Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามเรื่องนาฬิกาปลุกคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 6160
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามเรื่องนาฬิกาปลุกคับ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 23:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตั้งนาฬิกาปลุกแล้ว เปิดเสียง เปิดสั่น แต่ตอนถึงเวลาปลุก ไม่มีเสียงคับ ช่วยทีคับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเรื่องนาฬิกาปลุกคับ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 23:23  

เปิดProfileปิดเสียงไว้รึเปล่าหรือปิดเสียงNotificationไว้ลองเช็คดูนะคับ
black_majic
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องนาฬิกาปลุกคับ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 23:49  

hidebank ผู้เขียน:
เปิดProfileปิดเสียงไว้รึเปล่าหรือปิดเสียงNotificationไว้ลองเช็คดูนะคับ

ตรวจสอบดูแล้วคับ เปิดหมดทุกอย่างเลย T_T
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 23:52  

black_majic ผู้เขียน:
ตั้งนาฬิกาปลุกแล้ว เปิดเสียง เปิดสั่น แต่ตอนถึงเวลาปลุก ไม่มีเสียงคับ ช่วยทีคับ
Hero หรือเปล่าครับ ถ้าคว่ำเครื่องไว้มันจะไม่ปลุกนะครับ เหอๆ คว่ำเครื่องไว้มันจะเป็นโหมดปิดเสียงครับ Rolling Eyes
black_majic
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 00:47  

Nasz ผู้เขียน:
black_majic ผู้เขียน:
Hero หรือเปล่าครับ ถ้าคว่ำเครื่องไว้มันจะไม่ปลุกนะครับ เหอๆ คว่ำเครื่องไว้มันจะเป็นโหมดปิดเสียงครับ Rolling Eyes

ลง ROM Hero ไปคับ แต่เมื่อตอนเย็นก็ลองทำตามคำแนะนำแล้วนะคับ แต่มันก็ยังไม่มีเสียงดังเหมือนเดิมคับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 08:53  

ของแฟนผมก็บ่นๆ มา ว่ามันไม่ค่อยจะยอมปลุก
Aida
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 08:59  

ลองโปรแกรม Audiomanager ดูครับจะเห็นหมดว่าเสียงอันไหนปิดหรือเปิดอยู่บ้าง ไม่ด้องวิ่งหาหลายหน้าให้วุ่นวาย

โหลดเอาจาก market ได้เลยครับ

Laughing ถ้าเปิดหมดแล้วยังไม่หายค่อยว่ากันครับ
black_majic
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 00:00  

Aida ผู้เขียน:
ลองโปรแกรม Audiomanager ดูครับจะเห็นหมดว่าเสียงอันไหนปิดหรือเปิดอยู่บ้าง ไม่ด้องวิ่งหาหลายหน้าให้วุ่นวาย

โหลดเอาจาก market ได้เลยครับ

Laughing ถ้าเปิดหมดแล้วยังไม่หายค่อยว่ากันครับ

ในที่สุดฟ้าก็ประทานพรมาให้ ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ ขอบคุณมากมาย หลังจากที่กังวลมาหลายวัน เหอๆๆๆ

ปล แจ่มไปเลยคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: