Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Meeting Android ที่เชียงใหม่ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 22 / เข้าชม: 17105
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Meeting Android ที่เชียงใหม่ครับ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 14:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

<div align="center"></div>
งาน Meeting เล็กๆ ที่เชียงใหม่ ...

รายละเอียดงาน พบปะพูดคุยกันวันที่ 27 ธันวาคม 2552 เวลา 11.00 น. เป็นต้นไป ณ ร้านน้ำแม่ปิง

กิจกรรมภายในงาน
1. แนะนำทำความรู้จักกับ Google Android
2. เล่นเกมส์ แจกของรางวัล
3. รับประทานอาหาร
4. รีวิวแอพพลิเคชั่น
5. แจกแอพพลิเคชั่น

ค่าลงทะเบียนเข้างาน คนหละ 150 บาท
1. อาหารพื้นเมือง
2. เสื้อยืดสยามโฟนแอนดรอยด์

รายการอาหาร
ชุดอาหารในหนึ่งโต๊ะจะมี (สำหรับ 5 ท่าน)
ออเดิฟ "น้ำแม่ปิง" ใส้อั่ว แหนม หมูยอ แคบหมู หมูทุบ น้ำพริก ผักลวก
ชุดอาหาร "น้ำแม่ปิง" แกงอ่อม ไก่นึ่ง ส้มตำ ลาบคั่ว แกงฮังเล
ชุดทอดรวม ปอเปี๊ยะ เกี๊ยวหมู เต้าหู้ทอด ไก่ไร้กระดูก ส้มตำ กุ้งพระจันทร์
ของหวาน เฉาก๊วย

บรรยากาศภายในร้าน
เป็นร้านของอาจารย์เปิลครับ เจ้าของ www.appservnetwork.com และ www.appservhosting.com
เราจะไปถล่มร้านแกกันนะครับ Twisted Evil มี Wi-Fi ให้เล่นฟรี เน็ต 8Mbps ไปแบ่งแกใช้หน่อย Laughing
บรรยากาศในร้าน (กลางคืน) แต่เราไปนั่งทานกันตอนกลางวันเน้อ

อาหารในร้าน

พิกัดร้าน เอามาให้แล้วน่ะคับ

Google Map: <iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.co.th/maps?f=q&source=s_q&hl=en&geocode=&q=18.786103+99.005136&sll=18.786103,99.005136&sspn=0.037216,0.055189&gl=th&ie=UTF8&ll=18.796143,99.009304&spn=0.013915,0.01929&z=14&iwloc=A&output=embed"></iframe>
MapJack: http://www.mapjack.com/?nuYyUjGiacjB
popcom
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Meeting Android ที่เชียงใหม่ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 08:33  

ลงชื่อครับ Very Happy ถ้าหาพิกัดร้านเจอ ไปแน่ๆ ครับ

เห็นบอกว่าจะไปถล่ม นึกว่า อ. แกจะเลี้ยงซะอีก Wink
Demigodz
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : Re: Meeting Android ที่เชียงใหม่ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 10:08  

พอดีจะไปเชียงใหม่อยู่พอดีครับ อาจจะได้ไปถล่มด้วยครับ Laughing Laughing Laughing
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 11:27  

popcom ผู้เขียน:
ลงชื่อครับ Very Happy ถ้าหาพิกัดร้านเจอ ไปแน่ๆ ครับ

เห็นบอกว่าจะไปถล่ม นึกว่า อ. แกจะเลี้ยงซะอีก Wink

ต้องช่วยกันอ้อนแกครับ อิอิ แกใจดี Twisted Evil
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 21:14  

ใครไป บอกกันก่อนด้วยน่ะเจ้าค่ะ pm ไปหา บักแน๊ซ จะได้เอาข้อมุล ไปให้ครบทุกท่าน เจ้าา
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 13:33  

meeting คราวนี้ใครไม่มีน้ำยา หรือมีน้อย แนะนำให้ซัดน้ำยาเยอะๆครับ (ขำขำ)

อยากไปแต่คงพลาดครับ เพราะงานห้ามหยุดวันอาทิตย์ครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 15:03  

TonSer ผู้เขียน:
meeting คราวนี้ใครไม่มีน้ำยา หรือมีน้อย แนะนำให้ซัดน้ำยาเยอะๆครับ (ขำขำ)

อยากไปแต่คงพลาดครับ เพราะงานห้ามหยุดวันอาทิตย์ครับ

เจอกัน Monkey ดีกว่าครับ อิอิ Twisted Evil
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 16:06  

ถ้า Monkey ไปครับ เลิกงานสามทุ่ม โกยเลย
PuiBa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 20:45  

ต่อด้วย Fabrique มั้ยครับ

อิอิ

Laughing Laughing
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 20:10  

TonSer ผู้เขียน:
ถ้า Monkey ไปครับ เลิกงานสามทุ่ม โกยเลย

มีชัวร์คับไปแน่

PuiBa ผู้เขียน:
ต่อด้วย Fabrique มั้ยครับ

อิอิ

Laughing Laughing

หลังจากมั้งกี้ชัวร์คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 20:22  

อยากทราบว่าตอนนี้มีคนไปกี่คนแล้วครับผม เผื่อจะไปบ้าง
shoolbuz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 11:17  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้มีคนไปกี่คนแล้วครับผม เผื่อจะไปบ้าง

ตอนนี้ประมาณ 20-25 คนครับ จากทาง Thainorthadmin และ isbanetwork ครับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 11:50  

shoolbuz ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ตอนนี้ประมาณ 20-25 คนครับ จากทาง Thainorthadmin และ isbanetwork ครับ

ตามนั้นคับ คือที่นั้่งที่ ร้าน เชียงใหม่ รองรับไม่เกิน สามสิบที่น่ะคับ ยังไง ก็ลงชื่อไว้ก่อนคับ
Jengguru
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 20:27  

ไปด้วยคร้าบบบ Very Happy

3 คนเน้อ...กำลังพัฒนา App ตัวใหม่บน AnDroid เลย

^^' ลงชื่อที่นี่ช่ายมั้ยครับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 16:48  

Jengguru ผู้เขียน:
ไปด้วยคร้าบบบ Very Happy

3 คนเน้อ...กำลังพัฒนา App ตัวใหม่บน AnDroid เลย

^^' ลงชื่อที่นี่ช่ายมั้ยครับ

เดี๋ยวตอนเย็น โทรไปหาน่ะคับท่าน เจ๋ง Very Happy
last_editor
SP Forum
SP Forum
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 17:30  

อาหารหน้าอร่อยโคตรๆ

ขอไปด้วยนะครับ Laughing
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ : Re: ns2008
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 23:10  

ทำงานเป็นทีมหน่อยค่ะ งานนี้มิตติ้งสยามโฟนนะคะ
มิใช่งานรวมตัวของเพื่อนฝูงกลุ่มใดกลุ่มนึง ...
ผู้จัดงานโปรดให้ความสำคัญกับทุกท่านที่ร่วมงาน

ปล.ค่าบินแพงเกิน อดไปด้วยเลย ใครที่ได้ไป เก็บบรรยากาศมาลงบอร์ดกันเยอะๆนะคะ
ชาวสยามโฟน กทม. จะรอชมค่ะ

แถมท้ายด้ายรูปเสื้อสยามโฟน เวอร์ชั่นน้องดรอยค่ะ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 21:21  

คุณ popcom ,Demigodz,PuiBa มาเสริมกำลังทัพด้วยป่ะคับ
mongmx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 00:14  

ลงชื่อใน thai north admin แล้ว แต่ให้ชัวร์ เลยลงที่นี่ด้วย

ชื่อ: มงคล (มง)
โทร: 081-998-9386
เสื้อ size: M

ชื่อ: นงคราญ (คราญ)
เสื้อ size: S

ปล. กำลังทำโปรเจคจบด้วยแอนดรอยครับ
popcom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 10:14  

neapgo ผู้เขียน:

คุณ popcom ,Demigodz,PuiBa มาเสริมกำลังทัพด้วยป่ะคับ

ไปแน่นอนครับ
popcom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 08:29  

มาอัพเดตครับ

ช้าไปหน่อย ไม่มีภาพนะครับ รอช่างกล้องมาอัพตามทีหลัง

ในงานคนไม่เยอะมากครับ แต่ก็ทำให้บรรยากาศเป็นกันเอง คุยกันได้เต็มที่ และสนิทชิดเชื้อกันเร็วทีเดียว

ต้องขอบคุณทีมงานจาก SiamPhone ครับ ทั้งคุณ เบศ คุณกอลฟ์ คุณตง และคนอื่นๆ เพราะแม้จะเป็นงานเล็กๆ สบายๆ แต่ก็ตั้งใจที่จะหยิบยื่นความรู้ ความเป็นกันเอง และหาเกมมาร่วมสนุกกัน และสอบถามว่าตลอดว่า งานเป็นอย่างไร อยากให้เป็นแบบไหน อยากได้อะไร เพื่อจะนำไปปรับ ไปเพิ่มได้ในงานครั้งต่อๆ ไป

ในงานมีทั้งยูสเซอร์ ดีวีลอปเปอร์ คนที่สนใจ สนุกดีครับ และได้ความรู้ ไอเดียอะไรใหม่ๆ ไปไม่น้อย

ในงานถ้าใครเอา Magic ไปก็ อัพเกรด Sense UI ตัว Official ได้เลยครับ แต่เห็น Hero เพียบ Smile

ขอบคุณทีมงานทุกคนครับ หวังว่าถ้ามีโอกาส คงได้มีมึตติ้งกันอีก
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 09:11  

มาอัพเดตครับ

ช้าไปหน่อย ไม่มีภาพนะครับ รอช่างกล้องมาอัพตามทีหลัง

ในงานคนไม่เยอะมากครับ แต่ก็ทำให้บรรยากาศเป็นกันเอง คุยกันได้เต็มที่ และสนิทชิดเชื้อกันเร็วทีเดียว

ต้องขอบคุณทีมงานจาก SiamPhone ครับ ทั้งคุณ เบศ คุณกอลฟ์ คุณตง และคนอื่นๆ เพราะแม้จะเป็นงานเล็กๆ สบายๆ แต่ก็ตั้งใจที่จะหยิบยื่นความรู้ ความเป็นกันเอง และหาเกมมาร่วมสนุกกัน และสอบถามว่าตลอดว่า งานเป็นอย่างไร อยากให้เป็นแบบไหน อยากได้อะไร เพื่อจะนำไปปรับ ไปเพิ่มได้ในงานครั้งต่อๆ ไป

ในงานมีทั้งยูสเซอร์ ดีวีลอปเปอร์ คนที่สนใจ สนุกดีครับ และได้ความรู้ ไอเดียอะไรใหม่ๆ ไปไม่น้อย

ในงานถ้าใครเอา Magic ไปก็ อัพเกรด Sense UI ตัว Official ได้เลยครับ แต่เห็น Hero เพียบ Smile

ขอบคุณทีมงานทุกคนครับ หวังว่าถ้ามีโอกาส คงได้มีมึตติ้งกันอีก

เดี่ยวน่าจะมีทุกๆ อาทิตย ทำร่วมไปกับ #twittcm เลย ไปนั่งคุยกันที่ร้านกาแฟ ที่ใหนสักแห่ง แถวๆ นิมมาน

เหอๆ พวกผมอาจจะไปแจมอีกทีก็เดือนเมษา หรือถ้ากอล์ฟกลับบ้าน ก็จะให้แวะไปแจมด้วย อิอิ งานเข้าแล้วกอล์ฟ กร้ากๆ Twisted Evil
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 14:06  

ขอบคุณพี่ป๊อบ มากคับ

เราได้แนวทางที่จะจัดครั้งต่อไปที่เชียงใหม่แน่นอน คับผม

และขอบคุณ ทุก ๆ ท่านที่ เข้าร่วมงานในครั้งนี้น่ะคับ

แม้ว่า ส่วนของ dev จะีมีมากกว่า user คับ Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: