Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Magic มีปัญหาอีกแล่ว ต่อ EDGE ไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 6234
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Magic มีปัญหาอีกแล่ว ต่อ EDGE ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 13:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ของเดิมที่เคยเป็นนี่ปิดเปิดก็หายครับ แต่ตอนนี้ไม่หายแล้ว ถาวรเลย เปิดยังไงก็ไม่ติดครับ
ต้องไวไฟอย่างเดียวเลย

ลองคอนเนคทิ้งไว้แล้วปิด เปิดมาก็ไม่ติดอยู่ดี จนปัญญาครับ กลายเป็นมือถือโง่ๆตัวนึงเลยต่อเนทไม่ได้ที = = เซ็งปัญหาจุกจิกเยอะจริงๆ

ใช้ DTAC ครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Magic มีปัญหาอีกแล่ว ต่อ EDGE ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 14:01  

ใช้รอมตัวใหนครับ มี GMS หรือไม่มี ถ้าไม่มีใช้โปรแกรมอะไรเปิดปิด APNs เหอๆ
PuiBa
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Magic มีปัญหาอีกแล่ว ต่อ EDGE ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 14:28  

ลองกดเอาเครื่องหมาย / ออกตรง 2G ในหน้า setting ดู แล้วกด back ไปหน้า home ครับ
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 16:20  

ของผมเวลาเป็นอย่างนั้นผมทำ 2 อย่างครับ
คือ ใช้โปรแกรมพวก killer ต่างๆ ที่ฆ่า app ที่รันค้างไว้ครับ
อาการมันจะหายครับ คลิกอีกรอบก็ปกติครับ

แต่ถ้ายังง๊องแง๊งอยู่ ผมก็ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 03:31  

หายแล้วครับ ไม่รู้โปรแกรมตัวไหนมันเข้าไปสร้าง APN ใหม่แล้วใช้อันนั้นแทน -"- ขอบคุณคร้าบ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 11:44  

]องศึกษาแล้วจัดเป็นระเบียบไว้ก็ดีนะคับ เพราะเด๋วกลัวจะมีปัญหาขึ้นมาอีกน่ะคับ

หวังดีๆ Confused Cool
bimmer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 16:53  

hero ก็เป็นค่ะ ทำยังไงก็ไม่หาย สุดท้ายเลยลบค่า APN ที่เป็น internet ออกแล้วสร้างใหม่

ด้วยการกด menu แล้วเลือก New APN ค่าทุกอย่างตั้งไว้คงเดิม ตั้งแค่ Name : AIS INTERNET APN : internet

กดเมนู แล้วเลือก SAVE พอเซฟปุ๊บ มันจะ connect ทันทีเลยค่ะ

เกือบต้องเอาไปให้ศูนย์แก้ซะแล้ว ดีนะที่มือบอนไปลบ เลยได้ความรู้ใหม่

ลองกันดูนะคะ ไม่ทราบว่ามีใครเคยลองทำวิธีนี้หรือยัง แต่ของเราทำแล้วได้อ่ะค่ะ Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: