Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
โอน contact จาก WM6.1 ลง android ทำยังไงอ่ะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 5194
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โอน contact จาก WM6.1 ลง android ทำยังไงอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 10:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีวิธีทำอย่างไรบ้างครับ นอกจากเอาลง sim ครับ คือ contact มีเยอะมากครับ
few
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: โอน contact จาก WM6.1 ลง android ทำยังไงอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 12:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทางฝรั่งแนะนำให้ใช้ Funambol ครับ ลองหาโหลดมาดู http://funambol.com/

หรืออีกวิธีหนึง่คือ sync contact ของ wm ขึ้น outlook ก่อน แล้ว export เป็น csv,xml ไป import เข้า gmail contact

แต่สุดท้ายผมใช้วิธ๊นั่งจัดการลง gmail contact อ่ะครับ แก้ไขของเดิม และ เพิ่มของใหม่ทีละอัน เสียเวลาตนับ แต่มันจะจัดการ contact เราได้ดีมาก ทำทีเดียวใช้ยาวๆ แลว้มันจะ auto sync เข้ามือถือไปเอง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: