Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ROOT HERO (Rom 2.73x)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4588
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ROOT HERO (Rom 2.73x)
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 16:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ

พอดีอยากจะ Root Hero อะครับ

แล้วคือเครื่องที่ได้มามันเป็น ROM 2.73.707.9

HBOOT 1.76.0007 ซึ่งจากที่ศึกษามาแล้ว มันใช้ วิธีRoot แบบธรรมดาไม่ได้

(ลองทุกวิธีละครับ ทั้ง Flashrec
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=559613 และ วิธีธรรมดา)

ยังไงมันก็ไม่ได้อะครับ พอจะมีวิธีอื่นอีกไหมครับ

พอดีต้องการ Root แล้ว ลงพวก custom Rom อะครับ

และที่ต้องการมากที่สุดคือ App2sd (ต้องRoot ถึงจะใช้ได้)
อุตส่าสั่ง microSD class 6 มา - -"

พยายาม google หาเต็มที่แล้ว ยังไม่เจอเลยอะครับ

ใครมีวิธีอะไรช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ROOT HERO (Rom 2.73x)
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 22:01  

น่าจะยังไม่มีตัวแก้ ... ช่วยขุด เผื่อมีใครทำได้แล้ว เหอๆ

ผมอยากจะช่วยนะ แต่ใช้้ เมจิกอยู่อะ ไม่รู้จะช่วยไง Rolling Eyes
n3fall
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Re: ROOT HERO (Rom 2.73x)
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 00:11  

ของผมก็รุ่นนี้เลยครับยังแก้ไม่ได้เหมือนกัน

ตอนเข้า hboot จะกลับไปหน้าปกติกดไรอครับ ปกติที่กลับได้นี้กดมั่วๆตลอดเลย-_-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: