Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เกี่ยวกับการพิมพ์งานใน ฮีโร่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6025
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับการพิมพ์งานใน ฮีโร่
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 18:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมต้องพิมพ์งานบ่อยครับ อยากทราบว่ามันพิมพ์ยากไหมครับ
เพราะต้องพิมพ์งานโดยใช้มือถือประจำเพราะเดินทางตลอด
ส่งอีเมล์บ่อยๆ แต่ก็อยากจะใช้ ฮีโร่ พอดีผมไว้เล็บด้วยนะครับ
เพราะเล่นกีต้าร์ จะมีปัญหาในการพิมพ์ไหมครับ ขอบคุณครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับการพิมพ์งานใน ฮีโร่
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 22:34  

StarFall1 ผู้เขียน:
พอดีผมต้องพิมพ์งานบ่อยครับ อยากทราบว่ามันพิมพ์ยากไหมครับ
เพราะต้องพิมพ์งานโดยใช้มือถือประจำเพราะเดินทางตลอด
ส่งอีเมล์บ่อยๆ แต่ก็อยากจะใช้ ฮีโร่ พอดีผมไว้เล็บด้วยนะครับ
เพราะเล่นกีต้าร์ จะมีปัญหาในการพิมพ์ไหมครับ ขอบคุณครับ

มีปัญหามากครับ เพราะหน้าจอตัวนี้เป็นหน้าจอ Capacitive ใช้ตำแหน่งสัมผัสจากวัสดุที่มีความมันหรือของเหลวและอุณหภูมิ ถ้าใช้เล็บจิกมันจะไม่ไปครับ เพราะมันไม่ใช่หน้าจอตัวต้านทานเหมือน Resistive เหอๆ ต้องตัดเล็บอะครับ Twisted Evil
StarFall1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับการพิมพ์งานใน ฮีโร่
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 22:50  

อ้างถึง:

มีปัญหามากครับ เพราะหน้าจอตัวนี้เป็นหน้าจอ Capacitive ใช้ตำแหน่งสัมผัสจากวัสดุที่มีความมันหรือของเหลวและอุณหภูมิ ถ้าใช้เล็บจิกมันจะไม่ไปครับ เพราะมันไม่ใช่หน้าจอตัวต้านทานเหมือน Resistive เหอๆ ต้องตัดเล็บอะครับ

ขอบคุณครับ แบบนี้คงจะใช้ไม่ได้ครับ เพราะตัดเล็บไม่ได้จริงๆ Sad
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 00:37  

ขอบคุณครับ แบบนี้คงจะใช้ไม่ได้ครับ เพราะตัดเล็บไม่ได้จริงๆ Sad

เร็วนี้จะมีปากกาสไตลัสสำหรับหน้าจอ Capacitive ครับ เอาไปใช้กับ iPhone ก็ได้ เพราะ iPhone ก็หน้าจอ Capacitive เหมือนกัน Twisted Evil
ข้อมูลลับสุดยอด
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 08:17  

ไม่งั้นก็ลองใช้เป็น ตัว HTC tattoo ก็ได้นะครับ..

เป็นจอแบบ resistive รองรับการใช้เล็บจิก Shocked

สเป๊กก็ไม่ต่างกับ Hero กับ magic เท่าไร เพียงแต่ไม่รองรับ 3G และหน้าจอเล็กกว่า..
Aida
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 09:04  

ทีวีไดเร็คขอเสนอ โปโก๊ะจัง Stylus for Capacitive

หรือใครชอบอารยธรรมแอปเปิ้ลก้อแบบนี้

ปล. ผมไม่ได้ขายนะ ไปตามหาซื้อดูครับ หาไม่ยาก pogo ทำปากกาสำหรับ Mac มานานแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: