Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GD510 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 455 / เข้าชม: 1019274
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG GD510 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 10:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

kerojung ผู้เขียน:
ตัวจริงซื้อจริง ผู้เขียน:
ข้างหน้าสวยดีอ่ะ แต่อยากให้ปุ่มอยู่ตรงกลางอ่ะ

แล้วข้างหลัง มันค่อยสวยเลย แฟลตไปไหนอ่ะ

เห็นหลายกระทู้ละเจ้คนนี้เด๋วจะสอยรุ่นโน่นุ่นนี้ไม่เหนแม่มจะซื้อสักรุ่น รอโน่รอนี่รอราคาลง

ที่แท้ราคาคุยนี่หว่า Laughing Laughing

ช้านนน ซื้อเเล้ว ย่ะ ทั้งโลลี้ป๊อบ กับ ป๊อบ เลย ค่ะ ซื้อไม่ซื้อ เงินใครค่ะ หนักหัวใครหรือ !

และที่บ้าน ยังมี วิวตี้ ไอติมก็่มี ซีเคลต ก็เคยใช้ สาวก lg คะ ไม่เคยพลาด

ตกลงซื้อแล้ว ทำไมเห็นมีกระทู้นึง บอกว่า รอราคาลงสัก4-5พันละ นั่นมัน ราคาต่ำมากๆๆๆเลยน๊ะครับ ตกลงซื้อหรือยัง รวยแล้วมาอวดหรอ คนอวดรวย เขาซื้อเลย ไม่มานั่ง ติ นั่ง รอราคาหรอกครับ ปากเหม็นโฉ่ๆๆๆ
num007
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 10:30  

ตัวจริงอีกครั้ง
SP Guest

หัวข้อ : Re: LG Lollipop - แอลจี
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 10:15

--------------------------------------------------------------------------------

เมื่่่อวานก็ไปดูมาเหมือนกัน จะเอาสีชมพูอ่ะ แต่ยังไม่ได้ซื้อเรยอ่ะ หุหุ

พอดีแค่ไปดูๆ เช็ค ราคากันไปก่อน ดีน่ะที่เข้ามาอ่านก่อน ไม่งั้นแย่เลย !!!

กำลังคิดว่า จะไปวันนี้อีกวันนึง อ่ะ ไปละ ไปดีกว่า หุหุ แต่ก็คงไม่เอา โลลี้ป๊อบ ล๊อตแรก

เพราะคิดว่า มันยังเปิดตัวแพงไป หน่อยนึง รอสัก 4พัน5พัน ก่อน ค่อนสอย !!!

รอราคาลงสัก4-5พัน ขี้โม้ไปวันๆ

รอราคาลง หรือราคาคุยกันแน่ !!!

หลักฐานที่น้องคนนี้ จะนั่งแกะหยากใย่ รอให้ราคามันลงเร๊วสุดเท่ากับความเร็วของเครื่องบินเจ็ท ถ้าลงเร็วขนาดนั้น กิจการของ Mobile ก็เจ๊งย่อยยับ ครับ ทีหลังจะตะงกระทู้อะไร ก็ คิดนิสนึงน๊ะครับ ผมเกิดมาไม่เคยเห็นมาก่อนเลยว่า ของมีจำหน่ยไม่ถึง7วันแล้วราคามันจะลงขนาดนั้น อย่างต่ำก็สักประมาณ2-3เดือนครับถึงจะลง แต่คงไม่ลงขนาดนั้นครับ ราคราเปิดตัว LoLiPop 7,900 แต่น้องคนนี้ซื้อมาหลายเครื่อง (บ้านคงทำงานเก็บเศษวัสดุมือถือ จะให้ลงเหลือแค่4-5พัน ความเร็วของแสงยังสู้ไม่ได้เลยครับ หรือว่า สั่งการผ่านทางจิตครับ
เคโระตังจริงค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 10:45  

[img]http://yfrog.com/12kkkwij[/img]

Laughing Laughing Smile Smile Smile

[/img]
klinsmal
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 11:21  

ซื้อมาแล้วครับ สีดำ ราคา 5600 + เมม 8กิ๊ก + กระเป๋าผ้า + ฟิล์มกันรอย(แปลงเอา)

ใช้มา 2 วันเองยังไม่มีปัญหาอะไร เล่น พวก facebook ก่ะ ทวิสเตอร์ โอเค ขอติอย่าง

เดียว lg pc suit ไม่มีภาษาไทย แล้วบริการรองรับหลายการขายน้อย เช่น หาที่

โหลด pc puit ตัวใหม่ยากกมาก เวบ lg ในไทย ไม่มีไร update เกี่ยวกับรุ่นนี้เลย โดย

รวมตัวเครื่องถือว่าุคุ้มมากกับราคาแค่นี้ เป็น ทัชโฟนเต็มรูปแบบ แต่เรื่อง software หลัง

การขายต้องปรับปรุงด่วยนะครับ lg (หรือมะก่อนผมใช้ nokia มาตลอด) เหอๆ เลยชิน
เคโระตัวจริงค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 11:42  

ไปทำหน้ามาแล้วค่ะ แต่พอดีงบน้อยมีแค่4-5พันทำได้แค่นี้เอง

ไม่ได้โม้นะค่ะทำมาจริงๆ ไม่ได้โม้แบบว่าซื้อมือถือแอลจีทุกรุ่น

Laughing Laughing Laughing
อิอิ ชอบใจจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 11:54  

เคโระตัวจริงค่ะ ผู้เขียน:

ไปทำหน้ามาแล้วค่ะ แต่พอดีงบน้อยมีแค่4-5พันทำได้แค่นี้เอง

ไม่ได้โม้นะค่ะทำมาจริงๆ ไม่ได้โม้แบบว่าซื้อมือถือแอลจีทุกรุ่น

Laughing Laughing Laughing

ผมละเบื่อเจ๊คนนี้จัง ไม่สวยแล้วยังขี้โม้อีก ตัวจริงกับภาพนี่ไม่ต้องไปพดถึงครับ แค่ภาพถ่ายก็หลอนแล้ว ตัวจริงจะขนาดไหนครับ อิอิอิ ชอบๆๆๆๆ รูปนี้จังใครทำมาติดต่อเอารางวัลเลยเร็วอิอิ
num007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 12:35  

[quote="เคโระตัวจริงค่ะ"]

สงสัยคงเอา Lgที่น้องเขาอวดว่ามีเยอะ ไปขายเลยได้เงินมาทำหน้าแค่นี้ มันเลยออกมาเป็นแบบนี้
num007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 12:38  

ืืื ผู้เขียน:
ข้างหน้าสวยดีอ่ะ แต่อยากให้ปุ่มอยู่ตรงกลางอ่ะ

แล้วข้างหลัง มันค่อยสวยเลย แฟลตไปไหนอ่ะ

เห็นหลายกระทู้ละเจ้คนนี้เด๋วจะสอยรุ่นโน่นุ่นนี้ไม่เหนแม่มจะซื้อสักรุ่น รอโน่รอนี่รอราคาลง

ที่แท้ราคาคุยนี่หว่า Laughing Laughing

ช้านนน ซื้อเเล้ว ย่ะ ทั้งโลลี้ป๊อบ กับ ป๊อบ เลย ค่ะ ซื้อไม่ซื้อ เงินใครค่ะ หนักหัวใครหรือ !

และที่บ้าน ยังมี วิวตี้ ไอติมก็่มี ซีเคลต ก็เคยใช้ สาวก lg คะ ไม่เคยพลาด

แล้วไม่คิดจะรีวิวให้คนอื่นดูบ้างอะจะได้มีประโยชน์กับคนอื่นบ้าง ไม่ใช่อวดรวย ขี้โม้ไปวันๆ
มัน รกอะ

สงสัยเวลาน้องเขาใช้ทุกรุ่นที่เขาอวดมา คงจะต้องเหน๊บเอวไว้เลยอ่ะ แบบ รอบตัวเลย บางอัน คงเอา มัดโพกไว้ที่หัวตัวเอง นี่ถ้าเวลา คนโทรมา ทีละเครื่องพร้อมๆกัน มันคงจะดังสั่น แบบลุกคื่นเป็น LoLiPop แน่เลย
num007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 12:42  

555+ ผู้เขียน:
ใครซื้อมาแล้วบ้าง

มันชาร์ตแบตด้วยพลังงานแสงอาทิตย์

ได้หรือป่าว อยากรู้มากๆเลย

อันนั้น เป็นอุปกรณ์เสริมครับ ต้อง โทรสอบถามกับทาง LG 02-2041888 น๊ะครับ ว่า มีจำหน่ายที่ไหน
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 18:47  

ขอบคุนทุกเสียง นะคะ แล้วรูปก็สวยดีนะ ขอบคุนมากๆเลย ใครจะว่าอะไรก็เชิญ เถอะคะ !
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 22:20  

ข้างบนอย่าทะเลาะกันเรยนะคะ

ซื้อมาจากงาน TME นะคะ คือมันติดฟิมกันรอยจากกล่องให้เลยน่ะค่ะ
ไม่ต้องติดเพิ่ม มันติดมาจากโรงงาน คนขายบอกมางั้นอ่ะคะ
คือแกะกล่องมาแล้วมันก้อมีฟิลมาให้เลย ประมานนี้

ตอนนี้กะลังจะพยายามเปิด youtube ผ่าน opera แต่มันบอกว่า
check apn setting เลยเปิดไม่ได้ มีใครพอจะทราบไหมว่าเปิดยังไงอ่ะคะ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 22:47  

num007 ผู้เขียน:
555+ ผู้เขียน:
ใครซื้อมาแล้วบ้าง

มันชาร์ตแบตด้วยพลังงานแสงอาทิตย์

ได้หรือป่าว อยากรู้มากๆเลย

อันนั้น เป็นอุปกรณ์เสริมครับ ต้อง โทรสอบถามกับทาง LG 02-2041888 น๊ะครับ ว่า มีจำหน่ายที่ไหน
เดินผ่านได้ยินพนักงานบอกกับลูกค้า ในกล่องจะมีเอกสารให้กรอกแล้วส่งไปที่ศูนย์ ไม่รู้ว่าฟรีหรือเสียเงิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 23:15  

มี msn บน มือถือเลยไหมครับหรือว่าต้อง ebuddy เอา
ขอมีส่วนร่วม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 10:36  

ขอบคุนทุกเสียง นะคะ แล้วรูปก็สวยดีนะ ขอบคุนมากๆเลย ใครจะว่าอะไรก็เชิญ เถอะคะ !

จากที่อ่านๆมา สงสัยคุนน้องเคโระ คงจะเถียงอะไรไม่ออกเพราะหลักฐานที่คุนน้องเค้าคุยไว้ก็เห็นๆกันอยู่

การอวดร่ำอวดรวยก็ไม่ใช่สิ่งที่ผิดแต่ไม่ควรกระทำ

แต่ผมก็ไม่อยากยุ่งน่ะว่าใครถูกผิด ควรอ่านแล้วพิจรณากันเอาเอง

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่พวกที่คุยโอ้อวด

ถ้าเรารักแอลจีเหมือนกันควรมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีกว่า

ไม่ควรจะมาคุยโอ้อวด หรือใช้วาจาที่ไม่สุภาพนะครับ ฝากหลายๆท่านไว้ด้วย

(ตัวผมใช้ GD501อยู่สีดำ ฟิล์มกันรอยเค้าก็ติดมาให้เลยไม่ได้แกะกล่องออกมาติดทีหลัง ติดมาตั้งแต่ข้างในกล่องแล้วครับ การใช้โดยรวมใช้มาอาทิตกว่าๆ ไม่มีปันหาอ่ะไรเครื่องลื่นไหลดี
แต่ยังไม่ค่อยถนัดมากเพราะไม่เคยใช้จอสัมผัส )

ปล.อยากให้เมม8กิ๊กเสียบอยู่ข้างๆแบบคุกกี้ ไม่อยากแงะฝาหลังๆบ่อยๆ Razz Razz
RiseMan3148
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 13:39  

ทำไม ของ ผม ถึง ไม่มี ฟิล์ม ติด มา ให้ หว่า ?? Confused
คุนนู๋เคโระปิ๊
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 17:21  

Rolling Eyes Rolling Eyes

ว้าวๆว้าว.... รวยค่ะ เห็นทุกกระทู้เลย น้องเค้ามีทุกรุ่นเลยหรอ

เห็นจะซื้อ ซื้อจริงหรือป่าวหว่า หรือว่าเป็นแค่คำคุย

ว่าจะสอยๆมะม่วงหรือป่าวหว่า ป่วนทุกกระทู้

คนเค้าเข้ามาดูก้อแค่อยากรู้ว่าข้อดีข้อเสียเป็นไง

แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ไม่ได้มาดูคำโม้ ลมๆแล้งๆ

สมเพชค่ะ...

โดยรวมคิดว่าตัวนี้โอนะ ไม่ใหญ่เกินไป เล่นของเพื่อนมา

เบามาก ดูดีไฮโซอ่ะ ฟังค์ชั่นดี คุ้มกะราคาค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 21:33  

ซื้อมา 2 วันละ

ไหลลื่นดีครับ

อินเตอเฟตสวยๆ S-class ในราคาเบาๆ

กล้องยังไม่ดีเท่าไร แต่ก็พอใช้แล้วครับ

เสียงคุยก็ปกติดี

ลำโพงฟังเพลงไม่เท่าโซนี่w อิอิ เสียงเบสมันหายๆยังไงไม่รู้

ราคาคุ้มกับสิ่งที่ได้มานะผมว่ามันครบดี

ตอนแรกๆใช้แล้วกลัวมันหล่นมากเลย เพราะเมื่อก่อนใช้เครื่องใหญ่

แต่ซักพักก็น่าจะชิน

ตัวเครื่องทำออกมาให้ใช้แบบมือเดียวก็สะดวกนะครับ

ข้อดีรุ่นนี้สำหรับผมก็

ผลิตที่เกาหลี

แถมเมม 8 GB

ฟังชันครบครัน

และก็หุ่นมันครับ ดูเล็กๆเรียบร้อยดี

ข้อเสียก็

ทีเสียบสายต่างๆอ่ะมันมีที่ปิดซึ่งมันเปิดยากยังไงไม่รู้

เลยต้องถอดฝาหลังแล้วค่อยเอาออก

ฟังชันลัดบางอันก็ดูวุ่นวาย ไม่รู้มันลัดกว่าปกติตรงไหน
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 23:19  

ขอมีส่วนร่วม ผู้เขียน:

(ตัวผมใช้ GD501อยู่สีดำ ฟิล์มกันรอยเค้าก็ติดมาให้เลยไม่ได้แกะกล่องออกมาติดทีหลัง ติดมาตั้งแต่ข้างในกล่องแล้วครับ การใช้โดยรวมใช้มาอาทิตกว่าๆ ไม่มีปันหาอ่ะไรเครื่องลื่นไหลดี
แต่ยังไม่ค่อยถนัดมากเพราะไม่เคยใช้จอสัมผัส )

ปล.อยากให้เมม8กิ๊กเสียบอยู่ข้างๆแบบคุกกี้ ไม่อยากแงะฝาหลังๆบ่อยๆ Razz Razz

สอบถามเรื่องแบตเตอรี่หน่อยค่ะรู้สึกไม่ได้เล่นอะไรเลยใช้ได้แค่ 1 วันกว่าๆ นี่ผิดปกติหรือป่าวคะ
gxh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 08:06  

ผมไปลองเล่นมาเครื่องนึงเมื่อวานของเพื่อน เล่นไปแป๊บเดียวไม่ถึง10นาทีเครื่องร้อนระดับนึงเลย ผมว่าผิดปรกติด้วยครับ.... อาจจะเป็นเครื่อง Defect
oioioioioio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 08:34  

ผมมีสีดำเครื่องนึง อยากขาย Very Happy Very Happy

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT8343123.html
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 10:06  

คนผ่านมา ผู้เขียน:

สอบถามเรื่องแบตเตอรี่หน่อยค่ะรู้สึกไม่ได้เล่นอะไรเลยใช้ได้แค่ 1 วันกว่าๆ นี่ผิดปกติหรือป่าวคะ

ของผมใช้โทรและก็กดเล่นตามปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลงเท่าไหร่แบตผมอยู่ได้ประมาน3วันนะครับ วันที่3ก็เหลือขีดเดียว ส่วนความร้อนนั้น ของผมมันจะร้อนตอนที่ชารต์แบตอ่ะ ตอนไม่ได้ชารต์ ก็ปกตินะครับ ไม่ได้รู้สึกว่ามันร้อนอ่ะไร

ยังไงลองสอบถามท่านอื่นๆด้วยนะครับ ของผมสีดำครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 21:56  

แอล501 ผู้เขียน:

ของผมใช้โทรและก็กดเล่นตามปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลงเท่าไหร่แบตผมอยู่ได้ประมาน3วันนะครับ วันที่3ก็เหลือขีดเดียว ส่วนความร้อนนั้น ของผมมันจะร้อนตอนที่ชารต์แบตอ่ะ ตอนไม่ได้ชารต์ ก็ปกตินะครับ ไม่ได้รู้สึกว่ามันร้อนอ่ะไร

ยังไงลองสอบถามท่านอื่นๆด้วยนะครับ ของผมสีดำครับ

อันนี้ได้ตั้ง power save on ด้วยไหมคะ

คือที่ใช่ 1 วันกว่าๆ ไม่ได้ตั้ง power save on และตั้งความสว่างจอไปที่ 100%
แต่ตอนนี้เปิด power save on แล้วลดความสว่างเหลือ 80 ไม่รู้จะได้กี่วันกำลังทดสอบค่ะ T^T
knuy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 21:57  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 7 วันแล้วค่ะ ทุกอย่างโอเคหมด รู้สึกชอบกับลูกเล่นน่ารักๆของเครื่อง แต่ไม่ชอบอยู่ 2 อย่างค่ะ เรื่องดูหนังในเครื่อง...หาไฟล์นี่ยากมาก -*- จนถึงวันนี้ยังหาไม่ได้เลย T-T
อีกอย่างก็คือเรื่องแบตฯค่ะ เราใช้ได้ไม่ถึง 2 วันเลย ส่วนมากจะใช้ฟังเพลง คุยน้อยหน่อย ไม่รู้อย่างนี้ผิดปกติรึป่าว แฮะๆ แต่โดยรวมแล้วก็ชอบมากกว่าไม่ชอบนะคะ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 09:31  

ของผมใช้โทรและก็กดเล่นตามปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลงเท่าไหร่แบตผมอยู่ได้ประมาน3วันนะครับ วันที่3ก็เหลือขีดเดียว ส่วนความร้อนนั้น ของผมมันจะร้อนตอนที่ชารต์แบตอ่ะ ตอนไม่ได้
ชารต์ ก็ปกตินะครับ ไม่ได้รู้สึกว่ามันร้อนอ่ะไร

อันนี้ได้ตั้ง power save on ด้วยไหมคะ

คือที่ใช่ 1 วันกว่าๆ ไม่ได้ตั้ง power save on และตั้งความสว่างจอไปที่ 100%
แต่ตอนนี้เปิด power save on แล้วลดความสว่างเหลือ 80 ไม่รู้จะได้กี่วันกำลังทดสอบค่ะ T^T

ผมเปิดโหมดประหยัดพลังงาน ความสว่างจอตั้งไว้ที่80 ทุกอย่างที่ตั้งจะไม่ให้เต็ม เสียงผมก็ตั้งที่ระดับ5-6 การตอบสนองการสั่นเวลากดหน้าจอผมตั้งแค่1-2 โดยรวมจริงๆของผมอยู่ได้ราวๆ2-3วัน
ถ้าให้คาดคะเนจริงๆก็2วันกว่าๆโดยประมาน ถ้าใช้สายนานๆ รู้สึกว่าแบตจะร้อน อันนี้คิดว่าน่าจะเป็นปกติสำหรับผมน่ะ ส่วนเรื่องไฟล์ผมแยกโฟลเดอร์ไว้อ่ะเลยหาไม่ยากเท่าไหร่ Razz Smile
muse
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 10:52  

สีดำหรือสีเงินดีเลือกไม่ถูกครับ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 11:27  

muse ผู้เขียน:
สีดำหรือสีเงินดีเลือกไม่ถูกครับ

ลองไปจับตัวจริงแล้วค่อยตัดสินใจเลยครับ เอาความชอบตัวเองเป็นหลักไปเลยว่าเราชอบสีไหน

แต่หน้าข่าวของสยามโฟน มีแว่วมาว่าจะมีสีอื่นๆมาอีกนะครับ แต่จะเข้ามาในไทยป่าวไม่รู้น่ะ

มีแดงเข้ม ม่วงมังคุด และชมพู Wink Wink
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 11:38  

ลองไปจับตัวจริงแล้วค่อยตัดสินใจเลยครับ เอาความชอบตัวเองเป็นหลักไปเลยว่าเราชอบสีไหน

แต่หน้าข่าวของสยามโฟน มีแว่วมาว่าจะมีสีอื่นๆมาอีกนะครับ แต่จะเข้ามาในไทยป่าวไม่รู้น่ะ

มีแดงเข้ม ม่วงมังคุด และชมพู Wink Wink

ตามลิงค์นี้เลยนะครับลองดูเอา

http://gadget.siamphone.com/news-01571.html
ป๋มมะรุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 11:58  

โหงั้นสาวกแอลจีดีจังเลยคับ ตอนนี้ออกมาประมาณ140กว่ารุ่น สุดยอดเลยคับ มีทุกรุ่นเลย ไม่ทราบว่า มีรุ่นปี2002 พอจะรีวิวให้ดูไม๊คับเผื่อจะได้ไปซื้อ ^ ^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 15:51  

ไม่ได้โม้ ผู้เขียน:
Morkzaaa ผู้เขียน:
ผมไปเจอรีวิวของรุ่นนี้มาคับบบบบบ Smile

ลองเปิดดู
http://www.gsmarena.com/lg_gd510_pop-review-407.php

ข้อดีรุ่นนี้ :

* ใช้ S-Class Interface ผสมกับ เมนู LG
* เครื่องเล็ก น้ำหนักเบา ดีไซน์หรูหรา
* คุณภาพที่ได้จากภาพที่ถ่ายได้ ดีที่สุดในกล้อง 3 ล้าน แบบ Fix-Focus ทั้งหมด !!! Razz
* ถ่ายวิดีโอได้ที่ 320X240 @ 15fps แต่วิดีโอค่อนข้างลื่นไหล
* รองรับ GSM Quad-band
* บลูทูธรองรับ A2DP และ microUSB เวอร์ชั่น 2.0
* หน่วยความจำ 8 กิ๊ก รองรับ Micro SD ด้วย!!! Razz
* มีพอร์ต microUSB แล้วด้วย (ตอนก่อน LG ใช้แต่พอร์ตตัวเอง)
* วิทยุ FM มี RDS
* มี Widget และ เมนูแบบสี่เหลี่ยม (คล้ายใน LG Arena)
* มี Accelerometer sensor หมุนหน้าจอแนวตั้ง-นอน อัตโนมัติ และ ใช้ปิดเสียงได้
* คีย์บอร์ดเสมือน Qwerty แนวนอน
* มีโปรแกรมดูไฟล์เอกสาร Office ดู (Excel, Word, Powerpoint)
* มีฟังก์ชั่น Smart dialing
* แบตเตอรี่ทนมาก อยู่ได้เกือบ 5 วัน!!! Shocked
* มีอุปกรณ์เสริมเป็นแผงพลังงานแสงอาทิตย์ด้่วย!!!
* ราคาไม่แพง รุสึกว่าจะ ถูกกว่า Samsung Star ซะด้วย

ข้อเสียรุ่นนี้ :

* ไม่มี 3G และ Wifi... Mad
* จอไม่ค่อยสู้แสงนัก
* ไม่รองรับวิดีโอ DivX/XviD
* กล้องไม่มีแฟลชและออโต้โฟกัส (แต่คุณภาพที่ได้จากรูปถ่ายก้อดีอยู่แล้ว...)
* ไม่รองรับหูฟัง 3.5 mm

รุสึกแบตรุ่นนี้อยู่ที่ 900 mah แต่ที่เว็บบอกว่าแบตอยู่ได้ตั้ง 5 วัน........ Shocked
แบตรุ่นนี้อึดมากกกกกกก Rolling Eyes

LG นำรุ่นนี้เข้ามาขายน้าาาาาาาาา
จะเข้าไทยเมื่อไหร่ จารีบไปสอยมาทันทีเล้ย..........

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

เข้าไทยเมื่อไหร่จะซื้อสอยทันที !!!

เข้าไทยมานานละปะมาน2อาทิตได้ละไอพวกที่ว่าจะซื้อๆหายหัวไปไหนหมดละครับ

แค่เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันก็พอมั่งครับไม่ต้องอวดร่ำอวดรวยว่าจะซื้อรุ่นโน่นรุ่นนี้

ตอบแม่มซะทุกรุ่นทุกยี่ห้อ แต่สุดท้ายไม่เห็นแม่มจะซื้อสักเครื่อง ราคาคุยแท้ๆ อายคนที่เค้าไม่พูดมากแต่ซื้อจริงอ่ะครับ

ผมคนนึงแหละที่ซื้อมาแล้วโดยไม่ต้อง มีการมาคุยฟุ้งก่อนล่วงหน้าว่าจะซื้อ

ซื้อก่อนแล้วค่อยมาคุยนะครับ จะได้ไม่อายแมวมัน รวมถึงเจ้ เคโระจังด้วย คุยไว้หลายกระทู้เหลือเกิน

ไม่มีประโยชน์แล้วยังไปว่าคนอื่นเขาอีกนะจ๊ะ อิิอิ Embarassed
เพิ่งซื้อ 11-2-53
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 21:09  

อยากรู้ว่าทำไมต่อเข้า โน๊ตบุ๊คแล้วมันมองไม่เห็นอ่ะค่ะต้องทำยังไงมันถึงจะเห็นกันรบกวนด้วยนะคะ :cry:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 21:43  

Anonymous ผู้เขียน:

ของผมใช้โทรและก็กดเล่นตามปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลงเท่าไหร่แบตผมอยู่ได้ประมาน3วันนะครับ วันที่3ก็เหลือขีดเดียว ส่วนความร้อนนั้น ของผมมันจะร้อนตอนที่ชารต์แบตอ่ะ ตอนไม่ได้
ชารต์ ก็ปกตินะครับ ไม่ได้รู้สึกว่ามันร้อนอ่ะไร

ผมเปิดโหมดประหยัดพลังงาน ความสว่างจอตั้งไว้ที่80 ทุกอย่างที่ตั้งจะไม่ให้เต็ม เสียงผมก็ตั้งที่ระดับ5-6 การตอบสนองการสั่นเวลากดหน้าจอผมตั้งแค่1-2 โดยรวมจริงๆของผมอยู่ได้ราวๆ2-3วัน
ถ้าให้คาดคะเนจริงๆก็2วันกว่าๆโดยประมาน ถ้าใช้สายนานๆ รู้สึกว่าแบตจะร้อน อันนี้คิดว่าน่าจะเป็นปกติสำหรับผมน่ะ ส่วนเรื่องไฟล์ผมแยกโฟลเดอร์ไว้อ่ะเลยหาไม่ยากเท่าไหร่ Razz Smile

ทดสอบแล้วค่ะ แบตมันลดไปขีดนึงวันนี้(วันที่ 11) ตอน 4 ทุ่ม
(ชาจเมื่อกลางคืนของวันที่ 9) คิดว่าคงได้ประมาน 2วัน นิดๆ
การตั้งค่าคือ เปิด ประหยัดพลังงาน ความสว่าง 80% ไม่มีการตอบสนองการสั่นเวลากดหน้าจอ เปิดเสียงระดับ 3 โทรเข้าออกไม่เกิน 20นาที เล่นเนทไม่เกิน 20นาที เล่นเกมอีก 20นาที ไม่ได้ฟังเพลง T^T รุสึกแบตน้อยไปหรือป่าวน้า
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 09:24  

โดยรวมใช้ได้2วันนิดๆ ส่วนตัวผมก็ว่าน้อยไปหน่อยนะครับ แต่ถ้าเทียบกับข้อดีด้านอื่นๆของมัน

เอาเป็นว่ารับได้หยวนๆกันไป Laughing Laughing

ถ้าใครใช้อยู่ก็ลองทดสอบแบบเต็มที่เลยครับทั้งโทรทั้งฟังเพลงทั้งเล่น
อยากรู้เหมือนกันแบตมันจะอยู่ได้นานเท่าไหร่
noolek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 18:17  

มี msn บน มือถือเลยไหมครับหรือว่าต้อง ebuddy เอา

อยากรู้ด้วยคนค่ะ Surprised

ขออีกคำถามนึง Facebook นี่ได้ถึงขนาดไหน เล่นเกมส์ได้มั้ยคะ
พอดีติดเกมส์ใน facebook อยู่ค่ะ แหะ ๆ Razz
cheese_shake
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 09:52  

ใช่ๆค่ะว่า online msn ได้หรือเปล่าเพราะเวลาไปเที่ยวไหนอะไรแบบนี้จะได้สะดวกไม่ต้องแบกโน๊ตบุ๊คไปด้วยอะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 10:19  

ลืมทำค่ะรุ่นนี้มี flash player เปล่าค่ะแล้วรองรับปากกาจิ้มๆหน้าจอได้เปล่าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 11:10  

cheese_shake ผู้เขียน:
ใช่ๆค่ะว่า online msn ได้หรือเปล่าเพราะเวลาไปเที่ยวไหนอะไรแบบนี้จะได้สะดวกไม่ต้องแบกโน๊ตบุ๊คไปด้วยอะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 11:13  

รุ่นนี้ไม่ได้ติดโปรแกรม MSN มาให้น่ะต้องไปโหลดจาก eBuddy เอาอ่ะครับ แล้วก็ไม่รองรับ YouTube ด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 13:10  

รุ่นนี้ไม่ได้ติดโปรแกรม MSN มาให้น่ะต้องไปโหลดจาก eBuddy เอาอ่ะครับ แล้วก็ไม่รองรับ YouTube ด้วย

อ้าวแบบนี้ก็ดู file จาก youtube ไม่ได้อะสิค่ะแต่ว่าทุกอย่างดีกว่าใช่ไหมค่ะตอนนี้ลังเลอยู่ 4 รุ่นอะค่ะ nk x3 /se yari / nk 6700 slide แล้วก็เจ้า pop นี่แหละค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 14:28  

อ้าวแบบนี้ก็ดู file จาก youtube ไม่ได้อะสิค่ะแต่ว่าทุกอย่างดีกว่าใช่ไหมค่ะตอนนี้ลังเลอยู่ 4 รุ่นอะค่ะ nk x3 /se yari / nk 6700 slide แล้วก็เจ้า pop นี่แหละค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

1.ดูที่งบประมานก่อนเลยครับว่าเรามีงบเท่าไหร่

2.รูปทรงครับว่าเราชอบแบบไหน สัมผัส ฝาพับ สไลด์

3.รูปแบบการใช้งานของเราว่าเราเน้นทางด้านไหน เพลง กล้อง หรือธุรกิจ แล้วแต่ระรุ่นตอบสนองความต้องการของเรารึเปล่า

(ส่วนตัวผม ผมจะเลือกให้เหลือแค่2ตัว คือ se yari และ pop ส่วนโนเกียผมตัดออกเพราะมันเดิมๆ ไม่มีลูกเล่นอ่ะไรที่หวือหวาครับ ไม่ได้แอนตี้โนเกียนะครับอย่าเข้าใจผิด)

ที่เหลือก็ดูงบประมานเราว่าเราไหวตัวไหน ตัวแพงหรือตัวไม่แพง นอกนั้นก็ตัดสินใจเองเลยครับว่าชอบอะไร

pop ของผมชอบที่มันสัมผัสเล็กกระทัดรัด+ฟังค์ชั่นน่ารักๆอีกหลายอย่างครับ+ไม่แพงจนเกินความจำเป็นด้วยครับ
Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 16:40  

จริงๆแล้วก็ไม่ได้อะไรมากมายหรอกค่ะแล้วก็เป็นคนไม่ค่อยชอบเปลี่ยนมือถือบ่อยด้วยค่ะแต่จริงๆแล้วเป็นคนชอบฟังเพลงเอามากๆแล้วก็ชอบถ่ายรูปด้วยตอนแรกไม่ชอบแบบสัมผัสด้วยนะค่ะแต่พอลองเอา nokia พี่มาใช้ก็สะดวกดีเหมือนกันค่ะก็เลยคิดว่าสะดวกดีก็เลยมองหาทัชโฟน...ที่สนใจ pop เนี่ยเพราะมันมี menu อะไรน่ารักๆด้วยแหละก็เลยชอบแถมราคาก็สบายๆดีไม่หวือวามากเกินไปแต่จริงๆแล้วติด msn มากเลยค่ะเพราะเวลาไปที่ไหนอะไรแบบนี้เราจะได้ไม่ต้องแบก notebook ไปให้เหนื่อย แค่เล่น msn facebook myspace twitter ได้ ฟังเพลงเสียงเจ๋งๆ แล้วดูคลิปจาก youtube ได้ก็ดีค่ะ แต่พอดีเห็นว่ารุ่นนี้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แต่ชอบตรงที่สัมผัสนะค่ะเพราะพิมพ์อะไรจะได้สะดวก ที่เน้นๆก็ ฟังเพลง facebook msn อะไรพวกทำนองนี้ซะมากกว่านะค่ะ...คือพอดีหาข้อมูลอยู่เพราะไม่เคยใช้ LG เลยค่ะเห็นว่าตัวนี้ต้องลงโปรแกรมเองอย่าง msn ต้องไปโหลดจาก ebuddy แต่รู้สึกว่า ebuddy จะไม่มีให้โหลดของ pop นะค่ะเข้าไปดูแล้วไม่มีแล้วพอมีตัวไหนโหลดแทนกันได้บ้างไหมค่ะ...แล้วสีไหนสวยค่ะยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย แต่เห็นสีชมพูด้วยสวยดีแต่ไม่เข้าไทยนี่ค่ะ รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ Very Happy อ้อตัวนี้ลงโรแกรมอะไรได้บ้างละค่ะให้ที่ร้านลงให้ได้หรือเปล่าค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 16:48  

อ้อลืมนิดนึงค่ะตัวนี้ลองรับปากกาสำหรับจิ้มด้วยหรือเปล่าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 17:10  

อ้อลืมนิดนึงค่ะตัวนี้ลองรับปากกาสำหรับจิ้มด้วยหรือเปล่าค่ะ

สำหรับปากกา ตัวpop ไม่มีปากกาให้นะครับ แต่ผมเคยลองเอาปากกาของโนเกียของเพื่อนมาจิ้มดูก็ใช้ได้นะครับ แต่เท่าที่เล่นผมใช้นิ้วสะดวกกว่าอ่ะ

ส่วนโปรแกรมfacebook myspace twitter มีมาให้ในเครื่องครับ แต่เล่น msn ต้องผ่านebuddy เอาครับ ไม่รองรับyoutube นะครับ ส่วนเสียงเพลงก็เสียบหูลองฟังก็ปกติดีครับเสียงโอเค แต่ไม่ถึงกับเทพมาก รูปถ่ายก็โอเคครับ ชัดดี ฟังชั่น Livesquare ก็น่ารักลูกเล่นเยอะครับ สำหรับราคาสัมผัสขนาดนี้ แต่อินเตอเฟส เจ๋งๆ ผมว่าคุ้มค่าครับ

ส่วนเรื่องสีตอนนี้มี2สีครับ มีดำ กับเงิน สวยทั้ง2แล้วแต่ความชอบนะครับ
เรียบหรูดูดี Wink Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 18:44  

แล้วอย่างตัว pop กับ cookie อันไหนดีกว่ากันค่ะ แล้วตัว cookie นี้มี facebook อะไรมาให้เสร็จหรือเปล่าค่ะเนี่ย อ่อถ้าจะเล่น msn ต้องเข้าเว็บ ebuddy อย่างเดียวเหรอค่ะหรือว่าเราโหลดมาได้อะ jaymart ยังไม่เห็นมาเลยนะ เห็นแต่ขายที่ power buy อ้อเห็นที่เว็บ powerbuy ลงไว้ 2 รุ่นมันต่างกันไงค่ะ ทั้งๆที่ก็เหมือนกัน Pop GD510 SV กับ GD510 BK ต่างกันไงค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 18:52  

แล้วอย่างตัว pop กับ cookie อันไหนดีกว่ากันค่ะ แล้วตัว cookie นี้มี facebook อะไรมาให้เสร็จหรือเปล่าค่ะเนี่ย อ่อถ้าจะเล่น msn ต้องเข้าเว็บ ebuddy อย่างเดียวเหรอค่ะหรือว่าเราโหลดมาได้อะ jaymart ยังไม่เห็นมาเลยนะ เห็นแต่ขายที่ power buy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 18:53  

แล้วอย่างตัว pop กับ cookie อันไหนดีกว่ากันค่ะ แล้วตัว cookie นี้มี facebook อะไรมาให้เสร็จหรือเปล่าค่ะเนี่ย อ่อถ้าจะเล่น msn ต้องเข้าเว็บ ebuddy อย่างเดียวเหรอค่ะหรือว่าเราโหลดมาได้อะ jaymart ยังไม่เห็นมาเลยนะ เห็นแต่ขายที่ power buy มันต่างกันที่สีน่ะเอง
candyole
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 12:31  

เราใช้รุ่นนี้สีเงินค่ะ

ตัวเครื่องสวยมากกกกก สวยกว่าคุกกี้เยอะเลยนะคะ แฟนเราใช้คุกกี้สีดำ เวลาถือดูมันเบาๆ แล้วก็ดูไม่แข็งแกร่ง เหมือนถือพลาสติกไว้เลยค่ะ แต่ Pop สีเงินนี่ดูทน+หรูมาก ตัวครื่องมันเหมือนเมทัลลิกเลยค่ะ

เครื่องนี้ถ้าจะเล่นเอ็มต้องลง ebuddy ค่ะ
เล่น twitter ได้สะดวกมากๆ
facebook นี่ดูได้เฉพาะ status ที่แต่ละคนตั้งไว้+comment+อัพโหลดรูปจากกล้องเข้าเฟซบุคได้เลย แต่ใส่คำบรรยายใต้รูปไม่ได้นะ ทำได้แต่ตั้งชื่ออัลบัมค่ะ สำหรับคนที่ติดเกมในเฟซบุค มันเล่นเกมไม่ได้นะคะ เสียดายจัง (เราก็ติดเกมเหมือนกัน)

อินเตอร์เฟซสวยมาก

กล้อง 3 ล้านไม่มีแฟลช แต่ก็ถือว่าโอเคในระดับนึง
เราเอาไปถ่ายในเซ็นทรัลเวิลด์กับเพื่อน แสงนีออน รูปออกมามันจะดูฟุ้งๆหน่อย สวยดีค่ะ
ถ้าถ่ายกลางคืนต้องตั้ง night mode รูปออกมาจะค่อนข้างแดง บางรูปอาจมืดจนมองไม่เห็น เอาไปปรับ brightness+contrast ใน ACD See ก็โอเคค่ะ

แรกๆใช้คีย์บอร์ดแนวนอนแล้วไม่ค่อยชิน ผ่านไปอาทิตย์เดียว เวลาพิมพ์ข้อความนี่ถือเครื่องไว้จิ้มๆๆเหมือนเล่นเกมกดเลยค่ะ

เราใช้แผ่น LG PC Suit ของแฟนรุ่นคุกกี้ เพราะตอนเราซื้อมาในกล่องมันไม่ยักมีแผ่นโปรแกรมแถมมาให้ แต่ก็ใช้ได้เหมือนกันนะคะ เวลาจะถ่ายโอนข้อมูลต้องเลือกที่ mass storage เราเคยเลือก pc suit ปรากฎว่าทำอะไรไม่ได้เลย

เราชอบตรงที่ปกติเวลาเราถ่ายโอนข้อมูลเสร็จแล้ว เรามักจะ eject ที่ drive ของมือถือก่อน แต่สำหรับ LG นี่ไม่ต้องค่ะ เรากด cancel ที่หน้าจอ mass storage ที่กำลัง run อยู่ได้เลย มันจัดการ save+eject ให้เราอัตโนมัติ

แบตถึกมากกกก ถ้าใช้แค่คุยนี่อยู่ได้ประมาณ 3 วัน ถ้าเล่นเนตด้วยก็ประมาณ 2 วันค่ะ

ที่ผ่านมาเราใช้แต่โนเกีย ใช้ LG เครื่องนี้เป็นเครื่องแรก ถูกใจมาก หลงรักไปแล้วเรียบร้อยค่ะ Very Happy
asssss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 17:17  

หูฟังของเจ้าตัวนี้เป็นแบบ

USB ใช่ปะครับ แล้วท่าเราจะเปลี่ยน

หูฟัง เรา จะไปหาซื้อได้ที่ใหนมั่งอะครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 17:30  

เราเองก็ไม่เคยใช้ LG เหมือนกันเพิ่งจะสนใจ 2 รุ่นนี้นะ Cookie กับ Pop อะแหละเราเคยใช้แต่ NK กับ SE ก็เพิ่งจะหันมาสนใจ LG นี่ละค่ะจะซื้อสิ้นเดือนนี่แหละเราอยู่กรุงเทพนะเราได้ข่าวมาว่า Pop อาจจะเอาสีอื่นเข้ามาด้วยอะเราก็เลยกะว่าจะรอเจ้า Pop สีชมพูสักหน่อยกะว่าถ้าถึงสิ้นเดือนไม่มาคงต้องถอยสีใดสีหนึ่งมาก่อนแน่เลย...ตอนนี้เราลังเลใจอยู่ 2 รุ่นแหละ Cookie กับ Pop ซึ่งถ้าลง msn facebook twitter ต่างๆนาอะไรนี่เจ้า Cookie ก็เล่นได้เหมือนกันใช่เปล่าค่ะแต่เห็นพนักงานบอกว่าเจ้า Pop นี่มี facebook twitter มาให้เสร็จยกเว้น msn เราก็เลยลังเลๆนิดๆ แต่ถ้าว่าเราใช้อ่านพวก .doc .pdf บ่อยด้วยนะ เจ้า Cookie นี่มีมาด้วยนี่ แต่ไม่รู้ว่า Pop อ่านได้หรือเปล่า...ลังเลอยู่ 2 รุ่นนี่จริงๆ อ้อชอบเจ้า Cookie ตรงมีปากกาด้วยแหละกำลังตัดสินใจอยู่ 2 รุ่นนี้แหละ >____< อ้อเห็นที่ร้านบอกมาว่าที่ต่างกันก็มีแค่ เจ้า pop นี่สร้างการ์ตูนได้เท่านั้นเอง
candyole
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 17:36  

เราเองก็ไม่เคยใช้ LG เหมือนกันเพิ่งจะสนใจ 2 รุ่นนี้นะ Cookie กับ Pop อะแหละเราเคยใช้แต่ NK กับ SE ก็เพิ่งจะหันมาสนใจ LG นี่ละค่ะจะซื้อสิ้นเดือนนี่แหละเราอยู่กรุงเทพนะเราได้ข่าวมาว่า Pop อาจจะเอาสีอื่นเข้ามาด้วยอะเราก็เลยกะว่าจะรอเจ้า Pop สีชมพูสักหน่อยกะว่าถ้าถึงสิ้นเดือนไม่มาคงต้องถอยสีใดสีหนึ่งมาก่อนแน่เลย...ตอนนี้เราลังเลใจอยู่ 2 รุ่นแหละ Cookie กับ Pop ซึ่งถ้าลง msn facebook twitter ต่างๆนาอะไรนี่เจ้า Cookie ก็เล่นได้เหมือนกันใช่เปล่าค่ะแต่เห็นพนักงานบอกว่าเจ้า Pop นี่มี facebook twitter มาให้เสร็จยกเว้น msn เราก็เลยลังเลๆนิดๆ แต่ถ้าว่าเราใช้อ่านพวก .doc .pdf บ่อยด้วยนะ เจ้า Cookie นี่มีมาด้วยนี่ แต่ไม่รู้ว่า Pop อ่านได้หรือเปล่า...ลังเลอยู่ 2 รุ่นนี่จริงๆ อ้อชอบเจ้า Cookie ตรงมีปากกาด้วยแหละกำลังตัดสินใจอยู่ 2 รุ่นนี้แหละ >____< อ้อเห็นที่ร้านบอกมาว่าที่ต่างกันก็มีแค่ เจ้า pop นี่สร้างการ์ตูนได้เท่านั้นเอง

ตามคุณสมบัติที่เค้าโฆษณามา Pop อ่านไฟล์พวก word, exel, powerpoint ได้ค่ะ PDF นี่เราไม่ชัวร์แฮะ แต่คิดว่าไม่น่าได้ (ยังไม่เคยลองเหมือนกันนะคะ)

ปล. แฟนเราใช้คุกกี้ ไม่เคยเห็นเค้าใช้ปากกาเลย เห็นเอานิ้วจิ้มอยู่ทุกวัน แต่ถ้าซีเรียสเรื่องปากกา คุกกี้น่าจะเหมาะกับคุณมากกว่าค่ะ Surprised
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 19:59  

candyole ผู้เขียน:

ตามคุณสมบัติที่เค้าโฆษณามา Pop อ่านไฟล์พวก word, exel, powerpoint ได้ค่ะ PDF นี่เราไม่ชัวร์แฮะ แต่คิดว่าไม่น่าได้ (ยังไม่เคยลองเหมือนกันนะคะ)

ปล. แฟนเราใช้คุกกี้ ไม่เคยเห็นเค้าใช้ปากกาเลย เห็นเอานิ้วจิ้มอยู่ทุกวัน แต่ถ้าซีเรียสเรื่องปากกา คุกกี้น่าจะเหมาะกับคุณมากกว่าค่ะ Surprised

เอาจริงๆนะเราเคยเอา iphoneพี่เรามาใช้กดผดไม่ถูกบ้างอะไรบ้างคือเราไม่ค่อยถนัดอะแต่เห็นว่าลูกเล่น pop เยอะอยู่จะซื้อทั้งทีแล้วอะอืมมันมีปากกา stylus ขายด้วยนี่นาว่าแต่ว่าเราว่าหัดๆไปคงชินแหละ Very Happy แล้วของคุณซื้อมาแถมเม็ม 8gb ป่าวค่ะเสียงเพลงฟังชัดโอเคไหมค่ะแบบว่าเราชอบฟังเพลงมากเลยแหละค่ะแล้วหน้าจอนี่ละติดฟิล์มกันรอยไว้ด้วยป่าวค่ะ
candyole
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 22:26  

candyole ผู้เขียน:

เอาจริงๆนะเราเคยเอา iphoneพี่เรามาใช้กดผดไม่ถูกบ้างอะไรบ้างคือเราไม่ค่อยถนัดอะแต่เห็นว่าลูกเล่น pop เยอะอยู่จะซื้อทั้งทีแล้วอะอืมมันมีปากกา stylus ขายด้วยนี่นาว่าแต่ว่าเราว่าหัดๆไปคงชินแหละ Very Happy แล้วของคุณซื้อมาแถมเม็ม 8gb ป่าวค่ะเสียงเพลงฟังชัดโอเคไหมค่ะแบบว่าเราชอบฟังเพลงมากเลยแหละค่ะแล้วหน้าจอนี่ละติดฟิล์มกันรอยไว้ด้วยป่าวค่ะ

มีเมม 8 gb แถมมาให้ด้วยค่ะ เรายังไม่ได้ใช้เลย นี่ทุกวันนี้เราถ่ายรูปกระจุยเลย ลงเพลงไว้ประมาณ 10 กว่าเพลง (เลือกที่อินโทรเด็ดๆ เอาไว้ใช้เป็นริงโทน 55+) เมมในเครื่องนี่ยังเหลือเฟือเลย

ส่วนเรื่องเพลง เสียงโอเคเลยนะ เราว่ามันอยู่ที่ไฟล์เพลงด้วยค่ะ ถ้าไฟล์มาดีๆก็เสียงกิ๊งเลยเหมือนกัน หูฟังที่เค้าแถมให้เราว่ามันใหญ่ไป (หรือเรารูหูเล็กไม่รู้) รู้สึกมันยัดเข้าไปไม่ค่อยถนัด แต่ก็โอเคค่ะ ที่แย่คือ หูฟังเสียบช่องเดียวกับ usb เพราะฉะนั้น ถ้ามันพัง เราต้องไปซื้อของแท้ในศูนย์อย่างเดียวเลยค่ะ ใช้หูฟังทั่วไปไม่ได้ แต่เห็นเค้าว่าไม่แพงมาก ประมาณ 400 กว่าบาทนะคะ

ฟิลม์กันรอยติดมาให้แล้วค่ะ ทั้งหน้าหลังเลย เป็นฟิลม์แบบมันนะ เราต้องคอยเอาทิชชู่เช็ดหน้าจอ ถ้ามือสดปรกๆมาจับนี่จอมันแผล่บเลยค่ะ Very Happy

ตอนนี้เราสนุกกับการถ่ายรูปแล้วเอามาตั้งเป็นหน้าจอมาก เพราะสีจอคมชัดดีค่ะ สวยๆๆ >__<
สาธุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 22:45  

ผมพบปัญหา(สำหรับตัวผมนะครับ)

คือคีย์บอร์ดที่มันแสดงออกมาครับ ภาษาไทยทำได้ไม่ค่อยน่าประทับใจเลย

เรียงขาดๆเกินๆ หรือว่าของ LG เป็นอย่างนี้อยู่แล้วผมไม่แน่ใจ

เพราะเพิ่งเคยใช้รุ่นนี่ตัวแรกครับ

แล้วก็มีบางที

เครื่องมันรีสตาทเอง 2 ครั้งและครับ

คือกดนู้นกดนี่อยู่ก็ค้างแล้วขึ้นโลโก้ LG แล้วมันก็เหมือนบูทเครื่องใหม่

แล้วก็มาหน้าหลักอีกทีครับ ตอนแรกมันจะบอกไม่พบเครือข่าย

ให้รอซัก 2 นาทีมันจะกลับมาปกติครับ

อย่างอื่นก็ดีหมดนะครับ

เรื่องแบตนี่ใช่ 2 วันชาตทีครับ ก็กำลังดีครับ

ถ้าใช้มากๆๆๆๆๆๆ 1 วันก็ไหวอยู่ดีครับ

ลูกเล่นน่ารักๆเยอะมาก

: )
gamyoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 23:21  

peeba ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้อยู่ครับ แต่ไม่มีแผ่นซีดีมาด้วย อยากลง lg pc suite ในโน็ตบุค ช่วยแนะนำหน่อยครับ ชอนนะรุ่นนี้

เพิ่งซื้อมาใช้ ไม่รู้คุณได้คำตอบที่ต้องการหรือยัง
พอจะต่อ net กับคอม แค่เสียบ usb แล้วเลือกการเชื่อมต่อเป็น pc internet เครื่องก้ทำการลง driver ให้เองเลยค่ะ แล้วก้สามารถต่อได้เลย

เพิ่งเล่นได้นิดหน่อย ยังงง เหมือนกัน เพราะไม่เคยใช้ lg มาก่อน แต่ลูกเล่นก็น่ารัก ok ดีนะ
gamyoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 23:34  

สีอื่น ๆ นี่จะเข้ามาขายเมื่อไหร่คะ แฟนซื้อสีเงินมา แต่เราจะรอสีม่วงอ่ะ
gtx man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 14:08  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานที่ร้าน tg แฟชั่น 5990 บ. ยังเล่นไม่ค่อยคล่องเท่าไร เพราะไม่เคยใช้ lg เลย มีข้อสงสัยหน่อยคือ เวลาโทรคุยนานประมาณ 15 หรือ 20 นาทีขึ้นไป ทำไมเครื่องมันร้อนจัง อยากทราบว่าเพื่อน ๆ เป็นแบบนี้เปล่าครับ
gtx man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 14:09  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานที่ร้าน tg แฟชั่น 5990 บ. ยังเล่นไม่ค่อยคล่องเท่าไร เพราะไม่เคยใช้ lg เลย มีข้อสงสัยหน่อยคือ เวลาโทรคุยนานประมาณ 15 หรือ 20 นาทีขึ้นไป ทำไมเครื่องมันร้อนจัง อยากทราบว่าเพื่อน ๆ เป็นแบบนี้เปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 15:17  

ลูกเล่นที่บางคนอาจไม่รู้ (เพิ่มเติมจากเพื่อน ๆ)

1. Live Square : ยิ่งถ้าเราติดต่อคนไหนบ่อยๆ จะมีสัตว์เลี้ยงโผล่มากขึ้นเรื่อยๆ (โหมด human) และ จะมีข้อความรูปภาพพิเศษในวันสำคัญต่าง ๆ โชว์ (ท๊อฟฟี่รูปหัวใจ)
2. ถ่ายวีดีโอแล้วสามารถ เลือกให้ upload ขึ้น Youtube ได้เลย (แต่ต้องสมัครเป็นสมาชิก Youtube ก่อน)
3. โหมดอำนวยความสะดวกเยอะ เช่น ตั้งให้ขึ้นเตือน save เบอร์ใหม่ที่โทรเข้ามา + วาดรูปได้ + เขียนข้อความแบบ handwriting reconition ได้
4. ถ่ายรูปขึ้น facebook ในคลิกเดียว
5. ตั้ง reject call หมายเลขไม่พึงประสงค์ได้

ข้อที่ต้องปรับปรุง
1. คลื่น FM มีจุดทศนิยมตำแหน่งเดียว เช่น 88.7 (ไม่สามารถหา 88.75)
2. หากคุยโทรศัพท์อยู่ ต้องการเข้า menu หรือ ปรับนู่นนี่ เผลอไปกดปุ่ม smart บ่อย ซึ่งทำให้วางสายโทรศัพท์เฉยเลย (จริงๆต้องกดปุ่มข้างๆ)
KYH
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 03:50  

โลเลระหว่าง ป้อบ กะnk5230 คีย์บอร์ดมันเป็นqwertyทั้งไทยและengอ่ะ

แต่น้องป้อบสวย ดูไฮโซกว่า live square น่าร้ากกกก แถมราคาเบากว่า

แต่อีกเวบมันบอกว่าน้องป้อบเล่นเนตเต่าคลาน จริงรึเปล่าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 08:56  

^
^

ผมก้สอยมามะวานฮะ แต่ก่อนสอย ก้ลองเล่นซะหน่อย ที่ lg shop ณ mbk เล่นจนหนำใจ ก้ถอยเลย

สิ่งได้เห็น + ต่างจาก คุกกี้ ( kp500 )

- ทัชเร็วขึ้นมากๆๆ เห็นได้ชัดทันที
- ปัญหาเพลง ที่ขึ้นเป็นภาษาต่างดาว ถ้าไปกดเล่น เครื่องจะรีสตาส อันนี้ หายไปแว้ว
- เวลาทัชเปลี่ยนหน้าจอลื่นมากๆๆ
- app เสริมในเครื่องเยอะมากๆ ชอบ banner กับ อันที่ไว้เป่าเค้ก ( หลอก ญ ได้ดีนัก ^^ )
- ตัวอักษรเปลี่ยนเป็นแบบกาตูนได้ ( อันนี้โดน )
- กล้อง 3m เท่ากาน แต่... pop ทำได้ดีกว่า โดยเฉพาะ ถ่ายแล้ว สีขาวเพี้ยนเป็นสีเหลืองอมส้ม แทบจะไม่มีเลย
- ระบบ S - class ที่เมพได้ แม้จะ 2 มิติ ( เห็นแค่อันนี้ ตอนแรก ปักใจเอาชัว )
- ตัเวครื่อง เล้ก + เบา กะชับมือมาก แต่.. ยังหาซองให้ pop มะได้เลย -*-
- ความหน่วงตัวเครื่องน้อยลง แต่ยังมีบ้าง
- เรื่อง net ยังะมได้ลองฮะ เพราะ ปกติ มะค่อยเล่น net บนมือถือ อยุ่แว้ว
- เสียงไมค์ ดังชัดดี
- ไม้เด้ด คือ livesquare ถ้า ญ เห็น มีอันชอบ เหอะๆ
- ปิดเสียงง่ายๆ แค่ควำเครื่อง ( อย่าเผลอไปควำตอนตั้งปลุกหละ เดวหลับเพลิน -*- )

ข้อเสีย อย่างแรง

- รูเสียบเป็น micro usb เฉพาะ ของ pop ฉะนั้น สายใครหายละก้ งานเข้าเลย -*-
- อีควอไลเซอ ปรับไม่ได้ ฉะนั้น วัดเรื่องเสียงกันที่ หุใครหุมัน -*-
- รูปในเครื่อง ต่อให้แยกแฟ้ม ( การ์ด / ตัวเครื่อง ) เวลาดู มันจะเรียกดูทั้งหมดในพื้นที่จัดเก็บที่ตั้งไว้ ฉะนั้น ใครถ่ายรูปกิ๊กไว้ พึงระวังไว้ เพราะ น้อง pop เค้าฟ้อง -*-

ยังไง ใครมีปัญหาอะไรมาแชกานนะฮะ
เกมส์501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 09:44  

ลูกเล่นที่บางคนอาจไม่รู้ (เพิ่มเติมจากเพื่อน ๆ)

1. Live Square : ยิ่งถ้าเราติดต่อคนไหนบ่อยๆ จะมีสัตว์เลี้ยงโผล่มากขึ้นเรื่อยๆ (โหมด human) และ จะมีข้อความรูปภาพพิเศษในวันสำคัญต่าง ๆ โชว์ (ท๊อฟฟี่รูปหัวใจ)
2. ถ่ายวีดีโอแล้วสามารถ เลือกให้ upload ขึ้น Youtube ได้เลย (แต่ต้องสมัครเป็นสมาชิก Youtube ก่อน)
3. โหมดอำนวยความสะดวกเยอะ เช่น ตั้งให้ขึ้นเตือน save เบอร์ใหม่ที่โทรเข้ามา + วาดรูปได้ + เขียนข้อความแบบ handwriting reconition ได้
4. ถ่ายรูปขึ้น facebook ในคลิกเดียว
5. ตั้ง reject call หมายเลขไม่พึงประสงค์ได้

ข้อที่ต้องปรับปรุง
1. คลื่น FM มีจุดทศนิยมตำแหน่งเดียว เช่น 88.7 (ไม่สามารถหา 88.75)
2. หากคุยโทรศัพท์อยู่ ต้องการเข้า menu หรือ ปรับนู่นนี่ เผลอไปกดปุ่ม smart บ่อย ซึ่งทำให้วางสายโทรศัพท์เฉยเลย (จริงๆต้องกดปุ่มข้างๆ)

อยากทราบการตั้ง reject call อ่ะครับ ผมลองกดเข้าไปดูแต่ว่าเราจะป้อนหมายเลขที่ต้องการยังไง จะลองปฎิเสธหมายเลขแค่บางเบอร์อ่ะครับ ท่านไหนทำได้รบกวนชี้แจงด้วยนะครับ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 09:58  

^
^

ผมก้สอยมามะวานฮะ แต่ก่อนสอย ก้ลองเล่นซะหน่อย ที่ lg shop ณ mbk เล่นจนหนำใจ ก้ถอยเลย

สิ่งได้เห็น + ต่างจาก คุกกี้ ( kp500 )

- ทัชเร็วขึ้นมากๆๆ เห็นได้ชัดทันที
- ปัญหาเพลง ที่ขึ้นเป็นภาษาต่างดาว ถ้าไปกดเล่น เครื่องจะรีสตาส อันนี้ หายไปแว้ว
- เวลาทัชเปลี่ยนหน้าจอลื่นมากๆๆ
- app เสริมในเครื่องเยอะมากๆ ชอบ banner กับ อันที่ไว้เป่าเค้ก ( หลอก ญ ได้ดีนัก ^^ )
- ตัวอักษรเปลี่ยนเป็นแบบกาตูนได้ ( อันนี้โดน )
- กล้อง 3m เท่ากาน แต่... pop ทำได้ดีกว่า โดยเฉพาะ ถ่ายแล้ว สีขาวเพี้ยนเป็นสีเหลืองอมส้ม แทบจะไม่มีเลย
- ระบบ S - class ที่เมพได้ แม้จะ 2 มิติ ( เห็นแค่อันนี้ ตอนแรก ปักใจเอาชัว )
- ตัเวครื่อง เล้ก + เบา กะชับมือมาก แต่.. ยังหาซองให้ pop มะได้เลย -*-
- ความหน่วงตัวเครื่องน้อยลง แต่ยังมีบ้าง
- เรื่อง net ยังะมได้ลองฮะ เพราะ ปกติ มะค่อยเล่น net บนมือถือ อยุ่แว้ว
- เสียงไมค์ ดังชัดดี
- ไม้เด้ด คือ livesquare ถ้า ญ เห็น มีอันชอบ เหอะๆ
- ปิดเสียงง่ายๆ แค่ควำเครื่อง ( อย่าเผลอไปควำตอนตั้งปลุกหละ เดวหลับเพลิน -*- )

ข้อเสีย อย่างแรง

- รูเสียบเป็น micro usb เฉพาะ ของ pop ฉะนั้น สายใครหายละก้ งานเข้าเลย -*-
- อีควอไลเซอ ปรับไม่ได้ ฉะนั้น วัดเรื่องเสียงกันที่ หุใครหุมัน -*-
- รูปในเครื่อง ต่อให้แยกแฟ้ม ( การ์ด / ตัวเครื่อง ) เวลาดู มันจะเรียกดูทั้งหมดในพื้นที่จัดเก็บที่ตั้งไว้ ฉะนั้น ใครถ่ายรูปกิ๊กไว้ พึงระวังไว้ เพราะ น้อง pop เค้าฟ้อง -*-

ยังไง ใครมีปัญหาอะไรมาแชกานนะฮะ

ตอบเรื่อง ซองของน้อง pop หลังจากผมซื้อมาอีกวันผมก็ได้ซองเลยครับ หาอยู่นาน ตอนแรกซื้อซองแบบ ปกติใส่พอดีแต่ว่ามันหนืด ติดกางเกง(ขาเดฟ) เวลาหยิบลำบากมากๆ หยิบออกยากคือซองมันไม่ลื่น เลยเดินหาซองใหม่เป็นคล้ายหนังปนยางๆซองนี้ข้างในจะมีสายที่แบบพอเราดันมือถือเข้าไปสายมันจะสุดแล้วเวลาจะหยิบมือถือออกจากซองก็ดึงที่สายมันก็จะออกมา ซองนี้พอดีครับไม่แน่นไม่หลวม และไม่ติดกางเกงด้วย (ซองสีเทามีลายเหลี่ยมๆเรียบๆ นิดหน่อย)เครื่องผมสีดำ งามแท้ๆ ยังไงลองหาซองที่เหมาะกับท่านไม่แน่นและไม่หลวมจนเกินไปน่ะครับเด๋วไม่งั้นเวลาหยิบน้อง popออกมามันจะหล่นจากซองซะก่อน Wink Wink

ส่วน อีควอไลเซอ ปรับแต่งได้นะครับ เข้าไปที่เพลงที่เราจะฟัง แล้วกดเครื่องหมายสี่เหลี่ยมตรงมุมซ้ายบน ที่ตรงข้ามกับเครื่องหมายย้อนกลับ มันจะมีให้เราเลือกครับ เช่น คลาคสิก แจส ปอป ร๊อค ยังไงลองไปตั้งดูครับ แต่ตอนนี้ผมตั้งคลาคสิกอยู่ว่าเสียงโอเคสุดละ

ส่วนข้ออื่น สายที่ชาตแบตของผม มันสั้นไปนิดอ่ะ เวลาจะชาตจากปลั๊กแล้วเอามาวางข้างๆต้องไปลากปลั๊ก3ตามาอีกทีเซง

ปล. มันสามารถบ๊อคเบอร์ที่เราไม่ต้องการให้โทรเข้าได้ป่าวอ่ะ พอดีโจทย์ฝ่าย ญ เยอะ Embarassed

นอกนั้นก็ไม่มีอ่ะไรแล้วครับดีหมดทุกอย่างถูกใจจริงๆของรักของข้า popของข้า ฮ่าๆ Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 10:06  

^
^

น่าจะได้นะฮะ เพราะก่อนจะมาใช้ pop เคยใช้ cookie มาก่อน แต่... บังเอิญ ลืมซะงั้น -*-

ถ้าจำไม่ผิด น่าจะ ต้องตั้งกลุ่ม ก่อนมั๊งฮะ ถึงจะ ทำได้
vivagirl
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 22:46  

อ้างถึง:
ตอบเรื่อง ซองของน้อง pop หลังจากผมซื้อมาอีกวันผมก็ได้ซองเลยครับ หาอยู่นาน ตอนแรกซื้อซองแบบ ปกติใส่พอดีแต่ว่ามันหนืด ติดกางเกง(ขาเดฟ) เวลาหยิบลำบากมากๆ หยิบออกยากคือซองมันไม่ลื่น เลยเดินหาซองใหม่เป็นคล้ายหนังปนยางๆซองนี้ข้างในจะมีสายที่แบบพอเราดันมือถือเข้าไปสายมันจะสุดแล้วเวลาจะหยิบมือถือออกจากซองก็ดึงที่สายมันก็จะออกมา ซองนี้พอดีครับไม่แน่นไม่หลวม และไม่ติดกางเกงด้วย (ซองสีเทามีลายเหลี่ยมๆเรียบๆ นิดหน่อย)เครื่องผมสีดำ งามแท้ๆ ยังไงลองหาซองที่เหมาะกับท่านไม่แน่นและไม่หลวมจนเกินไปน่ะครับเด๋วไม่งั้นเวลาหยิบน้อง popออกมามันจะหล่นจากซองซะก่อน

เอาซองมาอวดหน่อยสิคะ กำลังตามหาซองอยู่เหมือนกัน แบบว่าเครื่องมันเล็กจะลื่นหลุดมืออยู่เรื่อยเลย
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 09:23  

รูปขึ้นป่าวไม่รู้น่ะครับเด๋วลองดู
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 09:32  

ซองของผมออกแนวผู้ชายน่ะครับ(ผู้ญก็ใช้ได้ )พกแล้วโอเคเลยครับไม่หนามากด้วย หยิบจับ เอาเข้าเอาออกอยู่ในกางเกง ขาเดฟสบายครับ ท่านก็ลองเลือกซองที่เหมาะสมน่ะครับหาดูจากร้านที่มันมีขายเยอะๆแล้วลองใส่เลยครับถ้าโอเคก็ซื้อไม่โอเคก็ เดินหาร้านใหม่

(ผมไม่อยากใส่ ซีลีโคลน กัวมันจะเหนียวและก็ดูดบอดี้ แต่ถ้ามีของรุ่นนี้ออกมาไม่แน่อาจจะลองใส่ดูครับ)

น้องpopของท่านจะได้มีซองไว้ป้องกันตัวเองและจะได้ไม่ลื่นหล่นหลุดมือเดี๋ยวมีแผลมาจะเสียใจ (เดินดูที่ MBK น่ะครับร้านขายซองเยอะมากๆ)

Cool Cool Cool
งุ่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 21:27  

ลงเกมเพิ่มได้มั๊ยคะ แล้วเกมที่ให้มาสนุกมั๊ย เล่นยากมั๊ย ?
nonklex
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 22:13  

มีใครลอง แปลงหนังดีวีดี ลงไปดูในตัวนี้บ้างยังครับ มันต้องแปลงเป็นไฟล์ชนิดไหนครับถึงจะดูได้ดีดี แบบลื่นๆ บ้างครับ ตอนนี้เริ่มมึนครับกับข้อมูลสกุลไฟล์วีดีโอที่ดูได้ ในรีวิวมือถือของที่นี่ บอกว่า "เครื่องเล่นวีดีโอในเมนูคลังภาพ รองรับนามสกุลไฟล์ MPEG4, 3GP" ส่วนในข้อมูลแคตตาล็อค "เครื่องเล่นวีดีโอ DivX, XviD, MPEG4 player" ส่วนอีกเวป... "โปรแกรมเล่นไฟล์วิดีโอ MPEG4, H.263" แต่ข้อมูลของเวป LG "Video FormatsH.264,MPEG4" แต่เท่าที่ผมลองแปลง แล้วลงเข้าไปดูในเครื่อง มันดูได้แต่แบบสกุล 3GP(แถมเวลาดูมันกระตุกๆ ด้วยดิ) แบบอื่นไม่เห็นเปิดดูได้เลย??? ใครแปลงหนังกันแบบไหน แล้วเอาไปลงไว้ดูในมือถือตัวนี้กันแบบแจ่มๆ กันบ้าง ช่วยแนะนำทีซิครับ (เรื่องสกุลของไฟล์นี่ผมเองไม่สันทัดนะครับ ว่ามันแตกต่างกันยังไง)
1. ใช้โปรแกรมอะไร
2. เลือกแปลงเป็นสกุลไหน
3. เซ็ทรายละเอียด ภาพ+เสียง+ฯลฯ ยังไง
4. โอนลงเครืองวิธีไหน "อันนี้ที่ถามเพราะผมต้องปิดเครื่อง ถอดการ์ดออกมาโอนผ่านการ์ดรีดเด้อเอา เพราะโอนผ่าน PC Suit LG ไม่ไหวมันนานๆๆๆ มากๆๆๆ ไฟล์แค่ 740MB โอนซะ 3-4 ชั่วโมงโดยประมาณ ยิ่งถ้า 1.0 -1.2 GB ซัดไป 6-8 ชั่วโมงโดยประมาณ (ประมาณจากการรอโอนจริง แต่ไม่เสร็จ เพราะทนไม่ไหว) แถมบางทีตัวโทรศัพท์ดับตัดการติดต่อกับคอมกลางทางซะงั้น ???
ส่วนเรื่องการใช้งานด้านอื่นๆ รวมถึงความเร็วในการทัชหน้าจอ วัสดุของตัวเครื่อง ราคาเครื่องระดับนี้ ส่วนตัวประทับใจสุดๆ ครับ
ได้มาหมาด ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายUSB ใช้ได้กับnokia นะจ๊ะไม่ต้องกลัวหายจ้ะเพราะลองใช้กับ nk6730
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 14:13  

ใช้เน็ต ของ ais ก็ไม่ได้เต่าคลานนะจ๊ะ จอชัดกว่า nk 6730 ซะอีก เสียอย่างเดียว ไม่รองรับ youtube เท่านั้นเอง เราลองเทียบความเร็วกับเน็ตที่บ้านก็แตกต่างกันบ้างแต่ก็ไม่ถึงกับทำให้เสียอารมณ์นะ หวังว่าจะมีประโยชน์บ้างนะคะ
ได้มาหมาด ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG GD 510
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 14:16  

สายUSB ใช้ได้กับnokia นะจ๊ะไม่ต้องกลัวหายจ้ะเพราะลองใช้กับ nk6730 classicแล้ว และคิดว่าน่าจะใช้กันได้กับบางยี่ห้อด้วยลองดูนะจ๊ะ
Lover444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 16:46  

ใช้ได้ดีครับ ทั้ง PC และ MAC ลองโอนไฟล์ ถ่ายเพลง หนัง ดูแล้วใช้ได้เลย ในราคาเบาๆ ลูกเล่นแบบนี้ เหมาะมาก
เหมาะสำหรับ โทรออก รับสาย เล่นเน็ตนิดหน่อย ทำได้ โอเลย
ดูหนัง ฟังเพลง ใช้ได้ดีทีเดียว แม้เสียงจะแพ้ sony ตัวเก่าผม แต่ผมว่ามันชดเชยเรื่องดู ไฮโซกว่า พอกล้อมแกล้มไปได้ เพราะไม่ได้ฟังเพลงตลอดเวลา

แรกๆมีปัญหาบ้าง เรื่อง -MEM `เพราะว่า เปิดเพลงแล้ว เดี้ยง เล่นเอาใจเสียเหมือนกัน พอ Format ทีเดียวก็หายอาการค้าง คาดว่า เมม มันต้องฟอร์แมตก่อน ตอนนี้ ลื่น เป็นปกติ

ราคาถือว่า คุ้มเกิน เพราะเทียบแบรนด์อื่น + ลูกเล่นแล้ว มันพอๆกับพวกราคาสูงๆ ระดับ 7-8 พัน เท่าที่ลองเล่นดูนะ แถมตัวนี้มีลูกเล่นครบ

ถ้าใครไม่เน้น 3 จี - ไวไฟ ถือว่า คุ้ม

เอามาลองใช้ไปสักครึ่งปี รอพวก 3 จี ออกมาเยอะๆ เด่วตัว เสปคสูงๆ ก็ราคาตก
Lover444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:21  

nonklex ผู้เขียน:
มีใครลอง แปลงหนังดีวีดี ลงไปดูในตัวนี้บ้างยังครับ มันต้องแปลงเป็นไฟล์ชนิดไหนครับถึงจะดูได้ดีดี แบบลื่นๆ บ้างครับ ตอนนี้เริ่มมึนครับกับข้อมูลสกุลไฟล์วีดีโอที่ดูได้ ในรีวิวมือถือของที่นี่ บอกว่า "เครื่องเล่นวีดีโอในเมนูคลังภาพ รองรับนามสกุลไฟล์ MPEG4, 3GP" ส่วนในข้อมูลแคตตาล็อค "เครื่องเล่นวีดีโอ DivX, XviD, MPEG4 player" ส่วนอีกเวป... "โปรแกรมเล่นไฟล์วิดีโอ MPEG4, H.263" แต่ข้อมูลของเวป LG "Video FormatsH.264,MPEG4" แต่เท่าที่ผมลองแปลง แล้วลงเข้าไปดูในเครื่อง มันดูได้แต่แบบสกุล 3GP(แถมเวลาดูมันกระตุกๆ ด้วยดิ) แบบอื่นไม่เห็นเปิดดูได้เลย??? ใครแปลงหนังกันแบบไหน แล้วเอาไปลงไว้ดูในมือถือตัวนี้กันแบบแจ่มๆ กันบ้าง ช่วยแนะนำทีซิครับ (เรื่องสกุลของไฟล์นี่ผมเองไม่สันทัดนะครับ ว่ามันแตกต่างกันยังไง)
1. ใช้โปรแกรมอะไร
2. เลือกแปลงเป็นสกุลไหน
3. เซ็ทรายละเอียด ภาพ+เสียง+ฯลฯ ยังไง
4. โอนลงเครืองวิธีไหน "อันนี้ที่ถามเพราะผมต้องปิดเครื่อง ถอดการ์ดออกมาโอนผ่านการ์ดรีดเด้อเอา เพราะโอนผ่าน PC Suit LG ไม่ไหวมันนานๆๆๆ มากๆๆๆ ไฟล์แค่ 740MB โอนซะ 3-4 ชั่วโมงโดยประมาณ ยิ่งถ้า 1.0 -1.2 GB ซัดไป 6-8 ชั่วโมงโดยประมาณ (ประมาณจากการรอโอนจริง แต่ไม่เสร็จ เพราะทนไม่ไหว) แถมบางทีตัวโทรศัพท์ดับตัดการติดต่อกับคอมกลางทางซะงั้น ???
ส่วนเรื่องการใช้งานด้านอื่นๆ รวมถึงความเร็วในการทัชหน้าจอ วัสดุของตัวเครื่อง ราคาเครื่องระดับนี้ ส่วนตัวประทับใจสุดๆ ครับ

ใน PC and MAC ใช้โปรแกรม Xiisoft vedeo converter เลือก File MP4 ใช้ของ BB -Ipod `ได้เลย อย่าไปเลือกพวก TV ไม่ต้องไปปรับอะไรแค่ปรับให้เข้ากับหน้าจอได้ หรือเล็กกว่า ก็ได้ ผมดูมันไม่กระตุกนะ ให้ลอง ฟอร์แมต เมมโมรี่ก่อน สักนิด (ของผม อาการค้างหาย ) อย่าไปโอนผ่านโปรแกรม ให้เลือเป็น Storage แทน ไม่งั้นมันก็นานเป็นธรรมดา
ในแมค ยังมีอีกหลายโปรแกรมที่แปลงได้ เยอะมากๆๆๆๆ พวก Toast , Popcorn , Xilisoft , ivideo ทำได้ชัวร์ ลองมาหลายเรื่องแล้ว
ยังไม่ได้ลอง Isky คาดว่าน่าทำได้ เช่นกัน

ส่วน วินโดวส์ คาดว่า น่าจะมีหลายโปรแกรมเช่นกัน แต่ผมใช้แค่ Xilisoft video converter เท่านั้น ก็ใช้ได้แล้ว แปลงเป็น MP4 ที่ใช้กับมือถือได้
เล็งๆอยุ่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 14:27  

สั้นๆคับ กี่บาท !!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 18:04  

เล็งๆอยุ่ ผู้เขียน:

5990 จ้า < ราคาที่ power buy กับ jay mart นะ
คนเดียวกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 18:22  

เล็งๆอยุ่ ผู้เขียน:

5990 จ้า < ราคาที่ power buy กับ jay mart นะ

ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 09:25  

รุ่นนี้มันsupport divx,xvid ด้วยเหรอครับ?

ใครใช้แล้วรบกวนเช็คให้ทีครับ

และมีแฮ้งค์กันมั่งไหมครับตัวนี้ สนใจLGมานานและ

และก็ได้ยินเรื่องแฮ้งค์มาแทบทุกรุ่นเลย = =

ถ้าไม่มีปัญหาอะไรคิดว่าน่าจะสอยครับ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 10:01  

^
^
^

ใช้มา 2 อาทิตแล้วฮะ เรื่องแฮ่งหายห่วงได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 13:57  

ได้ลองจับของเพื่อน ดูเหมือนกันครับ

รู้สึกประทับใจมากๆเลย

เห็นแล้วรู้สึกน้อยใจกับ มือถือตัวเองจริงๆ

ข้อเสียก็มีแค่ พอร์ดหูฟัง แค่นั้น สำหรับความคิดผม

ส่วนรูปร่างหน้าตา การใช้งาน ถูกใจมากๆ

และ ในราคา ขนาดนี้ คุ้มจริงๆครับ

รู้สึกเหมือน แบรนด์ ฟินแลนด์ที่ผมใช้ มันล้าหลังจัง....เฮ่อ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 19:14  

ได้ลองจับของเพื่อน ดูเหมือนกันครับ

เห็นแล้วรู้สึกน้อยใจกับ มือถือตัวเองจริงๆ

ข้อเสียก็มีแค่ พอร์ดหูฟัง แค่นั้น สำหรับความคิดผม

ส่วนรูปร่างหน้าตา การใช้งาน ถูกใจมากๆ

และ ในราคา ขนาดนี้ คุ้มจริงๆครับ

รู้สึกเหมือน แบรนด์ ฟินแลนด์ที่ผมใช้ มันล้าหลังจัง....เฮ่อ...

พอร์ดหูฟังมันทำไมหรอคับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 19:53  

พอร์ดหูฟังมันทำไมหรอคับ
มันไม่ใช้แจ็ค3.5 เพิ่งซื้อมาวันนี้เหมือนกัน 5500บาท LGตัวที่3ลองดูว่ามันจะแฮ้งเหมือนที่เขาว่ากันหรือป่าว
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 08:43  

รู้สึกจะใช้กันหลายคนน่ะ ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงฝาหลังแผงโซล่าร์เซลล์ วันนี้เพิ่งโทรฯไปที่ศูนย์แจ้งที่อยู่ให้ส่งของ เดี๋ยวได้มาจะเอามาให้ดู
ต๊อก๐๐
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 09:01  

rokr T ผู้เขียน:
รู้สึกจะใช้กันหลายคนน่ะ ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงฝาหลังแผงโซล่าร์เซลล์ วันนี้เพิ่งโทรฯไปที่ศูนย์แจ้งที่อยู่ให้ส่งของ เดี๋ยวได้มาจะเอามาให้ดู

ฝาหลังแผงโซล่าเซลส ต้องติดต่อซื้อจากที่ศูนย์หรอครับ หรือว่ายังไง รบกวนชี้แจงด้วย

ของผมใช้มาใกล้จะครบเดือนแล้ว ไมมีปันหาอ่ะไรเลยครับยังแจ่มเหมือนเดิม กรอบหลังยังไม่แกะฟิมล์เลย

Laughing Laughing
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 09:18  

ขอแก้ไขครับ ไม่ใช้แผงโซล่าร์เซลล์ มันเป็นฝาหลังธรรมดา2ชิ้น บอกว่าจัดส่งให้ประมาณเดือนหน้า แม่เจ้า!นานจัง
ก่อนซื้อผมไล่ถามแต่ล่ะร้านเรื่องแผงฝาหลังโซล่าฯคนขายก็บอกซื้อแล้วให้โทรไปที่ศูนย์บอกเลขอีมี่และที่อยู่ในการจัดส่ง พอโทรฯไปที่ศูนย์พนักงานบอกแผงโซล่าฯยังไม่มีกำหนดว่าจะเข้าเมื่อไร ที่จะให้เป็นฝาหลังธรรมดา2อัน เสียความรู้สึกนิดๆ
Transformers
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 09:22  

อยากได้เหมือนกัน แต่อยากทราบเรื่องต่อไปนี้
1. POP เปิด ไฟล์ Microsoft Office กับ PDF ได้หรือไม่ พอเปิดแล้วสามารถเอียงจอดูตามแนวขวางได้หรือไม่ แล้วมันอ่านได้เต็มหน้าหรือเปล่า เหมือนอ่านในคอมพ์ นะครับ
2. เปิดไฟล์วีดีโอ นามสกุล MP4 ได้หรือไม่ ความละเอียดสูงสุดกี่พิกเซล
3. ที่ชาร์ตแบตมันเป็นแบบถอดได้แล้วเสียบกับสาย ดาต้ายูเอสบี ใช่ไหมครับ
4. เมมโมรี่ ที่ให้มาในกล่อง ที่ GB แล้วที่บอกว่า แถมมาให้ 8 GB นี่ต่อรองกับทางร้านหรือเปล่า
5. ขอคำยืนยันจากคนใช้หน่อยว่าคุ้มไหม แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ
Transformers
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 09:30  

มี ตัวอย่าง ฝาหลังโซล่าเซลล์ มาให้ดูครับ
http://www.youtube.com/watch?v=Ay39hkmdQZE&feature=related

และสงสัยอีกอย่างนึง ใน วีดีโอนี้มี ปากกาให้ด้วย คล้ายๆ ของ Omnia Lite แต่เล็กกว่า สั้นกว่า
แจน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 09:41  

ส่วนตัวมีอคติกับ lg อยู่นิหน่อยเรื่องศูนย์บริการ พอเข้ามาอ่านกระทู้ในนี้เลยลองตัดสินใจอยู่ว่าจะลองดูดีไหม เห็นเพื่อนในนี้ใช้ไม่มีปัญหาไรกัน เลยตัดสินใจลองก็ไม่ผิดหวังอ่ะค่ะ
- ถ้าซื้อตัวนี้ถามว่าคุ้มไหม ตอบได้ว่าคุ้มกรณีใช้งานปกติทั่วไป ไม่เน้น wifi and 3G
- เมมที่แถมจากทางศูนย์เลยคือ 8 GB
- ส่วนสายชาร์จเป็นแบบสายยูเอสบี และมี adapter ต่างหาก
- เสียงดังพอใช้ได้ กล้องชัดอยู่
- เล่นเน็ตก้อไม่ได้ช้าเหมือนเต่าคลานนะค่ะ และแสดงภาษาไทยได้สมบูรณ์
- livesqaure น่ารักสุด ๆ ชอบมากก(ซื้อเพราะเหตุผลนี้นะเนี่ย อิอิ)
- ลูกเล่นในเครื่องน่ารัก ๆ อีกเพียบ (นี่ก้ออีกหนึ่งเหตุผลที่ตัดสินใจ)
- เครื่องก้อยังไม่เคยแฮงค์ค่ะ ใช้งานมา 3 วัน ไม่ค่อยได้เล่นไรมาก ส่วนมากเล่นเน็ตนิหน่อย แบตยังอยู่ 3 ขีดเต็มค่ะ
ข้อเสียนิหน่อยที่เจอคือ เวลาอยู่กลางแสงหน้าจอม่ะค่อยชัดเท่าไหร่ (แต่รับได้อ่ะ) อิอิ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 09:58  

เพิ่มเติมอีกนิด สำหรับคอเพลงไม่มีตัวแปลง3.5 ลำโพงมีเดียใช้ตัวเดียวกันกับลำโพงสนทนา ความจำ8GBตั้งแต่ออกจากร้าน ผมว่ามันเยอะไปเลยเอา4GBลดให้500บาท นอกนั้นเท่าที่ลองเล่นก็ดีครับ ยังไม่ได้เล่นจริงๆจังๆซื้อให้ ผบทบ. เขาใช้
555555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 10:35  

ืืื ผู้เขียน:

แล้วไม่คิดจะรีวิวให้คนอื่นดูบ้างอะจะได้มีประโยชน์กับคนอื่นบ้าง ไม่ใช่อวดรวย ขี้โม้ไปวันๆ
มัน รกอะ

สงสัยเวลาน้องเขาใช้ทุกรุ่นที่เขาอวดมา คงจะต้องเหน๊บเอวไว้เลยอ่ะ แบบ รอบตัวเลย บางอัน คงเอา มัดโพกไว้ที่หัวตัวเอง นี่ถ้าเวลา คนโทรมา ทีละเครื่องพร้อมๆกัน มันคงจะดังสั่น แบบลุกคื่นเป็น LoLiPop แน่เลย
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

อ่านทีไร ฮา แตกทุกทีเลย 555555555555

Laughing Laughing Laughing Laughing
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 19:23  

ขอแก้ไขครับ ไม่ใช้แผงโซล่าร์เซลล์ มันเป็นฝาหลังธรรมดา2ชิ้น บอกว่าจัดส่งให้ประมาณเดือนหน้า แม่เจ้า!นานจัง
ก่อนซื้อผมไล่ถามแต่ล่ะร้านเรื่องแผงฝาหลังโซล่าฯคนขายก็บอกซื้อแล้วให้โทรไปที่ศูนย์บอกเลขอีมี่และที่อยู่ในการจัดส่ง พอโทรฯไปที่ศูนย์พนักงานบอกแผงโซล่าฯยังไม่มีกำหนดว่าจะเข้าเมื่อไร ที่จะให้เป็นฝาหลังธรรมดา2อัน เสียความรู้สึกนิดๆ

ฝาหลัง2ชิ้นที่ว่าแถมนี้ต้องทำยังไงครับ ผมซื้อมาไม่เห็นมีข้อมูลเรื่องฝาหลังที่จะเพิ่มเติมให้อีก2ชิ้นเลยนะครับ ผมซื้อที่ศูนย์ TG ครับ ยังไงรบกวนชี้แจงรายละเอียดหน่อยครับ

แล้วมีท่านไหนที่ซื้อpopแล้วได้ฝาหลังเพิ่มหรือซื้อเพิ่มเติมบ้างครับ ??
จอดร์ ซาร่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 19:53  

แจน ผู้เขียน:
ส่วนตัวมีอคติกับ lg อยู่นิหน่อยเรื่องศูนย์บริการ พอเข้ามาอ่านกระทู้ในนี้เลยลองตัดสินใจอยู่ว่าจะลองดูดีไหม เห็นเพื่อนในนี้ใช้ไม่มีปัญหาไรกัน เลยตัดสินใจลองก็ไม่ผิดหวังอ่ะค่ะ
- ถ้าซื้อตัวนี้ถามว่าคุ้มไหม ตอบได้ว่าคุ้มกรณีใช้งานปกติทั่วไป ไม่เน้น wifi and 3G
- เมมที่แถมจากทางศูนย์เลยคือ 8 GB
- ส่วนสายชาร์จเป็นแบบสายยูเอสบี และมี adapter ต่างหาก
- เสียงดังพอใช้ได้ กล้องชัดอยู่
- เล่นเน็ตก้อไม่ได้ช้าเหมือนเต่าคลานนะค่ะ และแสดงภาษาไทยได้สมบูรณ์
- livesqaure น่ารักสุด ๆ ชอบมากก(ซื้อเพราะเหตุผลนี้นะเนี่ย อิอิ)
- ลูกเล่นในเครื่องน่ารัก ๆ อีกเพียบ (นี่ก้ออีกหนึ่งเหตุผลที่ตัดสินใจ)
- เครื่องก้อยังไม่เคยแฮงค์ค่ะ ใช้งานมา 3 วัน ไม่ค่อยได้เล่นไรมาก ส่วนมากเล่นเน็ตนิหน่อย แบตยังอยู่ 3 ขีดเต็มค่ะ
ข้อเสียนิหน่อยที่เจอคือ เวลาอยู่กลางแสงหน้าจอม่ะค่อยชัดเท่าไหร่ (แต่รับได้อ่ะ) อิอิ

ข้อเสียที่ไม่สู้แดดผมก็เป็นครับจะมองเห็นไม่ค่อยชัด(จอมือถือทั่วไปส่วนใหญ่อยู่กลางแดดก็ไม่ค่อยชัดนะครับ จากที่ลองสังเกตเองส่วนตัว) แต่ผมไม่นิยมเล่นกลางแดดครับไม่ได้กลัวจอจะเป็นอะไรกลัวตัวจะดำมากกว่า กรุงเทพร้อนขึ้นทุกวัน ส่วนข้อเสียที่ผมเจอจริงๆคือ

สายที่ชาตร์แบตมันสั้นไปนิดอ่ะครับและก็อยู่รูเดียวกะสมอทอก์ ชาตไปคุยไปไม่ได้
นอกเหนือจากนี้ข้อเสียพยายามหาแล้วแต่ไม่มีครับ

สรุปมันยอดมากเลยซาร่า Laughing Laughing คุ้มค่าจริงๆเลยจอรด์ Laughing Laughing
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 20:40  

ฝาหลัง2ชิ้นที่ว่าแถมนี้ต้องทำยังไงครับ ผมซื้อมาไม่เห็นมีข้อมูลเรื่องฝาหลังที่จะเพิ่มเติมให้อีก2ชิ้นเลยนะครับ ผมซื้อที่ศูนย์ TG ครับ ยังไงรบกวนชี้แจงรายละเอียดหน่อยครับ

แล้วมีท่านไหนที่ซื้อpopแล้วได้ฝาหลังเพิ่มหรือซื้อเพิ่มเติมบ้างครับ ??
‎028-7857-57กด3 เบอร์ศูนย์ เพิ่งโทรฯไปเมื่อเช้านี้
Deede
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 22:16  

ไม่ทราบว่ามีใครสามารถ Update Social networking (Facebook, twitter) application ได้บ้างอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 08:07  

‎028-7857-57กด3 เบอร์ศูนย์ เพิ่งโทรฯไปเมื่อเช้านี้

โทรไปที่ศุนย์แล้วเขาว่าไงบ้างค่ะแถมให้เปล่ามีกี่สีเหรอ
???
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 12:41  

meebbzkrub ผู้เขียน:
-*- ผู้เขียน:
มีขายที่ไหนบ้างล่ะเนี่ย

ยังไม่มีขายครับ
แต่ราคาออกมาแล้ว
LG POP = 5990 บาท อุปกรณ์ครบ พิเศษ ฝาหลังให้เปลี่ยน สีละ สองอัน
สีเงิน แถมฝาหลัง ขาวกะเหลือง บวกฝาหลังปกติ
สีดำ แถมฝาหลัง เขียวกะเหลือง บวกฝาหลังปกติ
บวก mem 4 GB ทั้งสองสี

จากเว็บ
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=36237&p=203606#p203606

เห็นบอกจามีการวางให้เปิดตัว ใน งาน mobile expro ที่ศูนย์ประชุมสิริกิตต์ วันที่ 4-7 กพ.นี้

โทรไปที่ศูนย์ พนักงานบอกว่าส่งสีปกติ2อัน ตกลงมันยังไงเนี่ย???
ก๊อต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 23:05  

ถ้าใหญ่อีกนิด แล้วหูฟังเป็นแบบ 3.5 มม. ล่ะแจ่มเลย จะรีบไปสอยเลย
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 00:48  

ก๊อต ผู้เขียน:
ถ้าใหญ่อีกนิด แล้วหูฟังเป็นแบบ 3.5 มม. ล่ะแจ่มเลย จะรีบไปสอยเลย
ตัวแปลง3.5ไม่ได้แถมมาให้ แต่วันศุกร์ร้านตัวแทนจำหน่ายนัดให้ไปเอาตัวแปลง เนื่องจากผมโวยเรื่องตัวแปลง ก่อนซื้อพนักงานบอกมีให้พอแกะกล่องมาแล้วไม่มี ไม่รู้ไปเอาของศูนย์หรือซื้อแยกมาให้ผลเป็นไงแล้วจะมาบอก
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 20:39  

ก๊อต ผู้เขียน:
ตัวแปลง3.5ไม่ได้แถมมาให้ แต่วันศุกร์ร้านตัวแทนจำหน่ายนัดให้ไปเอาตัวแปลง เนื่องจากผมโวยเรื่องตัวแปลง ก่อนซื้อพนักงานบอกมีให้พอแกะกล่องมาแล้วไม่มี ไม่รู้ไปเอาของศูนย์หรือซื้อแยกมาให้ผลเป็นไงแล้วจะมาบอก
ตัวแปลงเป็นของศูนย์แต่ของยังไม่มา รอกันไปทั้งตัวแปลงทั้งฝาหลัง2ชิ้น
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 12:20  

มีข่าวเกี่ยวกับ pop ให้ดูครับอยู่กลางๆนะครับ หน้า2

สังเกตสีมือถือและฝาหลังกันให้ดีๆครับ โอ้วแม่เจ้า!!!!!

ตามลิงค์เลยครับ http://www.pdaza.com/page/2/

Laughing Laughing Laughing อยากได้มันทุกฝาเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 18:06  

ทำไมเราลง ebuddy แล้วมันบอก invalid ละ sign in นานเกินไปเข้าไม่ได้อะ เซ็ง
weerakorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 21:41  

รุ่นนี้ใช้ Bluetooth แบบ Stereo (A2DP) ได้หรือป่าวครับ ข้องใจหรือเกิน เพราะบางเวปบอกใช้ได้ แต่ที่ siamphoneในรายละเอียดเค้าไม่ได้บอกไว้
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 21:50  

weerakorn ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้ Bluetooth แบบ Stereo (A2DP) ได้หรือป่าวครับ ข้องใจหรือเกิน เพราะบางเวปบอกใช้ได้ แต่ที่ siamphoneในรายละเอียดเค้าไม่ได้บอกไว้
ใช้ได้ครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: