Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC hero สีน้ำตาล มีเรื่องมาเล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 16 / เข้าชม: 11454
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC hero สีน้ำตาล มีเรื่องมาเล่า
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 17:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมไปซื้อ HTC hero มาวันเสาร์ที่ผ่านมาคับ ผมเล่นไปเล่นมาพอผมจะนอนผม ก็เจอ สิ่งๆ นึง Bright Pixel กับ hot pixel คับ สีเขียวๆๆ กับ สีแดงๆ เต็มหน้าจอเลยคับนับได้ 10-20 จุด (เปิดจอ สีดำ น่ะ)

ตกใจมากๆ วันต่อมา ผมไปที่ร้านเพราะเขาบอกว่าเครื่องมีปัญหาเปรี่ยนเครื่องได้ทันที ใน 7 วัน ผมเลยไป เปรี่ยน พอได้ตัวใหม่มา ผมก็ไม่แน่ใจ เลย เข้าไปใน ห้องน้ำ หามุมมืดแล้วเปิด จอ ดำ !!!!! เจออีกแล้ว 20 กว่าจุดเหอๆ ผมเลยรีบไปที่ร้านแล้วบอกเครื่องนี้ก็เป็นเขาบอกว่าเครื่องหมดแล้ว ผมเลย เอาเครื่องเก่ามาก่อน

วันต่อมา ผมไป ที่ O เลย พอไปที่ O ไปเปรี่ยนเครื่อง หึหึๆ !!!!! 4เครื่องที่อยู่ใน O เป็น Bright Pixel กับ hot pixel หมด ทุกเครื่อง เวนล่ะ ตกลงผม จะได้ เครื่องที่ ไม่มี Bright Pixel กับ hot pixel ไหมเนี่ย เขาบอกว่า คงต้องรอ lot ใหม่แล้วล่ะคับ เพราะตอนนี้เครื่องที่มี ทั้งหมด มี Bright Pixel กับ hot pixel หมดเลย

ผมเลยไปต้อที่ ร้าน อีกร้าน ไปถึง แล้วเขาบอกมีอยู่ 1 เครื่องผมก็เลยบอกขอเปรี่ยน !!!! เจออีกแล้วคับ โห จบ เลย ผมเลยบอกจะเอาตังคืน ไม่เอาล่ะ เหอๆ

(HTC hero สีน้ำตาลน่ะคับ ไม่ใช้ สีขาว)

ทั้งหมดเจอ ไป 7 เครื่องที่มี จุดหมดเลย แล้วเยอะด้วย พรุ่งนี้จะไป เอาตังคืนก่อนล่ะ -*-

รอเครื่องที่ ดีๆๆ ก่อน เพราะ เรื่องของเรื่อง พ่อผมเป็นคนซื้อ พ่อผมดู Bright Pixel กับ hot pixel ไม่เป็น

ผมเลยขอบอกคนที่จะซื้อ HTC hero สีน้ำตาลน่ะคับ เช็ค เรื่อง Bright Pixel กับ hot pixel ให้ดีกว่าคับ^^
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC hero สีน้ำตาล มีเรื่องมาเล่า
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 20:56  

ขอบคุณที่นำประสบการณ์มาแชร์เป้นความรู้ครับผม Very Happy
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC hero สีน้ำตาล มีเรื่องมาเล่า
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 22:46  

hot pixel ?
ไม่ทราบว่าเช็คอย่างไรครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 23:59  

เครื่องล๊อคแรกมีปัญหาเยอะครับ ถ้ายังไงรอล๊อตต่อไปน่าจะดีกว่า เอิกๆ ถ้าพบปัญหารีบเปลี่ยนเลยนะครับ อย่านิ่งนอนใจ Wink
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 00:02  

Un..Un ผู้เขียน:
hot pixel ?
ไม่ทราบว่าเช็คอย่างไรครับ

มองด้วยตาเปล่าก็เห็นครับ หรือไม่ก็ใช้โปรแกรมพวก Flashlight เปิดไฟทั้งหน้าจอแล้วลองเปลี่ยนสีดูก็ได้ครับ จะเห็นความแปลกประหลาด แล้วนับจุดนะครับ ถ้าเกิน 3 จุดเค้าจะต้องเปลี่ยนเครื่องให้เราทันที หรือ ถ้ามันเป็นสองจุดติดกัน หรือห่างกันไม่เกิน 5 จุด ก็เปลี่ยนหรือทำเรื่องคืนได้ครับ Twisted Evil แต่ต้องภายใน 14 วันที่ซื้อสินค้า และเครื่องจะต้องไม่มีรอยขีดข่วนด้วยนะครับ
Mixmerize Kzl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 10:29  

ของผมลองดูแล้ว น่าจะปลอดภัยดีครับ
ใช้มาตั้งนานไม่เคยเช็คเลย Embarassed
PuYn
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 12:57  

อย่างนี้ตอนไปซื้อ เราจะลองยังไงดีคับ ถ้ามันไม่มีโปรแกรม flashlight อ่ะคับ มีวิธีลองแบบง่ายๆมัียคับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 13:05  

PuYn ผู้เขียน:
อย่างนี้ตอนไปซื้อ เราจะลองยังไงดีคับ ถ้ามันไม่มีโปรแกรม flashlight อ่ะคับ มีวิธีลองแบบง่ายๆมัียคับ

ก็ถ่ายรูปกระดาษสีแล้วก็เปิดดูก็ได้ครับ Twisted Evil
iceforest
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 02:32  

ต่อ Edge แล้วโหลด screentest ใน market มาลองก็ได้ครับ ^^
ไม่ก็ให้ร้านขาวเอา ภาพสี ลงmem แล้วเรียกดูก็ได้
ผมก็ทำแบบนั้นตอนรับhero สีน้ำตาลทั้ง 2 เครื่อง><
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 11:10  

iceforest ผู้เขียน:
ต่อ Edge แล้วโหลด screentest ใน market มาลองก็ได้ครับ ^^
ไม่ก็ให้ร้านขาวเอา ภาพสี ลงmem แล้วเรียกดูก็ได้
ผมก็ทำแบบนั้นตอนรับhero สีน้ำตาลทั้ง 2 เครื่อง><

Cool เยี่ยมไปเลยครับ Wink
PuYn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 15:58  

แล้วควรใช้สีอะไรในการ test มั่งคับผม ที่เห็นชัดเจนที่สุด
MaJinS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 17:16  

ได้ตัง คืนล่ะคับ ^^ ที่ O ที่ ฟอจูน โทรมาบอกว่ามีเครื่องไม่มี จุดแล้วคับ แต่ผม เอาตังคืนก่อนดีกว่า เอาชัว รอให้ราคา ตกเหอๆๆ แต่อยากได้ อ่ะ ระบบดีจิงๆ สวยด้วย
MaJinS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 17:19  

PuYn ผู้เขียน:

แล้วควรใช้สีอะไรในการ test มั่งคับผม ที่เห็นชัดเจนที่สุด

สีดำคับ สีอื่นด้วยก็ดีคับ แต่ที่ผม เห็นก็ สีดำอ่ะ เปิดแล้วไปหาที่ มืดๆๆหน่อย แล้วท่านก็ หาจุดได้เลย ^^ (อยากหาจุดได้จิงๆๆ ก็ต้อง ห้องที่มืดมากๆๆอ่ะคับ เห็นชัดมากๆๆ)
SPZONE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 18:17  

แล้วหน้าจอแบบที่ใช้ใน tattoo นี่จะมีจุดได้ด้วยหรือเปล่าครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2009 01:36  

SPZONE ผู้เขียน:
แล้วหน้าจอแบบที่ใช้ใน tattoo นี่จะมีจุดได้ด้วยหรือเปล่าครับ

หน้าจอมือถือทุกรุ่นมีโอกาสเป็นหมดครับ Rolling Eyes
Nukarnda
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 14:35  

สงสัย ต้องไปเช็คบ้างแล้วละ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, Neutral
pitch
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 20:00  

ผมเจอแค่จุดเดียวอ่ะครับ คงไม่เป็นไรมั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: