Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ข่าวร้ายของ hTc Tattoo ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 27 / เข้าชม: 23692
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข่าวร้ายของ hTc Tattoo ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 18:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

จากการลองใส่ซิม 3G ของ ais ซึ่งน่าจะใช้ 3G ได้ปรากฎว่า ไม่สามารถใช้ 3G ได้ครับ
Shocked

จึงรีบคว้ากล่องมาดูครับ บนกล่องก็ไม่ได้ระบุสเปค 3G ไว้ด้วยครับ
ถ้าใครกำลังมองตัวนี้โปรดศึกษาให้ละเอียดก่อนนครับ
จะได้ไม่เสียเวลาและกำลังทรัพย์ครับ
Razz

lสรุป ตัวนี้ไม่สามารถใช้ 3G ได้ครับ คอน....
numlock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ข่าวร้ายของ hTc Tattoo ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 22:10  

TonSer ผู้เขียน:
จากการลองใส่ซิม 3G ของ ais ซึ่งน่าจะใช้ 3G ได้ปรากฎว่า ไม่สามารถใช้ 3G ได้ครับ
Shocked

จึงรีบคว้ากล่องมาดูครับ บนกล่องก็ไม่ได้ระบุสเปค 3G ไว้ด้วยครับ
ถ้าใครกำลังมองตัวนี้โปรดศึกษาให้ละเอียดก่อนนครับ
จะได้ไม่เสียเวลาและกำลังทรัพย์ครับ
Razz

lสรุป ตัวนี้ไม่สามารถใช้ 3G ได้ครับ คอน....

ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
- WCDMA 900/2100 MHz
- HSDPA 7.2 Mbps, HSUPA 384 kbps

แน่ใจนะครับว่าได้โทรไปเปิดบริการ 3G กับทาง AIS แล้วอะครับ Neutral
MDDIN
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ข่าวร้ายของ hTc Tattoo ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 10:16  

3G ของ AIS

มันความถี่ไหนหรอครับ

ถ้าไม่ตรงกัน ก็ใช้ไม่ได้นะครับ
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 11:29  

เป็นซิมที่ใช้เล่น 3G ที่ บนความถี่ 900 อยู่แล้วครับ ปกติใช้ตลอด มีหลายอันครับ
แถมบนกล่องไม่ได้ระบุสเปคไว้ด้วยครับ รุ่นอื่นที่มีจะระบุไว้ครับ

แต่ อินเตอเฟสเปลี่ยนไปนิดหน่อย หน้าตา Market ดูดีขึ้นครับ
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 11:30  

ลืมบอกไปว่า ผมอยู่เชียงใหม่ครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 11:35  

TonSer ผู้เขียน:
ลืมบอกไปว่า ผมอยู่เชียงใหม่ครับ

คงเป็นบัคของรอมหนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 22:51  

รู้สึกจะใช้ไม่ได้นะคับ ไอ้ 3g น่ะ
pandaz4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 00:41  

อย่าให้ ความรู้สึก ชักนำ ข้อเท็จจริง ครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 02:14  

ได้นะ

ลองใช้แถวCen World แล้วได้นะคับผม
Zero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 15:03  

โทรไปถามมาแล้วครับ ที่ศูนย์ HTC ได้คำตอบว่า เครื่องที่นำเข้าเมืองไทยตัดส่วนของ 3G ออกครับ เพราะขายราคาถูก

ได้ฟังดังนั้น จึงตัดสินใจไม่ซื้อ Tattoo แล้วครับ เพราะอยากใช้ 3G ครับ
ตอบนิดนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 15:21  

โทรไปถาม support มา เขาบอกว่า ตัว tattoo ได้ถอดฮาร์ดแวร์ที่รองรับ 3G ออกไป

อยากจะถามว่า ถ้าซื้อเครื่องนอกมา จะรองรับ 3G ไหมครับ และส่วน เรื่อง Fm ด้วยจะได้ไหมครับ
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 19:12  

ตอบนิดนะครับ ผู้เขียน:
โทรไปถาม support มา เขาบอกว่า ตัว tattoo ได้ถอดฮาร์ดแวร์ที่รองรับ 3G ออกไป

อยากจะถามว่า ถ้าซื้อเครื่องนอกมา จะรองรับ 3G ไหมครับ และส่วน เรื่อง Fm ด้วยจะได้ไหมครับ

ซื้อเครื่องนอกมาต้องดูว่าซื้อที่ไหนและเครื่อง Support 3G ความถี่ไหนด้วยครับ แต่คงเป็นที่ 900 ครับ
เพราะ สเปคแต่ละที่ไม่เหมือนกันครับ
ส่วน FM ผมไม่แน่ใจครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 19:57  

ตอบนิดนะครับ ผู้เขียน:

3G วันเปิดตัวที่ Central World ผมก็ลืมสังเกตไป ว่าใช้ได้หรือเปล่า แต่ FM นี่ผมลองให้ดูในรีิวิวแล้วนิครับ Rolling Eyes
fixcom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 10:21  

เป็นข่าวร้ายที่สุดเลยครับ

เมื่อวานนี้จะถอยมาอยู่แล้ว
ไปดูที่ศูนย์ HTC พอหยิบ Tattoo ขึ้นมาดู
เจ้าหน้าที่ศูนย์รีบบอกทันทีว่ารุ่นนี้ไม่ support 3G
ข้อมูลใน Siamphone เป็นข้อมูลจากนอก
แต่พอเอาเข้าไทย ต้องการขายถูก ๆ
เลยตัด Hardware 3G ออก......

ผมเลยถอยเลย เศร้า....
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 12:05  

fixcom ผู้เขียน:

ไปดูที่ศูนย์ HTC พอหยิบ Tattoo ขึ้นมาดู
เจ้าหน้าที่ศูนย์รีบบอกทันทีว่ารุ่นนี้ไม่ support 3G
ข้อมูลใน Siamphone เป็นข้อมูลจากนอก
แต่พอเอาเข้าไทย ต้องการขายถูก ๆ

สงสัยต้องแจ้งไปทาง HTC ให้เปลี่ยน สเป็กในหน้านี้ด้วยแล้วหละ

เพราะแม้แต่เว็บเค้าเองก็ยังเขียนว่ามี 3G Neutral
tattoocolour
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 11:44  

pH7+ ผู้เขียน:
fixcom ผู้เขียน:

สงสัยต้องแจ้งไปทาง HTC ให้เปลี่ยน สเป็กในหน้านี้ด้วยแล้วหละ

เพราะแม้แต่เว็บเค้าเองก็ยังเขียนว่ามี 3G Neutral

โทรไปเช่งมันแล้วอ่ะครับ ผมกำลังทำเรื่องขอคืนเงินอยู่ ผมคิดว่า มันหลอกลวงผู้บริโภคอ่ะครับ ผมซีเรียสกับ 3 gf ด้วยสิ เพราะใช้อยู่ แต่เทสยังไงๆก้อไม่ติด support มันก้อบอกว่าใช้ไม่ได้ เซ็งมากครับ รู้งี้เล่น magic แต่แรกก้อดีแล้ว
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 12:52  

มาคอนเฟิร์มข้อมูลครับว่าของที่ขายในไทย ไม่มี 3G ครับ

แก้ใขข้อมูลในหน้าหลักแล้วครับ เหอๆ รู้สึกว่าตอนนี้เว็บหลักของ HTC เองเค้าก็แก้ใขข้อมูลแล้วเหมือนกัน

เข้าไปดูหน้านี้จะเห็นว่าไม่มี 3G แล้วครับ Twisted Evil

ปล. ต้องขอบคุณ จขกท ด้วยนะครับ ที่มาแจ้ง Wink
exzoxu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 14:49  

โอ้ยยย..ถือเป็นข่าวร้ายที่สุดเลย..เศร้า
too101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 15:54  

ใครทำเรื่องคืนได้แล้วมั่งครับ

ผมว่าจะขอคืน เพราะถือว่าไม่ตรงกับที่ระบุไว้ตอนสั่งซื้อ
minnie minnie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 09:28  

เข้าไปที่ network mode ครับ มีคำว่า wcdma ให้เลือก เมนูมันไม่เหมือนกับในหนังสือครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกัน ไม่รู้เขาถอด hardware ออกไปหรือเปล่า ผมใช้ dtac ครับ ไม่มีซิม3g
KoRniieZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 13:41  

มี 3G กับไม่มี 3G มันต่างกันตรงไหนหนอ
(ถ้าใช้ในเมืองไทย) Neutral
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 12:10  

KoRniieZ ผู้เขียน:
มี 3G กับไม่มี 3G มันต่างกันตรงไหนหนอ
(ถ้าใช้ในเมืองไทย) Neutral

ครับถ้าในประเทศไทยยังไม่มี 3G ก็จะมีคำถามแบบนี้มาเรื่อยๆครับ
แล้วก็จะถอยลงคลองเรื่อยๆ จนเขมรมาเอาไปทั้งภาคตะวันออกและอ่าวไทยไปครับ

ขำขำแต่แอบจริงจัง.... Evil or Very Mad

โชคดีที่อยู่ประเทศเชียงใหม่ เค้ามี 3G ใช้แล้ว
grajorkkk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 00:51  

อยุ่แถวบ้านนอกไม่มี3gไม่เดือดร้อน >,<
adu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:13  

เป็นนโยบายของ HTC ฮะ เค้าเห็นว่าเมืองไทยคงไม่ได้ใช้สามจีเต็มตัวอีกนาน (โทรคุยกะดีลเลอร์เค้าว่างี้นะ)

ก็เลยคิดว่า ตัดราคาลงมาให้มันขายได้ถูกจะดีกว่า ในโซนอื่นๆ จะมีสามจีหมด อย่างน้อยที่ฮ่องกง เมล์คุยกับคนขายเค้าบอกว่าในฮ่องกงจะมีสามจีทั้งหมด

ส่วนเมืองไทย ถ้าเป็นเครื่องเข้าตามระบบ ไม่มีสามจีแน่นอน ข้อมูลผิดพลาดมากๆ แม้แต่ในเว็บของ HTC เอง ซึ่งแย่มากๆ ตอนนี้ก็ยังไม่แก้ไข
Nukarnda
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 12:49  

โธ่ น่าสงสารจัง Crying or Very sad
@pad4thai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 09:18  

รู้สึกว่า ชม. AIS 3G ใช้ 850MHz ครับ
yuttaya
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 04:36  

เพิ่งซื้อมา 2 วันเองครับ ต้องการใช้ 3G ToT
เครื่องศูนย์ SiS ประกัน 1 ปี อุปกรณ์ครบชุด
ตอนซื้อได้รับส่วนลดซื้อมา 10,900- ขาย 10,000- ครับ
อยู่แถวบางแค , อ้อมใหญ่ หรือ สนใจติดต่อยา 08-3846-7006
ounjipae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 02:40  

ผมว่ามานไม่ใช่ข่าวร้ายนะ แต่คุณตกข่าว

เขาก็บอกกันอยู่ตูมตามว่า ไม่มี3G ยังจะดื้อ ใส่ซิม 3G

กระทู้ล่อเป้าป้าวเนี่ยย!!1
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: