Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับ magic หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3325
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับ magic หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 10:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีพึ่งซื้อมา magic 15900 บาทครับ ซื้อจาก the mall เครื่องศูนย์ อยากสอบถามดังต่อไปนี้ครับ

1. เครื่องผมไม่มี andriod market สามารถทำให้มันมีได้อย่างไรครับ
2. ถ้าไม่มี andriod market จะสามารถ ดาวน์โหลด โปรแกรมได้จากที่ไหนบ้าง
3. อยากให้เพื่อนๆ แนะนำโปรแกรมให้หน่อยครับ ดาวน์โหลดได้ที่ไหนครับ ผมไม่มี andriod market
4. ผมชอบเล่น msn ไม่ทราบใช้โปรแกรมไรดีครับ
5. ไม่ทราบที่ศูนย์มี htc sense สำหรับ magic รึยังครับ
6. ใครลง htc sense แล้วมีปัญหาบ้างครับ

ต้องขอโทษที่ถามเยอะนะครับ มือใหม่ครับ แต่ผมเล่นแล้วชอบมากครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับ magic หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 11:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ประสบปัญหาเดียวกับผมครับ รออัพ firmware ตัวใหม่พร้อมกับผมเลยคับ ของผมก็ซื้อมา(แต่แพงกว่า) แต่ก้อไม่มี google mobile service เหมือนกันครับ เด๋วจะรออัพ firmare ดูแต่ถ้าใช้ไม่ดีคงroot เครื่องเหมือนท่าน อื่นๆ ในบอร์ดน่ะครับ

ปล. root คือใช้firmwareที่ท่านๆ อื่นๆ ในบอร์ดใช้น่ะคับ ส่งผลให้ ประกันขาดด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: