Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากทราบว่า HTC รุ่น G1 adroid มีขายในไทยแล้ววางขายที่ไหนใหมคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 7446
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากทราบว่า HTC รุ่น G1 adroid มีขายในไทยแล้ววางขายที่ไหนใหมคับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 16:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบ ขอดีข้อเสีย ราคา แล้วถ้าวัดกับ tattoo อันไหนดีกว่ากันคับ
อยากได้ G1 มากเพราะชอบแบบสไลด์ข้าง อยากทราบว่ามีขายในไทยที่ไหน ราคาเท่าไหร่คับ
chyutien
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากทราบว่า HTC รุ่น G1 adroid มีขายในไทยแล้ววางขายที่ไหนใหมคับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 18:10  

wonder101 ผู้เขียน:
อยากทราบ ขอดีข้อเสีย ราคา แล้วถ้าวัดกับ tattoo อันไหนดีกว่ากันคับ
อยากได้ G1 มากเพราะชอบแบบสไลด์ข้าง อยากทราบว่ามีขายในไทยที่ไหน ราคาเท่าไหร่คับ

ถ้าชอบ slide แนะนำว่าดูรุ่นใหม่ๆอย่าง Moto Cliq ดีกว่านะครับ ตอนนี้ G1 ไม่น่าซื้อครับ เพราะ OS เวอร์ชั่นใหม่ๆต้องการ memory เยอะซึ่ง G1 กำลังเริ่มจะมีปัญหาว่าอาจจะไม่รองรับ Eclair ครับ แต่ส่วนตัวผมผมเฉยๆกับ tattoo ครับ ที่น่าซื้อที่สุดตอนนี้คือ Sony Ericsson Xperia X10 ครับ น่าจะเป็นรุ่นที่ครบครันเพราะมีทั้ง Android, Cybershot, Walkman เรียกว่าเป็นสุดยอดเทคโนโยลีรวมในเครื่องเดียวครับ :)
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่า HTC รุ่น G1 adroid มีขายในไทยแล้ววางขายที่ไหนใหมคับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 18:10  

G1 ไม่มีเครื่องศูนย์ครับ มีแต่เครื่องหิ้ว ถ้าเวลาเสียก็ตามมีตามเกิดครับ

ถ้าจะเล่นTatoo ผมเชียร์ให้ไปเล่นmagic หรือHero ดีกว่า

ส่วนตัวชอบG1 เพราะมีคีย์บอร์ดครับ แต่ใช้Hero
at190e
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 20:27  

SlashZero ผู้เขียน:
G1 ไม่มีเครื่องศูนย์ครับ มีแต่เครื่องหิ้ว ถ้าเวลาเสียก็ตามมีตามเกิดครับ

ถ้าจะเล่นTatoo ผมเชียร์ให้ไปเล่นmagic หรือHero ดีกว่า

ส่วนตัวชอบG1 เพราะมีคีย์บอร์ดครับ แต่ใช้Hero

ผมก็ชอบ G1 ครับ แต่เสียดาย ศูนย์ไม่นำเข้า
chyutien
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 09:31  

ผมใช้ G1 มาปีนึงละครับ พบว่าหลังจากผ่านไปได้ 7-8 เดือน ตัว slide จะเริ่มมีเสียงอิดออดครับ อาจจะเป็นเพราะใช้งานตลอดเวลา จนตอนนี้ค่อนข้างรำคาญและคิดว่าจะไม่ใช้ slide แล้วครับ -_-"
wonder101
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 10:51  

ไม่ไหวคับ ถ้าเอา sony หรือ พวก hero Magic ที่ว่า ผมว่า ผมเอา N97 ตัวใหญ่ ดีกว่าใหมคับ
แต่จิงๆไม่อยากได้มือถือราคาแพงเกินกว่าความจำเป็นคับ
เพราะจะเน้นก็แต่ wifi สไลด์ข้าง เล็งๆ nokia 5730 ชอบที่เป็น สไลด์แล้วระบบพิมอะคับ
ยิ่ง n97 ยิ่งชอบมากๆ แต่แพงเกินไป
เมื่อวานไปหา tattoo มากับแฟนจะซื้อคนละเครื่อง แต่ดันไม่มีขายเค้าบอกต้องสั่ง
ราคา 13900 ผมอยากทราบว่า มันโอเคไหมคับ เพระาผมก็ไม่เน้น 3 g
เน้น wifi แล้วขอเป็นแบบระบบ วินโดวดีๆหน่อยๆ ราคาไม่เกิน12k ยิ่งดีคับ แนะนำที
Maxxx2000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 15:10  

wonder101 ผู้เขียน:

ไม่ไหวคับ ถ้าเอา sony หรือ พวก hero Magic ที่ว่า ผมว่า ผมเอา N97 ตัวใหญ่ ดีกว่าใหมคับ
แต่จิงๆไม่อยากได้มือถือราคาแพงเกินกว่าความจำเป็นคับ
เพราะจะเน้นก็แต่ wifi สไลด์ข้าง เล็งๆ nokia 5730 ชอบที่เป็น สไลด์แล้วระบบพิมอะคับ
ยิ่ง n97 ยิ่งชอบมากๆ แต่แพงเกินไป
เมื่อวานไปหา tattoo มากับแฟนจะซื้อคนละเครื่อง แต่ดันไม่มีขายเค้าบอกต้องสั่ง
ราคา 13900 ผมอยากทราบว่า มันโอเคไหมคับ เพระาผมก็ไม่เน้น 3 g
เน้น wifi แล้วขอเป็นแบบระบบ วินโดวดีๆหน่อยๆ ราคาไม่เกิน12k ยิ่งดีคับ แนะนำที

พึ่งขาย N97 แล้วเปลี่ยนมาเป็น Hero Android ครับ ... บอกตรงๆ N97 ก็ใช้งานได้ดีแต่ OS มันธรรมดามากครับ ขนาด up ไป version 2.0 ก็ยังไม่ต่างจากเดิมมากครับ (แต่ก็ดีขึ้นเยอะครับ) ลูกเล่นการเล่นเกมส์ User Interface ห่างชั้นกับ iPhone หรือ Android หลายปีเลยครับ การพิมพ์บนคีย์บอร์ด ยอมรับว่าเร็วกว่า iPhone/Hero ครับ แต่มันก็ไม่สะดวกมากนักเพราะว่ามันมีแค่ 3 บรรทัดทำให้อักษรไทยซ้อนกัน 3 ตัวอยุ่ในปุ่มเดียว พิมพ์แล้วอาจจะงงได้ครับ สรุปแล้วทำงานช้ากว่า Hero/iPhone แบบรู้สึกได้ครับ ที่สำคัญที่สุดเรื่องการเล่นเว็ปที่ผมใช้บ่อยมาก ใน N97 มันแสดงผล web ได้ดี แต่การซูมอ่าน หรือแตะอ่านบาง column ทำได้ลำบากและไม่สะดวกเท่าเวลาใช้ iPhone/Hero ที่ตัดสินใจเปลี่ยนจริงๆอีกเรื่องก็ App ครับ บน N97 มีให้เล่นเยอะแยะทั้งเกมส์ทั้งโปรแกรมก็จริง แต่หาโปรแกรมและเกมส์ที่ทำดีๆเทียบเท่าที่มีให้โหลดบน iPhone/Hero แทบนับตัวได้เลยครับ ... บางโปรแกรมโหลดมากราฟฟิคแตกๆนึกว่าเป็นโปรแกรมโทรศัพท์สมัย 5 ปีก่อน

เปลี่ยนเครื่องมาขาดทุนไปเยอะ แต่บอกตรงๆว่าพอใจ Android มากครับ ตั้งแต่ได้เล่น iPhone ตัวแรกเมื่อ 2 ปีก่อนแล้วเครื่องหลักก็ช้เป็น iPhone มาตลอดตั้งแต่ 2G>3G ก็ไม่เคยอยากเปลี่ยน ส่วนเครื่องโทรศัพท์เครื่องที่ 2 เปลี่ยนมา 4-5 ตัวแล้ว ทั้ง HTC Touch Cruise/Nokia E66/BB Strom/HTC HD/Nokia N97 ก็พึ่งมาถูกในเจ้า Hero Android นี่แหละครับ

ป.ล. มือถือแต่ละรุ่นมีข้อดีข้อเสียของมันเองครับ อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมล้วนๆครับ ท่านอื่นที่ชอบใช้งานในลักษณะอื่นก็อาจจะมีความเห็นแตกต่างกันไป

Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: