Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ผมจะไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่นผมสามารถนำ Htc hero ไปใส่ Sim ของญี่ปุ่นได้ไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4881
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผมจะไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่นผมสามารถนำ Htc hero ไปใส่ Sim ของญี่ปุ่นได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 09:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเห็นว่าเครื่องเรารองรับ 3G ได้แล้วที่ญี่ปุ่นเนี่ย ค่าย Soft Bank ก็สามารถมี Sim ขายแต่ขายยังไงเนี่ยผมไม่ทราบ ว่ามีขายแยกเฉพาะ Sim ไหม หรือว่าต้อง Sim พร้อมเครื่อง

แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม ผมสามารถนำ Hero ไปใส่ Sim ที่ญี่ปุ่นได้ไหมครับผม
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ผมจะไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่นผมสามารถนำ Htc hero ไปใส่ Sim ของญี่ปุ่นได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 10:48  

tony147 ผู้เขียน:
ผมเห็นว่าเครื่องเรารองรับ 3G ได้แล้วที่ญี่ปุ่นเนี่ย ค่าย Soft Bank ก็สามารถมี Sim ขายแต่ขายยังไงเนี่ยผมไม่ทราบ ว่ามีขายแยกเฉพาะ Sim ไหม หรือว่าต้อง Sim พร้อมเครื่อง

แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม ผมสามารถนำ Hero ไปใส่ Sim ที่ญี่ปุ่นได้ไหมครับผม

ที่ ญี่ปุ่น มี GSM หรือเปล่าคับ
tony147
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ผมจะไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่นผมสามารถนำ Htc hero ไปใส่ Sim ของญี่ปุ่นได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 11:04  

ไม่ทราบเหมือนกันครับ รู้แต่ว่ามีแบบ Sim แต่ระบบอะไรเนี่ย ผมไม่รู้

neapgo ผู้เขียน:
tony147 ผู้เขียน:

ที่ ญี่ปุ่น มี GSM หรือเปล่าคับ
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 13:22  

รู้สึกว่าจะมี แต่ WCDMA น่ะครับ คงต้องรอรอมโดนัทมั้งครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: