Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Lollipop - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 764 / เข้าชม: 2714036
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Lollipop - แอลจี
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 20:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วตัวบอดี้ข้างในที่เป็นสีขาวอ่ะ จะเหลืองมั้ยอ่ะ
SKD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Lollipop - แอลจี
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 21:45  

สีฟ้า ,สีชมพู --------------- ข้างในขาว

สีดำ -----------------------ข้างในดำ
krista
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 22:37  

SKD ผู้เขียน:
สีฟ้า ,สีชมพู --------------- ข้างในขาว

สีดำ -----------------------ข้างในดำ

ผมหมายถึงเวลาใช้ไปนานๆ มันจะเปลี่ยนเป็นสีเหลืองมั้ยครับ ไอข้างในที่มันขาวอ่ะ
SKD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 20:23  

krista ผู้เขียน:
SKD ผู้เขียน:

ผมหมายถึงเวลาใช้ไปนานๆ มันจะเปลี่ยนเป็นสีเหลืองมั้ยครับ ไอข้างในที่มันขาวอ่ะ

อ่าข้อโทษครับอ่านข้ามซะงั้น T___T ตาเริ่มไม่ดี อ่านเป็นเหลือ

ผมว่าถ้าดูแลไม่ดีน่าจะเหลืองนะครับ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 20:55  

ไปจับมาแล้ว อยากได้ มากมาย อิอิ ถ้ามีสีแดงเอาไปแล้วน่ะเนี้ย
Prettygirl_12
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 23:56  

ไปจับมาแร้วค่า ^^

พอกางออกมาแร้ว ใหญ่เลยหน้ามาเยอะมากเรยย =_= สงสัยหน้าจะเล็กไปหน่อย

แต่สีสวยมากเรย สีชมพู
21
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 12:23  

http://www.youtube.com/watch?v=1ru7jW-2j3k

2ne1 ไปโฆษณาให้ samsung แล้วววว

จะเข้าไทยไหมน้อ ss รุ่นนี้

อยากได้กว่าน้องอมยิ้มอีก

สวยมากเลย
Ray - Tar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 15:18  

ได้มาแล้วค่ะ

สีชมพู อยากทราบว่า

จะมีปลอก อะไรนั่น ไอ้ที่กันกระแทกมั้ยค่ะ

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 16:39  

Ray - Tar ผู้เขียน:
ได้มาแล้วค่ะ

สีชมพู อยากทราบว่า

จะมีปลอก อะไรนั่น ไอ้ที่กันกระแทกมั้ยค่ะ

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ในไทยตอนนนี้ยังไม่เห็นมีเคสlollipopขายน้าครับ
แต่มีคนรับสั่งซื้อจากเกาหลีอยู่นะ

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=3&t=42560&start=0

ลองเข้าไปดูตามลิ้งอะ
supermansub
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 18:51  

อยากทราบ ว่า....

ศูนย์ ที่โคราช มี รุ่นนี้ รึยังอะครับ

??????
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 20:02  

supermansub ผู้เขียน:
อยากทราบ ว่า....

ศูนย์ ที่โคราช มี รุ่นนี้ รึยังอะครับ

??????

นั้นสิ

อยากรุคำตอบมากกกก
supermansub
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 17:11  

แม่เราโทรไปถามแล้ว อะ

ที่โคราช มีแต่ร้าน ซ่อม ~
ฮาร่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 14:41  

21 ผู้เขียน:
http://www.youtube.com/watch?v=1ru7jW-2j3k

2ne1 ไปโฆษณาให้ samsung แล้วววว

สวยมากเลย

สวยเวอร์เลยยยย

พึ่งซื้อ น้องอมยิ้ม

จะรอนะ ซื้อแน่สวยมากกกก

ยิ่ง 2ne1 มาเป็นพีเซนเตอร์ ให้

ยิ่งชอบบบ

สาธุ เข้าไทยด้วย
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 20:23  

เหอเหอ Pop 1 ยังไม่ทันจะชื่นชม Pop 2 ออกมาอีกแล้ว Shocked
มาไวดีแท้ บ้านเขาออกมาเป็นปีๆ แต่บ้านเราเพิ่งเอารุ่นแรกมาขาย ฮา
ราคา 7,990 ก็โอเคนะคะ เห็นตอนนั้นมีข่าวลือออกมาว่าเหยียบหมื่น
ยังตกใจอยู่เลย ชอบแค่ไหนคงไม่ซื้ออ้ะ แพงเกิ้นนนน
เฮ้อ...ตอนนี้รู้สึกเสียดายนิดๆ พอดีซื้อ sony w580i มาตอน พ.ย. ปีที่แล้ว
รุ่นนี้คงต้องรอไปปลายปีอีกแน่ รอโบนัสออกค่อยซื้อละกันนะ ยังไม่รีบ
แบบว่ารอให้สีมันออกมาให้เยอะกว่านี้อีก แล้วก็เผื่อ Icecream 2 จะเข้า
จะได้เอามาเปรียบเทียบกัน แล้วยังน้อง Candy อีก วู้ๆๆๆ เดี๋ยวนี้เกาหลีมาแรงมาก Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 21:33  

21 ผู้เขียน:

สวยมากเลย

อ๋อๆๆๆๆๆ

รุ่นนี้มันคือ samsung SCH-w930

หรือ corby Folder หรือไทย ก็คือแคนดี้แบบพับนั่นเอง

สเปกที่อ่านมาคร่าวๆ กล้อง 3 mp -มีกล้องหน้า 3g-mp3-จอ2.6นิ้ว-ส่วนที่เหลือก็คุณสมบัติพื้นฐานทั่วไป แต่ ไม่มี wifi คับ

รุ่นนี้เค้ารับรองว่า เค้าไทยแน่นอน ครับ ประมาณปลายปี ส่วนราคายังไม่ทราบ
(ผมเดาๆคงประมาณ 5990 บาทไทยครับ55+)

ส่วนตัวผมซื้อแน่นอนครับ

ชอบมากกกกกกกกกกกสวย
NUCHVB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 12:58  

ตอนนี้ได้ซื้อ ลอลลี่ป๊อปมาใช้แล้วค่ะ

มีเรื่องจะถามอ่าค่ะ ว่า

การ์ดความจำที่ใช้กับลอลลี่ป๊อปเนี่ย มันตัวไหนค่ะ
คือเราเอาการ์ดความจำจากเครื่องเก่ามาใส่ มันไม่เข้าอ่าค่ะ

เราใช้การ์ดของ micro SD อันเล็ก ขนาด 1GB

พอเรากดเข้าไปที่แฟ้มข้อมูล
แล้วเลือกการ์ดความจำ
มันกลับบอกว่า ไม่มีการ์ด อ่าค่ะ

ทั้งๆที่เราก็เสียบการ์ดเข้าไปแล้ว T^T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 21:38  

NUCHVB ผู้เขียน:
ตอนนี้ได้ซื้อ ลอลลี่ป๊อปมาใช้แล้วค่ะ

มีเรื่องจะถามอ่าค่ะ ว่า

การ์ดความจำที่ใช้กับลอลลี่ป๊อปเนี่ย มันตัวไหนค่ะ
คือเราเอาการ์ดความจำจากเครื่องเก่ามาใส่ มันไม่เข้าอ่าค่ะ

เราใช้การ์ดของ micro SD อันเล็ก ขนาด 1GB

พอเรากดเข้าไปที่แฟ้มข้อมูล
แล้วเลือกการ์ดความจำ
มันกลับบอกว่า ไม่มีการ์ด อ่าค่ะ

ทั้งๆที่เราก็เสียบการ์ดเข้าไปแล้ว T^T

เค้าไม่มีเม้นแถมมาให้เหรอค่ะ Shocked
look_nam
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 12:19  

ขอถามหน่อยค่ะ ว่าไฟปุ่มกด จะเป็นสีตามสีเครื่องรึป่าวคะ หรือว่ามีแต่สีฟ้า แล้วตัวหนังสือเป็นตัวน่ารักๆๆเหมือนของเกาหลีรึป่าว กำลังเกิดกิเลสแล้วสิ 55
SKD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 15:03  

look_nam ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยค่ะ ว่าไฟปุ่มกด จะเป็นสีตามสีเครื่องรึป่าวคะ หรือว่ามีแต่สีฟ้า แล้วตัวหนังสือเป็นตัวน่ารักๆๆเหมือนของเกาหลีรึป่าว กำลังเกิดกิเลสแล้วสิ 55

ไฟมีสีฟ้าสีเดียครับผม
ตัวหนังสือผมเห็นมันมีฟอนแบบเดียวนะ
หัวหอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 22:44  

ผู้ชายเห็นแล้วก็อยากใช้เหือกัน

สีเข้มๆ ดำๆ มีขายมั้ยครับ? ..
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 23:41  

หัวหอม ผู้เขียน:
ผู้ชายเห็นแล้วก็อยากใช้เหือกัน

มีสีเทาดำ ค่ะ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 00:59  

lil' cutie ผู้เขียน:
หัวหอม ผู้เขียน:

มีสีเทาดำ ค่ะ

ข้างนอกเทาดำ แต่ข้างในดำปิ๊ดปี๋เลย Laughing

อยากให้ทำฟอนต์น่ารักๆ หน่อยก็ไม่ได้เนาะ
แบบ Samsung ไง ประมาณนั้นก็พอแล้วล่ะ
เพราะตัวเครื่องมันคิขุ แต่ตัวหนังสือดันเรียบร้อยซะงั้น Shocked
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 15:32  

หุหุ

ไปเหนมาแล้ว ที่โคราชมีขายแล้วที่ เจย์มาร์ท

คงจะซื้อเดือนหน้านี้แหละ >,< (เก็บตังก่อง)

สีฟ้าแจ่มมากๆ (ฟ้อนเรียบร้อย แบบไหนอ้ะ อยากเหนอ่ะค่ะ มีมาให้ดูเปนตัวอย่างไหม)
ชอบสีดำมากมาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 21:18  

อยากเห็นรีวิวสีดำอะ ใครมีมั่ง ถ่ายรูปให่ที จะซื้อแล้วอะ อยากได้มากมาย Crying or Very sad
bigBfan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 11:45  

ไปใช้ Lollipop2 ดีกว่า
http://www.cyon.co.kr/event/lollipop2/index.html
นู๋อยากได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 12:38  

มีโฆษณา Lollipop อีกตัว

ของ Fx + MIC น่ารักดี

สีแดงงงง ต้องเอามาให้ได้
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 18:17  

(ฟ้อนเรียบร้อย แบบไหนอ้ะ อยากเหนอ่ะค่ะ มีมาให้ดูเปนตัวอย่างไหม)

ลองดูจาก review ของ Siamphone สิคะ
เห็นตัวหนังสือในเครื่องเลยแหละ Very Happy

ปล.แหม Loli 2 ก็น่ารักดีนะ บางเหมือนกันแต่หวานกว่าเห็นๆ แถมมีไฟวิ่งที่ปุ่มกดอีก
อยากให้เข้าไทยเร็วๆ จังเลย อยากเห็นตัวจริง Wink
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 19:00  

롤리팝2 มันหวานไปอ้ะ - -"

แต่มันก้อน่ารัก งื่มๆ

แต่ไม่รุว่า จะเข้ามามะไรอ่ะจิ

เพราะที่เกาหลีเองก้อเพิ่งออกมา

ปล. งั้นฟ้อนต์เกาหลีอ่ะคะ น่ารักป่าว - -" เปนไงบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 20:57  

bigBfan ผู้เขียน:
http://www.cyon.co.kr/event/lollipop2/index.html

อีกนานก่าจาได้ใช้T__T

รู้สึกlollipop2 มันแลเหมือนของเล่นไงมะรุอ่าT__T
น่าร้ากกกกก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 22:23  

bigBfan ผู้เขียน:

น่ารักมากกกเรยค่ะ ^^ สีหวานมากกเรยยย

คงอีกนานแน่เรยค่ะ กว่าจะเข้ามาไทย เหอะๆๆ
สีดำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 02:38  

อยากเห็นตัวเครื่องสีดำจัง

มีใครซื้อมาใช้บ้างป่าวเอ๋ย?
Nanz666
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 11:16  

ฟ้อนเกาหลีเป็นตัวเหลี่ยมๆธรรมดาค่ะ

ฟ้อนไม่มีลูกเล่นนะคะ ^^
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 15:58  

Nanz666 ผู้เขียน:
ฟ้อนเกาหลีเป็นตัวเหลี่ยมๆธรรมดาค่ะ

แบบนี้อ่ะร๋อคะ

사랑해요.

- -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 18:13  

Nanz666 ผู้เขียน:

แบบนี้อ่ะร๋อคะ

사랑해요.

- -"

ถูก
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 20:16  

แง่ะ

เรียบร้อยจัง
โดนใจง่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 18:23  

โอ้ววว โดนใจ
http://kr.samsungmobile.com/product/anycall/product/overview.do?pdModel=SCH-W930&pdGroup=100001
sonokoza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 19:02  

เล่นเนตโอเค มั้ยคะ?
แล้วถ่ายรูปเสด อัพลง facebook ได้เลยป่ะคะ

แล้วที่ในบอร์ดคุยกันว่า ต่อusbกะคอมไม่ได้นี่ จิงป่าวอ่า TT
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 21:01  

อ๊างงงง นังเพื่อนสนิทซื้อมาแล้วอ่ะ

มาโม้ให้อยากได้ทวีคูณอีก

เก็บตังอยู่อ่า T_T
สบู่เหลว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 14:44  

อ๊างงงง นังเพื่อนสนิทซื้อมาแล้วอ่ะ

กำลังเก็บอยู่เหมือนกันค่า

ดูในเว็บ บอกว่า ราคา 7400 แร้วว

เครื่องมันอ่อนแอมั้ยค่ะ?? ไม่เคยใช้ของ LG เรยย
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 16:14  

สบู่เหลว ผู้เขียน:

ดูในเว็บ บอกว่า ราคา 7400 แร้วว

เครื่องมันอ่อนแอมั้ยค่ะ?? ไม่เคยใช้ของ LG เรยย

เล่นมาแล้ว

ไม่อ่อนแอนะ แข็งแรงอยู่

อ๊างงงงง อยากด้ายยยยยยยย T_T (อ้อนแม่ คงไม่ให้แล้วอ่ะ แม่บอก เอ็งจะเอาไรนักหนาเครื่องที่ใช้อยู่ก้อแพงอยู่แล้ว จะอยากมีไปสองสามเครื่องทะมายยยยย ก้อนู๋อยากได้อ้ะ มันน่าร๊าก T_T เก็บตังเอง จะได้มะไรเนี่ย T_T)

เพื่อนบอก มีซิม3 ในเครื่องด้วย - -" งงมาก เด๋วจะไปเล่นของมันใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 19:22  

อยากรู้ว่าคุยได้นานกี่ชั่วโมงค่ะ
สบู่เหลว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 20:38  

สบู่เหลว ผู้เขียน:

เล่นมาแล้ว

ไม่อ่อนแอนะ แข็งแรงอยู่

อ๊างงงงง อยากด้ายยยยยยยย T_T (อ้อนแม่ คงไม่ให้แล้วอ่ะ แม่บอก เอ็งจะเอาไรนักหนาเครื่องที่ใช้อยู่ก้อแพงอยู่แล้ว จะอยากมีไปสองสามเครื่องทะมายยยยย ก้อนู๋อยากได้อ้ะ มันน่าร๊าก T_T เก็บตังเอง จะได้มะไรเนี่ย T_T)

เพื่อนบอก มีซิม3 ในเครื่องด้วย - -" งงมาก เด๋วจะไปเล่นของมันใหม่

เก็บตังค์อย่างเคร่งเครียดอยู่เรยค่ะ ^^ อ้อนแร้วไม่ได้เหมือนกัน อิอิ

มี ซิม 3 ...??

อยากเล่นบ้างจัง ยังไม่เคยเล่นเรยย แต่อยากได้มากกก
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 21:08  

ไม่แน่ใจเรื่องซิม3 แต่เพื่อนบอกมี

เลยว่าจะลองไปเล่นของมันใหม่ แหะๆ
Tae - ยัง ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 00:15  

ลอลลิพับ วัสดุดูไม่ค่อยสมราคาเท่าไหร่ รอให้มันลงกว่านี้อีกหน่อยดีกว่า

ร้านนิด MBK รู้สึกจะ 7100 แล้วว แต่ก็ยังอยากได้อยู่ดี ชอบฝาพับยาวๆ

เสียงสนทนาเป็นยังไงบ้างครับ ลองเล่นดูแล้วรู้สึกว่าไมค์อยู่ห่างจากปากพอควร

อยากได้สีฟ้า ..... Very Happy
look_nam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 23:57  

ไฟปุ่มกด ไม่น่ามีแต่สีฟ้าเลยอ่ะ เราชอบสีชมพู มันขัดๆกันชอบกล
vip'''''''''
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 14:12  

ถาม lil' cutie หน่อยจ๊ะ

จียงใช้อารีน่าสีดำ ใช่ป่ะ

มีคลิปให้ดูป่าวอ่า เพิ่งรู้555 เลยอยากเห็นให้แน่ใจ

กะจะไปซื้อมาไว้ครอบครอง

แล้วก็โลลี่ป๊อปอ่า จีมันถือ2สีเลยอ่ะ ฟ้ากะชมพู เอาไงดี

แนะนำหน่อย ถ้าซื้อเพราะจี เอาสีไหนดีหว่า

ขอบคุณมากนะจ๊ะ
skdragon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 20:46  

หลังจากที่ใช้มาซักพัก
รอยเริ่มมาเรื่อยแล้วT__T
เป็นคนที่ไม่ชอบใส่โทรศัพท์ไว้ในซองอ่า
แนะนำคนที่่จะซื้อถ้ากลัวด้านนอกเป็นรอยก็ติดฟิล(ติดฟิลทั้งเครื่องมันแปลกๆไงไม่รู้ผมเลยไม่ได้ติด)แต่ด้านในคงไม่ต้องมั้งไม่ก็หาซองมาใส่แต่ก็คงมีรอยอยู่ดีอะเนาะ
ผมเลยไปหากรอบใส่lolipopมาใช้
ถามค่ะๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 20:53  

skdragon ผู้เขียน:
เป็นคนที่ไม่ชอบใส่โทรศัพท์ไว้ในซองอ่า
แนะนำคนที่่จะซื้อถ้ากลัวด้านนอกเป็นรอยก็ติดฟิล(ติดฟิลทั้งเครื่องมันแปลกๆไงไม่รู้ผมเลยไม่ได้ติด)แต่ด้านในคงไม่ต้องมั้งไม่ก็หาซองมาใส่แต่ก็คงมีรอยอยู่ดีอะเนาะ

เปนรอยที่หน้าฝาพับหรอค่ะ??

มันมีแววจะลอกมั้ยค่ะ ที่หน้าฝาพับอ่ะค่ะ

กรอบใส่ lollipop นี่คือ กรอบใสหรอค่ะ...ขอบคุณค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 00:52  

ถามค่ะๆๆ ผู้เขียน:

เปนรอยที่หน้าฝาพับหรอค่ะ??

มันมีแววจะลอกมั้ยค่ะ ที่หน้าฝาพับอ่ะค่ะ

กรอบใส่ lollipop นี่คือ กรอบใสหรอค่ะ...ขอบคุณค่ะ ^^

ครับมันจะเป็นรอยที่ฝาพับถ้าไม่ส่องดีๆก็ไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ครับ แนวๆรอยขนแมวอะครับถ้ามองผ่านๆก้ไม่เห็นนะ คิดว่า แต่ผมกลัวตอนมันเป็นหนักๆนี่สิ

ส่วนสีที่ฝาพับผมยังไม่มีแนวว่าจะลอก เพราะวัสดูที่เอามาทำมันคงเป็นสีนี้อยู่แล้วอะครับ

กรอบคือผมสั่งกับคนที่เค้ารับสั่งกรอบจากเกาหลีอ่าเป็นลาย
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 02:59  

vip''''''''' ผู้เขียน:
ถาม lil' cutie หน่อยจ๊ะ

จียงใช้อารีน่าสีดำ ใช่ป่ะ

มีคลิปให้ดูป่าวอ่า เพิ่งรู้555 เลยอยากเห็นให้แน่ใจ

กะจะไปซื้อมาไว้ครอบครอง

แล้วก็โลลี่ป๊อปอ่า จีมันถือ2สีเลยอ่ะ ฟ้ากะชมพู เอาไงดี

แนะนำหน่อย ถ้าซื้อเพราะจี เอาสีไหนดีหว่า

ขอบคุณมากนะจ๊ะ

เอ่อ ไม่แน่ใจว่านังจี ใช้สีอะไร แต่เปนอารีน่าแน่นอนอ่ะจ้ะ (ดูจากชื่อโมเดลมือถือ ที่อัพโหลดรูปลง มีทูเดย์ของจี อ่ะจ้ะ)

แต่รู้สึกจะสีดำนะ ดูจากคลิป FO

แต่ถ้าซื้อเพราะจี ต้องสีฟ้า ง่ะ >,<

เพราะตอนลองเล่น คนที่ถือสีฟ้าคือ จี อ่ะจ้ะ

(จีใช้สองรุ่นนะ ใช้ lollipop KH8000 กับ Arena SU900)

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/yALynWlmVNo&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/yALynWlmVNo&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

จีดีรับโทสับ 00.45 นาทีนะ

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/6IyIqZwYTbI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/6IyIqZwYTbI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 03:28  

ยืนยัน ซิมสาม มีจิงๆ - -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 16:03  

ใครเพิ่งซื้อบ้างค่ะราคาเท่าไรจ้า
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 20:55  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครเพิ่งซื้อบ้างค่ะราคาเท่าไรจ้า

7990 ขาดตัว - -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 12:04  

ถาม lil' cutie อีกรอบนะจ๊ะ

lollipop KH8000 กับ Arena SU900 อ่ะ

มันใช่รุ่น Lollipop GD580 กับ Arena KM900 ในไทยใช่ป่าวอ่า

เห็นLollipopเกาหลีมี3รุ่นอ่ะ LG Lollipop SV800, KH8000 และ LH8000

รุ่นไหนมันสีไหนมั้งอ่า

ขอบคุณมากๆๆนะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 14:48  

Lg lolipop ของไทยกับเกาหลีคนละรุ่นกันน้า (ของเกาหลีจะดีกว่า และแพงกว่า)

lollipop ใน กทม ตอนนี้ ราคาต่ำกว่า 7990 บางร้าน7พันต้นๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 17:23  

ไม่เข้าใจค่ะ ซิม3?
แบบว่างง อธิบายหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 22:11  

lollipop มันมีเกม sim 3 แต่ไม่หนุกอย่างแรง -_-"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 22:13  

lollipop มันมีเกม sim 3 แต่ไม่หนุกอย่างแรง -_-"

ลืมบอก Sim 3 ver.โทรศัพย์ ต่างกลับ Ver.PC มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เกมอื่นก็โอนะ แต่ส่วนใหญ่มันเป็น Demo (ตัวอย่างให้ลองเล่น)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 01:30  

vip''''''''' ผู้เขียน:
ถาม lil' cutie อีกรอบนะจ๊ะ

lollipop KH8000 กับ Arena SU900 อ่ะ

มันใช่รุ่น Lollipop GD580 กับ Arena KM900 ในไทยใช่ป่าวอ่า

เห็นLollipopเกาหลีมี3รุ่นอ่ะ LG Lollipop SV800, KH8000 และ LH8000

รุ่นไหนมันสีไหนมั้งอ่า

ขอบคุณมากๆๆนะจ๊ะ

คนละรุ่นจ้า ^^

ที่นำมาขายในไทย ก้อตามรหัสนั้น เท่าที่เหน ส่วนสีก้อเหมือนกันจ้ะ
20'10BIGBANG_AHA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 23:41  

ทำไมออกมาพร้อม กับเพลงเปิดตัว Lollipop pt.2 เค้าล่ะ
เร็วเกินไปไม๊เนี่ย TT-TT

เค้าตัดสินใจลำบากชะมัดว่าจะ รอ หรือ ซื้อเลยดี อยากได้อ่ะ แต่รุ่น pt.2 จะเข้าไทยเปล่าไม่รุ้แต่น่ารักมากๆเลยอ่ะ แบ๊วขึ้น 55+

แต่รุ่นนี้ก็สวยดีอ่ะ สีแดงเท่มากๆเลยอยากได้ (สีฟ้าก็สวยอ่ะ โอ๊ยย)

อยากได้ไปเลย โดยเฉพาะ พรีเซนเตอร์ 55+

ปล.ที่เห็นใน รีวิว หลายๆอันที่มันเปนธีมที่มากะเครื่องเลยปะคะ น่ารักมากเลยอ่ะ ที่เปนรูปแขวนๆ ใช่ธีมที่มาจากเครื่องปะอ่ะคะ?
skdragon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 10:52  

เศร้าใจกรอบที่สั่งมามันใส่กับ LOllipop ของไทยไม่ได้ T__T
ข้างหน้าก็ใส่ได้ไม่แน่น
ข้างหลังก็ใส่ไ่ได้ติดกล้อง (กล่องคนละตำแหน่งกับเครื่องเกาหลี)
จังน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 15:26  

คือรู้สึกมั้ยคะ ว่าช่องเสียบ มันบอบบางมากกกกกกกกก ตอนที่เปิดออกมาแล้วเสียบที่ชาร์จ หรือ หูฟัง ไอกรอบที่ปิดรูอะ มันเหมือนจะหลุดไงไม่รู้ ห้อยออกมาแปลกๆ (ทำไมเค้าไม่ทำรูให้อยู่ใต้เครื่องไปเลยนะ)

เพื่อนๆรู้สึกกันมั้ยคะ แล้วกรอบที่ปิดรู มันบางมากกก และเชื่อมไว้ด้วยพลาสติกอันเล็กนิดดดเดียว อยากรู้ว่า ถ้ามันหลุดออกมาจริงๆ ศูนย์เค้าจะซ่อมตรงนี้ได้ปะคะ

Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Neutral Neutral Neutral Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 21:04  

อยากได้มาก =D

แต่ไปดูแล้วเครื่องมันใหญ่มากๆ เลยปากอ่ะ ...
แต่ฟังชันแบบนี้ชอบบบบ xD

เล่นเน็ตดีมั้ยอ่ะ? ^^
ออนเอ็ม ได้มั้ย .
jt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 13:06  

จังน้อย ผู้เขียน:
คือรู้สึกมั้ยคะ ว่าช่องเสียบ มันบอบบางมากกกกกกกกก ตอนที่เปิดออกมาแล้วเสียบที่ชาร์จ หรือ หูฟัง ไอกรอบที่ปิดรูอะ มันเหมือนจะหลุดไงไม่รู้ ห้อยออกมาแปลกๆ (ทำไมเค้าไม่ทำรูให้อยู่ใต้เครื่องไปเลยนะ)

เพื่อนๆรู้สึกกันมั้ยคะ แล้วกรอบที่ปิดรู มันบางมากกก และเชื่อมไว้ด้วยพลาสติกอันเล็กนิดดดเดียว อยากรู้ว่า ถ้ามันหลุดออกมาจริงๆ ศูนย์เค้าจะซ่อมตรงนี้ได้ปะคะ

Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Neutral Neutral Neutral Neutral

คงต้องเบามือนิดนึง เพราะlgก็ทำแบบนี้มาทุกรุ่น แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร ผมเองก็ใช้อยู่ รุ่นก่อนๆที่ปิดก็เป็นแบบนี้คับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 23:46  

wifi มีไหมคะ???
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 00:03  

ไฟปุ่มกด ไม่น่ามีแต่สีฟ้าเลยอ่ะ เราชอบสีชมพู มันขัดๆกันชอบกล

ใช่หรอ ชีคนนั้นให้ข้อมูลมั่วละจ่ะ

สีชมพู ไฟมันสีขาวนะ รู้สึก ไม่ขัดกันหนิ

ไม่ใช่เครื่องสีชมพู ไฟสีฟ้า ไม่ใช่ๆๆๆๆๆ

Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 01:06  

ใช่หรอ ชีคนนั้นให้ข้อมูลมั่วละจ่ะ

สีชมพู ไฟมันสีขาวนะ รู้สึก ไม่ขัดกันหนิ

ไม่ใช่เครื่องสีชมพู ไฟสีฟ้า ไม่ใช่ๆๆๆๆๆ

Twisted Evil

จริงดิ ผมใช้สีฟ้าไฟสีฟ้านะ

แต่เห็นในบอร์ดเค้าก็บอกสีชมพูไฟสีฟ้านิ หรือผมอ่านผิดหว่า
look_nam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 13:46  

เราไปจับเครื่องจริงมาแล้ว เครื่องสีชมพู ไฟปุ่มกด เป็นสีฟ้าอมม่วงๆค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 21:57  

พอดีซื้อมาใช้แล้ว มีข้อสงสัย อยากถามผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ
1. ตอนเปิดเครื่อง มันช้าอ่ะ เป็นปกติของเครื่องหรือป่าว พอดีไปเปรียบเทียบกะเครื่องเก่า (nokia 6131)
2. เล่น เน็ต แล้ว บางทีเครื่องมันค้างทำอะไรไม่ได้ ก็เลยต้องถอดแบตอ่ะ ทำไมมันบอบบางจัง
เพิ่งซื้อเมื่อวันเสาร์ ที่ 13 มี.ค. เอง ยังไม่ถึงอาทิตย์เลย รบกวนหน่อยนะค่ะ เพราะถ้ามันผิดปกติจะได้ไปเปลี่ยนเครื่องอ่ะค่ะ
[/quote]
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 10:57  

ซื้อมาแล้วจ้า สีฟ้า
แอบลังเลสีดำนิดนึง
เพราะแอบหรูและเรียบๆดี
แต่ยังไงลอลิป๊อปก็ขอสดใสไว้ก่อน

ส่วนเปิดเครื่องช้าไหม อือ
เราว่าปกตินะ พอๆกับมือถือ
ตัวอื่นๆที่เคยใช้

เล่นเนทก็ปกติอ่าไม่ค้าง
คือที่เครื่องค้างเป็นเพราะเข้าเวบที่ข้อมูลเยอะหรือเปล่าอ่า
เราเข้าพวกเวบดีแทค เวบอะไรแบบนี้นะ
ที่มันมีลิงค์อยู่ในเครื่อง

อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ซื้อมาใส่อะไรคุ้มกันน้องลอลิป๊อปกันบ้าง
เขาใส่แค่ซองมือถือธรรมดาเองแต่สีดำไม่เข้ากับ
น้องลอลิป๊อปเลย 555+ อยากได้สีสดใสหน่อยไครมีอะไรแนะนำกันได้นะ
LOVE ETT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 22:22  

คืออยากให้คนที่ซื้อมาแล้ว

บอกข้อดี และข้อเสียให้ฟังหน่อยค่ะ

คือ ตัดใจสนใจจะซื้ออยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 07:35  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ ซื้อสีชมพู หวานน่ารัก โดนใจเลย
ตัดสินใจซื้อเลย เพราะได้ราคาถูกดี ซื้อเงินผ่อนก็ 6902 บ. จาก 7990 บ.
(ซื้อเงินผ่อนจะถูกกว่าเงินสด ก็เลยผ่อนดีกว่า 4 เดือนเอง)

เท่าที่ลองเล่นดู ก็ถือว่าโอเคนะคะ ชอบที่พิมพ์ภาษาเกาหลีได้ด้วย
เปิดเครื่องนานไปหน่อย เวลากดเข้าเมนูต่างๆ ไม่มีปัญหา แต่เวลากดกลับมาเข้าโฮมจะช้านิดนุง
(เรื่องพวกนี้เตรียมใจไว้แล้ว เพราะอ่านเจอในกระทู้นี้)
เล่นเนตยังไม่เจอปัญหาอะไร เข้าเวบไทย เวบเกาหลี ก็ไม่เป็นภาษาประหลาด (ดีจัง ^^)
ยังไม่ได้ลองต่อคอมผ่าน PC Suite เลย แต่คิดว่าน่าจะยุ่งยากนิดหน่อย
ส่วนเรื่อง Bluetooth ลองส่งไฟล์เพลงขนาด 10 Mb ส่งได้ไม่มีปัญหาอะไร
ส่ง Bluetooth ได้ทั้งจากโทรศัพท์ และ Notebook
เครื่องค้างไปรอบนึงค่ะ เพราะลองเปิด Document Viewer ดู ทำอะไรไม่ได้นอกจากถอดแบต
(เปิด Excel แล้วรีบกดซูมรัวๆ มันก็เลยค้างเลยล่ะมั้ง ยังไม่ได้ลองเปิดอีกรอบเลย)
กล้องหน้าไม่ชัดมากแต่พอรับได้ ทำให้นึกถึงเมื่อก่อนที่ใช้โทรศัพท์รุ่นแรกๆที่เพิ่งมีกล้องเลย

Motion Sensor ดีกว่าที่คิดค่ะ เล่นเกมส์เอียงโทรศัพท์ไปมา
เกมส์ตกปลา / ปลาลูกดอก เนี่ย ก็สนุกดีค่ะ แต่ไม่กล้าเล่นเยอะ กลัวฝาพับมันเจ๊งอ่ะ
เวลาดูไฟล์วีดีโอ เอียงโทรศัพท์เป็นแนวนอน มันก็จะเปลี่ยนเป็นแนวนอนให้เลย
เสียงลำโพง ดังฟังชัดดีค่ะ โดยรวมแล้วก็ถูกใจนะคะ ♥
ทว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 09:45  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ ซื้อสีชมพู หวานน่ารัก โดนใจเลย
ตัดสินใจซื้อเลย เพราะได้ราคาถูกดี ซื้อเงินผ่อนก็ 6902 บ. จาก 7990 บ.
(ซื้อเงินผ่อนจะถูกกว่าเงินสด ก็เลยผ่อนดีกว่า 4 เดือนเอง)

ราคานี้ซื้อที่ไหนคะ?
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 09:57  

ในเวปนี้ ประกาศลดราคาพิเศษ lollipop เหลือ 5,990 ในงาน Best Buy Electronics Fair ที่งาน Commart 2010

http://www.commartthailand.com/webboard/index.php?topic=564.msg1483#msg1483

จริงหรือหลอก.....?
Lin._.ping
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 16:10  

http://chicshop.exteen.com/20091116/ent ... astcomment

เป็น case ใส่ lollipop ครับ

ผมไปโฟสอีกเว็บนึ่ง

มีคนดูเป็นร้อยๆคน แต่ไม่มีคนตอบ ขอบคุณ สัก ข้อความ

เสียความรู้สึกมากเรยครับ

แล้วคนบอร์ดนั้นเขาก้อเข้าไปซื้อด้วยนะครับ แต่ไม่มีคน ขอบคุณผมเรยสักคน

Crying or Very sad
fontay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 19:05  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง 7200 สีชมพู....
Fontay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 19:07  

[quote="fontay"]เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง 7200 สีชมพู....[/quotน่ารักมากอ่ะ ลูกเล่นเยอะมาก ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆ
Fontay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 19:12  

http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.commartthailand.com/webboard/index.php?topic=564.msg1483#msg1483
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 21:05  

ขอบคุณสำหรับลิงค์เคสเน้อ
แต่เขากดไปแล้ว
มันเตือนว่า เกิดปัญหา Not found อ่า

ข้อดีข้อเสียเหรอ
เราเล่นมือถือที่ค่อนข้างมีลูกเล่นมาเยอะ อืม
ข้อเสีย
-แอบเบื่อบางครั้งแบบไม่มีอะไรให้เล่นเท่าไหร่ โปรแกรมหาลงยากหรือเราหาไม่เจอเองไม่รู้
-ปกติเราชอบแปลงวีดีโอ ลงมือถือ และเห็นรุ่นนี้เป็นจอ Widescreen แท้ในแบบ 16:9
ถือว่าจอสวยเลย แต่ข้อเสียของมัน กลับมีเฟรมเรท ที่ 15เฟรมต่อหนึ่งวินาที ทำให้ภาพไม่ลื่นซึ่งโดยปกติ มาตรฐานจะอยู่ที่ 24-30 เฟรมต่อวินาทีเราแปลงแล้วภาพกระตุกขนาดปรับบิทเรทให้ต่ำลง แต่ข้อนี้เราไม่ซีเรียสเน้อ เพราะ มือถือตัวนี้ มันไม่ได้เน้นเป็นมือถือมัลติมีเดีย อยู่แล้ว ข้อนี้ถือว่าเราแถมสำหรับคนที่อยากแปลงเอมวีดูในมือถือเนอะ
-เรามีปัญหาเวลาต่อกับคอมแบบว่า มันชอบบอกว่าโทรศัพท์ไม่ตอบรับ และจะขึ้นตัวนี้ฟ้องเสมอ USB Fast is Ploblem แต่ยังไงก็โอนย้ายไฟล์ได้ แต่จะช้าหน่อย ข้อนี้เราไม่แน่ใจว่าเป็นทุกโอเอสหรือป่าว เครื่องเราเป็น วินโดว์วิสต้าเซอวิส แพคสอง นะ

ข้อเสียเอาแค่นี้ก่อนเนอะ หวังว่าไม่มีไครมาถล่มเขาเน้อ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว ต่อไปมาดูข้อดีกันบ้าง

-จากการสังเกตุพฤติกรรมคนรอบข้างเวลามีสายเข้ามาแล้วเรารับสายคนจะมองเด่นมาก มีไฟวิ้งๆตรงนี้ก็เป็นจุดเด่น ของรุ่นนี้อยู่แล้ว เด่นนั้นเอง อิอิอิ
-รูปจากกล้องนี้ถ่ายแล้วรู้สึกว่าตัวเองหน้าใสเหอๆ แอบชอบข้อนี้มาก และสำหรับความชัดก็ทำได้ดีในระดับกล้องมือถือ

โดยส่วนตัวเขาซื้อมือถือรุ่นนี้เพราะความสวยและลูกเล่นตรงไฟเป็นหลัก ก้ไม่ได้หวังอะไรมาก
(แต่แอบหวังบางเรื่อง) ยังไงก็ไครมีข้อดีข้อเสียอย่างไรก็มาแนะนำให้ผู้ที่สนใจได้นะ

ปล ความคิดเห็นส่วนตัวเน้อบางคนอาจไม่เจอแบบเขาก็ได้

Very Happy Very Happy Very Happy
Yui*Style
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 00:31  

ทว ผู้เขียน:

ราคานี้ซื้อที่ไหนคะ?

ซื้อที่ PowerBuy สาขา Central พระราม 2 ค่ะ
ราคาเต็ม 7990 บ.
- ใช้คะแนน The 1 Card ลด 500 บ. (เหลือ 7490 บ.)
- ลด 5% (เหลือ 7115.5 บ.) <--- อันนี้ลดเพราะอะไรไม่รู้เหมือนกัน เพิ่งรู้ว่าลดอีกก็ตอนซื้อแล้ว
- บัตรเครดิตไทยพาณิชย์ ลดอีก 3% (เหลือ 6902 บ.)
**ต้องผ่อนผ่านบัตรไทยพาณิชย์ 4 เดือนอ่ะค่ะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 08:25  

^
^
^
ดีจังได้ราคาถูกรู้งี้ผ่อนบ้างดีกว่า
แต่ไม่เป็นไรซื้อมาแล้ว เหอๆ
porparazzi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 11:33  

ตั้งหน้าตั้งตารอสีแดงค่ะ

กำลังมีความหวัง เห็นว่ากำลัง Coming soon เย้ๆ

http://www.coollgmobile.com/lollipop/productsdetail.php
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 11:50  

แวะมาบอกข่าวเพิ่มเติมค่ะว่าไปดูมาแล้วค่ะ ที่งาน Commart ตกลงว่าไม่ใช่ราคา 5,990 บาทนะคะ แต่เป็นราคาปกติ 7,990 บาท แถม Mem 4 GB และ ซองใส่โทรศัพท์

แต่ที่พิเศษหน่อยก็น่าจะเป็น การให้ส่วนลดพิเศษสำหรับการซื้อเงินสด ขาย 7,690 บาท หรือ หรือถ้าสนใจจะซื้อเงินผ่อน ก็มีให้ผ่อน 0% ผ่านบัตรเครดิต KTC และ กสิกร ให้เลือก 6 เดือน กับ 10 เดือน

ใครสนใจก็ลองไปดูและสอบถามที่บูธ LG ของ Best Buy Electronics Fair ตรงห้อง Ballroom ได้เลยค่า.. อิฉันสอยสีฟ้ามาเชยชมเรียบร้อย ^^"

ป.ล. มุมโทรศัพท์มือถือ LG เป็นตู้เล็กๆ กระจึ๋งเดียว แต่พนักงานขายนิสัยน่ารักดีนะคะ
เสี่ยใหญ่มาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 17:59  

ที่งาน Commart ที่สิริกิติ์อ่ะ
วันนี้เค้าไปมา
จาปัยสอย โลลี๊ป๊อปสีชมพูเสียหน่อย
เสียดายมากกกกกก
หมด !!

พี่พนักงานขาย ขายดีมาก
มีคนเดียวที่พูดดีน่ะ
เปงผู้หญิง ผมยาว
ชั่ยคนนั้นป่ะค่ะ
^
^
^ Mad
snakeheads
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 20:10  

ไปมาเหมือนกันวันนี้ที่งาน commart

ไปถามที่บูท Bestbuy สีชมพูของหมดจริงๆ อุตสาห์จ่ายเงินไปแล้ว กำลังรอของอยู่เลย พนักงานเดินกลับมาบอกว่าของหมด เหลือแต่สีฟ้า กับ สีดำ -*-

แต่สรุปก็ได้สีชมพูเป็นเครื่องสุดท้ายเลย เดินหาอยู่นานไปเจอตรงโซน C ชั้นล่างนะ
เป็นบูทของคาร์ฟูร์ที่เขามาจัดในงาน ขาย 7,990 บาท แต่ให้ gift voucher 300 บาท แทนเงินสดไว้ซื้อสินค้าใน คาร์ฟูร์ แถมอุปกรณ์ของ Cube อีกประมาณ 4 อย่าง อิอิ

ก็ถือว่าคุ้มครับ
กรี๊สสสสสสส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 22:21  

อดจัย รอสีแดง

><~
เสี่ยใหญ่มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 18:54  

เค้าคิดว่า สีแดงกะสีเขียวมั่ยน่าจาเข้าไทยอ่ะ !
Tewy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 20:29  

อยากทราบว่า lollipop สามารถโหลด โปรแกรม skype ได้ไหมคะ
คือว่าอยากจะเล่น skype ไม่รู้ว่าจะเล่นได้หรือเปล่าคะ

ขอให้คนที่ช่วยตอบสวยๆหล่อๆกันเลยทุกคนนะคะ ><"
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 10:09  

โดนล้วงไปเรียบร้อยแล้วที่เซนทรัลลาดพร้าว
เดือด แวะเข้ามาอ่านความคืบหน้าหน่อย T_T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 11:25  

ขอบคุณ lil' cutie มากนะจ๊ะ

แต่ไม่รู้ว่า lil' cutie จะเข้ามาบอร์ดนี่อีกเมื่อไหร่

ขอถามในนี้ต่อนะ 55555

เราจำได้ว่าเคยดู GD TV มันมีตอนหนึ่งจีโชว์มือถือให้ดูอ่า

แต่ดูไม่ออกว่าเป็นยี่ห้ออะไร ไม่รู้ว่าเป็นอารีน่า หรือซัมซุงอ่า

http://www.youtube.com/watch?v=uStf5q5YLhA&NR=1

ขอโทษน้า เค้าลงลิงค์ไม่เป็น

ตรงนาทีที่1.07 แล้วก็2.07

ขอบคุณมากๆๆน้า
skdragon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 00:46  

oudjunk ผู้เขียน:
โดนล้วงไปเรียบร้อยแล้วที่เซนทรัลลาดพร้าว
เดือด แวะเข้ามาอ่านความคืบหน้าหน่อย T_T

กำเศร้าแทนT__T

แล้วโดนล้วงไปไงนิ
stand up
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 13:46  

อยากได้สีเทาๆดำๆนั่นจัง เท่ห์มากมาย
tatonzuzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG Lollipop - แอลจี
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 13:51  

ผมไปถอยมาละครับ ที่ เดอะมอ บางกะปิ เมื่อวันอาทิตย์ ราคา 7500 บาท ครับ

ถามว่า ชอบไหม โอเคไหม บอกได้เต็มปากเลยครับว่า ชอบมาก คุ้มค่าที่ ขาย e63 ที่เพิ่งซื้อมาไม่กี่เดือน มาใช้ตัวนี้ ไม่เสียดายเลยครับ

ถือเดินคุย ญ มอง ตรึม ฮาๆๆๆ

ปล.ผมเป็นน้องใหม่ พี่ๆๆท่านไหนมีไรมาแชร์ พวก SW บ้างไหมครับ
แดแด๊
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 20:15  

สอยมาแล้วเช่นกัน สีฟ้า 7500 ถ้วน แถมเมม 4 GB

แต่กว่าจะต่อเข้าคอมได้ หืดขึ้นคอเลย = =''

ใหญ่กว่ามือเราอีก เหอๆ..แต่ก็ช๊อบชอบ... Embarassed Embarassed
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 01:02  

อยากเห็นอุปกรณ์ที่มากับเครื่องน่ะค่ะ
ว่าหน้าตาเป็นยังไง Cool
รบกวนเพื่อนๆ ที่ซื้อมาใช้แล้วถ่ายมันมาให้ดูหน่อยได้ไหมคะ Please...
แบบว่าเป็นส่วนนึงเพื่อประกอบการตัดสินใจอ้ะนะ Rolling Eyes
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 14:09  

oudjunk ผู้เขียน:

กำเศร้าแทนT__T

แล้วโดนล้วงไปไงนิ

หายตอนก้าวขาขึ้นรถเมล์อ่า
ตอนยืนยังไม่หายเพราะจับอยู่
แต่พอก้าวขึ้นไปยืนแล้วหา มันหาย
ไปแล้วแบบสายที่เราขึ้นคนเยอะมาก
มานานๆครั้ง ยินดีกับเพื่อนๆที่เพิ่งซื้อมาด้วยนะ
เขายังเสียดายไม่หายเลย
ใช้แล้วคนมองเยอะจริงๆก็มันสวยอ่า

สวยจนเตะตาโจร T_T
Jettar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 01:15  

อยากรู้ว่ามันคุยได้นานรึเปล่าอ่ะครับ เห็นในรีวิวเขียนไว้ว่าสทนาต่อเนื่องได้น้อยมากเรยย เวลาเปรียบเทียบกะโนเกียไรงี้ ใครใช้อยู่ ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยนะกั๊บ
ปล. อยากซื้อแต่กัวคุยแป๊บเดียวหมดๆ ต้องชาร์ตตลอดเวลารัยงี้อ่าาคับ TT ^ TT
ดๅว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 16:37  

[quote="love 2ne1"]มีวิทยุรึป่าวอ่า

น่ารักๆๆๆๆๆๆอยากได้

คงไม่เกิน 5900

มีวิทยุหรือไม่?????[/quote]

เกิน 5900 ค่ะ

ราคา 7900 ค่ะ

วิทยุไม่รู้ค่ะว่ามีป่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 11:46  

aTong ผู้เขียน:
Narak_kikku_lt ผู้เขียน:
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/PYhwko75LZU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/PYhwko75LZU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

อยากได้
ชอบไฟ
ตรงปลายเครื่องอ่ะคับ
เปลี่ยนสีได้ด้วย^^

แหล่มๆๆ ๆ
น่าจะราคานักเรียนหน่อยน่ะคับ
วัยรุ่นอยากได้

สีฟ้าสวย

ป๋าซื้อให้มะเด็กน้อย

แต่ขอป๋าซื้อก่อนนะ

และป๋าก็ยังไม่มีกำหนดและวงเงินด้วยสิ

555
HUTCH MAN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 11:50  

aTong ผู้เขียน:
Narak_kikku_lt ผู้เขียน:
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/PYhwko75LZU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/PYhwko75LZU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

อยากได้
ชอบไฟ
ตรงปลายเครื่องอ่ะคับ
เปลี่ยนสีได้ด้วย^^

แหล่มๆๆ ๆ
น่าจะราคานักเรียนหน่อยน่ะคับ
วัยรุ่นอยากได้

สีฟ้าสวย

ป๋าซื้อให้มะ se น้อย

MANNET ด้วย

แต่ขอป๋าซื้อก่อนนะ

และป๋าก็ยังไม่มีกำหนดและวงเงินด้วยสิ

555
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: