Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sanyo SCP-550 "CDMA Mobile"
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 134 / เข้าชม: 115582
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sanyo SCP-550 "CDMA Mobile"
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2003 16:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ก็มีค่ายมือถือน้องใหม่มาให้เลือกใช้กันอีกแล้วนะคะ คือ ค่าย Hutch คะ
เป็นมือถือระบบ CDMA คะ
โปรโมชั่นตอนนี้มี 3 แบบคะ คิดค่าโทรเป็นวินาที ไม่มีขั้นต่ำคะ
Hutch Xplore :
เหมาจ่าย 880 บาทต่อเดือน จะไม่มีโทรฟรี ส่ง Photo Mail, Mail, E-Mail, M'Card, StarBless และ Song4U ฟรี 200 ครั้งต่อเดือน Download Ringtone, Wallpaper, Screen Saver, Karaoke และ Game ฟรี 200 ครั้งต่อเดือน ส่ง SMS ฟรี 200 ข้อความต่อเดือน
Hutch Xtra :
เหมาจ่าย 1480 บาทต่อเดือน มีโทรฟรี 2000 นาที ส่ง Photo Mail, Mail, E-Mail, M'Card, StarBless และ Song4U ฟรี 200 ครั้งต่อเดือน Download Ringtone, Wallpaper, Screen Saver, Karaoke และ Game ฟรี 200 ครั้งต่อเดือน ส่ง SMS ฟรี 200 ข้อความต่อเดือน
Hutch Xtream :
เหมาจ่าย 1980 บาทต่อเดือน โทรฟรี 3000 นาที ส่ง Photo Mail, Mail, E-Mail, M'Card, StarBless และ Song4U ฟรี 300 ครั้งต่อเดือน Download Ringtone, Wallpaper, Screen Saver, Karaoke และ Game ฟรี 300 ครั้งต่อเดือน ส่ง SMS ฟรี 300 ข้อความต่อเดือน

มาแนะนำคุณสมบัติตัวเครื่องกันดีกว่านะ

-สามารถรับ-ส่งข้อมูลที่เป็นมัลติมีเดียได้ด้วยความเร็วสูงสุดถึง 153 kbps
-กล้องดิจิตอลแบบ Built-in ซึ่งสามารถเลือกถ่ายภาพได้ 5 แบบ คือ สีปกติ ขาว-ดำ ซีเปีย เนกาทีฟ และโพสเตอร์ไรเซชั่น และมีกรอบแบบสติ๊กเกอร์ให้เลือกอีก 10 กรอบในตัวเครื่องคะ ปรับความสว่างของภาพขณะถ่ายได้ 9 ระดับ ซูมได้ 2 ระดับ เลือกเก็บภาพได้ 2 ขนาดโดยเป็นขนาดโทรศัพท์ หรือ ขนาดเครื่องพีซี เก็บภาพถ่ายได้ 250 รูปคะ
-สามารถตั้ง และ แสดงรูปถ่ายของผู้ที่โทรเข้ามาได้
-มี Screen Saver และ Wallpaper ในตัวเครื่องอย่างละ 3 แบบ ซึ่งสามารถ Download เพิ่มได้จาก HutchAccessory
-เสียงเรียกเข้าเป็นแบบ Poly 16 เสียง จากเสียงเรียกเข้าทั้งหมด 24 เพลง สามารถแต่งเองจากตัวเครื่องอีกด้วย
-สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าสำหรับแต่ละหมายเลขได้ รู้ทันทีว่าใครโทรมา
-ดาวน์โหลด JAVA Application และ Game ผ่าน HutchGame ได้
-มีระบบ Thai-Input ได้ง่ายๆ 3 วิธี คือ Thai T9 Matrix, ThaI T9 และ Predictive English Multi-tap
-บันทึกเลขหมายได้ 300 เลขหมาย โดยจัดเก็บในซิม 300 หมายเลข และในตัวเครื่อง 300 หมายเลข
-รับ-ส่งรูปถ่ายไปยังอีเมลล์ หรือ โทรศัพท์เครื่องอื่นที่รองรับการทำงาน Photo Mail
-สามารถเก็บรูปไว้ที่ My Stuff ซึ่งระบบให้เนื้อที่เก็บรูป Online ได้สูงสุดถึง 700 รูป
-บันทึกตารางนัดหมายได้ 100 นัด และจดบันทึกได้ 50 รายการ
-เพียงกดปุ่ม Hutch Key ก็สามารถเข้าถึงข้อมูลบริการ ความบันเทิง ข่าวสารต่างๆ ที่ ระบบ Hutch เตรียมไว้ให้คุณได้ เช่น ผลการแข่งขันฟุตบอล ริงโทน รายงานข่าว พยากรณ์อากาศ M'Card เป็นต้น
-หน้าจอ Dual Colour LCD ทั้งจอหลัก และ จอเล็ก (เมื่อปิดฝา) ความละเอียด 65K
-สามารถตั้งรหัสลับ ซ่อนข้อมูลตารางนัดหมาย และ ข้อมูลใน Phone Book ได้
-ตั้งเวลาเปิด-ปิดโทรศัพท์ได้
-ตั้งเวลาปลุก ซึ่งสามารถกำหนดให้ปลุกเฉพาะวันนี้ครั้งเดียว เวลานี้ทุกวัน วันจันทร์-ศุกร์ วันจันทร์- เสาร์ หรือ เลือกวันก็ได้คะ (อันนี้เวิร์คมากๆ สำหรับคนที่ทำงาน หรือ เรียนหนังสือนะ)

ตอนนี้นำเสนอได้แค่นี้ก่อนนะ เพราะเราก็เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 3 วันเอง ไว้ใช้ให้ครบทุกอย่างก่อน แล้วก็ใช้คล่องกว่านี้ แล้วจะมาเพิ่มเติมให้อีกนะ
vanillasunday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2003 20:54  

ว่าแต่ sanyo สามารถรับรูปจาก email ไปทำ Bg ได้ใหม
Bohn
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2003 00:47  

ข้อความเก่าๆหายไปไหนหมดอ่ะคับ ?????
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2003 10:28  

vanillasunday ผู้เขียน:
ว่าแต่ sanyo สามารถรับรูปจาก email ไปทำ Bg ได้ใหม

ถ้ารูปใหญ่เกินไปก็ไม่ได้คะ แนะนำให้ลองโหลดจากบริการของ Hutch ดูสิคะ มีให้เลือกเยอะเลย หรือไม่ก็ถ่ายรูปแฟนแล้วก็ไปทำเป็น Background ก็เวิร์คดีนะคะ เปิดโทรศัพท์ขึ้นมาทีไรก็เห็นหน้าเค้า ชื่นใจจะตายคะ หายคิดถึงไปได้หน่อยนึงด้วยนะ ฮิ ฮิ ฮิ...
Kate
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2003 10:32  

Bohn ผู้เขียน:
ข้อความเก่าๆหายไปไหนหมดอ่ะคับ ?????

ตอนนี้ทางเว็บบอร์ดของเราได้มีการปรับปรุงหน้าตาใหม่บ้างในบางส่วนนะคะ ก็จะพยายามทำให้ทุกๆ คนใช้งานได้ง่ายขึ้นหล่ะคะ ข้อความเก่าๆ ตอนนี้ได้ย้ายไปอยู่ที่หัวข้อ Siamphone Mobile Community แล้วคะ ซึ่งตอนนี้เราได้เพิ่มหัวข้อ CDMA Mobile(Hutch & ThaiMobile) and All Smartphone ขึ้นมาคะ ใครที่สนใจอยากทราบรายละเอียดต่างๆ ของมือถือระบบ CDMA ต่อจากนี้ก็สามารถที่จะไปหาอ่านดูได้ที่นั่นเลยคะ

http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=23
@* Y!nG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2003 21:41  

มี 2 สีเองหรอคะ แล้วตอนนี้ราคาอยู่ประมานเท่ารัยหรอคะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2003 22:20  

@* Y!nG ผู้เขียน:
มี 2 สีเองหรอคะ แล้วตอนนี้ราคาอยู่ประมานเท่ารัยหรอคะ

มีแค่ 2 สีคะ คือ สีเงินกับสีน้ำเงินเข้มคะ ราคาตอนนี้อยู่ที่ 17,900 บาท (รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%) พร้อมรับฟรีทันที บัตรกำนัลส่วนลดมูลค่า 4,000 บาท เพื่อใช้ในการซื้อเทอร์มินอล SANYO SCP-550 เครื่องที่ 2 หรือใช้ในการซื้อ Sierra Wireless AirCard ® 555 ราคานี้จะหมดเขตสิ้นเดือนนี้เท่านั้นนะคะ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 10:22  

พิมพ์ไทยได้มั้ยครับ
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2003 09:12  

Nut1113 ผู้เขียน:
พิมพ์ไทยได้มั้ยครับ

พิมพ์ไทยได้คะ ได้ทั้งแบบ T9Thai และ แบบ Thai Matrix คะ
หนูมิ้นท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 16:09  

เป็นเครือข่ายใหม่ใช่ไหมค่ะ แล้วไม่ทราบว่าสัญญาณของระบบเครือข่ายเป็นอย่างไร ชัดเจนหรือติดขัดตรงไหน
แล้วถ้าในต่างจังหวัดจะสามารถใช้ได้รึยังค่ะ
ab`z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2003 15:59  

ใช้ใน กทม. ได้ดีใช่ไม๊คะ แล้วส่งmmsไปทุกเครื่อข่ายได้ใช่ป่าว ไม่แน่ใจเรื่องmms อ่ะคะ
T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2003 14:37  

เอามาทำเป็นpctด้วยใช่ไหมครับ โทรศัพท์รุ่นนี้?
nOnG``mAyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2003 23:16  

ถ้าใช้เปนแก๊งค์ ที่โปรโมชั่นใหม่อ่าคะ จำเปนมั้ยต้องไปซื้อพร้อม ๆๆ กัน
GoGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2003 01:39  

ไม่จำเป็นครับผมว่าคุณไปซื้อเครื่อง ที่มาบุญครองก็ได้ครับถ้าคุณเป็นนักศึกษา ใช้บัตรนักศึกษาในการซื้อคุณจะได้โปรโมชั่นลด 30% จากค่าบริการ แล้วตอนนี้ถ้าคุณใช้พร้อมเพื่อนคุณก็สามารถโทรคุยกันในเครือข่ายเดียวกันฟรีโดยไม่เสียค่าโรศัพท์จนถึงสิ้นปีนี้ครับ (มีอะไรเกี่ยวกับตัวเครื่องสามารถถามได้ครับ)
drdoramon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2003 10:02  

แล้ว ส่งsmsให้เครื่องที่เป็นเครือข่ายอื่นได้ไหมครับ?
nOnG``mAyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 16:50  

นอกจากตัวเครื่องยังมี option รัยเด็ด ๆๆ ม่างหรอคะ ^_^
GoGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 17:12  

ส่วนเรื่องที่ส่ง sms เข้าคลื่นอื่นนั้นได้ชัวร์ครับและยังสามารถ ส่งเพลง และบริการของ hutch ได้ด้วยและยังส่งเข้าเบอร์ 02 ได้ด้วยครับ ส่วนลูกเล่นอื่น ๆ ๆ นั้นมีมากเกินกว่าจะบรรยายครับ คุณลองไปที่ซุ้มของ Hutch ในร้าน watson นะครับ มีเยอะมาก ลองอ่านโบว์ชัวร์นะครับจะทำให้คุณเข้ามันมากขึ้น
กล้า ๆ กลัว ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hutch
วันที่โพสท์ : 25 May 2003 03:45  

เคยได้ยินว่้าสัญญาณ ไม่ดี ใช้ได้แค่ 25 จังหวัด แล้วพวกต่างจังหวัดล่ะ ? ไปต่างจังหวัดบ่อยด้วยสิ
แถมมีคนบอกว่าเคยตั้งมาก่อน แล้วล่มไป สัญญาณไม่ดี + ไม่มีคนใช้ รุ่นพี่ทำงาน บ.มือถือบอกว่า อยากเสี่ยงก็ลองดูสิ เอาไงดี
Chiangmai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????? Hutch ????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 12:21  

ถ้าผมซื้อ Hutch มาใช้ที่ต่างจังหวัด (Chiangmai) โดยใช้ร่วมกับ sim ของระบบ GSM ของ AIS จะได้หรือไม่ครับ.....ถ้าได้ไม่ทราบสัญญาณการโทรเข้า-ออก เป็นอย่างไรบ้าง แล้ว function เกี่ยวกับการถ่ายภาพ-เสียงเรียกเข้า ในตัวเครื่องยังสามารถใช้งานได้ตามปกติรึเปล่า (คือกรณีไม่ต้องการใช้เครือข่ายของ Hutch น่ะครับ) คือประเภทใช้งานพื้นๆทั่วไป....ถ้าสามารถใช้งานได้ก็อยากซื้อมาใช้บ้างครับ......รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ.....-ขอบคุณ
ผู้ที่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????!!!!!!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 31 May 2003 21:42  

ถ้าเหมาจ่ายรายเดือน 880 บาท จะโทรได้กี่นาที
earth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2003 11:11  

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ อยากทราบว่า เวลาถ่ายรูปแล้ว จะเอารูปมาลง คอมยังไงครับ มีสาย USB หรือปล่าว ถ้าได้ ซื้อสายUSB ได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่
AA@a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? HUTCH ????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2003 06:55  

HUTCH ใช้ได้ 25 จังหวัดภาคกลางค่ะ ถ้าต่างจังหวัดเห็นว่าไม่มีนโยบายขายให้ เพราะกลัวคุณใช้ไม่คุ้มมั้งคะ และถ้าใช้อยู่สามารถเอาไปใช้ต่างจังหวัดได้เฉพาะ voice นะในอำเภอเมืองเท่านั้นด้วย แต่ mms ยังไม่ได้จ๊ะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????? Hutch ????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2003 09:12  

Chiangmai ผู้เขียน:
ถ้าผมซื้อ Hutch มาใช้ที่ต่างจังหวัด (Chiangmai) โดยใช้ร่วมกับ sim ของระบบ GSM ของ AIS จะได้หรือไม่ครับ.....ถ้าได้ไม่ทราบสัญญาณการโทรเข้า-ออก เป็นอย่างไรบ้าง แล้ว function เกี่ยวกับการถ่ายภาพ-เสียงเรียกเข้า ในตัวเครื่องยังสามารถใช้งานได้ตามปกติรึเปล่า (คือกรณีไม่ต้องการใช้เครือข่ายของ Hutch น่ะครับ) คือประเภทใช้งานพื้นๆทั่วไป....ถ้าสามารถใช้งานได้ก็อยากซื้อมาใช้บ้างครับ......รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ.....-ขอบคุณ

ไม่สามารถใช้งานร่วมกันซิมของระบบอื่นได้คะ ต้องใช้เฉพาะกับซิมของระบบ CDMA (Hutch) เท่านั้นคะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2003 09:16  

earth ผู้เขียน:
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ อยากทราบว่า เวลาถ่ายรูปแล้ว จะเอารูปมาลง คอมยังไงครับ มีสาย USB หรือปล่าว ถ้าได้ ซื้อสายUSB ได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่

ตอนนี้สาย USB ยังไม่มีการนำเข้ามาจำหน่ายคะ อาจจะมีนำเข้ามาในอนาคตคะ
ถ้าคุณต้องการเอารูปที่ถ่ายแล้วลงในเครื่อง PC หล่ะก็ คงจะต้องใช้การส่ง E-mail จากมือถือเข้า E-mail อื่นๆ เช่น Hotmail Yahoo เป็นต้น แล้วก็ไปเปิดเช็ค E-mail จากเครื่อง PC จากนั้นถึง Save เก็บเอาไว้ในเครื่อง PC หล่ะคะ เพราะตอนนี้เราก็ใช้วิธีนี้อยู่เหมือนกันคะ
nOnG``mAyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2003 09:31  

โทสับเปงรอยเพราะทำตกงะ จาทำงายดี ๆๆๆๆๆๆ คะ ~T___T~ เหงเพื่อนบอกว่าเปลี่ยนได้จิงหรอคะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ : ??????????! ?????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2003 15:25  

nOnG``mAyz ผู้เขียน:
โทสับเปงรอยเพราะทำตกงะ จาทำงายดี ๆๆๆๆๆๆ คะ ~T___T~ เหงเพื่อนบอกว่าเปลี่ยนได้จิงหรอคะ

ถ้ามันยังสามารถใช้งานได้เหมือนปกติ ก็ทนๆ ใช้ไปเถอะคะ แต่ถ้าทำใจไม่ได้ที่เห็นมันมีริ้วรอยก็สามารถเปลี่ยนโฉมให้มันได้คะ เอาไปเข้าศูนย์เปลี่ยนเสื้อผ้าให้มันใหม่ ก็จะสวยเหมือนใหม่เลยคะ ถ้าไม่อยากต้องรอนานแนะนำให้ไปเปลี่ยนที่ศูนย์ใหญ่ ที่ตึก IFCT ถ.เพชรบุรี กับที่เซ็นทรัลลาดพร้าวคะ เพราะที่นั่นเค้ามีช่างซ่อมอยู่ประจำคะ ถ้าเปลี่ยนแค่ฝาครอบด้านหน้าอย่างเดียว ไม่รวมฝาด้านในหน้าจอ รู้สึกราคาจะอยู่ที่ 1890 บาทรวม VAT 7% และค่าบริการแล้วคะ
หลิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2003 15:45  

ไม่อยากใช้บริการของ hutch แต่อยากใช้โทรศัพท์รุ่นนี้ ไม่ทราบว่ามีขายรึเปล่าคะ แบบที่ไม่ต้องใช้ซิมของ hutch อ่ะค่ะ เอาแบบเครื่องเปล่าๆอ่ะค่ะ ใครทราบช่วยตอบทีนะคะ
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 11:20  

หลิง ผู้เขียน:
ไม่อยากใช้บริการของ hutch แต่อยากใช้โทรศัพท์รุ่นนี้ ไม่ทราบว่ามีขายรึเปล่าคะ แบบที่ไม่ต้องใช้ซิมของ hutch อ่ะค่ะ เอาแบบเครื่องเปล่าๆอ่ะค่ะ ใครทราบช่วยตอบทีนะคะ

ม่ายสามารถใช้ได้คะ เพราะโทรศัพท์รุ่นนี้เค้าทำมาให้เฉพาะใช้ได้กับระบบของ Hutch อย่างเดียวเท่านั้นอ่ะคะ
HutchMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2003 20:24  

เพิ่มเติมครับ สำหรับคนที่จะ แอด เมลล์ pop3 เพิ่ม ให้สอบถามกับ ทาง ศูนย์นะครับว่า เมลที่ไหนเพิ่มได้บ้าง คือผมลองใช้แล้วมันไมได้ เท่าที่เค้าบอกมานี่มีอยู่ สองสามที่ ปมจำได้ไม่หมด จำได้แต่ ที่ Lemon online นะครับ ใครอยากเพิ่มก็ไปขอบริการเมลที่นั่นได้หรือใครใช้อยุ่แล้วก็แอดเพิ่มได้เลยครับ ^^
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 11:06  

ไม่ทราบว่า ถ้าซื้อ nokia8587 ของเกาหลีที่เป็นระบบ CDMA เหมือนกันมา แล้วใส่ซิมของ hutch จะใช้ได้รึปล่าว เพราะตอนนี้ใช้ hutch อยู่ครับ
kyo_tat2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2003 08:06  

อยากทราบว่า เครือข่าย hutch นี่ตัวโทรศัพท์สามารถใส่วิมการ์ดของระบบอื่นได้มั้ยแล้วถ้าไม่ได้สามารถแก้ IMEI ได้มั้ย แล้วผมอยากจะหาซื้อที่ชาร์จแบตรุ่น sanyo scp-550 ได้ที่ไหนมั้งครับ กรุณาตอบกลับด้วยครับ ขอบคุณมาก <หรือส่งมาที่ kyo_tat2@chaiyo.com>
NK
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2003 08:09  

kyo_tat2 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เครือข่าย hutch นี่ตัวโทรศัพท์สามารถใส่วิมการ์ดของระบบอื่นได้มั้ยแล้วถ้าไม่ได้สามารถแก้ IMEI ได้มั้ย แล้วผมอยากจะหาซื้อที่ชาร์จแบตรุ่น sanyo scp-550 ได้ที่ไหนมั้งครับ กรุณาตอบกลับด้วยครับ ขอบคุณมาก <หรือส่งมาที่ kyo_tat2@chaiyo.com>

ใส่ ซิม คงไม่ได้อ่ะครับ เพราะไม่ได้ใช้ sim เค้าใช้ ruim การ์ดอ่ะครับ.........เก็บข้อมูลคน
ละแบบ ส่วนที่ชาร์จ คงเป็นที่ hutch shop ครับ
mony_nu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2003 23:51  

โอ๊ยไม่ดีเลย ถูกซะเปล่า ใช้ระบบอื่นก็ไม่ได้ เอาเปรียบ ใช้ต่างจังหวัดก๊ไม่ได้ แล้วถ้าหลงป่า จะทำไง มีมือถือไว้ทำไม???????
aun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia 3100 ???????????????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2003 10:12  

Kate ผู้เขียน:

ม่ายสามารถใช้ได้คะ เพราะโทรศัพท์รุ่นนี้เค้าทำมาให้เฉพาะใช้ได้กับระบบของ Hutch อย่างเดียวเท่านั้นอ่ะคะ
pisut_poopisit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2003 17:03  

อยากรู้ว่าเขามีเครือข่ายสัญญาณที่เชียงใหม่หรือยัง หรือถ้ายังไม่มี แล้วเมื่อไรจะมี
manisa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????????????? ??????????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 01:52  

..ที่เชียงใหม่ใช้ได้แล้วค่ะ เคยลองถามที่ศูนย์บริการดูแล้ว...
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 12:23  

ตอนนี้ 13,900 ซื้อ 1 แถม 1 ด้วยไม่รู้ว่าทำไมถึงได้ลดราคาบ่อยจังเหรอว่าเขาจะเลิกแล้วเนี่ย
Hs2YTY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 15:07  

เห็นถามว่าใช้ซิมของ Gsm900 หรือ Gsm1800 กันมาเยอะ

เครื่องของ hutch ที่นำมาขายตอนนี้ เจ้าตัว sanyo scp-550 เป็นเครื่องที่มีระบบเดียวคือ ระบบ cdma 1x ดังนั้นจึงไม่สามารถนำซิมของ gsm900 กะ gsm1800 มาใส่
----------------------------------------------------------------------

ส่วนคนที่หาว่าเอาเปรียบไม่สามารถใช้กะซิมอื่นได้

ก็เครื่องตอนที่ที่เป็น ระบบ cdma 1x มันมีแต่ระบบเดียวอยู่นี้
----------------------------------------------------------------------

ส่วนใครที่ไม่ชอบเจ้า sanyo ตัวนี้ก็ลองหาเครื่องที่เป็นระบบ cdma ตัวอื่นมาใช้ได้ครับ ก็เหมือนกะเครื่องทั่วไปอ่ะครับ
umn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 10:59  

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับการใช้เครื่องด้วยคะ

ตอนนี้ซื้อเครื่องจากบู๊ทห้างเซ็นทรัลลาดพร้าวมานะคะ แต่ยังไม่ทราบเบอร์เลย ได้เครื่องมาจะติดต่อ 1128 ก็ไม่มีใครรับสายชักที อยากรู้เบอร์ ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

แล้วตอนนี้อยากโหลดพวกคาราโอเกะ หรือสกรีนsever และเพลงมาลองเล่น โหลดจากไหนมากันคะ เพราะเข้าไปในเวป www.hutch.co.th แล้วไม่เห็นมีวิธีการโหลดเลยคะ

ขอบคุณมากสำหรับผู้ให้คนแนะนำทุกคนนะคะ
umn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 11:02  

ถ้าอย่างไงรบกวนให้คำแนะนำทาง MSN ก็ได้คะ umn@kmitnb.ac.th ขอบคุณมากคะ
Jew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 22:56  

ทำไมถ้ายกเลิกการใช้บริการเครื่องที่แถมก่อน 18 เดือน ต้องเสียค่าปรับด้วยอ่ะ ตั้ง 6950 บาท แน่ะ แค่ใช้ sim อื่นไม่ได้ก็ผูกมัดกันอยู่แล้ว ทำไมเอาเปรียบผู้บริโภคจัง เฮ้อ! ของฟรีไม่มีในโลก
ไม่น่าซื้อมาเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 14:08  

ไม่น่าซื้อมาเลย...เบอร์ก็ยังไม่เปิดให้...แย้วจะเอาเครื่องมาดูเล่นหรือไง 3 วันแย้วนิ เซ็งจริงๆติดต่อศูนย์บริการก็ไม่ได้ไม่มีคนรับ บริการห่วยจริงๆ...ตั้งความหวังไว้สูงว่าจะมีบริการที่ดีจากฮัท..ว้าแย่จังตัดสินใจผิดม๊ากกกเลย
chanoinae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 14:20  

เครื่องของ Sanyo SCP-550 มีสองสี แต่ยังไม่เคยเห็นเครื่องจริง อยากทราบว่า สีไหนสวยกว่ากันครับ แล้วแต่ความคิดเห็นนะครับ
Sonic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : USB Cable
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 23:24  

สาย USB มีขายแล้วนี่ เห็นในเว็บ Sanyo.co.th
ไม่ทราบว่าเอามาทำอะไรได้มั่งครับ?
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????..
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 11:07  

มันจะมีแบบเติมเงินในเร็วๆนี้อ่ะป่าว..
AvtomatKalashnikov47
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : V=(^_^o)
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 18:48  

Kate ผู้รู้จริง ยกนิ้วให้เลย V=(^_^o)
จ๊ะ
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? Hutch
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 13:47  

ไม่เห็นมีใครพูดถึงของเสียของ Hutch บ้างเลย อยากรู้ว่ามันมีข้อเสียอะไรบ้าง จะได้เปรียบเทียบก่อนตัดสินใจซื้อ
klom117
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????(????)??????
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2003 04:23  

คืออย่างงี้นะคับ ป๋มไปเดินมาบุญครองกะแฟนป๋มแล้วพอดีเหลือบไปเห็นเครื่องของฮัท(ชิ้ว)อยู่เลยลองเข้าไปถามโปรโมชั่นดู เจ้าของร้านใจดีมาก โฆษณาเสร็จสรรพ จ่าย 780 บาทต่อเดือน โทรได้ 500 นาที ถ้าเป็นนิสิตเพิ่มได้อีก 300 นาทีเป็น 800 นาทีต่อเดือน โอ้โหย นาทีนึงไม่ถึงบาท ตอนนี้ซื้อเครื่องละแค่ 6,950 บาทเอง ป๋มกะแฟนก็เลยตัดสินใจซื้อทันทีโดยให้แฟนใช้(ส่วนป๋มใช้เครื่องเก่า เพราะว่ามีตังค์พอแค่เครื่องเดียว) จดทะเบียนเสร็จสรรพ ถามว่า พี่คับ แล้วจะใช้ได้เมื่อไหร่ คำตอบคือพรุ่งนี้ คืนนั้นก็เลยเอามาถ่ายรูปกันอย่างเมามัน ผ่านไป 1 วันยังใช้ไม่ได้ ไม่เป็นไร พรุ่งนี้คงได้แหละ ผ่านไปอีก 1 วัน 2 วัน 3 วัน 4 วัน จนครบหนึ่งอาทิตย์ ก็ยังใช้ไม่ได้และก็มิได้รับการติดต่อจากศูนย์ฮัท(ชิ้ว)หรือว่าร้านมือถือแต่อย่างใด(ระหว่างนั้นก็โทรเข้าศูนย์ฮัท(ชิ้ว)ด้วย โทรกลางวันสายไม่ว่าง โทรกลางคืนกำลังบริการลูกค้าอยู่ มันจะบริการอะไรกันทั้งคืนก็ไม่รู้) ก็เลยตัดสินใจโทรไปหาร้านมือถือ เค้าก็บอกว่าเอกสารผิดพลาดต้องแก้ไข ใจป๋มนะคิดว่า แล้วทำไมพี่ไม่โทรบอกผมบ้าง(วะ)จะได้รีบๆแก้ให้ แล้วทำไมตอนซื้อไม่เช็คเอกสารให้ด้วยล่ะเนี่ย แฟนป๋มเค้าจะเอาโทรศัพท์ไปใช้ต่างจังหวัดด้วย เกิดลูกเค้าหายไปขึ้นมา ใครจะรับผิดชอบ สรุปว่า หลังจากซื้อมาอาทิตย์นึงถึงทราบเองว่ามีปัญหา(ไม่มีใครโทรบอก เบอร์ป๋มก็ให้ไว้ ไม่รู้ทำไม) อะ อะ แก้เอกสาร แก้แล้วพรุ่งนี้ใช้ได้น้อง โอเคคับพี่ ผ่านไปอีก 2 วัน โทรเข้าร้านมือถือก็ไม่มีคนรับ โทรเข้าศูนย์ก็อาการเดิมๆ จนวันที่ 11 หลังการซื้อ โทรเข้าร้านจนได้ พี่ค้าบยังใช้ไม่ได้เลยค้าบ พร้อมด่าสาดไปหนึ่งชุด คำตอบคือว่า อ้าว นึกว่าเปิดแล้ว(เวรจริงๆ) ขอโทษทีน้องเดี๋ยวเช็คให้แล้วโทรกลับไปบอก อ้อ! ลืมบอกไปว่า เคยลองเข้าไปในศูนย์ฮัท(ชิ้ว)ที่เพชรบุรีตัดใหม่แล้วด้วย คนเยอะมากๆ มากจนไม่มีใครสนใจเราเลย ถามเรื่องทำไมเปิดเบอร์แล้วใช้ไม่ได้ก็ไม่มีใครช่วยได้ เช็คไม่ได้นะครับว่าเอกสารใครถึงไหนแล้ว ลูกค้าเปิดเบอร์ใหม่กันเยอะมาก(แล้วพี่จัดโปรโมชั่นลดราคาไม่ได้ดูสภาพตัวเองเลยนะว่าบริการไหวมั้ย ถามเรื่องโทรเข้าศูนย์ไม่เคยติดก็หัวเราะกันแหะๆ ไม่เห็นจะขำด้วยเลย ซื้อมาตั้งอาทิตย์นึงแล้วยังใช้ไม่ได้เนี่ย) ต่อกันดีกว่า พอตกเย็นก็ใช้ได้เป็นที่เรียบร้อย เหตุการณ์ทั้งหมดจบลงเมื่อวาน(10 ก.ค.)นี่เอง สรุปว่า ป๋มซื้อกล้องดิจิตอลที่ถ่ายรูปไม่เคยชัดมาหนึ่งตัวใช่มั้ยเนี่ย หรือว่าป๋มซื้อโทรศัพท์มาเพื่อถ่ายรูปเล่นไปสิบกว่าวัน
ที่เล่านี่ก็ขอเตือนเพื่อนๆที่คิดจะซื้อฮัท(ชิ้ว)มาใช้นะครับ โปรดสอบถามข้อมูลโดยละเอียดก่อนตัดสินใจซื้อ อย่าเห็นว่าคุ้มอย่างเดียว ถ้าซื้อไปแล้วใช้ไม่ได้ระหว่างนั้นคุณเป็นอะไรขึ้นมาจะทำยังไง ใครจะติดต่อคุณได้ คุณจะติดต่อใครได้ ก็แค่นี้แหละนะคับ อ่านกันมาจนเบื่อแล้วอะดิ
ขอรับรองว่าเรื่องนี้เรื่องจริงแน่นๆ
ป.ล. ร้านมือถือที่ว่าอยู่มาบุญครองชั้น4 อะไรเอนเตอร์ไพรส์เนี่ยแหละ ไปหาเอาเองละกันนะ เดี๋ยวเค้าหาว่าเราจองล้างจองผลาญ เค้าอุตส่าห์รีบให้เราใช้โทรศัพท์ได้เร็ว ไม่งั้นคงต้องรอกันเป็นเดือนละมั้งเนี่ย
suwitstp
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2003 00:56  

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โดนเหมือนกัน ซื้อเครื่องไปเป็นอาทิตย์แล้วจนป่านนี้ก็ยังใช้ไม่ได้ (ซื้อวันอาทิตย์ที่ 6 ที่เซ้นทรัล ลาดพร้าว) พนักงานก็ติดต่อยากมาก ๆ พอติดต่อได้ก็รับเรื่องไว้ให้โทรกลับก็รับปากแต่พอถึงเวลาอีพนักงานคนนั้นก็ตายหายจากไป แล้วก็รับปากว่าจะส่งเรื่องให้ (ให้ใครก็ไม่รู้เพราะว่าจะขอเบอร์ติดต่อฝ่ายที่จะส่งเรื่องให้ ก็บอกว่าไม่รู้ ไม่มีเบอร์ติดต่อ) แล้วต่อไปก็ไม่รู้ว่าจะบริการยังไงกับไอ้ระบบนี้เพราะขนาดช่วงส่งเสริมการขายของมัน มันยังไม่มีวิธีการรองรับปัญหาเลย

ขอระบายความคับแค้นที่ต้องรอเหมือนกับคนข้างบนเหมือนซื้อมาเป็นกล้องถ่ายเล่น ๆ
suwitstp
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2003 10:40  

ทำใมมันช้าอะไรอย่างนี้ มันทำ...อะไรกันอยู่ กับไอ้ระบบนี้ (ไม่ได้ว่าเครื่องนะ แต่ว่าคนทำงานในระบบนี้ต่างหาก)
พี่โจ้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????10???????
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2003 10:59  

พี่เป็นอีกคนที่ไปซื้อHUTCHที่CENTRALลาดพร้าวร้าน JARMARTซื้อตั้งแต่วันที่1วันแรกเลย
รอมา5-6วันก็แล้วโทรทั้ง1128ทั้งที่กว่าจะติดก็แสนยากรอเป็นครื่งชมกว่าจะมีคนรับสายแล้วก็แค่รับเรื่องไว้คือขอESN NO., SIM CARD NO., ADDRESS, CONTACT NO.,
แล้วจะเร่งให้ผ่านไปอีก2วันก็ยังใช้ไม่ได้โทรอย่างนี้มา3วันจนถึงวันที่9แล้วต้อง
ตัดสีนใจเป็นยังเป็นกันภายในวันนี้ถ้ายังใช้ไม่ได้จะเอาเงินคืนแน่ที่ซ้อมาไม่ใช่แต่เอามานั่งดูเล่นถ่ายรูปเล่นอย่างเดียวใช่ไหมค่ะก็เลยลุยไปJ-MART CENTRAL LADPRAODก่อนทางJ-MARTก็บอกกำลังเร่งให้ลูกค้าเยอะมากรอนานเหมื่อนกันแต่พี่บอกว่าทำไมเพื่อนที่ซื้อมาวันเดียงกันเขาได้ตั้งแต่เสาร์แล้วแต่เรายังใช้ไม่ได้ พี่ติดว่ายังไงซะคงไม่ได้เรื่องแน่เลยไปที่สำนักงานใหญ่ของHUTCHที่เขาเปิดเบอร์เลยแต่พอไปถึงที่HUTCHชั้น1ที่sSHOPเขาก็บอกว่าคงเป็นที่J-MARTส่งเรื่องมากช้าอย่างโน่นอย่างนี้พี่ออกด้วยความหงุดงิดและโมโหด้วยอุตส่าห์ลางานมาแล้วแต่ยังเปีดเบอร์ไปได้ พี่ตั้งใจแล้วถ้าวันนี้ไม่เรียบร้อยนอนที่นี่เลย
รู้แล้วรู้ลอดไปก็เลยไปถามยามว่าชั้นที่เขาเปิดเบอร์อยุ่ขั้นไหน ยามบอกว่าอยู่ชั้นที่
22,23 พอไปถึงพี่ก็ใส่ไม่ยังจนหัวหน้าของเจ้าหน้าที่ต้องมารับหน้าแล้วก็ขอรายละเอียด
ใหม่ แล้วเรียกพนักงานที่ใส่ข้อมูลเบอร์ให้ตอนนั้นเลย แต่พี่ก็เห็นใจเหมื่อนกันที่ลูกค้าตอนนี้
เยอะๆมากๆเอกสารที่จะคีย์เข้ากองท่วมหัวเลยทำงานเปิดเบอร์กัน24ชมต้องจ้างเด็กทำงาน
PARTTIMEมาทำงาน เจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องที่เบอร1128 หรือ022888555-7,022888559
ก็โดนต่อว่าจนหูอือไปหมดที่จดขอความจากลูกค้าเรื่องเปิดเบอร์ล่าช้าก็มีเป็นปึกเลย เออ
ตอนนี้ใช้ได้มา3-4วันแล้วก็ต้องยอมรับว่าของHUTCHใช้ดีมากๆๆๆ สัญญานก็ดีมากเลย
ตอนนี้ก็เข้าไปเล่นSCREEN SERVER,ทำWALLPAPER ได้หมดเข้าไปในHUTCHHOME,
HUTCH ZONE มีรูปสวยๆให้DOWNLOAD มากมายคิดแล้วก็คุ่มกว่า HAPPYDPROME
ที่ต้องสมัครGRPS แล้วโหลดภาพและก็เสียอีกติดแล้วมากกว่า 780/MONTHอีก ดีสำหรับพวกขาโหลดโดยเฉพาะไม่แพงเลยไม่ใช่แต่โทรเข้าโทรออกอย่างเดียว ก็คุ่มกับที่รอ
ขอให้น้องๆทำใจได้ตอนนี้ถ้าของHUTCHประมาณ10วันกว่าจะได้ใช้ตอนนี้ก็คิดเสียว่า
เขาใจดีให้เล่นFUNCTION ต่างๆในเครื่องให้เข้าใจก่อนที่จะใช้จริงก็แล้วกันนะถึงเวลาจะ
ได้ไม่ขรุขระค่ะสมาคมชาวHUTCHทั้งหลายโทรมาคุยก็ได้ค่ะถ้าไม่มีอะไรทำเบอรของ
HUTCH 063017107ค่ะ-ขอตอนรับค่ะ
klom117(คนเดิม)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????(???????????)
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2003 23:21  

ก็คือว่าหลังจากที่ใช้ได้แล้วก็คือเหมือนกะพี่ข้างบนแหละคับ ใช้ดีมากๆ สัญญาณไม่ค่อยหายไปไหน(เฉพาะในเมืองกรุงนะ) ส่วนเรื่องขาโหลดก็ขอเฟิร์มฮ่ะว่าจริงแท้แน่นอน โหลดมันส์มากๆ ใครที่ได้ใช้แล้วก็ดีใจด้วย(เย้!) ส่วนใครที่ยังใช้ไม่ได้ก็รอนิดนึงละกันนะ(แต่แนะนำว่าถ้าหากว่าเกิน4-5วันก็ลุยโลด) ส่วนใครที่กำลังจะใช้ก็อย่าลืมถามรายละเอียดจากผู้ขายให้ถี่ถ้วนก่อนนะคับ แต่รับรอง ถ้าได้ใช้แล้ว ประทับใจจริงๆคับ ขอบอก
กัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2003 01:29  

วันนี้ไปซื้อมาจากเมเจอร์รัชโยธินค่ะ บอก1วันทำกานกำลังรออยู่ ถ้าเปิดได้จิงก้อโอเคมากๆๆ ลองไปดูกันนะค่ะ อย่าไปซื้อตรงบูทแสดงสินค้านะไปซื้อที่ชั้น2ค่ะ แล้วได้ข่าวอารายจะมาบอกใหม่อีกค่ะ
จิงโจ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????HUTCH???????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2003 17:40  

ได้ใช้แล้วถึงแม้จะรอนานไปหน่อยแต่คุ้มจริงๆ
คะไม่ว่าจะเป็นสัญญานหรือFUNCTIONต่างๆ
แจวจริงๆค่ะไม่ได้โม ถ้าน้องคนไหนกำลังลังเล
ๆอยู่ก็ตัดสินใจได้เลยไม่ผิดหวังแม้แต่น้อย
เพราะใช้NOKIAอยู่ด้วยเหมื่อนกันไม่ว่าจะเป็น
6100,7250สู้HUTCHตัวเดียวไม่ได้เลยขอบอก
เล่นGPRSหมดเงินไปเยอะเพราะชอบDOWNLOAD WALLPAPER,พอเล่นHUTCHแล้วจึงรู้ว่าPROMOTION 780/เดือนคุ้มอย่างไร
ไม่ได้แพงอย่างที่น้องๆบางคนเข้าใจ เพราะ
HUTCHไม่ได้ใช้แต่เพียงแค่มือถือธรรมดามัน
มีอะไรๆมากที่คิดไว้มาก แล้วสามารถรองรับ
อนาคตได้ด้วยคือสามารถเห็นหน้าคู่สนอทนา
ใจเครือข่ายระบบเดียงกันได้ด้วย VERY VERY
MIRACLE(อรรศจรรย์มากๆ)ขอให้ทีมงานและ
ผู้บริหารประสบความสำเร็จและขอลคุณที่ลด
ราคาเครื่องพร้อมPROMOTIONพอเหมาะให้
เราได้มีโอกาสดีๆแบบนี้จากใจจริงของคนที่ใช้
HUTCHคนหนึ่ง 063017107 HUTCH E-EMAIL
CHINJO@HUTCH.CO.TH
ขอขอบคุณผ่านWEPด้วยไม่จะเป็นน้องเก่ง,น้องกัส,น้องอ้วนและอีกหลายคนที่โทรSAY
HOLLOและDISCUSSกัน THANKS A LOTมีHUTCHแล้วหายเหงามีเพื่อนน้องๆนารักๆ
กริ่งกร้างมารู้สึกโลกนี้ไม่มีอยู่แฉพาะครอบครัวเรากับเพื่อนร่วมงานเท่านี้นยังมีเพื่อนชาว
HUTCHอีกดีใจจังค่ะขอบคุณน้องทุกๆคนค่ะ(พี่โจ้)ขอให้ชาวHUTCHจงเจริญๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
suwitstp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2003 19:20  

ใช้ได้แล้วครับ ดีใจจัง ใช้ได้ก็ OK แล้ว แต่กว่าจะใช้ได้ ก็ต้องสละเวลา ไปลุยที่ สำนักงานใหญ่ หลังจากนั้น ไม่เกิน 3 ชั่วโมงอย่างที่เขารับปากไว้ ก็ใช้ได้จริง แต่รายละเอียดต่าง ขอไม่เล่าก็แล้วกันเพราะเรื่องมันยาวววววววว

แต่ก็ยังเล่น option อะไรไม่ได้ เห็นเพื่อนผมบอกว่าเครื่องล็อตใหญ่ยังใช้ไม่ได้ หรือต้องเข้าไป set อะไรที่เครื่องหรือเปล่าใครทราบช่วยบอกที่ E-mail Add. thanakorn_jtc@hotmail.com ขอบคุณครับ
suwitstp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2003 19:29  

จากที่ให้ข้อมูลว่า option ยังใช้ไม่ได้ ผมไม่แน่ใจนะพอดีว่าเมื่อกี่ก็ไปเปิดเครื้อง หลังจากที่ปิดเครื่องเพื่อขาร์จแบ็ต ปรากฏว่าหน้าจอขึ้นคำว่า บริการ hutch ถูกล็อค อยากทราบว่าผู้ใช้บริการท่านใดเกิดแบบนี้บ้างครับ
กัส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2003 23:02  

ของกัสซื้อวันเดียวเองก้อใช้ได้แร้วค่ะ ปัญหาต่างๆน้อยมากค่ะ ไปเดินสวนจตุจักรมาก้อสัญญาณดีมาก แถวบ้านกัสพุทธมณฑลสาย4สัญญาณเต็มค่ะ ถ้าไม่เข้าคอนโดซึ่งมีตึกบังหมดก้อจะเหลือ2-3ขีด พอโทรได้ค่ะ webยังใช้ไม่ได้เพราะถามมาแร้วใช้ได้หลังเปิดเครื่องประมาณ7วันค่ะ
โจ้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 00:12  

วันนี้ผมไปซื้อมาที่ ศูนย์เซ็นทรัลลาดพร้าวครับ สดๆร้อนๆ ก่อนจะกลับได้ถามพี่พนักงานว่าผมจะสามารถโทรได้วันไหนครับ เค้าตอบว่า ภายใน 7 วันค่ะ จังหวะนี้ผมนึกหวั่นใจเพราะต้องรอถึง7วันเชียวหรอ.....แต่แล้ว..... กลับมาถึงหอประมาณ 11.30 (ผมไปตั้งแต่ศูนย์เปิด) ตั้งใจว่าจะลองชาร์ตแบตแล้วถ่ายรูปดู และแล้วก็เกิดความคิด ลองโทรดีมั้ยหว่า ปรากฏว่า.........โทรได้ครับ ขอบคุณพี่คนเปิดเบอร์ให้จิงๆครับ ทำงานได้เร็วมากๆ ถึงแม้จะยังเข้าเน็ตไม่ได้ก็ถือว่า ok ครับ
daochan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 09:55  

คือ จะบอกว่า รุ่นนี้เราเห็นที่ญี่ปุ่น ของเจโฟน เหมือนกันเด๊ะๆ แต่ทำไมราคามันต่างกันงี้อ่ะ
ที่ญี่ปุ่น รุ่นนี้มัน หนึ่งเยน
กัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 23:41  

อยากเล่นแว็ปเร็วๆๆจัง ไม่รู้จะใช้ได้ตอนไหน มีใครรู้ช่วยบอกกัสหน่อยนะค่ะ
tiger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hutch?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 21:29  

สวย ทันสมัย ลูกเล่นเยอะ
Hutchy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 01:16  

>_< เห็นคนส่วนใหญ่บอกว่า สัญญาณไม่ดีเหรอคะ ที่ว่า โทรออก และรับสายไม่ค่อยได้
เรากำลังจาซื้อพอดี แต่เห็นว่าเรื่องสัญญาณ (ซึ่งเปนปัญหาสำคัญของโทรศัพท์)

อยากให้ผู้ที่ใช้อยู่ ลองยืนยันให้เราอีกทีนะคะ^^;; ขอบคุณค่า
(จะได้ตกลงซื้อซะที ^_^)
กัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 01:38  

กทม.สัญญาณโอเคค่ะ ขอยืนยันค่ะ
winwin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 11:12  

เพิ่งซื้อโทรศัพท์มาเมื่อวานนี้เอง อยากทราบว่า จะสามารถ download พวก ริงโทน screen saver ได้ที่ไหนอีกนอกจากใน hutch เอง มีเวบไหนที่โหลดได้บ้างป่าว?????
pee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : so cool !!!!!
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 11:12  

...ขอบอกคำเดียวคุ้มค่า
...กำลังจะซื้อเครื่องที่ 3 ให้ลูก
...เครื่อง2 ซื้อให้ลูกบอกไม่อยากใช้ขี้เกียจเปลี่ยนเบอร์เลยให้แฟน
...ผมจะ 50 แล้วยังรู้สึกว่ามันส์ดี ที่สำคัญเร็วอย่างที่บอก
...พวกนักโหลด รับประกันคุ้มเมื่อเทียบกับเทคโนโลยีความเร็ว
...แรกๆแทบเซ็ง รอ 7 วันเต็มๆ
...ให้ดีไปซื้อที่ศูนย์ hutch ใกล้บ้านคุณสะดวกสุดมีเบอร์พร้อมรอ 4 วันเปิดเบอร์ชัวร์
...ผมไปซื้อ jay mart promotion 1floor central ลาดพร้าว
...เบอร์ก็ไม่ได้ แถมต้องคอยถามขั้นตอนจนคิดว่า hutch มีปัญหา
...เกิดอาการเซ็งนิดๆ คิดว่า hutch ไม่พร้อม
...แต่พอใช้ได้ ขอบอกสำหรับชาว กทม. คุ้มจริงๆลืมความเซ็งเลย
...ส่วนการโหลดต้องรอหลังเปิดเบอร์ไปสัก2-3 วันถึงจะเข้าที่
...แต่วันนี้ของผมเต็มพิกัดเรียบร้อย
...สัญญานที่เคยมีปัญหาบริเวณห้องทำงานขีด2ขีดกับระบบอื่น
...hutch เต็มครับและเสียงพูด ฟังชัดเจนไร้เสียงรบกวนดี
...วันนี้ถ้ายังลังเลใจ ระวังจะเสียดายนะ
...cdma รองรับอนาคตสื่อสารที่สมบูรณ์แบบสำหรับ x- generation จริงๆ
...เดี๋ยวจะไปซื้ออีกเครื่องให้ลูกสาวสักหน่อย
...จะได้สนุกสนานครบ 3 คน พ่อ แม่ ลูก
...ไปก่อนนะครับ เดี๋ยว hutch-เช่ยๆๆๆๆๆๆๆ
Dorotee_pong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hutch ???????????????...
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 15:42  

ผมซื้อเครื่อง Hutch รุ่น Sunyo มาตั่งแต่วันที่ 5 กรกฏาคมแล้ว เห็นเค้าว่า(ตอนนั่น) รู้สึกว่าเค้าบอกว่าไม่เกิน 4 วัน มาจนวันนี้เครื่องผมเบอร์ยังไม่เปิดให้เลยยย โทรไป ศูนย์ เค้าก็บอกว่าส่งเรื่องไปแล้วต้องรอ แล้วเค้าก็บอกต่ออีกว่ายังไงก็ได้ใช้แน่นอน...ผมงี้เสียความรู้สึกมาก เพราะเห็นเพื่อนผมคนอื่นเค้าซื้อมาหลังผมทำไมเค้าใช้ได้กันหมดแล้ว เป็นเพราะอะไร....!!! เจ้าหน้าที่ Hutch ช่วยตอบ ทีเบื่อมากๆๆๆๆ
กาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2003 00:59  

สวัสดีชาวฮัททุกท่าน คือผมมีปัญหาอยากจะถามเพื่อนๆชาวฮัทหน่อยนะครับ ผมอยู่ที่โคราชครับและ้ได้ฝากน้องที่เรียน เอแบค ซื้ัอมาให้พรุ่งนี้แล้ว อยากทราบว่า จะใช้ได้หรือไม่ แล้วจะเล่น ฮัทโซน ได้หรือเปล่า กว่าเค้าจะเปิดเบอร์ให้ประมาณกี่วันครับ ถ้าหากว่าโทร ภายในโคราช จะถือว่าเป็นการโทรนอกพื้นที่บริการหรือไม่ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย เพราะโทร 1128 ไม่ติดเลย ไม่รู้จะไปถามใคร ช่วยหน่อยนะ
SEJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2003 13:00  

เอ่อ ผมไม่ทราบอ่ะครับ ว่าที่บอกว่าซื้อ 1 แถม 1 นี่มันราคาเท่ารัยครับ
แล้วจะแยกซื้อแค่เครื่องเดียวได้มั้ยครับ แล้วก้อค่าบริการรายเดือนถูกสุดเท่ารัยครับ
เห็นเข้าเวป hutch มีแต่ 1000 ขึ้นทั้งนั้นเลยครับ .... ขอบคุนครับ
suwitstp
Year's Star

หัวข้อ : Re: Hutch ???????????????...
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2003 15:09  

[ผมแนะนำให้ไปลุยที่สำนักงานใหญ่ ตึก IFCT ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ ผมไปมาแล้วใช้ได้ไม่เกิน 3 ชั่วโมง
Dorotee_pong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?Hutch ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2003 17:26  

ขอบคุณมากๆครับคุณ suwitstp
กัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????Sanyo
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 01:22  

ขายเครื่องซันโยค่ะ เปิดใช้แร้ว โปรโมชั้น 1480 บาท โทร 2500 นาที ราคา 6500 ค่ะ ที่ขายเพราะจะเปลี่ยนไปใช้ซัมซุงตัวใหม่ของฮัท ติดต่อ 06-322-2474 กัสค่ะ
gus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 22:01  

ขอโทษที่ประกาศขาย แต่ตอนนี้ไม่ขายแหละ หลังจากเช็คข้อมูลซัมซุงแล้วไม่ประทับใจตรงที่เครื่องไม่มีการใช้ซิมกาด ข้อมูลอยู่ในเครื่องทั้งหมด T_Tน้ำตาไหลอุตส่าห์ชอบซัมซุง
บี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2003 10:06  

อยากจะถามว่า ถ้าตัดสินใจที่จะซื้อตอนนี้ ยังจะพอมีเวลา รึป่าว เครื่องหมดหรือยัง แล้ว ซื้อมาจะมีปัญหาอะไรรึป่าว อยากรู้ เพราะว่า อยากได้มากๆๆ แต่กัวซื้อมาแล้วมันไม่ดีกัวว่าจะมีปัญหา ช่วยบอกด้วยค่ะ
gus
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2003 12:03  

ก้อลองเช็คข้อมูลจากโพสเก่าๆๆ แล้วกานแต่คนที่มช้ฮัทเพิ่มขึ้นเยอะแร้ว สัญญาณน่าจะดีขึ้น ตอนนี้ก้อโอเคอยู่แร้ว
auoauoau@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 23:07  

บี ผู้เขียน:
อยากจะถามว่า ถ้าตัดสินใจที่จะซื้อตอนนี้ ยังจะพอมีเวลา รึป่าว เครื่องหมดหรือยัง แล้ว ซื้อมาจะมีปัญหาอะไรรึป่าว อยากรู้ เพราะว่า อยากได้มากๆๆ แต่กัวซื้อมาแล้วมันไม่ดีกัวว่าจะมีปัญหา ช่วยบอกด้วยค่ะ

ซื้อเลยคุ้มมาก แต่ต้องทนกว่าจะเปิดเบอได้ ประมาณ 1อาทิตย์นะ
เราไปซื้อจากศูนย์ที่ เดอะมอล บางกะปิ บริการดีมากๆๆ เค้าบอกว่า ภายใน 7วัน
จะใช้ได้ เราซื้อ 2ทุ่มวันพุธ เราใช้ได้ประมาณ 4ทุ่ม ของพุธถัดไป
แถมฮัทโซนก็ใช้ได้พร้อมกันเลย ดีมาก เพราะบางคนจะยังใช้ไม่ได้ในช่วงแรกๆๆ
แต่ตอนนี้ รู้สึกมันยังไม่ค่อนสมบูรณ์ เล่นๆๆแล้ว บางทีการโหลด นานมากๆๆ
หรือไม่ก็เครือข่ายล่มไปเลย ต้องต่อใหม่ ก็เซ็งๆบ้าง แต่ก็เข้าใจ ว่ายังใหม่อยู่ และคนใช้เยอะ เราชอบที่สุดก็ตรงส่งอีเมล์ได้นี่แหล่ะ เจ๋งดี เราสามรถรับและส่งเมลจาก ฮอตเมล//ยะฮูๆๆ ..... เราก็ส่งรูปในคอมแล้วส่งเมล์มาที่ฮัตของเราอ่ะ รูปชัดโคดๆๆ ชัดกว่าเราไปดาวโหลดมาจาด ฮัตโซนซะอีก แต่ก่อนที่เราจะส่งรูปนะ เราต้องย่อขนาดซะก่อน เพราะไม่งั้นมันจะใหญ่เกินไป รูปแนวตั้งนะ เราแนะนำขนาด 176*144 ถ้าแนวนอนก็ 119*144 นะเพราะจะเห็นรูปเต็มๆๆเลย แต่เรายังไม่แน่ใจเรื่องค่าบริการอีเมล์นะ แต่ที่เคยได้ยินมา และข้อตกลงที่อยู่ในโปรโมชั่น เค้าบอกว่าฟรี... ขณะที่มีอีเมล์มามันจะมีsmsเตือนมายังโทรศัพย์ของเรา
เราสงสัยตรงนี้แหล่ะ ขณะที่มีsmsเตือน มันต้องเสียเงินหรือเปล่า ใครที่รู้บอกด้วยนะ
สรุปเลย.....ณ ตอนนี้ มือถือที่ถือว่าคุ้มทั้งด้านราคา และ ลูกเล่น เราว่า ฮัต นี่แหล่ะ น่าสนใจที่สุด
ป.ล. เราย่อขนาดรูปภาพได้จากโปรแกรม acdc นะ ไม่ก็ photo shop ส่วนใครยังไม่ตั้ง mail account ก็ลองเข้าไปที่นี่ นะhttp://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2367465/T2367465.html
มีตัวอย่างละเอียดเลย เราตั้งได้ก็จากนี่แหล่ะ เจ๋งมาก เวลาเมล์หาเพื่อนไม่ต้อง เป็นเบอร์โทรศัพย์ แบบเพื่อนๆๆ อิอิ เดิ้นจะตาย จบค่ะ ขอบคุณที่อ่าน
Auuwong Ruttanamani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2003 00:05  

ผมซื้อมาแล้ว ของฮัทซ์ โทรได้อย่างเดียว อยู่ปัตตานี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2003 14:32  

ไม่น่าซื้อมาเลย ผู้เขียน:
ไม่น่าซื้อมาเลย...เบอร์ก็ยังไม่เปิดให้...แย้วจะเอาเครื่องมาดูเล่นหรือไง 10วันแย้วนิ เซ็งจริงๆติดต่อศูนย์บริการก็ไม่ได้ไม่มีคนรับ บริการห่วยจริงๆ...ตั้งความหวังไว้สูงว่าจะมีบริการที่ดีจากฮัท..ว้าแย่จังตัดสินใจผิดม๊ากกกเลย
dech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2003 02:39  

เอ.....ผมซื้อมา 1 วัน กะ ครึ่งคืนก้อใช้เบอร์ได้แล้วนี่ครับ
Kantinan_lee
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 17:11  

อยากรู้ว่าHuthสามารถใส้simระบอื่นได้หรือเปล่า???
Raptor
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 22:07  

รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ
เหอๆๆๆๆ ยังไงก้อจะรอ
1วัน
2 วัน
3 วัน
4 วัน
วันที่ 5 แล้วจะได้ใช้มั๊ยเนี่ย

รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ
เหอๆๆๆๆ ยังไงก้อจะรอ
joy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 12:18  

นำซิม ฮัท โมโต มาใส่กับ เครื่องฮัท ซันโยได้หรือไม่ ช่วยตอบด่วน
HutchHome.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : http://say.hutchhome.com ??????????????????????????????????????????? Hutch ????? Wallpaper ????????????????? Hutch
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 20:52  

้http://say.hutchhome.com

พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับ Hutch ในทุกๆ เรื่องได้ที่ Hutch Community http://say.hutchhome.com ซึ่งในนี้จะมี โปรโมชั่นใหม่ ข่าวคราวต่างๆ วิธีใช้มือถือ Hutch แนะนำฟังชั่นการใช้งาน ทิปส์และเทคนิคต่างๆ วิธีการตั้งค่าเมลล์ การส่ง PhotoMail และเทคนิคการส่งรูปจากเครื่องไปสู่มือถือ พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห้นกันรวมไปถึง มีให้โพสรูปกันเพื่อส่งให้กันทาง Photo Mail และมีรูปให้เลือกส่งอีเมลล์เข้ามือถือ Hutch เพื่อเซ็ทเป้น Wallpaper อีกมากมาย

้http://say.hutchhome.com
ไม่อยากจะใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2003 12:09  

ฮัทแม่งลาวววววววววววว ไม่ชอบเลยง่ะ ทั้งสัญญาณและตัวเครื่อง เสี่ยวซ๊า....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 22:32  

vanillasunday ผู้เขียน:
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 23:16  

หลายคนคงเคยได้รับ Photo Mail จากเพื่อน พอเปิดดูเสร็จมันจะถามว่าเซฟมั๊ย พอเราเลือกเซฟ มันจะเซฟเข้า My Stuff ในนี้เป็นเหมือนที่เก็บรูปส่วนตัวบนเซอร์ฟเวอร์ ซึ่งการดูแต่ละครั้งจะต้องเชื่อมต่อ มันไม่ได้อยู่ในเครื่อง คุยคงเคยอยากเอารูปที่เพื่อนส่งมาให้เซ็ทเป้นวอลเปเปอร์ที่มือถือคุณ แต่หามันไม่เจอ

.. คุณไม่สามารถทำได้ คุณไม่สามารถย้ายรูปจาก My Stuff ลงมือถือคุณได้(นับว่าเป็นข้อเสีย) พูดง่ายๆ ก็คือรูปที่เพื่อนคุณส่งมาทาง Photo Mail คุณสามารถดูได้อย่างเดียว ไม่สามารถนำมาเซ็ทเป็นวอลปเปอร์ได้

** แต่เรามีทางออก (ไม่ฟรี) ก็เป็นเทคนิคง่ายๆ ก็คือคุณจะต้องส่งรูปนั้นใน My Stuff เข้าเครื่องคุณเอง (ส่งแบบอีเมลล์ อย่าส่งแบบใส่เบอร์โทร) พอได้เมลล์คุณก็ไปเปิดทาง Photo Mail คุณก็จะได้รูปนั้นมาลงเครื่องโดยอยู่ที่ Folder Download ใน เมนู Photo Mail

++ วิธีส่ง
Photo Mail > My Stuff > ดูรูป > ส่งต่อ > เข้าเครื่องคุณเอง
++ วิธีเซฟ
Photo Mail > Account > Inbox > เปิดอีเมลล์ > ดูรูป > เซฟลงเครื่อง

ข้อดี
สามารถเอารูปมาเซ็ทเป็นวอลเปเปอร์ได้

ข้อเสีย
เสียเงิน
พี่โจ้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????email???????????hutch
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 10:24  

พี่ถาก1128เขาบอกว่าถ้าส่งแบบรูปภาพเข้าemailเราทำwallpaperถ้าไม่ได้ขึ้นdowloan
หรือdownloadเร็จเรียงร้อยแล้วก็ไม่มีการคิดเงินค่ะ เห็นเขาบอกว่าอย่างนั้นนะ คือ
ส่งภาพเข้าemailเรา แล้วเปิดemailเข้าไปมันจะติดต่อกับระบบเพ่อเปิดmail แล้วพอเปิดเร็จ
ก็ดูภาพมันจะบอกบันทึกก็กดบันทึกไปnameชื่อภาพแล้วบันทึกก็เส็จไม่มีการขึ้นว่าต้อง
downloadก็ไม่น่าจะต้องเสียเง่นนี่ค่ะน้อง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 13:26  

ข้อมูลนี้นำมาจาก say.hutchhome ครับ
Anugoon
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 21:32  

โทรศัพท์รุ่นนี้ราคา 5000 ครับ สภาพดีครับ
Anugoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 21:35  

[quote="Anugoon"]

ขายโทรศัพท์รุ่นนี้ราคา 5000 ครับ สภาพดีครับ
ติดต่อที่เบอร์ 06-1920791
Anugoon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2003 19:35  

บี ผู้เขียน:

ต้องการขายSUNYO SCP-550 HUTCH ราคา 4900 บาท
สนใจติดต่อ 06-1920791 ครับ..............?
Anugoon
Year's Star

หัวข้อ : -???
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2003 11:00  

ต้องการขาย MOTOROLA T 720 สภาพดี มีประกันถึง 2/2/47 ราคา 6000 บาท
สนใจติดต่อ TEL.05-0405526 หรือ 06-1920791
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: -???
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2003 17:14  

Anugoon ผู้เขียน:
ต้องการขาย MOTOROLA T 720 สภาพดี มีประกันถึง 2/2/47 ราคา 6000 บาท
สนใจติดต่อ TEL.05-0405526 หรือ 06-1920791

เหอะ ๆ ประกาศขายมือถือซะเลย
Quiksilver Inc.
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Sydney
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 03:13  

Sanyo SCP-550 ดีที่สุดเลย (พอดีใช้รุ่นนี้อยู่น่ะ ไม่ให้เชียร์ได้ไง)
ไม่ชอบอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2003 14:23  

เปลืองแบตฯสุดๆ
ชาร์จวันละ 2 รอบ 3 รอบแน่ะ เครื่องเพิ่งซื้อไม่ถึงเดือนนะเนี่ย
จุดจุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2003 17:46  

จอสีก็ดี ถ่ายรูปได้ก็ดี แต่ก็ไม่ได้ถ่ายบ่อยทุกสถานการณ์ได้ อย่างนั่งอยู่บนรถงี้ ไม่กล้าถ่ายร็อก
แต่ถ้าฟังวิทยุได้ด้วยจะเจ๋งสุด เพราะเป็นกิจกรรมที่ทำได้สะดวกกว่าถ่ายรูป ใช้ประโยชน์ได้มากกว่า
123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2003 19:28  

ราคาเท่าไร ถ้าผมอยากได้จะซื้อที่ไหน มีข้อเสียจุดไหนบ้างและยังมี ซื้อ 1แถม 1อยู่หรือเปล่าครับ
ต้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????hutch
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 10:36  

ผมใช้hutch มาเป็นเดือน ไม่อยากเสียpromotion ไปเปส่า ถ้ามีเพื่อนโทรมาแลกเปลี่ยน
ความคิดเห็นก็ยินดีมากครับ 063328535 ผมใช้promotion 1480 แต่ไม่ค่อยได้โทรเพื่อน
ระบบเดียวกันเลยครับ
HATCH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 16:15  

ใครสนใจลองเข้าไปที่นี่นะครับ เป็นเวบของคนใช้ฮัชท์ http://www.hutchclub.com/
chintana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : www.???hutch
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 17:03  

มี hutchclub.com, say.hutchhome.com,myhutch.com ค่ะมีการไขปัญหาต่างๆขอชาวhutch และมีwallpaper สวยรออยู่มากมายเลยค่ะน้องๆ happy happy
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 19:59  

มีอีกเวปแนะนำ http://say.hutchhome.com ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: