Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N73 แบตหมดไวมาก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 38232
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N73 แบตหมดไวมาก
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 17:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ N73 ผมอ่ะครับ
แบตหมดไวมากๆเวลาฟังเพลง
ตอนแรกคิดว่าแบตเก่าเสื่อมเพราะได้มาจากพี่
พอเปลี่ยนแบตแล้วก็ยังเป็นอยุ่ครับ
ชาตเต็มแล้วฟังได้ประมาณ
1 ชม หน่อยๆครับ แบตจะหายวูบไปเลย
จากเต็มๆ เหลือ ก้อนเดียว รบกวนผู้รู้ตอบด้วยคร้บ - ขอบคุณครับ Neutral
PrachaNorules
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N73 แบตหมดไวมาก
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 17:55  

ผมก็เป็นครับ

ซื้อมือสองมา

แบตใหม่นะครับ

แต่เป็น ช่วยหน่อยนะครับ
ezygamelink
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 03:00  

น่าจะแบตเสื่อมน่ะครับ ลองเปิดเครื่องใช้แบตให้หมด แล้วทิ้งไว้สัก 3-4 ชม จากนั้นค่อยชาร์ตให้เต็มใหม่ครับ
PrachaNorules
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 15:26  

ขอบคุณครับ

จะลองทำดู
Champ006
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 23:16  

ขอบคุณมากงับ จาลองทำดูแล้วจะมาบอกผลงับ
Champ006
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 23:52  

ezygamelink ผู้เขียน:
น่าจะแบตเสื่อมน่ะครับ ลองเปิดเครื่องใช้แบตให้หมด แล้วทิ้งไว้สัก 3-4 ชม จากนั้นค่อยชาร์ตให้เต็มใหม่ครับ

ลองแล้วยังเป็นอยุ่เลยอ่ะครับ
แต่แบตผมก็เพิ่งซื้อมาใหม่นะ >_<
รบกวนด้วยงับ Very Happy
mewaji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ เจ้า
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 17:26  

น่าจะเป็นอาการกินแบตนะครับ
ยิ่งซื้อมือ2มานี่ต้องช็คดีๆครับ แนะนำว่าลองให้ช่างเช็คดู :lol:
MOBILE SERVICE ประสบการณ์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 13:50  

สวัสดีครับ

เท่าที่อ่าน เป็นที่ตัวเครื่องแน่นอนครับ ต้องใช้เครื่องมือชนิดหนึ่ง ซึ่งเป็นตัววัดการกินไฟหรือกินกระแสไฟของเครื่องหนะครับ ถ้าเข้าศูนย์เราอาจจะไม่รู้และอาจจะนาน ลองหาร้านที่ค่อนข้างหน้าเชื่อถือ แล้วให้เขาเช็คให้นะครับ

เบื้องต้น ลองฟอร์แมต มือ หรือ ฮาดร์รีเซ็ต ดูก่อนก็ได้นะครับ

เนื้องจากเคยแก้หายครับ เป็นที่ตัวซอฟ์แวร์เครื่องมีปัญหา เล็กน้อย

แต่ถ้าไม่หาย ก้เข้าศูนย์หรือร้านซ่อมเลยครับ

สอบถามลายละเอียดเพิ่มเติม ได้นะครับ ยินดี 089-764-3864
Champ006
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 17:17  

MOBILE SERVICE ประสบการณ์ ผู้เขียน:
สวัสดีครับ

เท่าที่อ่าน เป็นที่ตัวเครื่องแน่นอนครับ ต้องใช้เครื่องมือชนิดหนึ่ง ซึ่งเป็นตัววัดการกินไฟหรือกินกระแสไฟของเครื่องหนะครับ ถ้าเข้าศูนย์เราอาจจะไม่รู้และอาจจะนาน ลองหาร้านที่ค่อนข้างหน้าเชื่อถือ แล้วให้เขาเช็คให้นะครับ

เบื้องต้น ลองฟอร์แมต มือ หรือ ฮาดร์รีเซ็ต ดูก่อนก็ได้นะครับ

เนื้องจากเคยแก้หายครับ เป็นที่ตัวซอฟ์แวร์เครื่องมีปัญหา เล็กน้อย

แต่ถ้าไม่หาย ก้เข้าศูนย์หรือร้านซ่อมเลยครับ

สอบถามลายละเอียดเพิ่มเติม ได้นะครับ ยินดี 089-764-3864

เอ่อ พอดีผมค่อนข้างขี้อายอ่ะงับ
แถมมะรู้เรื่องมือถือซักเท่าไรอ่าา
ถ้าเปงไปได้ ขอ m เพื่อนคุยได้มั้ยครับ
อยากทราบวิธี ฟอร์แมต อ่ะงับทำมะเป็น หรือร้านที่พอเชื่อถือได้อ่ะงับ ^^
ขอบคุณครับ Smile
iamjayya
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2012 19:10  

ลอง เช๊คดูครับ ว่าเป็นที่เครื่องหรือแบต แต่ถ้ามันใจว่าเป็นที่แบต แนะนะ กดเข้ามาดูทางนี้ครับ
http://www.facebook.com/Ramboshop.ij
Kraizis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2012 21:21  

เรื่องนี่ถ้าเป็นที่เครื่อง เขาบอกว่ามันเป็นที่ตัวจ่ายไฟครับ
ถ้าใช้ไปนานๆ ความสามารถในการจ่ายไฟจะไม่ดีเหมือนเดิม
คล้ายๆ ว่าจ่ายไม่ค่อยได้ จะดูดมาไฟจากแบตฯ มากขึ้นเพื่อให้จ่ายให้เครื่องเท่าเดิม
อะไรประมาณนี้ ผมอ่านมานานแล้ว อธิบายไม่ถูก Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: