ มี วิธี แก้ ม่ะงับ หรือ ต้องทำใจ
งุงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 07:53  

ลง dict ไม่ได้อ่ะงับ
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 09:42  

งุงิ ผู้เขียน:
ลง dict ไม่ได้อ่ะงับ

ลงไม่ได้ยังไงคับ
ช่วยอธิบายหน่อยคับ
งุงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 15:45  

พอกด ติดตั้ง มัน ค้าง ที่58%แล้วไม่ทำงานต่ออ่ะงับ แล้ว มัน ก็ ม่ะมี ไรเกิดขึ้น บอกแค่ เกิด การผิดพลาด ปามานเนี่ย ครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 19:00  

พอกด ติดตั้ง มัน ค้าง ที่58%แล้วไม่ทำงานต่ออ่ะงับ แล้ว มัน ก็ ม่ะมี ไรเกิดขึ้น บอกแค่ เกิด การผิดพลาด ปามานเนี่ย ครับ

แบบนี้ต้อง Restore factory settings คับ

ก่อนดำเนินการให้คุณย้ายไฟล์ฯ สำคัญๆ รวมทั้งไฟล์ Dict ที่พี่ส่งให้ไปไว้ในเมมการ์ดก่อน อ้อ..อย่าลืม *Backup Phonebook ไปไว้ในเมมการ์ดด้วยนะ จากนั้นให้ทำตามขั้นตอนข้างล่างนี่
เข้าไปที่เมนู Settings > Restore factory settings > Input password ใส่ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว) หากคุณเคยเปลี่ยน Phone lock code ก็ต้องใส่รหัสที่เปลี่ยน

*วิธี Backup Phonebook
เข้าไปที่เมนู Phonebook > Settings > Backup & Restore > Phonebook Backup > Card

หลัง Restore factory settings ค่าบางอย่างจะกลับคืนเป็นค่าตั้งต้นจากโรงงานแต่ไม่ทั้งหมด ให้คุณเข้าไป Install ไฟล์ Dict อีกครั้ง หากมันวิ่งมาค้างอยู่ที่ 58% ให้รอสักครู่เด๋วมันวิ่งต่อไปจนครบ 100% เอง (มันเหนื่อยเลยหยุดพักกลางทาง) laughing6

*วิธี Restore Phonebook กลับลงเครื่อง
เข้าไปที่เมนู Phonebook > Settings > Backup & Restore > Restore Phonebook > Card > เลือกไฟล์ที่ Backup ไว้ล่าสุด (กรณีมีมากกว่า 1) > Options > Restore Phonebook

ได้เรื่องงัยช่วยเข้ามาแจ้งให้ทราบด้วยคับ laughing6
งุงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 08:47  

ทามตามที่บอก โอเค ครับ แต่ เวลา โทรสับคุย กาน เสียง ก้อง มากๆ แถมมี แอคโค ด้วย
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 08:59  

ทามตามที่บอก โอเค ครับ แต่ เวลา โทรสับคุย กาน เสียง ก้อง มากๆ แถมมี แอคโค ด้วย

เรื่องเสียงก้องเป็นได้ในบางครั้งหากเป็นที่สัญญาณฯ แล้วก็เป็นได้ทั้งสัญญาณฯ ต้นสายและปลายสาย
งัยลองเปลี่ยนซิมโทรออกหรือเปลี่ยนพื้นที่โทรดู หากยังไม่หายหรือเป็นบ่อยต้องรบกวนให้เอาเข้าศูนย์ฯ คับ laughing6
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 15:20  

รุ่นนี้

อัพโหลดรูปลง facebook ได้ไหมคับ

อยากเห็น รูป ตอนใช้งานอินเตอร์เน็ต จัง ^^
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 20:46  

รุ่นนี้

อัพโหลดรูปลง facebook ได้ไหมคับ

อยากเห็น รูป ตอนใช้งานอินเตอร์เน็ต จัง ^^

Upload รูปไปไว้ใน Facebook ผมยังไม่เคยทำนะ แต่เห็นแวบๆ ว่าคุณ dogdoy เคยบอกไว้ในบอร์ด TV640 ว่าทำได้ งัยลองเข้าไปหาดูแล้วกัน

พอดีว่า..ผมไม่เคยใช้ TV658 แต่เคยใช้ TV650 ซึ่งหน้าจอขณะท่องเวปรวมๆ แล้วก็ไม่ต่างกัน หากคุณซื้อ TV658 ผมแนะนำให้โหลด Opera Mini 4.2 หรือ 5 beta 2 มาใช้แทน web browser ที่มากะเครื่องเพราะใช้ดีกว่า สามารถโหลด webpage มาอ่านได้ทั้งหน้า แถมเลือกดูได้ทั้งแบบเล่นบนคอมพ์หรือเล่นบนมือถือ (Mobile view) ได้ด้วย laughing6

เมื่อเข้าไปที่หน้าจอหลักคุณสามารถสร้างเมนู Shortcuts เวปที่เข้าบ่อยได้ ยกตัวอย่างเช่น เวปสยามโฟน แค่คลิ๊กที่ Shortcut ก็เข้าไปที่หน้าเวปนั้นๆ ได้เลย laughing6

rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 16:06  

^
^

ขอบคุณมากนะคับ

มันจะเเสดงทั้งหน้าเหมือนคอมเลยหรอคับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 21:49  

^
^

มันจะเเสดงทั้งหน้าเหมือนคอมเลยหรอคับ

ภาพข้างบนนั่นเป็นการท่องเวปแบบ Mobile view หากคุณต้องการท่องเวปแบบดูบนจอคอมพ์ก็ทำได้ เข้าไปดูรายละเอียดที่นี่คับ laughing6
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=305528&postdays=0&postorder=asc&start=1125#1121913
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2010 15:17  

^
^

ภาพข้างบนนั่นเป็นการท่องเวปแบบ Mobile view หากคุณต้องการท่องเวปแบบดูบนจอคอมพ์ก็ทำได้ เข้าไปดูรายละเอียดที่นี่คับ laughing6
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=305528&postdays=0&postorder=asc&start=1125#1121913

อ๋อคับ

ขอบคุณอีกทีนะคับ ^^

เเล้ว opera นี่ มันลงยังไงหรอ คับ
เเล้ว ลงเกม จาวา เพิ่ม วิธีเหมือนกันไหมคับ
เเล้วเวลาลงเเล้ว ใช้ความจำในเครื่องหรือใช่ไหมคับ ใช้เยอะหรือเปล่าคับ
ความจำยิ่งน้อยๆอยู่ รู้สึกว่า 23m เอง T^T

ขอบคุณอย่างใหญ่หลวงล่วงหน้านะคร๊าบ
ถามเยอะเเล้วเกรงใจจัง ^^''
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2010 22:37  

^
^
^

อ๋อคับ

เเล้ว opera นี่ มันลงยังไงหรอ คับ
เเล้ว ลงเกม จาวา เพิ่ม วิธีเหมือนกันไหมคับ
เเล้วเวลาลงเเล้ว ใช้ความจำในเครื่องหรือใช่ไหมคับ ใช้เยอะหรือเปล่าคับ
ความจำยิ่งน้อยๆอยู่ รู้สึกว่า 23m เอง T^T

ขอบคุณอย่างใหญ่หลวงล่วงหน้านะคร๊าบ

หากคุณซื้อมาครั้งแรกก็ต้องใช้ web browser ที่มากะเครื่องเข้าไปดาวน์โหลดที่นี่ www.mini.opera.com/beta ซึ่งคุณสามารถเลือกดาวน์โหลด Opera Mini 4.2 (เวอร์ชั่นมาตรฐานความเสถียรสูงสุด) หรือ 5 beta 2 (เวอร์ชั่นล่าสุดที่ยังไม่ผ่านการรับรองแต่ใช้ได้กะ TV640, TV650 และ TV658) หรือจะดาวน์โหลดมาใช้ทั้ง 2 เวอร์ชั่นเพื่อเปรียบเทียบแล้วเลือกอันใดอันหนึ่งหรือจะเก็บไว้ใช้ทั้งสองเวอร์ชั่นแบบผมก็ไม่ว่ากันคับ laughing6

จริงๆ แล้วที่คุณถามมามีคำตอบทั้งในบอร์ด TV640 และ TV650 ซึ่งผมเคยโพสไว้ แต่เนื่องจากรุ่นนี้เป็นจอสัมผัสเมนูฟังก์ชั่นโดยรวมแทบไม่ต่างจาก TV650 (ไม่นับเรื่องกล้อง) งัยลองคลิ๊กเข้าไปอ่านดูคับ laughing6
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=285679&postdays=0&postorder=asc&start=525#1046034
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 18:34  

^
^
^

อ๋อคับ

หากคุณซื้อมาครั้งแรกก็ต้องใช้ web browser ที่มากะเครื่องเข้าไปดาวน์โหลดที่นี่ www.mini.opera.com/beta ซึ่งคุณสามารถเลือกดาวน์โหลด Opera Mini 4.2 (เวอร์ชั่นมาตรฐานความเสถียรสูงสุด) หรือ 5 beta 2 (เวอร์ชั่นล่าสุดที่ยังไม่ผ่านการรับรองแต่ใช้ได้กะ TV640, TV650 และ TV658) หรือจะดาวน์โหลดมาใช้ทั้ง 2 เวอร์ชั่นเพื่อเปรียบเทียบแล้วเลือกอันใดอันหนึ่งหรือจะเก็บไว้ใช้ทั้งสองเวอร์ชั่นแบบผมก็ไม่ว่ากันคับ laughing6

จริงๆ แล้วที่คุณถามมามีคำตอบทั้งในบอร์ด TV640 และ TV650 ซึ่งผมเคยโพสไว้ แต่เนื่องจากรุ่นนี้เป็นจอสัมผัสเมนูฟังก์ชั่นโดยรวมแทบไม่ต่างจาก TV650 (ไม่นับเรื่องกล้อง) งัยลองคลิ๊กเข้าไปอ่านดูคับ laughing6
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=285679&postdays=0&postorder=asc&start=525#1046034

บรรลุเเล้วคับ

ขอบคุณมากนะคับ โอกาศหน้าถามใหม่นะคับ อิอิ

ปล.โปรเเกรท kd player นี่ 658 ใช้ได้ไหมคับ
อิอิ ชอบที่มันโชว์ปกอัลบั้ม ^^
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 20:44  

^
^
^

บรรลุเเล้วคับ

ขอบคุณมากนะคับ โอกาศหน้าถามใหม่นะคับ อิอิ

ปล.โปรเเกรท kd player นี่ 658 ใช้ได้ไหมคับ
อิอิ ชอบที่มันโชว์ปกอัลบั้ม ^^

Opera Mini update ล่าสุดที่นี่คับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=305528&postdays=0&postorder=asc&start=1125#1124083

KD Player ที่คุณ dogdoy นำมาเผยแพร่ในบอร์ด TV640 นั่นเขาเข้าไป Modified ให้พอดีกะหน้าจอแนวนอนขนาด 320x240 px (2.4 นิ้ว) ถ้าเอามาลงกะ TV658 เกรงว่าจะไม่ได้ หรือถ้าได้ก็ไม่งามคับ laughing6

ccv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 19:10  

เอาเสียงคนพูดเบอร์ที่โทรเข้ามาหาเครื่องเราออกอย่างไรครับ ยังทำไม่ได้เลยครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 20:04  

ccv ผู้เขียน:
เอาเสียงคนพูดเบอร์ที่โทรเข้ามาหาเครื่องเราออกอย่างไรครับ ยังทำไม่ได้เลยครับ

เข้าไปที่เมนู Settings > Profiles > General > Customize > Intelligent call alert เลือกเป็น Off คับ laughing6
ccv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 20:57  

ได้ละครับขอบคุณครับ
ถามอีกข้อครับ fw ตอนนี้เวอร์ชั่นไหนแล้วครับ ผมอยู่ตจวต้องไปอัพที่ไหนครับ shop
imobile ได้ไหม
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 21:31  

ถามอีกข้อครับ fw ตอนนี้เวอร์ชั่นไหนแล้วครับ ผมอยู่ตจวต้องไปอัพที่ไหนครับ shop

หาก Shop ที่คุณว่ามีช่างประจำอยู่ก็นำเครื่องไป up ได้เลย..
คุณสามารถโทรสอบถาม FW version และ Shop ใกล้บ้านที่มีช่างประจำได้ที่ i-mobile Help Desk 02--975-5555 คับ laughing6

ปล. ตั้งแต่ผมเข้ามาคนใช้รุ่นนี้หายไปไหนหมด ไม่มีใครมาช่วยตอบเลยอ่ะ scratch
ccv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 22:06  

หาก Shop ที่คุณว่ามีช่างประจำอยู่ก็นำเครื่องไป up ได้เลย..
คุณสามารถโทรสอบถาม FW version และ Shop ใกล้บ้านที่มีช่างประจำได้ที่ i-mobile Help Desk 02--975-5555 คับ laughing6

ปล. ตั้งแต่ผมเข้ามาคนใช้รุ่นนี้หายไปไหนหมด ไม่มีใครมาช่วยตอบเลยอ่ะ scratch

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ccv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 21:00  

กล้องหน่วงมากไปไหม ผมกดชัตเตอร์แล้วกว่าจะถ่ายเสร็จ มันดีเลย์นานจังไม่รู้เป็นที่
aotofocus หรือป่าว หรือเป็นที่กล้องของผมไม่ดีก็ไม่รู้ พึ่งไป up fw เป็น t40มา ที่เห็นได้ชัดเลยคือ ดูวิดิโอได้เต็มจอ แต่คุณภาพการถ่ายก้ยังแย่ๆอยู่ พิมพ์ชื่อได้ดีขึ้นของเดิมเร็วมากพิมพ์ไม่ทันเลย
กล้องถ่ายรูปในบ้านเปิดไฟนีออน 1 ดวง ถ่ายออกมามัวๆไม่คมชัดเลย
ของคนอื่นชัดกันมากไหม ของเพื่อน sumsung jet ถ่ายที่เดียวกันของเราน่าอายมากสู้เขาไม่ได้เลย โอ้เครียดๆๆ แต่ราคาก็ต่างกันเยอะนะสงสัยต้องทำใจ
การ์ฟิลด์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 23:03  

Crying or Very sad

ซื้อใช้มาตั้งแต่ 19 กพ. เพิ่งเกิดอาการเมื่ออาทิตย์ก่อน ประมาณ 15 มีค. เห็นจะได้คือมีอาการ

1.เปิดเครื่องพอเครื่องแสดงหน้าจอหลักเรียบร้อย เครื่องก็จะ shut down ทันที
2.ชาร์ตถ่านเก็บไม่อยู่ พอเปิดเครื่องบ่อย ๆ เครื่องจะฟ้องว่าแบตเตอรี่อ่อนทันที
2.1 พอเอามาชาร์ตปรากฏว่าชาร์ตได้ประมาณ 10 นาที มันฟ้องว่า "battery complete"
3.วันนี้ 21 มีค. น้องชายเอาไปอัพเฟิร์มแวร์มาแล้ว แต่ไม่ได้ลองเปิดโดยการใส่ซิมการ์ดดู ถ้าเปิดเครื่องเปล่า ๆ โดยไม่มีซิมการ์ดก็จะใช้งานได้เครื่องไม่ดับ พอเอามาคืนลองใส่ซิมการ์ดดูปรากฏว่าอาการเหมือนเดิมคือ "shut down" ทันทีที่ใส่ซิมการ์ดทุก ๆ การ์ด ลองของคนอื่นมาแล้วด้วย
4. แต่หลังจากเอาไปอัพเฟิร์มแวร์มา รู้สึกว่าหน้าจอสัมผัสจะรู้สึกช้าทำงานช้าและใช้ยากกว่าเดิม ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า

แจ้งมาเพื่อผู้รู้ไขความกระจ่างและแนะนำการแก้ปัญหานี้ด้วย

เพราะเด็กที่ขายมือถือเขาบอกว่าเราเป็นคนแรกที่ใช้ i-mobile แล้วมีปัญหา ที่ขายไปไม่เคยมีใครเอาแก้ไขปัญหาแบบเราเลย
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 17:06  

กล้องหน่วงมากไปไหม ผมกดชัตเตอร์แล้วกว่าจะถ่ายเสร็จ มันดีเลย์นานจังไม่รู้เป็นที่
aotofocus หรือป่าว หรือเป็นที่กล้องของผมไม่ดีก็ไม่รู้ พึ่งไป up fw เป็น t40มา ที่เห็นได้ชัดเลยคือ ดูวิดิโอได้เต็มจอ แต่คุณภาพการถ่ายก้ยังแย่ๆอยู่ พิมพ์ชื่อได้ดีขึ้นของเดิมเร็วมากพิมพ์ไม่ทันเลย
กล้องถ่ายรูปในบ้านเปิดไฟนีออน 1 ดวง ถ่ายออกมามัวๆไม่คมชัดเลย
ของคนอื่นชัดกันมากไหม ของเพื่อน sumsung jet ถ่ายที่เดียวกันของเราน่าอายมากสู้เขาไม่ได้เลย โอ้เครียดๆๆ แต่ราคาก็ต่างกันเยอะนะสงสัยต้องทำใจ

กล้องของผมก็เหมือนกัน คิดว่าน่าจะเป็นทุกเครื่องนะคับ
ส่วนถ่ายรูปนั้น ลองเปิดโหมดกลางคืนดูคับ
ccv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 20:57  

โดยรวมโอเคนะครับ ติที่กล้องไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่กับ 8 ล้าน ถ่ายวิดิโอด้วยเล็กจังไม่ชัดอีกต่างหาก
ทำไมไอโมบายไม่ปรับปรุงเรื่องถ่ายวิดิโอบ้าง เห็นแอลจีเขาถ่ายออกมาสุดยอดเกือบทุกรุ่นในรุ่นใหม่ๆ นี่รอออก 2 ซิมจะทิ้งไอโมบายละ ไปซบแอลจีบ้างดีกว่า
อ้อตั้งเป็นระบบสั่นอย่างเดียว โดยกดเครื่องหมาย # ไม่ได้เลยครับ ต้องเข้าไป set ที่ เมนูรูปแบบ ไม่สะดวกเลย ของใครเป็นอย่างผมบ้าง ของ gnet nokia เขาใช้งานได้นะครับ
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 01:14  

โดยรวมโอเคนะครับ ติที่กล้องไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่กับ 8 ล้าน ถ่ายวิดิโอด้วยเล็กจังไม่ชัดอีกต่างหาก
ทำไมไอโมบายไม่ปรับปรุงเรื่องถ่ายวิดิโอบ้าง เห็นแอลจีเขาถ่ายออกมาสุดยอดเกือบทุกรุ่นในรุ่นใหม่ๆ นี่รอออก 2 ซิมจะทิ้งไอโมบายละ ไปซบแอลจีบ้างดีกว่า
อ้อตั้งเป็นระบบสั่นอย่างเดียว โดยกดเครื่องหมาย # ไม่ได้เลยครับ ต้องเข้าไป set ที่ เมนูรูปแบบ ไม่สะดวกเลย ของใครเป็นอย่างผมบ้าง ของ gnet nokia เขาใช้งานได้นะครับ

ตั้งระบบสั่น กด * ค้างไว้คับ ไม่ใช่ #
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 10:54  

ตั้งระบบสั่น กด * ค้างไว้คับ ไม่ใช่ #

ขอบคุณครับผม
sjam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 13:00  

ผมซื้อ 638 cg ยังไม่ได้ถึงเดือน เข้าศูนย์ไป 4 ครั้ง ปัญหาเยอะมาก
รับข้อความ เปิดอ่าน ดับ ต้องรอรีเครื่องใหม่
กล้องไม่ชัด
ไม่โชว์ชื่อ ทั้งที่เมมไว้
ไม่เก็บชื่อและเบอร์ กรณีไม่ได้รับสาย โดนต่อว่าเยอะ
ชื่อที่เมมไว้ เปลี่ยนอักษรเอง
รับข้อความ ไม่โชว์ชื่อ โชว์แต่เบอร์ ต้องโทรกลับไปถาม ใครจะจำเบอร์ได้หมดวะ??
นี่คือประสบการณ์ผม กับไอโมบาย
PuReNz!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 01:03  

เย่..คิดเหมือนกันเลย
แต่เค้าว่า LG เนี่ยอะไหล่หายากมาก จริงหลอ?
หรือว่าไม่จริง โอ๊ย งงไปหมดแล้ว
น๊านนาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 20:58  

หงุดหงิดกับการค้นหาชื่อจัง ต้องกดเลือกตัวอักษรเร็วมากๆๆๆๆๆๆกว่าจะได้โอ๊ย
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 08:07  

น๊านนาน ผู้เขียน:
หงุดหงิดกับการค้นหาชื่อจัง ต้องกดเลือกตัวอักษรเร็วมากๆๆๆๆๆๆกว่าจะได้โอ๊ย

ถ้ามีเวลาว่างก็ไปอัพเฟิมแวร์ดูนะคับ
เคยมีคนเอามาโพสต์ว่าอัพแล้ว พิมพ์เลือกตัวอักษรจะช้าลงคับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 19:53  

ใครใช้รุ่นนี้เกินเดื่อน เเลว้ยังครบ 32 บ้างคับ Laughing
ว่าจะซื้อรุ่นนี้อยู่ เเต่เห็นคอมเม้นในทางลบ เยอะอ่าคับ Crying or Very sad
เลยไม่กล้าซื้อ จะซื้อดีไหมคับ Question
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 20:43  

ใครใช้รุ่นนี้เกินเดื่อน เเลว้ยังครบ 32 บ้างคับ Laughing
ว่าจะซื้อรุ่นนี้อยู่ เเต่เห็นคอมเม้นในทางลบ เยอะอ่าคับ Crying or Very sad
เลยไม่กล้าซื้อ จะซื้อดีไหมคับ Question

ของผม 2 เดือน หล่นไป 2 รอบแล้วคับ ยังครบ 32 อยู่คับ
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 20:49  

ของผม 2 เดือน หล่นไป 2 รอบแล้วคับ ยังครบ 32 อยู่คับ

รอบ 3 สดๆ ร้อนๆ เลย พอตอบกระทู้เสร็จ ลุกขึ้นจะไปหาอะไรกิน โทรศัพท์เสียบไว้กับคอม
สะดุด USB กระจายเลย เช็คดู ไม่เป็นไร โชคดีไป (ใจหายวูบเลย อิอิ)
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 19:43  

รอบ 3 สดๆ ร้อนๆ เลย พอตอบกระทู้เสร็จ ลุกขึ้นจะไปหาอะไรกิน โทรศัพท์เสียบไว้กับคอม
สะดุด USB กระจายเลย เช็คดู ไม่เป็นไร โชคดีไป (ใจหายวูบเลย อิอิ)

อ่าคับ โชคดีนะนั่น

ขอบคุณมากนะคับ Very Happy
jamesjaa
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 16:29  

ของผมซื้อตั้งแต่วันที่ 09/11/09 อะ ยังครบ 100% อยู่เลย ก็ใช้ดีนะ

ไม่เห็นมีปัญหาไร ออ เคยเครื่องดับเองอยู่ครั้ง นึงอะครับ เพราะแบตหมดเกลี้ยง อิอิ
goff22
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 15:42  

โดยรวมผมว่ารุ่นนี้โอเคเลยทีเดียว
เรื่องกล้องที่แสงได้จะชัดมาก แต่ที่แสงน้อยๆๆจะไม่ค่อยดีนัก ต้องใช้แฟรชช่วยและตั้งค่า
การถ่ายเป็น กลางคืน
การฟังเพลงผ่านหูฟังเสียงกลางๆครับไม่โดดเด่นอะไรมากนัก เสียงออกแนวทุ้มๆไม่สดใส
ถ้าเทียบกับโซนี่หรือ nokia ยังสู้ไม่ได้สงส้ยไม่ใช่ ชิฟ ยามาฮ่า หรือ หูฟังไม่ได้เรื่องก็ไม่รู้
วิดิโอขนาดเล้กจริงๆ เวลาแปลงไฟล์มาดูต้องตั้งค่าให้ถูกกับขนาดด้วย
เต็ม 10 ให้ 7ละกันครับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 16:20  

งงอีกนิดนุงอ่าคับ

1.รุ่นนี้มีเกม ทอดลูกเต๋า มาให้หรือเปล่าคับ ลงได้รึเปล่า โหลดที่ไหนคับ Laughing

2.เขย่าเปลี่ยนรูปภาพ ได้ไหมคับ

3.เเล้วเวลาเข้าเน็ต ผ่าน opera ถ้ามีไฟล์เเฟรช มันจะเเสดง ป่าวคับ

4.ถ้าเล่นเน็ตโดยใช้ Browser ของเครื่อง จะเเสดงเว็ปเเบบจอคอมหรือเปล่า

5.หน้าจอหลักกะจอโทด่วน ตั้ง วอเปเปอร์ คนละรุปได้หรือป่าวคับ

6.ถ้าลองเทียบ กะ LG pop เป็นไงบ้างคับ ตัวไหนดีกว่า ^^!!

??

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rt เมื่อวันที่ 02 Apr 2010 19:09; ทั้งหมด 3 ครั้ง
usahana
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 16:28  

ซื้อมาใช้เเล้วมีปัญหาเรื่องกล้องค่ะ

คือตั้งปิด เสียง Shutter ไปเเล้ว เเต่เวลาถ่ายรุบมันก็ยังมีเสียงจับ Focus อยู่ดี ทำยังไงถึงจะปิดเสียงได้ ... น่ารำคาญมากๆ เพราะถ่ายทีไรเสียงดังมากมาก

เเล้วไอ้ icon สี่เหลี่ยมที่อยู่ใต้ สี่เหลี่ยม Ae มันคืออะไร (มันเปลี่ยนได้เเค่ off, 1 )

งง มากมากถ้าปิดเสียงไม่ได้สงสัยต้องปล่อยออกไป

ขอให้ผู้รุ้มาเเนะนำด้วยค่ะ Crying or Very sad
mannn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 20:30  

ใช้ซิม 1 อยู่ สามารถโทรเข้า sim 2 ได้ไหม
kkmann
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 21:45  

edge รุ่นนี้มันedge แท้หรือปลอมครับ ผมใช้ดีแทคต่อเน็ตได้ความเร็ว 40กว่าๆเองใช้nokia ต่อได้ความเร็ว 130 กว่าๆ เพื่อนๆลองต่อกันบ้างป่าวทำไมของผมมันได้ความเร้วต่ำจังครับ
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 08:32  

kkmann ผู้เขียน:
edge รุ่นนี้มันedge แท้หรือปลอมครับ ผมใช้ดีแทคต่อเน็ตได้ความเร็ว 40กว่าๆเองใช้nokia ต่อได้ความเร็ว 130 กว่าๆ เพื่อนๆลองต่อกันบ้างป่าวทำไมของผมมันได้ความเร้วต่ำจังครับ

ผมต่อ ได้ 100+ นะ
kkmann
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 12:28  

ทำไงก็ได้40-60k เอง ทำไงดีเรา ขว้างทิ้งซะดีไหม ที่ได้ 100+ใช้ซิมของอะไรครับแล้ว
fw เวอร์ชั่นอะไรครับ
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 15:22  

ทำไงก็ได้40-60k เอง ทำไงดีเรา ขว้างทิ้งซะดีไหม ที่ได้ 100+ใช้ซิมของอะไรครับแล้ว
fw เวอร์ชั่นอะไรครับ

ผมใช้ DTAC
FW T31 คับ ยังไม่ได้ไปอัพเลย
ลองสังเกตุดูคับที่หน้าขึ้นตัว E หรือ G ถ้าขึ้น G เพราะมันเป็น GPRS ความเร็วมันก็ได้ประมาณนั้นแหละคับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 19:10  

1.รุ่นนี้มีเกม ทอดลูกเต๋า มาให้หรือเปล่าคับ ลงได้รึเปล่า โหลดที่ไหนคับ Laughing

2.เขย่าเปลี่ยนรูปภาพ ได้ไหมคับ

3.เเล้วเวลาเข้าเน็ต ผ่าน opera ถ้ามีไฟล์เเฟรช มันจะเเสดง ป่าวคับ

4.ถ้าเล่นเน็ตโดยใช้ Browser ของเครื่อง จะเเสดงเว็ปเเบบจอคอมหรือเปล่า

5.หน้าจอหลักกะจอโทด่วน ตั้ง วอเปเปอร์ คนละรุปได้หรือป่าวคับ

6.ถ้าลองเทียบ กะ LG pop เป็นไงบ้างคับ ตัวไหนดีกว่า ^^!!

??

Laughing
kkmann
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 19:11  

ขึ้นตัวE ครับ วันนี้ลองใหม่ได้ 40-71 k ครับก้ยังไม่ถึง 100 อยู่ดี เอ้อ
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 19:08  

ขึ้นตัวE ครับ วันนี้ลองใหม่ได้ 40-71 k ครับก้ยังไม่ถึง 100 อยู่ดี เอ้อ

ผมว่าพื้นที่แถวนั้นคงอับสัญญานมั้งคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย guangnoy เมื่อวันที่ 03 Apr 2010 20:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 20:15  

??

1 ไม่มีคับ ลงได้หรือเปล่านั้นไม่แน่ใจคับว่าโปรแกรมจาวาจะมีเกมทอดลูกเต๋าหรือเปล่าคับ
2 ไม่ได้คับ
3 ไฟล์เเฟรช หมายถึง Flash Player ใช่ไหมคับ ไม่แสดงคับ
4 ไม่เต็มคับ ต้องเล่นผ่าน Opera
5 ไม่ได้คับ
6 ถ้าคุณไม่เน้นเรื่องกล้อง ทีวี 2 ซิม ผมแนะนำ LG POP ดีกว่าคับ ถ้าตัวนี้ไม่กล้อง 8 ล้าน ผมคงซื้อ LG Pop ไปแล้วคับ
kkmann
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 22:21  

ไม่อับสัญญาณหรอกครับ ถอดซิมออกใส่ เครื่อง nokia6233 วิ่งฉิวเลย 202 k
สงสัยต้องเข้าศูนย์ละครับ

??

1 ไม่มีคับ ลงได้หรือเปล่านั้นไม่แน่ใจคับว่าโปรแกรมจาวาจะมีเกมทอดลูกเต๋าหรือเปล่าคับ
2 ไม่ได้คับ
3 ไฟล์เเฟรช หมายถึง Flash Player ใช่ไหมคับ ไม่แสดงคับ
4 ไม่เต็มคับ ต้องเล่นผ่าน Opera
5 ไม่ได้คับ
6 ถ้าคุณไม่เน้นเรื่องกล้อง ทีวี 2 ซิม ผมแนะนำ LG POP ดีกว่าคับ ถ้าตัวนี้ไม่กล้อง 8 ล้าน ผมคงซื้อ LG Pop ไปแล้วคับ
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 23:13  

ไม่อับสัญญาณหรอกครับ ถอดซิมออกใส่ เครื่อง nokia6233 วิ่งฉิวเลย 202 k
สงสัยต้องเข้าศูนย์ละครับ

??

2 ไม่ได้คับ
5 ไม่ได้คับ

คับ คงต้องส่ง 0 จริงๆ คับ
สาวกุ 658
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 01:22  

เพิ่งไปอัพ FW จาก 39 เป็น 40 รู้สึก touch screen มันเพี้ยนไปนิดๆ
กดตัวเลขโทรออกลำบากมากจะกด 0 ได้ 8 มาประจำ

แล้วทำไมหน้าจอทัช สกรีน แต่สำหรับเรามันไม่ทัชอ่ะ ร้องใช้เล็บถึงจะได้
เครื่องอื่นเป็นกันไหมคะ

ขอวิธีลงโปรแกรม leklek dict. ด้วยค่ะ ไปโหลดมาแล้ว แต่ไม่รู้วิธีลงเครื่อง

อ่านรีวิวเยอะ เริ่มอยากได้ตัวโน้น ตัวนี้ พลาดไปนิดเพราะความอยากได้กล้อง 8 ล้าน
จริง ๆ น่าจะซื้อ 638cg เพราะใช้เบอร์ hutch โทรออกเยอะมาก
เอาไงดีน้า จะไปสอยอีกตัว เจ้าตัวนี้ก็เพิ่งซื้อมาเอง
guangnoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 08:12  

สาวกุ 658 ผู้เขียน:
เพิ่งไปอัพ FW จาก 39 เป็น 40 รู้สึก touch screen มันเพี้ยนไปนิดๆ
กดตัวเลขโทรออกลำบากมากจะกด 0 ได้ 8 มาประจำ

แล้วทำไมหน้าจอทัช สกรีน แต่สำหรับเรามันไม่ทัชอ่ะ ร้องใช้เล็บถึงจะได้
เครื่องอื่นเป็นกันไหมคะ

ขอวิธีลงโปรแกรม leklek dict. ด้วยค่ะ ไปโหลดมาแล้ว แต่ไม่รู้วิธีลงเครื่อง

อ่านรีวิวเยอะ เริ่มอยากได้ตัวโน้น ตัวนี้ พลาดไปนิดเพราะความอยากได้กล้อง 8 ล้าน
จริง ๆ น่าจะซื้อ 638cg เพราะใช้เบอร์ hutch โทรออกเยอะมาก
เอาไงดีน้า จะไปสอยอีกตัว เจ้าตัวนี้ก็เพิ่งซื้อมาเอง

เรื่องทัช ลองตั้งค่าปรับหน้าจอทัชสกรีนดูคับ ของผมใช้นิ้วกดได้นะ

ส่วน leklek dict เอาลงเครื่องหรือเมม แล้วเข้าไปที่ๆเราใส่ไฟล์ leklek dict ไว้ แล้วกดติดตั้งคับ โปรแกรมจะไปอยู่ในเมนูจาวาคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: