Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สงสัย เกม โปรแกรม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 5617
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย เกม โปรแกรม
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

เกมที่สามารถลงใน tattoo มีเยอะมั๊ยคะ
แล้วพวกโปรแกรมต่างๆ ที่ลงในพวก hero สามารถลงใน tattoo ได้ด้วยรึเปล่า
ขอบคุณคะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สงสัย เกม โปรแกรม
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:35  

ขข ผู้เขียน:
เกมที่สามารถลงใน tattoo มีเยอะมั๊ยคะ
แล้วพวกโปรแกรมต่างๆ ที่ลงในพวก hero สามารถลงใน tattoo ได้ด้วยรึเปล่า
ขอบคุณคะ

เกมสตอนนี้เท่าที่ดูๆ ก็มีเยอะแล้วเหมือนกันนะครับ พันกว่าเกมส์เห็นจะได้
ส่วนโปรแกรมนั้นจะต้องรองรับ SKD เวอร์ชั่น 1.6 ด้วยอะครับ เลยมีแค่บางโปรแกรมเท่านั้นที่ลงได้ เอาเป็นว่าลองค้นหาใน Market ดูนะครับ ถ้าไม่มีในนั้นก็แสดงว่ามันไม่รองรับกับเครื่อง Tattoo ครับ
ขข
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัย เกม โปรแกรม
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 15:04  

ขอบคุณคะ
ขอถามอีกอย่างนะคะ ตัว tattoo กับ elfin อันไหนดีกว่ากันหรอคะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 15:22  

ขข ผู้เขียน:
ขอบคุณคะ
ขอถามอีกอย่างนะคะ ตัว tattoo กับ elfin อันไหนดีกว่ากันหรอคะ

หง่า ตัวขาวๆ นั่นเหรอครับ เหอๆ จะเอาไปเทียบกับลุงเค้าทำไมอะครับ ปล่อยเค้าไปเห้ออออ
ขข
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 15:29  

^^
schneider3
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 21:21  

ใช้ Tattoo อยู่เหรอคับ มันมีโปรแกรมที่สามารถโหลดมาใช้ได้กี่โปรแกรมคับ แล้วมันดีป่าว
อัพจากเวอร์ชั่น 1.6 เป็น 2.0 บ้างได้มั้ยคับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 02:36  

schneider3 ผู้เขียน:
ใช้ Tattoo อยู่เหรอคับ มันมีโปรแกรมที่สามารถโหลดมาใช้ได้กี่โปรแกรมคับ แล้วมันดีป่าว
อัพจากเวอร์ชั่น 1.6 เป็น 2.0 บ้างได้มั้ยคับ

มีตามจำนวนแอปที่พัฒนาในช่วงหลังหนะครับ ตอนนี้น่าจะมีอยู่ประมาณ 4000 กว่าได้
2.0 เพิ่งปล่อย SDK ออกมาไม่กี่วันนี้เองถ้าจะให้โปรแกรมรองรับคงต้องรอนักพัฒนาเค้าอัพเดทของโปรแกรมตัวเองแล้วอัพขึ้นไปใหม่ก่อนครับ

การอัพเดทต้องรอการพัฒนาอย่างน้อย 3 เดือนนะครับ แล้วก็ต้องรอทดสอบอีกประมาณ 2 เดือนรวมๆ แล้วก็ประมาณ 5 เดือนหนะครับถึงจะได้เห็นรอมอัพเดทตัวใหม่ออกมา สำหรับ 2.0 นั้นตอนนี้พัฒนากันเสร็จแล้วครับ ก็คงใช้เวลาอีก 2 เดือนสำหรับการทดสอบ แล้วหลังจากนั้นถึงจะปล่อยออกมาให้ได้อัพกัน ... ไม่ต้องใจร้อนครับ ตอนนี้ตัวอัพ HTC Sense ของ Magic ยังไม่มาเลย ขนาดปล่อยไต้หวันตัวเต็มออกมาได้อาทิตย์กว่าแล้ว ความหวัง 2.0 ก็คงห่างไกลมาก (ถ้าใจร้อนหา Custom ROM มาใช้ก่อนก็ได้ครับ 2.0 มีปล่อยใน xda-developer แล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: