Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV640 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 18, 19, 20  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1999 / เข้าชม: 2185233
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV640 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 11:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครที่หาเครื่องอยู่นะครับ ผมเห็นที่ imobile shop fortune ชั้น 2 มีของครับ เครื่องเทา และร้านอื่นๆ ใกล้ๆ กันก็มีครับ ราคาน่าจะใกล้เคียงกัน
nipyee
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile TV640 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 21:35  

โทรถาม call center แล้ว บอกว่า เค้าไม่แน่ใจว่าแต่ละสาขายังมีของอยู่มั้ย แถมที่สำนักงานใหญ่ ก็ยังไม่แน่ใจว่า ยังมีเหลือไว้หรือเปล่า ผมก็เข้าใจนะว่ามันออกมานานแล้วคงจะหายากหน่อย แต่..... วันนี้กลับไปเจอแถวบ้านผมเอง เป็นศูนย์ของดีแทค ที่ขายโทรศัพท์ มองเข้าไปในตู้ เอ นั่นมัน I-mobile Tv640 นี่นา เข้าไปถามคนขายว่ายังมีของอีกเหรอ เค้าบอกมีพี่ ราคาติดไว้ที่เครื่อง 3,190 บาท บอกน้องคนขายว่า ลดได้เท่าไหร่เนี่ย เต็มที่ก็ 3,090 บาท แถมกันรอยให้ +ของพรี่เมี่ยมให้อีก ว่าแล้ว....................ผมก็บอกเดี๋ยวโทรบอกเพื่อนก่อน ว่ามันจะเอาด้วยมั้ย แล้วผมก็เดินออกมา

ราคานี้คิดว่าแพงไปมั้ยครับ (ตอนนี้ผมคิดว่ายังไงร้านนี้ของก็ยังคงมีอยู่ เพราะอาจจะเป็นรุ่นเก่าแล้ว และคนหันไปเล่นของใหม่ๆกันหมด เลยยังไม่ตัดใจซื้อในทันที)
คุคุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 22:37  

ผมขอโปรแกรมที่ลง 640 ได้ทั้งหมดด้วยนะครับ ซื้อมานานแล้ว แต่ยังไม่เคยลงอะไรเลยครับ

mr_ply@hotmail.com
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 23:34  

nipyee ผู้เขียน:
โทรถาม call center แล้ว บอกว่า เค้าไม่แน่ใจว่าแต่ละสาขายังมีของอยู่มั้ย แถมที่สำนักงานใหญ่ ก็ยังไม่แน่ใจว่า ยังมีเหลือไว้หรือเปล่า ผมก็เข้าใจนะว่ามันออกมานานแล้วคงจะหายากหน่อย แต่..... วันนี้กลับไปเจอแถวบ้านผมเอง เป็นศูนย์ของดีแทค ที่ขายโทรศัพท์ มองเข้าไปในตู้ เอ นั่นมัน I-mobile Tv640 นี่นา เข้าไปถามคนขายว่ายังมีของอีกเหรอ เค้าบอกมีพี่ ราคาติดไว้ที่เครื่อง 3,190 บาท บอกน้องคนขายว่า ลดได้เท่าไหร่เนี่ย เต็มที่ก็ 3,090 บาท แถมกันรอยให้ +ของพรี่เมี่ยมให้อีก ว่าแล้ว....................ผมก็บอกเดี๋ยวโทรบอกเพื่อนก่อน ว่ามันจะเอาด้วยมั้ย แล้วผมก็เดินออกมา

ราคานี้คิดว่าแพงไปมั้ยครับ (ตอนนี้ผมคิดว่ายังไงร้านนี้ของก็ยังคงมีอยู่ เพราะอาจจะเป็นรุ่นเก่าแล้ว และคนหันไปเล่นของใหม่ๆกันหมด เลยยังไม่ตัดใจซื้อในทันที)

คุณ gettammada เพิ่งเข้ามาบอกในหน้าที่ผ่านมาว่าตอนนี้ศูนย์ i-mobile ที่ยังมีของเหลืออยู่ขาย 2,990 บาทแล้วบอกด้วยว่าศูนย์ TrueMove ก็มีขาย (ราคาเดียวกัน) งัยคุณลองไปเดินหาดูแล้วกัน laughing6

จริงอยู่ว่า..รุ่นนี้ออกมานานแล้ว แต่ถ้าความต้องการมีมากกว่าสินค้า หมายความว่า ของหายากในขณะที่ลูกค้ายังไล่ล่าหาซื้อราคาอาจปรับตัวสูงขึ้นตรงตามหลักเศรษฐศาสตร์เรื่อง Demand/Supply เด๊ะ! ศูนย์ฯ คงไม่ปรับราคาสูงไปกว่านี้เพราะต้องการระบายสินค้าให้หมดไปแล้วดันรุ่นใหม่ออกมา แต่ร้านรวงที่รับเครื่องจากศูนย์ฯ ไปขายและยังมีของในสต๊อคพวกนี้ยิ่งกว่านกรู้..

รับเครื่องจากศูนย์ฯ ไปขายก็ต้องขายต่ำกว่าศูนย์ฯ ไม่งั้นใครจะซื้อ? แต่พอศูนย์ฯ ไม่มีของก็ฉวยโอกาสโก่งราคาเอาเปรียบลูกค้า (จริงๆ ขายเท่าศูนย์ฯ ได้กำไรเพิ่มขึ้นอยู่แล้วเพราะปรกติขายต่ำกว่าศูนย์ฯ ก็มีกำไร) เข้าตำรา "น้ำมาปลากินมด น้ำลดมดกินปลา" ยังงัยยังงั้น! เรื่องอย่างนี้ร้านขายมือถือใน MBK รู้ดีเพราะทำกันเป็นประจำ! laughing6

คุคุ ผู้เขียน:
ผมขอโปรแกรมที่ลง 640 ได้ทั้งหมดด้วยนะครับ ซื้อมานานแล้ว แต่ยังไม่เคยลงอะไรเลยครับ

ส่งให้แล้วคับ laughing6
amaman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 14:12  

ที่แม่วัง เชียงใหม่ ยังมีอยุ่เพียบเลย ทุกห้างคับ
IndyFree-2010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 15:15  

เพิ่งคิดจะถอย ยังงัย ขอโปรแกรมที่ลง 640 ได้ทั้งหมดด้วยนะฮะ อ่านรีวิว แล้วชอบ
yuijazz@gmail.com
IndyFree-2010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 15:16  

Looker ผู้เขียน:
nipyee ผู้เขียน:

คุณ gettammada เพิ่งเข้ามาบอกในหน้าที่ผ่านมาว่าตอนนี้ศูนย์ i-mobile ที่ยังมีของเหลืออยู่ขาย 2,990 บาทแล้วบอกด้วยว่าศูนย์ TrueMove ก็มีขาย (ราคาเดียวกัน) งัยคุณลองไปเดินหาดูแล้วกัน laughing6

จริงอยู่ว่า..รุ่นนี้ออกมานานแล้ว แต่ถ้าความต้องการมีมากกว่าสินค้า หมายความว่า ของหายากในขณะที่ลูกค้ายังไล่ล่าหาซื้อราคาอาจปรับตัวสูงขึ้นตรงตามหลักเศรษฐศาสตร์เรื่อง Demand/Supply เด๊ะ! ศูนย์ฯ คงไม่ปรับราคาสูงไปกว่านี้เพราะต้องการระบายสินค้าให้หมดไปแล้วดันรุ่นใหม่ออกมา แต่ร้านรวงที่รับเครื่องจากศูนย์ฯ ไปขายและยังมีของในสต๊อคพวกนี้ยิ่งกว่านกรู้..

รับเครื่องจากศูนย์ฯ ไปขายก็ต้องขายต่ำกว่าศูนย์ฯ ไม่งั้นใครจะซื้อ? แต่พอศูนย์ฯ ไม่มีของก็ฉวยโอกาสโก่งราคาเอาเปรียบลูกค้า (จริงๆ ขายเท่าศูนย์ฯ ได้กำไรเพิ่มขึ้นอยู่แล้วเพราะปรกติขายต่ำกว่าศูนย์ฯ ก็มีกำไร) เข้าตำรา "น้ำมาปลากินมด น้ำลดมดกินปลา" ยังงัยยังงั้น! เรื่องอย่างนี้ร้านขายมือถือใน MBK รู้ดีเพราะทำกันเป็นประจำ! laughing6

คุคุ ผู้เขียน:

เพิ่งคิดจะถอย ยังงัย ขอโปรแกรมที่ลง 640 ได้ทั้งหมดด้วยนะฮะ อ่านรีวิว แล้วชอบ
yuijazz@gmail.com
คนเก่งฟ้าประทาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ ไอโมบาย 640 มาผลเป็นยังไง มาอ่านกัน
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 08:34  

ผลที่ได้

แย่มาก เป็นยี่ห้อ ที่จะไม่มีวันซื้อใช้อีกต่อไป แย่ยังไงเหรอ มาอ่านดู

เริ่มใช้สองวัน ก็รู้แล้วว่า แย่ กล้องถ่ายรูป ก็ประมวลผลช้า กดเสร็จต้องจ่อยืนรออีก กว่าจะเก็บรูปได้ ไม่งั้น จะเบลอ
ใช้ไม่ถึงสัปดาห์ สายชาร์ตก็เจ๊ง
ใช้ไม่ถึงสองสัปดาห์ หน้าจอก็ค้าง
ใช้ไม่ถึงสองเดือน กรอบก็แตก (อย่ามาโทษว่าผมทำตกหรือทำมันแตก เพราะผมใช้เครื่องถนอม)
ใช้ไม่ถึงสองปี ปุ่มต่างๆ ก็รวน กดไม่ลง กดไม่ไป

สรุป แย่ มาก

ข้อชมมีข้อเดียวคือ เสียงดี
มือถือไว้เล่นเกมส์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 12:50  

ขอถามหน่อยครับ
ใครพอรู้ว่า FW GM5220 อันใหม่สุดเวอร์ชั่นอะไรครับ

แล้วมีใครใช้บ้างไหม

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 15:07  

รบกวนขอ Dic และโปรแกรมที่จำเป็นด้วยคับ
iamsam_a@yahoo.com
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้ ไอโมบาย 640 มาผลเป็นยังไง มาอ่านกัน
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 17:37  

คนเก่งฟ้าประทาน ผู้เขียน:
ผลที่ได้

แย่มาก เป็นยี่ห้อ ที่จะไม่มีวันซื้อใช้อีกต่อไป แย่ยังไงเหรอ มาอ่านดู

เริ่มใช้สองวัน ก็รู้แล้วว่า แย่ กล้องถ่ายรูป ก็ประมวลผลช้า กดเสร็จต้องจ่อยืนรออีก กว่าจะเก็บรูปได้ ไม่งั้น จะเบลอ
ใช้ไม่ถึงสัปดาห์ สายชาร์ตก็เจ๊ง
ใช้ไม่ถึงสองสัปดาห์ หน้าจอก็ค้าง
ใช้ไม่ถึงสองเดือน กรอบก็แตก (อย่ามาโทษว่าผมทำตกหรือทำมันแตก เพราะผมใช้เครื่องถนอม)
ใช้ไม่ถึงสองปี ปุ่มต่างๆ ก็รวน กดไม่ลง กดไม่ไป

สำหรับผม คิดว่ามันคุ้มค่าคุ้มราคามากๆ ละครับ และไม่เคยเจอปัญหาอย่างที่คุณคนเก่งฟ้าประทาน บอกมาเลยครับ แต่ก็เข้าใจว่าการควบคุมการผลิตคงไม่ได้ดีอย่างโทรศัพท์แพงๆ

สำหรับผมผมใช้ TV640 อย่างที่มันเป็น พยายามเข้าใจถึงขีดจำกัดของมัน ซึ่งมันก็มีหลายๆ อย่างที่ไปเทียบกับโทรศัพท์ระดับราคาเป็นหมื่นไม่ได้แน่ๆ แต่ความสามารถลูกเล่นพื้นฐานเช่นการดูทีวี การรองรับสองซิม ใช้เป็นไฟฉายจำเป็น หรือเอาไว้ฟังเพลง ถ่ายรูปเก็บภาพด่วนๆ(แต่ไม่ใช่เก็บแบบถี่ๆ) ผมว่าเจ้า TV640 รองรับการใช้งานเหล่านี้ได้ดีนะครับ

เราคงไม่ได้จ่ายเงินซื้อโตโยต้าวีออสแล้วหวังจะได้ความสะดวกสบายแบบบีเอ็มดับเบิลยูใช่ไหมครับ
Tun Thamsara
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 22:12  

นี่แหนะครับ ทุกท่าน
ผมอ่านทุก reply แต่มันเยอะมาก เรื่องของเรื่องก็คือผมจะใช้ 640 เป็น mobile อันนี้จะใช้ pc suite / dial-up ได้ใช้ไหมครับ ถ้าใช่ ผมหาไฟล์ติดตั้งไม่เจอแล้วอ่ะครับ ผม install ไว้ที่เครื่องตัวเอง แต่จะ install ให้เครื่องพ่อบ้าง เพื่อใช้ 640 ของพ่อเป็น modemให้เล่น net ได้ (พ่อผมเจ๋งมะ 70 ก่าๆ แล้วนะ) ใครมีส่งให้ด้วยครับ tun_tha@truecorp.co.th ขอบคุณน้า
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้ ไอโมบาย 640 มาผลเป็นยังไง มาอ่านกัน
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 22:30  

มือถือไว้เล่นเกมส์ ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ
ใครพอรู้ว่า FW GM5220 อันใหม่สุดเวอร์ชั่นอะไรครับ

แล้วมีใครใช้บ้างไหม

ขอบคุณครับ

เอ้าใครทราบช่วยมาตอบหน่อยเร้ววว..!!

Anonymous ผู้เขียน:
รบกวนขอ Dic และโปรแกรมที่จำเป็นด้วยคับ
iamsam_a@yahoo.com

dogdoy ผู้เขียน:
คนเก่งฟ้าประทาน ผู้เขียน:
ผลที่ได้

สำหรับผม คิดว่ามันคุ้มค่าคุ้มราคามากๆ ละครับ และไม่เคยเจอปัญหาอย่างที่คุณคนเก่งฟ้าประทาน บอกมาเลยครับ แต่ก็เข้าใจว่าการควบคุมการผลิตคงไม่ได้ดีอย่างโทรศัพท์แพงๆ

สำหรับผมผมใช้ TV640 อย่างที่มันเป็น พยายามเข้าใจถึงขีดจำกัดของมัน ซึ่งมันก็มีหลายๆ อย่างที่ไปเทียบกับโทรศัพท์ระดับราคาเป็นหมื่นไม่ได้แน่ๆ แต่ความสามารถลูกเล่นพื้นฐานเช่นการดูทีวี การรองรับสองซิม ใช้เป็นไฟฉายจำเป็น หรือเอาไว้ฟังเพลง ถ่ายรูปเก็บภาพด่วนๆ(แต่ไม่ใช่เก็บแบบถี่ๆ) ผมว่าเจ้า TV640 รองรับการใช้งานเหล่านี้ได้ดีนะครับ

เราคงไม่ได้จ่ายเงินซื้อโตโยต้าวีออสแล้วหวังจะได้ความสะดวกสบายแบบบีเอ็มดับเบิลยูใช่ไหมครับ

ตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาเอาเสาอากาศลงสุดไม่ได้ ได้แค่ที่เห็นในภาพข้างบน laughing6

เหตุเนื่องมาจากน็อตยึดโคนเสาข้างในหลวม เวลาดึงขึ้นมาจะดูทีวีต้องคอยจับไว้ไม่งั้นล้ม แถมโยกได้อีกต่างหากทำให้ความไฮโซหายไปนิดนึง laughing6 เอาเข้าศูนย์ฯ เมื่อสัปดาห์ก่อนเจ้าหน้าที่แจ้งว่า "คุณชายฯ มาเย็นเกินไปเกรงว่าจะทำให้ไม่ทันเคอะ เพราะต้องแกะเครื่องจึงจะขันน็อตยึดโคนเสาข้างในได้ รบกวนให้คุณชายมาใหม่วันรุ่งขึ้น มาเช้าๆ นะเคอะ นะเคอะ" จนป่านนี้ผมยังไม่มีเวลาไปเช้าๆ เรยต้องทนใช้ไปก่อน จริงๆ มันก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหาแค่เสาตั้งไม่ได้แค่นั้น! laughing6

คุณ "คนเก่งฟ้าประทาน" แจ้งปัญหาเข้ามาผมอ่านแล้วก็อึ้ง (กิมกี่)!! ถ้าเป็นเรื่องจริงใครไม่เจอกะตัวเองคงไม่ซึ้งถึงขนาดลั่นวาจาว่าจะไม่ซื้อยี่ห้อนี้อีก จริงๆ แล้วไม่มีโทรศัพท์ค่ายไหนกล้าออกมารับรองว่าเครื่องของตัวเองชัวร์หมดทุกเครื่อง/ทุกรุ่นหรอก..

จำได้ว่าเมื่อไม่นานมานี้บริษัทผลิตรถยนต์รายใหญ่ค่าย Toyota ออกมาประกาศขอโทษและเรียกคืนรถยนต์โตโยต้ารุ่นอะไรจำไม่ได้ เนื่องจากพบว่าก้านคันเร่งมีปัญหาประมาณว่าเหยียบแล้วไม่คืนว่างั้น! แค่ฟังลูกค้าที่ซื้อรุ่นนี้ไปขับก็เกิดอาการหนาวจนเหน็บชาแล้วคับ laughing6 ส่วนค่าย Honda ก็ไม่น้อยหน้าออกมาประกาศเรียกคืนรถยนต์ฮอนด้าจำรุ่นไม่ได้อีกเพราะตรวจสอบพบว่าถ้าฝนตกแล้วปิดกระจกฝั่งคนขับไม่สนิทน้ำฝนอาจไหลซึมลงไปใต้แผงปุ่มควบคุมกระจกไฟฟ้าที่ติดตั้งอยู่ตรงที่เท้าแขนขวาคนขับ แต่ถ้าปิดกระจกสนิทก็ไม่มีปัญหา (เขาว่างี้) laughing6

และล่าสุดเมื่อไม่กี่วันมานี้สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่าบริษัทผู้ผลิตและจำหน่ายเครื่อง GPS ชื่อดัง (ต้องขอภัยจำประเทศและชื่อบริษัทฯ ไม่ได้) ออกมาประกาศเรียกคืนเครื่อง GPS รุ่นอะไรจำไม่ได้อีก laughing6 เนื่องจากพบว่าหากเครื่องทำงานอย่างต่อเนื่องจะส่งผลให้แบตฯ ร้อนจัดถึงขั้นไฟลุกได้ แม้ยังไม่มีรายงานข่าวความเสียหายที่อาจเกิดขึ้น แต่เพื่อความไม่ประมาทและแสดงความรับผิดชอบต่อชีวิตและทรัพย์สินของลูกค้าบริษัทฯ จึงตัดสินใจออกมาประกาศเรียกคืนเครื่อง GPS รุ่นดังกล่าว

คำว่า "เรียกคืน" (Recall) ในที่นี้อาจฟังดูโก้หรูเหมือนว่า "ซื้อคืน" หรือ "เปลี่ยนใหม่ให้" แต่จริงๆ แล้วคือการเรียกกลับมาแก้ไขให้ฟรีเพื่อแสดงความรับผิดชอบแม้ต้องควักเนื้อแต่ก็ได้ใจลูกค้าสร้างภาพลักษณ์ให้ยี่ห้อของตัวเอง คิดซะว่าจ่ายเป็นค่าโฆษณาไปแล้วกัน! laughing6

ที่ผมร่ายมาซะยืดยาวก็เพียงเพื่ออยากบอกว่าไม่มีอะไรที่แน่นอนเสมอไปหรอกคับ เขาถึงต้องมีมาตรการป้องกันความเสี่ยงให้ลูกค้าคือมีรับประกันฯ 1 ปีเป็นมาตรฐานสากลไม่ว่าโทรศัพท์ Inter Brand หรือ House Brand ยังงัยก็ต้องมี แม้แต่เครื่องหิ้วร้านไหนหิ้วมาขายก็ต้องรับประกันฯ ให้ลูกค้าไม่งั้นใครจะซื้อ? เพราะหากเสียหรือมีปัญหาลูกค้าต้องควักเงินจ่ายค่าซ่อมเองเท่ากะซื้อแพงรู้งี้ซื้อศูนย์ฯ ไม่ดีกว่าหรอ? ส่วนรถยนต์อาจรับประกันฯ มากกว่า 1 ปีหรือกำหนดระยะทางเป็นกิโลเมตรแล้วแต่อันไหนถึงก่อน เป็นต้น laughing6

สรุปก็คือ คุณจะซื้อโทรศัพท์รุ่นไหนยี่ห้ออะไร ที่ไหนก็ได้ไม่ว่าจะเป็นร้านขายส่ง ร้านตู้ หรือร้านทั่วไปแต่ขอให้เป็นเครื่องศูนย์แท้ หากดูเครื่องไม่เป็นก็ซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรง ส่วนอุปกรณ์เสริมไม่จำเป็นต้องซื้อไอ่ที่ศูนย์ฯ นำเข้าเพราะแพงเว่อร์โดยเฉพาะอิพวกอุปกรณ์เสริมโทรศัพท์ค่าย Inter Brand ทั้งหลายแหล่ (บวกโน่นบวกนี่ บวกตั้งแต่สากกะเบือยันเรือรบ) ถึงจะอ้างว่ามีรับประกันฯ ก็เหอะ ซื้อของหิ้วถูกกว่าเยอะแม้ไม่มีรับประกันฯ แต่จากประสบการณ์ที่ผ่านมาถ้าเป็นอุปกรณ์เสริมแท้และเป็นของใหม่หิ้วเข้ามาผมยังไม่เคยเจอปัญหานะ หากไม่แน่ใจก็ขอแกะมาลองต่อหน้าคนขาย ถ้า ok ก็ควรอุดหนุนเขาไม่งั้นอาจมีปัญหา เว้นเสียแต่ว่าเขามีตัวอย่างให้ลองหรือยินดีแกะให้ลองโดยไม่มีเงื่อนไข laughing6

Tun Thamsara ผู้เขียน:
นี่แหนะครับ ทุกท่าน
ผมอ่านทุก reply แต่มันเยอะมาก เรื่องของเรื่องก็คือผมจะใช้ 640 เป็น mobile อันนี้จะใช้ pc suite / dial-up ได้ใช้ไหมครับ ถ้าใช่ ผมหาไฟล์ติดตั้งไม่เจอแล้วอ่ะครับ ผม install ไว้ที่เครื่องตัวเอง แต่จะ install ให้เครื่องพ่อบ้าง เพื่อใช้ 640 ของพ่อเป็น modemให้เล่น net ได้ (พ่อผมเจ๋งมะ 70 ก่าๆ แล้วนะ) ใครมีส่งให้ด้วยครับ tun_tha@truecorp.co.th ขอบคุณน้า

โทรศัพท์ House Brand ทั่วไปที่ไม่ใช่ Smartphone รวมทั้งรุ่นนี้ไม่มี PC Suite หรอกคับ ทำได้แค่โอนถ่ายข้อมูลระหว่างเมมในตัวเครื่อง เมมการ์ด และคอมพ์ สามารถใช้เป็น Webcam ได้ หากต้องการใช้เป็น Modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ก็ต้องลงไดรเวอร์ซึ่งผมไม่มีเพราะไม่จำเป็นต้องใช้ แต่คุณสามารถนำเครื่องหรือ Flash drive หรือแผ่น CD ไปให้ศูนย์ฯ โหลดให้แล้วกลับมาติดตั้งที่คอมพ์ งัยหากคุณ dogdoy ยังไม่นอนก็รบกวนช่วยส่งให้หน่อยแล้วกันตามที่อยู่ที่เขาแจ้งไว้ข้างบนอ่ะ

วันนี้เหนื่อยหอบพัสดุไปรษณีย์ฯ ไปส่งให้ลูกค้าหลายรายการ ตอนนี้ร้านกะลัง Boom laughing6 ใครว่างก็แวะเวียนไปเยี่ยมกันมั่งน้า อุอุ www.pantipmarket.com/mall/lookershop (แอบโปรโมทฯ เล็กๆ ท่าน Webmaster คงมองไม่เห็น) laughing6

Good Night คับทู๊กโคลลล..laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 01 Sep 2010 22:02; ทั้งหมด 4 ครั้ง
UNplugged
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 11:30  

รบกวนขอ dic และโปรแกรมต่างๆ ด้วยคนคร้าบ

inoonba@hotmail.com
NotePB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 23:00  

เสา หลวม ผม ก้อ เปน
แต่ผมจับเสาหมุนไปตาม
เข็มนาฬิกา ก้อพอแก้ขัดได้
เพราะไม่มีเวลาไปซ่อมที่ศูนย์
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 09:02  

UNplugged ผู้เขียน:
รบกวนขอ dic และโปรแกรมต่างๆ ด้วยคนคร้าบ

inoonba@hotmail.com

ส่งให้แว้ววววว!!!! laughing6

NotePB ผู้เขียน:
เสา หลวม ผม ก้อ เปน
แต่ผมจับเสาหมุนไปตาม
เข็มนาฬิกา ก้อพอแก้ขัดได้
เพราะไม่มีเวลาไปซ่อมที่ศูนย์

ขอบคุณ คุณ NotePB มั่กๆ ผมลองหมุนโคนเสาตามเข็มนาฬิกาแล้วดีขึ้นเยอะเรยอ่ะ ตอนนี้ผมเก็บเสาได้สนิทไม่โผล่ขึ้นมาแระ นี่แหละหนาที่เค้าว่า.."สี่เท้ายังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง" บางครั้งหนุ่มไฮโซหน้าตาดีก็อาจพลาดพลั้งเดินสะดุดตอไม้กะลังจะล้มลงแต่เป็นเพราะบุญบารมีที่สร้างสมมาแต่ปางก่อนทำให้คุณ NotePB ผ่านมาประสบพบเข้าเลยวิ่งมาช่วยประคองไว้ทันท่วงที คนดีก็งี้แหละคุณพระคุณเจ้าคุ้มครอง ตกน้ำบ่ไหล ตกไฟบ่ไหม้ ขอบคุณหลายๆ จุ๊ฟๆ น้า.. laughing6

ปล. หากใครอ่านแล้วรู้สึกหมั่นไส้อยากปรี่เข้ามาตบก็ขอเชิญที่ร้าน Looker shop: www.pantipmarket.com/mall/lookershop ดูดีมีสาระกว่ามาวิ่งไล่ตบไฮโซ สินค้าดีมีคุณภาพราคาบ่แพงต้อง Looker shop เท่านั้น! ^^ laughing6
aunkung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 22:32  

เข้ามาสมัครสมาชิกใหม่ พึ่งซื้อวันนี้เองครับ รบกวนคุณ looker ช่วยส่งโปรแกรมต่าง ๆ ที่จำเป็นให้ด้วยนะครับ

aun8800@gmail.com

ขอบคุณมากครับ
Nhueng1982
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 08:45  

ผมกำลังตัดสินใจซื้อครับว่าจะเอาสีไหนดี เนื่องจากได้เคยเห็นเจ้าของร้านส่งนำแข็งเขาใช้ตอนไปส่งน้ำแข็งที่ร้านผมอะครับ ก็สะดุดตากับ TV640 และไม่น่าเชื่อว่าเป็น I-mobile เพราะการออกแบบโดนใจมาก ดูเท่และมีสไตล์ และรวมกับอ่านคำแนะนำของคุณ Looker แล้วชอบมากมาย ก็เลขทำให้อยากซื้อครับ เพราะมันคุ้มค่ากับราคามาก และบวกกับ ผมใช้ Wellcom W929 อยู่ ใช้มาได้ปีนึง Toch screen เริ่มมีปัญหาจิ้มไม่ค่อยติดแล้ว และค่าใช้จ่ายการเปลี่ยนก็แพงมาก สามารถซื้อเครื่องใหม่ได้เลย และเริ่มเบื่อกับการใช้ระบบสัมผัสแล้ว เพราะถ้าเสียค่าซ่อมไม่คุ้มเอาซะเลย ก็เลยอยากเปลี่ยนมาใช้แนว Qwty บ้าง ดู BB มันก้แพงไป ขอโทษด้วย ที่ผมมีงบไม่เยอะมาก แต่ TV640 ตอบโจทย์ทุกอย่างที่ผมอยากได้พอดีเพราะไม่ต้องการขั้นเทพ แบบ I-Phone และ ไม่ต้องการรอการ เปิดปิด โปรแกรมที่ช้าของ smartpone และไม่ยุ่งยากเหมือน Adroid เพราะจะดูตัวใหม่ที่ จอ 4.3 นิ้ว ดูถ้าทางจะใช้ยาก และไม่ต้องการใช้ GPS เพราะผมมี GPS แบบถามตอบได้(แฟนผมนั่นเอง) และผลจากการ review ของผู้ใช้ และคุณ Looker ผมจึงได้ผลสรุปว่า
1.2 sim ใช้ไว้ติดต่อลูกค้า กับคนสนิท
2.หน้าจอ 2.4 นิ้วใหญกว่ามือถือแนวนี้
3.ดีไซนืสวย เท่ บางโฉบเฉี่ยว
4.การฟังเพลงก็คุณภาพเยี่ยม
5.มีพอร์ทหูฟัง 3.5 mm ซึ่งเครื่องเก่าผมหาแปลงยากมาก
6.ฟังวิทยุกับทีวีอันนี้เป็นความสามารถพื้นฐานที่ต้องมีอยู่แล้ว แต่จะหายากกับมือถือแบบนี้
7.กล้อง 3 ล้าน ซึ่งตัวเก่าแค่ 2 ล้าน
8.แผงปุ่ม แบบ Qwty ผมคงไม่ได้ใช้แชท แต่ส่ง SMS สะดวกมาก
9.เล่นเน็ตแบบมี Edge

ถ้าคุณ Looker มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมรบกวนด้วยครับ และขอโปรแกรมล่วงหน้า ถ้าไม่รบกวนมากที่ oneinter_eau@hotmail.com

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 10:30  

aunkung ผู้เขียน:
เข้ามาสมัครสมาชิกใหม่ พึ่งซื้อวันนี้เองครับ รบกวนคุณ looker ช่วยส่งโปรแกรมต่าง ๆ ที่จำเป็นให้ด้วยนะครับ

aun8800@gmail.com

Nhueng1982 ผู้เขียน:
ผมกำลังตัดสินใจซื้อครับว่าจะเอาสีไหนดี เนื่องจากได้เคยเห็นเจ้าของร้านส่งนำแข็งเขาใช้ตอนไปส่งน้ำแข็งที่ร้านผมอะครับ ก็สะดุดตากับ TV640 และไม่น่าเชื่อว่าเป็น I-mobile เพราะการออกแบบโดนใจมาก ดูเท่และมีสไตล์ และรวมกับอ่านคำแนะนำของคุณ Looker แล้วชอบมากมาย ก็เลขทำให้อยากซื้อครับ เพราะมันคุ้มค่ากับราคามาก และบวกกับ ผมใช้ Wellcom W929 อยู่ ใช้มาได้ปีนึง Toch screen เริ่มมีปัญหาจิ้มไม่ค่อยติดแล้ว และค่าใช้จ่ายการเปลี่ยนก็แพงมาก สามารถซื้อเครื่องใหม่ได้เลย และเริ่มเบื่อกับการใช้ระบบสัมผัสแล้ว เพราะถ้าเสียค่าซ่อมไม่คุ้มเอาซะเลย ก็เลยอยากเปลี่ยนมาใช้แนว Qwty บ้าง ดู BB มันก้แพงไป ขอโทษด้วย ที่ผมมีงบไม่เยอะมาก แต่ TV640 ตอบโจทย์ทุกอย่างที่ผมอยากได้พอดีเพราะไม่ต้องการขั้นเทพ แบบ I-Phone และ ไม่ต้องการรอการ เปิดปิด โปรแกรมที่ช้าของ smartpone และไม่ยุ่งยากเหมือน Adroid เพราะจะดูตัวใหม่ที่ จอ 4.3 นิ้ว ดูถ้าทางจะใช้ยาก และไม่ต้องการใช้ GPS เพราะผมมี GPS แบบถามตอบได้(แฟนผมนั่นเอง) และผลจากการ review ของผู้ใช้ และคุณ Looker ผมจึงได้ผลสรุปว่า
1.2 sim ใช้ไว้ติดต่อลูกค้า กับคนสนิท
2.หน้าจอ 2.4 นิ้วใหญกว่ามือถือแนวนี้
3.ดีไซนืสวย เท่ บางโฉบเฉี่ยว
4.การฟังเพลงก็คุณภาพเยี่ยม
5.มีพอร์ทหูฟัง 3.5 mm ซึ่งเครื่องเก่าผมหาแปลงยากมาก
6.ฟังวิทยุกับทีวีอันนี้เป็นความสามารถพื้นฐานที่ต้องมีอยู่แล้ว แต่จะหายากกับมือถือแบบนี้
7.กล้อง 3 ล้าน ซึ่งตัวเก่าแค่ 2 ล้าน
8.แผงปุ่ม แบบ Qwty ผมคงไม่ได้ใช้แชท แต่ส่ง SMS สะดวกมาก
9.เล่นเน็ตแบบมี Edge

ถ้าคุณ Looker มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมรบกวนด้วยครับ และขอโปรแกรมล่วงหน้า ถ้าไม่รบกวนมากที่ oneinter_eau@hotmail.com

ขอบคุณครับ

คุณเหมือนผมตรงที่เบื่อโทรศัพท์จอสัมผัส ขี้เกียจลาก เบื่อถู ส่วนระบบ Auto rotate/Shake control มีหรือไม่มีก็ไม่เป็นไรเพราะไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว..

ผมใช้โทรศัพท์มือถือเครื่องแรกก็ Ericsson ต่อมารวมกะ Sony เป็น Sony Ericsson ก็ใช้มาหลายต่อหลายรุ่นทั้งจอธรรมดาและจอสัมผัส หลังๆ ติด Series เกาหลีกลับมาดูไม่ค่อยทันแถมมีเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ตอนราวๆ 5 โมงเย็นถึง 1 ทุ่มเลยเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ดูทีวีเต็มจอแนวนอนไม่ต้องหมุนจอให้เมื่อย laughing6

อีกประการหนึ่งก็คือระบบ 2 ซิมช่วยผมได้มากเพราะผมจะโพสเบอร์ TRUE ไว้ที่ร้าน Looker shop และในเวปไซท์ทั่วไปส่วนเบอร์ AIS ไว้ติดต่อเพื่อนฝูงหรือคนที่บ้านโดยตั้งเสียงเรียกเข้าต่างกัน หากลูกค้าโทรมาก็จะทราบได้ทันที ไม่ต้องพกพา 2 เครื่องให้ยุ่งยาก laughing6

ผมคงไม่มี'ไรแนะนำเพิ่มเติมอีกเพราะทุกอย่างได้โพสไปหมดแล้ว เพียงแค่อยากทิ้งท้ายว่ารุ่นใหม่ๆ ที่ออกมาหน้าตาคล้ายๆ กัน ราคาแพงกว่าเพราะใหม่กว่า แต่ถ้าเทียบความสวยงาม ความสามารถโดยรวม และความคุ้มค่าผมว่า TV640 ยังเหนือกว่าอยู่ดี laughing6

งัยผมขอแสดงความยินดีล่วงหน้า ส่วน Dict กะโปรแกรมฯ ที่ขอมาผมส่งให้แล้วคับ laughing6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 15:10  

ขอบคุณมากมายครับคุณ Looker ที่ใจดีส่งโปรแกรมมาให้ผมครับ เลยมาขอบคุณอีกครั้งในบอร์ด
21 GUNS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2010 10:56  

กูรู looker ครับ 640 ของพวกเรามันลงธีมเพิ่มได้มั๊ยครับ

ถ้ามันลงได้ละก็เจ๋งมาก รบกวนไฮโซด้วยนะครับ
ongthai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 22:39  

ผมก็เพิ่งซื้อวันนี้เองครับ รบกวนขอโปรแกรมที่จำเป็นเหมือนท่านอื่นๆด้วยนะครับที่ bywaterjar@gmail.com

เอ้อ...ผมขอถามคนที่ใช้อยู่ดังนี้

1. รุ่นนี้สามารถ syn contact กับโปรแกรมอะไรได้บ้างครับ
2. ผมจะเอาโปรแกรม Java ที่ลงไปแล้วออกยังไง หาไม่เจอเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 12:12  

21 GUNS ผู้เขียน:
กูรู looker ครับ 640 ของพวกเรามันลงธีมเพิ่มได้มั๊ยครับ

ถ้ามันลงได้ละก็เจ๋งมาก รบกวนไฮโซด้วยนะครับ

ถ้าเป็นไฟล์ Themes สำหรับจอแนวนอนขนาด 2.4 นิ้วและเป็นไฟล์ที่เครื่องรองรับก็เอามาลงได้คับ laughing6

ongthai ผู้เขียน:
ผมก็เพิ่งซื้อวันนี้เองครับ รบกวนขอโปรแกรมที่จำเป็นเหมือนท่านอื่นๆด้วยนะครับที่ bywaterjar@gmail.com

เอ้อ...ผมขอถามคนที่ใช้อยู่ดังนี้

1. รุ่นนี้สามารถ syn contact กับโปรแกรมอะไรได้บ้างครับ
2. ผมจะเอาโปรแกรม Java ที่ลงไปแล้วออกยังไง หาไม่เจอเลยครับ

1. ลำพังตัวเครื่องไม่สามารถ Sync. อะไรกะคอมพ์ได้ ยกเว้นโอนถ่ายไฟล์/ข้อมูลไปมาระหว่างเมมเครื่อง เมมการ์ด และคอมพ์, ใช้เป็นเวปแคม และเป็น modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ผ่าน EDGE แต่คุณต้องลงไดรเวอร์ก่อน (สามารถนำตัวเครื่องหรือ Flash drive ไปขอโหลดไดรเวอร์ฟรีที่ศูนย์ฯ และกลับมาติดตั้งที่คอมพ์)

ปล. พูดถึงเรื่อง Sync. Contact ถ้ามีโปรแกรมฯ มารองรับก็อาจทำได้ แต่โปรแกรมฯ ที่ว่านี่ผมไม่ทราบว่ามีป่าว?

2. พวก Java apps. ส่วนใหญ่จะลงไว้ในโฟลเดอร์ Received ในเมมเครื่องหรือเมมการ์ด เมื่อ Install จึงจะเป็นโปรแกรมฯ ไปติดตั้งใน Multimedia หากคุณต้องการลบทิ้งก็เข้าไปที่เมนู Multimedia > Java > Application > เลื่อนหาโปรแกรมฯ ที่ต้องการลบ > Options > Delete

ปล. หากคุณเข้าไปลบ Java apps. ในโฟลเดอร์ Received ด้วยจะไม่สามารถ Install เป็นโปรแกรมไปติดตั้งใน Application ได้อีก ต้องลงใหม่เท่านั้น! laughing6

Dict กะ โปรแกรมฯ ที่ขอมาส่งให้แล้วคับ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 09 Sep 2010 18:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 11:20  

สนใจอยู่นะ สอบถามนิดนึง

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่...

2ซิม เสียงดี ทีวีชัด กล้องสวย = TV640 Very Happy
TV640
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 15:39  

หาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมไปดูโลตัส คลอง7 รังสิต นครนายก ไม่มีเครื่องเลย ใครพอจะรู้บ้างรบกวนด้วยคร้าบบบ
ongthai_guest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 20:42  

@looker ขอบคุณมากครับ ได้รับไฟล์แล้ว
@Sp-guest ผมซื้อที่ Big C เชียงรายครับ ชั้นล่างนะครับ ไม่ใช่ในห้าง เป็นราคาที่ต่อรองได้ และผมเห็นมีอีกหลายเครื่องเลย ทั้ง 2 สี

ถ้าเป็นราคาที่แม่วังสื่อสารเชียงรายก็ 2,790 ครับมีทั้ง 2 สี

ปล. ชั้นล่างถ้าเป็นสีดำขาย 2,7XX ส่วนสีเทาขาย 2,6XX ของผมเป็นสีเทาครับ ตอนแรกก็อยากได้สีดำ แต่ดูตัวจริงสีเทาดูหรูกว่ายังไงไม่รู้ ปุ่ม Qwerty มันลอยเด่นกว่าสีดำอ่าครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 22:45  

ongthai_guest ผู้เขียน:
@looker ขอบคุณมากครับ ได้รับไฟล์แล้ว
@Sp-guest ผมซื้อที่ Big C เชียงรายครับ ชั้นล่างนะครับ ไม่ใช่ในห้าง เป็นราคาที่ต่อรองได้ และผมเห็นมีอีกหลายเครื่องเลย ทั้ง 2 สี

ถ้าเป็นราคาที่แม่วังสื่อสารเชียงรายก็ 2,790 ครับมีทั้ง 2 สี

ปล. ชั้นล่างถ้าเป็นสีดำขาย 2,7XX ส่วนสีเทาขาย 2,6XX ของผมเป็นสีเทาครับ ตอนแรกก็อยากได้สีดำ แต่ดูตัวจริงสีเทาดูหรูกว่ายังไงไม่รู้ ปุ่ม Qwerty มันลอยเด่นกว่าสีดำอ่าครับ

ในกรุงเทพฯ หายากแล้วคับ

เอ้า..ใครเห็นตรงไหนมีขายช่วยแจ้งข่าวหน่อยเด้อ! laughing6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 07:33  

ขอบคุณ ongthai และ Looker มากครับ

... แถวนนท์ กับ ปทุม นี่ก็หายากเหมือนกัน

ศูนย์ก็ไม่มีแล้ว เจอที่ตู้ก็ยากที่จะได้ราคาต่ำกว่า 3,xxx บ
pongsiwat
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 19:09  

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

ไม่ทราบว่าพวกพี่ๆไช้โปรแกรม opera 5.1 รึยังครับ

เพราะผมลองไช้แ้ล้วรู้สึกจะเสถียนกว่าเดิมนิดนึง

ตอนนี้ผมลองไช้กับเจ้าสองตัวของผม เจ้า sonyผ่านฉลุยไม่มีการค้างหรือช้าแต่อยุ่างใด

ส่วนเจ้า imobile ออกแนวกระตุก และปรับสั่งไห้เป็นแนวนอนเวรกรรมของมันเลย

ค้างกับที่ปล่อยไห้มันโหลดตั้งนานสองนานก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

ส่วนที่เป็นปัญหาตอนนี้คือฟร้อนไทยยังอ่านไม่ออกบางส่วน(ผมโหลดเวอร์ชั้นของเอเชียมาน่ะ)

มันจะเป็นรูปสี่เหลี่ยมอ่ะ แต่การเข้าเน็ตน่าประทับใจ

ไว้ว่างๆจะมาคอมเม้นไหม่นะครับ

ปล. ขออภัยด้วยถ้าพวกพี่ๆรู้แล้ว
หมูฉึก ฉึ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 14:07  

ถึงผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านครับ ใครพอจะมีธีมสำหรับ 640 ของพวกเรามาแจกกันมั่งครับ

น่าจะมีมาแจกกันมั่ง คิดว่าหลายคนน่าจะอยากได้นะครับ ส่วนตัวผมลองพยายามแล้ว

มันไม่ได้ครับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing [/quote][/i][/u]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 19:36  

เฮ้อ... สงสัยจะหาไม่ได้ซะแล้ว Crying or Very sad

อยากจะขึ้นไปเชียงราย ซื้อตามคุณ ongthai มาดูทีวี คุย2 ซิม ถ่ายรูปเล่นๆ บ้างแล้วนะ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 22:19  

pongsiwat ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

ไม่ทราบว่าพวกพี่ๆไช้โปรแกรม opera 5.1 รึยังครับ

เพราะผมลองไช้แ้ล้วรู้สึกจะเสถียนกว่าเดิมนิดนึง

ตอนนี้ผมลองไช้กับเจ้าสองตัวของผม เจ้า sonyผ่านฉลุยไม่มีการค้างหรือช้าแต่อยุ่างใด

ส่วนเจ้า imobile ออกแนวกระตุก และปรับสั่งไห้เป็นแนวนอนเวรกรรมของมันเลย

ค้างกับที่ปล่อยไห้มันโหลดตั้งนานสองนานก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

ส่วนที่เป็นปัญหาตอนนี้คือฟร้อนไทยยังอ่านไม่ออกบางส่วน(ผมโหลดเวอร์ชั้นของเอเชียมาน่ะ)

มันจะเป็นรูปสี่เหลี่ยมอ่ะ แต่การเข้าเน็ตน่าประทับใจ

ไว้ว่างๆจะมาคอมเม้นไหม่นะครับ

ปล. ขออภัยด้วยถ้าพวกพี่ๆรู้แล้ว

เครื่องพี่ยังเป็นเวอร์ชั่น 5 เลยอ่ะ ใช้ดีออก laughing6

ว่าแต่เวอร์ชั่น 5.1 มันมีให้เลือกภาษาไทยป่าว? เวอร์ชั่น 5 มีให้เลือกนะ แต่ของพี่เลือกอังกฤษแบบอเมริกัน (US) อ่ะ laughing6

หมูฉึก ฉึ ผู้เขียน:
ถึงผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านครับ ใครพอจะมีธีมสำหรับ 640 ของพวกเรามาแจกกันมั่งครับ

น่าจะมีมาแจกกันมั่ง คิดว่าหลายคนน่าจะอยากได้นะครับ ส่วนตัวผมลองพยายามแล้ว

มันไม่ได้ครับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

จำได้ว่า..เคยมีคนเข้ามาโพสเรื่องลง Themes เพิ่มแต่จำไม่ได้ว่าหน้าไหนและผมก็ไม่ได้ถามด้วยว่าไปหาที่ไหนมาลงเพราะไม่ได้สนใจใช้แค่ที่มากะเครื่องนี่แหละ ขนาด Wallpapers มีเป็นตับยังขี้เกียจขนมาลงเพราะไม่ค่อยได้เปลี่ยนบ่อย

เอาเป็นว่า..หากใครทราบเวปดาวน์โหลด Themes รุ่นนี้รบกวนช่วยแจ้งเข้ามาด้วยคับ laughing6

เฮ้อ... สงสัยจะหาไม่ได้ซะแล้ว Crying or Very sad

อยากจะขึ้นไปเชียงราย ซื้อตามคุณ ongthai มาดูทีวี คุย2 ซิม ถ่ายรูปเล่นๆ บ้างแล้วนะ

ถ้าคุณขึ้นไปซื้อที่เชียงรายจริงสิริรวมแล้วราคาคงพอๆ กะเครื่องตอนออกมาใหม่ๆ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ผมแนะนำรุ่น S381 แล้วกัน อย่างน้อยจอก็ 2.4 นิ้วเท่ากัน รองรับ 2 ซิม ดูทีวีได้ มี Trackpad กะ Motion sensor มาชดเชยกล้องที่ลดความละเอียดลงเหลือ 2.0 MP แถมรูปร่างหน้าตาก็ดูเข้าท่ากว่ารุ่นที่ออกมาไล่เลี่ยกันด้วย laughing6
aunkung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 06:22  

ขอบคุณ คุณ Looker มากครับ ได้รับแล้วนะครับ (ขออภัยมาตอบช้าหน่อยครับ)

ซื้อมาจากร้าน nid ใน mbk 2550 บาทครับ ใช้มา 2 อาทิตย์แล้ว คุ้มมาก ๆ คิดไม่ผิดที่ตัดสินใจดูกระทู้นี้จริงๆ ครับ

หลังได้เครื่องมา เสียบสองซิม ปรากฎว่า ดับ ลองปิด-เปิด ใหม่ ก็ติดซะงั้น เลยไม่แน่ใจว่าโทรศัพท์ตัวเองมีปัญหาหรือไม่ แต่ตอนนี้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ยังไม่ค่อยได้เล่นอะไรมากเท่าไหร่ครับ แต่ก็คุ้มแล้วสำหรับ 2 ซิม ดูทีวี กล้องชัดแจ๋ว ครับ
ongthai
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 16:04  

หมูฉึก ฉึ ผู้เขียน:

มันไม่ได้ครับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
[/i][/u][/quote]

นั่นดิครับ....อยากได้เหมือนกัน...คงเท่ห์น่าดูถ้าเปลี่ยนได้มากกว่าเดิม ส่วนเกมส์นี่ผมเล่นได้ไม่มีปัญหาเลยก็พวก sudoku Mobile, Scrabble Remix และ Skipping Stone IQ พวกนี้หาโหลดได้ที่ umnet.com ถ้าให้ดีสมัครสมาชิกก่อน แล้วไปเลือกกำหนดมือถือของเราเป็น i-mobile TV640 ไม่งั้นรอนานเลยครับ ส่วนจะ download อะไรก็ให้เลือกขนาดหน้าจอเป็น 320 x 240 ไว้ก่อน...แต่เสียดายไม่มี theme นี่ดิ....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 16:14  

ขายครับ ใช้มา 2 เดือน จะไปต่างประเทศ เลยจะไปซื้อเครื่องที่นั่น
TV 640 + TV 360
ขายเหมา 2,500.- บาท งดต่อครับ
087-921-3888

TV640
อุปกรณ์ มีที่ชาร์ทอย่างเดียว case ผมทำแตกครับ small talk หาย
TV360
อุปกรณ์ มีที่ชาร์ท & small talk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 09:39  

ขายครับ ใช้มา 2 เดือน จะไปต่างประเทศ เลยจะไปซื้อเครื่องที่นั่น
TV 640 + TV 360
ขายเหมา 2,500.- บาท งดต่อครับ
087-921-3888

TV640
อุปกรณ์ มีที่ชาร์ทอย่างเดียว case ผมทำแตกครับ small talk หาย
TV360
อุปกรณ์ มีที่ชาร์ท & small talk

ขายแล้วครับ
ขอบคุณครับ
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 17:27  

พอดีเพิ่งไปดู กวน มึน โฮ มาครับ (แอบเชยหนังเค้าเข้าไปตั้งเป็นเดือนแล้ว) ชอบมากครับ น้ำตาซึมกันเลยทีเดียว

กลับมาเลยไปหามิวสิควิดีโอมาตัดทำ Caller Video ครับ แล้วก็ขอเอามาแจกในนี้ซะเลย

มีสองไฟล์นะครับ เพลงที่หนูนาร้อง กับเพลงยินดีที่ไม่รู้จักของวง 25hours

http://www.mediafire.com/?08suwbo48ayi3bj

Laughing
ongthai
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 11:49  

พอดีเพิ่งไปดู กวน มึน โฮ มาครับ (แอบเชยหนังเค้าเข้าไปตั้งเป็นเดือนแล้ว) ชอบมากครับ น้ำตาซึมกันเลยทีเดียว

กลับมาเลยไปหามิวสิควิดีโอมาตัดทำ Caller Video ครับ แล้วก็ขอเอามาแจกในนี้ซะเลย

มีสองไฟล์นะครับ เพลงที่หนูนาร้อง กับเพลงยินดีที่ไม่รู้จักของวง 25hours

http://www.mediafire.com/?08suwbo48ayi3bj

Laughing

รับมาลองแล้ว...แจ่มเป็ด

ขอบคุณมากๆครับ ว่าแต่ความละเอียด และขนาดไฟล์นี่มันเท่าไหร่เหรอครับ จะได้ไปลองทำมาแจกมั่ง....อิ อิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 12:33  

Laughing

ชอบเรื่องนี้เหมือนกัน GTH ทำได้ใจได้อีก..
(แต่ตัดคลิปมา...หัวหายตลอดเลย ง่ะ Shocked )
gettammada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 10:03  

สำหรับใครที่อยู่ใน กทม. แล้วบอกว่า TV640 หาซื้อยากมาก
เราไปเดินเดอะมอล์ลบางกะปิมีให้เกลือนเลย ร้านบอกว่าขายดีมาก ๆ รุ่นนี้

ชั้น 1-3 มีแทบทุกร้าน ร้านใหญ่ ๆ มีขายแน่นอน แม้แต่ศูนย์ Wellcom ก็มีขาย
ที่ศูนย์ไอโมบายก็มีขายคะ

ราคาแค่ 2990.- ตอนนี้ราคายังไม่ลดลง ทุกร้านที่ขายราคาไม่แตกต่างกัน
มีทั้งสีเทาและสีดำ

ตามโลตัส บิ๊กC คาร์ฟูร์ ไม่ต้องไปเดินหา ไม่มีขายหรอกคะหายากมาก

ตอนนี้ได้ TV640 มาใช้แล้ว หลังจากที่น้องชายของแฟนตัวแสบ
มันเอาเครื่องของเราไปขาย (เลวมาก...ของคนเพิ่งจะซื้อมา)

ตอนนี้หมูน้อยได้อีกเครื่องแล้วนะคุณ Looker เพิ่งซื้อมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว
ไอโมบาย DC5210 ไปอัพ FW มาเรียบร้อย กล้องแจ่ม แต่ทัชสกรีนช้า

ชอบเวลาดูทีวีเพราะจอมันเป็นแบบไวด์สกรีน

เสียตอนที่ถ่ายรูป มันถ่ายรูปได้มุมกว้างก็จริงแต่ตัดภาพส่วนหัวและท้ายออกเลยดูเหมือน Panorama
เมื่อลองถ่ายรูป และเทียบกับ Wellcom A88 ดูแแล้ว

ชอบหน้าจอคะสีสันสวยมาก กล้องก็ชัดกว่า TV640
เซฟรูปช้า แต่ว่าก็ดีตรงที่มี AF ให้
หน้าจอมี 3 หน้า สามารถลากและปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา

ตอนนี้แลกเครื่องคืนกับแฟนแล้ว ก็กลับมาหาหวานใจ TV640 ของเราเหมือนเดิม
แต่แอบเสียใจเล็กน้อย .... เพราะมันเอาเครื่องไปใช้ 2 อาทิตย์ เครื่องถลอกเป็นรอยถึง 5 รอย
ที่ตัวเครื่อง ไม่แน่ใจว่าที่ศูนย์จะมีกรอบรุ่นนี้ให้เปลี่ยใหม่มั้ย

เพราะเห็นแล้วสะเทือนใจกับรอยถลอกเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่รกหูรกตามาก ๆ เลยอ่ะ

ไม่ทราบว่าคุณ Looker เคยเปลี่ยนกรอบ (หน้ากาก) รุ่นนี้ หรือยังค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 14:19  

เห็นมีกรอบขาย (ตู้) ราคา 600บ พร้อมเปลี่ยน Rolling Eyes

(ขอบคุณสำหรับที่หาซื้อนะครับ)
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 11:20  

gettammada ผู้เขียน:
สำหรับใครที่อยู่ใน กทม. แล้วบอกว่า TV640 หาซื้อยากมาก
เราไปเดินเดอะมอล์ลบางกะปิมีให้เกลือนเลย ร้านบอกว่าขายดีมาก ๆ รุ่นนี้

ชั้น 1-3 มีแทบทุกร้าน ร้านใหญ่ ๆ มีขายแน่นอน แม้แต่ศูนย์ Wellcom ก็มีขาย
ที่ศูนย์ไอโมบายก็มีขายคะ

ราคาแค่ 2990.- ตอนนี้ราคายังไม่ลดลง ทุกร้านที่ขายราคาไม่แตกต่างกัน
มีทั้งสีเทาและสีดำ

ตามโลตัส บิ๊กC คาร์ฟูร์ ไม่ต้องไปเดินหา ไม่มีขายหรอกคะหายากมาก

ตอนนี้ได้ TV640 มาใช้แล้ว หลังจากที่น้องชายของแฟนตัวแสบ
มันเอาเครื่องของเราไปขาย (เลวมาก...ของคนเพิ่งจะซื้อมา)

ตอนนี้หมูน้อยได้อีกเครื่องแล้วนะคุณ Looker เพิ่งซื้อมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว
ไอโมบาย DC5210 ไปอัพ FW มาเรียบร้อย กล้องแจ่ม แต่ทัชสกรีนช้า

ชอบเวลาดูทีวีเพราะจอมันเป็นแบบไวด์สกรีน

เสียตอนที่ถ่ายรูป มันถ่ายรูปได้มุมกว้างก็จริงแต่ตัดภาพส่วนหัวและท้ายออกเลยดูเหมือน Panorama
เมื่อลองถ่ายรูป และเทียบกับ Wellcom A88 ดูแแล้ว

ชอบหน้าจอคะสีสันสวยมาก กล้องก็ชัดกว่า TV640
เซฟรูปช้า แต่ว่าก็ดีตรงที่มี AF ให้
หน้าจอมี 3 หน้า สามารถลากและปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา

ตอนนี้แลกเครื่องคืนกับแฟนแล้ว ก็กลับมาหาหวานใจ TV640 ของเราเหมือนเดิม
แต่แอบเสียใจเล็กน้อย .... เพราะมันเอาเครื่องไปใช้ 2 อาทิตย์ เครื่องถลอกเป็นรอยถึง 5 รอย
ที่ตัวเครื่อง ไม่แน่ใจว่าที่ศูนย์จะมีกรอบรุ่นนี้ให้เปลี่ยใหม่มั้ย

เพราะเห็นแล้วสะเทือนใจกับรอยถลอกเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่รกหูรกตามาก ๆ เลยอ่ะ

ไม่ทราบว่าคุณ Looker เคยเปลี่ยนกรอบ (หน้ากาก) รุ่นนี้ หรือยังค่ะ

ผมใช้โทรศัพท์มากี่รุ่นๆ ก็ไม่เคยเอาไปเปลี่ยนบอดี้เพราะใช้เครื่องไม่เคยมีรอยกะเค้าหรอก แต่มีอยู่ครั้งหนึ่งสมัยใช้ SE W950i (ซื้อตอนออกใหม่ๆ 2x,xxx บาท) โดนมอ'ไซค์ซิ่งมาชนขณะกะลังเดินข้ามทางหมาลาย เอ๊ย! ม้าลาย laughing6 มันชนผมล้มลงไปนั่งเรยอ่ะ คนที่เดินตามหลังต้องช่วยพยุงผมขึ้นมาแต่ผมลุกเองได้แล้วเดินข้ามฝั่งไปยืนบนฟุตบาท ส่วนมอ'ไซค์นั่นพลิกคว่ำลื่นไถลครูดพื้นถนนเกิดประกายไฟไปไกลเกือบ 15 เมตร ไอ่คนขับกะคนซ้อนท้ายกระเด็นไปคนละทิศละทางไม่เป็นท่า (ตอนผมล้มลงไปนั่งท่ายังสวยกว่าอีก laughing6) ดีนะตอนนั้นมันมืดแล้วรถไม่ค่อยมีไม่งั้นพวกมันอาจโดนรถวิ่งมาทับไส้แตกก็ได้ laughing6

จากนั้นไอ่คนขับก็ค่อยๆ ลุกขึ้นแล้วกระดึ๊บๆๆ ไปที่รถ ส่วนไอ่คนซ้อนท้ายก็คลานกระดิ๊บๆๆ มาขอโทษผมแล้วถามว่าเป็น'ไรป่าว? (จริงๆ ผมต้องถามมันมากกว่า laughing6) และถ้าผมจะเอาเรื่องมันก็ได้แต่ด้วยความที่เป็นไฮโซหน้าตาดีจิตใจงดงามเลิศล้ำคุณธรรมจึงไม่อยากถือสาหาความเลยจีบปากจีบคอตอบไปว่า "ไม่เป็นไร" แล้วเดินเชิ่ดหน้ามาดสุขุมกลับบ้านด้วยท่วงท่าอันงามสง่าสมเป็นผู้ดีทุกกระเบียดนิ้ว.. laughing6

พอมาถึงบ้านดูภายนอกไม่มี'ไรผิดปรกติแค่แขนถลอกนิดหน่อย พอล้วงโทรศัพท์ในกระเป๋ากุงเกงออกมาพบว่าด้านหลังมีรอยลักยิ้มเจาะลึกเข้าไป (เวลาเอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋ากุงเกงจะหันด้านหลังออกเสมอ) นี่ถ้าหันด้านหน้าออกผมว่าหน้าจอต้องแตกแหง๋ๆ จากนั้นก็เดินขึ้นเหล่าเต๊งเข้าห้องถอดกุงเกงมาดู ตายห่..!! รอยถลอกฟกช้ำดำเขียวเต็มไปหมดเลยรีบเอายามาทาถูๆๆ นี่แน่ะๆๆ สม! laughing6

ตกกลางคืนนอนไม่หลับกระสับกระส่ายเพราะมันเริ่มเจ็บระบมไปทั้งตัวเลยลุกมากินยาแก้ปวด ตอนเช้าตื่นมาเดินกระเพลกเตี่ยเห็นเข้าเลยทักว่าเป็นอะไร? เลยเล่าให้เตี่ยฟังเตี่ยยั่วะใหญ่เรยอ่ะ แล้วถามว่าทำไมไม่เอาเรื่องมัน ผมก็บอกว่าผมไม่เป็นไร เตี่ยเต้นจังหวะ 3 ช่าบอกว่าไม่ได้ๆๆๆๆๆๆ ถ้าเป็นเตี่ยยังงัยก็ไม่ยอมต้องเอาเรื่องให้ถีงที่สุด! ผมเลยบอกว่าดีแล้วที่ผมไม่ใช่เตี่ย laughing6 แล้วก็ให้ผมไป x-ray แต่ผมดื้อด้านยืนยันนั่งยันว่าไม่ได้เป็นอะไร แค่ฟกช้ำดำเขียวนิดหน่อยแล้วก็เดินไม่ค่อยสวย อีก 2-3 วันก็กลับมาเท่เหมือนเดิมแหละ laughing6

ร่ายมาซะยืดยาว..หาสาระไม่ค่อยจะได้ จะบอกว่าถ้าคิดจะเปลี่ยนบอดี้ต้องอย่าลืมเรื่องประกันฯ ถ้าโทรศัพท์ยังอยู่ในประกันฯ เอาไปเปลี่ยนที่อื่นถือว่าประกันฯ สิ้นสุดนะต่ะเอง.. laughing6
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 16:34  

ฮู๊ยยยยยยย...........มานั่งอ่านกระทู้ TV640 จนแสบตาน้ำตาแทบไหล(เพราะมีหลายหน้ามากๆ) จนตัดสินใจได้ว่าจะเอามันตัวนี้แหละ TV640 ขอบคุณความเห็นทุกๆความเห็นโดยเฉพาะพี่ LOOKER ครับ ขอบอกว่าเป็นกำลังหลักให้ซื้อรุ่นนี้โดยเฉพาะเลย 55+อยากไฮโซกับเค้าบ้าง 55+ อ่านกระทู้มาเสียหลายวันก็เลยตัดสินใจสั่งมา 1 ตัว ในราคา 2,800 บาท ตอนสั่งบอกไปว่าขอสีเทา และของมาวันนี้แต่เจ้ากรรมเจ้าของร้านโทรมาบอกว่าได้แต่สีดำครับ ตอนนี้กำลังรอลุ้นเวลาเลิกงานเพื่อที่จำเดินทางไปรับ TV640 มาอยู่ในความครอบครองหลังจากขลุกอยู่ในบอร์ดนี้แบบไร้ตัวตนมานานแล้ว จริงๆแล้วสมัครตั้งแต่สามวันที่แล้วครับเพิ่งได้พาสเวิร์คที่ตอบกลับในอีเมล์เพื่อยืนยัน พอได้ปุ๊บเข้ามาตอบกระทู้ทันทีเลยครับ และขอความอนุเคราะห์คุณพี่ LOOKER ไฮโซคนโก้ รบกวนช่วยส่งโปรแกรมที่จะนำไปลงกับ TV640 เครื่องแรกในชีวิตด้วยเถิดครับ dmax_boy@hotmail.com ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ แล้วจะมาแจมในบอร์ดเรื่อยๆครับ Very Happy
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 16:54  

chanin0401 ผู้เขียน:
ฮู๊ยยยยยยย...........มานั่งอ่านกระทู้ TV640 จนแสบตาน้ำตาแทบไหล(เพราะมีหลายหน้ามากๆ) จนตัดสินใจได้ว่าจะเอามันตัวนี้แหละ TV640 ขอบคุณความเห็นทุกๆความเห็นโดยเฉพาะพี่ LOOKER ครับ ขอบอกว่าเป็นกำลังหลักให้ซื้อรุ่นนี้โดยเฉพาะเลย 55+อยากไฮโซกับเค้าบ้าง 55+ อ่านกระทู้มาเสียหลายวันก็เลยตัดสินใจสั่งมา 1 ตัว ในราคา 2,800 บาท ตอนสั่งบอกไปว่าขอสีเทา และของมาวันนี้แต่เจ้ากรรมเจ้าของร้านโทรมาบอกว่าได้แต่สีดำครับ ตอนนี้กำลังรอลุ้นเวลาเลิกงานเพื่อที่จำเดินทางไปรับ TV640 มาอยู่ในความครอบครองหลังจากขลุกอยู่ในบอร์ดนี้แบบไร้ตัวตนมานานแล้ว จริงๆแล้วสมัครตั้งแต่สามวันที่แล้วครับเพิ่งได้พาสเวิร์คที่ตอบกลับในอีเมล์เพื่อยืนยัน พอได้ปุ๊บเข้ามาตอบกระทู้ทันทีเลยครับ และขอความอนุเคราะห์คุณพี่ LOOKER ไฮโซคนโก้ รบกวนช่วยส่งโปรแกรมที่จะนำไปลงกับ TV640 เครื่องแรกในชีวิตด้วยเถิดครับ dmax_boy@hotmail.com ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ แล้วจะมาแจมในบอร์ดเรื่อยๆครับ Very Happy

ปรกติสมัครสมาชิกฯ ปุ๊บระบบจะส่งเมล์มาให้ยืนยันเลยคับ แต่ตอนนี้เขากะลังปรับปรุงระบบอยู่มันเลยบ้าๆ บอๆ laughing6 ไม่ต้องอะไรมากดู Avatar ผมดิ ป่านนี้ยังเปลี่ยนกลับมาเหมือนเดิมไม่ได้เลยต้องใช้ของเวปไปก่อน laughing6
ที่ขอมาส่งให้แล้วคับ งัยผมขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากะว่าที่สมาชิก TV640 สุดเว่อร์ เอ๊ย! สุดเท่คนใหม่ด้วยคับ occasion5
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 20:50  

ปรกติสมัครสมาชิกฯ ปุ๊บระบบจะส่งเมล์มาให้ยืนยันเลยคับ แต่ตอนนี้เขากะลังปรับปรุงระบบอยู่มันเลยบ้าๆ บอๆ laughing6 ไม่ต้องอะไรมากดู Avatar ผมดิ ป่านนี้ยังเปลี่ยนกลับมาเหมือนเดิมไม่ได้เลยต้องใช้ของเวปไปก่อน laughing6
ที่ขอมาส่งให้แล้วคับ งัยผมขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากะว่าที่สมาชิก TV640 สุดเว่อร์ เอ๊ย! สุดเท่คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ขอขอบคุณน้ำใจอันงดงามของพี่ไฮโซ LooKer ที่ดีมากๆเลยครับที่ให้ความอนุเคราะห์น้องใหม่อย่างกระผมแต่น่าเสียดายที่ไม่มีสาย mini USB ให้เสียบตรงเข้าเครื่องเลยแต่ไม่เป็นไรฮ่าๆ เพราะว่าไปผมไปเที่ยวหาค้นในกล่องมือถือเก่าๆที่เคยผ่ามมือชายอย่างเรามาแล้วไปเจอเจ้า อแดปเตอร์ของไมโครมินิเข้าให้...ไม่ง้อสายมินิแล้ว แต่ถ้าเกิดว่าจะหาซื้อมาใช้ ราคามันจะหลายตังค์มั้ยครับไฮโซใหม่อย่างผมต้องคำนวณงบไว้ให้ถึงสิ้นเดือนด้วย เด๋วชาวบ้านเขาจะคิดว่าอดอาหารประท้วงอะไรสักอย่าง ฮ่าๆๆ ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับข้อมูล และผมคงต้องหาย้อนตามเก็บความรู้ในแต่ละกระทู้อีกรอบหนึ่ง เพื่อที่จะทำให้เจ้า TV640 ตัวนี้ใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพและเต็มที่ของการออกแบบโทรศัพท์ไฮโซตัวนี้ขึ้นมา

ปล.ตอนนี้ยังไม่ได้ใช้งานครับกำลังชาร์ตแบตอยู่ข้างกายพรุ่งนี้ค่อยว่ากันอีกทีครับ

ปล.2 ผมผ่านๆตาว่ากด*#660#* หรืออะไรนี่แหละครับกดเพื่อดูอะไรหรือครับเห็นมีท่านสมาชิกโพสไว้ว่า....หายไป ก็เลยเอาเครื่องไปเปลี่ยนคืนที่ศูนย์ได้อ่ะครับผมจะได้ลองทดสอบดูบ้างครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ Very Happy Very Happy
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 23:26  

^
^
^

ขอขอบคุณน้ำใจอันงดงามของพี่ไฮโซ LooKer ที่ดีมากๆเลยครับที่ให้ความอนุเคราะห์น้องใหม่อย่างกระผมแต่น่าเสียดายที่ไม่มีสาย mini USB ให้เสียบตรงเข้าเครื่องเลยแต่ไม่เป็นไรฮ่าๆ เพราะว่าไปผมไปเที่ยวหาค้นในกล่องมือถือเก่าๆที่เคยผ่ามมือชายอย่างเรามาแล้วไปเจอเจ้า อแดปเตอร์ของไมโครมินิเข้าให้...ไม่ง้อสายมินิแล้ว แต่ถ้าเกิดว่าจะหาซื้อมาใช้ ราคามันจะหลายตังค์มั้ยครับไฮโซใหม่อย่างผมต้องคำนวณงบไว้ให้ถึงสิ้นเดือนด้วย เด๋วชาวบ้านเขาจะคิดว่าอดอาหารประท้วงอะไรสักอย่าง ฮ่าๆๆ ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับข้อมูล และผมคงต้องหาย้อนตามเก็บความรู้ในแต่ละกระทู้อีกรอบหนึ่ง เพื่อที่จะทำให้เจ้า TV640 ตัวนี้ใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพและเต็มที่ของการออกแบบโทรศัพท์ไฮโซตัวนี้ขึ้นมา

ปล.ตอนนี้ยังไม่ได้ใช้งานครับกำลังชาร์ตแบตอยู่ข้างกายพรุ่งนี้ค่อยว่ากันอีกทีครับ

ปล.2 ผมผ่านๆตาว่ากด*#660#* หรืออะไรนี่แหละครับกดเพื่อดูอะไรหรือครับเห็นมีท่านสมาชิกโพสไว้ว่า....หายไป ก็เลยเอาเครื่องไปเปลี่ยนคืนที่ศูนย์ได้อ่ะครับผมจะได้ลองทดสอบดูบ้างครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ Very Happy Very Happy

จริงๆ ในบอร์ดฯ นี้น้ำใจงดงามหลายคนนะ ม่ะใช่ผมคนเดียว ล่าสุดคุณ dogdoy ก็เพิ่งตัดคลิ๊ป MV ทำเป็น VDO Caller มาแจก ผลงานก่อนหน้านี้ก็มี KD Player พร้อม Skins และโปรแกรมฯ อื่นๆ อีกหลายตัวผมยังแอบดีใจแม้เวลาผ่านไปเป็นปีนับตั้งแต่เครื่องรุ่นนี้ออกวางจำหน่ายก็ยังแวะเวียนทำโน่นนี่มาฝาก ช่างเสมอต้นเสมอปลายเสียนี่กระไร..(ถ้าลิเกไปก็ต้องขออภัย) laughing6

กด *#06# เช็ค IMEI เครื่องซึ่งรุ่นนี้จะมี 2 IMEI เพราะรองรับ 2 ซิม

กด *#888# เช็ค FW เวอร์ชั่น

กด *#66*# เช็คครอบจักรวาล

ชาร์จแบตฯ ครั้งแรกควรปิดเครื่อง ชาร์จทิ้งไว้ให้ครบ 4 ชั่วโมง ชาร์จครั้งต่อไปจะเปิดหรือปิดเครื่องก็ได้ ระยะเวลาชาร์จก็ขึ้นอยู่กะประจุไฟเดิมที่เหลืออยู่ ผมใช้วิธีปิดเครื่องแล้วชาร์จทิ้งไว้ตอนกลางคืน รุ่งเช้าค่อยถอดสายชาร์จฯ ออก laughing6
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 12:55  

แหมๆ...ได้มาก็ลองของเลยครับ ไม่ทราวว่าใครเป็นอย่างผมบ้าง แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไรมากน่ะครับเพราะเพิ่งออกมาเมื่อวานนี้เองมีปัญหาเปลี่ยนเครื่องเลย

คืออาการแบบนี้ครับ คือเมื่อคืนผมก้ได้ทะการชาร์ตแบตทิ้งไว้โดยปิดเครื่อง 1 คืนก่อนใช้งาน และเมื่อเช้าก็รีบเปิดเครื่องด้วยความดีใจที่จะได้ยลโฉมเจ้า 640 แต่เจ้ากรรมเปิดแล้วประมาณ 1 นาทีจอก็ดับสนิท ต้องเปิดใหม่ถึงจะขึ้น เป้นอยู่หลายครั้งมากจนขี้เกียจเปิดเพราะอยู่ที่หน้างานข้างนอก คิดในใจว่าเด๋วค่อยเอาไปเปลี่ยนที่ร้านดู เอา ล่ะหว๋า...งานเข้าเลยทีนี้ 555+ แต่พอกลับมาถึง สนง.ก็ลองเอาที่ชาร์ตเสียบดู แล้วก็เปิดทิ้งไว้ ปากฏว่าไม่ดับอีกเลย เอ๊ะมั้นเป็นอะไรของมันฟร่ะ เอาล่ะมันน่าจะมีอะไรที่แบต แน่ๆหรือไม่ก็ระบบการจ่ายแบต แน่นอน ผมก้เลยจัดแจงแกะเอาแบตออกมาเช็คดู สังเกตุเห็นมีรอยดำๆติดอยู่ที่ขั่วแบตทั้งสามขั่วก็เลยเอาผ้าเช็ดออกแล้วเอาแบตยัดกลับเข้าที่เดิมลองเปิดใหม่ อ่ะโช๊ะ... ที่นี่ไม่ดับอีกเลยครับนี่ก็เกือบชั่วโมงแล้ว ก็เลยเอามาแชร์ประสบการณ์กันครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิกไฮโซทุกท่านเป้นแบบผมบ้างมั้ยครับ และเจ้าเพลงที่แถมมาให้เปิดอะไรก็ไม่ได้ เอาลงไปไว้ในคอมพ์แล้วเปิดด้วยวินแอมก็ไม่ติดก็เลย ลบไปเลย เพลงก็เก่าด้วย 555+ ขอบคุณที่รับฟังครับ
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 14:32  

ลองทดสอบกับระบบ มาโครของ 640 ดูครับ สวยครับ ฉากหลังละลายเหมือนกล้องตัวใหญ่ๆเลย คริคริ......แหล่มจริงๆเลยครับ เรื่องแบต หรือการดับเองของเครื่องหมดปัญหาไปเลยครับไม่มีมากวนใจเลยเล่นมาพักใหญ่แล้วจนเจ้านายเหล่ๆลอดแว่นแล้วครับ ฮ่าๆๆๆ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 20:40  

รูปข้างบนนั่นมีดสปาต้าแบบพับได้ป่ะคับ? ด้ามมันคุ้นๆ อ่ะ laughing6
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 22:36  

น้ำพุ สมุทรสาคร ผมเห็นมีอยู่หลายเครื่องเหมือนกันในศูนย์ไอโมบาย เดี๋ยวผมหามาเล่นด้วยสักตัวเห็นยังคึกคักอยู่ อิอิ
rokr T
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 22:41  

อีกนิดครับ ผมสะดวกเล่นเว็บผ่าน Opera mini การพิมพ์ตอบโต้ทั้งไทยและอังกฤษ ตัวนี้คงตอบสนองได้ไม่มีปัญหาใช้ไหมครับ
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 09:46  

รูปข้างบนนั่นมีดสปาต้าแบบพับได้ป่ะคับ? ด้ามมันคุ้นๆ อ่ะ laughing6
มีดพับของ sarunmu ครับ ตัวเป็นอลูมิเนียมเบามากๆ ใบมีดคนกริบใช่ตัดกระดาษได้สบายๆในราคา 230 บาท ผมพกติดตัวทุกวันครับที่เห็นเป็นรอยผมใช้มันเปิดฝาเบียร์เป็นประจำครับ Very Happy Very Happy
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 21:04  

สวัสดีคืนวันศุกร์ครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 22:17  

rokr T ผู้เขียน:
อีกนิดครับ ผมสะดวกเล่นเว็บผ่าน Opera mini การพิมพ์ตอบโต้ทั้งไทยและอังกฤษ ตัวนี้คงตอบสนองได้ไม่มีปัญหาใช้ไหมครับ

ได้คับ แต่เนื่องจากรุ่นนี้เป็น QWERTY Keyboard หลังดาวน์โหลด Opera Mini มาติดตั้งแล้วเปิดใช้งานครั้งแรกต้องเข้าไปตั้งค่านิดหน่อย (เฉพาะครั้งแรก) จึงจะพิมพ์ข้อความด้วยปุ่ม QWERTY Keyboard ได้สมบูรณ์ทั้งไทย/อังกฤษ/ตัวเลข และสัญลักษณ์ต่างๆ laughing6

ผมมีโพสวิธีตั้งค่าไว้แต่จำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหน งัยลองย้อนกลับไปอ่านดูแล้วกัน laughing6

มีดพับของ sarunmu ครับ ตัวเป็นอลูมิเนียมเบามากๆ ใบมีดคนกริบใช่ตัดกระดาษได้สบายๆในราคา 230 บาท ผมพกติดตัวทุกวันครับที่เห็นเป็นรอยผมใช้มันเปิดฝาเบียร์เป็นประจำครับ Very Happy Very Happy

น่ามีที่ตะไบเล็บด้วยนะ laughing6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 20:07  

ได้เครื่องมาจาก ฟิวเจอร์รังสิต ชั้นมือถือ
ไปร้านแรก ป้าย i-mobile ด้านหลังติดบันไดเลื่อน
เครื่องแรก เปิดไม่ติด
เครื่องสอง ปุุ่มจม จอมีจุดบอด
เครื่องสาม จอมีจุดบอด
ตกลงไม่ได้ Rolling Eyes

ไปร้านสอง ป้าย i-mobile อยู่ใกล้ทางเข้าโซนมือถือ
เครื่องแรก เอาเลย เครื่องใหม่จริง
(กลับมาบ้าน ดูมีจุดสว่าง Neutral )
ราคาที่นี่ประมาณ 2,7xx บาท

ชอบมากครับเมนูเครื่องไวมากๆ ปุ่มกดก็ใช้ได้ไม่ยาก เสียงดี Very Happy
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 09:32  

ได้เครื่องมาจาก ฟิวเจอร์รังสิต ชั้นมือถือ
ไปร้านแรก ป้าย i-mobile ด้านหลังติดบันไดเลื่อน
เครื่องแรก เปิดไม่ติด
เครื่องสอง ปุุ่มจม จอมีจุดบอด
เครื่องสาม จอมีจุดบอด
ตกลงไม่ได้ Rolling Eyes

ไปร้านสอง ป้าย i-mobile อยู่ใกล้ทางเข้าโซนมือถือ
เครื่องแรก เอาเลย เครื่องใหม่จริง
(กลับมาบ้าน ดูมีจุดสว่าง Neutral )
ราคาที่นี่ประมาณ 2,7xx บาท

ชอบมากครับเมนูเครื่องไวมากๆ ปุ่มกดก็ใช้ได้ไม่ยาก เสียงดี Very Happy

ยินดีด้วยครับ Very Happy Very Happy
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 10:43  

Laughing

รับมาลองแล้ว...แจ่มเป็ด

ขอบคุณมากๆครับ ว่าแต่ความละเอียด และขนาดไฟล์นี่มันเท่าไหร่เหรอครับ จะได้ไปลองทำมาแจกมั่ง....อิ อิ

ขนาดกว้างยาวของไฟล์ควรเป็น 320x110 pixel ครับ เท่าที่ลองทำมาหลายๆ อัน ขนาดความใหญ่ 5MB ก็ยังใช้ได้ครับ เก็บไว้ในการ์ดได้เลยครับ
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 10:46  

Laughing

ชอบเรื่องนี้เหมือนกัน GTH ทำได้ใจได้อีก..
(แต่ตัดคลิปมา...หัวหายตลอดเลย ง่ะ Shocked )

เรื่องตัด(crop)แล้วหัวหายไปบ้างก็ต้องขอโทษด้วยครับ เพราะว่าผมจะเน้นให้มันแสดงผลแบบเต็มพื้นที่แสดงผล ตอนที่ใช้เป็น Caller Video น่ะครับ มันเลยต้องตัดบนล่างออกไปนิดหน่อย ถ้าจะเอาให้สูงกว่านี้ก็จะเห็นขอบสีน้ำเงินของระบบออกมา ผมว่าไม่สวยนะ
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 11:05  

จริงๆ ในบอร์ดฯ นี้น้ำใจงดงามหลายคนนะ ม่ะใช่ผมคนเดียว ล่าสุดคุณ dogdoy ก็เพิ่งตัดคลิ๊ป MV ทำเป็น VDO Caller มาแจก ผลงานก่อนหน้านี้ก็มี KD Player พร้อม Skins และโปรแกรมฯ อื่นๆ อีกหลายตัวผมยังแอบดีใจแม้เวลาผ่านไปเป็นปีนับตั้งแต่เครื่องรุ่นนี้ออกวางจำหน่ายก็ยังแวะเวียนทำโน่นนี่มาฝาก ช่างเสมอต้นเสมอปลายเสียนี่กระไร..(ถ้าลิเกไปก็ต้องขออภัย) laughing6

ผมว่าต้องขอบคุณคุณ Looker มากกว่าครับ ที่ทำให้บอร์ดนี้คึกคักได้อยู่ตลอดเลย ^ ^

ผมนี่นานๆ มาที ถ้าเจออะไรแปลกๆ ใหม่ๆ ก็อยากจะมาแชร์น่ะครับ

ล่าสุดนี่เพิ่งได้ลอง Opera mini 5.1 ปกติจะใช้แต่ (Opera mini 4.2 เพราะเปิดโปรแกรมไวกว่า และภาษาไทยตัดได้สวยกว่า) ถือว่าโอเคเลย แต่เวลาเลื่อนหน้าเว็บลงเร็วๆ มันโหลดรูปไม่ทันก็จะเลื่อนปู๊ดดดด หยุดแทบไม่ได้กันเลยทีเดียว ^ ^'
nui212
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 08:03  

สมาชิกใหม่คร๊าบบบ ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูล เทคนิคใช้งาน โปรแกรม ราคา ที่หาซื้อ และ อื่นๆ

Very Happy Very Happy Very Happy
WallpaperAttack!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 14:26  

เพิ่งไปซ่อมเรื่องเสียงสะท้อนกับ volume เปิดทีวี พอเร่งแล้วลดไม่ได้มา

ครั้งแรกไปศูนย์ i-mobile แถวบ้านมา เขาก็แจ้งว่านานนะพี่ เราก็ไม่เป็นไรครับ

ผ่านไป 1 เดือนเต็ม...

โทรมาแจ้งว่าเครื่องมาแล้ว

เปิดลอง อืม.. เหมือนเสียงสะท้อนตัวเองอยู่หน่อยๆ แต่ดีขึ้น

ทีวีไม่เป็นแล้ว เร่ง ลดยังไงก็ปกติ

หน้าจอสิครับ มีรอยนิ้วมือช่าง มุมซ้าย-ขวาเลย Neutral

พอกลับบ้าน เปิดทีวี เป็นเหมือนเดิม เปิดเต็มจอแล้วเร่ง กดทีเดียวพุ่งเต็มแม๊กซ์..

กดลดเสียงยังไงก็ไม่ลง ต้องกดออก(กดปุ่มวางสาย) แล้วเปิด TV อีกครั้งถึงลดได้

มีคนโทรเข้าพอดี รับสาย โอว.. ก๊อด สะท้อนแบบโมโหกันเลย

....

...

.

Sad

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีโอกาสไปเดินซีคอน

แจ้งปัญหาแบบเดิมให้พนักงานฟัง รวมถึงงานงอก รอยนิ้วที่หน้าจอ + ปุ่มปลดล๊อค กดประมาณ 2 ชาติครึ่งถึงปลดล๊อค

ไม่ได้คาดหวังอะไร โทรศัพท์ใช้ไม่ได้ก็เอาไว้ดูทีวีละกัน

กะว่า 2-3 วันคงมารับ

ปรากฏว่าพนักงานบอกว่า อีก 1 ชั่วโมงมารับนะพี่

นึกในใจ อืม.. เร็วดีแฮะ... ครั้งที่แล้วเป็นเดือน มาศูนย์ใหญ่ ชม.เดียว

ผ่านไป 1 ชม.

กลับมารับ เสร็จแล้วจริงด้วยแฮะ ^^

เช็คเลย แล้วถามพนักงานว่าเปลี่ยนอะไรไปไหม

พนักงานแจ้ง เปลี่ยนลำโพงสนทนาค่ะ และทำความสะอาดปุ่มกด

ลองๆๆ ดีขึ้นมากแบบประทับใจกันเลย ^^

รอยนิ้วของพนักงานซ่อมหายไปแล้ว จอใสปิ๊ง

จนตอนนี้บอกได้เลยว่าเสียงสนทนาไม่สะท้อนแล้ว หาย 100%

ทีแรกว่าจะเลิกคบกับ i-mo ไปแล้ว แต่โอเคน๊า.. ความเชื่อมั่นกลับมา

มีอย่างเดียวที่ยังเป็นอยู่(บ้าง) คือ volume ทีวี ที่เร่งแล้วไม่ลง

พิมพ์มา share ประสบการณ์ให้อ่านกันครับ

นี่เล็งๆ รอ android ของ i-mo ลดมากๆ กว่านี้อาจขยับขยาย ^^
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 12:53  

nui212 ผู้เขียน:
สมาชิกใหม่คร๊าบบบ ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูล เทคนิคใช้งาน โปรแกรม ราคา ที่หาซื้อ และ อื่นๆ

Very Happy Very Happy Very Happy

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่คับ laughing6

ผมขอเรียนชี้แจงเพิ่มเติมว่า รุ่นนี้จะไม่พัฒนา FW อีกต่อไป นั่นหมายความว่า FW เวอร์ชั่น 3.7.1 จะเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดและสุดท้าย ดังนั้น..อาการติงต๊องเรื่องปรับ Volume ขณะดูทีวีจะยังคงเป็นปัญหาต่อไป วิธีแก้ที่สามารถทำได้ก็คือปิดทีวีแล้วเปิดใหม่ laughing6

ส่วนอาการเสียงก้อง/สะท้อนขณะสนทนาผมขอยืนยันว่าส่วนใหญ่เป็นที่สัญญาณฯ อาจเป็นได้ในบางพื้นที่และบางครั้ง นอกจากนี้ยังเป็นได้ทั้งโทรศัพท์ House brand และ Inter brand หากนานๆ เป็นทีถือเป็นเรื่องปรกติ แต่ถ้าเป็นบ่อยหรือเป็นแทบทุกครั้งแม้สลับซิมโทร (กรณีใช้ซิมคนละเครือข่ายฯ) หรือเปลี่ยนพื้นที่โทรก็ยังไม่หายควรนำเครื่องเข้าตรวจเช็ค laughing6

อีกเรื่องนึงที่ผมอยากฝากไว้ก็คือ..เวลานำเครื่องเข้าศูนย์ฯ ให้แจ้งกะเจ้าหน้าที่รับเครื่องว่าเครื่องของคุณไม่มีรอยหรือตำหนิใดๆ แต่ถ้ามีก็ให้แจ้งว่ามีแค่ตรงนั้นตรงนี้ ให้เขาบันทึกลงในใบสั่งซ่อมด้วย เวลาไปรับเครื่องกลับถ้าได้รอยเพิ่มมาจะได้ไม่ต้องมานั่งเถียงกัน (ยืนเถียงมันเมื่อย) laughing6
NotePB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 21:48  

เอ่อ ใช้ 640 มานาน ละ แต่สงสัย
อยู่เรื่อง 1 ตอนเสียบ USB แล้วมัน
มีให้เลืก พื้นที่จัดเก็บ , เว็บแคม ,
คอมพอร์ต 2อันแรกเข้าใจ แต่
คอมพอร์ต ใช้ทำอะไร ไดรเวอร์
ก็ไม่มีให้ งง พี่ Looker รู้มั้ยคับ
Tun Thamsara
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 00:27  

ไว้ทำเป็น Modem ต่อ internet ไงครับ

ถ้าไม่ผิดนะ

พี่น้องช่วยแก้ด้วยน้า
nui212
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 11:46  

ชอบจริงเลย เป็นรีโมทได้ด้วย อ่ะ

WallpaperAttack!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 14:14  

ขอบคุณครับคุณ Looker ผมก็นึกว่าเรื่อง Volume ผมเป็นอยู่คนเดียวซะอีก

TV 640 คงอยู่กับผมไปอีกนานครับ แค่เรื่องเสียงก้องหาย ก็สุขใจสุดๆ แล้วครับ ^^
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 09:53  

Tun Thamsara ผู้เขียน:
ไว้ทำเป็น Modem ต่อ internet ไงครับ

ถ้าไม่ผิดนะ

พี่น้องช่วยแก้ด้วยน้า

แม่นแร่วพี่น้องเอ๋ย.. laughing6

เอาเครื่องไปโหลดไดรเวอร์ได้ที่ศูนย์ฯ แล้วกลับมาติดตั้งที่คอมพ์ก็ใช้เป็น modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ได้เด้อ.. laughing6
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 11:57  

วันนั้นทราบว่าคุณ dogdoy มีไฟล์เสียงธรรมมะ ไม่ทราบว่าของหลวงพ่ออะไรครับ ยังมีอยู่มั้ยครับ จะเอาไว้เปิดฟังตอนเช้าและก่อนนอนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ dmax_boy@hotmail.com
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 12:56  

tortor ผู้เขียน:
คุณ looker ครับ ผมรบกวนถามเรื่อง Q640 หน่อยนะครับ(ต่อไปนี้คงถามเรื่องเจ้านี่ตลอดละครับ เพราะเหลือเครื่องเดียวแล้ว และจะตั้งใจใช้มันจริงจังเสียที)
คือว่าในเมนูส่วนตัวน่ะครับ ผมจะเอาไฟล์ที่อยากเป็นความลับ( รูป- คลิป)เข้าไปเก็บไว้ ต้องทำไงครับ คือหลังจากที่ผมเข้าไปตรงนี้ ใส่รหัสผ่านเรียบร้อยแล้ว พอไปถึงบรรทัดที่จัดการไฟล์ ผมก็โอเค มันก็ขึ้นมาว่า โฟลเดอร์ว่าง ฝั่งขวา มีคำว่ากลับ แต่ฝั่งซ้าย ไม่มีบอกอะไรเลย ผมพยายามจะไปเลือกไฟล์มาเก็บไว้ในนี้ก็ทาวิธีไม่เจอ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.

Private menu เป็นที่เก็บไฟล์, ข้อมูลส่วนตัว หรือข้อมูลลับ หมายความว่า ให้คุณย้ายไฟล์หรือข้อมูลจากแหล่งที่อยู่ของมันมาเก็บไว้ที่นี่ แต่ที่นี่จะไม่มีคำสั่ง add ไฟล์หรือข้อมูลมาเก็บ ซึ่งหากเป็นไฟล์ภาพ เสียง หรือวีดีโอก็ต้องเข้าไปที่ File manager เลือกไฟล์ที่ต้องการ เลือก Options เลือก Move to private แล้วก็ไม่ใช่ทุกไฟล์ที่สามารถ Move หรือย้ายมาเก็บใน Private menu ต้องมีคำสั่ง Move to private จึงจะสามารถย้ายมาเก็บใน Private menu ได้

ปล. รหัสผ่านเข้าไปที่ Private menu จะเป็นรหัสตัวเดียวกะ Phone password หมายความว่า รหัสล็อคเครื่อง และรหัส Restore factory settings หรือที่เราเรียกว่าการทำ Master reset จะต้องใช้รหัสเดียวกันซึ่งคุณสามารถเข้าไปเปลี่ยนรหัสได้ที่เมนู Settings > Security setup > Change password นอกจากนี้คุณยังสามารถเข้าไปเปลี่ยนรหัสใน Private menu เลือก Change code ได้ด้วยล่ะอืม.. laughing6

และไม่ว่าคุณจะเลือกเปลี่ยนรหัสด้วยวิธีไหน ในเมนูใด คุณจำเป็นต้องใส่รหัสเดิมที่มาจากโรงงานก่อนคือ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว (กรณีคุณไม่เคยเข้าไปเปลี่ยน)) จึงจะสามารถเปลี่ยนรหัสใหม่ได้ และหลังจากเปลี่ยนรหัสใหม่แล้ว ครั้งต่อไปหากคุณต้องการเข้าไปที่ Private menu หรือ ล็อคเครื่อง หรือทำ Master reset ก็ต้องใส่รหัสใหม่เพราะมันใช้รหัสตัวเดี้ยวกั๋น laughing6

สวัสดีครับพี่ looker ลองซนๆไปทำตามกระทู้เก่าแล้วปรากฏว่า ย้ายเรียบร้อยแล้ว กลับไปหา Private menu ได้ที่ไหนครับ หรือเราต้องตั้งเองครับ หาไม่เจอจริงๆครับ Shocked

แต่เวลาเข้าไปดูในคอมพ์มีครับ แต่ในเครื่องไม่เห็นจ้า หรือว่าต้องเข้าไปปลดล็อดอะไรครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 22:50  

^
^
^

สวัสดีครับพี่ looker ลองซนๆไปทำตามกระทู้เก่าแล้วปรากฏว่า ย้ายเรียบร้อยแล้ว กลับไปหา Private menu ได้ที่ไหนครับ หรือเราต้องตั้งเองครับ หาไม่เจอจริงๆครับ Shocked

แต่เวลาเข้าไปดูในคอมพ์มีครับ แต่ในเครื่องไม่เห็นจ้า หรือว่าต้องเข้าไปปลดล็อดอะไรครับ

Private Menu หรือเมนูส่วนตัวก็อยู่ในเมนู Organizer ไงคับ เปิดเข้าไปก็เจอเรย อันแรกเรยอ่ะ ต้องใส่รหัสถึงจะเข้าไปดูได้นะ รหัสที่มากะเครื่องก็ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว)

ปล. รหัส Private Menu, รหัส Lock เครื่อง หรือรหัส Mobile Tracker (ระบบติดตามเครื่องกรณีถูกโจรกรรม) จะใช้รหัสเดียวกัน หมายความว่า ถ้าคุณเปลี่ยนรหัสอันไหน รหัสทุกตัวจะถูกเปลี่ยนเหมือนกันหมด ยกเว้น รหัสซิมหรือ PIN code laughing6

Good night คับ laughing6
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 11:29  

^
^
^

Private Menu หรือเมนูส่วนตัวก็อยู่ในเมนู Organizer ไงคับ เปิดเข้าไปก็เจอเรย อันแรกเรยอ่ะ ต้องใส่รหัสถึงจะเข้าไปดูได้นะ รหัสที่มากะเครื่องก็ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว)

ปล. รหัส Private Menu, รหัส Lock เครื่อง หรือรหัส Mobile Tracker (ระบบติดตามเครื่องกรณีถูกโจรกรรม) จะใช้รหัสเดียวกัน หมายความว่า ถ้าคุณเปลี่ยนรหัสอันไหน รหัสทุกตัวจะถูกเปลี่ยนเหมือนกันหมด ยกเว้น รหัสซิมหรือ PIN code laughing6

Good night คับ laughing6
เจอแล้วครับ ขอบคุณมากครับพี
nui212
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 15:00  

ขยับสักหน่อย ... นิ่งๆ มาหลายวันแล้ว Wink
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 15:55  

Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 09:00  

ขยับสักหน่อย ... นิ่งๆ มาหลายวันแล้ว Wink

มาช่วยขยับ laughing6
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 09:13  

..............................................ขึ้นหน้า 26 แว้วววว..!! laughing6

. laughing6
nui212
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 11:43  

^
^
^
ว่าแล้ว... ท่านจองหัวก่อนเลย
ตามสเตป ลุงแก่แล้ว ขอลุงก่อน อิ อิ Laughing
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 14:21  

เท่ห์บาดใจจริงๆ
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 13:11  

รูปที่ถ่ายโดย 640 ครับใช้งานในเวลาลืมกล้อง ได้สบายเลยครับไม่พกมันแล้วกล้องอ่ะพกเจ้า 640 เป็นพอ คริๆๆ
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 13:13  

sirapob151
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 18:15  

คือ ฝาหลังรุ่นนี้ที่เขาแถมมาอะที่เป็นสีต่างๆ ๆ ของผมมันหายอยากทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ แล้วสามารถสั่งที่ศูนย์ไอโมบายได้ไหมครับ แล้วราคาเท่าไรละครับ

(ขอบคุณครับ)
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 15:41  

^
^
^
ว่าแล้ว... ท่านจองหัวก่อนเลย
ตามสเตป ลุงแก่แล้ว ขอลุงก่อน อิ อิ Laughing

เค้าเรียก "เสือปืนไว" ไม่เกี่ยวกะวัยหรอกคู๊ณณณ..!! laughing6

ลุงแก่ยังดีกว่าเด็กพัฒนาการช้า แถมบางคนอยู่ไม่ทันแก่ว่าป่ะ?

ปล. ภาพที่คุณ chanin0401 ถ่ายมาโพสให้ชมข้างบนแจ่มบรรเจิดเลิศวิไลสุดพรรณาจริงๆ headbang

sirapob151 ผู้เขียน:
คือ ฝาหลังรุ่นนี้ที่เขาแถมมาอะที่เป็นสีต่างๆ ๆ ของผมมันหายอยากทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ แล้วสามารถสั่งที่ศูนย์ไอโมบายได้ไหมครับ แล้วราคาเท่าไรละครับ

(ขอบคุณครับ)

ไม่น่ามีขายนะ งัยลองโทรสอบถาม i-mobile Help Desk ดูคับ 02-975-5555 laughing6
chanin0401
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 18:34  

เดี๋ยวจะหาวิวสวยๆมาอัฟเรื่อยๆครับ ส่วนมากเป็นรูปของงานที่ทำครับ

แต่พี่ dogdoy หายเงียบเลยครับพี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 18:58  

เมื่อวานไปดูโลตัสหลักสี่ ร้านตู้ บอกราคามา แทบหงาย 3990 บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 18:59  

เมื่อวานไปดูโลตัสหลักสี่ ร้านตู้ บอกราคามา แทบหงาย 3990 บ
plevp81
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 22:05  

พี่ครับ รบกวนขอไดร์เวอร์ modem หน่อย ไม่ค่อยมีเวลาไปที่ศูนย์ไอโมบายครับ
nui212
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 09:03  

รูปสวยดีจัง ... ได้บรรยากาศ ต้อนรับ ลมหนาว ต่อจากฝนกระหน่ำ น้ำท่วม
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 09:49  

ตลาดมือถือจะเป็นแบบนี้แหละ ร้านตู้หรือร้านทั่วไปจะเอาราคาขายที่ศูนย์ฯ เป็นเกณฑ์แล้วตั้งราคาให้ต่ำกว่าเพื่อจะได้ขายได้ แต่ถ้าศูนย์ฯ ของหมดหรือไม่มีขายแล้วในขณะที่ความต้องการซื้อยังมีราคาก็จะสูงขึ้น..

งานนี้ตลาดเครื่องมือสองหรือคนที่ใช้รุ่นนี้แล้วคิดจะขายต่อมีเฮ! laughing6
nui212
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 21:00  

เลยหลักสี่ไปอีกสักหน่อย... ที่ฟิวเจอร์ ยังมีอยู่ และราคาไม่เวอร์ คุ้มค่ารถ

แต่ว่า ต้องเลือกดีๆ หน่อยนะ ลองตามท่าน looker ว่าไว้ ได้ของดีแน่นอน

Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 02:07  

ขอบคุณนะคะแต่
ได้มาครอบครองแล้วค่ะ ตอนแรกดูหลายรุ่น ทั้ง 630 620 pano 5230 คือจะเข้ามา เช็ค siamphone สลับกับไปเดินดูตามร้าน เห็นรุ่นไหนน่าสนใจก็มาเช็คที่นี่ รุ่นไหนที่นี่หลายคนใช้แล้วดีก็ไปดูเครื่องจริงกับเช็คราคาจนสองอาทิตย์ก่อนได้มือถือใหม่ไปเครื่องนึง(โนเกีย) ในรุ่นที่ถูกกว่าที่ดูไว้ตอนแรกกว่าครึ่ง (จาก6,XXX มาเป็น 2,XXX) ได้การใช้การอย่างที่ต้องการสมใจ(ใช้เรื่องงาน) และเหลือเงินอีก พอดีเราไม่ค่อยเปลี่ยนมือถือ
ตอนจะซื้อโนเกียก็เข้ามาอ่าน 640 เหมือนกันแต่ดูตามร้านก็ไม่มีขายแล้ว วันที่เจอราคา 3,990 ไปดู 630 กำลังตัดสินใจระหว่าง 620 กับ 630 แต่ยังหาไม่เจอ 620 ว่าจะไปดูที่บางกะปิแต่ดูเวลาแล้วไม่ทันเลยไปเซียร์
ที่เซียร์ร้านแรกบอกราคา 620 ที่ 3,990 (อีกแระ) สงสัยเห็นเราเป็นผู้หญิงเลยคิดว่าหมูมาให้เชือด ขนาดคนขายอีกคนยังตกใจเลย แต่ she บอกว่ารุ่นนี้ไม่มีของแล้วนะ ย้ำหลายที เราเลยเดินไปดูอีกร้าน น้องคนขายน่ารัก ให้ข้อมูล
จากบทเรียนสองร้าน(โหด)เราเลยคิดว่าน่าจะลองไปดูบางกะปิเผื่อมี 640 เพราะได้จับของจริงแล้ว 640 กินขาด(ดั่งต้องมนต์สะกด) มันหะรูหะรามีระดับจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 02:40  

-ต่อ-
วันรุ่งขึ้นทิ้งทุกอย่างมุ่งหน้าไปบางกะปิ
ร้านแรกมีม็อกอัพ บอก 2 พันกว่าแต่กว่าเท่าไหร่คนขายไม่รู้ ต้องโทรถาม แถมต้องของต้องไป 'เบิก' เราเลยไม่เอาเพราะคงต้องเสียค่าหัวคิวให้ร้านนี้แน่
สุดท้ายไปได้ที่ชั้นสอง น้อมจิต 2700 ไม่มีเมมให้ถ้าจะเอาเค้าคิดเพิ่มอีกร้อยนึง ลืมถามว่ากี่กิ๊ก
ร้านเค้ายังมีเหลืออีก ใครอยากได้ลองไปหาดูนะคะ
ได้มาแล้วถูกใจมากๆ แต่วันแรกมีอาการดับเอง 5-6 ครั้งหลังโหลด
opera mini มาลองเล่นเน็ต เลยเลิกเล่นเน็ต ลองโทรเข้าเครื่องก็ดับ ติดๆกันอีกหลายหนทำเอาใจไม่ดีเลย เพราะไอโมบายเครื่องแรกมีปัญหาเรื่องแบตไม่เก็บไฟนี่แหละที่ทำให้ขยาดไอโมบายไปเลย เหมือนเอาเงินไปโยนทิ้งฟรีๆ เสียเวลาไปมากมาย แต่คุณ looker และหลายคนในนี้ทำให้เรากล้ากลับมาลองไอโมบายอีกสักครั้ง
จำได้ว่ามีคนโพสต์ว่าลองชาร์ตแบตแล้วอาการหายไปเราก็ลองดูมั่ง เครื่องไม่ดับ ใช้ได้ตามปกติแต่ยังไม่กล้าเข้าเน็ตอีกเลย หวังว่าจะไม่เป็นอีกนะ
เท่าที่ใช้มาพอใจมากเลยค่ะ เสียงสนทนาชัดแจ๋ว แต่ใส่หูฟังคุยไม่ได้เลย ปรับเบาสุดยังดังจนปวดหู เมื่อหัวค่ำคุยกับเพื่อน 50 นาทีเครื่องไม่ร้อน

อยากได้โปรแกรมต่างๆ ธีม ไดรฟเวอร์ทำเป็นโมเด็ม ฯลฯ รบกวนช่วยส่งให้ด้วยนะคะ wongjetjan@gmail.com
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
nui212
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 10:30  

ยินดีด้วยครับ....ได้ของดี ถูกใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:22  

มี driver modem นะครับ แต่จะ share ยังไงดี หรือต้องส่งให้คนต่อคนอ่ะ
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 18:48  

วันนั้นทราบว่าคุณ dogdoy มีไฟล์เสียงธรรมมะ ไม่ทราบว่าของหลวงพ่ออะไรครับ ยังมีอยู่มั้ยครับ จะเอาไว้เปิดฟังตอนเช้าและก่อนนอนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ dmax_boy@hotmail.com

ผมมีอยู่เยอะเลยครับ แต่ส่วนใหญ่ก็ไปโหลดมาจากเว็บต่างๆ นี่แหละครับ

ลองเอาของพระไพศาล วิสาโล ไปฟังดูก่อนก็ได้ครับ ผมชอบฟังท่านนะ ได้ข้อคิดดีดีเยอะครับ

http://visalo.org/sound/index.htm

ถ้าสนใจแนวทางการดูจิตแบบฉบับหลวงพ่อปราโมทย์ ก็แนะนำที่นี่เลยครับ มีให้โหลดไปฟังเพียบๆๆ

http://www.dhammada.net/download/
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 19:01  

กลับมาแล้วครับ หายหัวไปนาน

ไม่ใช่อะไร เพิ่งเอาเจ้า TV640 ไปซ่อมมาครับ Laughing

เนื่องจากอยู่ดีดีผมก็ไม่ได้ยินเสียงสนทนาใดๆ เลย แต่พูดแล้วอีกฝ่ายได้ยินปกติ วันนั้นเป็นที่เดอะมอลล์บางแคพอดี เลยเอาส่งเข้าศูนย์ไปซะเลย เอาเข้าไปวันที่ 1 ตุลาคม ซ่อมเสร็จวันที่ 13 ตุลาคม 5555 นานจริงๆ

แต่ทางศูนย์ i-mobile เค้าก็ให้ยืมเครื่องสำรองรุ่นธรรมดาๆ มาใช้ก่อน แต่ไอ้เราก็ไม่ได้เช็คให้ดี ปรากฏว่าเครื่องสำรองมันก็พูดแล้วอีกฝ่ายไม่ค่อยได้ยินอีก แต่ก็ทนๆ ใช้ไปขี้เกียจไปเปลี่ยน ตามประสาคนไม่ค่อยได้คุยโทรศัพท์ซักเท่าไหร่

วันนี้เพิ่งจะไปรับเครื่องมานี่แหละครับ ก็ให้เค้าซ่อมเรื่องที่ปุ่มกด keyboard ด้านข้างๆ มันกดยากด้วยเลย ตอนนี้ก็กดง่ายดีแล้ว เรื่องเสียงต่างๆ ก็โอเคดีละครับ

ส่วนปัญหาที่เจอกันมากๆ รวมทั้งผมด้วย ที่เวลาเร่งเสียงทีวีแล้วมันพุ่งปรี๊ดไปดังสุดแล้วเอาไม่ลงนั้น ผมมีวิธีแก้ส่วนตัวนะครับ คือให้กดเร่งเสียงขึ้นไปอีกทีนึงครับ แล้วก็กดลง มันจะกดได้อะครับ เหมือนมันค้างๆ อะไรซักอย่าง อาการนี้เหมือนกับตอนใช้ Opera mini แล้วตอนเลื่อนหน้ามันเลื่อนปรู๊ดลงไปเลย(ผมสังเกตว่ามันจะเป็นในหน้าที่ภาพเยอะๆ จะเป็นตอนมันโหลดภาพไม่ทัน) ก็ใช้วิธีเดียวกันครับ คือกดลงปุ่มเดิมแล้วก็กดขึ้น มันก็จะหยุดได้ครับ

แต่ตอนนี้ผมว่าจะยกเลิกชั่วโมงเน็ตสำหรับโทรศัพท์มือถือละครับ เพราะตอนนี้มีของเล่นใหม่ Amazon Kindle ครับ ใช้เล่นเน็ตได้ฟรีๆ เลย ตอนนี้กำลังเห่อมากทีเดียว อิอิ
Jee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 22:44  

ทำตามที่คุณ looker บอกแล้วค่ะ แต่ sign in Massenger V5 ไม่ได้ค่ะ
และไม่ทราบว่า รุ่นนี้สามารถเซ็ตรายการเพลงตามที่เราต้องการได้หรือป่าวค่ะ
สร้าง playlist ได้หรือป่าวค่ะ และทำให้มีหลาย playlist หรือป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 16:25  

Jee ผู้เขียน:
ทำตามที่คุณ looker บอกแล้วค่ะ แต่ sign in Massenger V5 ไม่ได้ค่ะ
และไม่ทราบว่า รุ่นนี้สามารถเซ็ตรายการเพลงตามที่เราต้องการได้หรือป่าวค่ะ
สร้าง playlist ได้หรือป่าวค่ะ และทำให้มีหลาย playlist หรือป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ด้วยโปรแกรม music player ของตัว TV640 เองจะสร้าง Playlist ไม่ได้ครับ

แต่เราสามารถลงโปรแกรมอย่าง KD player เพื่อใช้เล่นเพลงแทนตัว music player ของเครื่องเองได้ และเจ้า KD player ก็มีความสามารถในการสร้าง Playlist ได้ครับ Very Happy

ลองดูข้อมูลในนี้นะครับ http://tv640.blogspot.com/search/label/kdplayer

ผมกำลังรวบรวมข้อมูลต่างๆ จากในกระทู้นี้เก็บไว้เป็น blog ครับ เพื่อจะได้หาได้สะดวกๆ Smile
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 16:27  

ผมกำลังรวบรวมข้อมูลที่น่าจะมีประโยชน์กับผู้ใช้ TV640 QWERTY เก็บไว้ใน blog นะครับ(พอดีจะหา code ที่ใช้กดดู version ของ firmware เลยถือโอกาสรวบรวมซะเลย) ซึ่งก็จะลิงก์มาที่เนื้อหาต่างๆ ที่ส่วนใหญ่จะเป็นคุณ Looker ได้โพสต์ไว้ที่นี่ครับ Very Happy

http://tv640.blogspot.com
Jee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 22:12  

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะลองทำดูนะค่ะ

แล้วสามารถตั้ง KD Player ซึ่งอยู่ในJava เป็นปุ่ลัดตรงไหนได้บ้างหรือป่าวค่ะ
pongsiwat
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 20:04  

สวัสดีครับพี่ looker และคุณ dogdoy และชาว640ทุกท่าน

ผมอยากทราบว่าโทรศัพท์ไม่ได้อ่านไฟล์วีดีโอนานๆจะอ่านไม่ออกจริงหรือเปล่าครับ

เพราะตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาอยู่อ่านได้แต่ไฟล์ 3gp แต่ mp4 อ่านไม่ออกเฉย

ลองหลายแบบแล้วก็อ่านไม่ออกแต่ไฟล์ mp4 งง

(ที่ผมต้องการไฟล์ mp4 เพราะเสียงชัดครับ และคุณภาพเสียงดีด้วย)

ไว้จะรอคำตอบนะครับพี่ๆ
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 21:31  

Jee ผู้เขียน:
ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะลองทำดูนะค่ะ

แล้วสามารถตั้ง KD Player ซึ่งอยู่ในJava เป็นปุ่ลัดตรงไหนได้บ้างหรือป่าวค่ะ

ผมยังไม่เจอว่ามันเซ็ตไว้ตรงไหนได้เลยครับ Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 18, 19, 20  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: