Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Hutch ICE XDA

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 9 / เข้าชม: 13857
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Hutch ICE XDA
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 18:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับ Hutch ICE XDA
http://www.siamphone.com/review/hutch/o2/page.htm
harakong
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2003 20:46  

มีใครเคยใช้หรือยังครับ เป็นยังไงบ้าง แล้ว 50MB/เดือน นี่ใช้พอหรือปล่าวครับ

**เป็นคนแรกเลย**
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2003 22:35  

น่าสนใจดีคับ
Tombstone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2003 11:37  

ราคาไม่จูงใจตามสไตล์ Hutch แฮะคราวนี้ น่าได้ราคาพิเศษลด 50% อยู่ซัก 15,000 แล้วบังคับโปร 2 ปีก็ยอม อย่างนี้สิโอเคเลย
mr_siri@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? Hutch ICE ???????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 19:17  

แนะนำสำหรับผู้ที่จะซื้อ Hutch ICE ครับ
1. เรื่องบริการหลังการขาย ผมติดต่อไปที่ศูนย์แล้ว ทาง Hutch ไม่สามารถที่จะแก้ปัญหาให้ผมได้ทันเวลา คือ ตอบว่าแล้วจะให้เจ้าหน้าที่โทรกลับ แสดงให้เห็นว่า ความพร้อมทางด้าน Support ตัว Hutch ICE ยังไม่พร้อมครับ

2. ในส่วนของการใช้ ร่วมกับ Notebook โดยให้ Hutch ICE เป็น Modem เชื่อมต่อผ่าน Infrared พบปัญหาครับ คือ ตัว Software ที่ใช้ Connect กับ Wireless Modem พอDisconnectแล้ว Notebook จะเกิดปัญหา Blue Screen ครับ ลองกับ Notebook มาสองสามเครื่อง ทั้ง WinXP Win2K เป็นเหมือนกันหมด ติดต่อที่ศูนย์แล้วได้คำตอบเดิมครับ "แล้วจะให้เจ้าหน้าที่โทรกลับ" ส่วนระยะเวลาที่ Connnect ได้นานที่สุดตั้งแต่ซื้อมาก็ 20 นาทีครับ จากนั้นมาไม่เกิน 2-3 นาที
หลุด ขึ้น DNS Error
3.ไม่มีอะไหล่สำรอง หูฟังเสียครับ ไปขอเปลี่ยน ที่ศูนย์บอกว่าให้รอ แล้วจะติดต่อกลับ เพราะยังไม่มีของ งงครับ เพิ่งซื้อได้อาทิตย์เดียว

4. ในส่วนอื่นๆของตัวเครื่องนั้นใช้งานได้ดีครับมีโปรแกรมหลากหลาย แถม Talking Dict แต่ลำโพงที่มากับตัวเครื่องจะเบาไปหน่อย แต่ถ้าใช้หูฟังก็ OK ครับ

5. ส่วนของโทรศัพท์ บางครั้งคู่สนทนาจะบอกว่าเสียงเบา แล้ว ก็ Delay อันนี้ไม่ยืนยันนะครับว่าเกิดจากตัวเครื่องหรือระบบสัญญาณ

6.เวลารับโทรศัพท์ ถ้าคุณไม่ได้เสียบหูฟังไว้ ก็ต้องยกเครื่องขึ้นมาพูด อาจจะดูตลกนิดหน่อย เพราะมันใหญ่ไป ถ้าใช้หูฟังก็ OK

7.จำนวนนาทีที่ให้โทรใน Promotion น้อยไปนิดนึง จ่าย 990 โทรได้ 100 นาที ที่เหลือ ก็นาทีละ 2 บาท

สรุป
1.ถ้าคุณเป็นคนที่โทรศัพท์เยอะ พูดจนลิงหลับล่ะก็ ไม่เหมาะครับเพราะ เวลาที่โทรได้น้อยไป
2.ถ้าบริการหลังการขายดี ปรับปรุงระบบสัญญาณ และส่วนของ Wireless Modem ก็เป็นตัวหนึ่งที่น่าใช้ครับ ตอนนี้ควรจะรอก่อนครับ
ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติม เมลล์มาถามได้ครับ mr_siri@hotmail.com
army...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 11:04  

ถามนิดนึงคับ hand free ที่ว่านี้เป็น bluetooth ป่าวคับ
ถ้าไม่ใช่แล้วที่ตัวเครื่องมีbluetoothมั้ยคับ

ฟังดูแล้วโปรโมชั่นโหดเหมือนกัน ซื้อแต่เครื่องได้ป่าวแล้วใช้โปรปกติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 07:38  

อยากได้Hutch Ice มากๆ ใครสนใจขายติดต่อคุณต้น 03-0322345 นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เบื่อ Hutch
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 14:40  

และนี่ก็คงจะเป็นอีกรุ่นที่ดูเหมือนจะดี (ภายนอก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Hutch ICE XDA
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 16:14  

ต้องการซื้อแบตเตอรี่ รุ่น o2 xda

สามารถสั่งซื้อได้ไหมต้องการคำตอบด่วน Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: