Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
-- >>> คำถามโง่ ๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4474
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -- >>> คำถามโง่ ๆ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 08:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อ tattoo มา ได้ microSD แถมมา 2 Gb อยากเปลี่ยนเป็น 8 Gb
ผมต้อง backup ข้อมูลจาก ตัวเดิม แล้วมาใส่ 8 Gb ตัวใหม่รึเปล่าครับ
(ยังไม่ได้ลงอะไรเพิ่มเติมหลังจากที่ซื้อมา)
เพราะผมเห็นใน SD มีข้อมูลพวก System files อยู่

หรือแค่ใส่ SD เปล่า ๆ ตัวใหม่เข้าไป แล้วเครื่องจะัเขียนข้อมูลลงใน SD เลย

รบกวนด้วยครับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: -- >>> คำถามโง่ ๆ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 10:57  

มีบางโปรแกรมที่จะมี ผูก พันธะสัญญา ไว้คับ ไม่แน่ใจ ก็ลอง copy มาก่อนคับ

แต่ของผม เปลี่ยนได้เลยคับ Very Happy
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: -- >>> คำถามโง่ ๆ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 15:34  

ยังไม่ได้ถ่ายรูปหรือใช้โปรแกรมที่มันเก็บข้อมูลลง microSD ใช่เปล่าครับ

ถ้างั้นก็เอาอันใหม่ใส่ไปได้เลยครับ Twisted Evil
pnux
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 18:28  

thank you all, i'm trying to use the new one first.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: