Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Magic vs Hero "แตกต่าง" ??? แต่ไม่แแตกแยก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 7954
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Magic vs Hero "แตกต่าง" ??? แต่ไม่แแตกแยก
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 21:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

Magic vs Hero

ต่างกันตรงไหนครับ ในราคาที่เหลือมล่ำกันเล็กๆน้อยๆ

คุ้มค่าแค่ไหน???? Question
MaHe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Magic vs Hero "แตกต่าง" ??? แต่ไม่แแตกแยก
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 10:19  

hTC Magic กับ hTC Hero ต่างกันอย่างไร
ตอนนี้ hTC Hero ออกมาวางจำหน่ายกันแล้วครับ เลยมีลูกค้าถามกันมากว่าระหว่าง hTC Magic กับ hTC Hero รุ่นใหม่นี้ มันต่างกัน ตรงไหนอย่างๆไร ความแตกต่างของ hTC Hero กับ hTC Magic ทั้ง 2 รุ่นนี้ ขอบอกก่อนว่า ไม่ได้มีอะไรที่ต่างกันมากมายครับ จุดที่แตกต่างกัน ก็มีอยู่ 3 เรื่อง คือ

1.OS เวอร์ชั่นใหม่ hTC Hero มาพร้อมกับ OS version ใหม่ที่เรียกว่า HTC Sense™ ซึ่งรองรับการใช้งานแบบ Multi -Touch ได้มากขึ้น ไม่ว่าจะเป็นการสไลด์เปลี่ยนหน้าจอ ปรับเปลี่ยหน้า Home ได้หลายรูปแบบ หรือจะ Ad Shot cut ของโปรแกรมต่างๆ ได้มาถึง 7 หน้า รวมไปถึงการใช้นิ้วมือลากในการซูมเวบเพจ หรือรูปภาพต่างๆ ทำให้ใช้งานได้ว่าย และน่าตื่นตาตื่นใจกว่าเดิม แต่เรื่องนี้ ลูกค้าที่ใช้ hTC Magic ไม่ต้องกลัว เพราะเราสามารถอัพเกรด OS version ใหม่ให้เป็น HTC Sense™ ได้ครับ ซึ่งน่าจะประมาณปลายเดือนตุลาคมนี้ ทาง hTC คงจะออก Firmware ให้อัพเกรดกันได้ ถึงตอนนั้นเรื่องนี้ก็คงไม่ต่างกันแล้วล่ะ ครับ
2.กล้องถ่ายรูป โดย hTC Hero มาพร้อมกับกล้องความละเอียด 5.0 Megapixels, ระบบ Auto focus ส่วนกล้องถ่ายรูปใน hTC Megic เป็นความละเอียด 3.2 Megapixels, ระบบ auto focus ครับ พูดง่ายๆ ก็คือ กล้องของ hTC Hero ชัดกว่า นั่นเองครับ
3.Audio Jack หูฟัง ถ้าเป็น hTC Magic จะใช้หูฟังที่เป็น Jack เฉพาะของ hTC เอง (เหมือน hTC Diamond2, hTC Touch, hTC Touch 3G เป็นต้น) แต่ใน hTC Hero ได้ปรับเปลี่ยนให้ใช้ Jack หูฟังขนาด 3.5mm. ขนาดเดียวกับที่ใช้ hTC Touch HD หรือพวก iPhone, iPod และเครื่องเล่น MP3 รุ่นอื่นๆ จุดนี้ทำให้ผมชอบ hTC Hero ขึ้นมาอีกเยอะ เพราะปกติเป็นคนชอบฟังเพลง ซึ่งโดยส่วนตัวผมว่าหูฟังขนาด 3.5mm. มันให้คุณภาพเสียงดีที่กว่า และเราก็สามารถหาหูฟัง MP3 ทั่วไปมาใช้ได้ง่ายกว่าครับ

หมดแล้วครับ ความแตกต่างของ hTC Magic กับ hTC Hero ส่วนเรื่องอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น เรื่องของหน้าจอแสดงผล, ความเร็วของ CPU, เมมโมรี่ ROM, RAM หรือระบบโทรศัพท์ที่รองรับ ก็เหมือนกันหมดครับ

//อ้างอิง
http://www.smartmobile.co.th/pda/htc/htc_hero/htc_hero-magic.asp[/url]
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Magic vs Hero "แตกต่าง" ??? แต่ไม่แแตกแยก
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 16:52  

สำหรับผมนะครับ

1. เรื่อง ROM มัน Up ได้ทีหลัง ไม่ซีเรียส เพราะ H/W มันเหมือนกันอยู่แล้ว ชิลๆ พอทำเสร็จ มันก็จะเหมือนกันเด๊ะ

2. เรื่องกล้องถ่ายรูป ปกติผมพกกล้องถ่ายรูปตลอดเวลาอยู่แล้วครับ ผมไม่สนใจ Feature ถ่ายรูปบนโทรศัพท์เลยครับ

ดังนั้นผมเลือก Magic ครับ เพราะผมว่าทรงมันสวยกว่า อิอิอิ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 17:48  

กึ่งยิงกึ่งผ่าน ผู้เขียน:
สำหรับผมนะครับ

1. เรื่อง ROM มัน Up ได้ทีหลัง ไม่ซีเรียส เพราะ H/W มันเหมือนกันอยู่แล้ว ชิลๆ พอทำเสร็จ มันก็จะเหมือนกันเด๊ะ

2. เรื่องกล้องถ่ายรูป ปกติผมพกกล้องถ่ายรูปตลอดเวลาอยู่แล้วครับ ผมไม่สนใจ Feature ถ่ายรูปบนโทรศัพท์เลยครับ

ดังนั้นผมเลือก Magic ครับ เพราะผมว่าทรงมันสวยกว่า อิอิอิ

555555
สวยกว่าเหมือนผมเลยครับ เหตุผลที่เลือกเมจิก
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 23:04  

คิดเหมือนกันเลยคับHeroดูทื่อๆ
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 12:58  

จะเลือกอันไหน ผมว่าขึ้นอยู่กับความชอบที่ตัว design มากกว่าครับ

สำหรับผมผมชอบ hero ครับ
IamK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 13:17  

ถ้าเป็นผม ผมเลือก Magic เพราะสวยกว่า เล็งไว้ตั้งแต่ยังไม่ขาย แต่จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อ เพราะช็อคกับราคาเปิดตัว แม้ว่าจะลดลงมาเยอะแล้วก็ตามก็ไม่ซื้อแล้ว มันเสียความรู้สึก รอ Acer Liquid ดีกว่า น่าจะไม่เกิน 18,000
TullyPiggy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 13:53  

เราก็ว่า design magic สวยกว่า hero ดูทื่อๆ spec ก็เหมือนกันเลย ต่างกันเรื่องกล้อง ซึ่งก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่..เลือกตามที่ชอบดีกว่าค่ะ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: