Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ขอความคิดเห็นปลากรอบการตัดสินใจหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4323
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอความคิดเห็นปลากรอบการตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 23:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมกะจะสอยมือถือใหม่เป็นของขวัญให้ตัวเองเร็วๆนี้ (นานๆเปลี่ยนที) แล้วกำลังโดนใจOSแอนดรอยด์อยู่ เลยอยากขอความเห็นจากเพื่อนๆพี่ๆผู้รู้(กว่าผม)นิดนึงครับ

คือถ้าเทียบๆกันแล้วในจำนวนหุ่นกระป๋องด้วยกันแล้ว เพื่อนๆเชียร์ตัวไหนครับ ส่วนตัวได้แตะheroมานิดหน่อย ชอบมากทีเดียว แต่ก้อลังเลเพราะดูvdo galaxyก้อจอแหล่มซะ กล้องก้อน่าจะเวิร์คกว่า แต่รูปร่างนี่ไม่ไหว แถมจะมาเมื่อไหร่ก้อไม่รู้ ส่วนcliqก็ดูดีทีเดียว โอยปวดเฮด... ก้ออย่างที่บอกอ่ะครับ ไม่ค่อยชอบเปลี่ยนมือถือบ่อยเลยอยากได้ที่ถูกใจไปเลย เรื่องงบเนี่ยไม่ห่วงเลย ห่วงแต่ว่าจะรอต่อไปดีมั๊ยเนี่ยแหละ

อ้อ อีกหนึ่งคำถามครับ เท่าที่เห็นgalaxyนั้นใช้interfaceของแอนดรอยด์ไม่มีอะไรมาครอบเลย แต่beholdIIมีลูกเต๋ามหัศจรรย์มาครอบไว้ เลยอยากจะรู้ครับว่าการมีUIมาครอบเนี่ย นอกจากเรื่องลูกเล่นสวยงามแล้ว มันมีผลอะไรกับการประมวลผลของเครื่องให้เร็วขึ้นหรือช้าลงอะไรยังไงมั๊ยครับ เพราะจริงๆผมก็ไม่mind (แต่senseนี่มันก็ยอดเยี่ยมจริงๆให้ตาย)

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคร๊าบ Very Happy
isack
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอความคิดเห็นปลากรอบการตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 13:56  

ผมก็ดูมานานนนน แสนนานแล้วเหมือนกัน ไม่ได้ซื้อสักที กำลังเล็ง magic อยู่เพราะว่าราคาลงมาได้ระดับที่น่าสนใจน่ะครับ

ถ้าให้ผมแนะนำเอาที่เราชอบดีกว่าครับ มือถือมาเร็วไปเร็วอยู่แล้วครับ ถ้ารอต่อไปเดี๋ยวจะเหมือนผม ไม่ได้ซื้อสักที 55
Very Happy
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ขอความคิดเห็นปลากรอบการตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 21:01  

Magic โลดครับ Razz ราคากำลังพอเหมาะเลย อีกอย่างตัวอื่นก็ยังไม่มีออกมาให้ลองอีกด้วยครับ มีก็แค่ Hero ละนะ

เห็นว่าในงาน เมื่อต้นเดือนมีของ SE มาเปิดตัวด้วยนะ กาแลคซี่ก็น่าจะใกล้แล้ว

ถ้าจะรออะไรที่มันนานกว่านี้ผมว่าใกล้ๆค่อยดูอีกทีดีกว่า ไม่งั้นก็หักดิบซื้อโลด ^^"
DoXX
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 22:13  

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ คิดอยู่เหมือนกันว่าราคาเมจิคนี่มันน่าสอยเป็นที่สุด

แต่เอาเป็นว่าอดใจรุ่นอื่นๆมีมาให้ลองเล่นหน่อยละกัน กัดฟัน Crying or Very sad

เผื่อถึงเวลานั้นไม่ชอบ เมจิคคงเหลือหมื่นเดียวแล้วมั๊งครับ (ฝัน) Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: