Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
จากกระทู้ที่มีปัญหาเรื่อง edge ที่ไม่ยอม connect ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4033
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จากกระทู้ที่มีปัญหาเรื่อง edge ที่ไม่ยอม connect ครับ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 01:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

จากที่พี่ท่านนึงบอกว่า apndroid ใช้แล้วบางทีกดต่อ edge แล้วไม่ยอมต่อ ต้อง restart เครื่องใหม่ ผมก็ได้ uninstall ตัว apndroid แล้วมาใช้ mobile network ต่อแทน ปรากฎว่าต่อไม่ได้อ่ะครับ อยากทราบว่าต้องทำยังไงดีครับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จากกระทู้ที่มีปัญหาเรื่อง edge ที่ไม่ยอม connect ครับ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 06:39  

ถ้า อ่านดีๆ หลายกระทู้บอกวิธีแก้ไขไปแล้วนะครับ

ทำอย่างใดอย่างหนึ่งตามนี้

1. เปิด-ปิด โหมด airplane

2. เปิด-ปิด 3G

3. ให้มัน search สัญญาณโทรศัพท์ใหม่

4. เปิดปิดเครื่อง
aondroid
Year's Star

หัวข้อ : Re: จากกระทู้ที่มีปัญหาเรื่อง edge ที่ไม่ยอม connect ครับ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 09:58  

Un..Un ผู้เขียน:
ถ้า อ่านดีๆ หลายกระทู้บอกวิธีแก้ไขไปแล้วนะครับ

ทำอย่างใดอย่างหนึ่งตามนี้

1. เปิด-ปิด โหมด airplane

2. เปิด-ปิด 3G

3. ให้มัน search สัญญาณโทรศัพท์ใหม่

4. เปิดปิดเครื่อง

ทุกวันนี้ก็ทำแบบนี้อยู่ครับ นึกว่าจะมีวิธีดีกว่านี้อ่ะครับ
ยังไงก็ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: