Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Internet สำหรับ HTC - ช่วยหน่อยนะคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 6270
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Internet สำหรับ HTC - ช่วยหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 18:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนทุกคนด้วยนะคะ

เพิ่งซื้อมือถือ HTC HERO มาค่ะ ปกติอยู่ที่ต่างประเทศ แต่จะกลับไทยประมาณสามเดือนปลายปีนี้ค่ะ เป็นครั้งแรกที่ใช้พวก Smart Phone อ่ะค่ะ เลยไม่ทราบข้อมูลอะไรมาก

ไม่ทราบว่าใครจะสามารถแนะนำได้ไม้คะ ว่าจะใช้อินเตอร์เน็ตแบบไหนบนเครื่องดี

คือเป็นคนติดเน็ตมาก แล้วก็เปิดพวก Push Mail อะไรไว้ตลอด ประมานว่าต่อตลอด 24 ชม แต่ใช้นิดๆหน่อยๆเท่านั้น เชคเมล แล้วก็คุยเอ็มบนเครื่อง

เราลองดู Package Internet ของหลายบริศัทโทรศัพท์แล้ว มันคิดเป็นชั่วโมงแทนที่จะเป็น MB
คิดๆดูแล้วคงตกเดือนละสองสามพันถ้าเราเล่นแบบนั้น เพราะมือถือเราต่อเน็ตไว้ตลอดเลย

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ มีแบบไหนที่ถูกกว่านั้นบ้างไม่้คะ

ถ้าไม่มีรบกวนถามอีกนิดนะคะ ว่าพวก Push Mail นี่ มัน ต่อตลอดเวลา หรือเชคให้เราเป็นพักๆหรอคะ
Foilster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Internet สำหรับ HTC - ช่วยหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 20:32  

Unlimit มันไม่ถึงพันมั้งครับ
ของผมใช้ AIS เดือนละ 999 ครับ

เจ้าอื่นอาจจะถูกกว่าด้วยซ้ำ
Miata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Internet สำหรับ HTC - ช่วยหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 20:36  

EDGE/GPRS Unlimit เดือนละ 999 บาทครับ (ของ AIS)
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 00:23  

ผมใช้GPRS/Edge/3G AIS ครับ 500MB 100บาท คุ้มสุดๆ สำหรับคนที่ออนบ่อย

แต่ไม่โหลดData เยอะ เสียดายใช้3G ได้แค่พาราก้อน กับCTW เปิดpacket นี้

แล้วลงApp 3g watchdog ครับ เพราะจะช่วยเช็คการใช้งานของเราได้ครับ Smile

http://www.ais.co.th/3gweb/service-rate.html

ถ้าไม่มีรบกวนถามอีกนิดนะคะ ว่าพวก Push Mail นี่ มัน ต่อตลอดเวลา หรือเชคให้เราเป็นพักๆหรอคะ < ถ้าเป็นของGoogle จะauto connect ทุก2-3นาที ต่อครั้งครับ
inkkni
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 12:58  

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะ แล้วจะไปเชคดูค่ะ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 05:19  

Truemove Unlimited 599 คับ
at190e
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 15:00  

Dtac 999 Unlimit
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: