Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
หนูไม่รู้ Magic หากลงรอม official sense

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4282
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หนูไม่รู้ Magic หากลงรอม official sense
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 23:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

(ต่อจากชื่อหัวข้อ) official sense ที่กลังต้องหน้าตั้งตารออยู่ และไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไร (กลายเป็นเพลงไปซะงั้น) คำถาม!! ถ้าหนูลงรอม sense มันจะมี apps ของ google เช่น google maps ให้ป่ะคะ หรือไม่มี หรือเมื่อไม่มีแล้วสามารถลงเองได้โดยไม่ต้อง root หรือ หากจะลง google app ยังไงก็ต้อง root ค๊ะะะะะะะะะะะะะะะ
numlock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: หนูไม่รู้ Magic หากลงรอม official sense
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 23:34  

ง๊งงง ผู้เขียน:
(ต่อจากชื่อหัวข้อ) official sense ที่กลังต้องหน้าตั้งตารออยู่ และไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไร (กลายเป็นเพลงไปซะงั้น) คำถาม!! ถ้าหนูลงรอม sense มันจะมี apps ของ google เช่น google maps ให้ป่ะคะ หรือไม่มี หรือเมื่อไม่มีแล้วสามารถลงเองได้โดยไม่ต้อง root หรือ หากจะลง google app ยังไงก็ต้อง root ค๊ะะะะะะะะะะะะะะะ

คำว่า HTC Sense for Android คือมี GMS ในนั้นอยู่ในนั้นแล้วครับ ไม่ต้องกลัว ส่วนรอม root ได้ออกมาแล้วนะครับ ถ้าอัพเองไม่เป็น แนะนำให้รอศูนย์ออกตัว RUU มาแล้วค่อยอัพ แต่ถ้าอัพเดทรอมเป็น ก็ง่ายครับ

รอมถ้าใช้ที่เป็น root มาจะสะดวกในการปรับแต่งมากกว่าครับ แต่ไม่แนะนำสำหรับคนมือบอนที่รูธเองไม่เป็นนะครับ เหอๆ

ของศูนย์อีกวันสองวันนี้คงได้ข่าวครับ

ถ้าจะอัพเองแนะนำตัวนี้ครับ

MyHero 2.0.4

Cool

ถ้าลงแล้วอ่านไทยไม่ได้ ก็ ใช้ fonts อันนี้
หายงงแว้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หนูไม่รู้ Magic หากลงรอม official sense
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 23:49  

ขอบคุณค่าคุณ numlock Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: