Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ร้าน NASA มาบุญครอง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 8 / เข้าชม: 109609
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้าน NASA มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 20:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

.... อยากทราบว่า ร้าน NASA มาบุญครอง

ไว้ใจได้ไหมคับ....
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ร้าน NASA มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 01:00  

ToN ผู้เขียน:
.... อยากทราบว่า ร้าน NASA มาบุญครอง

ไว้ใจได้ไหมคับ....

การซื้อกับร้านค้าส่ง สิ่งที่พึงระลึกไว้เสมอคือ "บริการหลังการขาย" โดยมากบริการหลังการขายตามร้านค้าส่ง มักจะไม่มี โดยมากเราจะต้องนำไปส่งเคลมเองเสมอ( ก็ราคามันถูกกว่าเพื่อนนิ )

ร้านนี้ก็เป็นร้านค้าส่งร้านใหญ่ร้านนึงเหมือนกันครับ ขายกันมานานมากแล้วครับ ความน่าไว้ใจอยู่ในเกณดีระดับนึง

คือ แม้แต่บริษัทก็เป็นครับ แล้วท่านเคยคิดใหมหละว่า เวลาเครื่องที่ซื้อไป เสีย หรือมีปัญหา ท่านคิดหรือไม่ว่า พวกเขาเหล่านั้น นำเครื่องพวกนี้ไปใหน....

ตอบให้ก็ได้คับ
1. กรณีส่งกลับบริษัทใหญ่ไม่ทัน มันก็จะนำมาบิ้ว และแพคกล่องกลับ แล้วเอามาวนขายใหม่ ( บางทีส่งทันนะแหละ แต่ไม่ส่ง เพราะ กว่ามันจะเปลี่ยนกล่องใหม่ให้ บางทีราคาเครื่องตกไปแล้ว กำไรก็ไม่มี )
2. กรณีส่งกลับบริษัทใหญ่ แน่นอน เขาคงไม่เอาเครื่องพวกนี้ไปถมทะเล หรือทำลายเล่นหรอกครับ เขาก็เอาไปซ่อม หรือเปลี่ยนอะไหล่ แล้วก็ทำการ Clean Voild ใหม่ และก็นำมาส่งขายตามร้าน หรือตัวแทนจำหน่ายย่อยๆ เพื่อเวียนขายไปเรื่อยๆ นั่นเอง

โอ่ย อย่าว่าแต่ร้าน บริษัทก็เป็น เอาเป็นว่า ตอนเลือกซื้อ ดูกันให้ดีๆ ผมเจอมาหมดแทบทุกกรณีแล้ว ยิ่งถ้าของที่ sell หรือ พวกของเคลียร์แลนซ์ ตามงาน พวกนี้ระวังให้ดี มันจะชอบมาแฝงอยู่ตามงานพวกนี้แหละ

ในวงการนี้ การทุจริตมีหลายรูปแบบครับ

ที่ผมบอกนี่ อย่าไปคิดมากหละ ไม่ใช่ว่าระแวงไปหมด ระวังประสาทจะกินเอาครับ คือ ไม่ใช่ว่า พอกลัวไข้หวัดนก ก็ไม่กล้ากินไข่ไก่ หรือ ขับรถแต่กลัวรถชน อะไรทำนองนี้

แนะนำ ถ้าอยากได้บริการหลังการขาย ก็ซื้อศูนย์ จะดีสุด อย่างน้อยๆ ภายใน 7-10 วันถ้าเครื่องมีปัญหา ยังเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ ( ต้องดูเงื่อนใขให้ดีๆ เพราะแต่ละบริษัทไม่เหมือนกัน )

ที่เหลืออ่านเอาครับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=197073
non_big
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ร้าน NASA มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 09:04  

ผมเคยไปดูร้านนี้มาเมื่อหลายปีมาแล้ว แต่ไม่ประทับใจคนขาย และบริการของร้านครับ

คนขายพูดด้วยน้ำเสียงเฉยเมย เหมือนไม่ค่อยอยากขาย

แถมบอกว่าถ้าจะดูเครื่อง ต้องซื้อ (พูดง่ายๆ ไม่มีเครื่องทดลองให้ดู ไม่บอกรายละเอียด ประมาณว่า ถ้าแกะให้ดู ยังไงก็ต้องซื้อ ไม่รับเปลี่ยนกรณีมีปัญหา เครมอย่างเดียว) หลังๆ นี้ยอมซื้อ 0 เลยครับ เสียเงินเยอะหน่อย แต่สบายใจกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 12:20  

บอกให้เลยว่า อย่าซื้อร้านนี้เลยค่ะ เพราเราเจอมาแล้ว ซื้อโนเกียวE72 มา ทดสอบการโทรโดยผ่านหูฟัง แต่ลืมโทรแบบปกติ พอกลับมาบ้าน โทรไปแล้วเขาไม่ได้ยินเสียงเรา พอโทรหาทางร้านว่าจะเปลี่ยนเครื่องได้ป่าวเพราะซื้อแค่วันเดียว ร้านบอกว่าส่งศูนย์ค่ะ เราเลยหากระทู้เกี่ยวกับร้านนาซ่า มีแต่คนบอกว่าเครื่องห่วย ย้อมแมว บริการแย่ ขอบอกว่าจริงค่ะ ไม่มีบริการไรเลย เรายังคิดเลยว่า ถ้าเช็คหน้าร้านว่าโทรไม่ได้มันจะเปลี่ยนเครื่องให้หรือป่าว เพราะมีอยู่กระทู้หนึ่งบอกว่า ร้านมันให้ส่งซ่อมศูนย์เอง ขนาดซื้อกับมันตอนนี้นะ ขอเตื่อนเพื่อนทุกคน เสียเงินอีกนิดเพื่อซื้อความสบายใจ แถมเขายังลงโปรแกรมให้เราอีกด้วย เพราะเราต้องเสียเงินไปลงโปรแกรม ติดฟิลม์หน้าจอ อีก350 บาท รวมราคาแล้ว ก็ไม่ได้ถูกกว่าร้านอื่นหรอก แถมไม่มีบริการเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันอีก อย่าเสี่ยงเลยค่ะเพื่อน ๆ ทุกคน แพงอีกไม่เท่าไร ไม่ต้องมานั่งเสียใจเหมือนเรา เพราะตอนที่ไปซื้อไม่ได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับร้านนี้ เคยอ่านเจอนานแล้วว่าร้านนาซ่า ขายมือถือถูก แต่ไม่เคยอ่านเจอว่าปัญหาเยอะ ไม่รับผิดชอบถ้าเครื่องเสีย ขอให้ระวังกันด้วยนะค่ะ อย่าเห็นแก่ของถูก กับร้านไร้จรรรยาบรรณแบบนี้ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้านatomicลองไปหาคับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 16:14  

เค้ามีหลายร้านนะคับผมลองเดินเชกราคาแพงกว่านิดหน่อยแต่ทำให้ทุกอย่างเลยเหนว่าขายส่งด้วยมั้งคับเอาเครื่องมาโชผมเยอะมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้านatomicลองไปหาคับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 16:14  

เค้ามีหลายร้านนะคับผมลองเดินเชกราคาแพงกว่านิดหน่อยแต่ทำให้ทุกอย่างเลยเหนว่าขายส่งด้วยมั้งคับเอาเครื่องมาโชผมเยอะมาก
ปัดโธ๊...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 17:54  

ร้านขายของในมาบุญครอง แย่กว่าตลาดคลองถมอีก...

Razz Razz Razz Razz Razz
Moshiso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2011 01:07  

ร้าน นาซ่า แย่มากๆ ใยอาหารสุดๆ
เครื่องพึ่งซื้อไปเมื่อวาน แต่เอามาเคลม เค้าบอกว่าส่งเคลมอย่างเดียวค่ะ พูดด้วยหน้าตาเฉยๆ คนเค้าอุตส่าเสียเงินไปซื้อ แม้งยอมแมวเอาโทรศัพท์ที่เสียแล้วมาแพ๊คใส่ใหม่ อย่าไปซื้อเลย เสียเงินเพิ่มอีกนิดหน่อยได้ของศูนร์ล่ะ สบายใจกว่าด้วย
ร้านในจัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2012 10:55  

แม่งโคตรพูดไม่เพราะเลยคะ โทรไปสั่งของยังกับเราไปขอมันกิน ไม่รู้ว่าอบรมลูกน้องมั่งรู้ป่าว อย่าไปไปเด็ดขาด ไปโทรไปสั่งเมื่อกี้ ถ้าไม่ติดว่านัดลูกค้าไม่เอาหรอกคะ ไม่ได้สั่งทีละเครื่อง 2 เครื่อง สั่งที่เยอะ ช่วยแนะนำร้านดีๆหน่อยนะคะ อีนิมันชื่อไรไม่รู้(มันบอกว่ามันพูดแบบนิอะจะให้ทำไงนิสัยเสีย)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: