Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อืม ข้องใจครับ!!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5643
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อืม ข้องใจครับ!!!
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 00:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมกะว่าจะให้แฟนซื้อ Hero จากกรุงเทพมาให้ แต่คิดขึ้นมาได้ว่าที่เชียงรายบ้านผมไม่มีศูนย์ของ htc ถ้าผมซื้อ Hero มาใช้เมื่อมี ROM ตัวใหม่ๆมาผมจะสามารถอัพเกรดผ่านเน็ตได้มั้ยครับ(อัพเกรดแบบไม่หมดประกันนะครับ) หรือว่าต้องเอาเข้าศูนย์อย่างเดียว? เพราะถ้าต้องเอาเข้าศูนย์คงลำบากเพราะน่าจะต้องไปถึงเชียงใหม่ครับ (ผมไม่แน่ใจว่าที่เชียงใหม่จะมีศูนย์บริการหรือเปล่า? ใครรู้ช่วยบอกทีครับ)
gahomaster
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อืม ข้องใจครับ!!!
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 01:25  

ทำเองได้เลยครับผม

ไม่ต้องเข้าศูนย์ครับ
popcom
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: อืม ข้องใจครับ!!!
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 08:33  

ทำเองได้ครับ เดี่ยวถึงเวลามา ก็หาอ่านวิธีได้ในบอร์ดนี้ล่ะครับ สมาชิกคงมาแนะนำกัน

สำหรับที่เชียงใหม่ก็มี HTC shop ที่ Central Airport ชั้น 3 ครับ (ต้องไปขอค่าโฆษณาแล้วมั้ง เขียนถึงบ่อย Laughing )
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 15:21  

ผมก็เป็นคนนึงที่อัพเองซื้อเครื่องมา 1 เดือนที่แล้ว เพิ่งrootเครื่องไป อาทิตย์ที่แล้ว วิธีทำง่ายมากครับ ลองหาอ่านดูอยู่ในเว็บบอร์ดนี้แหละคับ
Dith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 18:00  

ซื้อได้ที่ร้าน เทคโนคอมเชียงราย ติดโรงพยาบาลนะครับ เป็นตัวเเทน SIS กับที่บิ็กซีครับร้านในเครื่อเทคโนคอมเช่นเดียวกัน
เออ อีกอย่างหนึ่งประมาณเดือนหน้าจะมีงานที่เชียงรายนะครับ PDA จากค่าย SIS ไปหมดเลยครับ ทั้ง acer garmin-asus samsung HTC เห็นเจ้าหน้าทที่ กรุงเทพี่นั้นด้วย
ยังไงก็เเวะไปเเระกันครับ งานยังไม่ทราบครับว่าจัดที่ไหนครับเเต่เด่วคงมีการประชาสัมพันธ์เเระครับ
Springtime
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 16:31  

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: