Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
็Hero มีอาการหลังปิด browser ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4564
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ็Hero มีอาการหลังปิด browser ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 19:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้ผมใช้ hero ต่อ wifi เล่น facebook ซักครึ่งชม. แล้วพอผมกดปุ่ม Home ผลที่ได้คือbackground กลายเป็นรูป hTc แบบเดียวกับตอน boot เครื่องครับไม่ได้ขึ้นหน้าจอ home มาให้ผม

รอซํก1นาที ขึ้น Loading หลังจากนั้นก็รอเกือบ10นาทีครับกว่าหน้าจอhome จะมาแสดงเหมือนเดิม
ไม่ทราบว่าผิดปกติไหมครับ
thanadroid
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ็Hero มีอาการหลังปิด browser ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 20:25  

ผมเป็นตอนใช้โปรเเกรม Advanced Task Killer Free เหมือน Shocked
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: ็Hero มีอาการหลังปิด browser ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 23:58  

ไม่ผิดปกติครับ ตอนเราเล่่นเว็บถ้าเล่นนานๆ ยิ่งนาน มันก็จะยิ่งใช้แรมเยอะ แอนดรอยด์มันเลยไปปิดโปรแกรมต่างๆ ที่เราไม่ได้ใช้งานออก Sense มันก็เป็นโปรแกรมเหมือนกันครับ มันก็เลยโดนปิดไปด้วย Very Happy แล้วพอเรากดที่ Home โดยปกติมันก็จะเรียกโปรแกรม Sense ใช่ใหมครับ พอมันโดนปิดไปแล้วเนี้ย มันก็เลยมีหน้าตาเหมือนตอนเราเปิดเครื่องใหม่ ก็เท่านี้แหละครับ Very Happy
blitzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 00:05  

Nasz ผู้เขียน:
ไม่ผิดปกติครับ ตอนเราเล่่นเว็บถ้าเล่นนานๆ ยิ่งนาน มันก็จะยิ่งใช้แรมเยอะ แอนดรอยด์มันเลยไปปิดโปรแกรมต่างๆ ที่เราไม่ได้ใช้งานออก Sense มันก็เป็นโปรแกรมเหมือนกันครับ มันก็เลยโดนปิดไปด้วย Very Happy แล้วพอเรากดที่ Home โดยปกติมันก็จะเรียกโปรแกรม Sense ใช่ใหมครับ พอมันโดนปิดไปแล้วเนี้ย มันก็เลยมีหน้าตาเหมือนตอนเราเปิดเครื่องใหม่ ก็เท่านี้แหละครับ Very Happy

รับทราบครับมันน่าจะอัดแรมให้เยอะกว่านี้หน่อยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: