Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับ ความจำภายใน และเรื่องบราวเซอร์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3447
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับ ความจำภายใน และเรื่องบราวเซอร์
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 19:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ HTC Hero อยู่ครับและใช้ Linda file manager App กับ Internal Memory Widget อยู่ มันแสดงผลว่าตอนนี้ใช้ไป 108 Mb แล้วครับ
ผมเลยลองไล่ลบโปรแกรมที่ลงไว้ดู Uninstall ผ่าน Linda (เพราะบางappก็โหลดมาลงเอง) แต่ที่ว่างก็ไม่เห็นเพิ่มขึ้นเลยครับ ผมทำผิดวิธี หรือว่าต้องใช้ app อื่นในการจัดการครับ พื้นที่ใกล้จะเต็มแล้วด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Mixmerize Kzl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 19:31  

ส่วนเรื่องบราวเซอร์นี่ เคยดูรีวิวของเวบ Droidsans เห็นว่าเวลากดที่ลิงค์ที่เป็นภาษาไทยจะกดติดยาก เป็นกันบ้างมั้ยครับ แล้วตอนนี้มีวิธีแก้รึยังครับ Smile
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 19:59  

Mixmerize Kzl ผู้เขียน:
ส่วนเรื่องบราวเซอร์นี่ เคยดูรีวิวของเวบ Droidsans เห็นว่าเวลากดที่ลิงค์ที่เป็นภาษาไทยจะกดติดยาก เป็นกันบ้างมั้ยครับ แล้วตอนนี้มีวิธีแก้รึยังครับ Smile

มันจะมีทริคครับ ให้กดที่วรรณยุกต์ของลิ้ง เช่น ่ ้ ๊ ๋
Mixmerize Kzl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 22:11  

TiDE ผู้เขียน:

มันจะมีทริคครับ ให้กดที่วรรณยุกต์ของลิ้ง เช่น ่ ้ ๊ ๋

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปใช้ดู Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: