Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
htc hero ลงเกมยังไงคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 8472
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc hero ลงเกมยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 21:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งซื้อมาวันแรก เล่นไม่เป็นเลยคะ

อยากลงเกมเอง แต่ทำไม่เป็นอะคะ = ="

ไม่ทราบว่าท่านใดลงเกมเล่นเองบ้างคะ

อยากทราบวิธีลงจัง

Laughing Laughing Laughing Laughing
Demigodz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: htc hero ลงเกมยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 22:43  

ต่อสาย usb แล้วดูที่ notification bar จะขึ้นว่า USB Connected
ให้เลือก แล้วกดปุ่ม Mount แล้วไปดู ใน my computer จะมีdriveใหม่ขึ้น
เราก็copy .apkไปใส่ไว้
กลับมาที่hero เปิดโปรแกรม AppInstaller แล้วเลือกลงได้เลย

AppInstaller หาใน market
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: htc hero ลงเกมยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 01:03  

ไม่ก็หา Application installer ลงไว้ใน PC ครับผม แล้วต่อสาย usb ไว้ โลหเกมส์ที่เป็น .apk มา แล้ว double click ปกติเลยครับ แล้วจะมีขึ้นถาม ก็ตอบ yes กับ ok ไปเป้นอันเสร็จคับ Very Happy
nuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 01:07  

ขอบคุณมากคะ

ที่สอน พอดีคอมเป็น mac อะคะ แต่ลองประยุกต์ดู

ตอนนี้ทำเป็นแล้วคะ

ขอบคุณ ทั้งสองท่านมากๆนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 20:13  

hidebank ผู้เขียน:
ไม่ก็หา Application installer ลงไว้ใน PC ครับผม แล้วต่อสาย usb ไว้ โลหเกมส์ที่เป็น .apk มา แล้ว double click ปกติเลยครับ แล้วจะมีขึ้นถาม ก็ตอบ yes กับ ok ไปเป้นอันเสร็จคับ Very Happy

หาดั้ยที่ไหนบ้างคะ
Demigodz
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 21:38  

ใน sdcard ที่แถมมาอะครับ ชื่อ HTC Sync
Phan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 08:45  

รบกวนขอวิธีโหลดเกมผ่านคอม
แล้วลง HTC Magic แบบละเอียดหน่อยนะคะ
งงมากมายเลยค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ
Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: