Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ทำไงดี HTC Hero เลือกรูปมาทำ Wallpaper แล้วรูปแตก?!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5631
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำไงดี HTC Hero เลือกรูปมาทำ Wallpaper แล้วรูปแตก?!
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 21:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

จริงๆถามไว้ใน HTC Hero Club แล้วแต่กลัวคนจะดูไม่ทั่วถึงครับ เลยลองเปิดกระทู้ใหม่ดู
เผื่อจะได้คำตอบที่ชัดเจนขึ้น ขอความกรุณาด้วยครับ

ผมได้ลองเปลี่ยน Wallpaper โดยเลือกรูปจากใน SD Card มา ปรากฏว่าพอตั้งเป็น Wallpaper ปุ๊บปรากฏว่าภาพแตกพอสมควรครับ ทั้งๆที่เปิดดูใน Album แล้วลองซูมดูมันก็ไม่ชัดเป็นปกติไม่เห็นแตกเท่าตอนตั้งมาเป็นหน้า Wallpaper เลยครับ

รวมถึงหน้า Lock Screen ด้วยก็แตกเหมือนกัน อยากรู้ว่าสาเหตุเป็นที่ตรงไหนครับ
ลองถามคนที่เคยใช้แล้วก็ปรากฏว่าไม่เห็นเป็น เปลี่ยนได้ชัดปกติ ผมควรจะทำยังไงดีครับ :'(

รบกวนผู้รู้ และผู้เชี่ยวชาญด้าน Android ด้วยครับ Crying or Very sad
TonSer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไงดี HTC Hero เลือกรูปมาทำ Wallpaper แล้วรูปแตก?!
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 22:54  

ตอนที่เลือกภาพเพื่อนำมาเป็นพื้นหลัง อาจจะซูมมากไปครับ

ภาพจะชัดถ้าปรับการขยายให้พอเหมาะครับ
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำไงดี HTC Hero เลือกรูปมาทำ Wallpaper แล้วรูปแตก?!
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 22:57  

รูปที่เลือกมามันเล็กเกินไปครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:27  

เป้นไปได้ทั้งคู่คับ ไม่ตัวภาพความละเอียดน้อยไปก็ซูมตัวภาพมากเกินไปครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: