Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
GPS คลาดเคลื่อนเยอะมากมีวิธีปรับไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4830
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : GPS คลาดเคลื่อนเยอะมากมีวิธีปรับไหมครับ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมลองดูหลายครั้งแล้วครับ
GPS คลาดเคลื่อนเยอะมากมีวิธีปรับไหมครับ
doodeewa
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: GPS คลาดเคลื่อนเยอะมากมีวิธีปรับไหมครับ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:53  

blitzer ผู้เขียน:
ผมลองดูหลายครั้งแล้วครับ

ใช้โปรแกมของอะไรครับ ของผมทั้ง Sygic , Ndrive เท่าที่ใช้มา ตรงดีทีเดียวนะครับ ยกเว้น เวลาอยู่นบนรถความเร็วจากช้ากว่าความจริง 10กม./ชม. เช่นขับ 60 ในโปรแกรม 50
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GPS คลาดเคลื่อนเยอะมากมีวิธีปรับไหมครับ
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 04:11  

ได้เปิด GPS หรือยังครับ ถ้าเปิดแล้วเวลาใช้งานพวก GoogleMap มันจะมีสัญลักษณ์แสดงอยู่นะครับ ที่ด้านบน

ถ้าเราไม่ได้เปิดเป็นไปได้ว่ามันจับสัญญาณจาก cellSite ทีีเราใช้คับ ทำให้ไม่ค่อยแม่นยำเท้าไหร่

ปล.ลองใช้พวก GPS Status. ดูครับ
MDDIN
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:50  

ไม่น่ามีวิธีปรับนะครับ

แต่ต้องดูว่าคุณใช้ที่ไหน ถ้าใช้ในรถก็คลาดเคลื่อนได้เยอะครับ

แต่ถ้าใช้นอกบ้าน ก็ต้องดูว่ามีตึกเยอะหรือไม่ หรือว่าแถวนั้นมีสิ่งก่อสร้างสูง ๆ เยอะหรือไม่

แต่ถ้าเป็นที่โล่ง ก็คลาดเคลื่อนไม่เกิน 5 เมตร นะครับ

ถ้าเป็นคนเดินทางบ่อยลองหาเสาอากาศที่ต่อภายนอกได้มาต่อดูนะครับ

แต่ว่าเครื่องเหล่านี้ต่อได้หรือเปล่าน้อ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: