Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
htc tatoo เครื่องนอกครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 7199
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc tatoo เครื่องนอกครับ
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 21:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามว่าถ้าผมจะซื้อ HTC TATTOO มาจาก Taiwan
1. ผมจะเช็ค ได้จากทางไหนบ้างครับ ว่าเป็นเครื่อง Taiwan จิง
2. แล้วผมจะลองเทส 3g ได้ยังไงครับ (spec htc tattoo เมือองนอกเขามี 3 g)
3. ส่วน fm มีความเป็นไปได้ไหมครับ ว่าจะใช้ได้

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: htc tatoo เครื่องนอกครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 00:43  

taiwan ผู้เขียน:
อยากถามว่าถ้าผมจะซื้อ HTC TATTOO มาจาก Taiwan
1. ผมจะเช็ค ได้จากทางไหนบ้างครับ ว่าเป็นเครื่อง Taiwan จิง
2. แล้วผมจะลองเทส 3g ได้ยังไงครับ (spec htc tattoo เมือองนอกเขามี 3 g)
3. ส่วน fm มีความเป็นไปได้ไหมครับ ว่าจะใช้ได้

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ

1. ข้อนี้ผมไม่แน่ใจอาจจะดูได้ที่กล่องเป็นหลักครับ
2. เอาซิม AIS ใส่เข้าไปครับแล้วเปิดใช้บริการ 3G ถ้าไปในจุดที่มีสัญญาณแล้วเราเล่นได้ก็แสดงว่ารองรับครับ เหอๆ (ใครมีวิธีอื่นก็บอกด้วยนะ แต่ค้ายอื่น true กะ dtac เครื่องไม่รองรับอยู่แล้วครับหมดสิทธิ์)
3. FM เอามาใช้ด้วยกันได้อยู่แล้วครับ ก็แต่เลือกแสกนคลื่นใหม่ก็เท่านั้นเอง Wink
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: htc tatoo เครื่องนอกครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 12:16  

ข้อ 2 ลองเข้าไปที่ Settings > Wireless controll >Mobile networks
ถ้ามี Hardware 3G ควรจะมีห้วข้อ "Use only 3G network " มั้งครับ

ผมลองเข้าไปดูของผมแล้วไม่มีห้วข้อนี้ครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 16:13  

zerook ผู้เขียน:

ข้อ 2 ลองเข้าไปที่ Settings > Wireless controll >Mobile networks
ถ้ามี Hardware 3G ควรจะมีห้วข้อ "Use only 3G network " มั้งครับ

ผมลองเข้าไปดูของผมแล้วไม่มีห้วข้อนี้ครับ

เวอร์ชั่นใหม่ของ HTC Sense หลังจาก Cupcake มาไม่มีให้เลือก Use only 3G network อยู่แล้วครับ Neutral เลยเช็คจากตรงนี้ไม่ได้
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 20:06  

pH7+ ผู้เขียน:
zerook ผู้เขียน:

เวอร์ชั่นใหม่ของ HTC Sense หลังจาก Cupcake มาไม่มีให้เลือก Use only 3G network อยู่แล้วครับ Neutral เลยเช็คจากตรงนี้ไม่ได้

ขอบคุณครับ แต่รู้สึกว่าใน review tattoo ของเรา ยังมีห้วข้อนี้อยู่นะครับ Wink
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 23:10  

ดูข้างกล่องครับ (อ่านฉลากก่อนดื่ม)
ให้ชัวร์ก็ต้องลองกับ (ก่อนซื้อด้วยนะครับ)

แต่ราคาก็ไม่น่าต่างกับ magic เครื่องศูนย์มากนะครับ (แถมสเปคดีกว่าด้วย)
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 00:11  

TonSer ผู้เขียน:
ดูข้างกล่องครับ (อ่านฉลากก่อนดื่ม)
ให้ชัวร์ก็ต้องลองกับ (ก่อนซื้อด้วยนะครับ)

แต่ราคาก็ไม่น่าต่างกับ magic เครื่องศูนย์มากนะครับ (แถมสเปคดีกว่าด้วย)

จอ Resistive ราคามันต่างจาก Capacitive เยอะนะครับ ผมว่า Tattoo น่าจะถูกกว่านี้ด้วยซ้ำ ยิ่งตัด 3G ออกยิ่งน่าจะถูกลงไปได้กว่านี้อีก ... เหอๆ
จขกท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 09:40  

นี่แหละครับ การตลาดของ HTC เขา + กับ SIS สุดท้าย ไม่เกิน ไตรมาสที่ 2 ผมว่า มันน่าจะลงกว่านี้อีก ผมเลยตั้ดสินใจที่จะซื้อเครื่องหิ้วอ่ะครับ จิงอยู่ที่ สเป็คเมจิคดีกว่า ตามไลฟ์สไตล์ผมมัน Tattoo อ่ะครับ เลยอยากได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: