Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามวิธีทำความสะอาด Hero

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6764
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามวิธีทำความสะอาด Hero
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 11:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้ Hero สีขาวค่ะ ตอนนี้ข้างหลังเครื่องเริ่มมีรอยเปื้อนแล้ว ลองเอาผ้าเช็ดก็ไม่ออก ควรจะใช้อะไรดีคะ กลัวว่าใช้อะไรแปลกๆเช็ดแล้วสีขาวจะหลุดติดผ้ามาด้วย
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามวิธีทำความสะอาด Hero
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 13:07  

ง่ายสุดก้อ แอลลกอฮออล์ล้างแผลครับ ผมใช้อยู่ก้อขาวดีครับ

นอกจากนี้ำก้อพวกนํ้ายาทำความสะอาดเครื่องคอมอ่ะครับ
หรือแบบอ่อนโยนสุดๆก้อนํ้ายาล้างคอนแทคเลนส์ครับ
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ถามวิธีทำความสะอาด Hero
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 13:54  

จากเว็บเพื่อนบ้านครับ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=251924
sense_fox
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 15:06  

Aida ผู้เขียน:
ง่ายสุดก้อ แอลลกอฮออล์ล้างแผลครับ ผมใช้อยู่ก้อขาวดีครับ

นอกจากนี้ำก้อพวกนํ้ายาทำความสะอาดเครื่องคอมอ่ะครับ
หรือแบบอ่อนโยนสุดๆก้อนํ้ายาล้างคอนแทคเลนส์ครับ

ใช้ Alcohol ไม่ด่างใช่ไหมคะ ตอนแรกว่าจะลองอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวกลับบ้านแล้วต้องลอง

ขอบคุณทุกคนค่ะ
sense_fox
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 15:10  

SlashZero ผู้เขียน:
จากเว็บเพื่อนบ้านครับ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=251924

ตามลิงค์ไปแล้ว เห็นฟองน้ำจากไดโซะ เดี๋ยววันนี้ลองแวะดูที่เซ็นทรัล ลาดพร้าว ด้วยดีกว่า

ขอบคุณค่ะ
popcom
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 20:54  

วันนี้ผมไปดูที่ Daiso เชียงใหม่มา

บนซองของฟองน้ำแบบเมลามีน เค้าไม่แนะนำให้ใช้กับ วัสดุที่ผิวเป็นเงา มันวาว วัสดุที่มีการทาสี วัสดุผิวขัด สีเข้ม หรือซาทิน

เหมาะสำหรับใช้กับ แก้ว กระก เซรามิค สแตนเลส (ที่ผิวไม่มันวาว) และพลาสติก (ที่ไม่มันวาว)

เหมาะสำหรับการทำความสะอาดในห้องครัว ห้องน้ำ และห้องนั่งเล่น

ผมเลยไม่แน่ใจว่า จะเหมาะกับ Hero ซักแค่ไหน แต่หน้าเว็บของ HTC เค้าก็บอกว่าใช้โฟมแบบนี้ได้ คงไม่เป็นไร Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: