Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile IE 3250 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 145 / เข้าชม: 707412
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile IE 3250 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 10:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile IE 3250 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/ie_3250.htm

slek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile IE 3250 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 11:11  

ขอให้มี wifi ตามคำลำลือทีเถอะ
nalo
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile IE 3250 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 11:30  

ปุ่มกดดูรกจังเลย
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 13:42  

2รุ่นที่ออกมาใหม่ในตระกลู IE คิดว่าไม่น่าจะมี Wifi นะ Confused
lutjanus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 14:16  

สวยมากเลยยยย

ถ้ามีไวไฟด้วย เเจ่มมมม

รออยู่เปิดตัวสิ้นปี มีสอยเเน่
หุหุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 17:04  

ได้ข่าวว่า imobile 3g ออกแล้วนี่ Very Happy [/list]
สาวกไอโมบาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 19:57  

นี้หรอที่เค้าเรียก สูงสุดสู่สามัญ
พอเปิดตัวรุ่นที่สุดยอดไปแล้วอย่าง 658
ก็มาเปิดตัวรุ่นที่ คุณสมบัติต่ำกว่า
แต่มันก็เป้นทางเลือกหนิราคาถูกกว่าก็น่าสนใจอะครับ
ไว้ทราบราคาที่แท้จริงถ้าไม่เกิน 4500-5000 ก็น่าสนใจนะ อิอิ
IE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 23:49  

รุ่นที่ออกมามี 3G ใช้งานก็มีกันบ้างแล้วตอนนี้
แต่ความเร็วที่ได้ไม่ดีเท่าไหร่
aries-taurus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 23:07  

เข้าใจว่าจะทำหน้าจอให้มันใหญ่ แต่ปุ่มกดเล็กไปมั้ยค่ะ... Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 10:11  

3290 บาท

http://www.i-mobilephone.com/form/tha/webpage.aspx?lang=th&id=598
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 09:42  

น่ารักจังเลยอ้ะ
เครื่องป้อมๆ ดี
แต่ไม่รู้ตัวจริงจะเป็นยังไงเนาะ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 20:55  

ใครใช้รุ่นนี้เป็นไงบ้าง ดีหรือเปล่า ช่วยบอกหน่อยกำลังจะซื้อครับ

-ไฟล์วีดีโอขนาดเท่าไร

-เล่นภาพวีดีโอ ภาพกระตุกรึเปล่า

-การ์ดหน่วยความจำสูงสุดได้เท่าไร

ขอบคุณครับ Wink Very Happy
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 11:55  

รุ่นนี้ใกล้เคียง TV640 QWERTY แต่วางจอเป็นแนวตั้ง (2.8 นิ้ว) ตัวเครื่องเลยแคบลง ภาษาไทย/อังกฤษ/ตัวเลข/สัญลักษณ์ต่างๆ บนปุ่มกดเป็นสีขาวจึงมองง่ายแต่ดูรกตา ปุ่มซิม1 กะ ซิม2 วางชิดติดกันแล้วยังเอาปุ่มกล้องมาเบียดอีก (ต้องจิกแทนกด) ปุ่ม TV กะปุ่มวางสายก็ต้องจิกเพราะอยู่ใกล้กันไม่ได้เล่นระดับหรือวางสับหว่างเหมือน TV640 กล้องแค่ 2.0 MP ราคาต่างกันราวๆ พันกว่าบาท

ผมว่า TV640 QWERTY น่าใช้กว่าแถมกล้องดีกว่าด้วยคับ (3.2 MP) laughing6
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 12:31  

ไปเห็นเครื่องจริงมาแระ..

นึกถึงโมโต E2 แฮะ คล้ายๆคลึงๆ Very Happy
เทสดูได้ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 21:20  

ไหนๆๆ ก็ซื้อมาแล้วจะบอกแล้วนะว่ามันเป้นยังไง
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 21:44  

สวัสดีครับ

ผมไปถอยมาแล้วครับวันนี้ ราคาเต็มอยู่ที่ 3250 แต่บอกเขาว่าไม่มีเม็ม แถมให้เหรอ เขาเลยลดให้ 3200 ที่ marko ลพบุรี ครับ เอาละไหนๆ ซื้อมาแล้ว ก็ขอติหน่อยก้แล้วกัน

ก็อยากอวดอะนะ มือถือใหม่นิ

ของแถมที่ได้ คือ พัดมือถือ เอาไว้คลายร้อนรูปไอโมบาย และ ที่ชาร์ต ให้แบตมาก้อนเดียว พร้อมกับ สมอลท๊อค และคู่มือ พร้อมกล่อง และบอกว่า ถ้ามีปัญหาเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้เลยเฮ้อ ดีจัง

แต่ที่เราต้องการคือ ดู ทีวีได้เท่านั้นเอง แต่ ไม่ค่อยมั่นใจญี่ห้อที่ไม่รู้จัก แต่เห็น i mobile มานานแล้ว และแม่ใช้อยู่ด้ว่ย ใช้มานานแล้ว ทนดี แต่ ปุ่มกด ไม่ดีแล้วละ

เอาละจะกล่าวถึงเครื่องนี้ละ ขอติหน่อยละกัน

ปุ่มกดเล็กครับ แต่ ตัวอักษรแสดงในจอใหญ่มากๆ ชัดดี แต่ไม่เป้นไร ชอบๆ สบายตาดี

อ้าวขอเสียมีอยู่หน่อยเดียวเอง

ข้อ ดี มี msn skype facebook ที่เรียกได้ว่า เป็น รุ่น IE3250 อะนะ แต่คงไม่ได้ใช้เพราะใช้ไม่เป็น
สวยดีครับ ตัวเครื่อง แต่พลาสติก ของเครื่อง บอกได้เลยเป็นพลาสติกเกรดต่ำ แต่ก็ให้ผ่าน เพราะราคามันถูกดี
เปิดเครื่องมาเห็นเมนู สวยดีครับ ลูกเล่นดี แต่ ถ้าจะเล่นเกมส์ คิดผิดครับ กดยากมากๆ ปุ่มมันเล็ก กลัวพังด้วย ไม่เหมาะเล่นเลยซักนิด มี java นะจ๊ะ
เสียงเหรอ อือ ถ้าให้เป้น poly อะไรเนี่ยอะ ดังดีครับ แต่ถ้าตั้งเสียงรอสายเป้น mp3ละก็ เสียงเบา เราต้องแปลงเพลงให้ดังไว้ก่อนแล้วค่อยปรับลดเอา ถ้าจะเอาไว้ฟังเพลงลำโพงภายนอกไม่แนะนำนะครับ เบา ไม่ซะใจครับ
ฟังหูฟัง หรือ บลูทูต(ไม่มีครับเดือนหน้าค่อยซื้อแล้วจะมาบอก) อะไรนี่ หูฟังผมมี ใช้หูฟังแบบเครื่อง เล่น mp3 ไม่ใช่แจ็คเล็กนะครับ โอเคครับ เหมือนฟังเครื่องเล่น mp3 ทั่วไป พอรับได้ บ
ถ่าน อึดดี 1220 เยอะดีนะ แต่ก็แพง ถ่านอะนะ
กล้องเหรอ ชัดครับ เวิคเลยละ ดีกว่า vga ตั้งเยอะ มันได้ตั้ง 1000 คูณ ไรเนี่ยอะ ลืม ก็ 2 MP นี่นะ แต่ซูมไม่เป้นอะ ไม่รู้ปรับไง เดี่ยวลองเล่นดู

หน้าจอใหญ่ดีซะใจเลย

อืม ดูทีวี ชัดดีครับ 3 5 7 9 ไอทีวี แล้วก็อะไรนะอีกช่องอะ ลืม อันนี้อะชัดแจ๋วเลย

สุดท้าย ถ้าจำได้จะมาบอกต่อ เวลาโทร รู้สึกว่าเสียงก้อง เหมือนอยู่ในห้อง โถง นี่ละ แต่ก็โอเคคุยได้ อย่ามี คลื่น แทรกละกัน เข้าใจว่า เป็นที่ ความชัดเจนของคลื่นและการออกแบบ โทรศัพท์มา ทำไงได้ ก็มันถูกนิ
ผมใช้ซิม true นะ เพราะผมรักค่ายนี้ กับ ais สองค่าย ค่ายอื่น ใส่แล้วเกิดปัญหายังไง คงไม่รู้เพราะ ใช้แค่สองค่ายนี้พอแล้วครับ

เออ ไฟฉาย คือ ไฟที่ได้จาก led ไฟแฟรชกล้องนะครับ เปิดค้างเป้นไฟฉาย ซะงั้น
อีกเรื่องพิมพ์ sms โครต มั่วเลย วางอักษรมา มั่วดีนะครับ ถ้าอยากรู้ ลองหา ก ดูว่ามันอยู่ตรงไหนต่างกับเครื่องทั่วไปยังไง ต้องมานั่งจำใหม่อีก งง เดี๋ยวก็เป็น
breezs
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 20:28  

ไปซื้อมาตอนเย็น ที่บิ๊กซีเชียงใหม่

ราคาตามนั้นเลย 3290 บาท

ฟังชั่นก็เหมือนในรูปแบบของไอโมบายรุ่นมีปุ่มหงะ ตัวหนังสือใหญ่ๆ

ตัวเครื่องมีขนาดใหญ่ จอใหญ่ จับพอดีมือ แต่เบามากกก

กล้องขนาด 2.0 m ชัดนะ !!! เราว่ามันเหมือน รุ่น ไอโมบาย ทาทา ผีเสื้อหงะ

ในกล่องมี - เครื่อง คู่มือ หูฟัง ที่ชาร์จ (ไม่มีสายดาต้า) ไม่แถมเมมโมรี่การ์ดนะ!!!

ต่อๆๆ ในเมนูจาวา มีครบเล๊ยยย ชอบๆๆๆ Bug Drirectory / I-Biz6 / I-Mail / Skype

Ebuddy / Msn / Snaptu / i-wiz / Facebook

- ด้านเสียง ดังพอประมาณ เปิดสุดไม่แตก

- มีทีวี ดูได้ชัดดี

- ไม่มี Wifi นะจ๊ะ มีแต่ GPRS กับ EDGE

ยังทดลองใช้อยู่นะ มีไรเพิ่มเด่วมาเพิ่ม ดูรูปด้านล่างเลยจ้า

เราว่ามันเหมาะกับคนที่อยากได้ QWERTY ไว้แชท แล้วถูกๆ ถ่ายรูปชัด ไรงี้ๆ อิอิ

มาดูรูปเพิ่มเติมกัน

ด้านหน้านะ

ด้านหลัง มองแล้ว เหมือนพวก สมาร์ทโฟน วินโดว์โมบาย ไรงี้ๆๆๆ ^ ^

อันนี้ตัวอย่างภาพที่ใช้กล้องจาก IE 3250 ถ่าย ตอนกลางคืนนะ!!

เพื่อนๆ มีไรถาม โพสไว้ได้นะ ^ ^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย breezs เมื่อวันที่ 11 Jan 2010 17:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 20:27  

เล่น MSN - skype - Facebook ได้ด้วยเหรอเนี่ย จอร์จ! จริงอ่ะ?

น่าสอยมาเล่นซักเครื่อง Laughing
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 20:29  

รักแมวเหมียนกันเล้ยยยยยยยยย
แล้วปุ่มกดมีไฟเรืองแสงให้เห็นตัวหนังสือไหมครับ ถ่ายรูปให้ดูได้ไหมครับ
ปล.ผมใช้รุ่น tv640qwerty ไฟเรืองแสงเห็นตัวหนังสือหมดยกเว้นภาษาไทยครับแต่คิดว่า
พิมพ์ง่ายกว่ารุนนี้น่ะ ลองไปดูบอร์ดของ tv640qwertyกำลังคึกคักเลย

ขนาดแมวเห็นแล้วยังตกกระใจ๋
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 15:39  

ปุ่มกด มี ไฟล์ led สีขาว ครับ ตอนกลางคืนมองเห็นครับ ชัดเจนดี

ส่วนแป้นคีรบอร์ด ต้องรองใช้ไปสักพักแล้วคุณจะรู้ ว่า มันเป็นปุ่มกดที่ทำมาใกล้เคียงแป้นkeyboard คอม ครับ ต้องลองเล่นดูครับ แจ่ม

ตอนนี้ใช้มา สองวัน กว่าแล้ว ยังไม่เจอ error เลยครับ
breezs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 00:46  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครใช้รุ่นนี้เป็นไงบ้าง ดีหรือเปล่า ช่วยบอกหน่อยกำลังจะซื้อครับ

-ไฟล์วีดีโอขนาดเท่าไร

-เล่นภาพวีดีโอ ภาพกระตุกรึเปล่า

-การ์ดหน่วยความจำสูงสุดได้เท่าไร

ขอบคุณครับ Wink Very Happy

ถ่ายรูปสวยนะ

แต่วิดีโอ เพลีย!
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 08:57  

ตัวนี้ถ่ายรูปสวยใช้ได้ครับ มีใส่กรอบให้ด้วยนะ

แต่ถ่ายวีดีโอ ไม่ชัด คับ มัน ไม่ชัดจริงๆ

แต่วันนี้เอามาถ่ายรูปเล่นมีปัญหา ค้างครับ พอถ่ายรูปเสร็จปุ๊บ จัดเก็บเองไม่ได้ มันค้าง เลยต้องตั้งให้เครื่องจัดเก็บเองเลย เดี๋ยวมีปัญหา ค้างอีก ต้องถอดแบต แล้วใส่เข้าไปใหม่อีก เฮ้ยเซ็งเลย
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 19:59  

วันนี้จะไปซื้อ แบตเตอรี่ ของ ไออี3250 เก็บไว้ซะหน่อย พอถามที่ศูนย์บอกว่า ยังไม่มา เพราะก้อนราคาแค่ 299 เอง เพราะอยู่ในโปรโมรชั่นแต่ ราคาขายตามทั่วไปอยู่ที่ 390 สำหรับความจุ 1220 ครับ

แต่ดันไปได้ บลูทูต หูฟังของ jabra imobile bt2020 มาครับซึ่งตัวนี้ ถ้าไม่พิมพ์ ว่า imobile อยู่ที่ 700 กว่าบาทครับ แต่ดันซื้อมาได้ แค่ ราคา199บาทถูกมากๆๆ สำหรับบลูทูต
ไม่มีกล่องแพ็คเก็ตให้นะครับ คนซื้อต้องลองเลยครับ ที่ร้าน ดีมากๆ
เอออีกอย่าง ถ้าเราซื้อ บวกประกัน 6 เดือน ก็จะอยู่ที่ 399 บาท แต่ผมไม่เอาประกันครับ ไม่คอ่ยสนใจเท่าไร พังก็ทิ้งเลย

ถ้าใครอยากได้ บลูทูตไว้ใช้ รีบไปซื้อ นะครับ ราคาถูกดีใช้ดีด้วย และสามารถใช้ได้กับมือถือทุกรุ่นที่เป็น บลูทูต ตั้งแต่ 1.0 ถึง 2.0 ครับ

เมื่อนำมาใช้งาน
ปัญหาเสียงก้อง ไม่มีครับ
คุณภาพเสียงพอใช้ได้ ใช้ลำโพงหูฟังธรรมดา
คุยได้ในรัสมี 5-7เมตร กำลังดี นอกนั้นไม่ค่อยดีละ มี ขาดๆ หายๆ ห้ามมีสิ่งกีดขวางด้วยนะ
ไม่งั้นได้น้อยกว่านั้น

การเชื่อมต่อระหว่างมือถือ งง เหมือนกันครับซื้อมาตอนแรก
เพราะแค่เปิด บลูทูตที่มือถือ แล้วเรา ก็เปิด บลูทูตที่หูฟัง ก็สามารถเชื่อมต่อได้แล้วแต่นี่เราต้อง
กด ปุ่ม เปิดหูฟังบลูทูตค้างไว้ คือ ให้ไฟบลูทูตสีฟ้าติดค้างเลยครับ แล้วมาเปิดบลูทูตที่เครื่องเสร็จแล้ว ค้นหาอุปกรณ์หูฟัง ก็จะเจอ เป็นชื่อ ของ jabra bt2020 ครับ แล้วตกลง โอเคตั้งรหัสผ่านเป็นอันจบครับ ใช้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 20:38  

ซื้อมาได้ 1 อาทิตย์แล้วค่ะ
ภาพรวมก็โอเคค่ะ แบตทนดี
แต่ตัวเครื่องมีปัญหา อยู่ดี ๆ จอก็ไม่ติด
เป็นหน้าจอสีดำ มองอะไรไม่เห็นเลย
โชคดีที่อยู่ในช่วงรับประกัน 10 วัน
เค้าเลยเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้
เสียดายเครื่องหมด ต้องรอ สามสี่วัน
ดีนะเนี่ยที่เค้ารับผิดชอบดีอ่ะ
pisinee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 15:49  

ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกันได้4วันแล้ว ก้อดีนะ แต่ที่ไม่ชอบคือ กรอบด้านหลังอ่ะ มันดู โลคลาสไปหน่อย อยากถามว่าของคนที่ใช้แล้วอ่ะ ปุ่มตรงกลางกดลงไหม ของเราใช้ไม่ได้อ่ะ พอกดแล้ว ชอบโดนตรง ขึ้น ลง ซื้อที่ศูนย์มาอะ ไหนบอกว่าใช้ได้ 5 ทิศทาง บอกหน่อย..
ie 3250
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 20:09  

วันนี้เพิ่งไปถอยมา อ่ะ 3250 ที่น้อมจิต อ่ะ

ไม่มีสายลิ้ง กะเมมเหมือนกัน

คุณภาพโดยรวมก้อโอเคนะ

ตอนนี้ยังไม่มีปันหาอ่ะไร ถ้าเจอเเร้จะมาเล่าสู่กันฟังนะค่ะ
ie 3250
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 20:10  

ราคา 3250 อ่ะ อิอิ
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 01:02  

วันนี้เข้าไปเจอ เว็บหนึ่ง ที่ขายโทรศัพท์มือถือ ไออี 3250 ราคาที่ตั้งมาจริง อยู่ที่ 2990 ครับ

ปุ่มกดสี่เหลี่ยมตรงกลาง ไม่สามารถ กดได้นะครับ ได้แค่ สี่ ทิศเท่านั้น แต่ถ้าไม่ชอบ ก็ตั้ง เป็น อย่างอื่นแทนได้ครับ

แต่ผมว่า สิ่งที่มีปัญหาคือปุ่มถ่ายรูปครับ พี่ ผมว่ามันกดยากอะ ไอ้ตรง นั้นเปลี่ยน ไปถ่ายรูปตรงปุ่มอื่นได้ไหม

ใครทำได้มั่ง ช่วยบอหน่อยนะครับ ว่าเปลี่ยนไปกดถ่ายรูปตรงไหน ถึงจะดี ช่วยบอกวิธีหน่อย

ผมไปซื้อ เม็มมาใส่ในตัวเครื่องแล้ว มีเม็ม อยู่ สอง ชนิดคือ

micro sd HC ความจุ เฉพาะ 4 GB เท่านั้น มันสามารถ ใส่ได้ไหม เพราะเขาบอกว่าเป็นเม็มชนิดใหม่ที่เร็วขึ้น จากเดิม แต่กลัวใส่แล้ว โทรศัพท์ มองไม่เห็น ช่วยบอกหน่อยใช้ได้ไหมครับ

แต่ผม ซื้อ micro sd 2GB ธรรมดามาครับ เพราะกลัวว่าโทรศัพท์ รับไม่ได้จึงซื้อตัวนี้มา 220 บาท kington มาใส่ครับ

มีปัญหาอยากบอก อีกอย่างคือ ถ่ายรูป แล้วเก็บในเครื่อง มันจะค้าง ครับ ผมจึงเปลี่ยนไปเก็บในเม็มแทน ไม่มีปัญหา ค้างครับ

อีกอย่าง โทรศัพท์ รุ่นนี้ใช้เป็น modem ต่อเข้ากับ คอมป์ เล่นเน็ต ได้ไหมครับ ถ้าได้ ขอ Driver มั่งครับ หาไม่ได้เลย
ie 3250
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 18:55  

ที่จัดเก็บในเครื่องเเร้เครื่องค้างเป้นปันหาของซอฟเเวร์หรือเป่า

เราถ่ายเเร้จัดเก้บลงเครื่องก้อไม่เป้นไรอ่ะ

ลองไปให้ที่ศูนย์ดูดีกว่าไหมค่ะ

จะได้ใช้มือถือได้อย่างสะบายใจ
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 19:00  

แก้ยังไงก็ไำม่หายหรอกครับ มันเป็นที่ ฮาร์ดแวร์ ของเครื่องด้วยครับ แค่เขียน คำสั่งลงไปเอง

เหมือน คอมพิวเตอร์ ประกอบเองนั่นแหละครับ จับนู่นจับนี่มายัดใส่เป็นอันว่าใช้ได้
แต่ต้องเลือก ฮาร์ดแวร์หน่อย ว่าใช้ตัวไหนคงจะทน เหมือน เลือกยี่ ห้อ ว่า chip ยี่ห้อนี้ นู้นใช้ได้ดีอะไรอย่างงี้ครับ kington asus gigabite aspacer acer ไรอย่างงี้ ครับ

ถ้าจะให้ดี นะครับ ผมว่า เขาน่า จะใ่ช้ ฮาร์ดแวร์ ที่มาประกอบ เครื่อง เกรดดีหน่อย นะครับ แต่อย่างว่า ก็แพงขึึ้นไปอีก อะนะ

เอาเป็นว่า ผู้ซื้อก็ต้องรับกรรมไปแล้วกันนะครับ

เออขอถามหน่อยครับ

มีใครซื้อเม็มที่เป็น micro sd HC 4G มาใส่มั่งครับ ใส่ได้ไหมครับอยากรู้
ผมใช้ 2G อยู่ครับ อยากเปลียนละ ตัวธรรมดานะ เม้นกันเยอะๆๆนะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 11:20  

http://www.fm-fanclub.com/?fromuid=13863

ต้องการเกมส์อะไร โหลดได้ที่นี่(เกมส์)

ด่วน ครับ รับ สมาชิกจำกัดก่อนปิด
pns
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 19:34  

ใช้อยู่ 2 อาทิตย์แล้ว ทำไมต่อเน็ตยากมาก ใครเป็นบ้าง แก้ยังไง ธรรมดาใช้ จีเน็ท ไม่เห็นมีปัญหาอาราย กว่าจะต่อได้นานนนนนนนนน มาก เนี่ยยังใช้ i -link กะจาวาได้เลย มันเชื่อมต่อเน็ตไม่ได้ โอ๊ยอยากตาย เป็นไรก้อม่ายรู้ แล้วเวลาคุยกันเสียงก้องมากเลย ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างบอกหน่อย ที่๙อมาก้อเพราะมี mns นะเนี่ย Rolling Eyes Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
pns
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 19:36  

ใช้อยู่ 2 อาทิตย์แล้ว ทำไมต่อเน็ตยากมาก ใครเป็นบ้าง แก้ยังไง ธรรมดาใช้ จีเน็ท ไม่เห็นมีปัญหาอาราย กว่าจะต่อได้นานนนนนนนนน มาก เนี่ยยังใช้ i -link กะจาวาได้เลย มันเชื่อมต่อเน็ตไม่ได้ โอ๊ยอยากตาย เป็นไรก้อม่ายรู้ แล้วเวลาคุยกันเสียงก้องมากเลย ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างบอกหน่อย ที่ซื้อมาก้อเพราะมี mns นะเนี่ย Rolling Eyes Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 19:43  

pns ผู้เขียน:
ใช้อยู่ 2 อาทิตย์แล้ว ทำไมต่อเน็ตยากมาก ใครเป็นบ้าง แก้ยังไง ธรรมดาใช้ จีเน็ท ไม่เห็นมีปัญหาอาราย กว่าจะต่อได้นานนนนนนนนน มาก เนี่ยยังใช้ i -link กะจาวาไม่ได้เลย มันเชื่อมต่อเน็ตไม่ได้ โอ๊ยอยากตาย เป็นไรก้อม่ายรู้ แล้วเวลาคุยกันเสียงก้องมากเลย ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างบอกหน่อย ที่ซื้อมาก้อเพราะมี mns นะเนี่ย Rolling Eyes Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

แก้ไข ใช้อยู่ 2 อาทิตย์แล้ว ทำไมต่อเน็ตยากมาก ใครเป็นบ้าง แก้ยังไง ธรรมดาใช้ จีเน็ท ไม่เห็นมีปัญหาอาราย กว่าจะต่อได้นานนนนนนนนน มาก เนี่ยยังใช้ i -link กะจาวาไม่ได้เลย มันเชื่อมต่อเน็ตไม่ได้ โอ๊ยอยากตาย เป็นไรก้อม่ายรู้ แล้วเวลาคุยกันเสียงก้องมากเลย ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างบอกหน่อย ที่ซื้อมาก้อเพราะมี mns นะเนี่ย
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 08:33  

ยากจริงๆ ครับ ของผมนี่เข้าไม่ได้เลย ผมใช้ซิม True พี่ช่วยบอกการตั้งค่า wap หน่อยครับ
ว่าตั้งยังไง อยากรู้เหมือนกัน จะลองเล่นดู

ผมว่าตั้ง wap gprs ได้ก็น่าเล่นได้แล้วนะครับ

ลองทำตามคู่มือดูนะครับ
breezs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 11:15  

ใช้อยู่สองทิตย์กว่าแล้ว ยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย

ที่บอกว่าต่อเน็ตช้า ก็ไม่ช้านะ เร็วดีออก

ลงจาวา อะไรส่วนมากก็เล่นได้หมด ไม่ว่าจะเป็น opera mini และก็ Dic แปลคำศัพท์ไรพวกนี้

เรา ยังไม่เจอปัญหาเลยหงะ ห้าๆ สะดวกสบายดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 23:00  

pns ผู้เขียน:
ใช้อยู่ 2 อาทิตย์แล้ว ทำไมต่อเน็ตยากมาก ใครเป็นบ้าง แก้ยังไง ธรรมดาใช้ จีเน็ท ไม่เห็นมีปัญหาอาราย กว่าจะต่อได้นานนนนนนนนน มาก เนี่ยยังใช้ i -link กะจาวาไม่ได้เลย มันเชื่อมต่อเน็ตไม่ได้ โอ๊ยอยากตาย เป็นไรก้อม่ายรู้ แล้วเวลาคุยกันเสียงก้องมากเลย ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างบอกหน่อย ที่ซื้อมาก้อเพราะมี mns นะเนี่ย Rolling Eyes Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

แก้ไข ใช้อยู่ 2 อาทิตย์แล้ว ทำไมต่อเน็ตยากมาก ใครเป็นบ้าง แก้ยังไง ธรรมดาใช้ จีเน็ท ไม่เห็นมีปัญหาอาราย กว่าจะต่อได้นานนนนนนนนน มาก เนี่ยยังใช้ i -link กะจาวาไม่ได้เลย มันเชื่อมต่อเน็ตไม่ได้ โอ๊ยอยากตาย เป็นไรก้อม่ายรู้ แล้วเวลาคุยกันเสียงก้องมากเลย ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างบอกหน่อย ที่ซื้อมาก้อเพราะมี mns นะเนี่ย

ขึ้นอยู่กับว่าต่อเน็ตยากนี่หมายความว่าอย่างไร ถ้าหมายความว่าติดมั่ง ไม่ติดมั่ง นี่แนะนำว่าไปเปลี่ยนเครื่องเลยครับ แต่ถ้าหมายความว่าต่อไม่ได้เลย นี่แสดงว่าคุณตั้งค่าผิดครับ ส่วนเรื่องเสียงก้องนี่คงต้องเอาไปอัพเฟริมแวร์ ถ้าไม่หายก็ต้องเปลี่ยน
สุดท้ายผมว่าไปเปลี่ยนเครื่องเถอะ Sad มีสิทธิแล้วก็ใช้ให้คุ้ม
0805005288
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 16:11  

ใครพอจะรีวิวได้บ้างครับ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 20:51  

ใช้เครื่องมาได้10วันแล้วค่ะ เครื่องใช้ดีไม่พบปัญหาอะไรเลย ต่อเน็ตได้เร็วด้วย เล่น mns ได้เสียงดีไมก้องรูปชัดมากๆๆๆๆลองหมดแล้วยังไม่มีอะไรผิดปกติเลยค่ะ คิดว่าราคาเท่านี้ เล่นได้ขนาดนี้ก็คุ้มสุดๆๆแล้วค่ะ ถึงปุ่มจะเล็กไปหน่อยแต่ก็ถือว่าดีค่ะ
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 00:18  

ใช้มา 3 เดือนแล้วครับ ไม่มีปัญหาเหมือนกัน

ลองกลับไปอ่านกะทู้ข้างบนอยู่ครับ
0805005288
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 15:39  

ถ้าเทียบกับ Tv640 อันไหน okกว่าครับ
bb&gg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 22:13  

ปุ่มตรงกลางกดไม่ได้หรอ แล้วลงจาวาได้รึเปล่าครับ

ใช้เป็น modem ได้มั้ย ใส่ wallpaper เคลื่อนไหวได้ป่าว ถามเยอะไปหน่อย แต่ใครตอบได้ รบกวนตอบหน่อยเน้อ
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 12:47  

ใช่ครับ ใบข้อมูลมันบอกว่ากดได้ ปุ่มตรงกลางนะครับ แต่พอผมกดลงไปมันกลับ ไม่เป้นอย่างงั้นคือ กดปุ่มตรงกลาง ก็ ออก มาเป็น ดูรายชื่อ มั่ง ปฏิทิน กล้อง อะไรของมันไม่รู้ เหมือนว่า สุ่มกดยังไงยังงั้นเลย แต่ยังไม่เคยแกะมาดูนะ เพราะเดี๋ยวประกันขาด แต่คิดว่ากดไม่ได้ครับ

เกมส์ที่เป็น java ลงได้ครับ แต่ การเล่นไม่ค่อย เหมาะสมถ้าคิดว่าจะเอามาเล่นเกมส์ อย่าดีกว่า ปุ่มเล็ก เดี๋ยวพัง ซ่อม ยาก ปุ่มมันเยอะ เอาไว้ โชว์ครับ

เป็น modem ภายนอกไม่ได้ครับ ศุนย์ เขาบอกมาไม่ได้ แต่ ภาพ วอเปเปอร์ ธรรมดา หรือแบบเคลื่อนไหว ได้ครับ
ดวงตา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 15:16  

Sad ซื้อมาวันที่ 12 จากร้านในบิ๊กซี พระประแดง พอวันที่ 21 ก็มัอันต้องส่งศูนย์ซ่อมที่เซ็นทรัลพระราม2 เพราะชาร์จไฟไม่เข้า มีข้อความบอกว่าหน้าสัมผัสไม่ดี ทำไมเขาไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ก็ไม่รู้ ยังไม่เกิน 10 วันเลยนี่นา เศร้าอ้ะ เด๋วไปทำบุญแก้ชงดีกว่า Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
0805005288
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 15:39  

พรุ่งนี้จะไปซื้อละ เป็นไงเป็นกัน
liilchliil
Year's Star

จังหวัด: อุทัยธานี
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 21:32  

สวยดีนะ Surprised
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 11:25  

วันนี้ ครับ ลองถ่ายรูป แล้ว เครื่อง ค้าง ที่ หน้าจอถ่ายรูป ผมไม่อยาก ถอดแบตออกแล้ว ใส่เข้าไปใหม่ เหมือนอย่างที่เคย

เลยปล่อยทิ้งไว้ เลยครับ
พอสักพักเครื่องก้กลับ หน้าจอสู่ เมนู ปกติ ครับ ใช้ได้ตามปกติ

คำตอบคือ ถ้าเครื่องค้าง ไม่ต้องไปถอดแบตนะครับ ปล่อยทิ้งไว้ เดี่ยวก็หายเอง ลองดู

ถ้าคนอื่นเป็นเช่นไรบอกด้วยนะครับ
0805005288
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 16:02  

วันนี้ไปซื้อมาแล้ว ที่แม่วัง ราคา 3190

ใช้แล้วก็ยังไม่มีปัญหาไรนะ

มีไรจะมาเล่าใหม่
asanee2444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 21:58  

ใช้ดีครับ
ราคาแบบนี้ถึงว่าดีสุดๆแล้ว
สเป๊กเครื่องเกือบจะครบทุกอย่างเลย
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 23:45  

เสียดาย จังเลย
วันนี้นั่งดู โฆษณา sim 3G imobile เขาบอกว่า ซื้อเครื่อง ไอโมบายตอนนี้ ทุกรุ่น แถมเน็ต
2mb ฟรี หนึ่งปีแนะ เสียดายจัง ซื้อเร็วไปหน่อย

อย่างงี้มันต้องถอน
asanee2444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 11:45  

เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้แล้วใช้แบตได้นานเท่าไรครับ
แบบว่าแบตเต็มขีดเลยนะ

แล้วว่า TV เครื่องผมมานดูได้แค่ 2 ช่องเองครับ
มานต้องตั้งค่าอะไรรึป่าว

ซื้อมาได้3วันละ
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 20:08  

ตอนซื้อมาใหม่ๆ ครับ ทำการ ค้นหาช่อง auto ครับ ปล่อยมัน เลยค้นหาเองแล้วรอจนมันหาเสร็จ ก็ดูได้ครับ

ตอนซื้อมาใหม่ๆ ได้นานถึง 1 ชั่วโมง 20 นาทีกว่าๆ แต่ เดี๋ยวนี้ไม่เกิน ชั่วโมงก็หมดครับ Shocked

เป็นธรรมชาติของ แบต เสื่อมไปตามกาลเวลา
0805005288
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 21:24  

asanee2444 ผู้เขียน:
เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้แล้วใช้แบตได้นานเท่าไรครับ
แบบว่าแบตเต็มขีดเลยนะ

แล้วว่า TV เครื่องผมมานดูได้แค่ 2 ช่องเองครับ
มานต้องตั้งค่าอะไรรึป่าว

ซื้อมาได้3วันละ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ดูได้แค่ 2 ช่องเองครับ ทั้งที่เพื่อนผมใช้ 626 ดูได้ทุกช่องเลยครับ ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 07:41  

เป็นตามพื้นที่หรือเปล่าครับ
ผมอยู่บางกะปิ รับได้ทุกช่องเลยครับ

แต่กลับบ้านต่างจังหวัดที่ ลพบุรี ดูได้แค่ 3 7 9 ที่เหลือดูไม่ได้ครับ
0805005288
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 09:18  

น้องบอม ผู้เขียน:
เป็นตามพื้นที่หรือเปล่าครับ
ผมอยู่บางกะปิ รับได้ทุกช่องเลยครับ

แต่กลับบ้านต่างจังหวัดที่ ลพบุรี ดูได้แค่ 3 7 9 ที่เหลือดูไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

งั้นก็หมายความว่าเครื่องรับสัญญาtvได้ไม่ค่อยดีใช่ป่าวครับ เพราะ พื้นที่เดียวกันแต่ของเพื่อนผมเป็น i 626 รับได้ชัด เกือบทุกช่องเลย แต่เจ้า 3250 ของผมดันมีแค่2ช่องเอง
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 16:35  

ใช่ครับพี่ เห็น เพื่อนผมก็บอกมาเช่นนั้นครับ

เดี๋ยวเล่าให้ฟัง

โทรศัพท์ของเพื่อน เป็น imobile เหมือนกัน Tv640 แต่กลับต่างจังหวัดมาด้วยกัน ยังดูทีวี ได้ครบทุกช่อง แต่ก็ไม่ชัดนะครับ แบบ มี ยิบ ยิบๆ ซ่าๆ อะไรอย่างงี้ครับ คิดว่าการพันเสาอากาศรับสัญญาณทีวีดีกว่าครับ

แต่มี อีก รุ่นนะครับ sumsung tv star ไม่รู้พิมพ์ถูกหรือเปล่า ตัวนี้ ดีมากๆ เลย ดู ทีวี ต่างจังหวัด ชัดครับ ถ้าเข้า กทม แล้วจะขนาดใหนนะเนี่ย ลองดูรุ่นนี้ดูครับ
prince_dan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 03:48  

ไปดูตัวจริงมาเเล้วเเถวบ้าน

ไม่สวยเลยครับ วัสดุดูโลๆ ด้านหลังไม่สวยอย่างเเรง

เเต่ฟังชั่นต่างๆดีมาก เเต่รูปลักษณะไม่ชวนซื้อเลย

เเต่ราคาส่งที่มาบุญครองเหลือ 2990คับ ที่ศูนย์ 3290

ผมหาเครื่องสำรองมาใช้ ตอนเเรกจะเอาเครื่องนี้

เเต่พอดีพี่เเนะนำให้ใช้ เวลคัม ซึ่งวัสดุดีกว่า

ตอนนี้ได้ เวลคัม w3329 ในราคา 3000กว่า

วัสดุดีกว่า ทีวีก็ชัดมาก วันนี้นั่งเล่นมีช่องเคเบิ้ลมาเข้าด้วยอะ

สงสัยหอข้างๆเเน่เลย เเปลกใจทำไมมีช่องเคเบิ้ลด้วย

มือถือ มันจูนสัญญาณให้เราเลย เเต่ไม่ค่อยชัดนะ

ส่วนฟรีทีวี ชัดทุกช่องเราอยู่เเถว สะพานไหม่

รับทีวีชัด fm ชัดบางคลื่น

คุ้มดี
breezs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 22:56  

เพิ่มเติมๆ

บูทูธ ของรุ่นนี้ ถ้าเชื่อมกับ โน๊ตบุคร์ สามารถ ใช้ ปุ่มกด คอนโทรล เม้าส์ได้คับ

แต่ต่อเน็ตไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ โน๊ตบุคร์เราเป็น Windows 7 หรือเปล่า

อิอิ รับส่งไฟล์ก็ไม่มีปัญหา สะดวกดี

แต่ใจจิงๆ อยากได้ไดร์เวอร์ ทางบริษัทน่าจะมีติดมาใ้ห้หน่อย
IE-3250
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 05:39  

พึ่งจะถอยมาใหม่ๆเลยครับ 3290 แน่ะ แต่ซื้อที่ศูนย์นะครับ

โดยรวมถือว่าคุ้มราคาดีครับ ทีวีเครื่องผมเขาเซ็ตมาแล้วอ่ะครับ แต่ดูได้ชัดๆเลยมีแค่ช่อง 3 ช่องเดียว

ส่วนฟังชั่นแื่นๆก็โอเคครับ แต่ปุ่มกดกระจิ๋วเดียวเอง ตอนแรกว่าจะตัดเล็บซะหน่อย แต่พอลองจิ้มQwerty แล้วไม่อยากจะตัดเล็บเลย

ตอนนี้ขอดูสภาพการณ์อีกสัก 4-5 วัน แล้วจะมาบอกอาการนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 15:56  

เล่น Msn ได้ไหมครับ รุ่นนี้

แล้วที่บอกว่าเล่น เนทได้นี้ เสียค่าเนทไหมครับแล้วเล่นได้จริงๆหลอ

ปล.ผมไม่เคยมีมือถือ ขอบคุนครับ
น้องบอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 00:31  

เล่นเน็ตได้ ครับ ใช้ Gprs หรือ EGD ต่อเสียตังค์แล้วแต่เครื่อข่ายที่ใช้งาน

แต่เครื่อข่ายอื่นไม่รู้ ใช้ GSM ครับ ที่เล่นอยู่
puybar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 14:24  

ซื้อมาแล้วคะ ที่ร้านนิด มาบุญครอง
เครื่องใหม่มาก^^ฝาหลังกับที่ใส่ซิมเปิดยากมากคะ
ซื้อมา 2850 แต่ไม่มีเมมให้นะ
มาซื้เอง 2G 240บาทคะ
เสียงดีคะเพราะดี รวมๆๆไม่คิดอะไรมากก็คุ้มคะ
แต่เสียงเพราะว่า N 5230 และ candy อีก
breezs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 19:03  

เล่น Msn ได้ไหมครับ รุ่นนี้

แล้วที่บอกว่าเล่น เนทได้นี้ เสียค่าเนทไหมครับแล้วเล่นได้จริงๆหลอ

ปล.ผมไม่เคยมีมือถือ ขอบคุนครับ

Msn เล่นได้ครับ โปรแกรมจะอยู่ในเมนู มัลติมีเดีย>จาวา>Messenger

ส่วนค่าบริการอินเตอร์เน็ต ขึ้นอยู่กับ ผู้ให้บริการหงะครับ

การเชื่อมต่อจะใช้ EDGE/GPRS

สำหรับผมเอง ใช้ GSM Advance เป็น เน็ตซิม ฟรี 30 ชั่วโมง/เดือน 99 บาท
Next...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 02:04  

กระทู้จบแค่นี้เอง...รอกระทู้ใหม่นานแล้ว...
คนเคยใช้ขอเสียงหน่อย...อย่าให้แพ้ 640 นะ Arrow
beauzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 18:03  

เมื่อวานไปดูที่ เซ็นทรัลอุดร กะว่าจะสอย ซะหน่อย

แต่สินค้าหมด Sad

เลยอดไป
breezs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 18:59  

เพิ่มเติมนะครับ สำหรับใครที่อยากท่องอินเตอร์เน็ตแบบเต็มรูปแบบ

รุ่นนี้ เหมาะกับการใช้ Opera mini 5 นะครับ เพราะลองลงเวอร์ชั่นอื่น ใช้ QWERTY ไม่ได้

ขั้นตอนการใช้ปุ่ม QWERTY ในการพิมพ์นะครับ

- เลื่อนไปที่ ช่องใส่ www.

- กดปุ่มโทรออก 1 ครั้ง

- กดปุ่ม option เลือก Full screen edit เพื่อทำให้ QWERTY ใช้งานได้ครับ

ปล. การกดตกลงทุกครั้ง ใช้ ปุ่มโทรออกนะครับ เพราะว่า ปุ่มตรงกลางไม่มี
k32
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 22:02  

.คร รู้ บ้าง ว่า โหลด ธีม ได้ที่ไหน อะครับ แล้ว ก็ ตั้ง เสียงเฉพาะ เบอร์ ของ ผม ได้ นิดเดียว เอง ประมาณ 7-8 เพลง เอง ครับ (เพลงของเบอร์แต่ละเบอร์)
zuzu49
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 12:31  

เครื่องผม มีแสงไฟสว่างกว่าปกติอยู่ขอบจอด้านล่างครับ เห็นตอนที่ภาพสว่างนะครับ ภาพเข้มๆ มองไม่เห็น มีใครเป็นเหมือนกันมั้ยครับ
nok-eangja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 11:10  

มีระบบสัมผัสด้วยหรือเปล่าค่ะ....อยากรู้ค่ะตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่ค่ะ
M 2 B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 02:16  

nok-eangja ผู้เขียน:
มีระบบสัมผัสด้วยหรือเปล่าค่ะ....อยากรู้ค่ะตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่ค่ะ

รุ่นนี้ไม่ใช่สัมผัส (จิ้มจุ่ม) ใช้ปุ่มกดได้อย่างเดียว
แต่รุ่น IE 3210 ใช้ได้ทั้งสัมผัสและปุ่ม จอ2.8นิ้ว ฟังก์ชั่นใกล้เคียงกัน ราคาก็เท่ากัน
แต่มันไม่ค่อยสวยว่างั้นนะ
ttttttttt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 19:59  

ต้องการขายมือถือ i-mobile ie3250 ค่ะ เพิ่งซื้อมา ได้เดือนนึงค่ะ

เครื่องไม่มีป้นหา ค่ะ เเต่ไม่อยากใช้เเล้วค่ะ

ซื้อมา 3250 ขอ ขาย 2700 ต่อได้นิดหน่อยนะคะ

โทร 0805854656
beauzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 01:43  

เออ

คือ ออนเอ็มแล้วออนไม่ได้อ่ะค่ะ

มันขึ้น network discconected , please try later อ่ะค่ะ

ต้องทำยังงัยค่ะ

เข้า ebuddy ก้อเป็นตัวสี่เหลี่ยนอ่ะค่ะ

ทามมายดีค่ะ

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
บอนด์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 12:30  

เปิดใช้ GPRS ยังครับ
beauzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 16:57  

ออนเอมได้แล้วค่ะ

แล้ววอยากถามว่า ใช้การ์ดสูงสุดได้กี่GBอ่ะค่ะ

ใช้ตัวนี้ได้ไหมค่ะ

Kingston Micro SD 8 GB sdhc (class4)
breezs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 11:55  

beauzy ผู้เขียน:
ออนเอมได้แล้วค่ะ

แล้ววอยากถามว่า ใช้การ์ดสูงสุดได้กี่GBอ่ะค่ะ

ใช้ตัวนี้ได้ไหมค่ะ

Kingston Micro SD 8 GB sdhc (class4)

แนะนำใส่แค่ 2 gb พอ
Linga
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 16:40  

มีใครทราบบ้างคะว่าซิลิโคนหรือกรอบโทรศัพท์ของรุ่นนี้มีไหม

และซื้อได้ที่ไหน และถ้าไม่มีเอาแบบรุ่นไหนแทนได้บ้าง
MP332
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 12:51  

ซิลิโคนรุ่นนี้ที่ตลาดบ้านผมมขายเเล้วนะครับ ราคา 40 บาท

เเต่ IE 3210 ของจะมาวันพฤหัส
keus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 15:57  

ตอนนี้หาซื้อไม่ได้เลยครับ โทรไปถามศูนย์มาแล้วของหมด อดเลย กำ
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 21:18  

ttttttttt ผู้เขียน:
ต้องการขายมือถือ i-mobile ie3250 ค่ะ เพิ่งซื้อมา ได้เดือนนึงค่ะ

เครื่องไม่มีป้นหา ค่ะ เเต่ไม่อยากใช้เเล้วค่ะ

ซื้อมา 3250 ขอ ขาย 2700 ต่อได้นิดหน่อยนะคะ

โทร 0805854656

อยากได้อะครับ แต่ตังค์ไม่พอ 2000 ได้ปะครับ
bossmando
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 17:00  

ทุกคนครับ รบกวนหน่อยนะคับ

คือผมเพิ่งชื้อตัวนี้เลย

ทว่า ผมไม่ทราบวิธีการใช้กาน

ที่ทำให้ IE3250 ของผมตัว เป็น โมเดม ต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์อะคับ

ผมทำไม่เป็น ไม่ืทราบว่ามีขั้นตอนอย่างไรหรอคับ ส่วนเรื่องแพคเกจ ไม่เปนไร เดียวลองนาทีละบาทได้ก่อนก็ได้

แต่แค่อยากทราบว่า กดตรงไหนหรอคับ ที่จะทำให้มันเป้น โมเด็ม อะคับบ

ช่วยบอกผมหน่อยนะคับ อยากรู้มากๆ จะเอาไว้เล่นกับโน๊ตบุ๊คอะคับ

ขอบพระคุณมากๆ ครับ สำหรับผู้ตอบ
asanee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **-*-*-*-*-**
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 23:57  

bossmando ผู้เขียน:

ที่ทำให้ IE3250 ของผมตัว เป็น โมเดม ต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์อะคับ

ผมทำไม่เป็น ไม่ืทราบว่ามีขั้นตอนอย่างไรหรอคับ ส่วนเรื่องแพคเกจ ไม่เปนไร เดียวลองนาทีละบาทได้ก่อนก็ได้

แต่แค่อยากทราบว่า กดตรงไหนหรอคับ ที่จะทำให้มันเป้น โมเด็ม อะคับบ

ช่วยบอกผมหน่อยนะคับ อยากรู้มากๆ จะเอาไว้เล่นกับโน๊ตบุ๊คอะคับ

ขอบพระคุณมากๆ ครับ สำหรับผู้ตอบ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

เห็นเค้าว่ารุ่นนี้ต่อเน็ตไม่ได้อะครับ
แต่ไม่แน่ใจนะครับว่าใช่ป่าว
asanee2444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 23:58  

แล้วรุ่นนี้มันโหลดธีมมาใช้ได้รึป่าวคับ
อยากได้ธีมคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 18:53  

ปุ่มดูรกจริงๆเยยไม่น่าใช้เท่าไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 07:25  

ถอยมาเมื่อวานนี้เล่นๆไปก็โอเคเล่นเน็ตในตัวเครื่องได้ออน M ได้แต่ลำบากตรงที่ว่าเวลาหาสระนี้ค่อนข้างอยากหน่อยพึ่งเอามาใช้ยังไม่ถึงวันยังไม่แน่ใจว่าบกพรองตรงไหนบ้างหรือป้าว ก็มีอยู่นะคือ wifi ไม่มี ไวเลด ไม่มีโมเดมก็ไม่มีเสียด้ายนะราคา ก็อยู่ 3200 บาทถือว่ายังแพงอยู่
Keus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 14:03  

ตอนนี้ที่ไหนมีขายบ้างอ่ะครับ หาซื้อไม่ได้เลย ผมอยู่แถว หนองแขม ไปเดอะมอร์ล บางแค ,ท่าพระ ไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ก็ไม่มี โทรไปถามศุนย์ ไอโมบาย ก็ไม่มี ลองหาในเน็ตแล้วมีที่มาบุญคองที่เดียวแล้วแพงด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 11:30  

เสียอย่างเดียวแป้นคีย์บอสไม่เหมือนแป้นคอมพิวเตอร์ดูแล้วสับสนไปหน่อยแต่ก็หน่อยมากเลยอยากอยากจะได้แป้นเหมือนคอมและเหมือน BB
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 13:56  

น่าจะใช้ โมเดม ได้นะครับ เพราะไม่รู้จะมีพอตต์คอมมาให้ไม แถมตอนหา ไดร์เวอร์ที่คอม ขึ้นว่าโมเดมอีกตั้งหาก มันต้องมสูตรชัวร์ผมว่านะ ลองดูนะ http://www.i-mobilephone.com/Download/310213.zip
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:01  

ต้องลอง http://www.tempf.com/getfile.php?id=453455&key=4bab0e6c5d553
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:04  

ไดร์เวอร์เวอร์ modem i-moblie http://www.tempf.com/getfile.php?id=453455&key=4bab0e6c5d553 ได้ผลไงบอกด้วยนะครับบบบบบบ
aomam11
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 00:21  

อยากทราบว่า ออนเอมยังไงหรอคะ

ช่วยอธิบายให้หน่อยได้มั้ยคะ

พอดีเพิ่งได้เครื่องมาใหม่อ่าค่ะ

ช่วยหน่อยน้าคะ

ขอบคุณค่ะ^^ Surprised
beauzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 11:23  

breezs ผู้เขียน:
เพิ่มเติมนะครับ สำหรับใครที่อยากท่องอินเตอร์เน็ตแบบเต็มรูปแบบ

รุ่นนี้ เหมาะกับการใช้ Opera mini 5 นะครับ เพราะลองลงเวอร์ชั่นอื่น ใช้ QWERTY ไม่ได้

ขั้นตอนการใช้ปุ่ม QWERTY ในการพิมพ์นะครับ

- เลื่อนไปที่ ช่องใส่ www.

- กดปุ่มโทรออก 1 ครั้ง

- กดปุ่ม option เลือก Full screen edit เพื่อทำให้ QWERTY ใช้งานได้ครับ

ปล. การกดตกลงทุกครั้ง ใช้ ปุ่มโทรออกนะครับ เพราะว่า ปุ่มตรงกลางไม่มี

ดาวโหลดได้ที่ไหนหรอค่ะ

แล้วติดตั้งยังงัยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 10:41  

aomam11 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ออนเอมยังไงหรอคะ

ช่วยอธิบายให้หน่อยได้มั้ยคะ

พอดีเพิ่งได้เครื่องมาใหม่อ่าค่ะ

ช่วยหน่อยน้าคะ

ขอบคุณค่ะ^^ Surprised

เปิด GPRS เพื่อให้เครื่องเล่นเน็ตได้ก่อน เมื่อได้แล้ว ตามนี้เลยนะ ไม่ต้องลงโปร http://www.windowsliveformobile.com/th/messenger/default.aspx
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: **-*-*-*-*-**
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 17:54  

asanee ผู้เขียน:
bossmando ผู้เขียน:

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

เห็นเค้าว่ารุ่นนี้ต่อเน็ตไม่ได้อะครับ
แต่ไม่แน่ใจนะครับว่าใช่ป่าว

เล่นต่อเน็ตผ่านคอมฯได้นะครับ ชัวร์ป๊าบบบบบบบ จะอัพไฟล์ให้ทำตามนั้นเลยนะ ชัวร์ที่สุดดดดดดดดดด ฮิ้วววววว IE 3250 เป็น Modem ได้
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 18:04  

ตามลิงค์นี้เลยนะ วิธีทำอยู่ข้างใน แถม opera mini 5 ด้วย เล่นเน็ต บน IE 3250 แบบ full page http://www.tempf.com/getfile.php?id=461664&key=4bb1dd5c1fb6f ติดตรงไหน ถามมานะ แล้วจะมาตอบ หรือใครรู้ก็ช่วยๆๆๆกันนนนนน

i love i-mobile IE 3250 internet by Dtac เร็วโครตตตตตตตต ไม่ได้โม้ *แล้วแต่พื้นที่มั้งแต่ที่นี่เร็วโครตตตต ปจ.
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 18:08  

ไม่รู้สิ ผู้เขียน:
ตามลิงค์นี้เลยนะ วิธีทำอยู่ข้างใน แถม opera mini 5 ด้วย เล่นเน็ต บน IE 3250 แบบ full page http://www.tempf.com/getfile.php?id=461664&key=4bb1dd5c1fb6f ติดตรงไหน ถามมานะ แล้วจะมาตอบ หรือใครรู้ก็ช่วยๆๆๆกันนนนนน

i love i-mobile IE 3250 internet by Dtac เร็วโครตตตตตตตต ไม่ได้โม้ *แล้วแต่พื้นที่มั้งแต่ที่นี่เร็วโครตตตต ปจ.

อันนี้ลิงค์ driver http://www.tempf.com/getfile.php?id=461685&key=4bb1dfdf873df
aomam11
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 03:29  

เปิด GPRS เพื่อให้เครื่องเล่นเน็ตได้ก่อน เมื่อได้แล้ว ตามนี้เลยนะ ไม่ต้องลงโปร http://www.windowsliveformobile.com/th/messenger/default.aspx

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

อ๋อมเปืด GPRS แล้วค่ะ แต่พอเข้าwebที่พี่ให้แล้ว

มานบอกว่า unsupported scripts in content (สคริปต์ๆไม่รองรับในเนื้อหา)

และก้อ insufficient memory (หน่วยความจำไม่พอ)

ทามยางงายหรอคะถึงจะเล่นได้ และเข้าwebได้อ่าค่ะ

ใช้ม่ายค่อยเปน อย่างที่บอกมาอ๋อมก้อลองแล้วอ่าค่ะ มานก้อยางม่ายได้อยู่ดี

ใช้ Net ของ Dtac ค่ะ เปิดเนตมาหลายวานแล้วด้วยอ่ายางใช้ม่ายได้สักที

Mem ก้อซื้อมา 4GB แล้วนะคะ มานม่ายพอยางงายอ่า งงเลย

ใครรู้ช่วยบอกทีน้าคร้า ม่ายง้านก้อขอเมลล์ได้มั้ยคะ อยากติดต่อ ถ้ามีปัญหาอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอโทษที่รบกวนด้วยค่ะ^^
beauzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 11:37  

คือว่าติดตั้งงัยค่ะ

ช่วยอทิบายด้วยนะค่ะ

พอดีไม่รุ้จิง ๆ อ่ะค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 17:20  

อ๋อมเปืด GPRS แล้วค่ะ แต่พอเข้าwebที่พี่ให้แล้ว

มานบอกว่า unsupported scripts in content (สคริปต์ๆไม่รองรับในเนื้อหา)

และก้อ insufficient memory (หน่วยความจำไม่พอ)

ทามยางงายหรอคะถึงจะเล่นได้ และเข้าwebได้อ่าค่ะ

ใช้ม่ายค่อยเปน อย่างที่บอกมาอ๋อมก้อลองแล้วอ่าค่ะ มานก้อยางม่ายได้อยู่ดี

ใช้ Net ของ Dtac ค่ะ เปิดเนตมาหลายวานแล้วด้วยอ่ายางใช้ม่ายได้สักที

Mem ก้อซื้อมา 4GB แล้วนะคะ มานม่ายพอยางงายอ่า งงเลย

ใครรู้ช่วยบอกทีน้าคร้า ม่ายง้านก้อขอเมลล์ได้มั้ยคะ อยากติดต่อ ถ้ามีปัญหาอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอโทษที่รบกวนด้วยค่ะ^^

1. ตั้งค่า ให้เหลือการใช้ 1 ซิม ณ ที่นี้ให้ซิม 1 เป็นซิมที่ใช้เล่นเน็ต
1.1ตั้งค่า
1.1.1 ตั้งค่าระบบ 2 ซิม
1.1.2 เลือกข้อ ใช้เฉพาะ ซิม 1

2. การตั้งค่า wap
2.1 บริการ
2.1.1 เลือก wap
2.1.2 เลือกตั้งค่า
2.1.3 เลือกซิม
2.1.3.1 เลือก ซิม1
2.1.4 กลับไปที่ 2.1.2
2.1.5 เลือก แก้ไขรูปแบบ
2.1.6 เลือก ซิม1 ให้เราเลือกค่าซิม ที่เราใช้บริการอยู่ ใน IE 3250 เครื่องจะค่าให้เล่นได้อยู่แล้ว 3 ค่าย คือ AIS Dtac True โดยที่ไม่ต้องไปตั้งค่ารายอะเอียดใดๆ
2.1.7 ปิด-เปิด เครื่องใหม่ 1 ครั้ง โดยที่ไอคอนซิม จะขึ้น ซิม1 ซิมเดียว
2.1.8 MSN ที่มีอยู่ในเครื่องก็ใช้งานได้นะครับ ลองเข้าดู หรือเข้าเว็บก็ได้ ระหว่างเข้า ถ้าเล่นได้หน้าจอเรา จะขึ้น รูป โลกและตัว E สีแดงครับ MSN อยู่ใน เมนู java นะครับ java อยู่ในมัลติมีเดียครับ
2.1.9 ถ้าเปิด GPRS แล้ว ทำตามข้างต้นแล้ว เล่นได้แน่นอนครับ ชัวร์มากกกกกกกกกกก
ถ้ายังไม่ได้ให้ทำรายการซ้ำอีกรอบ ได้แน่นอนครับบบ

การเล่นเว็บแบบ full page เช่นเข้า teenee sanook kapook ฯลฯ ต้องลง opera mini for phone มีให้โหลดแล้วด้านบน

วิธีลง opera mini 5 ใน i-mobile IE 3250 IE 3250นี้ รองรับ java ลงได้สารพัดอย่าง ที่นามสกุล *****.jar ทั้งเกมและโปรแกรมเสริมมากมาย เครื่องผมลง dict ครับ โปรแกรมแปลภาษา
ขั้นตอนการลง
1. เซฟ opera-mini-5.0.18741-advanced-th.jar ลงไว้ในเครื่องมือถือเรา เซฟไว้ที่เมม หรือที่เครื่องก็ได้
2. เลือก จัดการไฟล์ หา opera ที่เราเซฟไว้
3. พอเจอแล้วให้กดเลือก ติดตั้ง
4. ทำตามขั้นตอนลง จนเสร็จ
5. พอลงเสร็จแล้วเครื่องจะถามให้เปิด โปรที่เราลงเสร็จเลยหรือไม่ (up 2 u)
6. กลับไปที่ java เมนู เลือก opera เปิดครั้งแรกจะช้านิดนึง เพราะโปรแกรมจะติดต่อเว็บแม่ เพื่อ install อีกครั้ง
7. ลองเล่นเว็บเหมือนเล่นในคอมฯ Internet Explorer=opera

การกระทำดังกล่าวข้างต้นผมได้ลองมาหมดแล้วววว ชัวร์มากกกกก
ทั้งนี้ทั้งหลายทั้งปวง ต้องเปิด GPRS แล้วนะครับ
อีกอย่างระหว่างเล่นเน็ตสามารถโทรเข้าได้ด้วยนะครับ
ยังไงก็อ่านไปด้วยทำไปด้วย ถ้าทำตามข้างต้นแป๊ได้แน่นอนนนนนนนนนนคร๊าบบบบ

unsupported scripts in content (สคริปต์ๆไม่รองรับในเนื้อหา) ลงoperaเล่นได้ครับ

insufficient memory (หน่วยความจำไม่พอ) ไม่เกี่ยวกับการ์ดเมมครับ เกี่ยวกับเทคนิคของเครื่องครับ

i love i-mobile ie 3250
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 17:28  

ถ้าเล่นได้แล้วให้ทำตามนี้ครับ

1. เลือก บริการ
2. เลือก wap
3. เลือกใส่ที่อยู่
4. ใส่ที่อยู่ mobile.live.com ลงไป
5. log in เหมือนเล่นบน คอมฯครับ
6. ลองเล่นเครื่องบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 17:29  

beauzy ผู้เขียน:

คือว่าติดตั้งงัยค่ะ

ช่วยอทิบายด้วยนะค่ะ

พอดีไม่รุ้จิง ๆ อ่ะค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ

ตอบแล้วนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: