Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Hero พิมพ์ไทยยังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 9704
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hero พิมพ์ไทยยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 23:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเปลี่ยนเป็นภาษาไทยไม่ได้อ่ะครับ

ทำตามที่คู่มือบอกทุกอย่างแล้ว

แต่ผมหาที่เปลี่ยนไม่เจอ

ของผมมันกลายเป็น Input Chinese

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
Demigodz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Hero พิมพ์ไทยยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 11:07  

ลง keyboard ไทยยังครับ

http://www.cn.co.th/android/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Hero พิมพ์ไทยยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 12:57  

Pitch ผู้เขียน:
ผมเปลี่ยนเป็นภาษาไทยไม่ได้อ่ะครับ

ทำตามที่คู่มือบอกทุกอย่างแล้ว

แต่ผมหาที่เปลี่ยนไม่เจอ

ของผมมันกลายเป็น Input Chinese

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ปัญหานี้ผมเจอมาแล้ว ใช้มือจิ้มค้างที่ TAP ตรงบริเวณช่องที่จะป้อนข้อความหนะหละครับ จิ้มค้างไว้ประมาณ 2 ชั่วโมง จะบ้าเหรอ สักพักนึงมันจะขึ้นมีให้เลือกหนะ ให้เลือก CN Thai มั้ง แต่อย่างงนะครับ ถ้าเปลี่ยนแล้ว เวลาจิ้มมันจะไม่สั่น(สู้)แล้วหนะ งงใช่ม้า
monano
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 13:07  

เย้ เพิ่งเจอ Keyboard ไทยค่ะ

ตั้งแต่ซื้อเครื่องมา ยังไม่ได้ Power Off เลยสักครั้ง คนที่ลงโปรแกรมตอนซื้อมาเค้าก็ไม่ได้ reboot เครื่องให้

ตะกี้เลยลองปิด power off และ เปิดเครื่องใหม่
แล้วไปที่ message ลองจิ้มค้่างที่ช่องพิมพ์ ก็มีให้เลือก select คีย์บอร์ดไทยได้แล้วค่ะ เลยเลือกไทยได้ ตรงคีย์บอร์ดจะมีสัญลักษณ์ กขค ให้จิ้่มเพื่อเปลี่ยนเป็นภาษาไทย Very Happy

Happy Android na ka ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: